JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: AUTOCAD- I want to LEARN !

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 21
    1. smak786110's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th January 2008
      Posts : 93
      Rep Power : 666
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default AUTOCAD- I want to LEARN !

      Where can I LEARN AUTOCAD ?
      Any good institution ?
      Or personal experienced people who can teach ?

      thanks


    2. #2
      Cynic's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2009
      Location : Around
      Posts : 3,168
      Rep Power : 1239
      Likes Received
      572
      Likes Given
      222

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Cheki Univ. of Dar (CoET/BICO au UCC). Wakati fulani walikuwa wanaendesha courses za AutoCAD.
      '... Knowledge is good, but wisdom is even better ...'

    3. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,848
      Rep Power : 3006241
      Likes Received
      4153
      Likes Given
      8762

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Andika uko wapi ili kujua nani yuko karibu yako anaweza kukuelekeza. AutoCAD ni program ambayo asilimia 70 itategemea wewe mwenyewe utundu wako wa kujua mambo. Ukisubiri kila kitu uelekezwe hutafika mbali na hii ni program kubwa kwa sasa. Itabidi kutafuta kitabu chake. Muombe INVISIBLE akutafutie E-BOOK. Kila la kheri.
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

    4. Invisible's Avatar
      Robot Array
      Join Date : 11th February 2006
      Location : Here...!
      Posts : 9,479
      Rep Power : 100000
      Likes Received
      5925
      Likes Given
      9161

      Default

      First Download a book here (at JF), Install the software (there's AutoCAD 2009) then take a month going thru the program and if need certification consult Techno Brain a few metres from your office (as I know )
      Ficha Upumbavu wako; Usiifiche Hekima yako!
      24/7 Email SUPPORT: [email protected]


    5. Kilongwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th February 2008
      Location : Optical valley-China
      Posts : 420
      Rep Power : 807
      Likes Received
      90
      Likes Given
      14

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Nitumie e mail yako nikutumie Complete tuttorial(Video) ya hiyo autocad 2008.Pia kama huna hiyo software mimi ninayo hapa,Nakumbuka kipindi fulani nasoma CCDP ilinisaidia kiasi fulani hizi tutorial ingawa kwa upande wangu ni kijisehemu kidogo mno ndio nilikuwa nakihitaji hivyo sina uhakika sana kama ni baab kubwa ama la lakini kuna jamaa mwingine wa Civil nilimpatia na alinishukuru mno akisema ipo mwake so u can try it Bro.
      Yu willi neva woki eloni.
      Kwa Website Design, Software Development, Hosting Solutions, Email Services - Dudumizi.com

    6. #6
      Kituko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2009
      Posts : 4,350
      Rep Power : 40009639
      Likes Received
      971
      Likes Given
      459

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      jamani na mimi siko mbali sana na huyo bwana Kilongwe, nilikuwa naomba msaada wa Manual ya hiyo AUTOCAD

    7. Kilongwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th February 2008
      Location : Optical valley-China
      Posts : 420
      Rep Power : 807
      Likes Received
      90
      Likes Given
      14

    8. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,848
      Rep Power : 3006241
      Likes Received
      4153
      Likes Given
      8762

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Kilongwe, check PM. Nimekutumia email. Ntahitaji hiyo Video tu maana program ninayo.
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

    9. smak786110's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th January 2008
      Posts : 93
      Rep Power : 666
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      thanks guys...
      na shukuru for all your kind replies...

      Naomba hii tutorials and program pia.... nime kuu PM email yangu...

      SHUKRAN...

    10. Invisible's Avatar
      Robot Array
      Join Date : 11th February 2006
      Location : Here...!
      Posts : 9,479
      Rep Power : 100000
      Likes Received
      5925
      Likes Given
      9161

      Default

      Yani nawashangaa, mbona hiyo Video ya Training ya AutoCAD ipo hapa JF? Au mpaka mtumiane kwa Email?

      Yani sielewi, ni lazima kutumiana emails? Am out of this!
      Ficha Upumbavu wako; Usiifiche Hekima yako!
      24/7 Email SUPPORT: [email protected]


    11. Buswelu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2007
      Location : Lake Victora Gold Field.
      Posts : 1,957
      Rep Power : 1066
      Likes Received
      212
      Likes Given
      152

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Quote By Invisible View Post
      Yani nawashangaa, mbona hiyo Video ya Training ya AutoCAD ipo hapa JF? Au mpaka mtumiane kwa Email?

      Yani sielewi, ni lazima kutumiana emails? Am out of this!
      Invisible Subiri kwanza...ni kwamba uwezo wetu wa kusearch video hiyo ni mdogo...weka link nishushe....Kilogwe...ana link zake za kichina...za mpaka 5GB ndio maana huwa anaogopa au wasiwasi weka hapa kulingana pengine na permision katika kila site....hana nia mbaya...au kuficha...kama mie naweza shusha kwa uharaka bongo....sina hiyana kama mtu atawasiliana nami na mie kumtumia katika location aliyopo...

      Pili wengine uwezo wa kushusha video kama hizo offisini ndio maali pekee...lakini kwa hizi net zetu za kwenye simu...inaweza kula kwako.So tunasaidia hivyo hivyo kila mtu anapata...chochote kipatikanacho....

      Tunaomba link hiyo mkuu....
      Regards
      Buswelu
      Live Life so Well That even Death Loves to see you Alive.

    12. Shy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Posts : 4,896
      Rep Power : 0
      Likes Received
      95
      Likes Given
      0

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Hizo ni taaluma za watu bora waachie wenye taaluma zao wafanyie kazi na wewe jiendeleze katika taaluma yako sio mtaka kujua mengi huo ndio ushauri wangu

      hiyo ni profesional ya watu wengine

    13. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,848
      Rep Power : 3006241
      Likes Received
      4153
      Likes Given
      8762

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Quote By Shy View Post
      Hizo ni taaluma za watu bora waachie wenye taaluma zao wafanyie kazi na wewe jiendeleze katika taaluma yako sio mtaka kujua mengi huo ndio ushauri wangu

      hiyo ni profesional ya watu wengine
      Shy,
      AutoCAD siyo taaluma ya watu. Ni kitu ambacho kila mtu kama una nafasi basi waweza kujifunza hata ile basic tu. Ndani ya hii program kuna matumizi katika fani nyingi sana za Engineering na hata nje ya hiyo. Ila nafikiri kwa wale wote wenye michoro isiyohitaji freehand drawing, basi waweza kujifunza hii. Ndiyo maana wanasema CAD yaani 'Computer Aided Design'.

      Kwa wale ambao unasema ni taaluma yao, hii program na Microstation huwa wanazitumia kama platform tu ya program nyingine. Yaani tuseme wanawasha computer na wanafungua kwanza Windows. Baadaye wanafungua AutoCAD au Microstation. Baada ya hapo ndipo wanafungua tena kiprogram kingine wanachotumia katika kazi zao. Nikisemea ambayo nilishawahi ifanya ni kuwa hapo nawasha program iitwayo INROADS. Ila sasa Inroads (inayotumika katika kuchora barabara) inaweza hata kufanya kazi ndani ya Autocad.

      Hizi program ziko nyingi kwa sasa. Kuna za Madaraja, Reli, Sewage system, Structures, nk. Ukitaka ziona basi waweza watembelea hawa jamaa wa BENTLEY wa USA.

      Hivyo Wandugu, hata kama wewe ni mtu wa electronics, hizo resistance zenu mnaweza kutumia AUTOCAD kuzichora. Na kwa kuwa kuna ZOOM kubwa sana, unaweza kuwa una ZOOM na kuchora hivyo vipande vidogovidogo saana. Pia unaweza kusoma kwa FUN. Uzuri mkubwa wa hii AUTOCAD ni kuwa kuna zile tools na symbol zake ambazo unaweza kuwa unaangalia picha na kujua harakaharaka kuwa wana maana gani.

      Pia waweza kujitengenezea Maktaba ya hiso symbol. Hizi maktaba huwa zinaleta wakati mwingine ugomvi kazini kwani unaweza kujitengenezea na mtu akaja kukuibia. Wengine wanaziuza hizi symbol. Wewe badala ya kuchora, unachukua tu hizo symbo au kwa jina la kitaaluma wanasema "cell" na kuzibandika.

      NB: Naona INVISIBLE KAWEZA tayari link:
      http://www.jamiiforums.com/education...ing-video.html
      Last edited by Sikonge; 13th February 2009 at 10:12.
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

    14. Maxence Melo's Avatar
      JF Founder Array
      Join Date : 20th March 2006
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,023
      Rep Power : 100000
      Likes Received
      1542
      Likes Given
      2366

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Nakumbuka wakati nasoma hii Program ilikuwa kwenye version ya AutoCAD 2000, Kisha nikaongeza ujuzi katika AutoCAD 2006.

      Nimeitumia sana tu, na sasa natumia AutoCAD 2009. Inasaidia mno, nadhani kwa anayehitaji kujua kuhusu AutoCAD kwa undani na anataka afundishwe si kwa ajili ya cheti (maana mi sitoi cheti) anaweza kunitafuta kuanzia April na pia ninazo Symbols nyingi tu.

      Ni vema kujifunza ArchiCAD pia kwani iko simplified zaidi ya AutoCAD.

      Nimeshachora ramani zaidi ya 200 kwa AutoCAD lakini ArchiCAD ni presentation nzuri kwa client ambaye hawezi kuelewa mchoro kumpelekea katika 3D view.
      Support JamiiForums and Become a 'JF Premium Member' |Click HERE for Details

    15. Buswelu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2007
      Location : Lake Victora Gold Field.
      Posts : 1,957
      Rep Power : 1066
      Likes Received
      212
      Likes Given
      152

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Quote By Shy View Post
      Hizo ni taaluma za watu bora waachie wenye taaluma zao wafanyie kazi na wewe jiendeleze katika taaluma yako sio mtaka kujua mengi huo ndio ushauri wangu

      hiyo ni profesional ya watu wengine
      Mawazo mgando....Shy.I beg to differ na wewe...dunia ya sasa unahitaji kuwa multskill kama wewe ni Computer Maintanance,Programming nayo unatakiwa kujua...Database vitu vingi.From personal Note...vimenisaidia sana.

      Na wengine wengi pia...kama una kitu wataka share please weka hapa watu watakukumbuka kwa hilo na sio kwa kukatisha tamaa...unajenga unabomoa?

      Regards
      Buswelu
      Live Life so Well That even Death Loves to see you Alive.

    16. Buswelu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2007
      Location : Lake Victora Gold Field.
      Posts : 1,957
      Rep Power : 1066
      Likes Received
      212
      Likes Given
      152

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Quote By Maxence Melo View Post
      Nakumbuka wakati nasoma hii Program ilikuwa kwenye version ya AutoCAD 2000, Kisha nikaongeza ujuzi katika AutoCAD 2006.

      Nimeitumia sana tu, na sasa natumia AutoCAD 2009. Inasaidia mno, nadhani kwa anayehitaji kujua kuhusu AutoCAD kwa undani na anataka afundishwe si kwa ajili ya cheti (maana mi sitoi cheti) anaweza kunitafuta kuanzia April na pia ninazo Symbols nyingi tu.

      Ni vema kujifunza ArchiCAD pia kwani iko simplified zaidi ya AutoCAD.

      Nimeshachora ramani zaidi ya 200 kwa AutoCAD lakini ArchiCAD ni presentation nzuri kwa client ambaye hawezi kuelewa mchoro kumpelekea katika 3D view.

      Kwa watu ambao tunatumia Software ArcGIS 9.2 - 9.3,MapInfo,Micromine,Vulcan,i oGas AutoCad ina file kwenye zenye extension ambayo unaweza kuimport kwenye software hapo juu...na kulingana ma version za software hizi.

      Kuna zingine zinaweza fanya hiki na zingine haziwezi...kwa mfano kuna vitu unaweza fanya kwenye ArcGIS na uka import .shp file kwenye mapinfo na kuendelea na mambo yako...vile DXF file ambazo unaweza kuzitengeza kwenye Vulcan,AutoCAD na kuzi import kwenye Mapinfo,ArcGIS na Micromine,Coral Draw...I

      Inategemea wewe unataka kufanya nini na software ipi ni rahisi kutumia....

      Hope we are together
      Live Life so Well That even Death Loves to see you Alive.

    17. smak786110's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th January 2008
      Posts : 93
      Rep Power : 666
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Can Autocad help.. in a business of aluminium windows (like) ?

      Like drawing how it will look after installation etc ? au ?

    18. Shy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Posts : 4,896
      Rep Power : 0
      Likes Received
      95
      Likes Given
      0

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Haya kama sio taaluma za watu jifunze na wewe kwa njia hiyo ya mkato

    19. Kilongwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th February 2008
      Location : Optical valley-China
      Posts : 420
      Rep Power : 807
      Likes Received
      90
      Likes Given
      14

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Wakoloni walipoingia Africa walifanya vitu kama hivi.
      1:Kuziua tamaduni na mila zute na kuziita mila za kichawi na kutuletea mila zao aka(....)
      2:Walijenga mazingira ya kuwafanya baadhi ya watu waliosoma au kupata mwanga wajione wao ndio wapo daraja kubwa zaidi na kutojichanganya na wengine
      3.Kuziteka akili za watu.
      Mwenye macho haambiwi tazama!
      Kwa Website Design, Software Development, Hosting Solutions, Email Services - Dudumizi.com

    20. smak786110's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th January 2008
      Posts : 93
      Rep Power : 666
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: AUTOCAD- I want to LEARN !

      Kilongwe- Asante kwa reply yako.... Very true and interesting

    21. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Autodesk AutoCAD Electrical
      By yutong in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 4
      Last Post: 13th July 2011, 16:42
    2. AutoCAD 2009
      By Lizy in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 4
      Last Post: 15th May 2008, 23:29

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...