JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

    Report Post
    Results 1 to 9 of 9
    1. Mtazamaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Location : global village
      Posts : 5,978
      Rep Power : 1850
      Likes Received
      1348
      Likes Given
      2657

      Default NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Nokia wametangaza simu inayoweza kuwapa identityna kurudi juu wenye market share ya mobile. Ifahamile hivi sasa kila kitu ni mobile. Mfano Kama una tovuti haiwezi kusomeka kwenye vifaa vya mobile ujue tovuti yako haiendi na wakati. Kwa wapenzi wa mobile photogprahy. yaani wale wanapenda kupiga piga picha wakiwa kwenye matambezi bila kuwa na usumbufu wa kubeba digtal camera basi hii simu itakuwa chaguo lao.

      41 Megapixel Is it true ????
      Hapa Nokia wanaweza kuwa wanatumia ujanja wa marketing. Kiuhalisa si kweli kuwa simu hii ina 41 MP ila kwa mujibu wa uchambuzi wa kitalam wa techncrunh hata ukipiga picha katika High resolution itatoa picha isiyozidi 38 MP. Lens ya simu hii inachukua 41 Magapixel ya data na inazitumia kutengeneza picha ya kiwango chajuu lakini katika size ndogo(size ya picha za simu). Yaani kifupi camera ya simuu hii hii inaweza kutumia 41MP ya “Raw” data kutoa picha ya kiwango cha juu kabisa ya 8 MP. Na picha ya 8MP kwenye kamera hii itakuwa bora zaidi ya Picha kamera ya kawiada ya 8 MP

      Kwa nini wanakuja nacamera ya 41 MP
      Wengine ne wanaweza kuhisi sasa Nokia wanatakiwa wanzishe kitengo tofauti cha Kamera. .. Kamera hii kwenye simu ni matokeo ya research and development (R&D) ambayo Nokia wamekuwa wakifanyia kazi kwa miaka mitano. kwani quality ya picha za mkononi mara zote imekuwa kuwa si nzuri . Sensor ndogo na lenz inamanisha technology inayotumika kwenye kamera za simu inasababisha picha zinazotolewa katika size fulani kutokuwa bora na za kiwango. Je ni kwa nini ?


      kwa mujibu wa ufafanuzi wa kitaalamu tatizo na sababu ya kiwango duni cha Kamera hizi ni lenz zake zinataka kuchukua kila detail ya pixel ya kitu kinachopigwa wakati sensor ni ndogo sana. Sasa hii Nokia pure view inajaribu kuondoa tatizo hilo…


      Sensor ya 808 Pureview ikoje?
      Sensor imetengenezwa na Toshiba na kwa kiwango cha mobile sio ndogo . saizi yke ni 1/1.2″ (inch). Ukadiriaji unasema sensor hii ni mara tano kubwa zaidi ya sensor kwenye simu za kamera nyingine nyingi tulizonazo. Inazidi hata sensor ya kwenye iphone 4s. Na kwa design hii shape au na hata size ya hii simu ni kubwa kidogo.



      Tutazame kidogo simu yenyewe Ikoje?

      kwa wale ambao kwao wembamba wa simu ni muhimu kuliko facility basi hii sio chaguo lao. Vile vile simu hii kwa sasa inatumia OS ya symbian na sio WP7 (Windows Phone 7 ) . Kama nilivyofafanua awali Nokia wamekuwa kwenye R&D hii kwa miaka mitano kabla hata ya ushirikiano na Microsoft. Kwa hiyo majaribio na uchunguzi wote ulifanyika kwa OS ya symbian. Lakini ni wazi “feature” hii ya camera ya 41 MP siku za mbeleni itapatikana kwenye Nokia znazotumia WP7.


      Kwa wapenzi wa Nokia ushauri wangu kama wameipenda hii simu wasubiri model ya Nokia itayokuwa ina WP7. But who am I??? lol Uamuzi ni wako…


      Na mchambuzi wa simu Devin Coldewey anabashiri WP7 na Nokia wakicheza karaza zao vizuri kuhusu hii camare watauwa defacto standard katika Mobile photograppy. Lakini anasema ni (big if )

      Nawasilisha
      Sikonge likes this.


    2. NEW NOEL's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st May 2011
      Posts : 643
      Rep Power : 608
      Likes Received
      211
      Likes Given
      153

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Nimekupata ndugu,ila tatizo ambalo ninahisi Nokia wanalo ni kuwa matoleo mengi ya simu ambayo wanatoa uwa hayana ile kitu tunasema ''100% pure satsifaction'' kwa mtumiaji. Kwa mfano,kuna uwezekano hiyo simu ikawa ina uwezo mzuri kwenye Camera,ila ikawa si nzuri upande wa internet au muziki.

    3. Mtazamaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Location : global village
      Posts : 5,978
      Rep Power : 1850
      Likes Received
      1348
      Likes Given
      2657

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Quote By NEW NOEL View Post
      Nimekupata ndugu,ila tatizo ambalo ninahisi Nokia wanalo ni kuwa matoleo mengi ya simu ambayo wanatoa uwa hayana ile kitu tunasema ''100% pure satsifaction'' kwa mtumiaji. Kwa mfano,kuna uwezekano hiyo simu ikawa ina uwezo mzuri kwenye Camera,ila ikawa si nzuri upande wa internet au muziki.
      Anyway najaribu kujibu hoja yao lakini usionione kama promoter wa Nokia lol . Nsiyo simu yangu ya wnaz ana mpaka sasa japo ninazo mbili one of them ni Nokia . Ukweli hakuna 100% pure satisfictiom wenye mobile devices.

      Na watu wengi tuna device ambazo zina features amabazo hatuwezi hata kuzitumia huku Tanzania. Chukulia mfano feature ya GPS na Google map. Ipo kwenye simu lakini how best is it utilised kwenye mazingira yetu wakati hata detail za ramani ya dar yenyewe ni maeneo ya posta tu..... .....

      Haya kuna simu zina features za Apps(android) kibao lakini hizo apps si nyingi zilizopo sokoni ziko useful kw amazingira ya watanzania . Hkuna app ya Kufanya booking precision air wala ATCL wala TRL . Wenzetu wanatenegza app unaweza kukata ticket ya basi ukiwa nyumbani na ukachagua hadi sit......

      So kuhusu features ni mtu unachagua tu wich one to comprmise upate nini. Kwangu camera ni muhimu pia kwa mwigine anaweza kuona camera inatakiwa wua separete gadget.

      Laikini hta kama mtu ataipenda hii simu ni bora asubiri amabyo itatumia WP7. walau huko atakuwa na uwanja mpana zaidi.

    4. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,938
      Rep Power : 3006264
      Likes Received
      4212
      Likes Given
      8945

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Huu ni upuuzi wa hali ya juu. Ni sawa ni ile Miredio unakuta imeandikwa 1000watts..... Upuuzi mtupu na takataka kabisa.

      Ndiyo maana camera nyingi za maana proffesional, zipo chini ya 20 Mp.

      Kwa matumizi ya kawaida, 3-4 MP zinamtosha sana mtu. Unapokuja kutumia Camera kama anayotumia Michuzi Canon EOS D5 (mark II kama sikosei) ina 21.1Mp. Sasa uje upige picha ya 15Mp na kusafisha picha ya kawaida, hakutakuwa na tofauto yoyote. Tofauti itaanza kuonekana tu pale utakapotaka kuziangalia kwenye TV kwa mfano yenye HD na TV lenyewe liwe 60 inches. Hapo ile yenye Pixels chache, utaanza kuona chengachenga nyeupe maana Pixels zinaisha na kuanza kuacha Gaps katikati. Ila zile kwa sababu zipo nyingi, bado zinaweza kuachana sana tu na zikaendelea kuonekana bado zimeshikana.
      Pia ukitaka kusafisha picha kubwa sana kama mita mbili kwa mita mbili, hapo inabidi uwe na Pixels kubwa sana. Ila kwa homeuse, siku zote utacheza na 2-5Mp.

      Kama unaangalia kwenye Computer ya kawaida huoni tofauti.

      Ukichukua hizi picha na kutumia function ya ZOOM na hapo pia utaelewa nini ninakisema. Ukizoom yenye quality hafifu, unaanza kuona vile Vibox vya pixel mapema sana. Ila Pixels kubwa, huzioni mapema. Hii inatumika zaidi kuwaumbua watu wenye Vichunusi au sura za ajabu. Pia kama unatumia ZOOM, na kupiga picha kwenye majengo, unaweza ukaanza ku-Zoom na mwisho ukaja kupata picha ya Mwana dada/kaka yuko uchi ndani na wala hakutegemea kuna mtu atamuona.

      Ila hiyo unaifanya mara ngapi? Ni sawa na Spika/headphone unakuta zimeandikwa 40Hz - 35Khz. Cha ajabu ni kuwa masikio ya binadamu yanasikiliza hadi 20 000Hz, sasa hizo wanamtengenezea nani? Anyway, kuna watu wananunua kwa hizo kamba.

      Ndiyo maana siku zote ukitaka kununua Camera, kwanza angalia JINA LA ZOOM (Lens), Sensors za Camera na Processor yake na mwisho ndiyo uangalia huo ukubwa wa Pixels. Ukibadilisha tu na kutanguliza kitu kingine - UMELIWA.

      Camera za kwenye simu - VERY NICE TOY, hahahahaa mbuzi anataga yai

      41 Megapixel Is it true ????
      Hapa Nokia wanaweza kuwa wanatumia ujanja wa marketing. Kiuhalisa si kweli kuwa simu hii ina 41 MP ila kwa mujibu wa uchambuzi wa kitalam wa techncrunh hata ukipiga picha katika High resolution itatoa picha isiyozidi 38 MP. Lens ya simu hii inachukua 41 Magapixel ya data na inazitumia kutengeneza picha ya kiwango chajuu lakini katika size ndogo(size ya picha za simu). Yaani kifupi camera ya simuu hii hii inaweza kutumia 41MP ya “Raw” data kutoa picha ya kiwango cha juu kabisa ya 8 MP. Na picha ya 8MP kwenye kamera hii itakuwa bora zaidi ya Picha kamera ya kawiada ya 8 MP

      Kwa nini wanakuja nacamera ya 41 MP
      Wengine ne wanaweza kuhisi sasa Nokia wanatakiwa wanzishe kitengo tofauti cha Kamera. .. Kamera hii kwenye simu ni matokeo ya research and development (R&D) ambayo Nokia wamekuwa wakifanyia kazi kwa miaka mitano. kwani quality ya picha za mkononi mara zote imekuwa kuwa si nzuri . Sensor ndogo na lenz inamanisha technology inayotumika kwenye kamera za simu inasababisha picha zinazotolewa katika size fulani kutokuwa bora na za kiwango. Je ni kwa nini ?
      Mtazamaji likes this.
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

    5. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,938
      Rep Power : 3006264
      Likes Received
      4212
      Likes Given
      8945

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Google Map ipo Mkuu na inasaidia sana. Kuna jamaa alikuwa anataka kutoka aneo moja kwenda jingine hapa Tanzania na hakuwa na uhakika kama huko kuna barabara. Akamuuliza kaka yake anayeishi Ulaya na jamaa angaalia kwenye google Map na kumwambia kuwa hilo eneo barabara ipo nzuri tu na jamaa wakaenda kwa njia ya mkato.

      Mengineyo nakubaliana na wewe kuwa yanawaisaidia tu walioko nchi kama USA, Asia, Ulaya ila kwa Mtanzania hapa, sisi tuendelee tu kupata moja moto moja baridi pale Bustani ya Roza.
      Quote By Mtazamaji View Post
      Anyway najaribu kujibu hoja yao lakini usionione kama promoter wa Nokia lol . Nsiyo simu yangu ya wnaz ana mpaka sasa japo ninazo mbili one of them ni Nokia . Ukweli hakuna 100% pure satisfictiom wenye mobile devices.

      Na watu wengi tuna device ambazo zina features amabazo hatuwezi hata kuzitumia huku Tanzania. Chukulia mfano feature ya GPS na Google map. Ipo kwenye simu lakini how best is it utilised kwenye mazingira yetu wakati hata detail za ramani ya dar yenyewe ni maeneo ya posta tu..... .....

      Haya kuna simu zina features za Apps(android) kibao lakini hizo apps si nyingi zilizopo sokoni ziko useful kw amazingira ya watanzania . Hkuna app ya Kufanya booking precision air wala ATCL wala TRL . Wenzetu wanatenegza app unaweza kukata ticket ya basi ukiwa nyumbani na ukachagua hadi sit......

      So kuhusu features ni mtu unachagua tu wich one to comprmise upate nini. Kwangu camera ni muhimu pia kwa mwigine anaweza kuona camera inatakiwa wua separete gadget.

      Laikini hta kama mtu ataipenda hii simu ni bora asubiri amabyo itatumia WP7. walau huko atakuwa na uwanja mpana zaidi.
      Mtazamaji likes this.
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

    6. Mtazamaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Location : global village
      Posts : 5,978
      Rep Power : 1850
      Likes Received
      1348
      Likes Given
      2657

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Quote By Sikonge View Post
      Google Map ipo Mkuu na inasaidia sana. Kuna jamaa alikuwa anataka kutoka aneo moja kwenda jingine hapa Tanzania na hakuwa na uhakika kama huko kuna barabara. Akamuuliza kaka yake anayeishi Ulaya na jamaa angaalia kwenye google Map na kumwambia kuwa hilo eneo barabara ipo nzuri tu na jamaa wakaenda kwa njia ya mkato.

      Mengineyo nakubaliana na wewe kuwa yanawaisaidia tu walioko nchi kama USA, Asia, Ulaya ila kwa Mtanzania hapa, sisi tuendelee tu kupata moja moto moja baridi pale Bustani ya Roza.
      Mkuu ukisema Google map ipo kweli ila sio ilo detailed. Ipo Gogle map inakuwezesh kutoka Mwanza kwenda dar Au kutoka Bagamoyo. Lakini ukitaa kutoka Dar wenda mtaa fulni mbezi beach utakesha. Detail za ramani zinaishia main road. Hakuna majina ya mitaa vijiji , vitongoji na bara bara.

      Na ndio maana nimesema mitaa ya Posta tu imejazwa wakaishia hapo. Ebu jaribu kuchunguza vizuri. Au nimbie kijiji chenu unakiona Jina. Utaona njia tu kwa kuwa ni mzoefu utajua kijiji chenu kiko wapi lakini ni mambo wizara ya ardhi ilitakiwa kuwatumia wanafuzi wa ardhi kuingiza hizo detail zote.
      Last edited by Mtazamaji; 2nd March 2012 at 18:58.
      Sikonge likes this.

    7. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,938
      Rep Power : 3006264
      Likes Received
      4212
      Likes Given
      8945

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Mwanza baadhi ya mitaa ipo. Ni mwanzo mzuri na sisi tutafika.....

      Kwa Dar sasa tayari kuna mitaa mingi ila inabidi na mitaa hiyo iandikwe namba mbele ya kila nyumba.......

      Utashangaa mwaka 2017 mitaa kibao imeingia kwenye google map.
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

    8. Mtazamaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Location : global village
      Posts : 5,978
      Rep Power : 1850
      Likes Received
      1348
      Likes Given
      2657

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Quote By Sikonge View Post
      Mwanza baadhi ya mitaa ipo. Ni mwanzo mzuri na sisi tutafika.....

      Kwa Dar sasa tayari kuna mitaa mingi ila inabidi na mitaa hiyo iandikwe namba mbele ya kila nyumba.......

      Utashangaa mwaka 2017 mitaa kibao imeingia kwenye google map.
      Sikonge mwaka 2017!!!!!!!!! lol kwa nini isiwe june 2012 ? . Ebu nimabie mitaa gani ya dar unayona Ondoa mitaa ya Posta . Na hata Mwanza na arusha Onda mjini. Hizi data tunazoona sasa za Tanzania zimeingwa zamani sana wakaacha. Mwaka 2017 wakati hauna anayefanya kitu sasa hivi ......Pale wizara ya radhi hakuna kitengo cha gmap lakini tunaimba sayansi na teknolojia..........

      Binafsi nilishajaribu kufanya hili zoezi. Lakini wizara ya ardhi ikiwateua watu ikayatuma majina yao google hata kufikia mwezi june Ramani yetu inakuwa imeshiba. Soma hii post hapa ( Angalia hiyo comment ya #8. ) maana seriali ikituma majina ya watu update watakazofanya zinakuwa approved haraka kuliko mtazamaji....... Alfu mitaa mingi haina majina........


      Anyway hii ni nje ya mada nimependa uchambuzi wako wa mambo ya Photograph . So niambie wewe kwa mtazamo wako what is the bests camera phone on the market now

    9. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,938
      Rep Power : 3006264
      Likes Received
      4212
      Likes Given
      8945

      Default Re: NOKIA YAJA na 808 Pureview. Ina KAMERA YA 41MP

      Kuhusu Google Map ntaweka majibu kwenye thread yako uliyoweka hapo juu.

      Kuhusu Camera kwenye simu, nimeandika kabisa kuwa kwangu ni TOYS tu hizi.

      Nokia wanajitahidi sana hasa hizo zenye Lens za Carl Zeiss. Wanakuja kuwa na nafuu tena kidogo Sony maana kwa sasa Sony naona ameshaanza kutengeneza kwa Lenz yake.

      Uzuri wa picha au Video za kwenye simu, unategemea sana hali ya Mwanga. Vinginevyo, picha zinakuwa hafifu sana. Nategemea siku Camera zikianza kuwekewa Simu, picha zitakuwa nzuri ila bahati mbaya kwa sasa ni Simu zinawekewa Camera. Na nchi nyingi duniani, wanawazuia watengenezaji wakubwa duniani kuchanganya mambo.

      Kwa mfano kwenye Camera unaweza kupiga Video high Definition ila wanakuzuia kwa kufanya kwamba unaweza kupiga kwa dakika 30 kwa mfano. Ukipunguza quality na kuwa weak, unaweza kupiga hadi Card inajaa. Sasa ili uweze kupiga video bila bughudha, nenda kanunue Camcorder (Video Camera).

      Conclusion: Camera za simu ni TOY..... hahahaaa...
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).


    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...