JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Dk. Slaa akataa matokeo

    Report Post
    Results 1 to 14 of 14
    1. kilimasera's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2009
      Posts : 3,067
      Rep Power : 1166
      Likes Received
      208
      Likes Given
      260

      Default Dk. Slaa akataa matokeo

      MGOMBEA urais kwa tiketi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk. Willibrod Slaa, ameitaka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC), kusitisha mara moja kutangaza matokeo ya urais kwa madai kuwa kuwa kura hizo 'zimechakachuliwa'.

      Dk. Slaa anataka uchaguzi urudiwe na si kurudia kuhesabu kura.

      Mwenyekiti wa Nec, Jaji Lewis Makame amemshangaa Dk. Slaa kwa kuwa hajafanya mawasiliano yoyote na tume hiyo.

      Jaji Makame amesema, kama Dk. Slaa ana uhakika , apeleke nyaraka zake ili zilinganishwe na nyaraka zinazotumika kutangaza matokeo.

      Akizungumza jana katika mkutano aliouitisha wa waandishi wa habari Dar es Salaam, Dk Slaa aliitaka Nec isitishe kutangaza matokeo ya urais, ambayo mgombea wa CCM, Rais Jakaya Kikwete amekuwa akiongoza, mpaka haki itakapotendeka.

      Dk. Slaa ambaye katika matokeo yaliyokwishatolewa na Nec mpaka sasa ameachwa mbali na Kikwete.

      Alidai katika matangazo ya kura hizo, maeneo mengi yanayotangazwa, kura zake zimebadilishwa ili kuiwezesha CCM kuibuka na ushindi.

      “Baada ya kuona hali hii niiombe Nec kama tuna utashi mwema na nchi, ifute matokeo yote ya urais kwa nchi nzima na kurudia kama ilivyofanya katika jimbo moja kwa kuwa hatuwezi kukubali matokeo ya vyombo vya dola kwa kuwa tulihisi muda mrefu,” alisema Dk. Slaa.

      Ametoa mfano wa Jimbo la Same Mashariki, ambako alidai ni kielelezo cha wizi wa kura.

      Amedai kuwa, katika fomu yenye namba 03182, CCM ilipata kura 92 wakabadilisha na kujipa kura 123, Chadema ilipata kura halali 66 zikapunguzwa na kubaki 33.

      “Tumetumia njia nyepesi ya sampuli kujua wizi huo maana aina ya pili ya wizi waliotumia ni kubuni kituo hewa, kuna kituo hewa Na 002586, kituo halali ni namba 002582 kura zinafanana katika fomu halisi hapo CCM walijipa kura 190 na Chadema 26,” alieleza.

      Hata hivyo katika utangazaji wa matokeo ya urais, Nec haitangazi matokeo ya vituo vya uchaguzi kama mifano ya Dk. Slaa inavyoonesha, bali imekuwa ikitangaza matokeo ya jumla ya jimbo.

      Dk Slaa pia amemtaka Mkuu wa Usalama wa Taifa , kujiuzulu mara moja wadhifa huo kwa madai kuwa, kwamba ameshindwa kuwajibika ipasavyo na kuonekana kuwa upande wa chama kimoja.


    2. CLAY KITUMBOY's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 8th September 2009
      Posts : 112
      Rep Power : 578
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Wabunge waliochaguliwa kupititia chama hicho wasikubali kuingia bungeni kwa kuwa zoezi zima halikua huru na haki. la sivyo tutajua kua kila mtu walikua wanatafuta kula na sio kura.

      Hapo kweli ndio tutajua kama wamechukia kweli.

      KUDADADEKI

    3. quimby_joey's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Location : Deep Sea (200N/M)
      Posts : 343
      Rep Power : 564
      Likes Received
      62
      Likes Given
      157

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      BABA tupo mwongozo nini kifanyike. tumesikia parapanda jana sasa tunataka uhalisia.

    4. #4
      dotto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2010
      Posts : 1,600
      Rep Power : 821
      Likes Received
      205
      Likes Given
      95

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Yule mzee wa nec sio muungwana hata kidogo. Muonekano wake ni wa kikatili zaidi. Hafai kuwa kiongozi wa mahala pale.

    5. Criticism's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 40
      Rep Power : 504
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Quote By kilimasera View Post
      MGOMBEA urais kwa tiketi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk. Willibrod Slaa, ameitaka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC), kusitisha mara moja kutangaza matokeo ya urais kwa madai kuwa kuwa kura hizo 'zimechakachuliwa'.

      Dk. Slaa anataka uchaguzi urudiwe na si kurudia kuhesabu kura.

      Mwenyekiti wa Nec, Jaji Lewis Makame amemshangaa Dk. Slaa kwa kuwa hajafanya mawasiliano yoyote na tume hiyo.

      Jaji Makame amesema, kama Dk. Slaa ana uhakika , apeleke nyaraka zake ili zilinganishwe na nyaraka zinazotumika kutangaza matokeo.

      Akizungumza jana katika mkutano aliouitisha wa waandishi wa habari Dar es Salaam, Dk Slaa aliitaka Nec isitishe kutangaza matokeo ya urais, ambayo mgombea wa CCM, Rais Jakaya Kikwete amekuwa akiongoza, mpaka haki itakapotendeka.

      Dk. Slaa ambaye katika matokeo yaliyokwishatolewa na Nec mpaka sasa ameachwa mbali na Kikwete.

      Alidai katika matangazo ya kura hizo, maeneo mengi yanayotangazwa, kura zake zimebadilishwa ili kuiwezesha CCM kuibuka na ushindi.

      “Baada ya kuona hali hii niiombe Nec kama tuna utashi mwema na nchi, ifute matokeo yote ya urais kwa nchi nzima na kurudia kama ilivyofanya katika jimbo moja kwa kuwa hatuwezi kukubali matokeo ya vyombo vya dola kwa kuwa tulihisi muda mrefu,” alisema Dk. Slaa.

      Ametoa mfano wa Jimbo la Same Mashariki, ambako alidai ni kielelezo cha wizi wa kura.

      Amedai kuwa, katika fomu yenye namba 03182, CCM ilipata kura 92 wakabadilisha na kujipa kura 123, Chadema ilipata kura halali 66 zikapunguzwa na kubaki 33.

      “Tumetumia njia nyepesi ya sampuli kujua wizi huo maana aina ya pili ya wizi waliotumia ni kubuni kituo hewa, kuna kituo hewa Na 002586, kituo halali ni namba 002582 kura zinafanana katika fomu halisi hapo CCM walijipa kura 190 na Chadema 26,” alieleza.

      Hata hivyo katika utangazaji wa matokeo ya urais, Nec haitangazi matokeo ya vituo vya uchaguzi kama mifano ya Dk. Slaa inavyoonesha, bali imekuwa ikitangaza matokeo ya jumla ya jimbo.

      Dk Slaa pia amemtaka Mkuu wa Usalama wa Taifa , kujiuzulu mara moja wadhifa huo kwa madai kuwa, kwamba ameshindwa kuwajibika ipasavyo na kuonekana kuwa upande wa chama kimoja.
      kama akipata uraisi si kila siku watu wataachishwa kazi?
      unafikri kujiuzulu rahisi?

    6. Kansime

    7. Domo Kaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th May 2007
      Posts : 570
      Rep Power : 789
      Likes Received
      42
      Likes Given
      9

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Quote By quimby_joey View Post
      BABA tupo mwongozo nini kifanyike. tumesikia parapanda jana sasa tunataka uhalisia.
      Nini kifanyike? Sema wewe nini kifanyike na weka Jina lako halisi ili tukufahamu.
      In this way of life there hundreds of devils in the form of men, so that you can not trust all men shaped as men.

    8. Maundumula's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 6,750
      Rep Power : 6793
      Likes Received
      1998
      Likes Given
      9312

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Quote By dotto View Post
      Yule mzee wa nec sio muungwana hata kidogo. Muonekano wake ni wa kikatili zaidi. Hafai kuwa kiongozi wa mahala pale.
      Hapa ndio nyumbani kwa great thinkers?

    9. Domo Kaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th May 2007
      Posts : 570
      Rep Power : 789
      Likes Received
      42
      Likes Given
      9

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Quote By dotto View Post
      Yule mzee wa nec sio muungwana hata kidogo. Muonekano wake ni wa kikatili zaidi. Hafai kuwa kiongozi wa mahala pale.
      Dr.Slaa ndio sio muungwana kwa kutaka majibu yatangazwe anavyotaka yeye. lol
      In this way of life there hundreds of devils in the form of men, so that you can not trust all men shaped as men.

    10. #9
      Tata's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd December 2009
      Posts : 3,120
      Rep Power : 1168
      Likes Received
      809
      Likes Given
      456

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Quote By Criticism View Post
      kama akipata uraisi si kila siku watu wataachishwa kazi?
      unafikri kujiuzulu rahisi?
      Ni rahisi tu ndugu yangu kama huamini fuatilia kinachotokea kenya sasa hivi. Ukiwa na tuhuma na ukaanza uchunguzi unajiuzulu hata kama hupendi. Na huko ndiko tunakoelekea.

    11. #10
      mwaJ's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 27th September 2007
      Location : Nowhere
      Posts : 4,051
      Rep Power : 14791
      Likes Received
      2874
      Likes Given
      1951

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Quote By criticism View Post
      kama akipata uraisi si kila siku watu wataachishwa kazi?
      Unafikri kujiuzulu rahisi?
      kwani amekwambia anamuachisha kazi? Ishia huko!

    12. quimby_joey's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Location : Deep Sea (200N/M)
      Posts : 343
      Rep Power : 564
      Likes Received
      62
      Likes Given
      157

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      DOMO KAYA ntakutafutia picha nzuri kama yako muonekano wako nimeupenda...kuhus jina nadhani nilizaliwa nikaitwa hivyo kama ambavyo wewe unaitwa Domo Kaya....point yangu ni kuwa kura zimechakachuliwa wanamapinduzi wamedhulumiwa haki yao mchana kweupe hivyo basi ni jukumu la wale tuliowachagua watuongoze lakini kura zetu zikaibwa. watuambie ama tufanye maandamano ya amani nchi nzima kupinga matokeo, ama wabunge wao wagome kuingia bungeni, ama tutumie kile kilichonenwa kuwa AMANI haiji ila kwa njia ya UPANGA...kaka Kenya, Zimbabwe, South Africa (Apartheid), Liberia, Sierra leone, Congo na Africa zote unazozijua wewe ambapo watu walipochoka tumeona mabadiliko zikafanikiwa...leo hii bado Somalia, nadhani ni muda muafaka kuwaunga mkono hawa jamaa... Mifano mingine ongezea wewe!

    13. Mpambalyoto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th March 2010
      Posts : 753
      Rep Power : 678
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Quote By quimby_joey View Post
      BABA tupo mwongozo nini kifanyike. tumesikia parapanda jana sasa tunataka uhalisia.
      Quote By Domo Kaya View Post
      Nini kifanyike? Sema wewe nini kifanyike na weka Jina lako halisi ili tukufahamu.
      Domo Kaya usihangaike nae, lugha za kiRidhiwani hizi
      No to Sultanate, No to Dictator, No to Uchakachuaji! Justice must privail!...

    14. quimby_joey's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Location : Deep Sea (200N/M)
      Posts : 343
      Rep Power : 564
      Likes Received
      62
      Likes Given
      157

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Domo Kaya napenda nikukosoe hapa pia. Haisemwi kuwa Dr. Slaa anataka matokeo yatangazwe kama anavyotaka yeye, anachokisema ni kwamba matokeo yatangazwe kwa idadi ya kura zilizopatikana baada ya wasimamizi na mawakala kuhesab kwenye vituo vyao. Lakini hapa kinachotokea kwenye tume ni kwamba L. Makame na wenzake wanatangaza matokeo tofauti na yale yaliyokwishatolewa kwa mawakala baada ya zoezi la uhesabuji wa kura. Na kwa taarifa yako kila wakala nchi nzima ile siku ya jumapili baada ya kura kuhesabiwa walikabidhiwa nakala za matokeo ya udiwani, ubunge na urais. Wale mawakala walikabidhi nakala zile kwa viongozi wao ili matokeo yatakapoanza kutangazwa yalingane na yao. lakini kinachotokea hapa matokeo yanayotangazwa sasa sio sawa na yale ambayo chama cha CHADEMA wanayo, na ndio maana Dr. Slaa kaiambia tume isitishe mara moja zoezi hilo kwani ushahidi wanao. na sisi tuliopiga kura hasira yetu iko hapo baada ya kugundua ukweli huu. Domo Kaya hebu jiulize mwenyewe yaliyotokea Segerea ni halali (tuanzie hapo).

    15. quimby_joey's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Location : Deep Sea (200N/M)
      Posts : 343
      Rep Power : 564
      Likes Received
      62
      Likes Given
      157

      Default Re: Dk. Slaa akataa matokeo

      Mpambalyoto- mimi mwanamapinduzi halisi! nadhani umejiziuka kidogo...sio mbaya!


    Similar Topics

    1. Katibu wa CHADEMA akataa matokeo ya JK hadharani
      By Henry Kilewo in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 6
      Last Post: 22nd November 2010, 17:01
    2. Slaa kuyakataa matokeo!
      By jjeremiah in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 13
      Last Post: 12th November 2010, 11:01
    3. Sitayatambua matokeo ya urais - Dk. Slaa
      By EMT in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 1
      Last Post: 3rd November 2010, 21:25
    4. Slaa: Matokeo yataishangaza dunia
      By Luteni in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 33
      Last Post: 31st August 2010, 04:26
    5. Mgombea wa CCM Tarime akataa matokeo
      By Mpita Njia in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 23
      Last Post: 15th October 2008, 18:20

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...