JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 40 of 40
    1. Concrete's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2011
      Posts : 3,607
      Rep Power : 0
      Likes Received
      484
      Likes Given
      0

      Default KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Wiki moja iliyopita wizara ya Afya na Ustawi wa jamii ilitoa orodha ya majina na vituo vya kazi kwa waajiriwa wapya wa kada ya Afya kwa mwaka 2012/13 wakiwemo madaktari(Medical Doctors) 260. Zaidi ya wadaktari 500 wenye sifa stahiki walioomba ajira hizo wakiachwa kwa kukosa nafasi.

      Lakini cha kuchangaza katika orodha hiyo hiyo kumegundulika zaidi ya majina 80 ya watu waliochaguliwa kwenda kufanya kazi za kidaktari(Medical Doctor) wakiwa hawana sifa kabisa yaani hawakuwahi 'kitaaluma' kufuzu kuwa madaktari wa kuweza kutibu watu hapa Tanzania.

      Sifa kuu zilizokuwa zinahitajika ili kuweza kuajiriwa, mbali na sifa za msingi za kawaida(Uraia wa Tanzania, usiwe umestaafu nk) ni:

      1/Shahada ya kwanza ya Utabibu(1st Degree of Doctor of Medicine)

      2/Cheti cha kumaliza mafunzo kwa vitendo na kufaulu(Internship certificate)

      3/Leseni 'hai' ya kufanyakazi za Kitabibu nchini Tanzania(Medical Practice Lecence(Active) From Medical Council of Tanganyika).

      Hatua hii tayari imezaa kelele na manung'uniko mengi kutoka kwa baadhi ya madaktari waliokosa nafasi hizo za ajira na wakati huo huo imezaa woga kwa wagonjwa kuhusu ni kwa vipi watahudumiwa na madaktari hao 'vihiyo'.

      SOURCE: Ofisi ya Msajiri wa Madaktari(Medical Council of Tanganyika)
      mwekundu likes this.


    2. tofali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th March 2013
      Location : DSM
      Posts : 1,989
      Rep Power : 125486
      Likes Received
      792
      Likes Given
      346

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By njiwa View Post
      imefika JF aim sure watarekebisha...
      Warudie upya..wana haraka gani

    3. njiwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2009
      Location : ax^2+bx+c=0
      Posts : 6,541
      Rep Power : 890048
      Likes Received
      1476
      Likes Given
      218

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By tofali View Post
      Warudie upya..wana haraka gani
      1st july .. yaani jumatatu mchakato wa kuandikisha interns wapya unaanza .. mambo ni mengi watajirekebisha
      Pure Matrimony >> Purity starts here (Quran 24:26)
      My loyalty is to reason,and as a reasonable person I reserve the right to change my mind when presented with new information that alters my perspective" Njiwa"ᵀᴴᴱ'ᴼᴿᴵᴳᴵᴻᴬᴸ✯

    4. tofali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th March 2013
      Location : DSM
      Posts : 1,989
      Rep Power : 125486
      Likes Received
      792
      Likes Given
      346

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By njiwa View Post
      1st july .. yaani jumatatu mchakato wa kuandikisha interns wapya unaanza .. mambo ni mengi watajirekebisha
      So unataka niambie sababu ni hiyo ndo maana wameharakisha..mbona siku za nyuma walikua wanatoa ht September or November. ...

    5. Sizinga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th October 2007
      Location : Mars
      Posts : 6,949
      Rep Power : 3672967
      Likes Received
      2692
      Likes Given
      3228

      Default

      Quote By Heaven on earth View Post
      mie mwenyewe kuna mtu namjua yuko pale sehemu eti ni daktari
      wakati alisoma degree ya Sociologia sasa sijui kama siku hizi
      mwana Sociology anaweza kuwa daktari
      Hiyo inaitwa janja janja. Lol
      Heaven on Earth likes this.

    6. Tetty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th January 2012
      Location : Dodoma
      Posts : 4,943
      Rep Power : 16954
      Likes Received
      1671
      Likes Given
      410

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By mugayasida View Post
      Hao watakuwa ni Waunguja na Pemba maana huko huitwa waganga wa Miti Shamba na Qur'an tukufu aka kutibu kwa albadili..Hamtaki mnaacha
      Hii ndugu siyo nzuri unahitaji kuwaomba radhi wahusika.

    7. Tetty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th January 2012
      Location : Dodoma
      Posts : 4,943
      Rep Power : 16954
      Likes Received
      1671
      Likes Given
      410

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Wanashida gani wakati wao (viongozi) ,familia zao na hata marafiki wao wanaenda kutibiwa India/nje?

    8. Heaven on Earth's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2013
      Location : Heaven on earth
      Posts : 31,059
      Rep Power : 429503032
      Likes Received
      17415
      Likes Given
      10850

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By Sizinga View Post
      Hiyo inaitwa janja janja. Lol
      Sizinga yaani ni zaidi ya janja janja!!!!!
      Sizinga likes this.

    9. CHITEMBEJA's Avatar
      Member Array
      Join Date : 18th April 2011
      Posts : 45
      Rep Power : 501
      Likes Received
      18
      Likes Given
      3

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Tatizo hili siyo kwa madaktari tu pamoja na kada zingine kama ya mifupa kati ya wanafunzi 20 tu waliyohitimu mwaka juzi ni wawili tu wamepata ajira katika nafasi nyingi za fani hiyo zilizotolewa, mbaya zaidi wawili hao wamepangwa katika utatibu wa macho.

      Wataalam hawa wanajiuliza hao wengine wapatao karibu 30 wamewapata wapi na wamepataje hizo nafasi, wenyewe wakifuatilia hapo wizara hakuna kauli ya maana wanayoambiwa zaidi ya kuambiwa wasubiri wajadiliane majibu yanayotia hofu kubwa kuwa kuna mchezo umefanywa kuajiri wengi kutoka vyuo vya nje ambao pengine hawafikii sifa hizo.

      Ni vema hili likachunguzwa na chombo kingine badala ya wizara yenyewe.

    10. Mangi merry's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 1st February 2013
      Posts : 222
      Rep Power : 443
      Likes Received
      39
      Likes Given
      3

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Kuna mtu kaandikwa halmashuuri ya wilaya ya.....wakaishia hapo,mwingine kapangiwa halmashauri tatu...mwingine ni medical doctor kapangiwa tabibu wa meno.....walisema walio inservice wasiapply but kuna watu wameapply na wamepata...mmh kweli majanga.

    11. tofali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th March 2013
      Location : DSM
      Posts : 1,989
      Rep Power : 125486
      Likes Received
      792
      Likes Given
      346

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Yani madudu matupu..jana limetoka tangazo kuwa wanaomba radhi..na wanafanya marekebisho kwa interns.sasa je na wale waliopangiwa halmshauri tatu....wakaripotI kote

    12. Jackbauer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th October 2010
      Location : EAST LONDON
      Posts : 5,668
      Rep Power : 31878
      Likes Received
      1676
      Likes Given
      340

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      kuna jamaa alishapangiwa kituo mwaka juzi,naona mwaka huu tena ametokea.
      Haya ndio matunda ya perdiems za kukaa morogoro?

    13. ankol's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd August 2012
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 759
      Rep Power : 573
      Likes Received
      233
      Likes Given
      138

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By Heaven on earth View Post
      mie mwenyewe kuna mtu namjua yuko pale sehemu eti ni daktari
      wakati alisoma degree ya Sociologia sasa sijui kama siku hizi
      mwana Sociology anaweza kuwa daktari
      Mhh jamani mi napinga hii. kuna profesheni za ku forge lakini sio udaktari.

    14. kfatherd's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th December 2012
      Posts : 74
      Rep Power : 420
      Likes Received
      19
      Likes Given
      30

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA:Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa.

      Quote By Safari_ni_Safari View Post
      Mmewasiliana na Medical Council of Zanzibar & Pemba?......mjue Waziri nae ni wa hukohuko!
      Je swala la afya ni la muungano? nielimisheni

    15. moes's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2012
      Posts : 754
      Rep Power : 646
      Likes Received
      139
      Likes Given
      250

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By tofali View Post
      yani madudu matupu..jana limetoka tangazo kuwa wanaomba radhi..na wanafanya marekebisho kwa interns.sasa je na wale waliopangiwa halmshauri tatu....wakaripoti kote
      hii wizara upendeleo na rushwa imekithiri,watoto wa vigogo na watoa rushwa wanapata vyeo na sehemu za kazi wanazotaka, mtoto wa mkulima ata ajira hiyo haipati
      ata nafasi za kwenda kusoma postgraduate zinatoka kwa upendeleo au rushwa,enyi watumishi wizara ya afya badilikeni.

    16. MzalendoHalisi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th June 2007
      Posts : 4,227
      Rep Power : 1536
      Likes Received
      205
      Likes Given
      501

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Taabu ya kumpa Mbunge Mzanzibari Wizara isyokuwa ya Muungano kwa ajili tu ya iswahiba na upendeleo!

      Ona sasa inamshinda!
      Uadilifu Kiwe Kigezo Muhimu Zaidi Kuwa Kiongozi Tanzania Kwa Sasa!

    17. tofali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th March 2013
      Location : DSM
      Posts : 1,989
      Rep Power : 125486
      Likes Received
      792
      Likes Given
      346

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By Jackbauer View Post
      kuna jamaa alishapangiwa kituo mwaka juzi,naona mwaka huu tena ametokea.
      Haya ndio matunda ya perdiems za kukaa morogoro?
      Haswaaa..eti walienda morogoro kupanga post .huko ni kupoteza tu kodi zetu..kwan kupangia ofisini wangeshindwa nini..ona sasa wamepewa nafasi ya utulivu kufanya kazi huko moro matokeo yake WAMEVURUNDA....aibu kwa wizara..cha ajabu hakuna mtoto wa mkubwa ht mmoja aliyepangwa kijijini..ni wizarani na hospitali za wilaya tena za DAR...ilI siku mbili wakawe waganga wakuu...IPO Siku tu..tena zimebaki chache

    18. moes's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2012
      Posts : 754
      Rep Power : 646
      Likes Received
      139
      Likes Given
      250

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Quote By tofali View Post
      haswaaa..eti walienda morogoro kupanga post .huko ni kupoteza tu kodi zetu..kwan kupangia ofisini wangeshindwa nini..ona sasa wamepewa nafasi ya utulivu kufanya kazi huko moro matokeo yake wamevurunda....aibu kwa wizara..cha ajabu hakuna mtoto wa mkubwa ht mmoja aliyepangwa kijijini..ni wizarani na hospitali za wilaya tena za dar...ili siku mbili wakawe waganga wakuu...ipo siku tu..tena zimebaki chache

      yaani hii wizara ni uozo mtupu,ukipitia iyo orodha yao watoto wavigogo wote wamepangiwa wilaya za mjini wengi wao dar,yaani tena wengine wanatuambia kabisa na vitengo wamechaandaliwa.
      Kuna aja ya kuitisha maandamo ya amani kulaani uchafu unaondelea w/afya( hasa rushwa na kupeana vyeo vikubwa).

    19. Rehema Athmani's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th August 2012
      Posts : 14
      Rep Power : 423
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      umeona eeeeee................ kama hujui kaa kimya, sio lazma uchangie mambo ya visiwan yameingiaje hapo?

    20. msafi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th April 2011
      Posts : 175
      Rep Power : 528
      Likes Received
      49
      Likes Given
      16

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa

      Tatizo hili limetokea kwa kada zote, na watu wa utumishi hawakushirikisha mabaraza yote, hata chief pharmacist, chief medical officer, na chief nursing officer hawakushirikishwa. walichokifanya hawa jamaa ni kuchukua walioomba bila kuzingatia kuwa wengine ni interns na hawakupaswa kupangwa. Baadhi ya mabaraza wameorozesha idadi ya hao interns waliopangwa na kupeleka orodha utumishi. Ila ni ukweli usiopingika kuwa wengine wamepachikwa makusudi kabisa wakati hawana sifa na hao jamaa wa utumishi.

    21. optimist's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th September 2009
      Posts : 42
      Rep Power : 583
      Likes Received
      7
      Likes Given
      11

      Default Re: KASHFA WIZARA YA AFYA: Yaajiri zaidi ya 'Madaktari' 80 wasiokuwa na sifa


      jamani haya ni matunda ya kukosa kitu kinachoitwa uzalendo maana kwa sasa mtu akishika post anaitumia kweli maana anjua tu at any time t hakutakuwa na kitu , jamani kwa factor ya uzalendo hata nani akapewa chance si rahisi kutenda haki kama hana uzalendo
      tukijadili xana tunaongeza machungu

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...