JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Tra na usanii wa aptitude test

    Report Post
    Results 1 to 15 of 15
    1. Sendeu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th June 2009
      Posts : 60
      Rep Power : 595
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Tra na usanii wa aptitude test

      Nikiwa miongoni mwa wadau waliofanya kinachoitwa aptitude test ya TRA iliyofika Mzumbe Dar Campus nitoe machache ambayo yanaonyesha wazi kuwa nchi hii hakuna haki yoyote inayotendeka au itakayotendeka mpaka tubadilike kifikra na kimtazamo.
      Baadhi ya yaliyojitokeza ni na yanayotia aibu taasisi km TRA na Chuo cha Mzumbe ni:
      1.Baadhi ya candidates kupewa barua mbili za post tofauti na kupangiwa tarehe na siku tofauti za kufanya test ambazo maswali mengi yalikuwa yakijirudia kwa maana hiyo basi uwezekano wa mtu kufaulu kisanii ni mkubwa kwani atakuwa aware na test ambayo in short ni kama pepa ILIYOVUJA. AIBU ISIYO NA MFANO KWA MZUMBE NA TRA!!!!
      2.Baadhi ya candidates ambao hawana sifa zilizotajwa kwenye tangazo la kazi kupewa nafasi ya kufanya test na pia kuchaguliwa for ORAL interview huku wakiwa hawana hata PROVISIONAL RESULTS za vyuo vyao kwa kweli ni aibu na ni UFISADI WA KUPINDIKIA KWA MAENDELEO YA WATANZANIA
      NAWASILISHA

    2. Movie-Date

    3. Shapu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th January 2008
      Location : Citizen of the World
      Posts : 1,704
      Rep Power : 999
      Likes Received
      241
      Likes Given
      458

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Hivi takukuru hawawezi kuchunguza swala kama hili? Wanaweza fanya kitu kinaitwa "process review" ambapo wataangalia kama taratibu zinatoa haki na usawa and things like that. Anyways trying to think loud.
      "WHEN YOU REFUSE TO GIVE UP COMPETELY, THATS WHEN GOOD THINGS TEND TO HAPPEN! Never give up!" Shapu

    4. Chuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2006
      Posts : 1,464
      Rep Power : 1006
      Likes Received
      14
      Likes Given
      4

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Mdau Pole kwa yalokukuta...!!!

      Kimsingi Public Institution zinaruhusiwa kuchukua graduates ambao wanasubiri matokeo yao ya mwaka wa mwisho...!!! unachotakiwa ni kuwasilisha matokeo ya mwaka wa 1 na 2 au 3 kwa kozi zenye zaid ya miaka 4......!!! kama kuna sheria inayokataza basi vema tujulishwe!!!

      Ila pia watu walio ktk system ya Ajira sehem X, ndio wenye info ambao wana play na michezo ya kuwachukua wanao wataka.

    5. Belo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th June 2007
      Location : Nakahuga
      Posts : 6,176
      Rep Power : 86036233
      Likes Received
      1385
      Likes Given
      1239

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Hao walikuja kuzuga tu hizo nafasi tayari walishaandaa watu
      Kitu ambacho mwanasiasa anasema ukweli ni jina lake tu

    6. MwalimuZawadi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st September 2007
      Posts : 645
      Rep Power : 807
      Likes Received
      57
      Likes Given
      8

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Quote By Shapu View Post
      Hivi takukuru hawawezi kuchunguza swala kama hili? Wanaweza fanya kitu kinaitwa "process review" ambapo wataangalia kama taratibu zinatoa haki na usawa and things like that. Anyways trying to think loud.
      Wakimaliza uchunguzi watasema ulikuwa huru na haki kama tume zetu za uchanguzi
      Sent from my Nokia rinGo using JamiiForums

    7. Azam

    8. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1249
      Likes Received
      89
      Likes Given
      42

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Sasa na wewe Sendeu unasema ulikuwepo kny hiyo Aptitude tes....yet title yako unaonyesha kuwa ni tetesi....nani aje aconfirm zaidi ya wewe uliyeparticipate kny hilo zoezi?
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    9. Zogwale's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2008
      Posts : 10,128
      Rep Power : 201427231
      Likes Received
      2782
      Likes Given
      1264

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      TRA post nyingi ni za vimemo!!!! Amini usiamini!!!!
      "Kama unaingia Ikulu kwa njia ya rushwa, je ni biashara gani iko huko ya kuwezesha kulipa fadhila ya rushwa hiyo???"

    10. Kindimbajuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th July 2009
      Posts : 709
      Rep Power : 1128
      Likes Received
      217
      Likes Given
      173

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      pole sendeu,
      endelea kutafuta kazi mahali pengine, mtu kuitwa interview kwa nafasi mbili tofauti kwa wakati tofauti ni jambo la kawaida, aidha kurudia kwa sehemu ya maswali haimwongezei mtu nafasi ya kushinda hiyo usaili. kuitwa zaidi ya nafasi moja inaingeza probability ya yeye kupata kazi toka TRA. ila kwa maswali kurudia haina msingi, swali laweza kuwa ni moja , lakini likawa linapima kwa kiwango tofauti- hii ikafanya marking scheme ikawa tofauti. labda tahadhari kwa wengine, tusichukulie maswali kiurahisi. ni kama unakwenda intetview saa saba mwenzio alikwenda saa nne asbui, hata akikwambia alichoulizwa waweza ukajikuta ukikosa kazi.
      huenda kulikuwa na vimemo, na watu hawakuwa na sifa... lakini ni kwa kiwango gani tuna uhakika wa hilo???. mwisho wa siku TRA wangeajiri idadi ya watu waliotakiwa, kwahiyo lazima kuna watu wangekosa nafasi, sasa kama huna ushahidi, TRA watasema wewe unalalamika kwa kuwa umekosa. Kaza buti interviews zijazo, usikatishwe na TRA na Mumbe University

    11. bnhai's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th July 2009
      Posts : 652
      Rep Power : 711
      Likes Received
      12
      Likes Given
      3

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Naungana nawe kabisa, mie nadhani kama alifanya vizuri aweke hofu pembeni. Mie nina jamaa zangu kibao watoto wa wakulima walitoke kwenye apptitude na wengine wameshaacha wanahangaika na mengine. Mie nadhani asubiri matokeo.

    12. Mponjoli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Posts : 635
      Rep Power : 8367
      Likes Received
      112
      Likes Given
      13

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Quote By Chuma View Post
      Mdau Pole kwa yalokukuta...!!!

      Kimsingi Public Institution zinaruhusiwa kuchukua graduates ambao wanasubiri matokeo yao ya mwaka wa mwisho...!!! unachotakiwa ni kuwasilisha matokeo ya mwaka wa 1 na 2 au 3 kwa kozi zenye zaid ya miaka 4......!!! kama kuna sheria inayokataza basi vema tujulishwe!!!

      Ila pia watu walio ktk system ya Ajira sehem X, ndio wenye info ambao wana play na michezo ya kuwachukua wanao wataka.

      Ninavyojua mimi public institutions hazichukua watu on the basis of provisional results.

      TRA kila mtu anakimbilia na wakubwa wanaamini ni mahali pazuri pa kuweka ndugu zao. Kama huna mtu pale basi kupata kazi labda hiyo nafasi asiwepo mtu mwingine wanayemtaka wao,lakini nafasi zote nzuri lazima wapeane na wanao.

      Tra huwa wanaweka vikwazo hata kama mtu una vigezo unakosa nafasi. Mfano watu walioitwa kwenye oral interview majina yalibandikwa tu ofisi za TRA ingawa awali walisema watatumia njia nyingine ambayo itakuwa rahis kwa watu kupata habari kama magazeti,kupiga simu nk.

      Kwahiyo kama hukuwa na wazo la kupitapita TRA basi imekula kwako. Kuna watu wamerudi mikoani wakitegemea kupigiwa simu na majina yao yametoka. Kilichotokea ni kwamba wameshindwa kuhudhuria interview kwakuwa hawakujua kama wamechaguliwa.
      Tanzania ni Yetu Sote, Mbona Kuna Watu Wanadhani Wana Haki Kuliko Wengine

    13. Mkombozi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2008
      Posts : 408
      Rep Power : 735
      Likes Received
      45
      Likes Given
      0

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Yaani pale TRA, hata kwenye ngazi ya U-Commissioner hamna haki pale. Kwa mfano baada ya kuisha kwa Muda wake Commissioner wa Excise and Customs department ilibidi waanze mchakato wa kumtafuta mtu wa kujaza nafasi hiyo. Ilibidi wawaajiri Deloitted (Auditing Company) kutafuta watu watatu. Deloitte ilifanya hivyo kwa kutumia professionalism na kutuma majina matatu kwenda bord ya TRA. Lakini cha kishangaza baadhi ya majina yalienguliwa haraka. Sasa Deloitted tulitumia vigezo vyote vya kimataifa kuwapata watua 3 ambapo mojawapo alipaswa kupitishwa na na TRA board na kupitishwa na Rais kua Commissioner. Lakini cha ajabu majini yalipanguliwa. Sasa kulikua na sababu gani kuwaajiri Deloitte hali unajua ni process tu? Hapa bwana kama hauko kwenye mkodo wa maji ni vigumu sana kupata maji utishia kuambulia matone tu. Ukicheza hata matone hupati. Mfumo baba. Kila mmoja anataka amuweke mwenzake. Shall we make? Je tutafika?

    14. JEFTA's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 13th August 2009
      Posts : 9
      Rep Power : 578
      Likes Received
      0
      Likes Given
      2

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Tehe tehe yani we ulikua hujui tu katika nchi hii kila kitu kinapelekwa ki saniii?

    15. Pundamilia07's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th October 2007
      Posts : 1,453
      Rep Power : 965
      Likes Received
      15
      Likes Given
      0

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Quote By Kindimbajuu View Post
      pole sendeu,
      endelea kutafuta kazi mahali pengine, mtu kuitwa interview kwa nafasi mbili tofauti kwa wakati tofauti ni jambo la kawaida, aidha kurudia kwa sehemu ya maswali haimwongezei mtu nafasi ya kushinda hiyo usaili. kuitwa zaidi ya nafasi moja inaingeza probability ya yeye kupata kazi toka TRA. ila kwa maswali kurudia haina msingi, swali laweza kuwa ni moja , lakini likawa linapima kwa kiwango tofauti- hii ikafanya marking scheme ikawa tofauti. labda tahadhari kwa wengine, tusichukulie maswali kiurahisi. ni kama unakwenda intetview saa saba mwenzio alikwenda saa nne asbui, hata akikwambia alichoulizwa waweza ukajikuta ukikosa kazi.
      huenda kulikuwa na vimemo, na watu hawakuwa na sifa... lakini ni kwa kiwango gani tuna uhakika wa hilo???. mwisho wa siku TRA wangeajiri idadi ya watu waliotakiwa, kwahiyo lazima kuna watu wangekosa nafasi, sasa kama huna ushahidi, TRA watasema wewe unalalamika kwa kuwa umekosa. Kaza buti interviews zijazo, usikatishwe na TRA na Mumbe University
      Sendeu,
      Kutafuta kazi ni kazi pia inahitaji ujuzi wa kutafuta. Zinapotangazwa nafasi za kazi hakikisha kuwa unaomba nafasi zaidi ya moja endapo unasifa za kufanya hivyo. Kwa kufanya hivyo unajiongezea nafasi ya kupata kazi ya kuajiriwa.
      Lakini labda kubwa zaidi ni kwamba weka mkazo wa kuona ni namna gani unaweza kujiajiri wewe mwenyewe badala ya kufikiria wakati wote ni nani atakuajiri. Atitude hii itakusaidia kukuweka katika mtazamo tofauti wa maisha na pia itakufanya usifikirie kulalamika pale unapokosa kuajiriwa.
      Afterall, kuna kazi nyingi tu Tanzania ambazo vijana hawataki kuzichangamkia, kama vile ualimu. Wengi wanafikiria kuwa akimaliza BCom pale mlimani ni lazima apate kazi TRA au BoT, no Shule za Msingi zinahitaji resources nzuri kama hizo za Mlimani na kwingineko.
      'Tough times never last but tough people do' Dr. Robert Schuller

    16. carmel's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th August 2009
      Posts : 2,837
      Rep Power : 1157
      Likes Received
      230
      Likes Given
      132

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      Du mdau hapo juu umenichekesha sana, eti shule za msingi zinahitaji watu walomaliza bcom.
      Anyway, ndo reality ya nchi yetu, yani kila kitu ni ujanja ujanja tu.

    17. Miwani's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th February 2008
      Posts : 174
      Rep Power : 687
      Likes Received
      9
      Likes Given
      5

      Default Re: Tra na usanii wa aptitude test

      ukitaka kuajiliwa TRA bila mizengwe nenda kabadilishe jina lako uwe wale wanaotokea mlima mkuu kuliko yote Afrika kama hutoki huko

    18. Ulemavu

    Similar Topics

    1. Usanii juu ya usanii; JK kukutana na vyama vyote
      By Ibrah in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 50
      Last Post: 24th November 2011, 22:23
    2. Test your IQ
      By Jewel in forum JF Chit-Chat
      Replies: 22
      Last Post: 4th November 2011, 14:07
    3. IQ Test
      By Speaker in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 0
      Last Post: 31st March 2011, 05:09
    4. Msaada wa Aptitude test
      By Sita Sita in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 1
      Last Post: 3rd June 2009, 20:34
    5. The test
      By Hussein Njovu in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 5
      Last Post: 7th April 2009, 01:09

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...