JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

    Report Post
    Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
    Results 41 to 60 of 73
    1. Sipo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th July 2008
      Location : SIPAJUI
      Posts : 2,167
      Rep Power : 1060
      Likes Received
      16
      Likes Given
      0

      Default Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Ni kweli wadau wamekuwa wanaweka kazi mbalimbali hapa lakini mimi naamini kuna tatizo hili hapa
      1. Kutengeneza CV nzuri mbele ya macho ya mwajiri
      2. Kuandika barua nzuri mbele ya macho ya mwajiri

      NB: Tukumbushane mambo ya muhimu kwenye masuala hayo mawili hapo juu ili hizi kazi zipatikane kwa urahisi zaidi
      "Ficha Upumbavu wako, husifiche hekima yako'' Invisible


    2. Zion Daughter's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th July 2009
      Location : Mlimani
      Posts : 8,717
      Rep Power : 28554358
      Likes Received
      3996
      Likes Given
      2112

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Mkishamaliza yote kuhusu CV na cover latter,msisahau jamani kujielezea wakati wa interview,watanzania wengi ni waoga sana na hatuwezi kuongea mbele za watu.ni bora kufanya mazoezi ili siku ikifika u defend vema cv yako.Na vile kiingreza hatujui ndio balaa kubwa.
      Blessed and highly favored

    3. #42
      Kweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2007
      Location : Planet Earth
      Posts : 1,113
      Rep Power : 1313
      Likes Received
      170
      Likes Given
      368

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Vitu vya msingi kukumbuka:
      • CV ni historia ya maisha yako zaidi ni historia ya mafanikio yako na ufanisi wako.

      • Lengo la Cv yako ni Kujinadi ili uitwe kwenye interview tofauti na wengi wafikiriavyo kwamba lengo lake ni kukupatia kazi. Kwa hio jinadi wewe ni nani na matunda gani utayaleta kwa muajiri,
      Mlazimishe muajiri aone tofauti na faida ya kukuajiri wewe kuliko waombaji wengine wote. Kumbuka muajiri kama mfanyabiashara yoyote anataka kubana matumizi, anataka wewe umuonyeshe kwamba ataondokana na gharama za kumfundisha mtu mpya kazi (training nk)

      • Waajiri wanapokea mamia ya cv na wana sekunde chache ama pengine dakika 1 kuangalia CV yako kabla ya kuitupa kwenye kapu la Yes , No ama Maybe. Kwa kuzingatia muda huu mchache hakikisha CV yako iishie kwenye kapu la Yes, kwa hivyo inakubidi uandike yale yaliyo muhimu kwenye ukurasa wa mbele (1.Heading ambayo ni jina,anuani,simu email. 2. personal profile, mchapakazi, mzoefu nk. 3. Mafanikio yako, nimefanikiwa kuongoza timu ya wafanyakazi, niliongeza ufanisi na kuboresha mapato nk. Weka kwenye bullet point ili isomeke kirahisi. 4. Historia yako kikazi na majukumu uliyokuwa nayo ukianzia na kazi ya karibuni na usiende mbali zaidi ya miaka 5 labda kama kazi uliyofanya huko kitambo ni relevant kwa muajiri mtarajiwa. 6. Historia ya Elimu na Shahada ukianza na ya karibuni kwenda chini. 7. Hobbies 8. References: andika available on request.)

      • CV yako isizidi kurasa mbili za A4 na Format iwe kama niliyoeleza hapo juu Epuka kutumia herufi kubwa ( = shouting) karatasi iwe nyeupe sio sijui kijani,pink manjano nk. maandishi nayo yawe meusi usitumie maandishi ya rangi.

      • Ficha mapungufu yako na weka mbele mafanikio yako.

      • Tumia zaidi Maneno ya mvuto katika kujinadi (action words) mfano achieved, managed,delegated,maintained, solved nk.

      Nikipata muda nitaweka sample CV na kuelezea zaidi kuhusu speculative na cover letters.

    4. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,311
      Rep Power : 21122
      Likes Received
      70
      Likes Given
      1548

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    5. Kahise's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th July 2008
      Location : Kasulu, Kigoma
      Posts : 62
      Rep Power : 639
      Likes Received
      4
      Likes Given
      11

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Zipo formats mbalimbali za kuandika CV (Curriculhum Vitae). Sasa inategemea, huyu unayemwomba kazi angependa kuona kitu gani cha kwanza cha kumvutia toka kwako; mara nyingi CV inayovutia ni ile inayoanza kukuelezea wewe ni nani na address yako, unaweza kufanya nini (key skills), elimu yako, uzoefu wako kazini na majukumu uliyopata kufanya. unaweza vilevile kuweka mambo unayoyapendelea na uwezo wako katika lugha. Mwisho utaweka marefa wako. Lakini kwenye professional CVs mtu akianza na ile ya kwanza, kinachofuata ni uzoefu wako na majukumu, elimu yako, stadi zingine katika kazi na mengine yanafuata mwisho.

    6. george haule's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 6th January 2010
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Asante sana kwa kunipa mawazo mazuri hasa ya kupata kazi. nawatakia heri na fanaka katika mwaka huu 2010.

    7. Kamilah's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th February 2009
      Posts : 22
      Rep Power : 603
      Likes Received
      2
      Likes Given
      46

    8. Mayolela's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2009
      Posts : 385
      Rep Power : 644
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Nami pia email:[email protected] ,please naomba sana

    9. FirstLady1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2009
      Location : Mama Mwenye Nyumba
      Posts : 15,783
      Rep Power : 85937799
      Likes Received
      4171
      Likes Given
      7076

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      kweli weka basi hiyo sample CV tuangalizie
      No one is in charge of your happiness except you...
      God time is the best..
      Tupo wangapi?

    10. Teamo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th January 2009
      Location : KIJIWE SAMRI-BOM BOM
      Posts : 12,247
      Rep Power : 11989
      Likes Received
      883
      Likes Given
      672

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Quote By FirstLady1 View Post
      kweli weka basi hiyo sample CV tuangalizie
      kwani na wewe unatafuta kazi....?
      '!....Ahadi za Kiongozi wako Zinatekelezekaa?..SASA NI WAKATI WA UWAJIBIKAJI....!'

    11. hilbajojo2009's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th May 2009
      Posts : 47
      Rep Power : 593
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

    12. #51
      Obi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th July 2009
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 377
      Rep Power : 659
      Likes Received
      73
      Likes Given
      34

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Quote By Sipo View Post
      Ni kweli wadau wamekuwa wanaweka kazi mbalimbali hapa lakini mimi naamini kuna tatizo hili hapa
      1. Kutengeneza CV nzuri mbele ya macho ya mwajiri
      2. Kuandika barua nzuri mbele ya macho ya mwajiri

      NB: Tukumbushane mambo ya muhimu kwenye masuala hayo mawili hapo juu ili hizi kazi zipatikane kwa urahisi zaidi
      Ndugu nakushauri sana utumie format ya Europas CV. Hawa jamaa wana online form ambazo zinakugaid katika uandaaji wa CV yako. Lik yao hii hapa chini
      http://http://europass.cedefop.europ...uropass+CV.csp
      "In the end, we will remember not the words of our enemies, but the silence of our friends". Martin Luther King Jr.

    13. Idimi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th March 2007
      Location : Ikwiriri
      Posts : 7,103
      Rep Power : 85914998
      Likes Received
      1822
      Likes Given
      915

      Default Re: Tusaidiane kweny CV na barua za kuomba kazi

      Quote By Julius View Post
      Mmmhh...labda wameanza siku hizi ila mimi sikumbuki kufundishwa jinsi ya kuandika resume nilipokuwa sekondari. Kuhusu barua, nakumbuka tulikuwa tunafundishwa jinsi ya kuandika barua mbalimbali lakini sidhani kama walikuwa wanaenda kiundani zaidi. Ilikuwa ni sort of the ABCs of letter writing.

      Pia sijui kama chuo kikuu wanafundisha lakini ingekuwa vizuri kama wangefundisha jinsi ya kuandika hivi vitu kwenye capstone classes...

      Somo hili ni la muda mrefu sana.
      Tulifundishwa hata namna ya kuandika barua za kirafiki, kikazi na kibiashara, pamoja na protocol za barua hizo (u.f.s...fulani) n.k. Ishu hapa ni usahaulifu wa tulio wengi!
      A successful man is one who makes more money than his wife can spend. A successful woman is one who can find such a man!
      [email protected]

    14. #53
      Sipo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th July 2008
      Location : SIPAJUI
      Posts : 2,167
      Rep Power : 1060
      Likes Received
      16
      Likes Given
      0

      Default Re: Tusaidiane kweny CV na barua za kuomba kazi

      Quote By Idimi View Post
      Somo hili ni la muda mrefu sana.
      Tulifundishwa hata namna ya kuandika barua za kirafiki, kikazi na kibiashara, pamoja na protocol za barua hizo (u.f.s...fulani) n.k. Ishu hapa ni usahaulifu wa tulio wengi!
      Mhe hii inategemea sana wewe ulisoma wapi. Binafsi sikatai kuwa hili somo halikufundishwa ila hata wafundishaji wenyewe walikuwa uncapable kufanya hivyo ila baada ya kuibuka shule za binafsi at least some have benefited but not the all
      "Ficha Upumbavu wako, husifiche hekima yako'' Invisible

    15. boma2000's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2009
      Location : nyumbani
      Posts : 2,779
      Rep Power : 1118
      Likes Received
      111
      Likes Given
      55

      Default Re: Tusaidiane kweny CV na barua za kuomba kazi

      Quote By Sinyolita View Post
      Does Your CV Answer These Key Questions??</SPAN>
      Most people, no matter what job they seek or how long they've been part of the working world, make the same mistake when it comes to the résumé-writing process. They forget -- or simply don't know how -- to develop their résumé from the employer's point of view.
      "Employers want to know several things about you within seconds of glancing at your résumé. Your job, then, is to be hit-them-over-the-head obvious about who you are, what job you're seeking and what you have to offer them,"
      When sifting through résumés, most employers and recruiters know exactly what they're looking for. According to most recruitment managers, résumés that meet their expectations are ones that respond to all nine of the following questions:

      Who are you?
      To determine how well your résumé addresses this, it is suggested to have friends or colleagues read it. Within five seconds of them looking at the résumé, snatch it back from them and quiz them on what they know about you as a job seeker based on what they read. If they can't offer a quick answer that truly describes you, your résumé's summary needs some work.

      What can you do for me?
      The most effective way to show employers the value you offer is to show them how you've contributed to an employer's success elsewhere. Try to be truly compelling; these examples must be specific, measurable accomplishments that cite numbers and other details.

      Do you have the skills I'm looking for?
      Scan job ads and job descriptions to discover which skills are most relevant to the employers and recruiters receiving your résumé. Then strategically place them throughout your résumé to ensure it makes it past computer scans and into the hands of employers and recruiters.

      Where have you worked before?
      This one should be simple. Employers want to know where you worked, for how long and which job titles you've held that may indicate how prepared you are for a role at their organization.

      Is your experience relevant to my needs?
      Sometimes it's necessary to expand upon a job title or job description to truly demonstrate that you have experience that applies to the job you're seeking. Consider using bullets to present brief and interesting information that is relevant to the employer.

      Do you have the right education and credentials?
      If you have the education, credentials and training needed to qualify for the job, be sure to say so! Use commonly accepted terminology and keywords in this section to ensure your information isn't misinterpreted or overlooked by employers or résumé scanners

      What kind of person are you?
      Adding insightful information about what makes you special can be a definite plus on your résumé and help decision-makers discriminate between you and another candidate, even before you've met in person," It is suggested to include

      your contribution make a lot of sense to CV writers

    16. boma2000's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2009
      Location : nyumbani
      Posts : 2,779
      Rep Power : 1118
      Likes Received
      111
      Likes Given
      55

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Quote By Mayolela View Post
      Nami pia email:[email protected] ,please naomba sana

      Kama nia ni kusaidia weka hapa hiyo cv kila mtu wa kutaka kuiona pengine ataongeza skill kidogo ya namna ya uandikaji, unaweza kutoa jina lako au ukaweka jina la uongo.

    17. boma2000's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2009
      Location : nyumbani
      Posts : 2,779
      Rep Power : 1118
      Likes Received
      111
      Likes Given
      55

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi


      ASANTE kwa website

    18. libby's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 18th January 2010
      Posts : 8
      Rep Power : 551
      Likes Received
      0
      Likes Given
      1

      Default Re: Tusaidiane kweny CV na barua za kuomba kazi

      wanafundisha kaka,lakini mwalimu wako kasoma 19 kweusi,kitabu kimeandikwa enzi za mawe....format hiyo itakusaidia nini mwaka huu 2010?
      jamani mnaojua mambo mapya mtu up to date basi.......plz

    19. #58
      Sipo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th July 2008
      Location : SIPAJUI
      Posts : 2,167
      Rep Power : 1060
      Likes Received
      16
      Likes Given
      0

      Default Re: Tusaidiane kweny CV na barua za kuomba kazi

      Quote By libby View Post
      jamani mnaojua mambo mapya mtu up to date basi.......plz
      Yah!! Unajua haya mambo yanabadilika mara kwa mara na kila mtu anapata kwa wakati tofauti kwahiyo ni vizuri updates zikawepo mara kwa mara. Kupeana information ni jambo la muhimu sana maishani
      "Ficha Upumbavu wako, husifiche hekima yako'' Invisible

    20. KunjyGroup's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th December 2009
      Posts : 352
      Rep Power : 626
      Likes Received
      23
      Likes Given
      0

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Ignore:
      Kabila
      Date of birth
      Religion
      Place of birth
      Hawaviitaji wakati wana shortlist. They need a professional sio professional aliezaliwa Machame, mu kristo, mchagga etc. Mfano tu jamani.
      The after personal details, let the following follow:
      - accomplishments
      - job experience (startin wit the current/recent). Title, from when to when, company, duties
      - professional qualitfication (startin wit the current/recent). qualification, from when to when, course of study and name of institution
      - academic qualification (ila not so important kama wewe una experience yakutosha
      - skills
      - affiliations (kama mimi ni member wa American marketing association)
      - hobbies
      - refereee (3)
      Barua ya kazi.
      Kumbuka this will sell you way before they see yo CV na wewe mwenyewe. Explain how thwe qualification adversitised/au wanataka matches with your qualifications. Mfano,
      In the advertisement you mention that you need xxyy, I have been doing xxyy whiule working for zzzz company for sss years and i have a track record of success as i managed to xxxx.
      Una swali?

    21. #60
      Sipo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th July 2008
      Location : SIPAJUI
      Posts : 2,167
      Rep Power : 1060
      Likes Received
      16
      Likes Given
      0

      Default Re: Tusaidiane kwenye CV na barua za kuomba kazi

      Quote By kunjygroup View Post
      Ignore:
      Kabila
      Date of birth
      Religion
      Place of birth
      kwa uzoefu wangu ili hapa lina exceptional bra kutoka sehemu moja hadi nyingine, inabidi kulearn mazingira ya shirika husika
      "Ficha Upumbavu wako, husifiche hekima yako'' Invisible


    Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

    Similar Topics

    1. Jinsi ya kuandika barua ya kuomba kazi!
      By Evmem in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 18
      Last Post: 3rd October 2014, 16:42
    2. Barua ya kuomba kazi iliyovunja rekodi.
      By patience96 in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 5
      Last Post: 4th October 2011, 13:02
    3. Naogopa kuomba kazi.
      By Tanganyika1 in forum Nafasi za Kazi na Tenda
      Replies: 14
      Last Post: 26th May 2011, 17:52
    4. Mtoto aandika barua kuomba hela kwa Mungu
      By SWADO in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 4
      Last Post: 12th January 2011, 07:56
    5. Tusaidiane kwenye mikoa hii kabla ya uchaguzi.....
      By urasa in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 3
      Last Post: 24th October 2010, 19:32

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...