JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

    Report Post
    Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
    Results 41 to 60 of 102
    1. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,208
      Rep Power : 32373787
      Likes Received
      734
      Likes Given
      112

      Default Tetesi:FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      wadau hizi tetesi niliwahi kuzisikia kwamba hawa watu huwa hawaajiri watu wa UDSM hasa wenye upper 2nd,...mwanzo nilikuwa sikuamini na nikaapply nafasi za loan officer ambazo deadline yake ilikuwa february mwishoni..cha ajabu sijaitwa mpaka leo, nimeuliza watu wengine kaama wanne ambao nao waliapply nafasi hizo hizo, nao hawajaitwa...nilipowadadisi zaidi nikagundua kwamba wana upper second!!! Na sasa wameshatangaza kazi mpya http://www.zoomtanzania.com/listingdetail?ListingID=18006

      Je maslahi ya hawa jamaa yakoje? Kama siyo maslahi kinachowakimbiza watu ni nini?
      Last edited by tindikalikali; 11th April 2012 at 12:05.


    2. Osama's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd May 2011
      Posts : 58
      Rep Power : 501
      Likes Received
      10
      Likes Given
      0

      Default Re: Tetesi: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!!!!!!!!

      ha ha ha mtu wa SUA sijui MZUMBE anajisifu na hata kidhungu hakijui LOL!
      Iddi na mabwepande nyie ni vilaza namba moja kati ya watu wote niliowahi kukutana nao. Mwandishi wala hajaikweza upper second ila ametoa wazo kulingana na kautafiti kake alikofanya kwa watu wengine wa UDSM wenye upper second sasa nyie vilaza mnaleta mashindano ya kipi chuo bora na kipi si bora.
      Mie najua wengi huwa wanatamani kusomea UDSM sasa pale wanapoachwa kwenye selection ndo chuki na maneno ya kejeli yanapoanza juu ya UDSM.
      Ongeeni logically sio kuropoka hovyo tu UDSM ndo chuo cha Tanzania yenye branch zake mikoani kama mzumbe,sua, Udom n.k
      Masterkey likes this.

    3. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,208
      Rep Power : 32373787
      Likes Received
      734
      Likes Given
      112

      Default

      Quote By Osama View Post
      ha ha ha mtu wa SUA sijui MZUMBE anajisifu na hata kidhungu hakijui LOL!
      Iddi na mabwepande nyie ni vilaza namba moja kati ya watu wote niliowahi kukutana nao. Mwandishi wala hajaikweza upper second ila ametoa wazo kulingana na kautafiti kake alikofanya kwa watu wengine wa UDSM wenye upper second sasa nyie vilaza mnaleta mashindano ya kipi chuo bora na kipi si bora.
      Mie najua wengi huwa wanatamani kusomea UDSM sasa pale wanapoachwa kwenye selection ndo chuki na maneno ya kejeli yanapoanza juu ya UDSM.
      Ongeeni logically sio kuropoka hovyo tu UDSM ndo chuo cha Tanzania yenye branch zake mikoani kama mzumbe,sua, Udom n.k
      [QUOTE=Jimbi;3663369][SIZE=4]
      Bora wewe umeelewa nini namaanisha, mijitu inatokwa na povu bure...hii niimeiweka kama tetesi ambayo inaweza kuwa kweli aui isiwe kweli, badala ya kutoa facts wengine wanadhani nimekuja kuwatisha...

    4. Osama's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd May 2011
      Posts : 58
      Rep Power : 501
      Likes Received
      10
      Likes Given
      0

      Default

      [QUOTE=tindikalikali;3664407]
      Quote By Jimbi View Post
      [SIZE=4]
      Bora wewe umeelewa nini namaanisha, mijitu inatokwa na povu bure...hii niimeiweka kama tetesi ambayo inaweza kuwa kweli aui isiwe kweli, badala ya kutoa facts wengine wanadhani nimekuja kuwatisha...
      Yaani wanavichwa maji sana hawa tatizo wana inferiority complex juu ya watu wa UDSM so ili wajihami inabidi watoe kashfa za namna hiyo.
      Jimbi likes this.

    5. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,208
      Rep Power : 32373787
      Likes Received
      734
      Likes Given
      112

      Default

      [QUOTE=Osama;3664437]
      Quote By tindikalikali View Post

      Yaani wanavichwa maji sana hawa tatizo wana inferiority complex juu ya watu wa UDSM so ili wajihami inabidi watoe kashfa za namna hiyo.
      sasa kama huyu hapa chini anajielewa kweli, sijui ujinga na hizo bangi anzozisema ziko wapi kwenye hii topic..nikisema HANA ADABU nitakuwa nimekosea?

      Quote By Jimbi View Post
      hii mitoto ya sikuhizi bana, yaani wewe umeona ukitaja udsm na upper second ndiyo watu wataogopa? sijui ni bangi ama petroli, jinga kabisa!
      watu wanaajiriwa kwa vigezo, kama umekosa maana yake haujakidhi viwango

    6. Transkei's Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th September 2011
      Posts : 84
      Rep Power : 0
      Likes Received
      16
      Likes Given
      14

      Default Re: Tetesi: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!!!!!!!!

      hizo financial instution ulizotaja ni mataperi wakubwa maana hizo riba zao utakimbia mwenyewe!!!

    7. CHAWAPOMA's Avatar
      Member Array
      Join Date : 18th March 2012
      Posts : 24
      Rep Power : 448
      Likes Received
      5
      Likes Given
      4

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      Toeni comment za akili, acheni utoto

    8. stroke's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th February 2012
      Posts : 4,032
      Rep Power : 1254
      Likes Received
      979
      Likes Given
      161

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      isije kuwa maneno ya mkosaji..sio lazima upate kila unachokihitaji..jifunze kuelewa kwanini umekosa next tm ujirekebishe, ukikosa ndio uanze kuchafua watu, ungepata je tungekuona humu JF ukilalama?? yasije kua yale ya kutemwa na demu wako halafu mtu unaanza kusema..aah demu gani yule kwanza malaya kweli bora nimemuacha..kumbe umeachika wewe na tabia zako mbaya..nawasilisha..

    9. ANKOJEI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2010
      Posts : 498
      Rep Power : 1082574
      Likes Received
      117
      Likes Given
      98

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      awa jamaa wa finca ni balaa ndugu zangu nilitaman sana kuapply ile ya management accountant lakini tangazo likarudiwa mara3 ndan ya miezi minne, you wander does this mean there are no compentent guys around au wana apply baada ya kuona hali ngumu wanasepa? na je ni kwa nini org kubwa kama hiyo wanashindwa kupata wataalam from within.
      swala la upper second za UDSM, zingine za kupika mi nimesoma apo kuna watu tumewaona live man! ivo icho sio kigezo is a poor conclusion,
      kanuni ya kupata ni kutoa

    10. Nguchiro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2009
      Location : Korogwe, Tanga
      Posts : 355
      Rep Power : 636
      Likes Received
      27
      Likes Given
      0

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      Jambo usilolijua ni km usiku wa giza

    11. chubulunge's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 31st December 2011
      Location : mwabepande
      Posts : 132
      Rep Power : 481
      Likes Received
      9
      Likes Given
      23

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      am kwel

    12. Kidzude's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2011
      Posts : 1,665
      Rep Power : 813
      Likes Received
      253
      Likes Given
      36

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      Ukiwa na attitude kama ya mtoa mada utapata shida kupata kazi. Maana si chuo wala GPa kinachofanya kazi bali ni mtizamo wako wa kazi. Ukiwa na hata diploma kama upo smart waweza fanya kazi ya mtu wa masters cha muhimu uwe na bidii ya kujifunza kazi kwani. Si zote A ni applicable makazini. Vijana kuweni makini na majigambo yenu mwisho wa siku mtasema wenye maisha mazuri ni wale tu wa UDSM.

    13. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,208
      Rep Power : 32373787
      Likes Received
      734
      Likes Given
      112

      Default

      Quote By Kidzude View Post
      Ukiwa na attitude kama ya mtoa mada utapata shida kupata kazi. Maana si chuo wala GPa kinachofanya kazi bali ni mtizamo wako wa kazi. Ukiwa na hata diploma kama upo smart waweza fanya kazi ya mtu wa masters cha muhimu uwe na bidii ya kujifunza kazi kwani. Si zote A ni applicable makazini. Vijana kuweni makini na majigambo yenu mwisho wa siku mtasema wenye maisha mazuri ni wale tu wa UDSM.
      majigambo yapo wapi? sisemi niajiriwe kwasababu ya upper second ila nashangaa wao kuogopa kuajiri watu kwa ajiri ya upper second...wengi mnaikwepa mada na kuanza kujadili mambo yasiyokuwapo...hizi ni tetesi zipo mtaani, na nilizipata kabla hata ya kuapply kwao.

    14. Skp2ole's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th October 2011
      Posts : 84
      Rep Power : 483
      Likes Received
      4
      Likes Given
      10

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      Amakweli ukilala kwa siku moja zaidi lazima utaamshwa hata na jirani yako kama hujafa UDSM ni Uvty kama zilivyo zingine baba nawasilisha

    15. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,208
      Rep Power : 32373787
      Likes Received
      734
      Likes Given
      112

      Default

      Quote By Skp2ole View Post
      Amakweli ukilala kwa siku moja zaidi lazima utaamshwa hata na jirani yako kama hujafa UDSM ni Uvty kama zilivyo zingine baba nawasilisha
      HIlo nalitambua mkuu, ila nawashangaa hao jamaa wanapotaka kufanya UDSM iwe tofauti na vyuo vingine....

    16. Ruttashobolwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd February 2012
      Posts : 24,090
      Rep Power : 143654482
      Likes Received
      8579
      Likes Given
      9151

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      me nafikiri huyu jamaa anaongelea tetesi kwa hiyo tusi mhukumu! yeye ndivyo alivyosikia! japo hoja inaweza ikawa haina mashiko kabisa kwa sababu kwenye kazi swala la chuo na grade si vitu pekee vinavyo angaliwa! ajaribu kufatilia enteeviews tofauti ata ona, kwanza huwa hatuajiri chuo tuna ajiri mtu na kile alicho nacho kichwani maana kuna watu wanafaulu vizuri sana lakin kuwasilisha waliiosoma wanashindwa kwa hiyo mtu kama huyo atuwezi kumpa kazi,wengi wanakalili wakiwa vyuoni bila kuelewa ndio maana kwenye interview wanshindwa,sisi hatuwezi kufanya kazi na makaratasi yaliyo andikwa upper second,tunafanya kazi na mtu mwenye kitu kichwani siyo kwenye makaratasi.

    17. MKATA KIU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2010
      Posts : 1,737
      Rep Power : 922
      Likes Received
      1264
      Likes Given
      27

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      Heshima kwenu wadogo zangu wote, kusema kweli nilikuwa na akili na mawazo kama yenu wakati natoka chuo, after college nilipata job direct through graduate recruitment program conducted by auditing firms, the things is that mwajiri aangalii umetoka chuo gani zaidi ya utaweza kufanya kazi zake, ye anachotaka ni X ifanyiwe kazi iwe Y haijalishi kama una diproma au la, halafu tunaoamini gpa ni tuliosoma bongo tu, kuna watoto wa kishua kibao kwenye firms wamesoma kiwanja hawana grade za kutisha wala nini but wanajua kazi mpaka unakubali, akiandika report ya assigment hadi raha au akifanya presentations wote tunanywea,

      But all in all ni umaskini ndo unatufanya tuwaze hivi, but kiukweli kwenye proffessional world udsm, mzumbe, cbe au ifm haikubebi, unaajiriwa kwa uwezo binafsi, that's why proffessonal firms zinamix graduate mbali mbali kuanzia cbe, udsm, ifm etc na waliosoma kiwanja as kuna reports kama umesoma uswazi na hauna exposure hauzifanyi hata uwe kichwa vipi...

      NOTE: Usitegemee chuo chochote cha kibongo kitakubeba katika soko la ajira zaidi ya uwezo wako binafsi ambao competitors unawazidi,,, katika kipindi hiki cha graduates wapo karibu kila nyumba
      Mujumba and Masterkey like this.

    18. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,208
      Rep Power : 32373787
      Likes Received
      734
      Likes Given
      112

      Default

      Quote By ruttashobolwa View Post
      me nafikiri huyu jamaa anaongelea tetesi kwa hiyo tusi mhukumu! yeye ndivyo alivyosikia! japo hoja inaweza ikawa haina mashiko kabisa kwa sababu kwenye kazi swala la chuo na grade si vitu pekee vinavyo angaliwa! ajaribu kufatilia enteeviews tofauti ata ona, kwanza huwa hatuajiri chuo tuna ajiri mtu na kile alicho nacho kichwani maana kuna watu wanafaulu vizuri sana lakin kuwasilisha waliiosoma wanashindwa kwa hiyo mtu kama huyo atuwezi kumpa kazi,wengi wanakalili wakiwa vyuoni bila kuelewa ndio maana kwenye interview wanshindwa,sisi hatuwezi kufanya kazi na makaratasi yaliyo andikwa upper second,tunafanya kazi na mtu mwenye kitu kichwani siyo kwenye makaratasi.
      mkuu mi sisemi mtu afanye au apewe kazi kwa airi ya upper second....inavyosemekana hawa jamaa hawawaiti hata kwenye interview watu wa aina niliyosema....na ushaidi nni pale wanapotangaza nafasi hizo hizo killa mwezi...wakati applications za watu bado wanazo, inna maana katika cv zote wamekosa watu wenye sifa?

    19. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,208
      Rep Power : 32373787
      Likes Received
      734
      Likes Given
      112

      Default

      Quote By MKATA KIU View Post
      Heshima kwenu wadogo zangu wote, kusema kweli nilikuwa na akili na mawazo kama yenu wakati natoka chuo, after college nilipata job direct through graduate recruitment program conducted by auditing firms, the things is that mwajiri aangalii umetoka chuo gani zaidi ya utaweza kufanya kazi zake, ye anachotaka ni X ifanyiwe kazi iwe Y haijalishi kama una diproma au la, halafu tunaoamini gpa ni tuliosoma bongo tu, kuna watoto wa kishua kibao kwenye firms wamesoma kiwanja hawana grade za kutisha wala nini but wanajua kazi mpaka unakubali, akiandika report ya assigment hadi raha au akifanya presentations wote tunanywea,

      But all in all ni umaskini ndo unatufanya tuwaze hivi, but kiukweli kwenye proffessional world udsm, mzumbe, cbe au ifm haikubebi, unaajiriwa kwa uwezo binafsi, that's why proffessonal firms zinamix graduate mbali mbali kuanzia cbe, udsm, ifm etc na waliosoma kiwanja as kuna reports kama umesoma uswazi na hauna exposure hauzifanyi hata uwe kichwa vipi...

      NOTE: Usitegemee chuo chochote cha kibongo kitakubeba katika soko la ajira zaidi ya uwezo wako binafsi ambao competitors unawazidi,,, katika kipindi hiki cha graduates wapo karibu kila nyumba
      Wabongo mbona mnapenda porojo? Kama hujui lolote kuhusu FINCA si bora ukae kimya....jaribu kuelewa post. Habari za kubebwa na chuo zinatoka wapi?

    20. MADAM T's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Posts : 1,200
      Rep Power : 758
      Likes Received
      153
      Likes Given
      133

      Default Re: Tetesi:FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      Quote By tindikalikali View Post
      wadau hizi tetesi niliwahi kuzisikia kwamba hawa watu huwa hawaajiri watu wa UDSM hasa wenye upper 2nd,...mwanzo nilikuwa sikuamini na nikaapply nafasi za loan officer ambazo deadline yake ilikuwa february mwishoni..cha ajabu sijaitwa mpaka leo, nimeuliza watu wengine kaama wanne ambao nao waliapply nafasi hizo hizo, nao hawajaitwa...nilipowadadisi zaidi nikagundua kwamba wana upper second!!! Na sasa wameshatangaza kazi mpya Loan Officers Job in Arusha, Dar Es Salaam, Iringa, Mbeya, Mwanza, Tanga, Tanzania

      Je maslahi ya hawa jamaa yakoje? Kama siyo maslahi kinachowakimbiza watu ni nini?
      Na hilo ndio linalowaponza hamchukuliwi, mnapewa kazi badala ya kupiga mzigo unakaa siku nzima unajisifia nimesoma UDSM nina Upper Second. Halafu inawezekana wenzio wanaajiri First Class wewe umekazana kuadvertise hako ka Upper Second kako...

    21. Nguchiro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2009
      Location : Korogwe, Tanga
      Posts : 355
      Rep Power : 636
      Likes Received
      27
      Likes Given
      0

      Default Re: FINCA wanaziogopa Upper second hasa za UDSM!?

      Mada haina base,hata kama unaweza kuwa na upper second yaweza ikawa waliokuwa wanaita watu hawakukuita kwa sababu zao binafsi au ulikuwa haukidhi vigezo walivyoweka na si kwamba upper second za UD zinaogopwa,hiyo ni poor reasoning mkuu au unataka kujikweza

    Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...