JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 34
    1. mkonowapaka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Udinde
      Posts : 1,406
      Rep Power : 856
      Likes Received
      618
      Likes Given
      319

      Default kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      wadau

      niliamu akuuchukua uashaur wenu wa dhati kbs kwa vitendo na leo nawasilisha nilipofikia na changamoto nilizokutana nazo..

      nilianza mchakato kwa kwenda Ruaha Mbuyuni mwaka jana october.Sikua na niliemfahamu kule.Nilifanikiwa kufanya mazungumzo na watu kama watatu niliokutana nao pale na bahat mmojawapo alikua tayar kuambatana na mimi kucheki mashamba.Nikalipia heka moja laki 3 ya msimu utakaoanza January yamwaka huu...Kulipia mapema ni muhimu.

      Nilianza mchakato mwingine wa mbegu.Nikanunua mbegu.Ikahifadhiwa.Ikaoteshwa january.

      Mbegu ilihitaji uangaliz wa karibu ikiwemo kunyeshea na kung'olea..bahat mbaya niliyemweka hakuwa siriaz.Mbegu ikajaa majani.haikufaa tena....nikapoteza laki 4


      nikaumiza kichwa nikatafuta mbegu za haraka ambazo zimeishakuota.Nikapata.Nikalim a.Nikaandaa majaluba.Nikaotesha.

      KIjana niliyemweka hakua siriaz sana.akanitia majangani.

      Sasa kitunguu kinaendelea vema na ninatarajia kukivuna mwezi ujao mapema sana............

      wadau mliopo hapa nipeni bei za sokoni nimefanya research Buguruni gunia ni kama 120,000...au kama tunaweza fanya biashara niPM..mzigo upo shambani pale ruaha mjini kbs pembeni y amto

      natarajia magunia kati ya 30 na 40......kwa hekari,kadirio la chini


    2. Wandugu Masanja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2008
      Posts : 1,520
      Rep Power : 5076
      Likes Received
      420
      Likes Given
      796

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      hongera kwa kazi yako wafanyabiashara ya vitunguu wanakuja
      mkonowapaka likes this.

    3. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,327
      Rep Power : 999
      Likes Received
      855
      Likes Given
      1849

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      big up miezi hii kitunguu kina soko sana utauza tu usiwe na wasiwasi hata Mbeya Bei ni 120K
      Mamndenyi and fmlyimo like this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    4. TheDealer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th November 2012
      Posts : 1,813
      Rep Power : 956
      Likes Received
      714
      Likes Given
      670

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By mkonowapaka View Post
      wadau

      niliamu akuuchukua uashaur wenu wa dhati kbs kwa vitendo na leo nawasilisha nilipofikia na changamoto nilizokutana nazo..

      nilianza mchakato kwa kwenda Ruaha Mbuyuni mwaka jana october.Sikua na niliemfahamu kule.Nilifanikiwa kufanya mazungumzo na watu kama watatu niliokutana nao pale na bahat mmojawapo alikua tayar kuambatana na mimi kucheki mashamba.Nikalipia heka moja laki 3 ya msimu utakaoanza January yamwaka huu...Kulipia mapema ni muhimu.

      Nilianza mchakato mwingine wa mbegu.Nikanunua mbegu.Ikahifadhiwa.Ikaoteshwa january.

      Mbegu ilihitaji uangaliz wa karibu ikiwemo kunyeshea na kung'olea..bahat mbaya niliyemweka hakuwa siriaz.Mbegu ikajaa majani.haikufaa tena....nikapoteza laki 4


      nikaumiza kichwa nikatafuta mbegu za haraka ambazo zimeishakuota.Nikapata.Nikalim a.Nikaandaa majaluba.Nikaotesha.

      KIjana niliyemweka hakua siriaz sana.akanitia majangani.

      Sasa kitunguu kinaendelea vema na ninatarajia kukivuna mwezi ujao mapema sana............

      wadau mliopo hapa nipeni bei za sokoni nimefanya research Buguruni gunia ni kama 120,000...au kama tunaweza fanya biashara niPM..mzigo upo shambani pale ruaha mjini kbs pembeni y amto

      natarajia magunia kati ya 30 na 40......kwa hekari,kadirio la chini
      wewe ni wa kukutafuta kabisa, wewe una ufunguo wa maisha yangu ujue!!
      TheDealer

    5. Maundumula's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 6,991
      Rep Power : 6883
      Likes Received
      2085
      Likes Given
      9836

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Big up bro!

      Changamoto kubwa usimamizi ?
      Mamndenyi likes this.
      My heart is hollow


    6. Nivea's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st May 2012
      Posts : 7,378
      Rep Power : 156372137
      Likes Received
      4534
      Likes Given
      5395

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      big up kaka hongeraa sana mimi jana nimekwenda kununua mbuzi wangu wa maziwa na nimewapata wanamimba nilielekezwa humuhumu jf na mwana jamii mwenzetu,usihofu wataalama na wafanya biashara wapo humu humu ,big up
      PATIENCE IS A NECESSARY INGREDIENT OF GENIUS.

    7. Mamndenyi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Location : Mafinga
      Posts : 25,047
      Rep Power : 429501953
      Likes Received
      14139
      Likes Given
      29849

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      haki ya nani umeniwahi
      Mungu akipenda muhimu mwingine tutakuwa wote.

      Naomba uniambie kwa kuwa shamba la eka moja la vitunguu
      nijipange kuwa na shilingi ngapi, daaaaah naonaje wivu jamani.
      gmosha48 and fmlyimo like this.
      SIYO WOTE WANAOTANGATANGA WAMEPOTEA

    8. Tripo9's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th September 2009
      Posts : 2,071
      Rep Power : 1012
      Likes Received
      389
      Likes Given
      703

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Vitunguu vinachukua muda gani kuvuna?
      "Smile though your heart is aching"...Me says

    9. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,327
      Rep Power : 999
      Likes Received
      855
      Likes Given
      1849

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By Tripo9 View Post
      Vitunguu vinachukua muda gani kuvuna?
      Around 5 months
      Tripo9 likes this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    10. Tripo9's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th September 2009
      Posts : 2,071
      Rep Power : 1012
      Likes Received
      389
      Likes Given
      703

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By Sabayi View Post
      Around 5 months
      Kwa ardhi ya bagamoyo vp? I mean vinahitaji mambo gani vitoke poa?
      "Smile though your heart is aching"...Me says

    11. gmosha48's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2010
      Posts : 1,222
      Rep Power : 784
      Likes Received
      403
      Likes Given
      616

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By Mamndenyi View Post
      haki ya nani umeniwahi
      Mungu akipenda muhimu mwingine tutakuwa wote.

      Naomba uniambie kwa kuwa shamba la eka moja la vitunguu
      nijipange kuwa na shilingi ngapi, daaaaah naonaje wivu jamani.



      Homie, ukianza kusaka shamba unitonye ili tuunganishe nguvu.Seriously!
      Mamndenyi likes this.
      Ngo'ng'o

    12. Mamndenyi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Location : Mafinga
      Posts : 25,047
      Rep Power : 429501953
      Likes Received
      14139
      Likes Given
      29849

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      gmosha48 mikakati ya kusaka shamba nimeanza karibia mwaka mzima sasa unakwenda
      pengine itabidi niende huko huko mwenyewe
      ili nikafanye hiyo kazi huko huko.

      kama vipi uta pm unipe contacts zako.

      Quote By gmosha48 View Post
      Homie, ukianza kusaka shamba unitonye ili tuunganishe nguvu.Seriously!
      Maundumula likes this.
      SIYO WOTE WANAOTANGATANGA WAMEPOTEA

    13. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,327
      Rep Power : 999
      Likes Received
      855
      Likes Given
      1849

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By Mamndenyi View Post
      gmosha48 mikakati ya kusaka shamba nimeanza karibia mwaka mzima sasa unakwenda
      pengine itabidi niende huko huko mwenyewe
      ili nikafanye hiyo kazi huko huko.

      kama vipi uta pm unipe contacts zako.
      Shamba unataka maeneo gani?
      Maundumula and Mamndenyi like this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    14. Mamndenyi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Location : Mafinga
      Posts : 25,047
      Rep Power : 429501953
      Likes Received
      14139
      Likes Given
      29849

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      pale ruaha mbuyuni
      nimeambiwa ndiyo maeneo ya vitunguu.

      Quote By Sabayi View Post
      Shamba unataka maeneo gani?
      SIYO WOTE WANAOTANGATANGA WAMEPOTEA

    15. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,327
      Rep Power : 999
      Likes Received
      855
      Likes Given
      1849

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By Mamndenyi View Post
      pale ruaha mbuyuni
      nimeambiwa ndiyo maeneo ya vitunguu.
      Okay sawa hapo sina ujanja napo
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    16. Ibra6's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd June 2013
      Posts : 287
      Rep Power : 461
      Likes Received
      51
      Likes Given
      0

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Mafanikio kwenye kilimo cha biashara ni usimamizi wako

    17. dickson longo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th August 2011
      Location : DSM
      Posts : 197
      Rep Power : 597
      Likes Received
      17
      Likes Given
      46

      Default

      Quote By Ibra6 View Post
      Mafanikio kwenye kilimo cha biashara ni usimamizi wako
      kweli mkuu hata mimi nimejifunza kitu.Asante mleta Maada.

    18. Ibra6's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd June 2013
      Posts : 287
      Rep Power : 461
      Likes Received
      51
      Likes Given
      0

      Default

      Hongera.mi last yr niliacha kaz nikaingia kichwakichwa kulima tomato nimepoteza 8ml kwa kutokuwa na elim ya kutosha.

    19. Patriote's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th July 2011
      Posts : 1,511
      Rep Power : 1228
      Likes Received
      815
      Likes Given
      180

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By Ibra6 View Post
      Mafanikio kwenye kilimo cha biashara ni usimamizi wako
      Kiongozi hii ni general formula kwa investment yoyote, it does not matter how good a business idea is. What matters is the way you execute it. Unaweza ukawa na business ambayo ni common sana, ila ukatoka kwa vile tu the way unavyoikomalia inakufanya uwe outstanding.

      Vitunguu vinahitaj very close supervision na ukiweza kila siku angalia progress ya shamba coz wadudu wengi wanapenda kuvishambulia kwa ile succelent nature yake.


      Hivyo the only way to get rid na hasara inayoweza kujitokeza ni ww kukeep your eye on em. Kama wategemea kulima kitunguu kwa remote control, ningekushauri hiyo hela itaftie kazi nyingine.
      Maundumula likes this.
      1. Average people focus on saving. Rich people focus on earning.

      2. Average people believe you need money to make money. Rich people use other people's money to make money



    20. queenkami's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th February 2010
      Posts : 1,219
      Rep Power : 5452
      Likes Received
      554
      Likes Given
      876

      Default Re: kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

      Quote By Ibra6 View Post
      Hongera.mi last yr niliacha kaz nikaingia kichwakichwa kulima tomato nimepoteza 8ml kwa kutokuwa na elim ya kutosha.
      Duh.
      Pole sana mkuu.
      Hope umejifunza makosa na utaweza kuendelea vizuri misimu ijayo.
      Maundumula likes this.
      Yesu Nakupenda Nitumie Upendavyo.


    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...