JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Hisa za tangazwa

    Report Post
    Results 1 to 8 of 8
    1. IKISU's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd January 2012
      Posts : 45
      Rep Power : 448
      Likes Received
      4
      Likes Given
      2

      Post Hisa za tangazwa

      Naomba ushauli kuusu kununua hisa, mana nilie nae tunabishana anasema azina faida yoyote ni hisa za benk inayo anzishwa,ushauli please niko dairema.


    2. Ruhazwe JR's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 31st January 2011
      Location : Dar es salaam Tanzania
      Posts : 3,345
      Rep Power : 12667
      Likes Received
      852
      Likes Given
      851

      Default Re: Hisa za tangazwa

      binafsi si mjuzi sana wa maswala ya hisa,ila nayafamu japo kidogo kwa kupitia njia za kusoma vitabu,wataalamu wanasema ni vizur kununua hisa zilizo kwenye soko la hisa(DSE).Lakini pia wanadai ni nzuri kununua hisa ambayo ni hisa ya kwenye soko la awali.(ni neno la kitaalamu),lakini unashauliwa kufanya uchunguzi wa ufanyaji mzuri wa kazi wa mahala ununuapo hisa

    3. mwana mpendwa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Posts : 93
      Rep Power : 417
      Likes Received
      13
      Likes Given
      0

      Default Re: Hisa za tangazwa

      mh! Kama benki ndo inaanzishwa jua kununua hisa zake lazma ubebe risk kubwa kwa sababu huwezi kupima performance, wala position yake kifedha na pia huwezi predict future na trend ya kampuni. hata hivyo kama ndo inaanza usitegemee kuanza kuenjoy faida hivi karibuni. Possibility ya kuoperate under loss at the beginning nikubwa. kama hela za mawazo nakushauri uache. Mtazamo wangu.
      pmwasyoke likes this.

    4. pmwasyoke's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2010
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,202
      Rep Power : 1187
      Likes Received
      568
      Likes Given
      603

      Default Re: Hisa za tangazwa

      Benki inapoanzishwa ni sawa na biashara nyingi nyingine zinavyoanzishwa. Inaweza kwenda vizuri, na hasa kama itakuwa na utawala/usimamizi mzuri. Lakini yawezekana ikawa kinyume chake ikawa hasara. Ndiyo maana wengine wakasema ni risk kubwa kwa fedha yako labda kama unajua kiundani itakavyoendeshwa kimakini.

      Kama ndio unataka kuanza kununua hisa kwa mara ya kwanza sio mbaya ukianza na hisa za kampuni/biashara zenye track record nzuri - na hizi utazijua kwa kuongea na mawakala wa soko la hisa.

    5. UKI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th June 2012
      Location : Mali
      Posts : 696
      Rep Power : 555
      Likes Received
      157
      Likes Given
      180

      Default Re: Hisa za tangazwa

      unaponunua hisa kwa biashara inapoanza risk ipo kubwa sana maana hatujui tathimini ya biashara itakavyokuwa huko mbeleni ni kama unaweka mtaji kwenye biashara ili mwisho wa siku upate faida, na kama biashara inapoanzishwa wanakuambia ununue hisa? hizo hisa zimetangazwa au ni za kisiri kisiri?

    6. Clean9

    7. NasDaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th May 2009
      Location : Ushenzini
      Posts : 5,255
      Rep Power : 86015772
      Likes Received
      2900
      Likes Given
      3157

      Default Re: Hisa za tangazwa

      Banking industry in the country is among of the most competitive industry with a very narrow corporate market. Yes, sina shaka kwamba itakuwa ina-deal na retail banking....swali linabaki ni for how long will it be able to acquire at least 1% of the market share? Frankly speaking, it can takes years if not a decade plus! Tayari kuna giants in banking industry, to mention few, kuna NMB, CRDB, NBC! Last year, wameingia FNB na Equity Bank! Hawa FNB & Equity ni very aggressive....and even more important, ni very successfully banks huko kwao! The guys are not only real competitors but also are threats to existing and new entrants!

      Nimekupa hayo kwa uchache ili upate picha ya how competitive a new entrant should be! Does your prospective bank has the competitive edge?! If not, then think twice especially kama unatarajia matunda ndani ya muda mfupi!! Ninaposema muda mfupi wala simaanishi some few months....am talking about years!!

      However, maelezo yako hayakujitosheleza sana! Kama unazungumzia larger share holder, then ni tofauti na kuwa ordinary share holder!
      Mystic likes this.
      I am a free thinker! It's only my free thinking that leads me, to what am commenting. Thus, I've no doubt that today I can be your fellow but tomorrow your enemy, and the agent between us being my comments!! So, If today we agree with cheers, tomorrow we'd not disagree with jeers!


    8. IKISU's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd January 2012
      Posts : 45
      Rep Power : 448
      Likes Received
      4
      Likes Given
      2

      Default Re: Hisa za tangazwa

      Asanteni kwa ushauli ma greate thinker,Ila @ MWANA MPEDWA umenifurahisha, (ela za mawazo!!!!!!!!!!!!)

    9. mwana mpendwa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Posts : 93
      Rep Power : 417
      Likes Received
      13
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By IKISU View Post
      Asanteni kwa ushauli ma greate thinker,Ila @ MWANA MPEDWA umenifurahisha, (ela za mawazo!!!!!!!!!!!!)
      Ikisu, nami napenda ufurahi zaidi. Narudia kama za mawazo acha, kwa maana kwamba kama unazitegemea au unategemea faida kutoka huko kwa ajili ya kufanya shughul nyinginezo ndani ya mda mfupi. Most of people who do invest in such an investments are those with high saving capacity.


    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...