JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

    Report Post
    Results 1 to 13 of 13
    1. Papaa Wemba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th June 2012
      Posts : 270
      Rep Power : 484
      Likes Received
      51
      Likes Given
      51

      Default Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Nimewahi kutuma magari mengi kutoka Japan pamoja na makontena kutoka Marekani, lakini experiences zangu zinatofautiana sana kuhusiana na uwezo, uaminifu na gharama za kutoa mzigo wako kutoka bandarini baada ya kumwachia kazi Clearing & Forwarding Company and/or Agent.

      Kwa maada hii, ningependa kufahamu maoni ya Wahusika kuhusu companies au independent Clearing & Forwarding Agencies zenye sifa tofauti ili wadau tupate picha kamili kuhusu uwezo na mapungufu ya kampuni au agents waliyo kwenye biashara hii ili Wadau tuwe na picha kamili ya nani anafaa na nani wa kumkimbia.

      Tumechoka kulipia mamilioni ya shilingi kwa storage charges na gharama nyinginezo ilhali shipping documents na exemptions zimekamilika hata kabla ya mzigo bado kuwasili bandarini, na gharama za mwanzo zinalipwa, lakini kwa makusudi, Clearing and Forwarding Agents fulani wana tabia ya kuchelewesha kutoa mzigo wako bandarini kwa sababu lukuki zisizo na maana, hadi grace period ya siku 21 inapita na hatimaye unaishia kulipa mamilioni in storage charges na upuuzi mwingine kwa wawekezaji binafsi wenye container yards kama Azam na wengineo.

      Napenda kuwakilisha!
      Last edited by Papaa Wemba; 8th February 2013 at 04:09.


    2. Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964584
      Likes Received
      680
      Likes Given
      614

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Umeleta mada moja bomba sana, ninahasira na agent kishoka mmoja nitakuja kumwaga A to Z, stay tuned!! Jamani tuelezeni tusiendelee kuibiwa! Tukimbilie makampuni au agents binafsi, au wote hawaaminiki?
      Papaa Wemba likes this.

    3. bluetooth's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2011
      Posts : 2,977
      Rep Power : 1257
      Likes Received
      503
      Likes Given
      189

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      katika mambo yanayoleta usumbufu kwenye importation ni clearing agent .... kupata aliyemwaminifu ni kazi ... na ukimpata usimuachie

      ngoja tupate maoni zaidi
      Papaa Wemba likes this.

    4. Kagalala's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2010
      Posts : 1,965
      Rep Power : 910
      Likes Received
      737
      Likes Given
      247

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Clearing agents wengine wanakula na watu wasio wahaminifu TRA. Kwa kweli nchi yetu kuna mambo mengi yanatia kinyaa hasa kama umewahi kwenda nchi zingine na kuona jinsi watu wanavyofanya mambo. Professionalism kwetu ni zero. Kila mtu anaangalia jinsi ya kupata viela vya 5ok, 100k za kunywa tu bila kujali mteja anavyoumia. Kuna clearing agent nilishamtupia hela baada ya kuona ananjaa kali kwa kusema uongo wa kijinga.
      Nilimpata mwingine ambaye ni mzuri kwa magari kama documents ziko sawa ni mzuri lkn ni wachache wazuri kuwapata bongo
      Papaa Wemba and Kubota like this.
      Our biggest Enemy is not to try what others have done.

    5. Amoeba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2009
      Posts : 3,333
      Rep Power : 1259
      Likes Received
      527
      Likes Given
      725

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Quote By Kagalala View Post
      Clearing agents wengine wanakula na watu wasio wahaminifu TRA. Kwa kweli nchi yetu kuna mambo mengi yanatia kinyaa hasa kama umewahi kwenda nchi zingine na kuona jinsi watu wanavyofanya mambo. Professionalism kwetu ni zero. Kila mtu anaangalia jinsi ya kupata viela vya 5ok, 100k za kunywa tu bila kujali mteja anavyoumia. Kuna clearing agent nilishamtupia hela baada ya kuona ananjaa kali kwa kusema uongo wa kijinga.
      Nilimpata mwingine ambaye ni mzuri kwa magari kama documents ziko sawa ni mzuri lkn ni wachache wazuri kuwapata bongo
      Mtaje kaka na sisi tunufaike na ufanisi wake
      Papaa Wemba likes this.
      If you love something, set it free; if it comes back.....its yours,...
      if it doesn't.......hunt it down and
      kill it!

    6. Papaa Wemba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th June 2012
      Posts : 270
      Rep Power : 484
      Likes Received
      51
      Likes Given
      51

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Quote By Kagalala View Post
      Clearing agents wengine wanakula na watu wasio wahaminifu TRA. Kwa kweli nchi yetu kuna mambo mengi yanatia kinyaa hasa kama umewahi kwenda nchi zingine na kuona jinsi watu wanavyofanya mambo. Professionalism kwetu ni zero. Kila mtu anaangalia jinsi ya kupata viela vya 5ok, 100k za kunywa tu bila kujali mteja anavyoumia. Kuna clearing agent nilishamtupia hela baada ya kuona ananjaa kali kwa kusema uongo wa kijinga.
      Nilimpata mwingine ambaye ni mzuri kwa magari kama documents ziko sawa ni mzuri lkn ni wachache wazuri kuwapata bongo
      Mkuu tuambie sababu zako zinazokufanya useme ni bora, na kama vipi umtaje ili tumpelekee biashara.
      Kubota likes this.

    7. #7
      Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964584
      Likes Received
      680
      Likes Given
      614

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Quote By Kagalala View Post
      Clearing agents wengine wanakula na watu wasio wahaminifu TRA. Kwa kweli nchi yetu kuna mambo mengi yanatia kinyaa hasa kama umewahi kwenda nchi zingine na kuona jinsi watu wanavyofanya mambo. Professionalism kwetu ni zero. Kila mtu anaangalia jinsi ya kupata viela vya 5ok, 100k za kunywa tu bila kujali mteja anavyoumia. Kuna clearing agent nilishamtupia hela baada ya kuona ananjaa kali kwa kusema uongo wa kijinga.
      Nilimpata mwingine ambaye ni mzuri kwa magari kama documents ziko sawa ni mzuri lkn ni wachache wazuri kuwapata bongo
      Kagalala mkuu wangu hebu tudokeze nasi tukapate huduma yake, yaani mkijigundulia chimbo zuri inakuwa siri tena jamani ?! Funguka mkubwa watu tumeumizwa sana, tunapaswa kumpromoti huyo agent wako mzuri tusipeleke kazi kwa VISHOKA!!

    8. #8
      Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964584
      Likes Received
      680
      Likes Given
      614

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Quote By Papaa Wemba View Post
      Kwa maada hii, ningependa kufahamu maoni ya Wahusika kuhusu companies au independent Clearing & Forwarding Agencies zenye sifa tofauti ili wadau tupate picha kamili kuhusu uwezo na mapungufu ya kampuni au agents waliyo kwenye biashara hii ili Wadau tuwe na picha kamili ya nani anafaa na nani wa kumkimbia.
      Ninawapa number ya simu ya Ajenti mmoja kichaa bandarini Dar! Ogopa hiki kichwa!! 0713412152 anasauti ya mtu mzima kutoka bara lafudhi ya Sumbawanga. Mtu mwenye nafasi naomba ampigie na akamuone aweze kujionea sura ya wagangaji bandarini Dar es Salaam ilivyo! Hawa ndiyo aibu ya Tanzania! Kumbe pale bandarini hakuna utaratibu kiasi kwamba watu kama huyu wanaruhusiwa kufanya huduma hii! Huyu KISHOKA wa bandarini ni mtu mwenye umri wa wastaafu!

      Huyu KISHOKA alipokea malipo na ilipofika kutoa mzigo akasema iongezwe pesa kubwa tu tofauti na mapatano, nilipompa uthibitisho wa bei tuliyopatana akaweka kinyongo, mzigo alichelewesha saaana kutoka! Mzigo ulipotoka ulikuwa haujakamilika! Aliamua kujifidia kwa kupunguza vitu.

      Sababu ya kuchelewa sana kutoa mzigo kumbe hapo bandarini Dar hawa maajenti VISHOKA huwa wavizia kutoa mizigo kiujanja ili wasilipie baadhi ya charges, wapate faida kubwa zaidi, sasa safari hiyo huyo KISHOKA alikwama kuutoa mzigo kwa vichochoro vyao wanavyovijua na ndiyo ikawa chanzo cha kuchelewesha mzigo. Yaani nadhani tunapaswa kutambua watu na makampuni mazuri, wana JF tusaidiane kwa hili.

    9. lucky sabasaba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2012
      Posts : 893
      Rep Power : 10882323
      Likes Received
      483
      Likes Given
      626

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Kubota umenikumbusha mbali sana kuna jamaa mmoja kishoka anaitwa NATHAN ni agent pale Bandarini ,nilisoma naye MKWAWA iringa,niliagiza mark 2 akanipa makisio ya 3.5ml Kabda kodi hazijapanda,nilimpatia pesa sikumwona wiki 2 simu pia haipatikani!!!!!nilimtafuta bosi wake akaniambia anatafutwa na watu wengi sana,sio mwaminifu,ata pale central police wanamjua vizuri,nilipeleka malalamiko yangu wakasema mambo ya huyo bwana ni magumu!!!!husijaribu kukutana na mtu huyo,gari lilikaa zaidi ya wiki 3 Bandarini likaibiwa vifaa vingi sana na storage chaji ikaja Juu sana,husijaribu kumtafuta Huyu kishoka,sitaki tena maagent wenye ofisi za briefcase

    10. lucky sabasaba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2012
      Posts : 893
      Rep Power : 10882323
      Likes Received
      483
      Likes Given
      626

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Uongo wao unafanana eti Leo SYSTEM IPO DOWN sasa tungoje kesho!!!!!!!!!!!

    11. Mfikilwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2008
      Posts : 302
      Rep Power : 714
      Likes Received
      59
      Likes Given
      29

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      mie nawish turuhusiwe wenyewe wenye mizigo tuwe tunatoa mizigo yetu, magent wote hawafai, mie nimeshabadilisha maagent mpaka basi tena, hawafai, yani hawafai hawafai hawafai

    12. MKATA KIU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2010
      Posts : 1,737
      Rep Power : 922
      Likes Received
      1264
      Likes Given
      27

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Tatizo wabongo tunapenda Bei rahisi,,,

      Nendeni kampuni za logistics za kueleweka dunian muwape kazi,,,, wakizingua mnawacharge wao..

      1. KUHNE + NAGEL ipo dunia nzima na inafanya shughuli zote za logistics so hata bongo wapo

      2. DHL nao wanafanya mambo yote na Bongo wapo

      3. BOLLORE AFRICA LOGISTICS wale wanaoimiliki AMI ICD na SDV nao wanafanya shughuli zote hadi clearance...

      Ukitaka uhakika nendeni kampuni za kueleweka wakufanyie kazi japokuwa gharama zao ni kubwa na hawataki longo longo hakikisha documents zote unapeleka wakati sahihi uone kama watashindwa kufanya...

      Through my Experience Kuhne + Nagel na SDV ni wazuri sana tatizo lao wanafanya clearance za makampuni tu yaani mizigo mingi,, kama una kagari chako kamoja sijui kontena la moja au mawili Sizani kama wanakubali,,,, ila jamaa hawana longo longo

      Hizi kampuni kubwa hazitaki usumbufu na wewe mteja we unapeleka document na una confirm tu wakati wa Declarations kama kodi ipo hivi... Then wanakulipia kila kitu Wao baada ya Kazi yako kuisha umeshapata hadi mzigo wako Ndo unaletewa Invoice ufanye malipo yote hadi waliyokulipia wenyewe...

      Na kutokana na style hii hawafanyi kazi na wateja wadogo wasioeleweka,,, lakini Ni wazuri vibaya mno,,, kama unataka uhakika nenda kampuni zenye reputation kwenye logistics industry duniani

    13. Borat69's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th June 2012
      Location : Global Citizen
      Posts : 918
      Rep Power : 615
      Likes Received
      400
      Likes Given
      120

      Default Re: Most dependable, reliable and honest Clearing & Forwarding Agents in Dar es Salaam

      Quote By MKATA KIU View Post
      Tatizo wabongo tunapenda Bei rahisi,,,

      Nendeni kampuni za logistics za kueleweka dunian muwape kazi,,,, wakizingua mnawacharge wao..

      1. KUHNE + NAGEL ipo dunia nzima na inafanya shughuli zote za logistics so hata bongo wapo

      2. DHL nao wanafanya mambo yote na Bongo wapo

      3. BOLLORE AFRICA LOGISTICS wale wanaoimiliki AMI ICD na SDV nao wanafanya shughuli zote hadi clearance...

      Ukitaka uhakika nendeni kampuni za kueleweka wakufanyie kazi japokuwa gharama zao ni kubwa na hawataki longo longo hakikisha documents zote unapeleka wakati sahihi uone kama watashindwa kufanya...

      Through my Experience Kuhne + Nagel na SDV ni wazuri sana tatizo lao wanafanya clearance za makampuni tu yaani mizigo mingi,, kama una kagari chako kamoja sijui kontena la moja au mawili Sizani kama wanakubali,,,, ila jamaa hawana longo longo

      Hizi kampuni kubwa hazitaki usumbufu na wewe mteja we unapeleka document na una confirm tu wakati wa Declarations kama kodi ipo hivi... Then wanakulipia kila kitu Wao baada ya Kazi yako kuisha umeshapata hadi mzigo wako Ndo unaletewa Invoice ufanye malipo yote hadi waliyokulipia wenyewe...

      Na kutokana na style hii hawafanyi kazi na wateja wadogo wasioeleweka,,, lakini Ni wazuri vibaya mno,,, kama unataka uhakika nenda kampuni zenye reputation kwenye logistics industry duniani
      Mkuu,
      Sio kila Mtanzania anaweza kumudu hizo gharama za hayo makampuni uliyoyataja.
      Na ukizingatia makampuni mengi makubwa huwa wana idadi za Containers au magari ili kukupokea Kama mteja.
      wafanyabiashara wengi wakubwa Kariakoo na hapa mjini kwa ujumla huwa wanatumia hizi kampuni za wazawa zenye ufanisi na weledi katika kazi husika.

      Mimi binafsi huwa huwa natumia Logistic Co. moja hapa mjini katika Import and Export,kwa kweli huwa wananifanyia kazi zangu vizuri na kwa muda unaotakiwa. Ni kweli wapo VISHOKA wa kuwaogopa Kama ukoma. Ila kuna makampuni machache ya wazawa yanayofanya vizuri kwenye sekta husika.

      Kama kuna mtu yuko serious anahitaji msaada kuhusu masuala ya Logistics nijulishe ili nikupatie njia ya mawasiliano ya hiyo kampuni.
      "I learned that Courage was not the absence of Fear,But the triumph over it". -Nelson Mandela.

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...