JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 28 of 28
    1. watu8's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Juu ya Tukutuku
      Posts : 31,729
      Rep Power : 36508981
      Likes Received
      18825
      Likes Given
      20356

      Default Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      Leo ni siku ya mapumziko ya mwisho wa wiki na nimejipumzisha kitandani kwenye hiki kibanda changu cha kupanga.
      Mkononi nimeshika kijarida cha Sani na nafuatilia visa na vioja vilivyochorwa kwa mtindo wa vikaragosi na kuchagwizwa na maneno.
      Ghafla nje ya chumba nilichopo ninasikia mwanamke akiporomosha matusi ya nguoni, nami nashusha kijarida chini ili nipate kusikia ni zogo gani linaloendelea(umbea suna huku uswahilini kwetu).


      "We mwanaizaya hebu kuja hapa, hivi wewe nilikuzaa au nilikujamba?
      Hebu nieleze mwana wewe usiye na haya, kwa nini umekula nyama zote kwenye sufuria?
      Baba yako mwenyewe kutwa anazurura tu huko mtaani kama gari la taka na wala hanijali.
      Mbwa mkubwa we kasoro mlio, na ukome kabisa kufunuafunua masufuria bila kuniambia.
      Haya hebu nitokee hapa kabla sijakutukana...fyoooooooo(mson yo kama ule wa Ndoa ndoana kwenye Orijino Komedi)."


      Huyo alikuwa ni Mama Wawili akimchachafya mwanae Kibakuli, na hiyo si mara ya kwanza kufanya hivyo kwa mwanae.


      Sasa hapa nauliza swali kwa wamama, hivi ni kwa nini huwa mnaporomosha matusi mazito mazito kwa wanenu wa kuwazaa???
      Hakuna namna nyingine ya kuwakanya wanenu hadi mtoe single na kuwashikia vipaza kama hivyo??


      Karibu kujadili...

      Copy to: Nivea, Lisa, King'asti, AshaDii, MwanajamiiOne, afrodenzi, Kongosho, BADILI TABIA, Paloma, mwaJ, Swts, Madame B, MadameX, Mamndenyi, Preta, marejesho, snowhite, Angel Msoffe, sweetlady, FirstLady1, FirstLady, Remmy, Zion Daughter, Kipipi, Roulette, Smile, Asnam, Binti.com, lara 1, Mrembo by Nature, Raiza, cacico, gfsonwin, Jeska, Lusile
      Last edited by watu8; 29th April 2013 at 12:26.
      Preta, Asnam and charminglady like this.
      "Ingawa tunatumia AVATARS na USERNAMES ambazo ni FAKE, bado haibadilishi uhalisia wa MIOYO YETU"




    2. life is Short's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st April 2013
      Location : Holy earth
      Posts : 3,084
      Rep Power : 1156280
      Likes Received
      1105
      Likes Given
      6239

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      Tuwie Radhi
      Tukubaliane kuwa wengi wa mama hao huaga victim wa matokeo mbalimbali yaliyo fanyika awali na matendo yasiyo na Uadilifu juu ya jamii haswa ya uswahilini. ukweli unategemea mama alee watoto asimamie nyumba nk. Wakati aliyekusanya zogo la watoto hajulikani na hayupo kusimamia majukumu yake. MNATEGEMEA nini ? MSONGO wa mama huishia kwa watoto, majirani na hadi kituoni polisi , mahakani mwishoe gerezani. iwe yeye au watoto wataishia pabaya na hayo ndiyo mnaona hivi sasa VIBAKA wamezidi, Makahaba kibao, majambazi usitaje, wazururaji tele nk. yaani maadili ya kijamii yamezikwa na jamii. Tumerudi porini kuishi kama wanyama wa mbugani kila anayeweza kumrarua mwenzie anarauwa tu. God bless Afrika.
      watu8 likes this.

    3. life is Short's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st April 2013
      Location : Holy earth
      Posts : 3,084
      Rep Power : 1156280
      Likes Received
      1105
      Likes Given
      6239

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      Jamaani:
      Mujue huyo mama nae alikuwa mtoto hapo zamani, sasa alivyotukana nae alitukanwa kabla huko kwao..... Usisahau wengi ni
      mlolongo wa watu waliyo kimbia familiya zao na kutowatendea haki stahiki vizazi vyao. Hapo unategemwe nini. yaani kumtukana mwanae ni jambo dogo... Wandugu huko uraiani kuna mambo/balaa makubwa kuliko matusi !! Je tukiyamwaga humu sijui
      mtatokea wapi?
      watu8 likes this.

    4. Amelie's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th October 2008
      Posts : 195
      Rep Power : 628
      Likes Received
      50
      Likes Given
      51

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      hasira kwa waume zao wanazimalizia kwa watoto
      watu8 likes this.

    5. muhinda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th December 2011
      Posts : 271
      Rep Power : 478
      Likes Received
      151
      Likes Given
      226

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      kulelea mtoto uswahilini ni kazi sana. Maana hata wewe mzazi ukijitahidi kulea ktk maadili, bado atasikia matusi kutoka kwa majirani. yaani hamna privacy kabisa full muingiliano
      watu8 likes this.

    6. Paloma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd January 2008
      Posts : 5,196
      Rep Power : 679055
      Likes Received
      4793
      Likes Given
      4936

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      Quote By watu8 View Post
      Heheheh...akizoea sana nyama si ndio kama haya ya kutaka kudokoa chunguni..
      hamu inaisha ya nyama hatadokoa. ila bana mtaani kwetu wakati nakua kulikuwa na mama ambaye mpaka leo yupo ndani ya ndoa yake na mumewe....akiita mtoto wake akiitika naama, basi mama anamalizia na tusi ....halafu embu njoo huko!!!
      sasa sijui ni nini hapo watu8
      watu8 likes this.
      ""Nothing you wear is more important than your smile""

    7. JF SMS Swahili

    8. watu8's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Juu ya Tukutuku
      Posts : 31,729
      Rep Power : 36508981
      Likes Received
      18825
      Likes Given
      20356

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      Quote By Amelie View Post
      hasira kwa waume zao wanazimalizia kwa watoto
      Hili pia linawezekana...maana maisha ya huyo mama ni ya kushinda nyumbani tu na mumewe hata sijui anafanya kazi gani
      "Ingawa tunatumia AVATARS na USERNAMES ambazo ni FAKE, bado haibadilishi uhalisia wa MIOYO YETU"



    9. 4realy's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st March 2013
      Posts : 76
      Rep Power : 375
      Likes Received
      14
      Likes Given
      12

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      Mh! kwel iyo tabia ipo namshukuru mungu cwezagi kumuita mtt wangu hata mjinga ww nahic atakua ivo..nna jiran yangu uyo mh! mtt akienda kucheza haitwi kwa jina lake utackia we mbwa njoo na mtt akickia tu sauti ya mama anaitika nakuja...mpaka mschana wakaz naye ameiga anatukana wtt ivo ivo..

    10. BADILI TABIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th June 2011
      Location : DUNIANI
      Posts : 17,473
      Rep Power : 5505269
      Likes Received
      7647
      Likes Given
      5130

      Default Re: Swali kwa WAMAMA wenye watoto: Hivi kwa nini huwa mnafanya hivi???

      hapo mama kakulia matusini kwa hiyo mtoto ataogelea matusi...mwanae kama wa kiume mkewe atakoma kwa matusi kama wa kike wanae wajiandae kulishwa matusi.....

      Uswazi kwetu ni kawaida.....

      Mama anamuita mwanae mbwa sasa kama mtoto mbwa sijui mama ni farasi....


      In short malezi mabaya

      pia uswazini kwetu matusi ni kawaida yaani ni lugha halali kabisaaaaaaaaaaaaaaa.

      Kipindi nipo chuo nakumbuka tulipita na wenzangu mitaa fulani ya manzese(enzi hizo ilikuwa uswazini haswa) watoto walikuwa wakicheza mpira bahati mbaya au nzuri wakaupiga ukafika tulipokuwepo kiroho safi tukauokota na kumpelekea dogo mmoja alikuwa almost 5-6 shukrani yake aliporomosha mbonge wa mtusi tukashikwa butwaa...

    11. JF SMS Swahili

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...