JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 26
    1. Mtambuzi's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 29th October 2008
      Location : Dar Es Salaam
      Posts : 7,959
      Rep Power : 228274016
      Likes Received
      12959
      Likes Given
      26782

      Default Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?


      Kuondokana na hisia za mapenzi dhidi ya mpenzi uliyetokea kumpenda sana lakini mkaachana katika mazingira ambayo hukuyatarajia, si jambo rahisi na hasa kama wewe ndiye uliyeachwa. Unaweza kujiambia kwamba amekosea sana kukuacha na kamwe hatoweza kumpata mwanamke atakayempenda kama ulivyompenda wewe. Lakini kiukweli ndani ya moyo wako unampenda na kitendo cha kukuacha bado kinakuumiza na kukutesa. Inawezekana pia ukawa unatamani sana akurudie kwa sababu ulimpenda sana na unahisi upweke moyoni. Kwa mwanamke aliyeachwa, kuwaza hivyo ni jambo la kawaida kabisa, labda kama hukutokea kumpenda mwanaume huyo. Lakini kama miezi na miaka inapita na bado unaendelea kuwa na mawazo ya aina hiyo, basi hilo litakuwa ni tatizo, na hapa chini nitajaribu kueleza namna ya kuondokana na mawazo ya aina hiyo na kuendelea na maisha, kwani kuachwa na mpenzi sio mwisho wa dunia.

      1.Unamuwaza muda wote

      Hili ni jambo la kawaida, lakini duh, kama unajikuta unamuwaza mpenzi aliyekuacha muda wote na kujikuta unashindwa kufanya mambo yako ya msingi kwa ustawi wa maisha yako, basi hilo ni tatizo ambalo linahitaji kupatiwa ufumbuzi. Ingawa waswahili husema “lisilo machoni, halipo moyoni,” lakini mimi nasema sio kila lisilo machoni halipo moyoni, kwa swala la mapenzi nadhani iko hivyo. Ukweli ni kwamba hujui yuko wapi, anafanya nini au yuko na nani na hapo ndipo utakapojikuta ukitafuta picha mlizopiga mkiwa pamoja wakati wa kilele cha mapenzi yenu, na wakati mwingine unaweza kusikia wimbo fulani ambao aliupenda sana ukakukumbusha tukio lililowakuta mkiwa pamoja ambalo linahusiana na wimbo huo. Kwa kifupi ni kwamba, ni jambo la kawaida sana kumkumbuka mpenzi mliyeachana mara kwa mara baada ya kuachana. Lakini kama mawazo hayo yanaonekana kukuumiza na kukupotezea muda basi jua kwamba, jambo hilo linaweza kukuletea matatizo makubwa sana kiafya.

      Namna gani utaondokana na tatizo hili: Muda ni nyenzo muhimu sana katika kuponya. Kama unashindwa kupata suluhu ya namna ya kuondokana na mawazo ya huyo mpenzi mliyeachana naye, basi jipe muda, kwani kwa kujipa muda zaidi unajipa nafasi ya kuponya majeraha ambayo yanaonekana kukutesa. Kwa jinsi muda unavyochukua nafasi ndivyo unavyomudu kusahau na ndio maana waswahili husema yaliyopita si ndwele tugange yajayo

      2.Unaogopa kumkubali mwanaume mwingine…

      Mojawapo ya dalili za kuonyesha kwamba bado unamkumbuka mpenzi wako uliyeachana naye ni kitendo cha kuogopa kuwa na mtoko na mwanaume mwingine. Unachofanya na labda hukijui ni kulinganisha wanaume wanaokuomba mtoko na huyo mpenzi wako, na mara nyingi kinachotokea ni kwamba kila mwanaume unayekutana naye anakuwa na tofauti kubwa na mpenzi uliyeacha naye na hapo ndipo unapojikuta ukishindwa kukubali kutoka naye. Jambo usilolijua ni kwamba sifa za huyo mpenzi wako uliyeachana naye unaziweka juu sana kiasi kwamba kila mwanaume unayekutana naye unashindwa kumpa nafasi kwani unajaribu kumfanya huyo mpenzi wako mliyeachana naye kama vile ni mtu asiye na kasoro kabisa jambo ambalo si kweli.

      Namna ya kuondokana na tatizo hilo: Usilazimishe. Kama huko tayari kutoka na mwanaume mwingine, basi jipe muda kwani ukilazimisha, hutakuwa unamtendea haki huyo mpenzi mpya kwa sababu kuna uwezekano mkubwa wa kugombana mapema mno kutokana na kujaribu kwako kutaka kumbadilisha afanane na mpenzi mliyeachana naye. Na kama ikitokea uhusiano wenu ukavunjika mapema, itakuumiza zaidi. Hata hivyo naomba kutahadharisha kwamba kuwa na mtoko na mwanaume haina maana ya kuingia katika mahusiano. Wakati mwingie kuwa na mtoko na mwanaume na kujirusha katika klabu mbalimbali za starehe inasaidia sana kuharakisha kukuondoa katika maumivu ya kuachana na mpenzi wako wa zamani.

      3. Unaumia sana baada ya kumuona akiwa na mpenzi mwingine….

      Inaumiza sana baada ya kugundua kwamba mpenzi wako kapata mpenzi mwingine nakuendela na maisha muda mfupi tu baada ya kuachana kwenu. Yaani wakati wewe bado unauguza vidonda vya kuachana na mpenzi wako, yeye zamaaani keshakusahau na kusonga mbele na maisha huku akiwa na mpenzi mpya. Hii inauma sana na ni sawa na kukupiga kofi la usoni.Iwapo umeachana na mpenzi wako halafu inatokea unamkuta akiwa na mpenzi mwingine na hali hiyo ikawa haikushtui wala kukukera basi jua kwamba, jambo hilo limeshapita na umemudu kuondokana nalo. Lakini kama ukikutana na mpenzi mliyeachana akiwa na mwanamke mwingine na jambo hilo likakuumiza kihisia na kuhisi wivu basi ujue kwamba, bado unampenda mpenzi huyo na bado hujamudu kumuondoa mawazoni mwako.

      Namna ya kuondokana na tatizo hilo: Endelea na maisha na huhitaji kujiumiza kwa kumuwaza sana, haitakusasidia kumrudisha. Ni kweli kwamba, kitendo cha kumuona akiwa na mwanamke mwingine kinakera na kinaumiza hisia, lakini kumbuka kwamba huna jinsi, maji yameshamwagika. Jaribu kuutumia muda wako mwingi na marafiki au familia yako na jichanganye na marafiki wenye upendo ambao watakufariji na kukutoa katika simanzi ya kujeruhiwa kihisia.

      4. Bado unatembelea maeneo mliyokuwa mkitoka pamoja…

      Kama unajikuta bado unatembelea katika maeneo mliyokuwa mkitoka pamoja wakati wa kilele cha mapenzi yenu, inaweza ikawa ni kwenye Mghahawa, ukumbi senema, au klabu ya usiku, basi inawezekana bila kujijua unajikuta ukipenda kutembelea katika maeneo hayo ukitarajia kuonana naye. Lakini inawezekana ukawa unatembelea maeneo hayo ukiwa na dhamira ya kuonana naye. Unaweza kujipamba hasa na lebasi za ulimbwende na mavazi ya thamani na kwenda katika maeneo hayo kwa lengo la kutaka akuone jinsi ulivyo mzuri na ulivyopendeza ili akurudie. Kama unajikuta ukifanya hivyo, basi jua kwamba hujaondokana na jakamoyo la kuachwa na kama akikuona asipoonyesha kujali wala kuvutiwa na wewe, utaumia zaidi.

      Namna ya kuondokana na tatizo hilo: Acha ujinga mwanamke. Fanya kinyume chake na badilisha maeneo ya kutembelea na punguza mitoko kwa kadiri uwezavyo kama unayo dhamira hasa ya kumuondoa katika mawazo yako. Iwapo marafiki zako unaotoka nao wanasisitiza kwenda katika maeneo ambayo mlikuwa mkitoka na huyo mpenzi wako na unahisi unaweza kukutana naye, kutokana na yeye kupenda sana kutembelea maeneo hayo, basi ni vyema usitishe huo mtoko.

      5. Unafanya vibweka katika mitandao ya kijamii......

      Hii mara nyingi hufanywa na mabinti wa siku hizi wanaotumia mitandao ya kijamii kama Facebook, twitter nk. Mabinti wa siku hizi hutumia sana mitandao ya kijamii katika kuwasiliana na kuweka picha za matukio yanayowahusu. Iwapo inatokea unatumia mbinu mbalimbali za kuweka picha zako katika mitandao ya kijamii ambazo zinaamsha hisia za mapenzi kwa nia ya kumvuta mpenzi wako ili akurudie, unaweza kujisikia vibaya na labda kuumia kihisia kama itatokea hataguswa na picha hizo.

      Namna ya kuondokana na tatizo hilo: Usiwe mtoto mdogo. Kumbuka kwamba kuendelea kumkumbuka mpenzi mliyechana ni jambo lenye kuumiza sana. Ukweli ni kwamba itakuwa ni ujinga kufanya mbinu hizo za kitoto kutumia mitandao ya kijamii kutaka kumvuta mpenzi mliyeachana, kwani kitendo hicho kitakufanya azidi kukudharau na kukuponda. Jaribu kwa juhudi kubwa kutoyapa uzito mawazo yoyote yatakayokukumbusha mapenzi yenu na mpenzi mliyeachana naye. Kwani kuendelea kuyapa uzito mawazo hayo, ndio sababu ya wewe kusumbuka sana kwa mbinu mbalimbali kutaka mrudiane. Iwapo utafanikiwa kuyazika mawazo yote kuhusu huyo mpenzi mliyeachana, hakika utamudu kusonga mbele kwa ustawi wa maisha yako……………….
      Last edited by Mtambuzi; 17th August 2012 at 00:39.


    2. Eiyer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 22,516
      Rep Power : 322213790
      Likes Received
      10949
      Likes Given
      14640

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Katika mambo ambayo yanatesa hisia za wanawake ni hili,mimi binafsi kama mwanaume nikikutana na mwanamke wa aina hii,ili kumsaidia nitakuwa rafiki yake na sio kutaka kuwa mpenzi.Kuwa rafiki kuna maana ya kumsaidia na kumpa kampani ya kumsaidia kujua kuwa maisha bado yana maana.Ni jambo gumu sana kuanzisha mahusiano ya kimapenzi na mtu wa aina hii!

    3. felinda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd June 2012
      Location : mwanza
      Posts : 337
      Rep Power : 477
      Likes Received
      79
      Likes Given
      53

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      msg delivered,,,,,,,,,,,,,i will work on it!
      Mtambuzi likes this.

    4. Kongosho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2011
      Location : Location loading...
      Posts : 34,352
      Rep Power : 97725915
      Likes Received
      21739
      Likes Given
      22164

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      mmmm, asante!
      Mtambuzi likes this.

    5. Ruttashobolwa's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 22nd February 2012
      Posts : 20,552
      Rep Power : 143638167
      Likes Received
      6798
      Likes Given
      6432

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Kweli Mtambuzi umetoa msaada mkubwa!
      Mtambuzi likes this.

    6. Clean9

    7. mito's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th June 2011
      Posts : 1,958
      Rep Power : 854
      Likes Received
      970
      Likes Given
      3362

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Ila kuachwa jamani mmh ..... kusikie tu kwa jirani!
      Silaha ya Uzinzi ni kumuogopa Mungu

    8. MadameX's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th December 2009
      Location : Timbaktu
      Posts : 7,187
      Rep Power : 24584
      Likes Received
      3362
      Likes Given
      1588

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Quote By mito View Post
      Ila kuachwa jamani mmh ..... kusikie tu kwa jirani!
      Kibuti kibaya mkuu....maana kichaa chake hakina dawa mirembe.
      Mwita Maranya, Mtambuzi and mito like this.
      Dont put the KEY to your HAPPINESS on someone' else's POCKET

    9. Neylu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th May 2012
      Location : Nyatukala
      Posts : 2,400
      Rep Power : 616166
      Likes Received
      1086
      Likes Given
      1066

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Duh... Mi hata kuielezea hii kitu inanishinda.. Hayo machungu yake jamani hayaelezeki..! Kutokana na mazingira tuliyoachania na huyo bwana kwa kweli haijatokea hata siku moja nikatamani nimrudie maana niliumia sanaaa na nikahisi hata ningejipendekeza tena kwake ningeambulia maumivu plus plus.!
      Mtambuzi likes this.
      We must either find a way or make one. - Hannibal

    10. Mtambuzi's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 29th October 2008
      Location : Dar Es Salaam
      Posts : 7,959
      Rep Power : 228274016
      Likes Received
      12959
      Likes Given
      26782

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Quote By neylu View Post
      Duh... Mi hata kuielezea hii kitu inanishinda.. Hayo machungu yake jamani hayaelezeki..! Kutokana na mazingira tuliyoachania na huyo bwana kwa kweli haijatokea hata siku moja nikatamani nimrudie maana niliumia sanaaa na nikahisi hata ningejipendekeza tena kwake ningeambulia maumivu plus plus.!
      Pole binti, naamini yaliyopita si ndwele sasa ganga yajayo........................ ......
      Neylu likes this.

    11. Neylu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th May 2012
      Location : Nyatukala
      Posts : 2,400
      Rep Power : 616166
      Likes Received
      1086
      Likes Given
      1066

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Quote By Mtambuzi View Post
      Pole binti, naamini yaliyopita si ndwele sasa ganga yajayo........................ ......
      Asante sana Baba Ngina... Aaah.. Saivi niko na life nyingine kabisa sina hata muda nae huyo..!
      Mtambuzi likes this.
      We must either find a way or make one. - Hannibal

    12. Fhorbity's Avatar
      Member Array
      Join Date : 12th April 2013
      Posts : 14
      Rep Power : 370
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      da namimi imetokea kama hyo nimeachwa na mpenzi nilo mpenda sana yani sijui hata nifanye nini

    13. PreetG's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd April 2013
      Posts : 26
      Rep Power : 372
      Likes Received
      8
      Likes Given
      19

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Nilijifunza kusamahe, kusahau na kumove on na maisha yangu!

    14. babby's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd April 2013
      Location : mbeya
      Posts : 11
      Rep Power : 369
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      nampenda sana!! sijui kama ntaweza kumsahau..R.I.P ma luv

    15. amu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th August 2012
      Posts : 7,065
      Rep Power : 49617796
      Likes Received
      4875
      Likes Given
      1660

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Mtambuzi ahsante
      halafu naomba muulize huyu Mentor ananitaka? aseme tu maana kila nikiingia naona kanimention na kuniunganisha na wanaume za watu humu ndani watu, watu wanandoa zao humu na mahawara kila kona anataka alete vita vya dunia? Mentor naomba useme tu manake niko single, am available kabla sijapokea proposal za wengine
      Mentor and Mtambuzi like this.
      Dont judge my behaviour it depend on who you are

    16. amu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th August 2012
      Posts : 7,065
      Rep Power : 49617796
      Likes Received
      4875
      Likes Given
      1660

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      halafu kwa nini nyie wanaume mnamtenda mtu akishamove on na maisha yake kakusahau unarudi mikono nyuma magoti umepiga kuomba msamaha???/
      Mtambuzi likes this.
      Dont judge my behaviour it depend on who you are

    17. Mentor's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th October 2008
      Location : On my way to Heaven!
      Posts : 10,689
      Rep Power : 138341678
      Likes Received
      8163
      Likes Given
      25879

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Quote By Raiza View Post
      Mtambuzi ahsante
      halafu naomba muulize huyu Mentor ananitaka? aseme tu maana kila nikiingia naona kanimention na kuniunganisha na wanaume za watu humu ndani watu, watu wanandoa zao humu na mahawara kila kona anataka alete vita vya dunia? Mentor naomba useme tu manake niko single, am available kabla sijapokea proposal za wengine
      mbona hii kama ngekewa..too good to be true.

      Yes Raiza nakupenda, nakutaka, nakuhitajiiiii
      Moyo wangu wakuwaza vile uko mbali nami....

      I want you, I love you then I need youuuuu
      My heart is thinking of you though you are far away from me...

      Je veux que vous, Je t'aime, puis J'ai besoin de vous
      mon coeur pense à toi si tu es loin de moi.

      Kaka BAK nisaidie kumwekea link hapo.

      ...anxiously waiting.
      BAK and amu like this.
      "Be an example.." 1 Timothy 4:12
      Irere lya Isembo ni ndeu - Benki ya mjinga ni tumbo lake.
      Mndu Kangikunda naware rero Lyako..John 14:23
      NACHO CHA RUWA
      !

    18. amu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th August 2012
      Posts : 7,065
      Rep Power : 49617796
      Likes Received
      4875
      Likes Given
      1660

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      subiri nimalize ku nitakurudia
      Quote By Mentor View Post
      mbona hii kama ngekewa..too good to be true.

      Yes Raiza nakupenda, nakutaka, nakuhitajiiiii
      Moyo wangu wakuwaza vile uko mbali nami....

      I want you, I love you then I need youuuuu
      My heart is thinking of you though you are far away from me...

      Je veux que vous, Je t'aime, puis J'ai besoin de vous
      mon coeur pense à toi si tu es loin de moi.

      Kaka BAK nisaidie kumwekea link hapo.

      ...anxiously waiting.
      Dont judge my behaviour it depend on who you are

    19. Baraka mungure's Avatar
      Member Array
      Join Date : 10th April 2013
      Posts : 69
      Rep Power : 381
      Likes Received
      11
      Likes Given
      0

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Mapenz ndo hayo! Katika mapenz msipokuwa na neno moja tu "Nisamehe" hayo mpenz huwa hayafiki mbali epuken maneno ya watu. Niushaur tu mwenyewe cjaingi ktk mapenz.

    20. BAK's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2007
      Location : Mfaranyaki
      Posts : 33,722
      Rep Power : 429503863
      Likes Received
      15101
      Likes Given
      17030

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Mkuu Mentor suuzika roho yako




      Quote By Mentor View Post

      Kaka BAK nisaidie kumwekea link hapo.

      ...anxiously waiting.
      Mentor and Fixed Point like this.
      Let your graceful words fly out into the World, carried on winds of courage, imagination and joy. Let them inspire others to step into action

    21. Mentor's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th October 2008
      Location : On my way to Heaven!
      Posts : 10,689
      Rep Power : 138341678
      Likes Received
      8163
      Likes Given
      25879

      Default re: Mwanamke Je, bado una hisia za kumpenda mpenzi mliyeachana?

      Quote By BAK View Post
      Mkuu Mentor suuzika roho yako

      Cc: mbebs Raiza
      "Be an example.." 1 Timothy 4:12
      Irere lya Isembo ni ndeu - Benki ya mjinga ni tumbo lake.
      Mndu Kangikunda naware rero Lyako..John 14:23
      NACHO CHA RUWA
      !

    22. Kansime

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Je, Bado Una Imani na Jason Bourne?
      By Omutwale in forum Jamii Intelligence
      Replies: 105
      Last Post: 9th January 2014, 17:09
    2. Mwanamke afanya mapenzi na pacha akizani ni mpenzi wake.
      By MsemajiUkweli in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 10
      Last Post: 21st August 2012, 23:09
    3. Sina imani na Kikwete je wewe bado una imani naye?
      By mpayukaji in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 18
      Last Post: 14th March 2012, 18:42
    4. Replies: 10
      Last Post: 18th May 2011, 22:43
    5. Haijalishi hata kama nimeoa bado una nafasi kwenye moyo wangu!
      By KakaKiiza in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 21
      Last Post: 28th February 2011, 21:17

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...