JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

    Report Post
    Results 1 to 18 of 18
    1. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Post Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Nyakatihizi kuna hatari kwenye ndoa za watu kutokuaminiana, usaliti umekuwa mkubwa mnokuliko wakati mwingine wowote.Waume hawashikiki kwa vischana vinavyoonyeshakifua kimejaa embe mbili , wake nao hawakamati kwa wanaume wenye mshiko na wasiona mshiko ili hali ni kuvutwa na kila tamaa ya mwili na dunia na shetani wa uzinifu .vilio kwenye ndoa ni vingi mno kuliko hata tunavyolia na majanga mengine ya kitaifa. Ukatali kwenye ndoa unazidi kukua kwa sababu ndoa nyingi hazijajengwa kwa misingi imara ya kujua neno la Mungu.Hii ni hatari sana kwa wanandoa wanaoishi bila kuifanya ndoa yao imjue Mungu na matakwa yake kwa wanandoa.Ifanye ndoa yako kuwa mpya na yenye furaha kila siku utaona matokeo yake na mtastawi kwa kila kitu......................... mikwaruzano haitakuwepo..........mtasharik iana kwa kila jambo............hakutakuwa na kufanya mambo kisirisiri................haut aweza kusaidia ndugu zako au rafiki zako kisirisir............hautawaza wanaume au wanawake wa barabarani....................

      Ndoa nimpango wa Mungu tangu alipomuumba Eva kwa ajili ya Adamu.Ndiyo maana mwanamumehumwacha baba yake na mama yake akambatana na mkewe nao wawili huwa mwilimmoja.Ndoanyingi za kikristo zimekuwa na matatizo mengi kwa sababu hazikujengwa kwenyemsingi mzuri wa neno la Mungu.Na mara nyingi tatizo linalonekana ni masuala yapesa na mambo mengine ya kinyumba.Kwa mfano yawezekana uko kwenye ndoa, nikweli wewe ni mwanamume mwenye uwezo wa fedha, wengine wanawanunulia magari aukuwafanyia mambo mazuri wake zao lakini wewe humfanyii hivyo mke wako. Hata kwa wanawake pia, wapo ambao wamekuwa wakiwafanyia yaliyomazuri waume zao hasa kwa kuwapa fedha na kadhalika, lakini wanashindwakufahamu kuwa suala la kula vizuri au fedha siyo vitu muhimu kwa wanandoa.

      Lamuhimu katika ndoa ni kuishi kwa upendo na amani na pia kuangalia pandezote, kwa mfano kama ni kweli uko sawa kwenye sualala fedha, unapaswa kuangalia pia katika suala la mahusiano na mahaba kwaujumla, je, kama mwanamume, una uwezo wa kushughulika kama ambavyo mwanamumeanapaswa vilevile na mwanamke ana uwezo wa kushughulika kama ambavyomwanamke anapaswa.

      Jambola msingi kwa wanandoa kupenda kuwa na mazungumzo ya wazi huku mkiwa na shinaimara katika Neno la Mungu. Eeh hata nyumbani,utakuta Pia mke usipende kumuachia housegirl kila kazi za kumtunza mme wako na watoto wako.Ni wajibu wako mwanamkekuhakikisha mumewe wako anajisikia raha kuwa na wewe na hakukosea kukuoa na hana sababu ya kutembea nje ya ndoa kwa sababu roho yake itakuwa imetulizwana mahaba yako.Lakinini vizuri wakati fulani kumuuliza unaonaje leo nikakupikia chapati, viazi,tambi na kadhalika.Pia wanaume utakuta wanaendamatembezi bila kumjulisha mke wake na akirudi akiulizwa ulikuwa wapi eeheanakuwa mkali kama nyati aliyekosa malisho kwenye mbunga ya Masai Mara.

      naweza k
      Maranyingi wana ndoa wamejikuta kila mtu anafanya mambo yake bila kumshirikishamwenzake kwa kukosa uaminifu kati yao.Unaweza kufanya kitu ukafikiriunatengeneza, kumbe unaharibu. Mpendwa tuzifanye ndoa zetu kuwa zenye upendo na salama nyingi.Kitu muhimu kwenye ndoa ni kuwa na upendo maana upendo uvumilia yote shida na raha,hauhesabu mabaya.Mara nyingi watu wana pokuwa kwenye hatua ya uchumba huwa wanaupendo usiokuwa na kifani lakini wengi wanashindwa kuendelea kuutuza upendo huopindi wanapoanza maisha ya ndoa.Mtume Paulo aliandika juu ya upendo katikabarua yake ya kwanza kwa wakorintho akisema ''Mwenyeupendo huvumilia,hufadhili, mwenye upendo hana wivu, hajidai, walahajivuni.Mwenye upendo hakosi adabu, hatafuti faida yake binafsi, wala hanawepesi wa hasira, haweki kumbukumbu ya mabaya, hafurahii uovu, bali hurahiaukweli.Mwenye upendo huvumilia yote, huamini yote na hustahimili yote.Upendo hauna kikomo kamwe(1Korintho13:4-8)’

      ’Kuna baraka katika maisha ya ndoa kama wanandoa wakiishi pamoja kwa upendo na kama ndugu na mwili mmoja. Kwa mwanamke anayemtii mume
      wake anaweza kubadili mwenendo wa mumewe kama mwanamume huyo hajaamini neno la Mungu kwa kuona mwenendo wa mkewe ukiwasafi. Na kwa wanaume wanaowatendea wake zao kwa heshima watapokea zawadi ya uhai anaowapeni Mungu napia sala zao hazitatiliwa kizuizi na Mungu.
      Kwa wanaotafuta wa chumba nilazima utafute mwenzi ambaye hamtofautiani interest na itapendeza kama kumpata mwenzi mcha Mungu na wote muwe wenye imani inayofanana na kama haifanani mmoja wenu akubali kufuata imani ya mwenzake kwa kuishika na kutenda kama inavyoelekeza.Pia acha tabia ya kutest kwanza kabla ya ndoa hiyo hupunguza upendo wakati mtakapoanza kuishi pamoja utaona kama tena hufurahishwi na penzi la mwenzi wako.

      Jenga ndoa yako katika Msingi wa upendo na kumcha Mungu

      King'asti, Nsuri and kapistrano like this.
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja


    2. Rose1980's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th May 2010
      Posts : 5,709
      Rep Power : 2098
      Likes Received
      1221
      Likes Given
      1427

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      ameeeen.
      bemg likes this.
      "NAJUA kwamba mimi ni mwerevu na mwenye akili,kwa sababu nafahamu kwamba HAKUNA NINACHOFAHAMU" socrates

    3. FirstLady1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2009
      Location : Mama Mwenye Nyumba
      Posts : 15,627
      Rep Power : 85937761
      Likes Received
      4067
      Likes Given
      6786

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      God bless
      bemg likes this.
      No one is in charge of your happiness except you...
      God time is the best..
      Tupo wangapi?

    4. HorsePower's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd August 2008
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,595
      Rep Power : 55968
      Likes Received
      2476
      Likes Given
      2335

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Asante kwa neno!
      bemg likes this.
      Don’t judge each day by the harvest you reap but by the seeds that you plant.

    5. jupeka's Avatar
      Member Array
      Join Date : 17th July 2012
      Posts : 11
      Rep Power : 416
      Likes Received
      1
      Likes Given
      15

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      nashukuru kwa ushauri wako
      bemg likes this.

    6. luku_77's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd July 2012
      Posts : 177
      Rep Power : 451
      Likes Received
      18
      Likes Given
      0

      Default

      dah niko hapa kwa mwezi mmoja sijaona post kama hii, imenivutia sana maana mii natarajia kuingia kwenye ndoa mda sii mrefu, nafikiri umeniongezea kitu ambacho sikukitilia maanani sana be4.»»» mungu akulide ili siku nyingine uelewa wako juu ya unachokiamini uwafikishie na wengine. nakutakia siku njema.
      bemg likes this.

    7. Nsuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd October 2011
      Posts : 822
      Rep Power : 619
      Likes Received
      282
      Likes Given
      216

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Be blessed!!!
      bemg likes this.
      " There is something beautiful in every person. If you can't see it or find it or feel it then you have a problem"

    8. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By Rose1980 View Post
      ameeeen.
      Ubarikiwe
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    9. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By luku_77 View Post
      dah niko hapa kwa mwezi mmoja sijaona post kama hii, imenivutia sana maana mii natarajia kuingia kwenye ndoa mda sii mrefu, nafikiri umeniongezea kitu ambacho sikukitilia maanani sana be4.»»» mungu akulide ili siku nyingine uelewa wako juu ya unachokiamini uwafikishie na wengine. nakutakia siku njema.
      asante na Mungu akutangulie katika kila hatua uliyonayo ili mwenzi wako utakayeishi naye awe ni tulizo halisi la moyo wako naye akufurahie siku zote za maisha yenu.Kitu muhimu ni kujua kuna majaribu mengi mno kwa wanandoa na majaribu haya yakupasa kuyashinda kwa kumcha Mungu na kwa kujitahid kuifanya kila jambo kwa ushirikiano na kusikiliza mawazo ya kila mmoja wenu.Maneno kama dear nataka tufanye hiki au kile ni mazuri sana kwa wanandoa.Pia usiache kutumia maneno kama haya kila siku sweet, honey, missing you, i love you,pole mpenzi, wewe ni mrembo,wewe ni handsome, ninabahati ya kuwa na mme/mke kama wewe na mengine yenye kuonyesha hisia za mapenzi na kuthaminiana na mwenzi wako
      Ubarikiwe sana
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    10. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By Nsuri View Post
      Be blessed!!!
      Thanks.you too
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    11. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By jupeka View Post
      nashukuru kwa ushauri wako
      Asante sana
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    12. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By HorsePower View Post
      Asante kwa neno!
      Asante sana na ufurahie mke wa ujana wako
      HorsePower likes this.
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    13. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By FirstLady1 View Post
      God bless
      Amen.Stay blessed
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    14. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By Rose1980 View Post
      ameeeen.
      Thanks.Blessed
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    15. MASABURI's Avatar
      Member Array
      Join Date : 30th December 2011
      Posts : 17
      Rep Power : 445
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Asante sana naamini nimepata jambo...mkuu

    16. kbz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 18th July 2012
      Posts : 21
      Rep Power : 417
      Likes Received
      1
      Likes Given
      1

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Asante sana na ubarikiwe nimejifunza kitu Asubuhi ya leo
      kazi njema

    17. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By kbz View Post
      Asante sana na ubarikiwe nimejifunza kitu Asubuhi ya leo
      kazi njema
      Asante Kbz.Mungu azidi kukubariki kwa kila kitu
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    18. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Ndoa yako ifanye kuwa ya furaha na upendo

      Quote By MASABURI View Post
      Asante sana naamini nimepata jambo...mkuu
      Ubarikiwe na tuzidi kujifunza na kuyafanyia kazi ili tuwe na ndoa zilizo na upendo na jamii yetu itapona na wimbi la maumivu katika ndoa
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    19. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...