JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Insincts/machale/6th sense & intuition...

    Report Post
    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
    Results 21 to 40 of 54
    1. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,856
      Rep Power : 377304340
      Likes Received
      7108
      Likes Given
      8932

      Question Insincts/machale/6th sense & intuition...

      .....d'u belive hiyo makitu hapo juu?....

      Unaipa/ unayapa nafasi gani katika maamuzi ya matendo yako?
      Hebu tubadilishane mawazo aisee...

      Huenda nazeeka vibaya, au sijui ndio mid life crisis....lakini
      miaka ya hivi karibuni nimejikuta najali zaidi hisia zangu kwanza,
      kisha matakwa ya huyu, yule au wale walitakalo toka kwangu...

      Na hiyo haijalishi muda, au kitu....mpaka ninapojiskia (mfano) kuonana
      na mtu ndipo ninapomtafuta, otherwise...inafikia wakati hata watu wangu wa karibu
      'kulaumu' siwajali...

      Ni uzee huu, au? MTM, Aspirin, EMT, Tuko, AshaDii, MwanajamiiOne, kakakiiza, Teamo,
      Firstlady1, bigirita, Lizzy, Nyamayao...Afrodenzi, bht, et al....nisaidieni mawazo na ushauri
      'wazee' wenzangu....BAK, umepotea sana aisee...Klorokwini usilete maskhara aisee
      ..lol
      EMT, Kongosho and AshaDii like this.
      :


    2. WB-1

    3. Nyani Ngabu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 15th May 2006
      Location : Ikungulyabashashi
      Posts : 47,473
      Rep Power : 429506669
      Likes Received
      16607
      Likes Given
      1347

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Mimi nadhani binadamu wote tuna intuition. Kusema kwamba kuna watu hawa experience hii hali nadhani ni sawa na kutokusema ukweli.

      Sasa intuition siyo exact science kama nilivyosema hapo awali lakini haina maana huwa haziko sahihi pia. Kuna wakati mtu unapatwa na hisia fulani fulani halafu hayo mambo uliyokuwa unayahisi yanatokea kweli.

      Kusema kuna watu hawa experience intuition ni sawa na kusema kuna watu hawaendi haja - iwe kubwa ama ndogo!
      Mbu and Kongosho like this.
      Miafrika Ndivyo Tulivyo.

    4. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,856
      Rep Power : 377304340
      Likes Received
      7108
      Likes Given
      8932

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By cartura View Post
      hunch? deja-vu? probably inaweza kukupa hint of what is or is about to happen but haiwezi kuwa basis ya kufanya action or decision
      For real, ...."indecision" hapo..unakusudia kusema you dont trust your instincts sio?
      :


    5. The Boss's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th August 2009
      Location : DARESALAAM
      Posts : 26,082
      Rep Power : 429502221
      Likes Received
      23196
      Likes Given
      23605

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Mbu View Post
      Umeona ee?

      Ila, kuna uwezekano pia si wabaya, ...ila uwepo wako karibu nao
      kwa kipindi fulani, kunaweza sababisha 'ajali'...au tafrani fulani...au, anything negative (force)

      Hii haimaanishi am Superstitious, au?
      Maana kuna wanaokwenda extreme kufikia kutizamia nyota (horoscope)...nk...
      mie humlaani shetani na kumtanguliza mw'mungu japo kuna wakati roho inasita kabisa!
      Definition ya Superstition ni kubwa
      mimi huwa naita kujua 'strength na weaknesses zako'
      Mbu likes this.
      There are things in life that are very difficult to explain....

    6. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,856
      Rep Power : 377304340
      Likes Received
      7108
      Likes Given
      8932

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Nyani Ngabu View Post
      Mimi nadhani binadamu wote tuna intuition. Kusema kwamba kuna watu hawa experience hii hali nadhani ni sawa na kutokusema ukweli.

      Sasa intuition siyo exact science kama nilivyosema hapo awali lakini haina maana huwa haziko sahihi pia. Kuna wakati mtu unapatwa na hisia fulani fulani halafu hayo mambo uliyokuwa unayahisi yanatokea kweli.

      Kusema kuna watu hawa experience intuition ni sawa na kusema kuna watu hawaendi haja - iwe kubwa ama ndogo!
      Kaka, hiyo intuition na instincts zinapishania wapi....maana kuna wataodai hata phobia
      zatokana na personal experiences zilizojizika kwenye mzizi wa roho...wengine hudai "...ukiwa na roho nyepesi/ndogo!..."
      :


    7. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,856
      Rep Power : 377304340
      Likes Received
      7108
      Likes Given
      8932

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By The Boss View Post
      Definition ya Superstition ni kubwa
      mimi huwa naita kujua 'strength na weaknesses zako'
      ...hehe...unanipeleka kwenye Johari Window au?
      Yeah, kuna ukweli hapo hiyo 'sense of danger/alarm' inayokuwa triggered
      mostly na 6th sense yatokana na weaknesses fulani ee?...

      Umenipeleka karibia na ufahamu kiasi wa nafsi yangu kwa ninalojiepusha nalo
      maishani....enhe, tuendelee...
      The Boss likes this.
      :


    8. Movie-Date

    9. Inkoskaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2010
      Location : URT
      Posts : 5,175
      Rep Power : 36398
      Likes Received
      1450
      Likes Given
      1693

      Default

      Quote By Mbu View Post
      ....nice, upo deep kumbe na haya mambo ya yoga ee...
      yeah, subconcious mind ni muhimu kuisikiza ila najiuliza hii
      Inakuwa influenced zaidi na personal experiences ama nini?

      The Boss, kumradhi sikukutaja awali...nimwagie maujuzi kaka...
      if you can read yr mind precisely definetly hiyo makitu itafanya kazi..unaweza hata kumtazama mgonjwa na ukajua atapona au la!
      Mbu likes this.

    10. Kongosho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2011
      Location : Location loading...
      Posts : 35,872
      Rep Power : 138795740
      Likes Received
      22995
      Likes Given
      22929

      Default

      afadhali kama na wengine huwapata hii
      hapa napoishi walilkuwa wananitania nata kuwa babu wa Loliondo.

      Ila nadhani inatokana na experince ya maisha
      skills za ku-analyse mambo nadhani zinakuwa kubwa.

      Sidhani kama ni 'superstition'

      wakati mwingine hata ndoto
      unaota ndoto afu haitoki kichwani
      na kila ukiikumbuka unapata kiwewe

      tena kuna wakati wala hujasinzia sana lakini unaota
      na ndoto za kuota ukiwa macho ndo mbaya zaidi
      maana zinaacha waziwasi sana.

      Quote By Mbu View Post
      Wewe umenielewa vizuri sana.....Big Up!!!
      Ume summerize 99% ya kilichomo akilini mwangu...
      'spooky!'
      Mbu likes this.

    11. cartura's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th August 2009
      Location : Bongo
      Posts : 3,053
      Rep Power : 2805
      Likes Received
      761
      Likes Given
      6

      Default

      Quote By Mbu View Post
      For real, ...."indecision" hapo..unakusudia kusema you dont trust your instincts sio?
      not always... ; as a 'hint' or 'lead' to some analysis or investigation sawa, otherwise tutakuwa hatuna tofauti na wapiga ramli
      Mbu likes this.

    12. Nyani Ngabu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 15th May 2006
      Location : Ikungulyabashashi
      Posts : 47,473
      Rep Power : 429506669
      Likes Received
      16607
      Likes Given
      1347

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Mbu View Post
      Kaka, hiyo intuition na instincts zinapishania wapi....maana kuna wataodai hata phobia
      zatokana na personal experiences zilizojizika kwenye mzizi wa roho...wengine hudai "...ukiwa na roho nyepesi/ndogo!..."
      Intuition ni uwezo wa kuhisi/ kujua mambo bila ithibati. Waweza pia kusema ni hisia muongozo kwa sababu unawaweza kuzitumia hizo hisia kufanya ama kutokufanya jambo.

      Instinct ni kitu au jambo unalolijua bila kujifunza wala kufikiria. Kwa mfano, nikija hapo ulipo na kuelekeza fimbo karibu na mboni ya jicho lako lazima utalifumba.
      Mbu and AshaDii like this.
      Miafrika Ndivyo Tulivyo.

    13. Kongosho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2011
      Location : Location loading...
      Posts : 35,872
      Rep Power : 138795740
      Likes Received
      22995
      Likes Given
      22929

      Default

      hakuna kitu sipendi kama kutabiri msiba
      au kuzungukwa na roho ya umauti karibu
      inaleta woga.

      Quote By Inkoskaz View Post
      if you can read yr mind precisely definetly hiyo makitu itafanya kazi..unaweza hata kumtazama mgonjwa na ukajua atapona au la!

    14. Bei Mbaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th November 2010
      Posts : 1,862
      Rep Power : 38151136
      Likes Received
      549
      Likes Given
      388

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By BADILI TABIA View Post
      nimejifunza kufuata hisia zangu....
      Believe me hazijawahi niangusha.......
      zipi,za kiroho?
      ulinzi wa mababu?
      uzoefu wa yaliyowahi kuku kuta,kusikia
      ama...
      maana subconcious zina base
      Mbu likes this.
      People marry those who are ready to get married not who they real love

    15. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,856
      Rep Power : 377304340
      Likes Received
      7108
      Likes Given
      8932

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Nyani Ngabu View Post
      Intuition ni uwezo wa kuhisi/ kujua mambo bila ithibati. Waweza pia kusema ni hisia muongozo kwa sababu unawaweza kuzitumia hizo hisia kufanya ama kutokufanya jambo.

      Instinct ni kitu au jambo unalolijua bila kujifunza wala kufikiria. Kwa mfano, nikija hapo ulipo na kuelekeza fimbo karibu na mboni ya jicho lako lazima utalifumba.
      .....aisee, shukrani kwa ufafanuzi huu...hiyo intuition ndio ninayoikusudia kwenye mdahalo huu...
      yaani najikuta kuna baadhi ya siku kuna jambo nalihisi kutokea iwapo nitafanya jambo fulani...
      i hope am not getting delusional, au schizophrenia....hii old age mashaka nayo..
      :


    16. The Finest's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2010
      Posts : 21,708
      Rep Power : 6208
      Likes Received
      5917
      Likes Given
      4994

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Mbu View Post
      Rev.The Finest....how are you doing bana? Kwenye sixth sense yangu wakati naandika mdahalo huu
      ulikuwa mawazoni mwangu, ....sijakusoma siku nyingi, ila thx for my mind power umenijibu....lol...
      enhe, wasema naweza acha kuyatii 'machale' yangu? Pheeewww....ni sahihi kufanya hivyo?
      Here below is the situation..

      What you hope, you'll eventually believe, what you believe you'll eventually know, what you know, you'll eventually create, what you create, you'll eventually experience, what you experience you'll eventually express, what you express you will eventually become
      Mbu likes this.
      "What is legal, but not logical, logical, but not legal, and neither logical, nor legal?"


    17. King'asti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Location : Masaini
      Posts : 24,829
      Rep Power : 429501956
      Likes Received
      19421
      Likes Given
      9297

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Sijui kwa nini huyo mwandishi alii-connect to women only. Lakini kuna some religious explanation nadhani. Huoni kama wanawake tuko very manipulative? (inaitwa roho ya utambuzi nadhani...)

      The only formulae for being miserable is trying to please everyone. Hiyo ni one way ticket to failure-land!
      Aisee mie mtu ambae hanipi front seat kwenye maisha yake asitegemee hata nafasi kwenye keria manake bora nibebe gunia la mkaa! Gawa muda wako accordingly, wengine a simple apology ama a drop inatosha. Mie nikienda home town kwanza i dont even tell people nipo. Tukikutana hata sisemi naondoka lini. Akilalamika mtu namuambia there was an emergency, so had to leave. Wape muda walio karibu na wewe bwana, trust your guts,lol!

      Hii siginecha sasa, mbona iko biased? Couldnt help noticing,lol

      Quote By Mbu View Post
      ...ahhh, why wanawake pekee, au wachanganya na ile maternal insticts mfano
      mtoto ataka nyonya, nk?...

      Naamini sote binaadamu tumejaaliwa 6th 'major' senses, ila twazitii hizo senses kila mtu na
      priorities zake...no wonder kuna wanaosema '...nilihisi kabla itakuwa hivyo!'....

      Hilo la kuwazia mtu mara naye anajitokeza au kukupigia, twaweza sema 'telepathy'...supernatural power,
      etc....so, kwa issue yangu hii ninavyojiskia niitii hali yangu ee? Dahh, sijui nitaeleweka...ahh, ukubwa jaa.
      Mbu, Kongosho and AshaDii like this.
      I can be changed by what happens to me. But I refuse to be reduced by it-Maya Angelou


    18. Nyani Ngabu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 15th May 2006
      Location : Ikungulyabashashi
      Posts : 47,473
      Rep Power : 429506669
      Likes Received
      16607
      Likes Given
      1347

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Mbu View Post
      .....aisee, shukrani kwa ufafanuzi huu...hiyo intuition ndio ninayoikusudia kwenye mdahalo huu...
      yaani najikuta kuna baadhi ya siku kuna jambo nalihisi kutokea iwapo nitafanya jambo fulani...
      i hope am not getting delusional, au schizophrenia....hii old age mashaka nayo..
      Nuuh...I don't think you are getting delusional (although I haven't done any evaluation). Ni kawaida ya binadamu kupatwa na hisia kama hizo. Na kuna wakati huwa zinaongezeka na kuna wakati huwa zinapungua. It's just part and parcel of the human experience.
      Mbu and Kongosho like this.
      Miafrika Ndivyo Tulivyo.

    19. The Finest's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2010
      Posts : 21,708
      Rep Power : 6208
      Likes Received
      5917
      Likes Given
      4994

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Mbu View Post
      .....aisee, shukrani kwa ufafanuzi huu...hiyo intuition ndio ninayoikusudia kwenye mdahalo huu...
      yaani najikuta kuna baadhi ya siku kuna jambo nalihisi kutokea iwapo nitafanya jambo fulani...
      i hope am not getting delusional, au schizophrenia....hii old age mashaka nayo..
      Mimi huwa napenda kuiita ESP - Extra Sensory Perception
      Mbu likes this.
      "What is legal, but not logical, logical, but not legal, and neither logical, nor legal?"


    20. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,856
      Rep Power : 377304340
      Likes Received
      7108
      Likes Given
      8932

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By Bei Mbaya View Post
      zipi,za kiroho?
      ulinzi wa mababu?
      uzoefu wa yaliyowahi kuku kuta,kusikia
      ama...
      maana subconcious zina base
      .....subconcious zina base....aiseee...nimeupenda usemi huo

      Quote By King'asti View Post
      Sijui kwa nini huyo mwandishi alii-connect to women only. Lakini kuna some religious explanation nadhani. Huoni kama wanawake tuko very manipulative? (inaitwa roho ya utambuzi nadhani...)

      The only formulae for being miserable is trying to please everyone. Hiyo ni one way ticket to failure-land!
      Aisee mie mtu ambae hanipi front seat kwenye maisha yake asitegemee hata nafasi kwenye keria manake bora nibebe gunia la mkaa! Gawa muda wako accordingly, wengine a simple apology ama a drop inatosha. Mie nikienda home town kwanza i dont even tell people nipo. Tukikutana hata sisemi naondoka lini. Akilalamika mtu namuambia there was an emergency, so had to leave. Wape muda walio karibu na wewe bwana, trust your guts,lol!

      Hii siginecha sasa, mbona iko biased? Couldnt help noticing,lol
      ...hebu wacha uchokozi...signecha haihusiani na huu mdahalo bana...;)
      :


    21. The Boss's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th August 2009
      Location : DARESALAAM
      Posts : 26,082
      Rep Power : 429502221
      Likes Received
      23196
      Likes Given
      23605

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      halafu hizi 'intuition au instinct tunazungumzia zaidi binaadamu hapa
      lakini wanaofuga wanyama watakwambia mambo meengi mno ya ajabu
      mfano nyumba yenye mgonjwa anaekaribia kufa
      halafu kuna ngo'mbe na njiwa mfano
      kuna ishara kibao....mfano njiwa hukimbia masaa kadhaa kabla mgonjwa kufa
      ngo'mbe pia huwa na milio na tabia tofauti msiba ukikaribia.....

      hivi mnajua ile Tsunami ya Indonesia......hakuna wanyama waliokufa?
      wote walikimbia kabla ya tsunami kuanza.......
      na wanasansi wanayo explanation ya hii kitu
      Mbu, King'asti, Kongosho and 1 others like this.
      There are things in life that are very difficult to explain....

    22. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,856
      Rep Power : 377304340
      Likes Received
      7108
      Likes Given
      8932

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      Quote By The Finest View Post
      Here below is the situation..

      What you hope, you'll eventually believe, what you believe you'll eventually know, what you know, you'll eventually create, what you create, you'll eventually experience, what you experience you'll eventually express, what you express you will eventually become
      ...ndio yale wasemayo, 'we are the drivers of our own thoughts'

      Quote By Nyani Ngabu View Post
      Nuuh...I don't think you are getting delusional (although I haven't done any evaluation). Ni kawaida ya binadamu kupatwa na hisia kama hizo. Na kuna wakati huwa zinaongezeka na kuna wakati huwa zinapungua. It's just part and parcel of the human experience.
      ...ahh, shukran bro madhali ni kawaida...(japo nami nilikuwa naamini hivyo pia) acha ni buy time
      na ku play cool...kuna wataolalama sikujali, but it's better to follow my "intuition" 1st....dahh
      :


    23. Kongosho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2011
      Location : Location loading...
      Posts : 35,872
      Rep Power : 138795740
      Likes Received
      22995
      Likes Given
      22929

      Default re: Insincts/machale/6th sense & intuition...

      @the boss
      kwenye ng'ombe na mbwa kuna ukweli
      ila mie niliona baada ya msiba
      hawa wanyama walichanganyikiwa kama binadamu

      ila kwa wafugaji, tunaamini mwenye nyumba akiondoka hata wanyama wa nyumbani kwake huwa wanafahamu na kuomboleza.
      Ndo maana lazima ng'ombe huwa achinjwe wakati wa msiba wa mwenye nyumba.
      Mbu and The Boss like this.

    24. Azam

    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...