Show/Hide This

    Topic: Kuvaa shanga kiunoni: Nini umuhimu wake?

    Report Post
    Page 36 of 63 FirstFirst ... 26343536373846 ... LastLast
    Results 701 to 720 of 1244
    1. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 33,838
      Rep Power : 429503808
      Likes Received
      20312
      Likes Given
      62529

      Default Kuvaa shanga kiunoni: Nini umuhimu wake?

      Shanga ni topic tata sana kwangu kwa vile sina uzoefu nayo na kila ninapojaribu kuuliza watumiaji au wavaa huwa hawanipi majibu mazuri na yakuridhisha. Wanaume watakuambia wanapenda tu na wanawake watasema wanaume au wapenzi wao wanapenda wao wazivae.

      Rafiki yangu wa Kighana alitoa maelezo ambayo nadhani yalikamilika japo hakugusua umuhimu wake kwenye ngono….aliniambia kuwa huko kwao Shanga ni muhimu kuonyesha kuwa wewe ni mwanamke wa shoka au uliyekamilika.

      Ikiwa mwanamke huvai Shanga basi unaonekana hufai na hakuna mwanaume atataka kutoka na wewe/kuchumbia only kwa vile huna shanga kiuoni……hivyo wanawake wote wa Kighana wanavaa shanga no matter how beautiful, educated au westnized they are.

      Turudi Nyumbani……nakumbuka niliwahi kumuuliza mama yangu (wao wanavaa shanga) faida ya shanga na yeye akanijibu kuwa ni kama sehemu ya “romance”….nikauliza ni sawa sawa na kubusu au kushikana?

      Akajibu “ndio”…..nikauliza inawezekanaje mtu asisimke kutokana na kuziona shanga tu au kuzishika-shika tu? Akanijibu kuwa “mwanaume anapozichezea humpa mwanake mtekenyo furani ambao hufamfanya ajisikie raha na hamu ya kungonoka (nyege) huanza kumpanda”.

      Mimi kama Dinah nikahisi kuwa mwanaume anaetegemea kuchezea shanga ili mwanamke “anyegeke” atakuwa hana utundu wa kutosha wa kutumia mikono na vidole vyake ktk kuuchezea mwili wa mwanamke hasa ukizingatia kuwa mwanamke “hanyegeki” kwakuchezewa na vidole kiunoni tu bali kona nyingi ktk mwili wake

      Uvaaji wa shanga kiunoni ni moja kati ya tamaduni zetu waafrika, nakumbuka katika jamii ya Wanyamwezi (nadhani na Wasukuma pia as far as I remember miaka hiyo niliyoishi kona hizo za Tz ) shanga zilikuwa zikivishwa mtoto wa kike kiunoni na yule wa kiume alivalishwa kijikamba/uzi mweusi ambao huwa na vipande vidogo viwili au vinne vya mti akiwa mdogo.

      Ssina hakika kwanini ilikuwa hivyo ila nakumbuka niliwahi kuambia kuwa vijiti vile ni kumlinda mtoto dhidi ya malaika wabaya (kama ilivyo kwa tamaduni nyingine kuwapaka watoto wanja ili watishe) na shanga ni kuonyesha kuwa mtoto ni wa kike.

      Mtoto napofikia umri Fulani vikorokoro hivyo huondolewa na binti huvalishwa tena pale anapokua (vunja ungo/balehe), kule kwetu kila rangi ya shanga huwa na maana yake nikiwa na maana kama binti ni Bikira anavaa rangi Fulani, kama uliolewa ukaachika wavaa rangi Fulani, kama umeolewa wavalishwa rangi husika, kama siku hiyo wataka kufanywa (unanyege) basi wamvalia mumeo rangi husika,ikiwa ni mjamzito pia unapaswa kutuma ujumbe kwa kumvalia mumeo rangi fulani (ilikuwa mwiko kungonoka na mtoto tumboni) kama uko hedhini basi utalazimika kuongezea rangi nyekundu juu ya ile uliyonayo.

      Itasaidia kama watakuja na rangi inayoashiria kuwa mtu kaukwaa a.k.a ana ngoma a.k.a UKIMWI.....wewe unaonaje?

      Ilikuwa ni mwiko kuachia shanga hizo zionekane au zionwe na watu wengine ambao hauko karibu nao kama mzazi, mume, kungwi (shangazi au bibi) n.k. tofauti na sasa ambapo shanga huvaliwa kama mtindo na huning’inizwa hovyo bila kujali maana au ujumbe unaotumwa na rangi za shanga wazivaazo.

      Ni wazi kuwa wanawake hawa wanaojivalia shanga hizo na kuzionyesha hovyo huwapa wakati mgumu watu au jamii ambayo inathamini nakutunza utamaduni halisi wa mwanamke kutilia shanga kiunoni na maana ya rangi husika.

      Baadhi ya watu huwadhania wanawake wanaovaa shanga ovyo ni wapenda mambo ya ngono……hivi kuna mtu hapendi ngono hapa Duniani?

      Bila ngono si dhani kama mimi na wewe tungekuwepo, ngono ni muhimu ktk maisha ya mwanadamu…..au jina lake ndio linawatisha watu? Haya basi tuseme kukutanisha na kuingiza uume ukeni…..bado halijakaa vema….kufanya mapenzi….aaah kufurahia utukufu na uumbaji wake mwenyezi Mungu.

      Swala muhimu hapo sio kuwashutumu na kuwahukumu wavaaji hao wa shanga bali ni kuwaeleza kwa uwazi swala zima la shanga……tuache utamaduni wa kubana-bana yale tuyajuayo ili sote tubaki kwenye mstari na ikiwa moja kati yetu atatoka mstarini at least atakuwa anajua nini anafanya au niseme ujumbe gani anaufikisha kwa watamzamaji wa shanga hizo.

      Hii yote inatokana na wakuwa (bibi, shangazi, mama) ktk jamii kujisahau na kung’ang’ania mijini na kushindwa kuwatambulisha watoto wao tamaduni za huko watokako (asili yao) hivyo wanakuwa hawajui au wanajifanya “wazungu” na kutofuata tamaduni na badala yake wanafanya watakavyo…..

      Mimi nimezaliwa Jijini Dar ila kule kwetu (asili yangu) wanavaa shanga na ninajua mambo mengi kuhusu tamaduni ya kwetu ikiwa ni pamoja na kutambulishwa maana halisi ya shanga na rangi zake……lakini mimi kama mimi sivai shanga sio tu kutokana na mtindo wangu wa mavazi bali pia sivutiwi au sijisikii vema ikiwa nitavaa shanga au hata nikiziona (hasa lundo) zinaning’inia kwa mtu mwingine (kama hiyo picha hapo juu) huwa naona ka’ uchafu vile….kama ni kijiuzi kimoja cha shanga au cheni poa ili kuongezea/ziba "kizugaji" uwazi fulani wa vazi lako if u know what I mean.

      *Wewe mwanaume kwanini unapenda mpenzi avae shanga kiunoni? Unazitumia vipi zikiwa kiunoni na zinakufanya ujisikie vipi?

      *Na wewe mwanamke ikiwa unavaa shanga mpenzi wako huzitumia vipi wakati wa kufanya mapenzi?

      Kumbuka hapa sote tunajifunza hivyo maelezo yako ya uwazi yatasaidia sana watu wengine hasa wale wasiojua utamaduni wa shanga na maana yake halisi.
      Bujibuji and Jacobus like this.


    2. Kigogo's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 14th December 2007
      Location : Calabash
      Posts : 16,587
      Rep Power : 0
      Likes Received
      3196
      Likes Given
      1746

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      hilo dege lisiloliwa

    3. Shabhan's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Location : Indiana
      Posts : 236
      Rep Power : 495
      Likes Received
      101
      Likes Given
      93

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      huyo pasisha huku, lady on surface biach andanithi! Acha kama hayo makitu huyawezi!

    4. Anold's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th July 2010
      Posts : 767
      Rep Power : 703
      Likes Received
      79
      Likes Given
      30

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Quote By obsesd View Post
      urembo tu kama cheni, unajua chachandu inatengeneza kiuno, so labda iko hapo ishape kiuno chake......
      Baada ya kuona hiyo kitu uzalendo ulinishinda nikachombeza kiana majibu aliyotoe ndiyo yananifanya nitafakari mara mbili

    5. toghocho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th March 2011
      Location : here here
      Posts : 1,143
      Rep Power : 730
      Likes Received
      171
      Likes Given
      33

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      possibly, ila inawezekana ni urembo tu, some tradition hazipingani na imani, but possible pia kwamba ulokole ni "under cover"
      Mtambuzi likes this.
      Well, people don't want you to care for them, if you don't agree you can try, they know you care they run all over you...

    6. patience96's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th August 2011
      Location : Kisorya
      Posts : 1,119
      Rep Power : 703
      Likes Received
      324
      Likes Given
      293

      Default

      Quote By Anold View Post
      Baada ya kuona hiyo kitu uzalendo ulinishinda nikachombeza kiana majibu aliyotoe ndiyo yananifanya nitafakari mara mbili
      Alijibu nini mkuu?

    7. Zion Daughter's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th July 2009
      Location : Mlimani
      Posts : 8,854
      Rep Power : 28554397
      Likes Received
      4072
      Likes Given
      2133

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Quote By Anold View Post
      Baada ya kuona hiyo kitu uzalendo ulinishinda nikachombeza kiana majibu aliyotoe ndiyo yananifanya nitafakari mara mbili
      Kumbe ulishaanza?
      anyway shanga kiunoni sio dhambi na kwa namna nyingine ni utamaduni wetu wa tanzania/africa.
      Na nyie mnaohukumu hapa mkome...na mjue kuwa jasiri haachi asili
      Asprin likes this.
      Blessed and highly favored

    8. Mtende's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th September 2010
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,389
      Rep Power : 175964083
      Likes Received
      699
      Likes Given
      1404

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Quote By Maundumula View Post
      Dah huyo ndio safi, underground freak!

      Mkifika huko utashangaa , lazima usema Lord have mercy! Halleluya!
      hii shughuli duuh, haya bwana

    9. CHAI CHUNGU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th February 2012
      Posts : 6,990
      Rep Power : 11177
      Likes Received
      679
      Likes Given
      147

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Teh teh teh teh.......eeeeeee,hahahahahaha aaa.......eeeeeee.
      Kuwa uyaone bwana mdogo.
      Hiyo inaitwa"MBILIMBI"
      Ushakula mbilimbi weye???
      In short alitaka akudatishe bcoz alishakuhisi domo zege.
      Tulikuwepo bye!!
      Asprin and Maundumula like this.

    10. Losambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2011
      Location : Katikati
      Posts : 2,393
      Rep Power : 946
      Likes Received
      719
      Likes Given
      299

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Kwa hiyo kigezo pekee unaona kimekutilisha mashaka ni hizo chachandu mkuu? Hebu tujeze zaidi, anaongeaje? Anavaaje? Maana katika mawili hayo unaweza ku derive kitu nyeti sana zaidi ya chachandu zilizokupagawisha.

      Hakika biashara kichaa zipo nyingi sana, lakini biashara kichaa kubwa kuliko zote ni kupenda usipopendwa, haijalishi hata kama ni mkeo!!!!!

    11. Mtende's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th September 2010
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,389
      Rep Power : 175964083
      Likes Received
      699
      Likes Given
      1404

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Quote By Shabhan View Post
      huyo pasisha huku, lady on surface biach andanithi! Acha kama hayo makitu huyawezi!
      shabban nawe mwingi mno lol

    12. Smile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Location : paradise
      Posts : 15,431
      Rep Power : 4305213
      Likes Received
      11221
      Likes Given
      6025

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      ukishapoteza imani yako na kulala na mwanaume ni basi?
      yesu hamfundishi hivo
      ackundya likes this.
      hakuna mwanaume asiecheat labda kileo wa joyce kiria!

    13. EBENEZA MT's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th July 2011
      Posts : 236
      Rep Power : 534
      Likes Received
      34
      Likes Given
      5

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Mtawajua kwa matunda yao. Binti mlokole ujaolewa chachandu za nini? Labda ungemuuliza yawezekana alipewa na nabii kwamba akizivaa atapata mume.

    14. mkonowapaka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Udinde
      Posts : 1,330
      Rep Power : 824
      Likes Received
      559
      Likes Given
      306

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      heheeee piga kaz kijana
      Asprin likes this.

    15. kabalizuka's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th November 2011
      Posts : 67
      Rep Power : 481
      Likes Received
      11
      Likes Given
      14

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Alitoa majibu gani kaka

    16. Mtambuzi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 29th October 2008
      Location : Dar Es Salaam
      Posts : 8,154
      Rep Power : 228274185
      Likes Received
      13513
      Likes Given
      27281

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Hiyo ni miongoni mwa mila na desturi zetu, kwa hiyo hiyo siyo dhambi kabisaaa........, mwacheni avae bana........Mbona Wamasai wanaingia nazo kanisani na hamsemi, lakini kwa dada wa watu imekuwa NONGWA...........!

    17. BADILI TABIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th June 2011
      Location : DUNIANI
      Posts : 21,338
      Rep Power : 171830281
      Likes Received
      9775
      Likes Given
      7965

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      kuna kifungu kwenye biblia kinachokataza kuvaa chachandu?
      Asprin likes this.

    18. BADILI TABIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th June 2011
      Location : DUNIANI
      Posts : 21,338
      Rep Power : 171830281
      Likes Received
      9775
      Likes Given
      7965

      Default

      nakuunga mkono na vidole...


      Quote By Mtambuzi View Post
      Hiyo ni miongoni mwa mila na desturi zetu, kwa hiyo hiyo siyo dhambi kabisaaa........, mwacheni avae bana........Mbona Wamasai wanaingia nazo kanisani na hamsemi, lakini kwa dada wa watu imekuwa NONGWA...........!

    19. Minda Mambo's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 19th February 2012
      Posts : 9
      Rep Power : 455
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Haimaanishi kuvaa chachandu ni uchangu hebu tumwogope Mungu tuzizuie tamaa zetu za mwili tusiingie majaribun eti kisa shanga. Ni hayo tu waheshimiwa.

    20. FuturePresident's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th November 2010
      Posts : 316
      Rep Power : 583
      Likes Received
      47
      Likes Given
      444

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Quote By Maundumula View Post
      Dah huyo ndio safi, underground freak!

      Mkifika huko utashangaa , lazima usema Lord have mercy! Halleluya!
      Taka Ongeza siku za kuishi Bana...be a JF member....haha ...haha ..ha
      ha mbavu zangu
      Last edited by FuturePresident; 3rd April 2012 at 21:02. Reason: spell mistake
      Better is not Good enough the best has yet to come!!!

    21. YNNAH's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th December 2011
      Posts : 1,594
      Rep Power : 48768
      Likes Received
      870
      Likes Given
      683

      Default Re: Kwa chachandu hizi nahisi sio Mlokole

      Quote By Anold View Post
      Mara nyingi sipendi kuwakwaza watu ambao naamini wanaimani zao thabiti, katika pitapita zangu nimetokea kuzoeana na dada mmoja ambaye yeye anasali kanisa la kiroho, kwa muda mrefu nimekuwa nikisita kutupa ndoana yangu kama kibela kwa kuhofia kugonga mwamba , sasa majuzi wakati tupo katika maongezi ya kawaida alipoinama nikaona mzigo wa Chachandu (shanga zimemjaa kiunoni). Awali nilijiridhisha kuwa hao ni wale wadada ambao wako kiimani sana, hata hivyo baada ya kuona mzigo huo ndiyo natafakari maana wana jf kitu kimetulia si mchezo sasaaaaa! aaah eeeeeehhebu tushauriane maana haya mambo wakati mwingine sio yakuacha hivihivi utajilaumuuuuuh. Sorry ngoja nikohoe kidogo, khoooooo

      Utakohoa sana
      Be real.....be you.


    Page 36 of 63 FirstFirst ... 26343536373846 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Nini maana ya shanga kiunoni na kazi yake ni nini??
      By hasason in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 8
      Last Post: 14th June 2013, 21:49
    2. Mwanaume kuvaa shanga kiunoni wakati wa sex
      By blessings in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 1
      Last Post: 31st May 2013, 06:05
    3. Replies: 0
      Last Post: 13th December 2010, 15:34

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...