JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

    Report Post
    Page 1 of 3 123 LastLast
    Results 1 to 20 of 46
    1. Ab-Titchaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2008
      Location : Detroit,MI
      Posts : 13,484
      Rep Power : 1725292
      Likes Received
      3528
      Likes Given
      3570

      Default Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Lawyer commits suicide in hospital

      By Cyrus Ombati

      Nairobi, Kenya: A prominent Tanzanian Lawyer cum businessman Mr Nyaga Mawalla committed suicide at the Nairobi Hospital.

      Mawalla had been admitted at the hospital before he jumped to his death from the first floor ward on Saturday, police and the hospital officials said.


      It is not clear what caused him to commit suicide but police said they are investigating the incident.
      “We are informed he is a lawyer based in Arusha but we are yet to get more details on what may have led to the incident,” said Nairobi head of police Benson Kibue.

      Officials said his firm handles corporate legal services to dozens of local and international tourists, real estate and mining companies.

      Standard Digital News - Kenya : Kenya : Lawyer commits suicide in hospital
      'Belief in myths allows the comfort of opinions without the discomfort of thought.' - JFK


    2. Shapu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th January 2008
      Location : Citizen of the World
      Posts : 1,684
      Rep Power : 962
      Likes Received
      220
      Likes Given
      409

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Nimesoma mwananchi! dah...Arusha. Utata umegubika mazishi ya Wakili maarufu nchini, Nyaga Mawalla baada ya wakili wa kujitegemea ambaye pia ni mtoto wa Rais wa zamani wa Zanzibar, Fatma Karume kuwasilisha wasia wa marehemu kwa wazazi wake ambao alitaka azikwe kwenye shamba lake la Momela, wilayani Arumeru, mkoani Arusha.Hata hivyo, wasia huo unadaiwa kupingwa vikali na baba mzazi wa marehemu, Juma Mawalla huku akitoa sharti la kutohudhuria mazishi ya mwanaye iwapo akizikwa sehemu tofauti na Kijiji cha Marangu.Mawalla, alifariki hivi karibuni baada ya kujirusha kutoka ghorofani akiwa Nairobi, Kenya alipokwenda kutibiwa. Taarifa za awali zinasema kwamba Mawalla aliamua kujiua kutokana na kusumbuliwa na msongo wa mawazo, inadaiwa enzi zake za uhai alikuwa na uhusiano mbaya na baba yake.Kwa mujibu wa vyanzo vya habari kutoka kwa mmoja wa mawakili wa kujitegemea mjini hapa, siku chache baada ya kifo cha wakili huyo, Karume alifika Kilimanjaro kuwasilisha wasia alioucha marehemu.Ilidaiwa binti huyo ambaye anatajwa kuwa karibu na marehemu enzi za uhai wake, alikutana na baba yake mzazi na kuusoma.Hata hivyo, chanzo hicho kilidai kuwa pendekezo hilo la marehemu lilipingwa vikali na baba yake na kusema iwapo mtoto wake atazikwa Momela, hatahudhuria mazishi hayo.Imeelezwa kipindi cha miaka miwili, wakili huyo hakuweza kuongea na baba yake hadi alipofariki, kutokana na uhusiano mbaya waliokuwa nao.Hata hivyo, wakili huyo alisisitiza kuwa, chanzo cha uhusiano mbaya baina yao ni kutokana na mzee Mawalla kumwonya mwanaye kuhusu biashara anazofanya baada kupokea malalamiko mbalimbali kutoka kwa watu, maofisa usalama na baadhi ya polisi nchini waliokuwa wakifika kijijini mara kwa mara kumsemea. Mmoja wa mawakili wa Kampuni ya Mawalla Advocates, Lemy Bartholomew alipoulizwa kwa njia ya simu na gazeti hili kuhusiana na taratibu za mazishi, alisema ni mapema kuzungumzia suala hilo kwa sababu kuna vikao vya familia vinaendelea.Wakili huyo alisema baada ya vikao hivyo, ndipo uamuzi utakapojulikana iwapo atapozikwa shambani kwake au nyumbani kwao kijijini Marangu.Imeandikwa na Moses Mashalla na Peter Saramba .
      "WHEN YOU REFUSE TO GIVE UP COMPETELY, THATS WHEN GOOD THINGS TEND TO HAPPEN! Never give up!" Shapu

    3. cacico's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th March 2012
      Location : DSM
      Posts : 7,891
      Rep Power : 94622
      Likes Received
      7188
      Likes Given
      5566

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      rip nyaga! aachwe sasa apumzike panapomstahili......! huyo baba naye hata maiti nayo ya kuiziria?? angesamehe yaishe sasa, kha!
      "the problem is not me! the problem is you understading me!"

    4. bucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th July 2010
      Location : kandahar
      Posts : 3,652
      Rep Power : 4494
      Likes Received
      864
      Likes Given
      744

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      kama amesema azikwe momela sioni kwanini baba yake ang'ang'anie kumzika marangu .

    5. Zion Daughter's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th July 2009
      Location : Mlimani
      Posts : 8,226
      Rep Power : 313618
      Likes Received
      3708
      Likes Given
      1988

      Default

      Quote By bucho View Post
      kama amesema azikwe momela sioni kwanini baba yake ang'ang'anie kumzika marangu .
      Ukizingatia mtu ashakufa..Anasusia maiti!!?
      Adrian Stepp likes this.

    6. JF SMS Swahili

    7. meningitis's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2010
      Location : sewahaji
      Posts : 4,122
      Rep Power : 747235
      Likes Received
      1526
      Likes Given
      189

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      kuna info za chini ya kapeti zinasema jamaa alijiua kwa bastola huku arusha ndio akapelekwa nairobi na kutangazwa kuwa kajirusha gorofani!

    8. gakato's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th September 2012
      Posts : 817
      Rep Power : 548
      Likes Received
      248
      Likes Given
      23

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      RIP Mawalla; ila tujifunze tuliobaki kuwa dhuluma mwisho wake mahuti...

    9. Mshangai's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th February 2008
      Posts : 40
      Rep Power : 630
      Likes Received
      16
      Likes Given
      4

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Nilidhani msongo wa mawazo ni wa sisi tuliosheni dhiki kumbe hata wenye nazo?

    10. Nyani Ngabu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 15th May 2006
      Location : Ikungulyabashashi
      Posts : 44,558
      Rep Power : 18172245
      Likes Received
      13894
      Likes Given
      1166

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      The will of the decedent almost always prevails.

      Sasa huyo baba atapingaje?

      Naye ndo tunaambiwa ni mwanasheria?
      Nivea likes this.
      Miafrika Ndivyo Tulivyo.

    11. lasix's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th March 2011
      Posts : 247
      Rep Power : 511
      Likes Received
      45
      Likes Given
      67

      Default

      Quote By meningitis View Post
      kuna info za chini ya kapeti zinasema jamaa alijiua kwa bastola huku arusha ndio akapelekwa nairobi na kutangazwa kuwa kajirusha gorofani!
      Sioni sababu yoyote ya kudanganya kuhusiana na aina ya kifo alichokufa.kujipiga risasi na kujirusha ghorofani vyote ni kujiua tu hakuna tofauti.
      meningitis likes this.

    12. BONGOLALA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2009
      Posts : 8,185
      Rep Power : 2181
      Likes Received
      2122
      Likes Given
      425

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Sasa mbona hii dogo dogo binti karume anatoa siri za ndani za mteja mshikaji?

    13. BASIASI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th September 2010
      Posts : 1,923
      Rep Power : 932
      Likes Received
      304
      Likes Given
      267

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Nafilkir na mali zake apewe huyo mtoto wa karume jaman amekuwa nae karibu mno msi;wache kwenye kaufalme chenu cha mgao

    14. Geza Ulole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2009
      Posts : 4,918
      Rep Power : 1607
      Likes Received
      1229
      Likes Given
      189

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      RIP Advocate Mawalla, ur generosity will ever remain in our hearts...

    15. Geza Ulole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2009
      Posts : 4,918
      Rep Power : 1607
      Likes Received
      1229
      Likes Given
      189

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      RIP Advocate Mawalla, ur generosity will ever remain in our hearts...

    16. G4-Pune's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 29th May 2009
      Posts : 9
      Rep Power : 556
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Nyaga alikwenda kwa matibabu na sio kujiuwa kama inavyosemekana hapa na msongo wa mawazo sio tatizo kwake kiasi cha kijiua. Utata mkubwa kuhusiana na kifo chake tusubiri ripoti ya polisi kenya kwani ghorofa ya kwanza ni pafupi sana kwa mtu kuvunjika kiasi hicho alivyo sasa hivi. Ugomvi wake na mzee wake haukuwa namna hio kama majirani tunavyo fahamu.
      Ab-Titchaz likes this.

    17. Mwathirika's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 107
      Rep Power : 641
      Likes Received
      8
      Likes Given
      11

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      hakuna siri, huo ni wosia wa marehemu na ameenda kuusoma kwa wazazi wake. Wosia siyo siri.

    18. tofali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th March 2013
      Location : DSM
      Posts : 1,518
      Rep Power : 125357
      Likes Received
      525
      Likes Given
      150

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Hizo ni laana za kugombana na mzazi..ht km mzazi wako kakufanyeje yapasa kumsamehe..huyo ndo Mungu wa duniani..km alikua anafanya biashara haramu asikanywe.? Kisa

    19. Utingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2009
      Location : Lyazumbi
      Posts : 5,647
      Rep Power : 36591
      Likes Received
      1042
      Likes Given
      725

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      msongo wa mawazo hata kwa wenye nazo...nadhani mimi utingo tu ndiye mwenye msongo wa mawazo maana hata kula yangu shida mpaka nipige jeki mara kibao
      Without justice – Government is nothing but a band of robbers

    20. Dhuks's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th March 2012
      Posts : 1,052
      Rep Power : 620
      Likes Received
      246
      Likes Given
      111

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Quote By Nyani Ngabu View Post
      The will of the decedent almost always prevails.

      Sasa huyo baba atapingaje?

      Naye ndo tunaambiwa ni mwanasheria?
      Mmmmm, mimi nafikiria ni deceased

    21. Bubu Msemaovyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th May 2007
      Location : All around the World
      Posts : 3,076
      Rep Power : 53452
      Likes Received
      1663
      Likes Given
      1880

      Default Re: Mbona Nyaga Mawalla kajiua kule Kenya tena?

      Kwa kweli inasikitisha sana kwani ni habari ya kusikitisha sana na imekuwa kama ghafla. Kumekuwepo na kutoelewana kati ya wazazi na watoto wao kwa kipindi kirefu sasa tangu tuwe katika mambo huria namaanisha tulipobwaga mila zetu tukazifuata hizi za kuletewa. Enzi hizo haya yangemalizwa kwa mila na desturi zetu. Mtoto akijikwaa alikuwa akiitiwa wazee na kuonywa, leo hii akijikwaa anakuletea Mwanasheria Uonywe Wewe Mzazi wake. Tukumbuke Imeandikwa; "Waheshimu baba yako na mama yako; siku zako zipate kuwa nyingi katika nchi upewayo na BWANA, Mungu wako."........Mungu alimaanisha hayo.

      Asanteni.
      Sungurampole and FirstLady1 like this.
      "If you talk to a man in a language he understands, that goes to his head. If you talk to him in his language, that goes to his heart." Nelson Mandela

    22. JF SMS Swahili

    Page 1 of 3 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...