JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

    Report Post
    Page 1 of 4 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 63
    1. Peter jaluo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2013
      Posts : 1,729
      Rep Power : 686
      Likes Received
      228
      Likes Given
      1

      Default Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Katika Bunge hili la Katiba spika atakuwa Anne Makinda na Bdugai au watachagua spika mwingine?

      Mwenye kujua atujuze.

      Kazi kwenu JF


    2. #2
      Mhilu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd February 2012
      Posts : 42
      Rep Power : 439
      Likes Received
      1
      Likes Given
      22

      Default re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Kutakua na uchaguzi. Wasimamiaji wakuu watakua ni katibu wa bunge la jamhuri na yule wa znz na mwenyekiti wa muda

    3. scopi_on_nge's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th July 2012
      Posts : 174
      Rep Power : 443
      Likes Received
      13
      Likes Given
      12

      Default re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Naskia majina ya wajumbe wa bunge la katiba yametangazwa mwenye orodha atupie tuwajue !

      Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums

    4. Sir Good's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th August 2013
      Location : CAPE TOWN, SOUTH AFRICA.
      Posts : 469
      Rep Power : 446
      Likes Received
      119
      Likes Given
      5

      Default re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Bange la katiba.

    5. Danny Massawe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2012
      Location : Tanga
      Posts : 431
      Rep Power : 483
      Likes Received
      82
      Likes Given
      46

      Default re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      mtikila ndo anafaa kuwa spika

    6. Clean9

    7. #6
      MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,655
      Rep Power : 1368090
      Likes Received
      726
      Likes Given
      2106

      Default re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Watajua wenyewe, ila ninacho kijua mimi katiba hii ikipita bila ya Kua na Mahakama ya Kadhi, ambayo katiba ya Kenya nchi ambayo waislamu ni idadi ndogo ukilinganisha na Tanzania, na wana Mahakama ya Kadhi kwa mujibu wa katiba hiyo, basi hakika kwa makusudi Kama Tume ya Jaji Joseph Warioba, Joseph Butiku na John Kabudi ilivyofanya kudharau maoni ya kundi kubwa la nchi hii Waislamu, na Bunge hili nalo, litakua limeongeza Chumvi kwenye kidonda.

      Then, Time will tell.
      '' We will not lie or deceive, I have therefore refused to step infront of people with empty words and promises'' .....Hitler.

    8. FBY 2013's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th September 2013
      Location : Kwa Wananchi.
      Posts : 361
      Rep Power : 421
      Likes Received
      72
      Likes Given
      151

      Default Mama Yetu Ann Makinda,Jiandae Kushuhudia Jinsi Bunge huru linavyotakiwa Kuwa.

      Baada ya Majina Ya Wajumbe wa Katiba kutangazwa sasa kinachofata ni Kikao Rasimi cha Bunge Hilo Feb 18.
      Kwa Mujibu wa Sheria,Wabunge wote wa JMT Wanakua Sehemu ya wajumbe wa Bunge hilo.

      Kwa kua Mama yetu Makinda ni Mbunge pia, hivyo mojakwamoja ni Mjumbe kama walivyo wabunge wengine.

      Spika wa Bunge atachaguliwa Mwingine ambapo ni Matumaini yetu kua atachaguliwa Spika atakayeongoza Kikao Hicho kwa Maslahi ya Nchi Yetu kama yalivyo Maudhui ya rasimu ya Katiba kua ni ya Maslahi ya Nchi .

      Hii itakua Fursa ya Kipekee kwa Mama yetu Makinda kushuhudia Jinsi Kikao Huru cha Bunge kinavyotakiwa kuwa.
      The Fixer likes this.

    9. Amiri Kadau's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 27th January 2014
      Posts : 2
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Mama Yetu Ann Makinda,Jiandae Kushuhudia Jinsi Bunge huru linavyotakiwa Kuwa.

      Uko sawa wangu.
      FBY 2013 likes this.

    10. Babkey's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th December 2010
      Posts : 2,320
      Rep Power : 1045
      Likes Received
      496
      Likes Given
      210

      Default Re: Mama Yetu Ann Makinda,Jiandae Kushuhudia Jinsi Bunge huru linavyotakiwa Kuwa.

      Mh! Asije akatokea "a vere disapoinding" spika...

    11. dansmith's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2013
      Posts : 362
      Rep Power : 407
      Likes Received
      72
      Likes Given
      0

      Default Re: Mama Yetu Ann Makinda,Jiandae Kushuhudia Jinsi Bunge huru linavyotakiwa Kuwa.

      Hivi huyu mama kaolewa

    12. marxlups's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th December 2011
      Posts : 1,362
      Rep Power : 830
      Likes Received
      357
      Likes Given
      8

      Default

      Quote By FBY 2013 View Post
      Baada ya Majina Ya Wajumbe wa Katiba kutangazwa sasa kinachofata ni Kikao Rasimi cha Bunge Hilo Feb 18.
      Kwa Mujibu wa Sheria,Wabunge wote wa JMT Wanakua Sehemu ya wajumbe wa Bunge hilo.

      Kwa kua Mama yetu Makinda ni Mbunge pia, hivyo mojakwamoja ni Mjumbe kama walivyo wabunge wengine.

      Spika wa Bunge atachaguliwa Mwingine ambapo ni Matumaini yetu kua atachaguliwa Spika atakayeongoza Kikao Hicho kwa Maslahi ya Nchi Yetu kama yalivyo Maudhui ya rasimu ya Katiba kua ni ya Maslahi ya Nchi .

      Hii itakua Fursa ya Kipekee kwa Mama yetu Makinda kushuhudia Jinsi Kikao Huru cha Bunge kinavyotakiwa kuwa.


      Nimependa jinsi ulivyoimba, ila tu kwa bahati mbaya umepigia mbuzi guitar, ndo kwanza anainama kula majani

    13. Simiyu Yetu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2013
      Posts : 11,133
      Rep Power : 369358
      Likes Received
      1346
      Likes Given
      395

      Default Re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Lusinde naibu mdee.

    14. Mama Mdogo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st November 2007
      Posts : 1,761
      Rep Power : 151862954
      Likes Received
      945
      Likes Given
      86

      Default Re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Kwenye bunge la Katiba, ingependeza spika akawa mtu wa kutoka Tanganyika na naibu atke Zanzibar; ila wote wasiwe Waislamu au Wakristo, au Wanaume au Wanawake.
      Anyone who has never made a mistake has never tried anything new - Albert Einstein
      No problem can be solved from the same level of consciousness that created it
      - Albert Einstein


    15. Ginner's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th May 2011
      Posts : 865
      Rep Power : 716
      Likes Received
      191
      Likes Given
      17

      Default

      Quote By MZIMU View Post
      Watajua wenyewe, ila ninacho kijua mimi katiba hii ikipita bila ya Kua na Mahakama ya Kadhi, ambayo katiba ya Kenya nchi ambayo waislamu ni idadi ndogo ukilinganisha na Tanzania, na wana Mahakama ya Kadhi kwa mujibu wa katiba hiyo, basi hakika kwa makusudi Kama Tume ya Jaji Joseph Warioba, Joseph Butiku na John Kabudi ilivyofanya kudharau maoni ya kundi kubwa la nchi hii Waislamu, na Bunge hili nalo, litakua limeongeza Chumvi kwenye kidonda.

      Then, Time will tell.
      ivi bado mnafikiria kuwepo kwa mahakama ya kadhi....
      The Fixer and Nchaby like this.

    16. MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,655
      Rep Power : 1368090
      Likes Received
      726
      Likes Given
      2106

      Default Re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Quote By Ginner View Post
      ivi bado mnafikiria kuwepo kwa mahakama ya kadhi....
      When church boys in this Government helped by biased News papers editors, tried to cheat the Tanzanian Mass and international community about The Self proclaimed Herbalist Doctor in the name of Christianity, one person asked my opinion about the realistic nature of the cure, I told him, time will tell.

      So even for this case, I think time will tell.
      Last edited by MZIMU; 12th February 2014 at 18:57.
      The Fixer likes this.
      '' We will not lie or deceive, I have therefore refused to step infront of people with empty words and promises'' .....Hitler.

    17. mathematics's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st February 2012
      Location : MY PLACE
      Posts : 2,838
      Rep Power : 1318
      Likes Received
      767
      Likes Given
      916

      Default Re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Quote By Mama Mdogo View Post
      Kwenye bunge la Katiba, ingependeza spika akawa mtu wa kutoka Tanganyika na naibu atke Zanzibar; ila wote wasiwe Waislamu au Wakristo, au Wanaume au Wanawake.
      heh heh sasa watakuwa jinsia gani ??
      The Fixer likes this.
      i am sure the creator of the universe is the perfect mathematician

    18. Okinawa's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 16th November 2009
      Posts : 151
      Rep Power : 17792310
      Likes Received
      24
      Likes Given
      384

      Default Re: Mama Yetu Ann Makinda,Jiandae Kushuhudia Jinsi Bunge huru linavyotakiwa Kuwa.

      Quote By dansmith View Post
      Hivi huyu mama kaolewa
      Yule ni kama jamvi la msibani mtu yeyote analalia....
      Bourgeoisie likes this.

    19. Peter jaluo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2013
      Posts : 1,729
      Rep Power : 686
      Likes Received
      228
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Okinawa View Post
      Yule ni kama jamvi la msibani mtu yeyote analalia....
      Yupi mkuu

    20. kitundu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 28th May 2011
      Posts : 58
      Rep Power : 480
      Likes Received
      19
      Likes Given
      4

      Default Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Quote By MZIMU View Post
      Watajua wenyewe, ila ninacho kijua mimi katiba hii ikipita bila ya Kua na Mahakama ya Kadhi, ambayo katiba ya Kenya nchi ambayo waislamu ni idadi ndogo ukilinganisha na Tanzania, na wana Mahakama ya Kadhi kwa mujibu wa katiba hiyo, basi hakika kwa makusudi Kama Tume ya Jaji Joseph Warioba, Joseph Butiku na John Kabudi ilivyofanya kudharau maoni ya kundi kubwa la nchi hii Waislamu, na Bunge hili nalo, litakua limeongeza Chumvi kwenye kidonda.

      Then, Time will tell.
      Ndo walewale wa "sishiriki sensa kwa kuwa hakuna kigezo cha dini..." Si mkahesabiane misikitini na makanisan, kwan hamfahamian? Hatujitaji kundi flan kupendelewa ati kwa kuwa ni wengi ama wamesoma sana ama sijui nn!
      Katiba ni ya wote pamoja na wasio na hizi dini za kuletwa #period

    21. Mama Mdogo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st November 2007
      Posts : 1,761
      Rep Power : 151862954
      Likes Received
      945
      Likes Given
      86

      Default Re: Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

      Quote By mathematics View Post
      heh heh sasa watakuwa jinsia gani ??
      Nina maana kuwa Spika akitoka Zanzibar, Naibu atoke Bara; Spika akiwa Mwanamke, Naibu awe Mwanamme; na Spika akiwa Mwislamu, Naibu awe Mkristo. Ni mambo ya kubalance kama ambavyo Rais wetu Mhe Kikwete huwa anajitahidi kutosheleza wakati anaunda baraza ya Mawaziri, jee nimesomeka???!!!
      Anyone who has never made a mistake has never tried anything new - Albert Einstein
      No problem can be solved from the same level of consciousness that created it
      - Albert Einstein



    Page 1 of 4 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 1
      Last Post: 7th February 2014, 13:18
    2. Mwenyekiti/Spika wa BUNGE la KATIBA MPYA NOVEMBER 2013
      By mshumbue-soi in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 20
      Last Post: 19th September 2013, 08:05
    3. Nani atakuwa wakala wa kura za maoni mchakato wa katiba mpya
      By saidi kindole in forum KATIBA Mpya
      Replies: 3
      Last Post: 29th August 2013, 12:06
    4. Replies: 0
      Last Post: 26th January 2013, 20:47
    5. Replies: 14
      Last Post: 3rd August 2011, 22:45

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...