JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

    Report Post
    Results 1 to 8 of 8
    1. Ukombozi Sasa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 5th November 2010
      Posts : 11
      Rep Power : 504
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

      Katika Mchakato wa katiba mpya mimi moja kwa moja naunga mkono uwepo wa serikali za majimbo. Tunaweza kugawanya Tanganyika katika majimbo matano au sita ya kiuchumi, na jamaa wa visiwani hatuwahitaji, lakini kama watatungangania basi wakubali kutokuwa nchi bali kuwa eneo la Federal Government na hivyo kuongeza idadi ya majimbo Unguja ikawa jimbo moja na Pemba la pili, kitu kinachoitwa Serekali ya Mapinduzi Zanzibar kikabakia kwenye vitabu vya historia......Kwanza wabaki kivyao hawatusaidii chochote ...............

      Kwa kuwepo na serikali ya majimbo ni dhahiri kuwa tutakuwa na maendeleo ya haraka kwa maana majimbo yatakuwa na madaraka zaidi katika maamuzi ya kiuchumi, pili serikali ya kitaifa yaani Federal itakuwa na majukumu machache katika kuleta maendeleo na hivyo kuwa na ufanisi zaidi. Si hili tu bali pia kutadumisha demokrasia zaidi na kuboresha usalama wa nchi zaidi kwa kuwa na vyombo vya usalama vyenye mwiinglio mdogo wa kisiasa. Uchumi utapanuka kwa kasi kwa kinachopatikana katika jimbo kitabaki katika maendelea ya jimbo husika, na asilimia fualni itakwenda kwenye serekali kuu ili kusaidia kuboresha usalama wa nchi nzima na kuboresha miundo mbinu ya kitaifa...

      Natoa Hoja
      Black Bat and Kinyungu like this.


    2. Mu-sir's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th October 2010
      Posts : 1,904
      Rep Power : 10126
      Likes Received
      560
      Likes Given
      508

      Default Re: Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

      naunga mkono hoja.

    3. eliceco's Avatar
      Member Array
      Join Date : 15th October 2011
      Posts : 30
      Rep Power : 459
      Likes Received
      6
      Likes Given
      1

      Default Re: Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

      Mimi naungana kabisa na hoja yako, maana sasa JK amefeli kuongoza nchi, he has completed finished in leadership ethics to the maximum, hana mpya.Serikali ya majimbo ndio sululisho la matatizo. Kuhusu zanzibar, hawa jamaa tuachane nao kabisa huu muungano is a parasite kwetu watanganyika tunataka Tanganyika.

    4. bemg's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2010
      Posts : 1,686
      Rep Power : 867
      Likes Received
      228
      Likes Given
      362

      Default Re: Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

      Quote By eliceco View Post
      Mimi naungana kabisa na hoja yako, maana sasa JK amefeli kuongoza nchi, he has completed finished in leadership ethics to the maximum, hana mpya.Serikali ya majimbo ndio sululisho la matatizo. Kuhusu zanzibar, hawa jamaa tuachane nao kabisa huu muungano is a parasite kwetu watanganyika tunataka Tanganyika.
      Serikali ya majimbo sawa .Muungano uimalishwe tuwe na serikali moja .Zanzibar iwe na majimbo mawili pemba na zanzibar yenyewe,Bara kuwe na majimbo kumi
      Ni jambo zuri na la kupendeza sana ndugu kuishi pamoja kwa umoja

    5. Ernest Da Vinci's Avatar
      Member Array
      Join Date : 5th December 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 80
      Rep Power : 462
      Likes Received
      15
      Likes Given
      0

      Default Re: Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

      Naunga hoja kwa 50% tu,kwa nn...?Jaman UMOJA NI NGUVU NA UTENGANO NI UDHAIFU,ama si kweli?Asiwadanganye mtu, waungwana huungana na watwana hutengana.Sitaki kuamini kuwa wazo la Mwl na Karume ndo limekuwa vumbi kiasi hiki,hivi we unaedai kunyonywa na zanzibar,leo hii ukiitwa mbele za watu ueleze kivipi unyanyonywa na muungano unalo la kusema au mkumbo tu?Kule China wanausemi NO EVIDENCE NO RIGHT TO SPEAK,so take care ktk hilo.Binafsi sikatai umuhmu wa federal government ila napinga anguko la muungano kwa sera za kikasuku.Issue hapa ni kufunga mkanda tupate katiba mpya itakayotatua kero zote za muungano kwa kuzingatia sera za kukuza uchumi,kudumisha utamadun na kuimarisha siasa.Mungu ibarik Tanzania Mungu ubarik muungano Mungu ibariki Afrika.Naomba kuwasilisha hoja

    6. Clean9

    7. LOVI MEMBE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th March 2012
      Posts : 846
      Rep Power : 600
      Likes Received
      124
      Likes Given
      8

      Default Re: Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

      Mimi nakataa kuwa nchi hii ni ndogo kama wasira anavyokejeli wanaounga mkono serkali za majimbo. Hili ndio suluhisho la matatizo yote ya ukata wa serkali kila kitu kiko centralised daresslaam. Pamoja na kuwa na local government nchi hii inaendeshwa na mtu mmoja tu kwa matakwa na hisia badala ya uhalisia wa mambo . Serkali ya majimbo itaconsolidate efforts na kupanga uendelezaji wa raslimali. Kazi ya serkali kuu iwe ni kuregulate policy na kuingilia kati mdororo wa maendeleo ktk eneo husika. Leo tra wanakusanya kodi kila mahali. Kwanza hawatuambii wapi wakusanya nyingi na wapi ni mzigo wa taifa tufike mahali tuwe wazi kila jimbo litumie mazingira yake kujiendeleza. Mambo yacentral gov. Kushikilia madaraka yote ni kuharibu maendeleo ya nchi ndo unaona mtu akifisidi arusha anapelekwa mtwara. Kama tutakuwa majimbo uzururaji huu usio na tija kwa taifa hautakuwepo. Tuachane na mawazo mgando ya akina wassira ambayo kwa miaka hamsini yameshindwa kuleta maendeleo ya kweli kwa nchi yetu

    8. harbab's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 1st May 2012
      Posts : 9
      Rep Power : 425
      Likes Received
      3
      Likes Given
      1

      Default

      Namuunga mkono mwandishi.
      tuseme hamuwafaham waznz wao hawataki muungano!
      kwanini munganganie?

      hawatakiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiii!

    9. njiwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2009
      Location : ax^2+bx+c=0
      Posts : 6,331
      Rep Power : 889992
      Likes Received
      1373
      Likes Given
      216

      Default Re: Katiba Mpya: Serekali za Majimbo Ziwepo, Zanzibar Tuachane Nayo- Tubaki na Tanganyika Yetu

      naunga mkono hoja ....
      Pure Matrimony >> Purity starts here (Quran 24:26)
      My loyalty is to reason,and as a reasonable person I reserve the right to change my mind when presented with new information that alters my perspective" Njiwa"ᵀᴴᴱ'ᴼᴿᴵᴳᴵᴻᴬᴸ✯

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...