JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Alama ya Taifa ni kitu gani?

    Report Post
    Results 1 to 10 of 10
    1. Hume's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th September 2007
      Posts : 319
      Rep Power : 728
      Likes Received
      34
      Likes Given
      18

      Default Alama ya Taifa ni kitu gani?

      Hivi majuzi waziri wa miundo mbinu alizindua ndege mpya ya Air Tanzania.

      Kilichonishangaza ni kuona ina muonekano(rangi) tofauti kabisa na ndege zetu tulizozoea kuona. Haina bendera ya Tanzania inayoonekana kwenye ndege hiyo zaidi ya twiga mdogo anayeonekana kwenye mabawa.

      Swali lililonijia kichwani ni hili, je alama ya Taifa kwa sasa ni Twiga? Nikiona alama ya twiga popote itanifahamisha kuwa jambo hilo lina uhusiano na Tanzania?


    2. Gembe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th September 2007
      Location : kamnyonge
      Posts : 2,553
      Rep Power : 1578
      Likes Received
      79
      Likes Given
      55

      Default

      wewe tuambie unataka alama gani ya taifa,weka facts hapa..kuna kitu najua unataka kusema,

    3. Mserengeti's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st March 2007
      Posts : 54
      Rep Power : 705
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default

      tuewekee na picha inayoonesha rangi na alama ya sasa,we cant relie on you

    4. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,727
      Rep Power : 21949137
      Likes Received
      20275
      Likes Given
      10273

      Default

      Kwa mujibu wa Mzee Warioba alivyozungumza na waandishi..

      Mengine yanashitusha. Umoja wa nchi hii unaweza kufika mahali pabaya. Yaani Rais anaitwa fisadi kwa sababu hizi na zile tu. Huyu ni mwanadamu kama wengine, lakini ndiyo symbol (alama) ya Taifa, ukishamwita fisadi na unakwenda unazungumzia hivyo hakuna uongozi wa Taifa.
      Nadhani inabidi waweke picha Rais Kikwete pembeni ya yule Twiga!
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    5. Shy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Posts : 4,896
      Rep Power : 0
      Likes Received
      95
      Likes Given
      0

      Default

      Kama Tukiweka Picha Yake Na Yeye Anaendelea Kuboronga Haileti Maana Yoyote Ile , Taifa Sio Mali Ya Mtu Binafsi Taifa Ni La Watanzania Wote Lazima Tuwe Na Kitu Chetu Cha Kutuwakilisha Kama Yale Mawe Ya Mwanza , Mlima Kilimanjaro Na Alama Zingine Ambazo Haziko Sehemu Nyingine Yoyote Zaidi Ya Tanzania

      Ahsante

    6. Mgumu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd November 2006
      Posts : 238
      Rep Power : 759
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default

      tuewekee na picha inayoonesha rangi na alama ya sasa,we cant relie on you
      Picha hii hapa......
      Ugumu wa maisha ni kipimo cha akili

    7. Mgumu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd November 2006
      Posts : 238
      Rep Power : 759
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default picha ya atc hii hapa...........



      Ndege ya atc inaonekana hivi....
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	atc.jpg 
Views:	8 
Size:	69.0 KB 
ID:	669  
      Last edited by Ole; 4th October 2007 at 20:23.
      Ugumu wa maisha ni kipimo cha akili

    8. Mtoto wa Mkulima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2007
      Posts : 953
      Rep Power : 879
      Likes Received
      53
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By mgumu View Post
      ndege ya atc inaonekana hivi....
      lakini kwenye huo mkia kwa juu kuna mlima Kilimanjaro unaonekana ila kwambali sana
      ONE OF THE STRONGEST WEAPONS IS DIALOGUE

    9. Koba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd July 2007
      Location : Pasadena California
      Posts : 5,195
      Rep Power : 1805
      Likes Received
      539
      Likes Given
      514

      Default

      hatutaki kuwakilishwa na picha ya fisadi hapo tafadhari..mjiheshimu!

    10. Mtoto wa Mkulima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2007
      Posts : 953
      Rep Power : 879
      Likes Received
      53
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Koba View Post
      hatutaki kuwakilishwa na picha ya fisadi hapo tafadhari..mjiheshimu!
      Si unaona taifa stars walipo funga walikuwa wanaitwa JK boyz lakini juzi walipo fungwa wakaitwa taifa stars.

      TUNA ALAMA NYINGI SANA ZA TAIFA ACCORDING TO NATIONAL WEBSITE.
      1. Bendera yetu
      2.Wimbo wa Taifa
      3.wenge wa Uhuru
      4.Ngao ya Taifa (simaanishi dawa ya mmbu)
      ILA TWIGA SIJAONA KAMA NAYE NI ALAMA YA TAIFA< LABDA NI MNYAMA WA TAIFA


      National Symbols



      The National Flag



      Ratio length to breadth: Three to two, e.g. 3ft. x 2ft., 6ft. x 4ft. 12ft. x 8ft.
      Description: Green - Golden - Black and Blue, having the black center stripe centred on diagonal rising from flag-mast to top edge of the fly, two smaller golden stripes dividing the upper triangle portion which is green and the lower triangle portion which is blue.
      Proportions of colours: Black center stripe, centred on diagonal of flag of 6ft. x 4ft., is 13/48 of fly and 13" wide. Golden stripes are each 1/16 of fly and 3" wide.
      Colour Code and Significance: B.S. No. 2660: 1955

      Black: B.S. No. 9-103 - the People

      Green: B.S. No. 0-010 - the Land

      Blue: B.S. No. 0-012 - the Adjoining Sea

      Golden: B.S. No. 0-002 - the Mineral wealth

      Uwiano wa Urefu
      Kwa Upana:-

      Maelezo:
      Tatu kwa mbili, mfano ft.3 x ft.2, ft.6 x ft.4, ft.12 x ft.8
      Ina rangi za Kijani, Dhahabu, Nyeusi na Bluu ambapo rangi nyeusi imepita katikati ya bendera kuanzia pembe ya chini kwenye mlingoti na kuishia pembe ya juu kulia. Rangi hii huigawa bendera katika sehemu mbili zenye umbo la pembe tatu. Rangi nyeusi imetenganishwa na pember tatu ya juu yenye rangi ya kijani na pembe tatu ya chini yenye rangi ya bluu kwa mistari miwili midogo yenye rangi ya dhahabu.

      Viwango vya rangi na maana zake.
      Nyeusi - Kiwango na. 9-103 - Watu

      Kijani - Kiwango na. 0-010 - Ardhi

      Bluu - Kiwango na. 0-012 - Bahari + Maziwa

      Dhahabu - Kiwango na. 0-002 - Madini
      Uwiano wa Rangi:
      Rangi nyeusi kwa bender ya

      Ft.6 x ft.4 ni 13/48 kwenda juu na

      Ft.13 upana. Mistari ya dhahabu ni 1/16 kwenda juu na 3" upana kila mmoja.




      The Tanzania National Anthem



      KISWAHILI VERSION

      WIMBO WA TAIFA

      1. Mungu Ibariki Afrika

      Wabariki viongozi wake

      Hekima, umoja na amani

      Hizi ni ngao zetu

      Afrika na watu wake.



      CHORUS:

      Ibariki, Afrika

      Ibariki, Afrika

      Tubaki, watoto wa Afrika

      2. Mungu Ibariki Tanzania

      Dumisha uhuru na umoja

      Wake kwa waume na watoto

      Mungu, Ibariki

      Tanzania, na watu wake.



      CHORUS:

      Ibariki, Tanzania

      Ibariki, Tanzania

      Tubariki, watoto wa Tanzania.




      NATIONAL ANTHEM

      FREE ENGLISH TRANSLATION 1. God Bless Africa

      Bless its leaders

      Let Wisdom Unity and

      Peace be the shield of

      Africa and its people





      CHORUS:

      Bless Africa

      Bless Africa

      Bless the children of Africa.

      2. God Bless Tanzania

      Grant eternal Freedom and Unity

      To its sons and daughters.

      God Bless Tanzania and its People.




      images/nationalanthem.wav
      CHORUS:

      Bless Tanzania

      Bless Tanzania

      Bless the children of Tanzania







      The Tanzania National Coat of Arms



      The central feature of the Coat of Arms is a Warrior’s Shield which bears a Golden portion on the upper part followed underneath by the United Republic flag of Green, Golden, Black and Blue; and a red portion under which are wavy bands of blue and white.

      The Golden portion represents minerals in the United Republic; the red portion underneath the flag symbolizes the red soil of Africa; while the wavy bands represent the land, sea, lakes and coastal lines of the United Republic.

      Superimposed features on the Shield are flames of a burning torch which signifies freedom, enlightment and knowledge; a spear signifying defence of freedom and crossed axe and hoe being tools that the people of the United Republic use in developing the country.

      The Shield is set upon a representation of Mount Kilimanjaro. On each side of the Shield there is an elephant tusk supported by a man on the right and a woman on the left. At the feet of the man is a clove bush and at the feet of the woman is a cotton bush – thus indicating the theme of co-operation.

      The United Republic motto – Uhuru na Umoja – is written in Kiswahili and it means ‘Freedom and Unity’.

      The Uhuru Tourch



      The Uhuru Torch symbolizes freedom and light. It was first lit on top of mount Kilimanjaro (5,890m) in 1961. Symbolically to Shine the country and across the borders to bring hope where there is despair, love where there is enemity and respect where there is hatred. Yearly there is the Uhuru Torch race, starting from different prominent places.
      Kama hamjui alama za taifa letu tembelea hapa
      http:http://www.tanzania.go.tz/educationf.html
      ONE OF THE STRONGEST WEAPONS IS DIALOGUE

    11. Clean9

    Similar Topics

    1. Alama gani unamwachia mpenzi/mwenza wako?
      By NewDawnTz in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 9
      Last Post: 26th September 2011, 16:01
    2. Replies: 6
      Last Post: 27th April 2011, 00:49
    3. Ewe dada unaringa kitu kitu gani?
      By Humphnicky in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 16
      Last Post: 11th January 2011, 18:47
    4. Bunge la Taifa lizungumzie kitu gani?
      By Huduma in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 5
      Last Post: 5th September 2008, 15:49

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...