JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 25
    1. Pascal Mayalla's Avatar
      JF Premium Member Array
      Join Date : 2nd August 2009
      Posts : 288
      Rep Power : 3283
      Likes Received
      358
      Likes Given
      2178

      Default Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Wanabodi,

      Salaam.

      Niko hapa ndani ya Ukumbi wa Kimaifa wa Mikurtano wa AICC Arusha kuwaletea live ya Mkutano wa Sita wa Wadau wa Mfuko wa Pensheni wa LAPF.

      Hivi Sasa, mgeni rasmi, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. Hawa Abrahman Ghasia, ameisha wasili, pia waziri wa Kazi, Mhe. Gaudensia Kabaka, Manaibu mawaziri wawili, Kasim Majaliwa na Aggrey Mwanri.

      Ukumbi umeshiba kisawa sawa, Waheshimiwa wabunge lukuki akiwemo Mhe. Kigwangala, Mhe. Machali, Mhe. Wenje, Mhe. Nasari, Mhe. Lusinde etc.

      Wakuu wa mifuko ya hifadhi za jamii, wakiongozwa na Mkurugenzi Mkuu wa Mifuko ya Hifadhi za Jamii, Bi Irene Isaka, Mkurugenzi Mkuu wa LAPF, Eliud Sanga, Mkurugenzi Mkuu wa PPF, William Erio, Mkurugenzi Mkuu wa PSPF, Adam Mayingu. Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, GEPF NA NHIF, wamewakilishwa.

      Karibuni muendelee nami nikiwajuza kinachojiri

      Asanteni


      Paskali.

      ---------------------------------

      Background.

      Wana Bodi,

      Mfuko wa pesnsheni wa LAPF Umedhamiria kuongeza ushirikishwaji kwa wanachama wake kuhusu uendeshaji wa mfuko na mafao yatolewayo, ili kuufanya mfuko wa LAPF kuendelea kuwa ni mfuko bora wa Pensheni.

      Hayo yameelezwa na Mkurugenzi Mkuu wa LAPF, Bwna. Eliud Sanga, wakati wa mkutano wake na waandishi wa habari, ulifanyika katika hoteli ya Naura Springs, mjini Arusha.

      Bwana Sanga, Amesema, ushirikishwaji huo, utafanyika kupitia Mkutano wake Mkuu wa Sita wa Wadau wenye Kauli Mbiu ya “ KUKIDHI KWA MAFAO YA KUSTAAFU; CHANGAMOTO NA NJIA ZA KUBORESHA.” utakaofanyika katika Ukumbi wa AICC mjini Arusha, ambapo mgeni rasmi ni Waziri wa nchi katika ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Hawa Ghasia.

      Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja, Valerian Mablangeti, amezungumzia washiriki wa Mkutano huu kuwa ni pamoja na Mamlaka ya Usimamizi Mifuko ya Hifadhi za Jamii, Waajiri wachangiaji, wanachama, vyama vya wafanyakazi, taasisi mbalimbai za umma na binafsi pamoja na Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ya ndani na nje ya nchi.

      Menaja Matekelezo wa LAPF, Bwana Victor Kikoti, amezungumzia Mada mbalimbali zitakazowasilishwa kutoka ndani na nje ya Tanzania zikijadili kauli mbiu hyo ambazo ni pamoja na Mada anzilishi juu ya kauli mbiu ya mkutano., Mada juu ya dhana ya kukidhi kwa mafao ya kustaafu, Mada ya ulinganifu wa mafao kwa nchi mbalimbali za Afrika mashariki na kati, Mada ya ujasiriamali, Mada juu ya taarifa za utendaji wa Mfuko kwa mwaka wa fedha ulioshia Juni 2013 pia zitajadiliwa.

      Meneja LEPF Kanda ya Mashariki, Amina Salum, amezungumzia Waajiri wachangiaji wa LAPF kwa sasa wanatoka katika makundi ya Halmashauri zote za majiji, Manispaa, miji na wilaya nchini, Wizara zote za serikali, Taasisi zote za serikali, Mashirika ya umma, Sekta binafsi, Mashirika yasiyokuwa ya serikali (NGO’s) na Wajasiriamali.


      Hebu Fuatilia.

      --------------------------------------




      ------------------------------------

      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	DSC_2358.Edited. jpg.jpg 
Views:	0 
Size:	816.4 KB 
ID:	115912   Click image for larger version. 

Name:	DSC_2353.Edited. jpg.jpg 
Views:	0 
Size:	1.00 MB 
ID:	115913   Click image for larger version. 

Name:	DSC_2345. Edited.jpg 
Views:	0 
Size:	943.9 KB 
ID:	115914   Click image for larger version. 

Name:	DSC_0115.Editred. jpg.jpg 
Views:	0 
Size:	662.9 KB 
ID:	115916   Click image for larger version. 

Name:	DSC_0076.Edited. jpg.jpg 
Views:	0 
Size:	661.5 KB 
ID:	115960   Click image for larger version. 

Name:	DSC_0106.Edited. jpg.jpg 
Views:	0 
Size:	789.2 KB 
ID:	115961  
      Attached Files
      Last edited by Pascal Mayalla; 11th October 2013 at 12:04. Reason: UPDATING


    2. Pascal Mayalla's Avatar
      JF Premium Member Array
      Join Date : 2nd August 2009
      Posts : 288
      Rep Power : 3283
      Likes Received
      358
      Likes Given
      2178

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha


      MFUKO WA PENSHENI WA LAPF


      STAAFU KWA UFAHARI

      MKUTANO WA SITA WA WADAU WA LAPF utafanyika Tarehe 11 na 12 Oktoba 2013 katika ukumbi wa kimataifa wa mikutano wa AICC, JIJINI ARUSHA.

      Kaulimbiu ya mkutano huo ni;

      “UBORA WA MAFAO YA KUSTAAFU: CHANGAMOTO NA UFUMBUZI WAKE”.

      Mkutano huo utawashirikisha Wadau mbalimbali katika Sekta Ya Hifadhi Ya Jamii kutoka ndani na nje ya nchi. Mada mbalimbali zitawasilishwa ikiwa ni pamoja na Taarifa ya Utendaji wa Mfuko kwa mwaka 2012/13.

      Thibitisha ushiriki wako kwa kujisajili kupitia tovuti ya mfuko LAPF Tanzania: Home Page au wasiliana nasi kwa namba 0783 655 655.

      Staafu kwa ufahari na LAPF


      Tangazo limetolewa na Mkurugenzi Mkuu Mfuko wa Pensheni wa LAPF


      ----------------------------------


      P.O Box 1501 Dodoma. Simu: +255 262321952 , Fax: +255 262321701
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	lapf11.jpg 
Views:	0 
Size:	153.3 KB 
ID:	116021  
      Neiwa and Informer like this.

    3. #3
      Tata's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd December 2009
      Posts : 3,083
      Rep Power : 1158
      Likes Received
      783
      Likes Given
      448

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Hivi kwa nini kusiwe na mfuko mmoja tu wa pensheni kwa watumishi wa umma kuondoa huu utitiri wa mifuko usio na tija kwa wastaafu? Kila siku kuna mfuko uko Arusha kufanya mikutano ya wadau ambao ni watu walewale!
      Pascal Mayalla likes this.

    4. Queen Esther's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th April 2012
      Posts : 243
      Rep Power : 468
      Likes Received
      138
      Likes Given
      51

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Hongera sana Mfuko wa LAPF.

      kwanza kauli mbiu ya mkutano wenu inadhihirisha mmejiandaa kuzungumza masuala nyeti kwa uwazi zikiwamo changamoto za Mfuko na wanachama kwa ujumla hasa huduma na mafao. Hili ni jambo la kuigwa na mifuko mingine maana unakuta mifuko mingine kauli mbiu tu yenyewe ni changamoto.

      Pili kitendo cha kutangaza mkutano wenu hadi humu JF ni kuwa mnajiamini - hongereni kwa uongozi uliojaa TRANSPARENCY na ukomavu.

      Tatu tuna kuomba Bwana Pascal Mayalla utumie kila kinachoendelea huko na uchangiaji mwingine ufanyike kupitia mtandao huu maana sio wote wanaweza kuja huko.

      All the best.
      Queen Esther
      Pascal Mayalla likes this.

    5. Adharusi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd January 2012
      Location : Mtwara
      Posts : 5,144
      Rep Power : 9389052
      Likes Received
      895
      Likes Given
      321

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Mi nipo PSPF

    6. Kansime

    7. Pascal Mayalla's Avatar
      JF Premium Member Array
      Join Date : 2nd August 2009
      Posts : 288
      Rep Power : 3283
      Likes Received
      358
      Likes Given
      2178

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Mapicha ya matukio mbalimbali



      M:Kiti Bodi ya LAPF Prof. Hasa Mlawa akikabidhi zawadi Kwa Mgeni Rasmi



      Mgeni rasmi, Waziri Ghasia Akifurahia Zawadi



      Zawadi mbalimbali zilitolewa kuthamini baadhi ya michango.



      Waziri Ghasia na Waziri Kabaka Wakibadilishana Mawazo..
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	Mgeni Rasmi Akiwasili.JPG 
Views:	0 
Size:	1.38 MB 
ID:	116193   Click image for larger version. 

Name:	Meza Kuu, Waziri Ghasia, Mkurugenzi Mkuu wa LEPF, Eliud Sanga, Waziri Gaudencia Kabaka.JPG 
Views:	0 
Size:	1.44 MB 
ID:	116194   Click image for larger version. 

Name:	Mkurugenzi Mkuu wa PSPF, Adam Mayingu na Mkurugenzi Mkuu wa PPF, William Erio nao walikuwepo! .JPG 
Views:	0 
Size:	1.44 MB 
ID:	116195   Click image for larger version. 

Name:	Mkurugenzi Mkuu wa SSRA, Irene Isaka.JPG 
Views:	0 
Size:	1.35 MB 
ID:	116196   Click image for larger version. 

Name:	Wajumbe wa Kamati ya Mapokezi.JPG 
Views:	0 
Size:	1.58 MB 
ID:	116197  

    8. Rutunga M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th March 2009
      Posts : 1,207
      Rep Power : 821
      Likes Received
      469
      Likes Given
      194

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      So? mambo yameisha
      Pascal Mayalla likes this.
      Kwa Tanzania Masuala ya Uongo yanaaminiwa sana kuliko Masuala ya Ukweli !

    9. big_in's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th September 2013
      Posts : 1,307
      Rep Power : 692
      Likes Received
      178
      Likes Given
      0

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Well noted

    10. Pascal Mayalla's Avatar
      JF Premium Member Array
      Join Date : 2nd August 2009
      Posts : 288
      Rep Power : 3283
      Likes Received
      358
      Likes Given
      2178

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Wanabodi,

      Salaam.

      Niko hapa ndani ya Ukumbi wa Kimaifa wa Mikurtano wa AICC Arusha
      kuwaletea live ya Mkutano wa Sita wa Wadau wa Mfuko wa Pensheni wa
      LAPF.

      Hivi Sasa, mgeni rasmi, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala
      za Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. Hawa Abrahman Ghasia, ameisha
      wasili, pia waziri wa Kazi, Mhe. Gaudensia Kabaka, Manaibu mawaziri
      wawili, Kasim Majaliwa na Aggrey Mwanri.

      Ukumbi umeshiba kisawa sawa, Waheshimiwa wabunge lukuki akiwemo Mhe.
      Kigwangala, Mhe. Machali, Mhe. Wenje, Mhe. Nasari, Mhe. Lusinde etc.

      Wakuu wa mifuko ya hifadhi za jamii, wakiongozwa na Mkurugenzi Mkuu wa
      Mifuko ya Hifadhi za Jamii, Bi Irene Isaka, Mkurugenzi Mkuu wa LAPF,
      Eliud Sanga, Mkurugenzi Mkuu wa PPF, William Erio, Mkurugenzi Mkuu wa
      PSPF, Adam Mayingu. Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, GEPF NA NHIF,
      wamewakilishwa.

      Karibuni muendelee nami nikiwajuza kinachojiri

      Asanteni

      Picha: Wajumbe Mbali mbali
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	Baadhi ya Wajumbe.JPG 
Views:	0 
Size:	1.36 MB 
ID:	116198   Click image for larger version. 

Name:	Wajumbe.JPG 
Views:	0 
Size:	1.44 MB 
ID:	116199   Click image for larger version. 

Name:	Wajumbe 4.JPG 
Views:	0 
Size:	1.43 MB 
ID:	116200   Click image for larger version. 

Name:	Wajumbe 3.JPG 
Views:	0 
Size:	1.47 MB 
ID:	116201   Click image for larger version. 

Name:	Wajumbe wa Kamati ya Maandalizi.JPG 
Views:	0 
Size:	1.46 MB 
ID:	116202  

    11. Mungi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 23rd September 2010
      Location : JF
      Posts : 15,380
      Rep Power : 89004461
      Likes Received
      7991
      Likes Given
      4163

      Default Ikulu imekosa sifa ya kuwa Ofisi ya Rais wa Nchi

      Katika mkutano wa LAPF unaoendelea hapa Arusha, Mama mmoja anayeitwa mama sufian ametoa ushuhuda jinsi mfuko ulivyomsaida katika maisha yake, more interesting akadai kuwa Ikulu zamani ilikuwa na heshima sana, ilikuwa ukienda Ikulu unaona kabisa ni Ofisi ya Mkuu wa nchi. Lakini hivi sasa ikulu imekosa heshima, utawala unaonekana umeparaganyika, Ikulu imekuwa kama genge la watu fulani kwa maslahi ya watu fulani, na si kwa ajili ya kuwatumikia watanzania.

      Hayo ni maneno ya Mama Sufiani ambaye amewahi kuwa karibu na Uongozi wa Juu wa nchi.


      Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
      Pascal Mayalla likes this.
      God will not permit any troubles to come upon us, unless He has a specific plan by which great blessing can come out of the difficulty..

    12. Mpaka Kieleweke's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 27th February 2007
      Posts : 4,175
      Rep Power : 337202
      Likes Received
      1334
      Likes Given
      44

      Default Re: Ikulu imekosa sifa ya kuwa Ofisi ya Rais wa Nchi

      Alikuwa a nazungumzia Ikulu ipi mkuu ,
      "If you think you are too small to be effective,you have never been in the dark with a MOsquito"

    13. Mungi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 23rd September 2010
      Location : JF
      Posts : 15,380
      Rep Power : 89004461
      Likes Received
      7991
      Likes Given
      4163

      Default Re: Ikulu imekosa sifa ya kuwa Ofisi ya Rais wa Nchi

      Quote By Mpaka Kieleweke View Post
      Alikuwa a nazungumzia Ikulu ipi mkuu ,
      Magogoni kamanda. Au sikuizi Tanzania hakuna ikulu?

      Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
      God will not permit any troubles to come upon us, unless He has a specific plan by which great blessing can come out of the difficulty..

    14. Mpaka Kieleweke's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 27th February 2007
      Posts : 4,175
      Rep Power : 337202
      Likes Received
      1334
      Likes Given
      44

      Default Re: Ikulu imekosa sifa ya kuwa Ofisi ya Rais wa Nchi

      Quote By Mungi View Post
      Magogoni kamanda. Au sikuizi Tanzania hakuna ikulu?

      Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
      Sijui maana ipo ile ambayo Wassira anafunguo zake na milango imefungwa , na ipo ile ya JK ambayo milango imefunguliwa , sasa lazima tujiulize maana nchi hii imechanganyikiwa sana ....
      Pascal Mayalla likes this.
      "If you think you are too small to be effective,you have never been in the dark with a MOsquito"

    15. kiloriti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2013
      Posts : 815
      Rep Power : 464
      Likes Received
      232
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Pascal Mayalla View Post
      Mapicha ya matukio mbalimbali
      mkuu pasco hv ile tv yenu mtairudisha lin iwe mikonon mwa wa nyonge,ili isiwe inapat masharti ya kurusha habar kama ilivyo sasa?
      Pascal Mayalla likes this.

    16. Informer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2012
      Location : Kote
      Posts : 446
      Rep Power : 606
      Likes Received
      630
      Likes Given
      121

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      HOTUBA YA WAZIRI WA NCHI OFISI YA WAZIRI MKUU TAMISEMI MHE. HAWA ABDULRAHAMAN GHASIA WAKATI WA KUFUNGUA MKUTANO MKUU WA SITA WA WADAU WA LAPF TAREHE 11/10/2013 KATIKA UKUMBI WA KIMATAIFA WA MIKUTANO (AICC) – JIJINI ARUSHA


      Mheshimiwa Gaudencia Kabaka, Waziri wa Kazi na Ajira
      Mkuu wa Mkoa wa Arusha;
      Manaibu Mawaziri mlioko hapa;
      Waheshimiwa Wabunge;
      Makatibu Tawala wa Mikoa na Makatibu Wakuu mlioko hapa;
      Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi ya Wadhamini ya LAPF;
      Mkurugenzi Mkuu wa LAPF;
      Viongozi wa Wizara, Wakurugenzi wa Halmashauri, Makampuni, Mashirika na Taasisi mbalimbali mnaochangia LAPF;
      Wageni toka Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ndani na nje ya nchi,
      Wanahabari, Wageni Waalikwa, Mabibi na Mabwana.


      Nianze kwa kukushukuru Mwenyekiti wa Bodi, Wajumbe wa Bodi ya Wadhamini pamoja na Menejimenti ya LAPF kwa kunikaribisha kwenye mkutano wenu huu lakini pia niwapongeze sana kwa maandalizi mazuri ambayo sote tumeyaona.


      Ndugu Washiriki, tumesikia maelezo toka kwa Mwenyekiti wa Bodi kuhusu masuala ya kisera na mwelekeo wa Mfuko lakini pia tumesikia toka kwa Mkurugenzi Mkuu Bwana Sanga kuhusu maendeleo ya LAPF kwa mwaka 2012/2013. Nawapongeza sana kwa mafanikio makubwa mliyopata na nasema jitihada hizo ziongezeke ili wanachama wenu na wananchi wengine waweze kunufaika zaidi.


      Ndugu Washiriki, mkutano huu ni muhimu sana kwani ndio mkutano pekee katika mwaka unaowakutanisha ninyi na hivyo kuwapa fursa ya kujadili hoja mbalimbali toka LAPF. Ni fursa pia kwenu kuweza kuueleza uongozi mambo ambayo mngependa Mfuko ufanye kwa manufaa yenu na wananchi kwa ujumla. Hivyo tutumie vizuri sana siku hizi mbili za mkutano kuibua maazimio ambayo ninyi pamoja na Mfumo mtaenda kuyafanyia kazi.


      Tumeambiwa kuwa kauli mbiu yetu ni Kutosheleza kwa mafao ya Kustaafu: Changamoto na Njia za Kuboresha. Kauli mbiu hii ni muhimu sana ikajadiliwa kwa kina kwa matokeo ya mjadala wake itatupa mwelekeo wa nini kifanyike kuboresha zaidi mafao ya wanachama wa Mfuko. Ni kweli kabisa wapo wastaafu wetu wamepata fedha nyingi sana lakini ndani ya mwaka mmoja au miwili fedha hizo zinakuwa zimekwisha na hakuna jambo la msingi walilofanya.


      Inaonyesha dhahiri kuwa nidhamu ya utunzaji fedha kwa watumishi na wastaafu wengi ni tatizo. Ni vizuri eneo hili likajadiliwa kwa kina na mkaondoka hapa na maazimio ya kurekebisha dosari hii. Najua kuwa uongozi wa Mamlaka ya Usimamizi wa Hifadhi ya Jamii uko hapa. Naomba mtumie nafasi hii kuona namna ambavyo mnaweza kuboresha sekta hii ili iwanufaishe walengwa zaidi.


      Nimeambiwa pia kuwa ipo mada kwa ajili ya mbinu za ujasiriamali. Tupende tusipende ujasiriamali haukwepeki kama tunataka kumaliza sehemu yetu ya maisha kwa furaha na amani. Kila shughuli utakayoifanya baada ya kumaliza utumishi wako ni ujasiriamali na shughuli hiyo itakuwa na manufaa kwako endapo utakuwa umeifanyia maandalizi ukiwa bado kazini. Wale wanaokimbilia kujifunza biashara kwa mfano ya daladala baada ya kustaafu kimsingi wanajitafutia matatizo. Sio biashara nyepesi kama wanavyofikiri ila ni rahisi endapo imefanyiwa utafiti wa kutosha juu ya namna ya kuisimamia. Hivyo naona Mfuko umefanya jambo la msingi sana kuleta mada hii hapa. Aidha, nashauri isiishie hapa ila nanyi mhakikishie kuwa watumshi wengine walio kule maofisi wanapata taaluma hiyo japo kwa uchache.


      Ndugu Washiriki, katika sekta hii ya hifadhi ya jamii huduma bora ni jambo muhimu mno. Wastaafu wengi wanasumbuka kupata mafao yao wanakuwa wamestaafu. Leo nafurahi kusikia na kuona kuwa LAPF sasa inaweza kulipa wanachama wake kabla au katika siku ya kustaafu. Hili ni jambo zuri nami nashauri waajiri mlichukue kwa umuhimu wake kwa kuhakikisha wale wanaokaribia kustaafu maombi yao yanawasilishwa LAPF angalau miezi mitatu minne kabla ya tarehe ya kustaafu ili Mfuko uweze kufanya malipo kama tulivyoona leo hapa. Huduma bora ni kivutio kikubwa cha wanachama hivyo mkiendelea na kasi hiyo hakika mtapata wanachama wengi zaidi.


      Ndugu Washiriki, nitoe rai kwa Mfuko wa LAPF kufanya kazi moja. Angalieni uwezekano wa kutoa “Guarantee” kwa wanachama wenu ili wapewe mikopo na mabenki. Hii itasaidia kukuza mitaji yao na kuzalisha zaidi, hivyo kua na uwezo wa kuchangia zaidi katika mfuko. Ni matumaini yangi likifanyiwa kazi jambo hili linaweza likawa ni fursa kwa Mfuko na wanachama pia.


      Mwaka jana tulizungumza kuhusu uwezekano wa kutoa mikopo ya elimu kwa wanachama wa Mfuko. Leo mmesema kuwa jambo hili sasa liko kwa mtathmini wa Mfuko. Naomba liharakishwe kwani nina uhakika wanachama wenu wanalisubiri kwa hamu kubwa sana.


      Ndugu Washiriki, nikirudi sasa kwenu, nawaomba sana mtimize wajibu wenu kwa kuwasilisha michango kwa wakati. Michango hii inahitaji kuwekezwa kwa wakati ili kuujengea Mfuko uwezo wa kuboresha zaidi mafao ya wanachama wenu. Sasa inapocheleweshwa ni hatari mfuko kupoteza mapato na hivyo uwezo wa kuboresha zaidi mafao.


      Ndugu Washiriki, Sheria ya Mamlaka imetoa uhuru wa watumishi wapya kuamua Mfuko wanaoupenda, hii ni njia nzuri ya kujenga mazingira ya ushindani na kuhakikisha kila mfuko unaboresha huduma zake na mafao yanayotolewa ili kuweza kupata wanachama zaidi. Waajiri mnapaswa kutoa fursa kwa mifuko kujieleza mbele ya watumishi wapya kila mnapowaajiri ili wafanye maamuzi sahihi kuhusu mfuko wanaotaka. Naomba kusiwe na upendeleo au mizengwe ya aina yoyote katika eneo hili.


      Aidha, wanachama mnaofaidi na mikopo ya LAPF kupita SACCOS zenu muendelee kurejesha fedha husika kwa wakati na pia muwe na mipango madhubuti ya kuitumia mikopo hiyo ili ionekane kuwa na manufaa kwenu na kuwaletea maendeleo. Nashauri LAPF na Mifuko mingine muwaelimishe wanachama wenu jinsi ya kusimamia mikopo hiyo ili iwe na tija kwao.


      Mwisho napenda kuwashukuru tena kwa kunipa heshima hii na kuipongeza kwa dhati Bodi ya Wadhamini na Uongozi wa LAPF kwa kazi yenu nzuri. Nasema endeleeni na kazi hiyo kwa manufaa ya wanachama na Taifa kwa ujumla. Baada ya kusema hayo machache sasa natamka kuwa mkutano wa sita wa Wadau wa LAPF mwaka 2013 umefunguliwa rasmi.


      ASANTENI SANA
      ~~~Mjumbe hauawi!~~~

    17. Mwita Maranya's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 1st July 2008
      Location : Ikorongo Game Reserve
      Posts : 10,352
      Rep Power : 2478235
      Likes Received
      7484
      Likes Given
      6869

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Honestly bado sijaridhika na namna LAPF pamoja na mifuko mingine ya hifadhi ya jamii inavyowatendea wanachama wao.

      Kwa vitegauchumi vinavyojengwa na mifuko hii lingekuwa jambo la busara sana kama wanachama wangekuwa wanafaidika moja kwa moja na uwekezaji huo unaofanyika.

      Wanachama wa mifuko ya jamii wanahangaika kujenga nyumba za kuishi ama kusomesha watoto wao kwa ugumu na hata kukopa katika mabenki ya kibiashara kwa riba kubwa wakati mifuko hii ingeweza kabisa kuwasaidia wanachama wake kujikwamua na matatizo ama mahitaji kama hayo.

    18. Mtingaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th September 2012
      Location : Tunnel
      Posts : 999
      Rep Power : 594
      Likes Received
      265
      Likes Given
      26

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Nilimsikia Mkurugenzi Mkuu wa LAPF kwenye Luninga kuwa mwanachama aliye kamilisha vigezo vya kustaafu, hulipwa Lump sum mara 2 mpaka 3 ya michango yake kisha anaendelea kupata pension kama kawaida. Nilifurahishwa sana lakini NALIA na mfuko wangu wa NSSF ambao umetekwa na MAFISADI ambao mwanachama aliyekidhi vigezo vya kustaafu, hasa aliyekuwa anachangia zaidi ya milioni kila mwezi, atalipwa Lump sum kama robo ya michango yake, kisha robo tatu atakuwa anapewa kiduchu kiduchu mpaka afe...!

      Nawaombeni LAPF muache maneno mengi, njooni kwa watingaji migodini mchukue wanachama tuondokane na minyororo ya NSSF-Mafisadi!

    19. bandu bandu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th September 2013
      Posts : 461
      Rep Power : 438
      Likes Received
      57
      Likes Given
      5

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      wezi tu hao hizo fedha za wanachama baada ya kufanyia mambo ya maana mnakopeshana na kujidai kuziwekeza kwenye vimajengo uchwara tupeni interest ya maana wanachama acheni wizi mifuko kibaaaao mara PSPF,NSSF.PPF,GEPF wich is wich kuweni na mfuko mmoja na wa kueleweka eboo.

    20. Mwanyasi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 16th November 2010
      Location : Karibu na wewe
      Posts : 3,116
      Rep Power : 157068273
      Likes Received
      1638
      Likes Given
      1957

      Default

      Quote By Mwita Maranya View Post
      Honestly bado sijaridhika na namna LAPF pamoja na mifuko mingine ya hifadhi ya jamii inavyowatendea wanachama wao.

      Kwa vitegauchumi vinavyojengwa na mifuko hii lingekuwa jambo la busara sana kama wanachama wangekuwa wanafaidika moja kwa moja na uwekezaji huo unaofanyika.

      Wanachama wa mifuko ya jamii wanahangaika kujenga nyumba za kuishi ama kusomesha watoto wao kwa ugumu na hata kukopa katika mabenki ya kibiashara kwa riba kubwa wakati mifuko hii ingeweza kabisa kuwasaidia wanachama wake kujikwamua na matatizo ama mahitaji kama hayo.
      Mkuu nimeipenda hii!

    21. Queen Esther's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th April 2012
      Posts : 243
      Rep Power : 468
      Likes Received
      138
      Likes Given
      51

      Default re: Mfuko wa Pensheni wa LAPF: Mkutano wa Sita wa Wadau-AICC-Arusha

      Quote By Informer View Post
      HOTUBA YA WAZIRI WA NCHI OFISI YA WAZIRI MKUU TAMISEMI MHE. HAWA ABDULRAHAMAN GHASIA WAKATI WA KUFUNGUA MKUTANO MKUU WA SITA WA WADAU WA LAPF TAREHE 11/10/2013 KATIKA UKUMBI WA KIMATAIFA WA MIKUTANO (AICC) – JIJINI ARUSHA


      Mheshimiwa Gaudencia Kabaka, Waziri wa Kazi na Ajira
      Mkuu wa Mkoa wa Arusha;
      Manaibu Mawaziri mlioko hapa;
      Waheshimiwa Wabunge;
      Makatibu Tawala wa Mikoa na Makatibu Wakuu mlioko hapa;
      Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi ya Wadhamini ya LAPF;
      Mkurugenzi Mkuu wa LAPF;
      Viongozi wa Wizara, Wakurugenzi wa Halmashauri, Makampuni, Mashirika na Taasisi mbalimbali mnaochangia LAPF;
      Wageni toka Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ndani na nje ya nchi,
      Wanahabari, Wageni Waalikwa, Mabibi na Mabwana.


      Nianze kwa kukushukuru Mwenyekiti wa Bodi, Wajumbe wa Bodi ya Wadhamini pamoja na Menejimenti ya LAPF kwa kunikaribisha kwenye mkutano wenu huu lakini pia niwapongeze sana kwa maandalizi mazuri ambayo sote tumeyaona.


      Ndugu Washiriki, tumesikia maelezo toka kwa Mwenyekiti wa Bodi kuhusu masuala ya kisera na mwelekeo wa Mfuko lakini pia tumesikia toka kwa Mkurugenzi Mkuu Bwana Sanga kuhusu maendeleo ya LAPF kwa mwaka 2012/2013. Nawapongeza sana kwa mafanikio makubwa mliyopata na nasema jitihada hizo ziongezeke ili wanachama wenu na wananchi wengine waweze kunufaika zaidi.


      Ndugu Washiriki, mkutano huu ni muhimu sana kwani ndio mkutano pekee katika mwaka unaowakutanisha ninyi na hivyo kuwapa fursa ya kujadili hoja mbalimbali toka LAPF. Ni fursa pia kwenu kuweza kuueleza uongozi mambo ambayo mngependa Mfuko ufanye kwa manufaa yenu na wananchi kwa ujumla. Hivyo tutumie vizuri sana siku hizi mbili za mkutano kuibua maazimio ambayo ninyi pamoja na Mfumo mtaenda kuyafanyia kazi.


      Tumeambiwa kuwa kauli mbiu yetu ni Kutosheleza kwa mafao ya Kustaafu: Changamoto na Njia za Kuboresha. Kauli mbiu hii ni muhimu sana ikajadiliwa kwa kina kwa matokeo ya mjadala wake itatupa mwelekeo wa nini kifanyike kuboresha zaidi mafao ya wanachama wa Mfuko. Ni kweli kabisa wapo wastaafu wetu wamepata fedha nyingi sana lakini ndani ya mwaka mmoja au miwili fedha hizo zinakuwa zimekwisha na hakuna jambo la msingi walilofanya.


      Inaonyesha dhahiri kuwa nidhamu ya utunzaji fedha kwa watumishi na wastaafu wengi ni tatizo. Ni vizuri eneo hili likajadiliwa kwa kina na mkaondoka hapa na maazimio ya kurekebisha dosari hii. Najua kuwa uongozi wa Mamlaka ya Usimamizi wa Hifadhi ya Jamii uko hapa. Naomba mtumie nafasi hii kuona namna ambavyo mnaweza kuboresha sekta hii ili iwanufaishe walengwa zaidi.


      Nimeambiwa pia kuwa ipo mada kwa ajili ya mbinu za ujasiriamali. Tupende tusipende ujasiriamali haukwepeki kama tunataka kumaliza sehemu yetu ya maisha kwa furaha na amani. Kila shughuli utakayoifanya baada ya kumaliza utumishi wako ni ujasiriamali na shughuli hiyo itakuwa na manufaa kwako endapo utakuwa umeifanyia maandalizi ukiwa bado kazini. Wale wanaokimbilia kujifunza biashara kwa mfano ya daladala baada ya kustaafu kimsingi wanajitafutia matatizo. Sio biashara nyepesi kama wanavyofikiri ila ni rahisi endapo imefanyiwa utafiti wa kutosha juu ya namna ya kuisimamia. Hivyo naona Mfuko umefanya jambo la msingi sana kuleta mada hii hapa. Aidha, nashauri isiishie hapa ila nanyi mhakikishie kuwa watumshi wengine walio kule maofisi wanapata taaluma hiyo japo kwa uchache.


      Ndugu Washiriki, katika sekta hii ya hifadhi ya jamii huduma bora ni jambo muhimu mno. Wastaafu wengi wanasumbuka kupata mafao yao wanakuwa wamestaafu. Leo nafurahi kusikia na kuona kuwa LAPF sasa inaweza kulipa wanachama wake kabla au katika siku ya kustaafu. Hili ni jambo zuri nami nashauri waajiri mlichukue kwa umuhimu wake kwa kuhakikisha wale wanaokaribia kustaafu maombi yao yanawasilishwa LAPF angalau miezi mitatu minne kabla ya tarehe ya kustaafu ili Mfuko uweze kufanya malipo kama tulivyoona leo hapa. Huduma bora ni kivutio kikubwa cha wanachama hivyo mkiendelea na kasi hiyo hakika mtapata wanachama wengi zaidi.


      Ndugu Washiriki, nitoe rai kwa Mfuko wa LAPF kufanya kazi moja. Angalieni uwezekano wa kutoa “Guarantee” kwa wanachama wenu ili wapewe mikopo na mabenki. Hii itasaidia kukuza mitaji yao na kuzalisha zaidi, hivyo kua na uwezo wa kuchangia zaidi katika mfuko. Ni matumaini yangi likifanyiwa kazi jambo hili linaweza likawa ni fursa kwa Mfuko na wanachama pia.


      Mwaka jana tulizungumza kuhusu uwezekano wa kutoa mikopo ya elimu kwa wanachama wa Mfuko. Leo mmesema kuwa jambo hili sasa liko kwa mtathmini wa Mfuko. Naomba liharakishwe kwani nina uhakika wanachama wenu wanalisubiri kwa hamu kubwa sana.


      Ndugu Washiriki, nikirudi sasa kwenu, nawaomba sana mtimize wajibu wenu kwa kuwasilisha michango kwa wakati. Michango hii inahitaji kuwekezwa kwa wakati ili kuujengea Mfuko uwezo wa kuboresha zaidi mafao ya wanachama wenu. Sasa inapocheleweshwa ni hatari mfuko kupoteza mapato na hivyo uwezo wa kuboresha zaidi mafao.


      Ndugu Washiriki, Sheria ya Mamlaka imetoa uhuru wa watumishi wapya kuamua Mfuko wanaoupenda, hii ni njia nzuri ya kujenga mazingira ya ushindani na kuhakikisha kila mfuko unaboresha huduma zake na mafao yanayotolewa ili kuweza kupata wanachama zaidi. Waajiri mnapaswa kutoa fursa kwa mifuko kujieleza mbele ya watumishi wapya kila mnapowaajiri ili wafanye maamuzi sahihi kuhusu mfuko wanaotaka. Naomba kusiwe na upendeleo au mizengwe ya aina yoyote katika eneo hili.


      Aidha, wanachama mnaofaidi na mikopo ya LAPF kupita SACCOS zenu muendelee kurejesha fedha husika kwa wakati na pia muwe na mipango madhubuti ya kuitumia mikopo hiyo ili ionekane kuwa na manufaa kwenu na kuwaletea maendeleo. Nashauri LAPF na Mifuko mingine muwaelimishe wanachama wenu jinsi ya kusimamia mikopo hiyo ili iwe na tija kwao.


      Mwisho napenda kuwashukuru tena kwa kunipa heshima hii na kuipongeza kwa dhati Bodi ya Wadhamini na Uongozi wa LAPF kwa kazi yenu nzuri. Nasema endeleeni na kazi hiyo kwa manufaa ya wanachama na Taifa kwa ujumla. Baada ya kusema hayo machache sasa natamka kuwa mkutano wa sita wa Wadau wa LAPF mwaka 2013 umefunguliwa rasmi.


      ASANTENI SANA
      Mkuu Asante kwa taarifa, nimeendelea kufatilia nikitegemea kuona na papers ilituzichangie sijazipata.
      is it possible ukaziweka tuchangie?
      Queen Esther

    22. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 1
      Last Post: 12th October 2013, 10:51

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...