JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

    Report Post
    Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 119
    1. #1
      R.B's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th May 2012
      Posts : 2,353
      Rep Power : 10249
      Likes Received
      805
      Likes Given
      341

      Default JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      JESHI la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), limevitaka vyombo vya habari kuacha kuandika taarifa za mgogoro wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), badala yake taarifa rasmi zitakuwa zikitolewa na jeshi hilo kila baada ya wiki mbili.

      Katazo hilo limetolewa jana jijini Dar es Salaam na Meja Erick Komba wakati akizungumza na waandishi wa habari kuhusu maendeleo ya mgogoro huo.

      Alisema hali hiyo inatokana na jeshi hilo kubaini kuwa baadhi ya vyombo vya habari nchini vinaandika habari za uchochezi zinazotaka kuziingiza vitani nchi ya Tanzania na Rwanda.

      Meja Komba alisema hategemei kama kutakuwa na chombo chochote cha habari kitakachotoa habari kuhusu maendeleo ya mgogoro huo bila kupata taarifa rasmi kutoka jeshi hilo.

      Alionya kuwa chombo chochote kitakachokwenda kinyume kitakuwa kina tatizo.
      Meja Komba alisema wananchi wanapaswa kuelezwa kuwa kikosi cha Tanzania kilichoko DRC ni sehemu ya Brigedia ya SADC, iliyotoa mchango wake katika Jeshi la Umoja wa Mataifa (Monusco).

      Alitaja majukumu ya kikosi hicho kuwa ni kuzuia waasi wa M23 na wengine kujitanua, kuvunja nguvu zao na kuyapokonya silaha makundi yote ya waasi.
      “Kwa kuzingatia kuwa kikosi chetu kiko chini ya majeshi ya Monusco, inamaanisha kuwa operesheni hiyo ni ya Umoja wa Mataifa,” alisema.

      Aliongeza kuwa Tanzania haikupeleka kikosi chake DRC kwa ajili ya kupigana na M23, pia ieleweke kuwa haina tatizo na Rwanda kuhusiana na operesheni hiyo ambapo Rwanda ilitoa ridhaa kikosi cha Tanzania kwenda DRC.

      Meja Komba alisema Rwanda ni miongoni mwa wanachama wa nchi za Maziwa Makuu, ambayo imesaidia kwa kuruhusu kikosi cha Tanzania kupitisha vifaa na zana katika nchi yake kupeleka DRC.

      “Tanzania inashiriki katika operesheni hiyo ya ulinzi wa amani nchini DRC kutokana na mgogoro kati ya serikali na waasi hususan kikundi cha M23,” alisema.
      Mgogoro huo ulianza Aprili mwaka jana, ambapo kikundi cha M23 kilijitoa katika jeshi la serikali na kuanzisha mapigano yaliyosababisha hali ya usalama nchini DRC kuwa mbaya.

      Katika hatua nyingine, Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe Benard, amesema kuwa marais Jakaya Kikwete na Paul Kagame wa Rwanda wamemaliza tofauti zilizokuwa zimejitokeza kati yao hivi karibuni.
      Marais hao walikutana na kufanya kikao cha faragha jijini Kampala nchini Uganda juzi baada ya mkutano wa viongozi wa nchi za Maziwa Makuu na baadaye kutoa taarifa kwa waandishi wa habari.

      Kuzorota kwa mahusiano kati ya viongozi hao kulikuja kufuatia kauli ya Rais Kikwete ya kumtaka Rais Kagame kukaa meza moja na vikundi vya waasi wa nchi yake vilivyo nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, ushauri ulioonekana kumkera Rais Kagame.

      Akizungumza na waandishi wa habari jana jijini Dar es Salaam, Membe alisema marais hao walitumia mazungumzo yao yaliyochukua muda wa saa moja kujadiliana na kueleweshana mambo mbalimbali yaliyosababisha kutoelewana.
      “Baada ya mkutano huo ambao uliwapa fursa za kuchambua, kujadili na kurejesha mahusiano ya kihistoria kati ya nchi hizi mbili, marais wetu walitoka na nyuso za furaha,” alisema.

      Moja ya maazimio ya kikao chao ni kuwa na vikao vingine kati ya Rwanda na Tanzania katika siku zijazo.

      “Kwa kweli kikao kati ya Rais Kikwete na Rais Kagame kimeondoa majungu yote, kimekata fitina, uongo na maneno ya kuchombeza yaliyokuwa yakitawanywa na watu mbalimbali hapa nchini na hata kule Kigali,” alisema.

      Mbali ya kikao hicho pia Rais Kikwete alifanya kikao kingine cha faragha na Rais wa Uganda Yoweri Museveni ambapo walipata muda wa kujadiliana kwa kina kuhusu mambo mbalimbali kuhusu nchi zao na mambo ya migogoro katika nchi za Maziwa Makuu.

      Akizungumzia yale yaliyokubaliwa katika mkutano wa viongozi wa nchi za Maziwa Makuu, Membe alisema kuwa mkutano huo kwanza ulimruhusu Rais Museveni aendelee kusuluhisha vita ya serikali ya DRC na waasi.

      Alisema kuwa viongozi hao walilaani mashambulizi ya M23 yaliyojeruhi na kumuua Meja Mshindo wa Tanzania aliyekuwa miongoni mwa askari walioko nchini Congo katika kusimamia amani chini ya Umoja wa Mataifa.


    2. chief_mtemi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd June 2013
      Posts : 529
      Rep Power : 475
      Likes Received
      113
      Likes Given
      0

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Mimi siachi hata na nitakuwa na post humu na mods wakiwa wanafuta nitakuwa na wapm tu.huwezi kumpangia mtu jinsi ya kupata habari anayoitaka kwann iwe kwa tz wakati bbc aljazeera VOA n.k wanaendelea kuto taarifa jamani wana jf huu si u k.sasa huyu kaja na amri za kijeshi ambazo hazitekelezeki uraiani

    3. figganigga's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 17th October 2010
      Location : dar es salaam
      Posts : 11,664
      Rep Power : 155452146
      Likes Received
      4675
      Likes Given
      14702

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Itakua dunia nzima au tanzania tu? Mimi nikizicopy kutoka bbc au telegraph itakuwaje?. wanatuonea. Tanzania tuna haki ya kupata habari. Mia
      We live in stronger world where the poor walk miles to get food, and the rich walk miles to digest food

    4. uvugizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Location : Tabora-Bujumbura-Kigoma
      Posts : 768
      Rep Power : 559
      Likes Received
      258
      Likes Given
      257

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      labda kikwete na kagame wameambiana kuwa tunachonganishwa . lakini wao wana wajibu wa kupima taarifa mimi naona bado hawajapatana kidhati na ndiyo maana wamekurupuka , itakuwa kila mmoja anasema mimi nimesikia toka TZ/RW unanilaumu kulikoni mzee mwenzangu, sasa hapo soon utasikia na rwanda wanakataza taarifa za jeshi kuripotiwa wakihisi eti ni kahatua kamaridhiano. kumbe mtusi ansubiria kumi na nane zake zitimie

    5. Echolima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th October 2007
      Posts : 1,196
      Rep Power : 4072
      Likes Received
      487
      Likes Given
      607

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Mimi binafsi toka awali nilikuwa napinga sana watu kushabikia VITA na Rwanda wengine hata walikuwa hawaitambui MONUSCO Badala yake kila M23 wanapopigwa na Majeshi ya Monusco vyombo vyetu vya habari Vilitoa HONGERA kwa JWTZ ni sawa maana nao ni sehemu ya Monusco.Lakini kitendo cha kusema askari wetu wa JWTZ waende mpaka KIGALI hii haikubaliki kabisa.Na kuhusu hili katazo JWTZ wamechelewa sana kulitoa hasa ukichukulia na Teckinologia ya leo hili katazo halina maana kabisa.

    6. Kimbunga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Location : Lyakanyasi
      Posts : 8,673
      Rep Power : 6482
      Likes Received
      3918
      Likes Given
      1188

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Quote By UmkhontoweSizwe View Post
      Amri za kikomunisti kumbe bado zipo?!
      Dawa siyo kuzuia kuandika, dawa ni kuwachukulia hatua za kimaadili na kisheria wale wanaoandika habari za uzushi au za kutunga.
      Wanajeshi wetu wako vitani, lakini mnataka habari tuwe tunapata baada ya wiki mbili! Jeshi lisifanye upuuzi kama wa wanasiasa. Kunatakiwa kuwe na briefing kila siku.
      Duh JF sijui nacho ni chombo cha habari! Kama ndivyo ina maana nayo imepigwa marufuku?
      CCM na CDM vyote ni vyama vya siasa vinavyoongozwa na wanasiasa; tofauti yao kubwa ni moja kwamba kimoja kina dola kingine kinataka kushika dola.

    7. Deo Corleone's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th June 2011
      Posts : 6,677
      Rep Power : 95130
      Likes Received
      2137
      Likes Given
      949

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      ujinga!

    8. Vianelly Vian's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th July 2011
      Posts : 225
      Rep Power : 515
      Likes Received
      38
      Likes Given
      10

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Quote By Bramo View Post
      JF itakuwa excluded katika hilo katazo.
      Watatusamehe kwa hilo
      Nilikuwa sijajua kumbe wewe ndiye mmiliki Wa jf du hongera mkuu na tunashukuru kwa tamko lako

    9. Crashwise's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2007
      Location : Safarini
      Posts : 19,496
      Rep Power : 201037657
      Likes Received
      6697
      Likes Given
      4308

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      nikisema jwtz limejaa wabalaji akina R.B na wapuuzi wenzako mnanishambulia kwa matusi haya sasa andika tena habari za wabakaji kwenye kigazeti uone watakavyo kubaka kama walivyo wafanyia wana mtwara..

    10. manucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2012
      Posts : 3,405
      Rep Power : 1190
      Likes Received
      86
      Likes Given
      1

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Amri za Geshi bana au nao siasa ndiyo zimeshaingia geshini?? Wasije wakatofautiana kesho ukamsikia Membe anatoa taarifa ya Geshi.
      Haya geshi tumemisikieni vizuri, vp kuhusu CNN,BBC,DW,UBC,CITIZEN etc nao mmeahawaambia wasitoe habari yoyote au tukiona hizo habari kwenye TV tufunge macho na kwenye radio tuzibe masikio tukisikia hizo habari???
      Geshi hizi zama nyingine ktk khabari.

    11. Crashwise's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2007
      Location : Safarini
      Posts : 19,496
      Rep Power : 201037657
      Likes Received
      6697
      Likes Given
      4308

      Default

      Quote By Echolima View Post
      Mimi binafsi toka awali nilikuwa napinga sana watu kushabikia VITA na Rwanda wengine hata walikuwa hawaitambui MONUSCO Badala yake kila M23 wanapopigwa na Majeshi ya Monusco vyombo vyetu vya habari Vilitoa HONGERA kwa JWTZ ni sawa maana nao ni sehemu ya Monusco.Lakini kitendo cha kusema askari wetu wa JWTZ waende mpaka KIGALI hii haikubaliki kabisa.Na kuhusu hili katazo JWTZ wamechelewa sana kulitoa hasa ukichukulia na Teckinologia ya leo hili katazo halina maana kabisa.
      sasa umeandika nini maana naona umejikanyaga tu..

    12. Precise Pangolin's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 4th January 2012
      Posts : 8,576
      Rep Power : 340086
      Likes Received
      2042
      Likes Given
      803

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Quote By Crashwise View Post
      nikisema jwtz limejaa wabalaji akina R.B na wapuuzi wenzako mnanishambulia kwa matusi haya sasa andika tena habari za wabakaji kwenye kigazeti uone watakavyo kubaka kama walivyo wafanyia wana mtwara..
      Mkuu Crashwise hawa akina R.B ndio wabakaji wakubwa huko Mtwara

    13. Stoudemire's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2012
      Posts : 849
      Rep Power : 604
      Likes Received
      183
      Likes Given
      1596

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Nadhani heading imekosewa kwakuwa jeshi halina mamlaka hayo.

      Itakuwa jeshi limevitaka/kuviomba vyombo vya habari kuacha kuandika taarifa za kichochezi.

    14. C programming's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2011
      Location : kenya
      Posts : 1,040
      Rep Power : 623
      Likes Received
      254
      Likes Given
      18

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Quote By gfsonwin View Post
      hivi hili ndilo suluhisho kweli?? Ama kweli tz bado sana

      nina support sana ila daa kwa hili sidhani inaweza ikawa ni suluhisho kwa karne hii maana kwa uzoefu wangu kukaa na jamii siku hizi taarifa wanachi wengi kupitia hivi wanachi lazima watapeana taarifa tuu kwa njia hizi hata kama mtu hana t.v
      1.facebook
      2.yotube
      3.blogs tofauti
      4.aljazeera/sky news/bbc
      5.twitter
      6.whats up
      7.redio mbaoo
      8.vijiwe vya wazee kahawa
      9.vijiwe vya bangi na sigara
      10.vilabu vya pombe haramu
      11.kwenye madaladala
      12.vijiwe vya wazee wacheza bao na karata
      13.vijiwe vya pool table

      ushauli wangu....ni kutoa elimu wa wananchi ..ya kujielewa....ni vigumu sana kuzuia watu kupeana taarifa japo zipo za ukweli na nyingine si za kweli na zingine uchochezi
      gfsonwin likes this.

    15. Mwl.RCT's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd July 2013
      Location : @JF
      Posts : 2,369
      Rep Power : 909558
      Likes Received
      861
      Likes Given
      106

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Quote By UmkhontoweSizwe View Post
      Amri za kikomunisti kumbe bado zipo?!
      Dawa siyo kuzuia kuandika, dawa ni kuwachukulia hatua za kimaadili na kisheria wale wanaoandika habari za uzushi au za kutunga.
      Wanajeshi wetu wako vitani, lakini mnataka habari tuwe tunapata baada ya wiki mbili! Jeshi lisifanye upuuzi kama wa wanasiasa. Kunatakiwa kuwe na briefing kila siku.
      • Yap ni kweli hiki ndicho alipaswa kusisitiza, na si vinginevyo.
      UmkhontoweSizwe likes this.
      WhatsApp Mwl.RCT | Call 0784 49 68 56
      Kwa hitaji la QSAT Q23G FTA Receiver & CCCAM Account

    16. Gabhiteka Manji's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Posts : 91
      Rep Power : 452
      Likes Received
      22
      Likes Given
      26

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Katiaka zama hizi za uwazi unaotokana na maendeleo ya teknolojia,bado kuna watu wanaamini kuzuia habari kutasaidia.Ni kosa kubwa kwa kitengo cha PR na maboss wa JWTZ kwa ujumla kuzuia taarifa, wanapaswa kuhamasisha mawasiliano ili kuondoa mikanganyiko isiyokuwa ya ulazima.

    17. #36
      Swat's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 3,231
      Rep Power : 11851613
      Likes Received
      1333
      Likes Given
      72

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Kwa dunia ya sasa yenye teknologia kubwa ni ngumu kuzuia watu wasipeane taarifa. Kinachotakiwa,chanzo chochote cha taarifa kihakikishe kinatoa au kinasambaza taarifa reliable na credible. Si kuzuia. Hivi JW itawezaje kuzuia taarifa zinazosomwa na kuonwa kila siku na watanzania toka DW,ALJAZEERA,CNN,BBC,ABC NEWS,CCTV,CBN,FOX NEWS,REUTERS,VOA,RFI,NYASATIME S,CITIZEN,UBC nk. Wote hawa na wengineo wameshakatazwa wasionyeshe au kuandika lolote?. Nadhani uwezo huo hawana. Magazeti TV na radio za Tanzania yasipoonyesha au kuandika habari zinazohusu Tanzania au maendeleo huko DRC watanzania watapata habari toka nje ambazo nyingine zinaweza kuwa ni za uongo. Nadhani watu wa information wa Jw wafanye kazi kisasa zaidi.

    18. #37
      Tina's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th July 2007
      Posts : 529
      Rep Power : 22585
      Likes Received
      458
      Likes Given
      24

      Default

      Quote By UmkhontoweSizwe View Post
      Amri za kikomunisti kumbe bado zipo?!
      Dawa siyo kuzuia kuandika, dawa ni kuwachukulia hatua za kimaadili na kisheria wale wanaoandika habari za uzushi au za kutunga.
      Wanajeshi wetu wako vitani, lakini mnataka habari tuwe tunapata baada ya wiki mbili! Jeshi lisifanye upuuzi kama wa wanasiasa. Kunatakiwa kuwe na briefing kila siku.
      Uko sahihi mkuu, kama sasa tunaambiwa M23 wanajikusanya upya kujibu mapigo na jeshi litasubiri wiki mbili zijazp ndio watuambie, je, waandishi waliopo Goma nao wameambiwa?
      UmkhontoweSizwe likes this.

    19. #38
      Quick's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 151
      Rep Power : 598
      Likes Received
      21
      Likes Given
      1

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      ah basi mi na-follow @fardc13, Monusco, M23 drc napata news kila sekunde through twitter..

    20. #39
      joely's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 700
      Rep Power : 648
      Likes Received
      236
      Likes Given
      57

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Ulinzi wa taifa ni jukumu la kila raia mwema
      NAIPINGA CCM SI KWA SABABU NAICHUKIA BALI KWA SABABU NATAKA KUFAIDI NEEMA ZILIZOWEKWA NA MUNGU KATIKA TANZANIA YETU.

    21. Matola's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th October 2010
      Posts : 22,231
      Rep Power : 131827843
      Likes Received
      11942
      Likes Given
      7369

      Default Re: JWTZ: Marufuku kuandika mgogoro wa DRC

      Nadhani hili tangazo mimi halinihusu kwahiyo sina la kuchangia, nina information nyingi zaidi ya rais na siku hizi hata ninaposafiri kwa barabara sihitaji tena kusoma vibao vya kilometers maana Galaxy yangu inatosha kuiuliza kwenye Google map.

      Hili ni tangazo kutoka kwa mtu mjinga ambaye hana tofauti na maafisa vilaza wa uhamiaji ambao ukipeleka maombi ya passport wanataka upeleke barua ya mwaliko wakati hawajui unaweza ukafunguwa email account kwa jina la kizungu halafu ukajitumia mwenyewe kwenye account nyingine.
      MOSSAD II likes this.


    Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...