JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

    Report Post
    Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 106
    1. kbm's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2012
      Posts : 4,364
      Rep Power : 221175
      Likes Received
      985
      Likes Given
      219

      Default Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Zanzibar. Chama cha Mapinduzi (CCM) Zanzibar, kimeitaka Serikali kumtiambaroni na kumchukulia hatua za kisheria Sheikh Ponda Issa Ponda kwa madai ya kukichafua chama hicho na kuhatarisha amani.

      Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM Idara ya Uenezi Zanzibar, Waride Bakari Jabu aliwaambia waandishi wa habari jana mjini hapa kuwa Ponda anapita misikitini mjini Zanzibar akieneza chuki na kuwachochea wananchi ili wafanye vurugu. Katika siku za hivi karibuni tukiwa katika Mfungo wa Ramadhan, mtu anayejiita Sheikh Ponda Issa Ponda kutoka Tanzania Bara ameamua kuweka kambi Zanzibar, akijaribu tena kuasisi ghasia, vurugu na kueneza hasama na chuki miongoni mwa wananchi wa Zanzibar na Tanzania kwa jumla,alidai Waride.

      Waride alisema Ponda amekuwa akiwakashifu viongozi wakuu wa Serikali, kutaka CCM isichaguliwe nakuwataka wananchi waandamane kama wanavyofanya wenzao wa Misri.

      Ponda anapitapita kwenye baadhi ya Misikiti Zanzibar, akitoa mihadhara na mada zenye taswira ya uchochezi kwa lugha laini ya dini na kufanya siasa, anaishambulia Serikali, chama tawala CCM na kutukana vingozi wa Serikali akilenga kuamsha vurugu na kushawishi maandamano haramu, alisema Katibu huyo.

      Alidai kuwa amepita maeneo ya Nungwi, Kwarara na Muyuni ambako inasemekana wamewataka waumini wafanye uasi, vya kulipiza visasi na kutangaza Jihad ambayo ni vita vya kidini. Alitaka vyombo vya Serikali vimkamate na kumchukulia hatua Ponda kwa madai kuwa anahatarisha amani ya Zanzibar wakati akiwa katika kifungo cha nje alichopewa na mahakama hivi karibuni katika kesi ya kuvamia eneo huko Changombe , Dar es Salaam.

      Chanzo: MCL
      Mwarabu mweusi likes this.


    2. Facilitator's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th October 2010
      Location : Osoit l'embijata
      Posts : 1,879
      Rep Power : 883
      Likes Received
      777
      Likes Given
      1234

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Wewe umuamini wala usipomuamini haituhusu, sisi tunamuamini...
      nyie akina nan? mnashikiwa akili na mpuuzi ambaye hata shule hajaenda? nimeshawahi kuhudhuria mihadhara yake kama mitatu hv, yan hata namna yake ya kujenga hoja ni weak sana. waislam wenye akili safi hawatak kbs hata kuhusishwa na huyu mpuuzi.
      JITAMBUE
      2013 likes this.

    3. sokoinei's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th February 2012
      Posts : 1,835
      Rep Power : 806
      Likes Received
      556
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Wewe umuamini wala usipomuamini haituhusu, sisi tunamuamini...
      Kwa mara ya kwanza leo nakubaliana na wewe!

    4. Honolulu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2012
      Posts : 3,930
      Rep Power : 0
      Likes Received
      768
      Likes Given
      3

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Quote By Ritz View Post
      Wewe umuamini wala usipomuamini haituhusu, sisi tunamuamini...
      Naona Ponda anakuchanganya akili!! Sasa unamuamini kwa vile ni muislamu mwenzako. Lakini anapokuwa kinyume na utawala wa magamba unang'aka na kuduwaa mithili ya mjusi aliyebanwa na mlango!!!

    5. njiwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2009
      Location : ax^2+bx+c=0
      Posts : 6,443
      Rep Power : 890019
      Likes Received
      1437
      Likes Given
      217

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Quote By Ben Saanane View Post
      Serikali iache kuingilia taasisi za Kiislamu na kulazimisha wote wawe chini ya BAKWATA.Suluhisho sio kukamata watu

      Inategemea tafsiri ya neno tusi ni nini!
      This is first sensible thing i have read coming out from pro chadema toka mwaka ulipoanza.. tatizo ni kulazimishana kuwa chini ya bakwata, bakwata ambayo wakiitwa waislam kumi tisa watakuwa hawana imani nayo
      Pure Matrimony >> Purity starts here (Quran 24:26)
      My loyalty is to reason,and as a reasonable person I reserve the right to change my mind when presented with new information that alters my perspective" Njiwa"ᵀᴴᴱ'ᴼᴿᴵᴳᴵᴻᴬᴸ✯

    6. Skillionare's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2011
      Posts : 580
      Rep Power : 571
      Likes Received
      143
      Likes Given
      13

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      shekhe ponda aka shekhe ubwabwa

    7. Tangopori's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2012
      Posts : 1,182
      Rep Power : 664
      Likes Received
      588
      Likes Given
      92

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Hivi nyie mnajua haki anazosema ponda za waislamu?
      Baadhi ni hizi:
      -bungeni kuwe 50% kwa 50% wakristo Vs waislamu
      -Ajira za serikalini lazima ziwe 50 kwa 50 waislamu Vs wakristo
      -yeye anadai haya yote yakishindikana basi nchi igawanywe katikati upande wa pwani wote wabaki waislamu na waislamu walioko bara wahamie huko na upande wa bara wabaki wakristo na wakristo walikoko pwani wahamie huko!

      Yaani serikali iajiri mtu kisa dini yake???

      Hivi mmejiuliza kwa nini awaambie tu waislamu ndo waandamane? Kwani inamaana serikali inawaonea tu waislamu?

      Najua CHADEMA tunataka kumsupport kwa sababu amekaa against CCM(just because ana uhakika 2015 watasimamisha mkristo)
      anaposema waislamu wapigane Jihad, anataka wapigane Jihad against whom?
      CCM? Or Christians?
      Huyu ana agenda zake za siri na mojawapo ni kutaka kuona 2015 rais ni muislamu over!

      UDINI! UDINI! UDINI!
      Mbaya sana!

    8. King Kong III's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 19,585
      Rep Power : 168828970
      Likes Received
      6613
      Likes Given
      3535

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Jamaa atapotezwa huyu wapi docta ulimboka?

    9. MTENDAHAKI2's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd May 2013
      Posts : 35
      Rep Power : 382
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Ewe Mola wetu mpe nguvu,afya njema pamoja mwisho mwema kwa kazi yake.AMIIN
      HASANALIS likes this.

    10. Mtile's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th May 2013
      Posts : 71
      Rep Power : 388
      Likes Received
      17
      Likes Given
      0

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Hivi yuko nje kwa dhamana au kesi yake iliisha...??
      Mwarabu mweusi likes this.

    11. sokoinei's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th February 2012
      Posts : 1,835
      Rep Power : 806
      Likes Received
      556
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Nagasaki View Post
      Naona Ponda anakuchanganya akili!! Sasa unamuamini kwa vile ni muislamu mwenzako. Lakini anapokuwa kinyume na utawala wa magamba unang'aka na kuduwaa mithili ya mjusi aliyebanwa na mlango!!!
      Mbona mimi sio Muislamu lakini Namwamini kwa anachokifanya. Anachofaya Shekhe Ponda ni kuwaelimisha Watanzania kuwa CCM haifai kuongoza tena nchi hii na lazima waondoke je hilo ni mosa?

      Mbona waliowahi kumsifia KIKWETE kuwa ni Chaguo la Mungu hawakukosolewa au kwa vile walikua ni Viongozi wa dini ya Kikristo na leo anae wakosoa ni Kiongozi wa dini ya Kiislamu?!
      HASANALIS likes this.

    12. TECH WIZ's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th June 2013
      Posts : 1,677
      Rep Power : 707
      Likes Received
      528
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Wewe umuamini wala usipomuamini haituhusu, sisi tunamuamini...
      Kwahiyo nawe Mkuu unajitoa CCM?Sikuelewi!

    13. Amiliki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th May 2011
      Posts : 1,970
      Rep Power : 938
      Likes Received
      893
      Likes Given
      38

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Ponda ni kama Jukebox tu. Mwaka 2010 CCM walimtumia sana tu.
      Huku Magamba wakiendelea kusambaratishwa; Chadema Rahaaa!!!!! Si Rahaa!!!! WOTE: RAHAAAA!!!!!!!!!!

    14. Tuko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2010
      Posts : 9,584
      Rep Power : 119796980
      Likes Received
      5552
      Likes Given
      5587

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Hii biashara ya watu kutumia nyumba za ibada kufanya siasa inazidi kutugharimu siku hadi siku... Ipo kila sababu ya serikali kukataza matumizi ya majukwaa ya ibada, kusema chagua chama hiki, au usichague chama kile... Kama watu wanataka siasa waende kwenye majukwaa ya siasa. Waumini wanaenda misikitini/makanisani kuomba Mungu na kuhubiriwa elimu za dini, sio kusikiliza siasa

    15. Facilitator's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th October 2010
      Location : Osoit l'embijata
      Posts : 1,879
      Rep Power : 883
      Likes Received
      777
      Likes Given
      1234

      Default

      Quote By TECH WIZ View Post
      Uko sahihi kabisa Mkuu na ndio maana Ponda anawahimiza Waislamu wasiichague tena CCM
      stupid. nonsense! aanzishe chama cha kiislam bas.

    16. kbm's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2012
      Posts : 4,364
      Rep Power : 221175
      Likes Received
      985
      Likes Given
      219

      Default

      Quote By sokoinei View Post
      Well done Ponda! Polisi na CCM ni sawa Kopo na Mfuniko.!! Ingekuwa ni Shekhe mkuu wa Bakwata Tanzania (taasisiya Ccm) ndio amezungumza kukosoa CUF au CDM,tusingesikia ikisemekana akamatwe kwa kuchochoea uasi. Lakini kwa kuwa Shekhe Ponda anawananga CCM chama ambacho ndio Adui mkubwa wa Watanzania basi lazima ataitwa mchochezi.

      Mwigulu Nchemba ni mara mangapi amezungumza maneno ya Uchochozi na hakuchukuliwa hatua zozote? Kunya anye kuku,akinya Bata ni Kuhara!!
      Binafsi namuunga Ponda mkono kuendelea kuwatangazia Watanzania ubaya wa CCM.

      Waliposimama viongozi wa Dini na kumtaja kiongozi wa mmoja sasa wa CCM kuwa ni Chaguo la Mungu mbona hatukusikia CCM wakipinga,ila leo akisimama kiongozi wa Dini km yule mwingine na kuikosoa CCM ndio tunaambiwa ni mchochezi au anataka watu Waasi!? Ama kweli ukizoea vya kunyonga vya kuchinja huwezi!! Shame on CCM!
      ....hili tamko waga silielewagi 'mara ati Dr. Slaa kanisa wamlipigia debe, mara eti 'kanisa walisema JK chaguo la Mungu'

      ...naomba wenye uhakika na tamko hili nijuzeni jamani...

    17. MeinKempf's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th June 2013
      Location : Hamburg, Germany.
      Posts : 2,190
      Rep Power : 810
      Likes Received
      708
      Likes Given
      442

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Mkimkamata mnamuogopa , mkimuacha anazid kuwapa headache mpaka mnashindwa kulala,sasa chagueni kimoja kati ya kumpa shavu la u-dc au kumuacha aendelee kuwaliza, enyi magamba wote nadhani mumenisoma kisawa sawa.
      Mjuni Lwambo likes this.
      ""When a girl is in Love ,you can see it in her smile BUT When a guy is in Love , you can see it in his eyes".

    18. Mjuni Lwambo's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 25th April 2012
      Location : Lyamidati-Shinyanga.
      Posts : 4,353
      Rep Power : 5370750
      Likes Received
      1341
      Likes Given
      1301

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Shehe Ponda aungwe mkono.
      HASANALIS likes this.
      "....But when all hope for change is denied, because the very principles of freedom and equality is denied, and when the laws prevent peaceful expression of opinions, then the people are confronted by a clear choice,they either acquiesce in their oppression and humiliation or they commit themselves to an armed struggle''. Mwalimu Julius Kambarage Nyerere.

    19. Jabulani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th March 2009
      Location : Lumo Kigilagila
      Posts : 5,482
      Rep Power : 5903
      Likes Received
      1781
      Likes Given
      601

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Quote By Ben Saanane View Post
      Serikali iache kuingilia taasisi za Kiislamu na kulazimisha wote wawe chini ya BAKWATA.Suluhisho sio kukamata watu

      Inategemea tafsiri ya neno tusi ni nini!
      Ben, hapa sio suala la Bakwata Vs Taasisi nyingine za kiisilamu. Hapa kitu kikubwa ni ukiukwaji wa masharti ya kifungo cha nje
      Ngongo likes this.
      Tyrannosaurus Rex

    20. Mount Kibo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th April 2013
      Location : Nomad
      Posts : 1,179
      Rep Power : 27638
      Likes Received
      266
      Likes Given
      920

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Quote By babalao 2 View Post
      tatizo ni kuwaambia waislamu wasiichague ccm hiyo ya maandamano wamejuaje ni haramu ilihali hayajapangwa ni lini?
      Mbona maaskofu waliposema upinzani usichaguliwe maana kikwete ni chaguo la mungu mlitulia kimya?
      ni lini maaskofu walisema upinzani usipigiwe kura ilhali ccm wanasema wapinzani walipigiwa kampeni na maaskofu?kwa hapa mkuu usitake kutudanganya wala kutuchanganya!ccm ndo walikuwa na kampeni za kidini kwa msaada wa misikiti kama alivyotanabaisha alhaji lipumba!

    21. Aman Ng'oma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2011
      Location : Dodoma
      Posts : 813
      Rep Power : 617
      Likes Received
      321
      Likes Given
      179

      Default Re: Sheikh Ponda aanza tena kuchafua hali ya hewa

      Quote By Facilitator View Post
      nyie akina nan? mnashikiwa akili na mpuuzi ambaye hata shule hajaenda? nimeshawahi kuhudhuria mihadhara yake kama mitatu hv, yan hata namna yake ya kujenga hoja ni weak sana. waislam wenye akili safi hawatak kbs hata kuhusishwa na huyu mpuuzi.
      JITAMBUE
      Wewe humjui Sheikh Ponda issa Ponda,wanaomjua hamsemi,muulize Wilfred Lwakatare ambaye alikuwa naye mahabusu,atakuambia kuhusu Ponda.Ponda sio mnafiki,ponda daima huongea ukweli unaoambatana na vielelezo ambavyo humfanya kila anayemsikiliza amwamini.Vivaa shekh wetu Ponda,tuko nyuma yako
      HASANALIS likes this.


    Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...