JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

    Report Post
    Results 1 to 10 of 10
    1. R.B's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th May 2012
      Posts : 2,368
      Rep Power : 10253
      Likes Received
      807
      Likes Given
      343

      Default Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Ni kipindi sasa tunaona utendaji wa waziri wa afrika mashariki ukiwa chini ya kiwango. Huku mawaziri wengine wakichapakazi Kenya , Uganda na Rwanda.
      Mfano rais wetu kashindwa kuhudhulia vikao vya viongozi wa kanda kwa muda wa mwezi mmoja vikao viwilil.

      1. Kikao cha ushuru wa pamoja
      2. kikao cha good governace
      3. Kikao cha smart partenship siju waziri hakuwalika viongozi wa Rwanda, Burundi na Kenya
      4. Kikao cha wake wa marais ni Janeth Mseveni ndo alihudhulia, hatujawona mke wa Kenyatta, Kagame ,rais wa Burundi

      Ukisikiliza majibu ya waziri ni mepesi mfano kuhusu kikao kilichofanyika uganda alidai hakikuwa kiako cha EAC, inakuwaje asikemee hadharani kamatunavyo mshudia mh membe kuhusu swala la malawi alivyo likalia na kuliweka sawa na watu kujua msimamo wake.

      Kama yupo busy na kampeni za 2015 ni wakati muafka aachie madaraka.

      Sisi atuwezi kusarvive bila EAC na EAC haiwezi kusavive bila Tanzania.
      Maundumula likes this.


    2. Kimbunga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Location : Lyakanyasi
      Posts : 8,691
      Rep Power : 6487
      Likes Received
      3923
      Likes Given
      1190

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Quote By R.B View Post
      Samahani mod
      Nikipindi sasa tunaona utendaji wa waziri wa afrika mashariki ukiwa chini ya kiwango. Huku mawaziri wengine wakichapakazi Kenya , Uganda na Rwanda.
      Mfano rais wetu kashindwa kuhudhulia vikao vya viongozi wa kanda kwa muda wa mwezi mmoja vikao viwilil.

      1. Kikao cha ushuru wa pamoja
      2. kikao cha good governace
      3. Kikao cha smart partenship siju waziri hakuwalika viongozi wa Rwanda, Burundi na Kenya
      4. Kikao cha wake wa marais ni Janeth Mseveni ndo alihudhulia, hatujawona mke wa Kenyatta, Kagame ,rais wa Burundi

      ukisikiliza majibu ya waziri ni mepesi mfano kuhusu kikao kilichofanyika uganda alidai hakikuwa kiako cha EAC, inakuwaje asikemee hadharani kamatunavyo mshudia mh membe kuhusu swala la malawi alivyo likalia na kuliweka sawa na watu kujua msimamo wake.

      Kama yupo busy na kampeni za 2015 ni wakati muafka aachie madaraka.

      Sisi atuwezi kusarvive bila EAC na EAC haiwezi kusavive bila Tanzania.
      Mkuu nikuunge mkono kwa asilimia mia kuhusu watu kuyahitaji hayo majibu. Sasa hivi inaonekana Jumuiya inamegeka na Tanzania ndio tunaohujumiwa lakini hatujasema chochote hadharani. Waziri wa ushirikiano wa Afrika Mashariki anatakiwa atoke hadharani na kutupatia comfort kwamba Jumuiya iko salama ama haiko salama. Haiwezekani viongozi wa nchi tatu ndani ya Jumuiya wanakutana na kufanya mikutano na kutoa maamuzi mazito ambayo yana impact kwa nchi wanachama wa Jumuiya lakini sisi tunakaa tu na kusema haukuwa mkutano wa Jumuiya. Tuambiwe ulikuwa Mkutano wa nini? Nimesikia tena kulikuwa na kikao cha Good Governance na kama kawaida Tanzania haikuwepo! Kama si kuvunja Jumuiya basi ni dharau kwa Tanzania. Ina maana Tanzania haina mchango wowote katika mikutano hiyo?

      Mh. Samwel Sitta mimi binafsi nakuheshimu na kuuheshimu mchango wako katika nchi hii na pia mchango wako mkubwa wakati unasimamia Bunge ukiwa kama Spika. Hili suala la hii mikutano kama lilivyoletwa hapa na mkuu R.B linahitaji majibu yako muafaka. Niseme neno moja kwamba kabla hujajiuzulu kama alivyopendekeza R.B mimi naomba utupatie majibu kwanza ili tuyapime.

      Maundumula likes this.
      CCM na CDM vyote ni vyama vya siasa vinavyoongozwa na wanasiasa; tofauti yao kubwa ni moja kwamba kimoja kina dola kingine kinataka kushika dola.

    3. Simiyu Yetu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2013
      Posts : 12,184
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1572
      Likes Given
      529

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Quote By R.B View Post
      Samahani mod
      Nikipindi sasa tunaona utendaji wa waziri wa afrika mashariki ukiwa chini ya kiwango. Huku mawaziri wengine wakichapakazi Kenya , Uganda na Rwanda.
      Mfano rais wetu kashindwa kuhudhulia vikao vya viongozi wa kanda kwa muda wa mwezi mmoja vikao viwilil.

      1. Kikao cha ushuru wa pamoja
      2. kikao cha good governace
      3. Kikao cha smart partenship siju waziri hakuwalika viongozi wa Rwanda, Burundi na Kenya
      4. Kikao cha wake wa marais ni Janeth Mseveni ndo alihudhulia, hatujawona mke wa Kenyatta, Kagame ,rais wa Burundi

      ukisikiliza majibu ya waziri ni mepesi mfano kuhusu kikao kilichofanyika uganda alidai hakikuwa kiako cha EAC, inakuwaje asikemee hadharani kamatunavyo mshudia mh membe kuhusu swala la malawi alivyo likalia na kuliweka sawa na watu kujua msimamo wake.

      Kama yupo busy na kampeni za 2015 ni wakati muafka aachie madaraka.

      Sisi atuwezi kusarvive bila EAC na EAC haiwezi kusavive bila Tanzania.
      Nani kakwambia kuwa hatuwezi kuishi bils EAC huku ni kupotoka na kujidanya kwani wakati haijaundwa tuliishije,

      swala la eac linamambo mengi ndani yake wewe unfanya pupa wenzetu wamelenga ardhi yetu ndiyo maana tuliposema ardhi siyo swala la shirikisho wamenuna sana.
      R.B likes this.

    4. Simiyu Yetu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2013
      Posts : 12,184
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1572
      Likes Given
      529

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Quote By Kimbunga View Post
      Mkuu nikuunge mkono kwa asilimia mia kuhusu watu kuyahitaji hayo majibu. Sasa hivi inaonekana Jumuiya inamegeka na Tanzania ndio tunaohujumiwa lakini hatujasema chochote hadharani. Waziri wa ushirikiano wa Afrika Mashariki anatakiwa atoke hadharani na kutupatia comfort kwamba Jumuiya iko salama ama haiko salama. Haiwezekani viongozi wa nchi tatu ndani ya Jumuiya wanakutana na kufanya mikutano na kutoa maamuzi mazito ambayo yana impact kwa nchi wanachama wa Jumuiya lakini sisi tunakaa tu na kusema haukuwa mkutano wa Jumuiya. Tuambiwe ulikuwa Mkutano wa nini? Nimesikia tena kulikuwa na kikao cha Good Governance na kama kawaida Tanzania haikuwepo! Kama si kuvunja Jumuiya basi ni dharau kwa Tanzania. Ina maana Tanzania haina mchango wowote katika mikutano hiyo?

      Mh. Samwel Sitta mimi binafsi nakuheshimu na kuuheshimu mchango wako katika nchi hii na pia mchango wako mkubwa wakati unasimamia Bunge ukiwa kama Spika. Hili suala la hii mikutano kama lilivyoletwa hapa na mkuu R.B linahitaji majibu yako muafaka. Niseme neno moja kwamba kabla hujajiuzulu kama alivyopendekeza R.B mimi naomba utupatie majibu kwanza ili tuyapime.

      Mkuu kwani jumuiya unaitaka ya nini washirika wenyewe wamekaa kutaka kuinyonya tanzania.

    5. BONGOLALA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2009
      Posts : 9,609
      Rep Power : 85903252
      Likes Received
      2725
      Likes Given
      436

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      JK anaona bora ushirikiano na nchi za mbali kuliko majirani hajui kuwa waasi huanzia jirani na kuingia nchini

    6. Kimbunga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Location : Lyakanyasi
      Posts : 8,691
      Rep Power : 6487
      Likes Received
      3923
      Likes Given
      1190

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Quote By Simiyu yetu View Post
      Mkuu kwani jumuiya unaitaka ya nini washirika wenyewe wamekaa kutaka kuinyonya tanzania.

      Mimi wala siitaki ila watuambie tu kwamba wanajitenga na sisi tulijue hilo kwa uwazi kuliko kufanya mambo kinyemela na kutufanya kama majuha. Wote mamcho yao yalikuwa kwenye ardhi ya Tanzania walivyoona tumewashtukia na fast tracking yao wakaona hatufai.
      CCM na CDM vyote ni vyama vya siasa vinavyoongozwa na wanasiasa; tofauti yao kubwa ni moja kwamba kimoja kina dola kingine kinataka kushika dola.

    7. R.B's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th May 2012
      Posts : 2,368
      Rep Power : 10253
      Likes Received
      807
      Likes Given
      343

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Quote By simiyu yetu View Post
      nani kakwambia kuwa hatuwezi kuishi bils eac huku ni kupotoka na kujidanya kwani wakati haijaundwa tuliishije,

      swala la eac linamambo mengi ndani yake wewe unfanya pupa wenzetu wamelenga ardhi yetu ndiyo maana tuliposema ardhi siyo swala la shirikisho wamenuna sana.
      sisi hatukatai ni wakati wa waziri husika kutoa msimamo kuhusu vikao vikubwa . Bila ya tanzania kuhusishwa na vyojua mkataba ni lazima hueshimiwe.
      Mbona mwaziri wengine wanatoa msimamo kwa mambo madogo iweje yeye anakaa kimya kwa jambo kubwa kama hili au tena hiyo ni kazi ya raisi??????????????

    8. mayenga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th September 2009
      Posts : 2,552
      Rep Power : 1079
      Likes Received
      697
      Likes Given
      926

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Swali la kujiuliza,kama wizara imemshinda,urais atauweza?
      Maundumula likes this.
      A man's character may be learned from the adjectives which he habitually uses in conversation.

    9. hekimatele's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st May 2011
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 6,065
      Rep Power : 269244
      Likes Received
      1339
      Likes Given
      280

      Default re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Jamaa amekosa morale tangu wampige chini Uspika. Fatilia nyendo zake tangu ameupata huo Uwaziri baada ya kumiminwa na Mama House mjengoni.
      EAC imeshakosa mvuto kwa Tanzania. Jamaa wanapiga mishe mishe zao wenyewe sasa hivi KE, UG na RWANDA.
      Waziri ameshindwa kumshauri Rais wake vitu vya msingi kufanya ndani ya EAC.
      Nadhani anahisi 2015 anaweza akafanya mabadiliko sana.
      Tugange yajayo

      Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
      “Politics is the art of postponing decisions until they are no longer relevant.” Henri Queuille

    10. Maundumula's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 6,825
      Rep Power : 6821
      Likes Received
      2036
      Likes Given
      9511

      Default Re: Waziri wa Africa Mashariki (EAC) Mh. Sitta jiuzuru kwa manufaa ya nchi

      Sitta yupo busy anafanya kampeni zake za urais atashughulika na Jumuiya ya EA.

      Chezea urais wewe.

      Ni bora angekaa chonjo kama Lowassa afanye yake.
      Kipokola likes this.
      My heart is hollow


    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...