JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

    Report Post
    Results 1 to 16 of 16
    1. Kwetu-Mbagala's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th June 2013
      Posts : 203
      Rep Power : 384
      Likes Received
      38
      Likes Given
      0

      Default Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Habarini wakuu, Awali ya yote ninapenda kujitambulisha kwenu kuwa, japo mimi ni mkazi wa Mbagala na kwetu ni Kusini (mikoa yenye gesi), ila nina maslahi na wilaya ya B'Moyo hasa katika jimbo la Uchaguzi Chalinze.

      Mimi nimeoa huko (katika kijiji cha Madesa, jirani na Msata) na nina maslahi huko-shamba na nyumba. Hivyo siasa za B'Moyo kwa namna fulani zinaniathiri. LEO ninapenda kuleta kwenu hoja kuhusu Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze, Mh. Said Bwanamdogo.

      Kwa hakika, mimi sijaweza kuona kwa ukaribu ni kitu gani mpaka sasa kinachoonekana ambacho amefanya katika kuleta maendeleo ya jimbo letu. Sione ubunifu wowote ule.

      Shule za kwetu bado ni za chini ya miti, mbavu za mbwa na zaidi nyingine ni zimejengwa kwa udongo! Kwa ufupi hakuna elimu ya uhakika. Shule zetu za kata (kama Kikalo nk) zipo hoi! Wanafunzi wanazurula ovyo mitaani, hakuna mabweni za zaidi hakuna mkakati wowote ule wa upatikanaji mabweni.

      Ndugu zangu bado wanaendelea kulima kwa jembe la mkono (katika zama hizi za sayansi na teknolojia)!!! Kilimo kwanza...? Hakuna ubunifu wowote ule (hata kwa awamu) wa kuleta hata teknolojia rahisi ya jembe la kukokotwa na ng'ombe, 'Kubota' nk. Hivi hali hii mpaka lini? Hakuna jitihada zozote za kuanzisha hata kilimo cha umwagiliaji! Tuna mto wami, je umetumikaje katika kuchochea maendeleo yetu? Kilimo cha umwagiliaji ...? Michezo nako hoi, hatuna lolote la kujivunia. Uhamasishaji wa SACCOS (ili wananchi wajiendeleze kiuchumi) hakuna!

      Wananchi sasa wameamua kuwa walevi kupindukia, nadhani ili kuondoa stress za maisha...

      Kwa ujumla hali ni ngumu. Kumbuka mbunge huyu tulimchagua kwa kishindo kikubwa. Kitu kingine ni kuwa, hakuna ushirikishwaji wowote wa wananchi (wapiga kura?) walio ndani ya jimbo na sio tulio huku mjini ili kujadiliana namna gani ya kuliendeleza jimbo letu! Au uwezo wake ni mdogo (kama jina lake?)? Jimbo letu linatakiwa kuwa ni kioo cha majimbo mengine kujifunza, kwani jimbo letu ndio limetoa rais wa JMT kwa sasa. Pia kama kuna mtu ana rekodi za huyu mbunge wetu huko mjengoni tunaomba atujuze--amechangia kitu gani (maswali ya msingi, maswali ya nyongeza, muswada binafsi nk) toka awe mbunge.

      Binafsi sijawahi kumsikia kabisa!!! Wadau, ninaomba mmpe mbunge taarifa mbunge wetu popote alipo ajitokeze tumsikie na atujibu mashaka/maswali yetu haya!


    2. CHOYA's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 1st April 2012
      Posts : 7
      Rep Power : 409
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Tatizo jamaa nae kilaza kama alivyo dhaifu, jimboni haonekani wala bungeni hasemi chochote, ndio tatizo la wakwere kuchagua chagua ovyo ovyo, wakati ni maskin wa kutupwa

    3. mdeki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th March 2011
      Posts : 2,715
      Rep Power : 970
      Likes Received
      310
      Likes Given
      26

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Uchaguzi ukifika pigeni chini huyo

      "To know the enemy is half the victory"

    4. KIJOME's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th June 2012
      Posts : 2,549
      Rep Power : 10293
      Likes Received
      547
      Likes Given
      520

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Hivi kuna jina kama hili pale mjengoni?Bi kirobot hebu kam kipande hii utupe udhibitisho una hii jina kwa daftari yako?
      "You can fool some people sometimes but you can't fool all the people all the time"

    5. nngu007's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 2nd August 2010
      Posts : 14,529
      Rep Power : 304894
      Likes Received
      4593
      Likes Given
      576

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Quote By Kwetu-Mbagala View Post
      Habarini wakuu, Awali ya yote ninapenda kujitambulisha kwenu kuwa, japo mimi ni mkazi wa Mbagala na kwetu ni Kusini (mikoa yenye gesi), ila nina maslahi na wilaya ya B'Moyo hasa katika jimbo la Uchaguzi Chalinze.

      Mimi nimeoa huko (katika kijiji cha Madesa, jirani na Msata) na nina maslahi huko-shamba na nyumba. Hivyo siasa za B'Moyo kwa namna fulani zinaniathiri. LEO ninapenda kuleta kwenu hoja kuhusu Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze, Mh. Said Bwanamdogo.

      Kwa hakika, mimi sijaweza kuona kwa ukaribu ni kitu gani mpaka sasa kinachoonekana ambacho amefanya katika kuleta maendeleo ya jimbo letu. Sione ubunifu wowote ule.

      Shule za kwetu bado ni za chini ya miti, mbavu za mbwa na zaidi nyingine ni zimejengwa kwa udongo! Kwa ufupi hakuna elimu ya uhakika. Shule zetu za kata (kama Kikalo nk) zipo hoi! Wanafunzi wanazurula ovyo mitaani, hakuna mabweni za zaidi hakuna mkakati wowote ule wa upatikanaji mabweni.

      Ndugu zangu bado wanaendelea kulima kwa jembe la mkono (katika zama hizi za sayansi na teknolojia)!!! Kilimo kwanza...? Hakuna ubunifu wowote ule (hata kwa awamu) wa kuleta hata teknolojia rahisi ya jembe la kukokotwa na ng'ombe, 'Kubota' nk. Hivi hali hii mpaka lini? Hakuna jitihada zozote za kuanzisha hata kilimo cha umwagiliaji! Tuna mto wami, je umetumikaje katika kuchochea maendeleo yetu? Kilimo cha umwagiliaji ...? Michezo nako hoi, hatuna lolote la kujivunia. Uhamasishaji wa SACCOS (ili wananchi wajiendeleze kiuchumi) hakuna!

      Wananchi sasa wameamua kuwa walevi kupindukia, nadhani ili kuondoa stress za maisha...

      Kwa ujumla hali ni ngumu. Kumbuka mbunge huyu tulimchagua kwa kishindo kikubwa. Kitu kingine ni kuwa, hakuna ushirikishwaji wowote wa wananchi (wapiga kura?) walio ndani ya jimbo na sio tulio huku mjini ili kujadiliana namna gani ya kuliendeleza jimbo letu! Au uwezo wake ni mdogo (kama jina lake?)? Jimbo letu linatakiwa kuwa ni kioo cha majimbo mengine kujifunza, kwani jimbo letu ndio limetoa rais wa JMT kwa sasa. Pia kama kuna mtu ana rekodi za huyu mbunge wetu huko mjengoni tunaomba atujuze--amechangia kitu gani (maswali ya msingi, maswali ya nyongeza, muswada binafsi nk) toka awe mbunge.

      Binafsi sijawahi kumsikia kabisa!!! Wadau, ninaomba mmpe mbunge taarifa mbunge wetu popote alipo ajitokeze tumsikie na atujibu mashaka/maswali yetu haya!

      Huyu BWAMDOGO alizungumziwa na Prince Ridhwani Kikwete; Wana UNDUGU - ukimsikiliza Inaonyesha Wakware wote ni NDUGU na ni Wavivu? hawashurtishi Kazi, Angalia Rais wetu sio MKALI wengi wanatumia status yake KUIBA; KUTUTENGA; KUTUBAGUA; KUJITAJIRISHA...

      Mfano Mzuri ni Mbunge wa Sasa hivi wa KISARAWE aligombea ili awe Waziri sio kuwa MBUNGE MCHANGIAJI

    6. JF SMS Swahili

    7. ruhi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2012
      Posts : 396
      Rep Power : 492
      Likes Received
      31
      Likes Given
      79

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      sisi tuliosoma Minaki tunaona na tunajua mengi sana ya kisarawe kuhusu umaskini

    8. Kwetu-Mbagala's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th June 2013
      Posts : 203
      Rep Power : 384
      Likes Received
      38
      Likes Given
      0

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Tupo SERIOUS jamani tunamhoji mbunge wetu Mh.Bwanamdogo.Ninaomba wadau wa wilaya ya B'Moyo hasa jimbo la chalinze tujitokeze kuhoji.TUNAMUOMBA Mh.Bwanamdogo (au wapambe/wasaidizi wake) nae ajitokeze ajibu hoja.NINAOMBA habari za Minaki/Kisarawe tuziache kwa muda! Tuna kiu ya majibu ya hoja zetu.Hatuhitaji siasa ktk hili!

    9. Lambardi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th February 2008
      Location : KITAANI ZAIDI
      Posts : 4,897
      Rep Power : 1919
      Likes Received
      777
      Likes Given
      0

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Said Bwanamdogo si aliteuliwa kuwa mkuu wa wilaya fulani Kigoma huko!ataweza kuwa karibu na wananchi wakati ana kazi ingine serikalini?wananchi wa jimbo la Chalinze mjipange tu kutafuta mbadala!nilifuatilia sana wakati wa kampeni ili nijue mustakabali wa Iman Madega maana aliutaka sana Ubunge!nilipofuatilia nikakuta kuna ukabila wa kutisha jimboni Chalinze!wakwere wako wachache sana,wadoe na waziguo ndio wengi zaidi!sasa kampeni zote zinapigwa uziguani ambapo ndipo kuna watu wengi na ndio wanaamua mbunge awe nani!....2015 nadhani ile vita itaanza upya!ule usemi wao wa katumwa na mjomba,hautakuwa na nguvu tena maana ndio silahaya yao ya ziada kila mtu anaegombea cheo chochote ndani ya bagamoyo anatumia silaha ya msaada ya ujomba!!anzia Kawambwa,Bwanamdogo,CCM Wilaya pale na madiwani wengi tu hadi ujumbe wa NEC!napita tu!

    10. Lua's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2011
      Posts : 660
      Rep Power : 93883
      Likes Received
      264
      Likes Given
      3

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      kingine nasikia huyu jamaa toka achaguliwe afya yake ni mgogoro.

    11. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,212
      Rep Power : 11140
      Likes Received
      1437
      Likes Given
      661

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Quote By Kwetu-Mbagala View Post
      Tupo SERIOUS jamani tunamhoji mbunge wetu Mh.Bwanamdogo.Ninaomba wadau wa wilaya ya B'Moyo hasa jimbo la chalinze tujitokeze kuhoji.TUNAMUOMBA Mh.Bwanamdogo (au wapambe/wasaidizi wake) nae ajitokeze ajibu hoja.NINAOMBA habari za Minaki/Kisarawe tuziache kwa muda! Tuna kiu ya majibu ya hoja zetu.Hatuhitaji siasa ktk hili!
      Huyu bado bwana mdogo hawezi mambo ya kikubwa.

      Halafu Madesa sio kijiji, ni kitongoji cha kijiji cha Kihangaiko.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    12. Ntale Wi Isumbi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th April 2012
      Posts : 439
      Rep Power : 495
      Likes Received
      114
      Likes Given
      293

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Quote By Lambardi View Post
      Said Bwanamdogo si aliteuliwa kuwa mkuu wa wilaya fulani Kigoma huko!ataweza kuwa karibu na wananchi wakati ana kazi ingine serikalini?wananchi wa jimbo la Chalinze mjipange tu kutafuta mbadala!nilifuatilia sana wakati wa kampeni ili nijue mustakabali wa Iman Madega maana aliutaka sana Ubunge!nilipofuatilia nikakuta kuna ukabila wa kutisha jimboni Chalinze!wakwere wako wachache sana,wadoe na waziguo ndio wengi zaidi!sasa kampeni zote zinapigwa uziguani ambapo ndipo kuna watu wengi na ndio wanaamua mbunge awe nani!....2015 nadhani ile vita itaanza upya!ule usemi wao wa katumwa na mjomba,hautakuwa na nguvu tena maana ndio silahaya yao ya ziada kila mtu anaegombea cheo chochote ndani ya bagamoyo anatumia silaha ya msaada ya ujomba!!anzia Kawambwa,Bwanamdogo,CCM Wilaya pale na madiwani wengi tu hadi ujumbe wa NEC!napita tu!
      Pamoja na kuwa mimi sio mkazi wa jimbo la Chalinze, ila namfahamu kwa kiasi fulani Bw. Said Bwanamdogo. Aliteuliwa kuwa DC wa Kasulu mara tu JK alivyoingia madarakani nafikiri mwaka 2006 na baadaye kuhamishiwa Wilaya ya Kondoa mwaka 2009, kabla ya kugombea ubunge mwaka 2010. Kabla ya hapo alikuwa mhadhiri (wa hesabu kama sikosei) CBE kampasi ya Dodoma. Kwa hiyo kutokuonekana kwa jimboni au mjengoni hakuna uhusiano kabisa na majukumu mengine ya kitaifa maana kwa sasa sio DC. Inasemekana jamaa ni swahiba wa karibu sana wa mkulu na hata huo uDC na baadaye ubunge ni takrima kutoka kwa mkulu. Watu wa Kasulu au Kondoa wanaweza kusema kuhusu utendaji wake au ndio mtindo ule ule wa kupeana vyeo bila weledi wa kuitendaji......
      And this shall come to pass!

    13. Ntale Wi Isumbi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th April 2012
      Posts : 439
      Rep Power : 495
      Likes Received
      114
      Likes Given
      293

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Quote By Lua View Post
      kingine nasikia huyu jamaa toka achaguliwe afya yake ni mgogoro.
      Kuna kipindi nafikiri alikuwa nje ya nchi kwa matibabu (sina uhakika ni nchi gani) kwa muda mrefu tu
      And this shall come to pass!

    14. saronga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th March 2008
      Location : Mahali ni Pazuri
      Posts : 893
      Rep Power : 799
      Likes Received
      211
      Likes Given
      798

      Default

      Quote By Lambardi View Post
      Said Bwanamdogo si aliteuliwa kuwa mkuu wa wilaya fulani Kigoma huko!ataweza kuwa karibu na wananchi wakati ana kazi ingine serikalini?wananchi wa jimbo la Chalinze mjipange tu kutafuta mbadala!nilifuatilia sana wakati wa kampeni ili nijue mustakabali wa Iman Madega maana aliutaka sana Ubunge!nilipofuatilia nikakuta kuna ukabila wa kutisha jimboni Chalinze!wakwere wako wachache sana,wadoe na waziguo ndio wengi zaidi!sasa kampeni zote zinapigwa uziguani ambapo ndipo kuna watu wengi na ndio wanaamua mbunge awe nani!....2015 nadhani ile vita itaanza upya!ule usemi wao wa katumwa na mjomba,hautakuwa na nguvu tena maana ndio silahaya yao ya ziada kila mtu anaegombea cheo chochote ndani ya bagamoyo anatumia silaha ya msaada ya ujomba!!anzia Kawambwa,Bwanamdogo,CCM Wilaya pale na madiwani wengi tu hadi ujumbe wa NEC!napita tu!
      Mbona mnachangia bila kuwa na info za kutosha, aliyeteuliwa kuwa Mkuu wa wilaya ni yule kilaza mwingine aliyerithi jimbo kutoka kwa dhaifu, anaitwa RAMADHANI MANENO. Bahati mbaya hilo jimbo halijawahi kupata mbunge makini. Wote waliopita hapo ni VILAZA watupu. Nawasikitikia sana wakwere

    15. TAYADI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th July 2012
      Posts : 3,117
      Rep Power : 134268
      Likes Received
      417
      Likes Given
      433

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Quote By saronga View Post
      Mbona mnachangia bila kuwa na info za kutosha, aliyeteuliwa kuwa Mkuu wa wilaya ni yule kilaza mwingine aliyerithi jimbo kutoka kwa dhaifu, anaitwa RAMADHANI MANENO. Bahati mbaya hilo jimbo halijawahi kupata mbunge makini. Wote waliopita hapo ni VILAZA watupu. Nawasikitikia sana wakwere
      Hata yeyealipewa ukuu wa wilaya. Ila 2010 alimgomea JK akitegemea kupewa uwaziri. 2015, CCM watamsimamisha Imani Madega wa Yanga na CDM atasimama Ucheche.

    16. Kwetu-Mbagala's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th June 2013
      Posts : 203
      Rep Power : 384
      Likes Received
      38
      Likes Given
      0

      Default Re: Said Bwanamdogo: Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze...

      Ni kama mmeshamhukumu mbunge wetu kuwa 2015 hatorejea ktk nafasi yake! Sisi bado tunamhitaji! ILA BADO tunasubiri majibu ya hoja toka kwa mbunge wetu, au wasaidizi/wapambe wake.Natumaini huwa wanapita hapa. Tungependa kujua nini kinaendelea kwa sasa ktk hoja tulizoleta(bila ya kuingiza siasa) na pia kuhusu uboreshaji wa huduma za afya ktk jimbo letu, nazo zipo duni na hazipatikani kwa urahisi.Ninaomba na wadau wengine wa jimbo la chalinze tuorodheshe kero zetu na tusubiri majibu toka kwa mh.mbunge au wasaidizi/wapambe wake.

    17. investa.tz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2012
      Posts : 457
      Rep Power : 473
      Likes Received
      141
      Likes Given
      30

      Default

      Nadhani majibu sasa unayo kwamba alikuwa ni mgonjwa!
      Quote By Kwetu-Mbagala View Post
      Habarini wakuu, Awali ya yote ninapenda kujitambulisha kwenu kuwa, japo mimi ni mkazi wa Mbagala na kwetu ni Kusini (mikoa yenye gesi), ila nina maslahi na wilaya ya B'Moyo hasa katika jimbo la Uchaguzi Chalinze.

      Mimi nimeoa huko (katika kijiji cha Madesa, jirani na Msata) na nina maslahi huko-shamba na nyumba. Hivyo siasa za B'Moyo kwa namna fulani zinaniathiri. LEO ninapenda kuleta kwenu hoja kuhusu Mbunge wetu wa jimbo la Chalinze, Mh. Said Bwanamdogo.

      Kwa hakika, mimi sijaweza kuona kwa ukaribu ni kitu gani mpaka sasa kinachoonekana ambacho amefanya katika kuleta maendeleo ya jimbo letu. Sione ubunifu wowote ule.

      Shule za kwetu bado ni za chini ya miti, mbavu za mbwa na zaidi nyingine ni zimejengwa kwa udongo! Kwa ufupi hakuna elimu ya uhakika. Shule zetu za kata (kama Kikalo nk) zipo hoi! Wanafunzi wanazurula ovyo mitaani, hakuna mabweni za zaidi hakuna mkakati wowote ule wa upatikanaji mabweni.

      Ndugu zangu bado wanaendelea kulima kwa jembe la mkono (katika zama hizi za sayansi na teknolojia)!!! Kilimo kwanza...? Hakuna ubunifu wowote ule (hata kwa awamu) wa kuleta hata teknolojia rahisi ya jembe la kukokotwa na ng'ombe, 'Kubota' nk. Hivi hali hii mpaka lini? Hakuna jitihada zozote za kuanzisha hata kilimo cha umwagiliaji! Tuna mto wami, je umetumikaje katika kuchochea maendeleo yetu? Kilimo cha umwagiliaji ...? Michezo nako hoi, hatuna lolote la kujivunia. Uhamasishaji wa SACCOS (ili wananchi wajiendeleze kiuchumi) hakuna!

      Wananchi sasa wameamua kuwa walevi kupindukia, nadhani ili kuondoa stress za maisha...

      Kwa ujumla hali ni ngumu. Kumbuka mbunge huyu tulimchagua kwa kishindo kikubwa. Kitu kingine ni kuwa, hakuna ushirikishwaji wowote wa wananchi (wapiga kura?) walio ndani ya jimbo na sio tulio huku mjini ili kujadiliana namna gani ya kuliendeleza jimbo letu! Au uwezo wake ni mdogo (kama jina lake?)? Jimbo letu linatakiwa kuwa ni kioo cha majimbo mengine kujifunza, kwani jimbo letu ndio limetoa rais wa JMT kwa sasa. Pia kama kuna mtu ana rekodi za huyu mbunge wetu huko mjengoni tunaomba atujuze--amechangia kitu gani (maswali ya msingi, maswali ya nyongeza, muswada binafsi nk) toka awe mbunge.

      Binafsi sijawahi kumsikia kabisa!!! Wadau, ninaomba mmpe mbunge taarifa mbunge wetu popote alipo ajitokeze tumsikie na atujibu mashaka/maswali yetu haya!

    18. JF SMS Swahili

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...