JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 21
    1. KULIKONI UGHAIB's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 12th December 2007
      Location : United Kingdom
      Posts : 180
      Rep Power : 689
      Likes Received
      116
      Likes Given
      34

      Default Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)





      Washington- Rais Obama atapokwenda Afrika Kusini mwa Sahara mwezi huu, taasisi zenye jukumu la usalama wake hazifanyi lelemama.

      Mamia wa mashushushu wa Kikosi cha Ulinzi wa Rais wa Marekani (US Secret Service) watasambazwa katika maeneo ya usalama huko Senegal, Afrika ya Kusini na Tanzania. Manowari ya Jeshi la Vita la Marekani inayotumika kubeba ndege za kivita au nyambizi, ikiwa na matabibu waliokamilika, itakuwa imeegeshwa pwani kwa ajili ya dharura.

      Ndege za kijeshi za kubeba mizigo zitasafirisha magari 56, ikiwa ni pamoja na 'limousines' 14 na magari ya mizigo matatu yote yakiwa na makasaha ya vioo visivyopenya risasi vitakavyowekwa katika madirisha ya hoteli atakazofikia Obama na familia yake. Ndege za kivita zitakuwa 'zikizurura' angani kwa zamu, kuwezesha ulinzi wa masaa 24 katika 'anga ya Rais' ili ziweze kuchukua hatua pindi ndege ya adui itakapoingilia kati.

      Maandalizi haya mhsusi ya kiusalama-ambayo yataigharimu Serikali ya Marekani makumi ya mailioni ya dola- yapo kwenye nyaraka ya siri iliyopatikana kwa gazeti hili (la Washington Post). Wakati maandalizi hayo yanaendana na mengineyo katika safari nyingine, nyaraka husika inatoa picha ya jitihada za hali ya juu katika kumlinda Amiri Jeshi Mkuu wa wa majeshi ya Marekani anapokuwa ziarani nje ya nchi hiyo.

      Safari yoyote ya Rais, kama za wiki hii huko Ireland ya Kaskazini na Ujerumani, ni zina changamoto na gaharama kubwa kilojistiki.Lakini safari hii ya Afrika inakuwa ngumu zaidi kutokana na sababu mbalimbali, na inaweza kuwa yenye gharama zaidi kuliko zote katika utawala wa Obama, kwa mujibu wa watu walio karibu na maandalizi hayo.

      Familia ya Obama inatarajiwa kutembelea nchi hizo tatu kuanzia June 26 hadi Julai 3 ambapo maafisa wa Marekani ndio watakaokuwa na jukumu la kuhudumia takriban kila kitu, badala ya kutegemea hudma za polisi, jeshi na hospitali katika nchi wenyeji.

      Rais Obama na mkewe pia WALIPANGA KUFANYA ZIARA KWENYE MBUGA ZA WANYAMA ('SAFARI' kwa Kiingereza), ambayo ingehitaji kikosi cha kupambana na mashambulizi dhidi ya Rais kubeba silaha maalum zenye risasi maalum za kumudu kuwaangamiza duma, simba na wanyama wengine hatariu wa mwituni endapo wangekuwa tishio, kwa mujibu wa nyaraka hiyo

      Lakini maafisa walisema Alhamisi kuwa ZIARA HIYO (YA MBUGANI) IMEAHIRISHWA [ NA HII NDIO SABABU ILIYOPELEKEA UZUSHI WA BAADHI YA MABLOGA KUWA ZIARA YA OBAMA KUJA TANZANIA IMEFUTWA] na badala yake imeandaliwa ziara ya kutembelea Kisiwa cha Robben pembezoni mwa pwani ya Cape Town, Afrika Kusini, ambapo Nelson Mandela alifungwa kama mfungwa wa kisiasa.

      Gazeti hili lilipowauliza maafisa wa Ikulu ya Marekani (White House) kuhusu ZIARA YA MBUGANI ('safari') mapema mwezi huu,walisema hawajafikia uamuzi wa mwisho kuhusu suala hilo.Afisa mmoja wa Ikulu hiyo alieleza Alhamisi kuwa kufutwa kwa ziara hiyo ya mbugani hakukuhusiana na udadisi uliofanywa na gazeti hili hapo awali.

      "Hatuna nyenzo zisizo na ukomo kufanikisha safari ya Rais, na tumeipa kipaumbele ziara ya Kisiwa cha Robben badala ya ziara ya MASAA MAWILI mbugani nchini Tanzania," alieleza msemaji Josh Earnest. "Kwa bahati mbaya, hatuwezi kufanya mambo yote mawili." [HEBU ANGALIA HAPA JINSI BLOGA HUSIKA ALIVYOCHAPIA SENTENSI HIYO NA HATA JINA LA MSEMAJI HUYO WA IKULU]

      Nyaraka za ndani za kiutawala zilizosambazwa mwezi April zilionyesha kuwa familia ya Obama ilipanga kufanya ziarazote mbili- ya mbugani na kisiwani, kwa mujibu wa mtu anayefahamu maandalizi hayo.

      Marais wa zamani, Bill Clinton na George W. Bush pia waliwahi kufanya ziara za mataifa mbalimbali ya Afrika, ambazo zilihitaji maandalizi magumu kama haya. Bush alikwenda mwaka 2003 na 2008, akiambatana na mkewe katika safari zote hizo. Mabinti wawili wa Bush pia walisafiri naye katika ziara ya kwanza, ambayo ilijumuisha 'safari' kwenye hifadhi ya wanyama katika mpaka wa Botswana na Afrika Kusini.

      "Hata katika nchi zilizoendela za Ulaya ya Magharibi, kiwango cha huduma kinachohitajika kwa ajili ya ziara ya rais ni cha hali ya juu," alisema Steve Atkiss, ambaye alikuwa mwandaaji wa ziara akiwa msaidizi maalum wa hudma kwa Bush. "Kadri unavykwenda mbali zaidi, katika maendeo yenye maendeleo duni, kwa hakika ni changamoto ya kilojistiki."

      Ikulu ya Marekani na Mashushushu wa Secret Service wamekataa kuzungumzia mipango ya kiusalama, na wasiaidizi wa kiutawala wametahadharisha kuwa maandalizi ya safari ya rais hayajahitimishwa.

      Safari za nje za Obama zinakuja wakati taasisi za serikali, ikiwa pamoja na Secret Service, zinapambana na kukata matumizi kwa lazima. Walizni hao wa Rais walilazimika kukata dola milioni 84 katika bajeti yao ya mwaka huu, na mwaka huu Idara hiyo ilifuta ziara za wageni kutembelea Ikulu ya Marekani (kiutalii) ili kuokoa dola 74,000 kwa wiki ambazo ni gharama za watumishi kufanya kazi nje ya muda (overtime).

      Taarifa nyingi kuhusu ziara za Rais nje ya nchi hufanywa siri kwa sababu za kiusalama wa taifa, na kuna ufahamu kidogo tu kwa umma kuhusu gharama za jumla. Ripoti kutoka Ofisi ya Uwajibikaji wa Serikali ilionyesha kuwa ziara ya Clinton barani Afrika mwaka 1998 alipozuru nchi sita iliigharimu Serikali ya Marekani angalau dola miloni 42.7.Kiwango hicho kilitumika zaidi na Jeshi, ambalo lilifanya safari 98 kusafirisha watendaji na magari,na kuandaa maendeo ya dharura za kimatibu katika nchi tano.

      Kiwango hicho hakikujumuisha gharama za Secret Service ambazo zinachukuliwa kama siri.

      Ziara ya Obama inaweza kugharimu kati ya dola milioni 60 hadi milioni 100 kwa kuzingatia gharama za safari za nyuma barani Afrika. Nyaraka ya Secret Service kuhusu ziara hiyo,ambayo ilionwa na gazeti hii, iliyowasilishwa na mtu anayeguswa na gharama za ziara hiyo, haikuonyesha Idara hiyo itatumia kiasi gani cha fedha.

      "Miundombinu inayoambatana na ziara za Rais zipo nje ya uwezo wetu," alisema Ben Rhodes, Naibu Mshauri wa Usalama wa taifa wa Obama katika mawasiliano ya kimkakati. "Mahitaji ya kiusalama hayapangiw na Ikulu, hupangwa na Secret Service."

      Maafisa wa zamani na wa sasa wa usalama wa serikali waliohusika na ziara za rais walibainisha kuwa watendaji wa Ikulu nao husaidia katika kuainisha mahitaji hayo, kwani hupanga sehemu za kutembelea na mipaka yake. Secret Service na Jeshi hufuatilia maandalizi hayo ya ziara yaliyowasilishwa kwao kwa kutaja mahitaji ya kiusalama.

      Maafisa wa Ikulu ya Marekani wamesema kuwa dhamira ya ziara hiyo imekuwepo kitambo sasa, na itakuwa ya kwanza kwa Obama kama Rais kutembelea Afrika Kusini mwa Sahara licha ya 'kusimama' kwa masaa 22 nhini Ghana kwa msaa 22. Demokrasia changa zilizomo kwenye ratiba ya ziara hiyo ni washirika muhimu wa kiusalama katika eneo hilo, Rhodes alisema.

      Obama atafanya mikutano na kila kiongozi wa nchi atakayotembela kwa minajili ya kujenga ushirikiano bora wa kiuchumi katika wakati huu ambapo China inawekeza vya kutosha barani Afrika. Pia atapigia mstari programu za afya, ikiwa ni pamoja na mapambano dhidi ya Ukimwi.

      Mke wa Rais, ambaye alitembelea Afrika Kusini na Botswana bila ya mumewe mwaka 2011, atashiriki kwenye baadhi ya amtukio katika ziara hiyo. Hilo pia ni changamoto la kilojistiki kwa vile naye atahitaji maandalizi tofauti ya kiusalama kuhusu walinzi na magari, kwa mujibu wa nyaraka hiyo.

      Msemaji wa Secret Service, Ed Donovan, alikataa kuzungumzia maandalizi ya ziara hiyo. "Siku zote huwa tunatoa kiwango stahili cha ulinzi kutengeneza mazingira salama," alisema.

      Kwa mujibu wa nyaraka ya Secret Service, Obama atakaa siku moja Dakar, Senegal, siku mbili Johannesburg,Afrika Kusini, na siku moja Dar es Salaam, Tanzania.

      KATI YA MAGARI 56 KWA AJILI YA ZIARA HIYO NI 'LIMOUSINES' KWA AJILI YA RAIA NA MKEWE , GARI MAALUM LA MAWASILIANO YA SIMU NA VIDEO, GARI LA KUZUWIA MAWASILANO YA RADIO KUZUNGUKA GARI LA RAIS, GARI LILILOJITOSHELEZA LA WA WAGONJWA (ambulance) AMBALO LINAMUDU MAABUKIZI YA KIBAIOLOJIA NA KIKEMIKALI NA GARI LA VIFAA VYA MIONZI YA X-RAY

      Mashushushu wa Secret Service husafirisha magari kama hayo, pamoja na vioo vya kuzuwia risasi, katika ziara nyingi, ikiwa ni pamoja na zile za ndani ya Marekani, msemaji wa Ikulu alieleza. Lakini kwa vile kuna nchi tatu zinazohusika katika ziara hiyo, kunahitajika seti tatu za maandalizi hayo,kwa sababu hakuna muda wa kutosha wa kuhamisha vifaa, kwa mujibu wa nyaraka hiyo.

      Mashushushu 100 wanahitajika kama 'waangalizi' - kumudu maeneo ya kumzunguka Rais- katika kila mji atakaozuru. 66 wanahitajika kumpokea Obama jijini Dar es Salaam. Kabla 'safari' ya Mbuga ya Taifa ya Mikumi haijaahirishwa wiki iliyopita, ziada ya mashushushu 35 ilijumuishwa kwenye maandalizi hayo ili kumlinda Rais, mkewe na mabinti zao wawili, kwa mujibu wa nyaraka hiyo.

      Kadhalika, kati ya mashushushu 80 hadi 100 watasafiri na kufanya kazi kwa shifti kwa masaa 24, kwa ajili ya ulinzi wa Obama na familia yake, vikosi vya kupambana na mashambulizi (counterassault teams) na waandaaji wa lojistiki.

      Nyaraka hiyo ya maandalizi ya ziara haionyeshi idadi ya mashushushu watakaohusika na ziara hiyo, japo baadhi watafanya kazi katika kituo zaidi ya kimoja.

      Maafisa walisema Secret Service haitaki ziara ya Rais pasipo kituo cha hali ya juu cha jirani cha kukabili maradhi. Kitengo cha utabibu cha Ikulu hufanya maamuzi kuhusu hospitali gani Rais awapo ziarani nje ya nchi kinakidhi viwango, kwa kufanya ziara kwenye nchi husika, maafisa walieleza.

      Katika nchi zinazoendelea, Jeshi la Majini la Marekani huweka 'hospitali inayoelea' kwenye manowari ya kubeba ndege au nyambizi, jirani.

      "Hivi ndivyo inavyohitajika kuilinda taasisi ya urais wa Marekani," alisema Atkiss kuhusu mahitaji husika, "pasi kujali nani ni rais."

      NIMEITAFSIRI HABARI HII KAMA ILIVYO KATIKA GAZETI LA WASHINGTON POST

      Last edited by KULIKONI UGHAIB; 16th June 2013 at 05:35. Reason: Font and spacing
      Masaki, Baba_Enock and conductor like this.
      http://about.me/chahali


    2. manyimbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd December 2011
      Location : Zanzibar
      Posts : 434
      Rep Power : 529
      Likes Received
      75
      Likes Given
      12

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      umetafsiri au google imetafsiri?

    3. Ngalikivembu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2010
      Location : Geostationary Earth Orbit
      Posts : 973
      Rep Power : 10772
      Likes Received
      265
      Likes Given
      262

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Kwa mlolongo huu ina maana Rais wa Marekani hawezi kutembelea nchi kam Zambia ua Ethiopia ambazo hazina bahari ya kuweza kuegesha manowari yao.Kumbe ndio maana Rais wao hatembei ovyo kama walivyo maris wa Kiafrika ambao kila baada ya wiki huenda London, Washington au Brussels.

      Thanks Mr Chahali.
      AN EMPTY STOMACH IS NOT A GOOD ADVISER. Albert Einstein
      POVERTY IS THE PARENT OF REVOLUTION AND CRIME. Aristotle

    4. Bulldog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th August 2012
      Location : Marbella
      Posts : 19,186
      Rep Power : 136998332
      Likes Received
      5471
      Likes Given
      670

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      1. Kwan wazungu wengine wanaoenda mbugani kutembea wanabeba snippers wasiliwe na wanyama?
      2. Obama anakuja kufanya nini hasa? Utalii? Ziara ya kiuchumi?

    5. Manhunt's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th April 2013
      Posts : 219
      Rep Power : 417
      Likes Received
      19
      Likes Given
      0

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Sawasawa nasikia vijana wa utalii Arusha wanapokea wageni wengi kipindi hiki tofauti na miaka iliyopita

    6. Mpita Njia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd March 2008
      Posts : 6,997
      Rep Power : 3383
      Likes Received
      1079
      Likes Given
      874

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Quote By manyimbo View Post
      umetafsiri au google imetafsiri?
      We, google haina uwezo wa kutafsiri vizuri hivi
      I assume full responsibility for my actions, except the ones that are someone else's fault.

    7. bdo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th November 2006
      Posts : 1,861
      Rep Power : 1149
      Likes Received
      321
      Likes Given
      124

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Malimwengu! ninaogopa huko baadaye inaweza kuwa kasumba kwa viongozi wetu wanaweza hitaji gharama hizi hata watakapofanya ziara za namna hii huko Tandahimba au Arusha kisa hakuna amani, Mungu aepushe mbali, Obama bora usije

    8. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,302
      Rep Power : 958
      Likes Received
      837
      Likes Given
      1788

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Very interesting hapa akija wang'oa kucha wetu wa Tiss watawekwa kando kabisa hata Fastjet atalindwa na hao secret service

    9. Kifarutz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th August 2012
      Posts : 1,684
      Rep Power : 746
      Likes Received
      279
      Likes Given
      23

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Quote By Ngalikivembu View Post
      Kwa mlolongo huu ina maana Rais wa Marekani hawezi kutembelea nchi kam Zambia ua Ethiopia ambazo hazina bahari ya kuweza kuegesha manowari yao.Kumbe ndio maana Rais wao hatembei ovyo kama walivyo maris wa Kiafrika ambao kila baada ya wiki huenda London, Washington au Brussels.

      Thanks Mr Chahali.
      Za JK ni za low cost but due to the frequency the overall cost equals Obama
      kabila01 and jamii01 like this.

    10. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,302
      Rep Power : 958
      Likes Received
      837
      Likes Given
      1788

      Default

      Quote By Ngalikivembu View Post
      Kwa mlolongo huu ina maana Rais wa Marekani hawezi kutembelea nchi kam Zambia ua Ethiopia ambazo hazina bahari ya kuweza kuegesha manowari yao.Kumbe ndio maana Rais wao hatembei ovyo kama walivyo maris wa Kiafrika ambao kila baada ya wiki huenda London, Washington au Brussels.

      Thanks Mr Chahali.
      Viongozi wetu wa Kiafrica hawana thamani kwasababu ya ufisadi wao na uzururaji wao ng'ambo kila siku so wala hawahitaji ulinzi

    11. Transporter's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th September 2011
      Posts : 511
      Rep Power : 562
      Likes Received
      170
      Likes Given
      98

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      duh! Hawa majamaa bana ni noma ila ni kweli hakuna hospitali yenye hadhi ya obama hapa bongo??hahaha

    12. mossad007's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2012
      Location : Earth Planet
      Posts : 1,134
      Rep Power : 617
      Likes Received
      654
      Likes Given
      11

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Hii ndio USA taifa lenye nguvu duniani ziara yao ya siku moja bajeti ya wizara yetu kwa mwaka mzima!
      WHO DARES WINS

    13. SaidSabke's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th September 2006
      Posts : 841
      Rep Power : 884
      Likes Received
      55
      Likes Given
      8

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Quote By Transporter View Post
      duh! Hawa majamaa bana ni noma ila ni kweli hakuna hospitali yenye hadhi ya obama hapa bongo??hahaha
      muhimbili jee?

    14. kabila01's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2009
      Posts : 727
      Rep Power : 732
      Likes Received
      151
      Likes Given
      225

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Quote By Transporter View Post
      duh! Hawa majamaa bana ni noma ila ni kweli hakuna hospitali yenye hadhi ya obama hapa bongo??hahaha
      Wakati ninyi mnaenda kutibiwa kwao

    15. Jalood's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th December 2012
      Posts : 750
      Rep Power : 542
      Likes Received
      107
      Likes Given
      1156

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Mgeni njoo wenyeji tupone. Au kinyume chake Mgeni njoo wenyeji tukome

    16. Benno's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st November 2009
      Posts : 311
      Rep Power : 614
      Likes Received
      48
      Likes Given
      30

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Umeharibu maana, tafsiri yako sio kamili. Ungeweka tu english version

    17. Papizo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2008
      Location : What for??
      Posts : 3,841
      Rep Power : 243215
      Likes Received
      558
      Likes Given
      3061

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Daaaa kwa hiyo wale wachomoa kucha za watu TISS watakuwa hawana kazi hiyo siku au sio??kweli Marekani taifa kubwa...

      Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums

    18. andybird314's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd January 2012
      Location : Kwetu Vumbi la Chai
      Posts : 6,923
      Rep Power : 2009
      Likes Received
      1576
      Likes Given
      567

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      This is just sooooo nice I really love it
      I learned that courage was not the absence of fear, but the triumph over it. The brave man is not he who does not feel afraid, but he who conquers that fear

    19. epson's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2012
      Posts : 322
      Rep Power : 467
      Likes Received
      85
      Likes Given
      4

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      duu hu ugeni sasa kero, anakuja kutalii na vifaa vya kijeshi kama anakwenda kuipiga North Korea
      intellectuals solve problems, geniuses prevent them

    20. WorstMare's Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th March 2013
      Posts : 34
      Rep Power : 385
      Likes Received
      5
      Likes Given
      1

      Default Re: Maandalizi ya Kiusalama ya Ziara ya Obama Tanzania (na Afrika kwa Ujumla)

      Quote By epson View Post
      duu hu ugeni sasa kero, anakuja kutalii na vifaa vya kijeshi kama anakwenda kuipiga North Korea
      Lol unafikiri hajui fitna zilizopo yeye mwenyewe haelewi what hell the ---- is going in!

    21. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...