JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Waziri wa Fedha, Dr Mgimwa awasilisha Bajeti ya serikali 2013 - 2014

    Report Post
    Page 18 of 20 FirstFirst ... 81617181920 LastLast
    Results 341 to 360 of 397
    1. Luiz David's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th June 2013
      Posts : 56
      Rep Power : 387
      Likes Received
      20
      Likes Given
      0

      Default Waziri wa Fedha, Dr Mgimwa awasilisha Bajeti ya serikali 2013 - 2014

      Wana jamii, leo ndiyo siku ambayo hatma ya maisha ya mtanzania kiuchumi kwa mwaka wa fedha 2013/2014 inaenda kuainishwa na waziri wetu wa fedha dr W.Mgimwa pale atakapo wasilisha bajeti ya serikali.

      ===================

      Isome:

      Bajeti-2013/14 - Tanzania

      Kifupi:

      - Katika kipindi cha Julai hadi Aprili 2013, Serikali ilikopa shilingi bilioni 1,364.7 kutoka soko la ndani la mitaji kwa ajili ya kulipia dhamana za Serikali zilizoiva pamoja na shilingi bilioni 809.1 kwa ajili ya kugharamia miradi mbalimbali ya maendeleo.

      - Mwaka 2012/13 Serikali ilikadiria kupata mikopo yenye masharti ya kibiashara shilingi bilioni 1,254.1, sawa na Dola za Kimarekani milioni 800 kwa ajili ya kugharamia miradi mbalimbali ya maendeleo katika bajeti ya mwaka 2012/13 iliyopitishwa na Bunge lako tukufu. Hadi kufikia Mei 2013, Serikali ilipokea shilingi bilioni 947, sawa na dola milioni 600 kutoka benki ya Stanbic, na shilingi bilioni 59.2, sawa na dola milioni 37 kutoka benk ya Credit Suisse.

      - Serikali ilikadiria kutumia shilingi bilioni 15,191.9 katika mwaka 2012/13. Mgawanyo wa matumizi ya Serikali katika kipindi hiki ulikuwa kama ifuatavyo: shilingi bilioni 10,597.1 zilitengwa kwa matumizi ya kawaida na shilingi bilioni 4,594.8 zilikadiriwa kutumika kwa ajili ya matumizi ya maendeleo.

      - Hadi kufikia Aprili 2013, matumizi ya kawaida bila kujumuisha malipo ya hatifungani zilizoiva (rollover) yalifikia shilingi bilioni 7,582.6, sawa na asilimia 82 ya makadirio ya mwaka. Kati ya kiasi hicho, malipo ya mishahara ya watumishi wa Serikali, katika wizara, Idara zinazojitegemea, Sekretarieti za Mikoa, Mamlaka ya Serikali za Mitaa na Taasisi za Umma yalikuwa shilingi bilioni 3,209.2 sawa na asilimia 85 ya makadirio ya mwaka ya shilingi bilioni 3,781.1.


      - Hadi mwishoni mwa Machi 2013, Deni la Taifa (likijumuisha deni la umma na sekta binafsi) lilikuwa shilingi bilioni 23,673.53 ikilinganishwa na deni la shilingi bilioni 20,276.6 Machi 2012 likiwa ni ongezeko la asilimia 17. Kati ya kiasi hicho, shilingi bilioni 18,282.02 ni deni la nje na shilingi bilioni 5,397.50 ni deni la ndani. Deni la nje, linajumuisha deni la umma la shilingi bilioni 15,203.34 na deni la sekta binafsi ni shilingi bilioni 3,078.69. Kiasi hicho cha deni la nje kinajumuisha deni halisi shilingi bilioni 16,087.43 na malimbikizo ya riba ya shilingi bilioni 2,194.59. Deni la ndani linajumuisha hati fungani za muda mrefu kiasi cha shilingi bilioni 4,261.03 na dhamana za Serikali za muda mfupi kiasi cha shilingi bilioni 1,136.48.

      Waziri anapendekeza kufanya marekebisho ya Sheria ya Kodi ya Mapato, SURA 332 kama ifuatavyo: -

      (i) Kupunguza kiwango cha chini cha kutoza kodi ya mapato ya ajira kutoka asilimia 14 hadi asilimia 13. Hatua hii inalenga katika kutoa nafuu ya kodi kwa mfanyakazi;

      (ii) Kuanzisha kodi ya zuio ya asilimia 10 ya kamisheni (commission) ya usafirishaji wa fedha kwa njia ya simu za mkononi. Kodi hiyo itakusanywa na kampuni za simu kutoka kwa wakala wanaotoa huduma za kusafirisha fedha kupitia simu za mkononi;

      (iii) Kutoza kodi ya zuio kwa kiwango cha asilimia 5 kwenye malipo yatokanayo na huduma mbali mbali kama vile huduma za ushauri wa kitaalamu na nyinginezo (Consultancy services and other services). Kodi hii itatozwa bila kujali kama kuna Namba ya Utambulisho wa Mlipa kodi (TIN) au la. Lengo la hatua hii ni kudhibiti na kulinda mapato ya Serikali;

      (iv) Kutoza kodi ya zuio kwenye bidhaa zinazonunuliwa na Serikali na Taasisi zake kwa kiwango cha asilimia 2 bila kujali kama kuna Namba ya Utambulisho wa Mlipa kodi (TIN) au la. Lengo la hatua hii ni kudhibiti na kulinda mapato ya Serikali;

      (v) Kufuta msamaha wa kodi ya zuio kwenye ukodishaji wa ndege kwa walipa kodi wasio wakazi (non-resident). Hatua hii inalenga katika kupunguza misamaha ya kodi na kuhuisha mapato ya Serikali;

      Hatua hizi za Kodi ya Mapato kwa pamoja zitaongeza mapato ya Serikali kwa kiasi cha shilingi milioni 131,686.

      Waziri anapendekeza kufanya marekebisho katika Sheria ya Ushuru wa Bidhaa, SURA 147 kama ifuatavyo:-

      (i) Kuongeza kiwango cha Ushuru wa Bidhaa kwenye magari yasiyo ya uzalishaji (Non-Utility Motor Vehicles) ya umri wa zaidi ya miaka 10 kutoka asilimia 20 hadi asilimia 25. Hatua hii inalenga katika kupunguza uagizaji wa magari chakavu, kulinda mazingira na kupunguza ajali;

      (ii) Kuanzisha kiwango kipya cha Ushuru wa Bidhaa cha asilimia 5 kwenye magari ya uzalishaji (Utility Motor Vehicles) yenye umri wa zaidi ya miaka 10 yanayotambuliwa katika HS Code 87.01, 87.02 na 87.04. Hatua hii haitahusisha magari chini ya HS Code 8701.10.00; na HS Code 8701.90.00 ambayo kimsingi ni matrekta yaliyounganishwa; na magari yasiyounganishwa chini ya HS Code 8702.10.11; 8702.10.21, 8702.10.91; 9702.90.11, 8702.90.21; 8702.90.91; HS Code 87.04; 8704.10.10; 8704.21.10; 8704.22.10; 8704.23.10; 8704.31.10, na 8704.32.10, 8704.90.10. Lengo la kuanzisha kiwango kipya cha ushuru ni kupunguza uagizaji wa magari chakavu, kulinda mazingira na kupunguza ajali. Aidha, matrekta na magari yasiyounganishwa hayatatozwa ushuru huu kwa nia ya kuhamasisha uwekezaji kwenye sekta ya uunganishaji wa magari na hivyo kuongeza ajira na mapato ya serikali;

      (iii) Kurekebisha viwango vya Ushuru wa bidhaa kwenye mafuta ya Petroli kama ifuatavyo: -

      a] Mafuta ya Dizeli kutoka kiwango cha sasa cha shilingi 215 kwa lita hadi shilingi 217 kwa lita ikiwa ni ongezeko la shilingi 2 tu;
      b] mafuta ya Petroli kutoka kiwango cha sasa cha shilingi 339 kwa lita hadi shilingi 400 kwa lita; na,
      c] mafuta ya Taa kiwango hakitabadilika kwa kiwango cha sasa;
      Moderator, tpaul, Zogwale and 9 others like this.

    2. Azam

    3. MduduWashawasha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th March 2008
      Location : Dar es salaam
      Posts : 486
      Rep Power : 748
      Likes Received
      52
      Likes Given
      7

      Default Re: Waziri wa Fedha, Dr Mgimwa awasilisha Bajeti ya serikali 2013/14

      Nadhani hapa tuna masomo mengi..kuba ni kwamba Urais si kitu cha kukimbilia kwa ajili ya kushow off.Mi sioni maisha bora katika bajeti hii wala zilizopita na sina hakika na zijazo.Nilitegea issues kama serikali kufuta misamaha ya kodi isiyo na msingi,kuweka mitambo kwenye kila kampuni ya simu kurekodi namba za simu zinazopigwa,muda wa maongezi,na ujumbe mfupi na kuweka kukusanya kodi inavyostahili.
      kila siku bia,soda , sigara .itokee muujiza watu wote waamua kuacha kunywa pombe na kufanya mazoezi sijui itakuwaje.Hapa walevi wa sigara na pombe ndo ma heroes wa nchi hii.wanachangia kipato kikubwa sana .HALALISHENI NA BANGI /UNGA BASI

    4. masumbwe's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 108
      Rep Power : 431
      Likes Received
      17
      Likes Given
      3

      Default Re: Waziri wa fedha awasilisha bajeti ya serikali.

      Quote By Mwanza Live View Post
      Anaendelea kuwasilisha anasema bajeti hii itatoa kipaumbele katika secta za elimu,maji nishati nk,huku ikilenga pia kupunguza misamaha ya kodi.
      Hawa jamaa waongo kweli eti kipaumbele ni elimu wakti bajeti ya wizara ya elimu kwenye idara ya ukaguzi wamewapa bil 1 badala ya bil 11 walizoomba, hapo mtu anasema eti kipaumbale elimu

    5. zumbemkuu's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 11th September 2010
      Location : street dweller
      Posts : 7,854
      Rep Power : 11616590
      Likes Received
      3416
      Likes Given
      11428

      Default Re: Waziri wa Fedha, Dr Mgimwa awasilisha Bajeti ya serikali 2013/14

      Quote By Prisoner 46664 View Post
      Mkuu,

      hati fungati ni nini?!
      hahahahahahaha!
      dah! mkuu kweli una haki yakutafuta budget ya kiinglish, hata mimi sijui mkuu.
      Prisoner 46664 and GIB like this.
      ''Overcome the devils with a thing called love'' bob marley

    6. Getstart's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 2,502
      Rep Power : 911
      Likes Received
      610
      Likes Given
      927

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Quote By SONGOKA View Post
      Ovyo kabisa, ndugu mgimwa na CCM wamechekesha. Wanajaribu kuwahadaa vijana waendesha bodaboda kuwa wamewaondolea kodi ya mapato (road license), ili kuwateka na kuwavutia kundini hasa wakati huu wa kuelekea 2015. lakini mlango wa nyuma petrol imeongezwa kwa sh 61 kwa lita moja. Ongezeko hili kwa mwaka ni mara mbili na nusu ya gharama za road license. Mh waziri alisoma kwa mbwembwe sana omission hiyo tena mara mbili lakini akapita kama farasi alipofika kwenye petrol. KIMSINGI HAWATADANGANYIKA na TUTAWAELEZA JANJA YENU YA KITOTO
      Tatizo wabunge waligurahia sana kuongeza bajeti kwenye maeneo yenye maslahi kwao. Ikiwemo, maji na umeme vijijini, mfuko wa vijanawanawake n.k. Matokeo yake ndiyo haya. Serkali kuongeza kodi ya petrol kwa kiasi kikubwa hicho kitakuwa na madhara kwenye bei ya chakula na gharama zingine. Natumaini wataliona ili na wiki ijayo walikatae ili serkali itafute chanzo kingine cha mapato. Kwa nini wasizitoze sahihi kampuni hizi za simu,?

    7. only83's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Dodoma-Mjengoni
      Posts : 4,875
      Rep Power : 10445
      Likes Received
      1906
      Likes Given
      1948

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Hivi huyu Dr Mgimwa Phd yake ni ya chuo gani? Maana nimekuwa na shaka na uwezo wake, hawana tofauti na Mkulo kwa uwezo wa kufanya mambo.
      "Wasio na elimu takribani 77% ndio wanaongoza kumpenda JK na CCM (Afrobarometa, 2013)"



    8. WB-1

    9. BONGOLALA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2009
      Posts : 9,800
      Rep Power : 85903294
      Likes Received
      2836
      Likes Given
      440

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      matunda ya rais wa china kuja tanzania yameanza kulipa sasa,huku Kova akisisitiza kuzipigia marufuku Boxer za India,Mgimwa anahimiza vijana wanunue pikipiki za mchina,biashara ya mchina kushamiri zaidi tanzania

    10. Prince Tumbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th April 2013
      Posts : 908
      Rep Power : 567
      Likes Received
      231
      Likes Given
      115

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Visima vya mafuta vingi ni vyao,kwani hujuwi?...ng'ombe kakondeana lakini anakamuliwa tu...haya majamaa yana roho kama ya NCHEMBA MWIGULU..harafu yote yanafanana roho utadhani ni baba mmoja, ukiliona hili ni sawa na lingine...huko ccm labda kuna viapo vya kuwa na roho za namna hii...wizi wa fedha na wanyama wetu polini,kubambika kesi,kumwagia watu tindikali,kung'oa kucha,kuiba kura...ukoo wa panya huu,baba,mama na watoto wote sharubu na wote wezi...

    11. only83's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Dodoma-Mjengoni
      Posts : 4,875
      Rep Power : 10445
      Likes Received
      1906
      Likes Given
      1948

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Quote By Getstart View Post
      Tatizo wabunge waligurahia sana kuongeza bajeti kwenye maeneo yenye maslahi kwao. Ikiwemo, maji na umeme vijijini, mfuko wa vijanawanawake n.k. Matokeo yake ndiyo haya. Serkali kuongeza kodi ya petrol kwa kiasi kikubwa hicho kitakuwa na madhara kwenye bei ya chakula na gharama zingine. Natumaini wataliona ili na wiki ijayo walikatae ili serkali itafute chanzo kingine cha mapato. Kwa nini wasizitoze sahihi kampuni hizi za simu,?
      Mkuu, ile hotuba haina maana, kuna vyanzo kibao vya mapato sijui inakuaje...Kuna madini, utalii, gesi, simu, nk. Kukimbilia kupandisha petroli na dizeli, road licence, nk ni kutaka kutuangamiza watanzania wa kipato cha chini na kati. Hawa ni wahuaji, ningetamani kama tungekuwa na wanaharakati wenye akili kama wale wa Kenya tungeandamana mpaka malango ya Bunge kuonyesha kutufurahishwa kwetu na hii bajeti ya mauti.
      Getstart likes this.
      "Wasio na elimu takribani 77% ndio wanaongoza kumpenda JK na CCM (Afrobarometa, 2013)"



    12. SONGOKA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2012
      Location : umasaini
      Posts : 723
      Rep Power : 586
      Likes Received
      384
      Likes Given
      178

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Quote By only83 View Post
      Hivi huyu Dr Mgimwa Phd yake ni ya chuo gani? Maana nimekuwa na shaka na uwezo wake, hawana tofauti na Mkulo kwa uwezo wa kufanya mambo.
      huyu jamaa hata mi nashaka sana na PHD yake, anapunguza kodi ya mshahara kwa asilimia moja..mshahara wenyewe ndo huo wamegoma kuongeza, kumwokoa mwananchi wangepunguza hii kodi kwa asilimia hamsini ili mfanyakazi aweze kumudu gharama nyingine zinazopanda. ovyo sana huyu jamaa

    13. Mjanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th February 2011
      Location : "MWILINI MWANGU"
      Posts : 1,066
      Rep Power : 711
      Likes Received
      201
      Likes Given
      29

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Hivi ni vijana wangapi wanamiliki Bodaboda na bajaji hapa Tz ambao watanufaika na ondoleo la tozo ya Road License??
      Huku ni kuwahadaa vijana hili wawatumie 2015. Na mazuzu ya Magamba yanafikiri kila waTz wote ni mazuzu- madhara ya kutumia m+a+k+a+l+i+o kufikiri badala ya Kichwa!
      "A broken heart won't heal if you keep on giving it to the same person that broke it"


    14. M2015's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 7th June 2013
      Posts : 194
      Rep Power : 415
      Likes Received
      73
      Likes Given
      3

      Default Re: BUNGE LA TANZANIA na MAKOFI KWA WAHISANI

      Upofu mbaya unawatesa

    15. Lukolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2009
      Location : Iringa
      Posts : 4,936
      Rep Power : 343238
      Likes Received
      2901
      Likes Given
      2016

      Default Re: Waziri wa Fedha, Dr Mgimwa awasilisha Bajeti ya serikali 2013/14

      Mbona sioni kuondolewa kwa misamaha ya kodi kwenye madini, viwanda na uwekezaji mwingine ambako watu wanasamehewa misahamaha kwa kiasi kikubwa sana? Sasa wanabaki kuwabana wasafirisha hela kwa njia ya simu, mbinu ambayo inatumiwa zaidi na maskini badala ya kuelekeza nguvu kwenye migodi?
      Nitashangaa sana kama wabunge watapitisha hili wazo la kodi za MPesa, Tigo Pesa na nyinginezo. Ni kodi za kihuni kabisa. Labda watoze asilimia moja na si asilimia kumi. Ni kuwaumiza maskini, wasio na uwezo wa kutumia mabenki ambao hiyo ndiyo njia yao rahisi ya kuhifadhi hela na kununua bidhaa.
      Mtaji mkubwa kabisa wa CCM katika chaguzi zake ni umaskini na ujinga wa watanzania. CCM haitafanya kosa la kuyamaliza matatizo hayo kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wamehatarisha nafasi yao ya kuendelea kutawala

    16. ericmzee's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th April 2013
      Posts : 90
      Rep Power : 402
      Likes Received
      14
      Likes Given
      21

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Sijui ni mliberali yule mtu!!!!??? Alikuwa anacheka cheka tu kama anatekenywa vile, anakosea kosea kusoma as if hakuipitia???? (Aibu)
      Faith is about trusting God even when you don't understand his plan.

    17. Kamanda Kazi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2012
      Location : Maputo, Mozambique
      Posts : 1,736
      Rep Power : 749
      Likes Received
      571
      Likes Given
      294

      Default Re: Bajeti ya serikali yaJamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

      Quote By Getstart View Post
      Mimi ninawashangaa mnpokuwa na mchecheto wa bajeti ambayo imekwishajadiiwa bungeni kuitia mawasilisho ya Wizara zote. Kipya ni kipi zaidi ya ongezeko la kodi
      kumbe uko kama mimi!!! mimi huwa nawashangaa watu wanaacha shughuli zao eti wanawahi kusikiliza hotuba ya bajeti. sijui, labda wao huwa wanawahi foleni ya kugawiwa pesa!!
      Getstart likes this.

    18. Mpatanishi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2011
      Location : Kinondoni, Dar es salaam
      Posts : 1,640
      Rep Power : 3084610
      Likes Received
      295
      Likes Given
      52

      Default

      Quote By GIB View Post
      habari wana jf. mimi ni mwalimu wa secondary nimeajiriwa miaka kadhaa iliyo pita. mshahara wangu kwa sasa ni shilingi 354,000/= kwa mwezi. napanda daladala kwenda na kutoka kazini. na vuta kasigara, mara moja moja napata ka bia. na simu kwaajili ya kuwasiliana na baba na mama yangu pamoja na ndugu zangu walio mbali sanaaa na mimi. na majukumu mengi kama watanzania wengine wenye extended family. na michango ya harusi na vitu kama hivyo. naomba msaada wenu. je hii bajeti itanisaidie kujikomoa na hili lindi na umasikini? maana nimesikia wabunge wakipiga vigelegele ni vya furahaa au vyo kulia.?
      asante
      mkuu ww mbona hueleweki, umeajiriwa miaka kadhaa iliyopita????!!!! Bado unapokea mshahara wa 354,000 mbona waliojiriwa mwaka huu tu wameanza na 378,000!!

      Ww vipi mwalimu?? Au ulikopa mkopo bank??? Mana kama kweli uliajiriwa miaka kadhaa iliyopita ulitakiwa uwe unalipwa zaidi ya hapo

    19. kinauche's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 3,974
      Rep Power : 1348
      Likes Received
      816
      Likes Given
      17

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      Quote By SONGOKA View Post
      Ovyo kabisa, ndugu mgimwa na CCM wamechekesha. Wanajaribu kuwahadaa vijana waendesha bodaboda kuwa wamewaondolea kodi ya mapato (road license), ili kuwateka na kuwavutia kundini hasa wakati huu wa kuelekea 2015. lakini mlango wa nyuma petrol imeongezwa kwa sh 61 kwa lita moja. Ongezeko hili kwa mwaka ni mara mbili na nusu ya gharama za road license. Mh waziri alisoma kwa mbwembwe sana omission hiyo tena mara mbili lakini akapita kama farasi alipofika kwenye petrol. KIMSINGI HAWATADANGANYIKA na TUTAWAELEZA JANJA YENU YA KITOTO
      Nimemshangaa sana huyu waziri kufanya kampeni wakati wa kusoma hotuba. Nilikuwa namwona kama mstaarau fulani hivi lakini leo ameni-put off kweli. Anatafuta chea popularity kwa vijana wa bodaboda na bajaji.


      Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums

    20. Bartazar's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2011
      Posts : 668
      Rep Power : 597
      Likes Received
      107
      Likes Given
      70

      Default Re: Bajeti ya serikali yaJamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

      Trilioni 18 sijui zinatoka wapi! Kumi na tano tu hazikufikiwa, itakuwe 18?!!

    21. masatujr1985's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th October 2011
      Location : Anumbeye
      Posts : 1,042
      Rep Power : 669
      Likes Received
      199
      Likes Given
      63

      Default Re: BUNGE LA TANZANIA na MAKOFI KWA WAHISANI

      wadau wa maendeleo ama maadui wa maendeleo? Mitaala inawatambua hivyo

    22. zamlock's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th July 2012
      Posts : 2,260
      Rep Power : 874
      Likes Received
      413
      Likes Given
      0

      Default Re: kampeni za kitoto ndani ya bajeti

      mimi nilisha sema kuwa ccm wote awafai kabisa kama mgimwa ndo akuna kitu kabisa

    23. meningitis's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2010
      Location : sewahaji
      Posts : 5,077
      Rep Power : 747457
      Likes Received
      1892
      Likes Given
      249

      Default Bajeti ya kipuuzi afya ni kwa hisani ya wafadhili tu!

      nimejaribu kuisikiliza kwa makini bajeti iliyowasilishwa na mgimwa kwa mbwembwe nyingi nimeona haina mashiko kabisa hasa katika swala la afya ambalo lilileta matafaruku mkubwa mwaka jana.hakuna kipengele kinachogusa moja kwa moja masuala ya afya.kwa nini iwe hivyo?sababu ni moja tu,kwamba kwa kuwa afya inapata hisani ya watu wa marekani na kadhalika.huu ni upuuzi wa hali ya juu.napinga kwa nguvu zote utegemezi wa wahisani katika suala nyeti la afya.
      ni upuuzi kuwekeza bilioni sita kwa TBC huku afya ikiwa ni tegemezi.ni upuuzi kuwekeza bilioni 2 kwa mikopo ya kinamama ambayo haitawafikia huku huduma ya afya kwa kinamama na watoto ikitegemea wahisani.ni upuuzi kuwekeza mabilioni kwa vijana ambao hawana afya(wanywa viroba)!nasema ni bajeti ya kipuuzi kuwahi kutokeaa!!
      kama waziri mwinyi kashindwa kuongea na kuomba fedha zaidi kwa ajili ya wizara ya afya basi mimi nawasilisha malalamiko yangu kupitia JF.

      ni kwanini tunashindwa kuwaamuru wachimbaji wa madini na rasilimali ya mafuta wachangie japo aslimia 2% tu katika afya?kwa nini tuwakamue watu wanaotumia Mpesa,Tigo pesa,airtel money,wanunuzi wa magari,wavuta sigara kuchangia elimu huku tukiwaacha barick na Tanzanite one wakituachia mashimo?
      Maundumula likes this.
      AnOtHeR PrOtEsTEr HaS CrOsSed ThE liNe!!!!

    24. Movie-Date

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...