JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mlipuko mkubwa watokea kwenye Kanisa Katoliki Arusha, watu kadhaa wajeruhiwa

    Report Post
    Page 1 of 91 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 1820
    1. Wakurogwa's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd September 2011
      Posts : 192
      Rep Power : 0
      Likes Received
      37
      Likes Given
      44

      Default Mlipuko mkubwa watokea kwenye Kanisa Katoliki Arusha, watu kadhaa wajeruhiwa

      Hali inakuwa tete katika nchi yetu. Kanisani Parokia ya Olasit kumetokea mlipuko haijajulikana kama ni bomu au la ila watu wamejeruhiwa inasikitisha.

      Source: Radio Maria

      ================
      Updates
      ================

      Quote By Earthmover View Post
      Ukiwa Arusha tune FM 106.70

      Nukuu kutoka Redio Maria

      ....watu wengi wamejeruhiwa miguu ......ni mlipuko .....Olasiti Arusha ...kitu kilirushwa au kutokea chini kwenye moramu iliyo mwagwa.... ....kuna watu wanahisiwa kuja eneo la tukio kwa gari na kurusha hiko kitu na kukimbia kutokomea na gari...maelezo ya mtoto mdogo anaye sadikiwa kuona watuhumiwa....

      ...watoto wengi na kina mama wamejeruhiwa....
      Quote By Ciril View Post
      Kilikuwa ni kigango wakristo wakajichanga na kujenga kanisa kubwa na palikuwa na ugeni(balozi)kutoka Vatican alikuja kuzindua kama mgeni rasmi,majeruhi ni wengi ila vifo bado havijathibitishwa mpaka sasa hivi.Ni eneo la Olasiti kwa wakaazi wa Arusha au wanaoifahamu Arusha,radio Maria wanatoa taarifa kila mara.
      Quote By Earthmover View Post
      .....mlipuko ulitokea katikati ya watu..... ...eneo limetapakaa damu....inasikitisha sana.... niwakati Baba askofu akibariki maji ya baraka wakati anaweka chumvi ndani ya hayo maji (tendo la kubariki maji)..ghafra mlipuko ukatokea karikati ya watu.... ....watu wako katika hali ya majonzi na masikitiko makubwa.....
      Quote By displayname View Post
      Updates majeruhi ni 30 ila watatu ni wameumia vibaya na mpaka sasa ameshikiliwa mtu mmoja kuhojiwa!
      Quote By Mfamaji View Post
      Mkuu wa Mkoa Mulongo nae yumo kwenye hili sakata. RPC Anatoa hotuba.

      Anasema ni tukio la kighaidi.

      Anasema alihusika alijitokeza nyuma ya jengo kwa kujificha na kurusha bomu.

      Anasema wanawasaka waliohusika. Anomba mwenye taarifa yo yote aisaide polisi.

      Waliojeruhiwa ni 30 majeraha ya kawaida, na 3 wamejeruhiwa sana.

      Mtu mmoja anashikiliwa kwa mahojiano
      Quote By TanzaniaMaendeleo View Post
      ARUSHA,Tanzania — At least 30 people were injured including three seriously in anexplosion Sunday at a church in the northern Tanzanian city of Arusha, policesaid.

      "There have been 30 people wounded, three in a serious condition, and one person has been arrested," said regional police chiefLiberatus Sabas.

      It was not immediately clear what caused the explosion.

      "This a sad day, our security forces are mobilised, and theculprits will be arrested and brought to justice," said Arusha'scommissioner Magesa Mulongo.

      "For the time being we don't know if it is a bomb," headded.

      The blast took place outside a Roman Catholic church in Arusha, atown popular with tourists visiting the nearby Serengeti national park and snowcapped Mount Kilimanjaro.

      SOURCE:
      http://www.afp.com
      Mbunge wa Arusha mjini, Godbless Lema akiwa na mbunge wa Arumeru, Joshua Nassari wametoa damu kwa ajili ya majeruhi walioumia katika tukio la kulipukiwa na bomu katika Kanisa Katoliki Olasiti Arusha.

      Lema amewahimiza wakazi wa Arusha na vijana kujitolea kwa wingi kuchangia damu ili kuokoa majeruhi.

      Quote By UFUNUO WA TANZANIA View Post
      Kwa sasa hali ya kawaida inaanza kurudi. Vyombo vya usalama vinaendelea kuchunguza ili kujua mlipuko huo ni nini hasa. Balozi wa papa nchini na viongozi wa juu wa jimbo wameondoka eneo la tukio salama na balozi hajadhurika kabisa ingawa mlipuko huo ulilipuka karibu nao.

      Mkuu wa mkoa alikuja na sasa ameondoka. Wananchi wameanza kupungua eneo la tukio na wengi wanaelekea Mount Meru ili kuwatambua majeruhi. Hivyo idadi ya watu wanaondoka eneo la tukio na kwenda hospitali. Polisi wamekamata pikipiki ambayo inasadikiwa imetumika katika tukio hilo.

      Shughuli ya uzinduzi wa kanisa hilo imeahirishwa hadi tarehe ambayo haijatajwa Mungu awajalie majeruhi wapate nafuu haraka.
      ===========================
      Matukio katika Picha
      ===========================

      Quote By JAFE View Post



      Majeruhi wa tukio hilo wakiwa katika hali mbaya..

      Umati wa wananchi wa mkoa wa Arusha wakiwa njiani kuelekea kuangalia ndugu na jamaa zao waliokuwamo kwenye ibada hiyo inasadikika majeruhi zaidi ya thelathini na watano wapo hospitali huku kukiwa hakuna taarifa ya vifo.

      Kanisa lililolipuliwa likiwa linaonekana kwa mbali huku wananch wakilitazama kwa mbali kutokana na tishio la kutokea kwa milipuko mingine ...Mtu mmoja amekamatwa kuhusiana na tukio hilio wakati wengine wanasadikika kukimbia.

      Waumini pamoja na baadhi ya wanacchi wakiwa katika hali ya taharuki wasiamini nini kilichotokea kutokana na mlipuko mkubwa uliotokea asubuhi ya leo.


      Quote By MwanaFalsafa1 View Post

      Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Arusha Kamishna Msaidizi wa Polisi (ACP) Ibrahim Kilongo.


      JESHI la Polisi Mkoani Arusha linamshikilia mtu mmoja ambaye anahusishwa na kutokea kwa mlipuko uliotokea katika kanisa la Katoliki la St Joseph Olasiti Arusha leo asubuhi.

      Tukio hilo lilitokea wakati Balozi wa Papa kutoka Vatican akizindua Parokia hiyo mpya ya St Joseph Olasiti ya Jijini Arusha.
      - Waziri Mkuu, Pinda ametembelea eneo la tukio

      - Watu sita (6) wanashikiliwa na Polisi wakihojiwa kuhusiana na tukio hilo (kwa mujibu wa Waziri Nchimbi)
      -Watu zaidi ya 70 wajeruhiwa na watatu kupoteza maisha.
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	P5050413.JPG 
Views:	0 
Size:	447.0 KB 
ID:	92536   Click image for larger version. 

Name:	P5050420.JPG 
Views:	0 
Size:	502.5 KB 
ID:	92537  


    2. Kennedy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th December 2011
      Location : Everywhere
      Posts : 6,221
      Rep Power : 701543
      Likes Received
      1217
      Likes Given
      2790

      Default re: Kanisa la Olasiti Arusha lalipukiwa na kitu kama Bomu

      Poleni.

      Vp hakuna vifo km ukiweza weka picha
      Mkuu maana hii Nchi si salama tena.




      Hali ya eneo mlipuko ulipotokea


      Waumini na wananchi wengine wakiwa na shauku ya kujua kilichotokea

      Ulinzi umeimarishwa


      Viongozi wa Kanisa wakitoa taarifa ya kilichotokea kwa waandishi wa habari kabla ya Balozi wa Papa kuondolewa Kanisani hapo chini ya ulinzi mkali wa Polisi.

      Wanasualama Mkoa wa Arusha, wakijadiliana jambo katika eneo la tukio

      Meya wa Manispaa ya Arusha, Mh gaundence Lyimo akielekea eneo la tukio kwa miguu baada ya utaratibu wa kutumia magari kuwa mgumu kutokana na idadi kubwa ya watu na magari yaliyoziba njia.

      Magesa Mulongo akiteta na RCO wa Mkoa wa Arusha

      Mkuu wa Mkoa wa Arusha, magesa Mulongo akijiandaa kuzungumza na wananchi kanisani hapo na kuahidi kuwa Serikali itahakikisha watu wote waliohusika na jaribio hilo ovu, pamoja na mtandao wao wanakamatwa. Alidai pia vikosi vya Jeshi maalumu kwa kuchunguza milipuko vitafika eneo hilo ili kufanya uchunguzi. Taarifa za eneo la tukio zinaeleza kuwa tayari kuna mshukiwa mmoja ameshatiwa mbaroni na yuko mikononi mwa Jeshi la Polisi kwa mahojiano na uchunguzi zaidi.


      Eneo lenye utepe ndipo kitu hicho kinachodhaniwa kuwa bomu kilipoangukia. Pichani unaweza kuona wigi za kichwani na viatu vya waumini vikiwa vimesambaa baada ya wenyewe kuviacha, miongoni mwao wakiwa ni majeruhi.


      Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Magesa Mulongo akizungumza na mmoja wa mapadri wa Kanisa hilo kupewa maelezo ya kuhusu kilichotokea kanisani hapo.











    3. nngu007's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 2nd August 2010
      Posts : 14,537
      Rep Power : 304896
      Likes Received
      4601
      Likes Given
      576

      Default

      Reuters – 3 mins 58 secs ago

      DAR ES SALAAM (Reuters) - A suspected bomb attack on a new Catholic church in the northern Tanzanian town of Arushakilled at least one person and wounded dozens of others on Sunday, police said.

      The Vatican's ambassador to Tanzania, Archbishop Francisco Montecillo Padilla, was attending the official opening of the church when the explosion occurred, but escaped unharmed.

      If a bomb blast is proven, it will mark an escalation in sectarian tensions in east Africa's second biggest economy.


      "Some kind of explosion went off at the church. It is believed to have been a bomb but we don't know what type of bomb it was," police spokesperson Advera Senso said.

      One person was arrested after the blast, which killed a woman and wounded 57 other people, Senso said.

      A Vatican embassy official said he had been in contact with Padilla. "He is personally fine," the official said.


      Two Christian leaders were killed in Tanzania's semi-autonomous, predominantly Muslim islands of Zanzibar earlier this year and there have been attacks on Muslim leaders and mosques. Arusha lies near the snow-capped peak of Mount Kilimanjaro in a part of Tanzania that is predominantly Christian.


      (Reporting by Fumbuka Ng'wanakilala; Editing by Richard Lough and Mark Trevelyan)

    4. Zegreaty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th November 2010
      Posts : 531
      Rep Power : 589
      Likes Received
      55
      Likes Given
      2

      Default Re: breaknew ugaidi kanisani wa2 wafa

      Watu wangapi wamekufa?

    5. Remote's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th May 2011
      Posts : 8,185
      Rep Power : 12749673
      Likes Received
      2015
      Likes Given
      1368

      Default re: Kanisa la Olasiti Arusha lalipukiwa na kitu kama Bomu

      Ni parokia ya olasiti na radio maria ndio wametoa na bado wanaendelea kutoa coverage ya tukio hilo. Ningewapa update ila huku kwangu umeme umekatika

    6. JF SMS Swahili

    7. MY LOVE's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 148
      Rep Power : 409
      Likes Received
      51
      Likes Given
      36

      Default re: Kanisa la Olasiti Arusha lalipukiwa na kitu kama Bomu

      Mbona habari haijitoshelezi? mlipuko wa nini? saa ngapi? madhara yaliyotokea ni nini? majeruhi wapo na ni wangapi?

    8. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,277
      Rep Power : 462527
      Likes Received
      946
      Likes Given
      196

      Default re: Kanisa la Olasiti Arusha lalipukiwa na kitu kama Bomu


    9. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,277
      Rep Power : 462527
      Likes Received
      946
      Likes Given
      196

      Default re: Kanisa la Olasiti Arusha lalipukiwa na kitu kama Bomu

      Nilikuwa nasikiliza radio maria nikasikia mlipuko, na mtangazaji anaelezea tukio.

      Balozi wa Baba Mtakatifu alikuwa anafungua parokia hiyo, na wakati tu anaanza ibada, mlipuko mkubwa wa bomu umetokea na kuna watu wamejeruhiwa vibaya na inawezekana kuna vifo.

    10. appoh's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th March 2013
      Posts : 1,457
      Rep Power : 0
      Likes Received
      282
      Likes Given
      35

      Default Re: breaknew ugaidi kanisani wa2 wafa

      hali mbaya sana ni mlipuko mkubwa nipo hapa

    11. CANIMITO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2013
      Posts : 515
      Rep Power : 466
      Likes Received
      133
      Likes Given
      434

      Default re: Kanisa la Olasiti Arusha lalipukiwa na kitu kama Bomu

      Poleni sana wote mliopatwa na hilo. Tuna serikali sikivu,naamini itaundwa 'TUME' na kuja na majibu,wakati huo tukiendelea kusikia 'matamko' mbalimbali toka kwa viongozi wa dini na wana'harakati.
      Mount Kibo and Manex89 like this.

    12. KakaJambazi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2009
      Posts : 7,594
      Rep Power : 834802
      Likes Received
      2443
      Likes Given
      2017

      Default Re: breaknew ugaidi kanisani wa2 wafa

      Ishu ya meno ya tembo ndo isha dailutiwa ivyo.
      You Want A Man With A Range Rover While Your Dad Has A Corolla... Be Humble Like Your Mother!!!

    13. Captain22's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th August 2011
      Location : Arusha Tanzania
      Posts : 416
      Rep Power : 523
      Likes Received
      115
      Likes Given
      5

      Default Re: breaknew ugaidi kanisani wa2 wafa

      Kanisa lipi hilo?

    14. meningitis's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2010
      Location : sewahaji
      Posts : 4,135
      Rep Power : 747239
      Likes Received
      1527
      Likes Given
      189

      Default

      Quote By appoh View Post
      hali mbaya sana ni mlipuko mkubwa nipo hapa
      wapi hapo?

    15. gagonza's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th October 2009
      Posts : 185
      Rep Power : 573
      Likes Received
      41
      Likes Given
      0

      Default Mlipuko mkubwa umetokea kwenye kanisa katolic arusha sasa hivi.

      Kulikuwa na uzinduzi wa parokia ya olasit mlipuko mkubwa unadhaniwa ni mabomu watu wengi wamejeruiiwa na wengine wamekufa.

    16. gagonza's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th October 2009
      Posts : 185
      Rep Power : 573
      Likes Received
      41
      Likes Given
      0

      Default Mlipuko mkubwa umetokea kwenye kanisa katolic arusha sasa hivi.

      Kulikuwa na uzinduzi wa parokia ya olasit mlipuko mkubwa umetokea unadhaniwa ni mabomu watu wengi wamejeruiiwa na wengine wamekufa.

    17. Earthmover's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th September 2012
      Posts : 3,722
      Rep Power : 186885
      Likes Received
      998
      Likes Given
      1024

      Default Re: breaknew ugaidi kanisani wa2 wafa

      Quote By appoh View Post
      hali mbaya sana ni mlipuko mkubwa nipo hapa
      Mkuu funguka zaidi...

    18. Kijitonyama's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 9th April 2013
      Posts : 242
      Rep Power : 7814
      Likes Received
      88
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By appoh View Post
      hali mbaya sana ni mlipuko mkubwa nipo hapa
      Hata mimi nasikia ila hawajajua ni nini. Ni mbinu za ccm kuzuia mikutano
      rushanju likes this.

    19. Kilalo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th April 2013
      Posts : 29
      Rep Power : 326
      Likes Received
      7
      Likes Given
      0

      Default Re: breaknew ugaidi kanisani wa2 wafa

      Mungu tusaidie na hawa watu. Jambo la ajabu utasikia kikundi cha wahuni wachache wasiofahamika na wala si waislmu (IGP, DCI na DPP)

    20. Kennedy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th December 2011
      Location : Everywhere
      Posts : 6,221
      Rep Power : 701543
      Likes Received
      1217
      Likes Given
      2790

      Default Re: breaknew ugaidi kanisani wa2 wafa

      Picha kama inawezekana
      Hakuna vifo mliopo hapo ?

    21. Kimbori's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st February 2012
      Posts : 1,681
      Rep Power : 750
      Likes Received
      257
      Likes Given
      11

      Default re: Kanisa la Olasiti Arusha lalipukiwa na kitu kama Bomu

      Tufafanulie ndugu, tafadhali sana. Je mlipuko wa nini? Umesabishwa na nini? Wakati gani (wakati wa misa, kabla au baada)? Nani anahusika? Hizi habari nyigine........
      KWA USHAURI TU: ukitaka kuandika habari, andika ikamilike. Tambua ya kwamba wanaotumia Jamii Forums ni watu wenye akili timamu, na wengine wananyadhifa kubwa sana serikalini. Hivyo kuandika sawia itawapa mwanga.
      Thanda and Reginald Mongi like this.

    22. JF SMS Swahili

    Page 1 of 91 123 11 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...