JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

    Report Post
    Page 1 of 3 123 LastLast
    Results 1 to 20 of 52
    1. Mohamedi Mtoi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th December 2010
      Location : Kinondoni
      Posts : 3,223
      Rep Power : 49989458
      Likes Received
      5783
      Likes Given
      724

      Default Malumbano ya hoja ni kuhusu Bunge.

      Iko live kupitia ITV


    2. Elli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th March 2008
      Location : Kijito-Upele
      Posts : 16,385
      Rep Power : 410243501
      Likes Received
      6819
      Likes Given
      5808

      Default Re: Malumbano ya hoja ni kuhusu Bunge.

      Ngoja nikaangalia basi kidogo labda hawa hawana mitusi mikubwa mikubwa
      Nikupateje likes this.
      ...but what MAN is entirely without Evil intent in the Silence of his Soul???

    3. washwa washwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st July 2012
      Posts : 1,025
      Rep Power : 632
      Likes Received
      306
      Likes Given
      72

      Default Malumbano ya Hoja ITV - Matusi ya bungeni

      Mjadala ndo umeanza wachangiaji wanawalaumu wabunge wa CCM na kiti cha spika kwa udhaifu uliokithiri
      Last edited by washwa washwa; 18th April 2013 at 23:45.

    4. idawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2012
      Location : karibu na nyumbani.
      Posts : 8,789
      Rep Power : 117206433
      Likes Received
      2907
      Likes Given
      1624

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Wageni ni akina nani.?
      USIWAAMINI WANASIASA WA UPINZANI WALA WA CHAMA TAWALA...... Bay Zitto Kabwe

    5. miss strong's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th July 2012
      Location : IPINDA-IKULU
      Posts : 5,941
      Rep Power : 162239698
      Likes Received
      2840
      Likes Given
      253

      Default Re: Malumbano ya hoja ni kuhusu Bunge.

      Yeah....tuna vichwa hapa navyoviamin kwa hoja kama Deus Kibamba na Marcos.

    6. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Sikiliza hapa RadioOne | Stereo
      Wilbert1974 likes this.

    7. kapistrano's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Location : Tanzania
      Posts : 1,182
      Rep Power : 6926
      Likes Received
      389
      Likes Given
      504

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Leo ni kipima joto au malumbano ya hoja?

    8. idawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2012
      Location : karibu na nyumbani.
      Posts : 8,789
      Rep Power : 117206433
      Likes Received
      2907
      Likes Given
      1624

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Mkuu ni malumbano ya hoja na siokipima joto
      genekai likes this.
      USIWAAMINI WANASIASA WA UPINZANI WALA WA CHAMA TAWALA...... Bay Zitto Kabwe

    9. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Aquilina Aloys:

      1. Wabunge wanatafuta sifa. Eti akitukana anakuwa shujaa

      2. Chuki binafsi, anaamua kutoa nyongo kwa chuki binafsi

      3. Wabunge hawarudi kwao, hivyo wamejikatia tamaa kwa kuwa hawana matumaini ya kurudi bungeni.

      Wabunge onyesheni busara, matusi si uungwana.

      Mifano mibaya kwa watoto

    10. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Karim Furaha Gichela.

      Inasikitisha. Mwalimu alisema ili uheshimike tumikia watu. Siasa ni njia ya kutumikia watu, na sasa siasa imeshuka heshima.

      Tukiwa shuleni tulifundishwa kuhusu Bunge, sasa hivi wabunge wanalishusha hadhi bunge.

    11. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Timothy Peter - Chuo cha Ardhi

      Wabunge hawafanyi walichotumwa na wapiga kura wao. Wabunge wengine wana michango ya hovyo. Hawaji kwa wapiga kura kupewa cha kuongea.

      Wabunge watambue

      Kizazi cha wanasiasa wa kesho wanajifunza kutoka kwenu. Zingatieni maslahi ya wananchi kwanza, maslahi ya vyama pembeni.

    12. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 16,019
      Rep Power : 1835600
      Likes Received
      3402
      Likes Given
      5196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      nachukia wabongo tunaogopa kata palipo shingo.maneno mengi bure.

      Kwani waongee km wanaomba ukuu wa wilaya.si waseme tuu ni magamba ndio aibu.

      Kauli za jumlajumla, ni upuuzi,

    13. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Peter Mwandu

      Bunge limekumbwa na rushwa. Kuna wabunge wanatumikiaa watu wengine na si wapiga kura wao.

      Lugha za matusi na kuudhi, tunatumia vigezo gani? Kuna waliotoa hoja za msingi wakapewa adhabu, lakini vigezo gani.

      Wabunge ambao ni wakuu wa mikoa wajizuie zaidi.

    14. Nikupateje's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2009
      Posts : 1,151
      Rep Power : 1107
      Likes Received
      824
      Likes Given
      967

      Default Re: Malumbano ya hoja ni kuhusu Bunge.

      Ninaendelea kukiangalia. Taabu ni kwamba watayarishaji hawana habari kabisa kwamba tatizo bungeni ni suala la Kanuni. Mijadala kama hii hawa ITV walitakiwa ku-dowload Kanuni za Bunge ndiyo ziwe nguzo ya mjadala. Hapa hakuna hata mmoja mwenye kanuni wala anayetaja kanuni. Hawa nao ni tatizo.
      .."ni heri Dr. Willibrod Slaa ashinde na aingie Ikulu, kuliko Tundu Lissu kushinda ubunge na kuingia Bungeni"......Jakaya Mrisho Kikwete, Oct. 2010.

    15. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Erick Senga.

      Bunge letu lina watu wasiokomaa.

      Kuna watu wanataka kujenga chama pale kilicho kibovu.

      Hata asiyejua miongozo anajua kuwa kuna shida. Kiti cha spika kinatekeleza maslahi ya chama. Kiti hicho kiwe kwa mtu asiye mwanachama wa chama chochote. Katiba mpya ifanye hilo badiliko.

    16. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Denis Bungole

      Watu wanahama kutoka masuala ya msingi. Kuna hoja za ubadhirifu wa fedha, badala ya kujadili hilo tunaona wanaanza kupeana matusi na kukashifiana.

    17. MpendaTz's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 15th May 2009
      Posts : 1,285
      Rep Power : 850
      Likes Received
      237
      Likes Given
      836

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Mwanaharakati mmoja kachangia vizuri sana. Bahati baya sikuweza kulinukuu jina lake lakini ni mwana-Mama.
      Anasema ndani ya Bunge hakuna mazingira ya kutendeka haki maana Mawaziri ni Wabunge na wamekaa mle mle Bungeni, Spika ni Mbunge na Naibu wake na wa chama hicho hicho kimoja, unategemea haki itendeke kweli? Kwahiyo ametumia fursa hiyo kukumbusha Watanzania kutumia fursa hii ya kujadili Katiba ili haya mambo yapate kurekebishwa na Katiba mpya.
      Mchango wake huyu Mama ulikuwa makini sana.
      Pasco likes this.

    18. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Henry - Mwanaharakati

      Matusi ya bungeni yanatokana na kuingiliana kwa mihimili ya dola.

      Inatokana na muingiliano wa maslahi. Wabunge wako kwenye bodi mbalimbali wanakwepesha hoja za msingi za bodi wanazosimamia.

      Tunahamishwa mawazo toka mawazo ya msingi kwa vijembe na matusi, wanapotezea mambo ya msingi.

      Kutozingatia kanuni za bunge kwa kiti cha spika. Uendeshaji ni mbaya. Aliyesema f.ck you hakupewa adhabu aliyeomba mwongozo amepewa adhabu
      Last edited by Mwanaukweli; 19th April 2013 at 00:07.

    19. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Ernest Jerry

      Inashangaza Mheshimiwa kutoa kejeli na matusi kwa bifu za binafsi.

      Kwa bunge letu tunakuwa kituko na kituko kinachodharaulisha wananchi. wabunge wetu wamekuwa wasanii.

      Ikifika 2015 tuone wale wanaokejeli na vijembe tuwatoe ndio adhabu.

    20. Mwanaukweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th May 2007
      Posts : 4,284
      Rep Power : 462563
      Likes Received
      948
      Likes Given
      196

      Default Re: Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

      Issa William Nyanda

      Inasikitisha na inahudhunisha mwenendo wa bunge.

      Wabunge wamwogope Mungu wataepuka tabia zinazokera. Wamesahau majukumu yao, kutunga sheria, Kusimamia sheria na kukosoa serikali pale imekosea.

      Wabunge waruhusiwe kukosoa pale penye ukweli, lakini kupongeza pale mazuri yaliyopo.

    Page 1 of 3 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...