JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

    Report Post
    Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast
    Results 101 to 120 of 152
    1. Mkodoleaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th April 2008
      Posts : 446
      Rep Power : 705
      Likes Received
      119
      Likes Given
      82

      Default Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Rebels urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC


      Posted Saturday, April 13 2013 at 10:12
      SHARE THIS STORY

      0
      inShare
      The rebel M23 movement has asked Tanzania to scrap plans to contribute troops to the future UN intervention brigade which is designed to fight armed groups in the eastern Democratic Republic of Congo. The M23 rebels, who deny UN expert claims that neighbouring Rwanda and Uganda support them, "have consistently prevailed over much larger and better equipped forces," the movement's political leader Bertrand Bisimwa warned in a letter to Tanzanian President Jakaya Kikwete dated April 11. "The same will happen to the Intervention Brigade if your wisdom does not prevail to intervene and stop this dangerous adventure in its tracks," Bisimwa wrote. "For this reason the M23 invites the parliament and the people of Tanzania to carefully re-consider this situation and prevail upon the Tanzanian Government... not to send the sons and daughters of this noble nation to engage in an absurd war against their Congolese brothers," he said.

      The M23 warned Friday that they would retaliate if attacked by the intervention brigade which would be part of the United Nations Organization Stabilization Mission tasked with protecting civilian populations. On March 28, the UN Security Council unanimously approved the creation of a brigade of more than 2,500 troops with a mandate to conduct "targeted offensive operations" against rebels in eastern DR Congo, a mineral-rich area that has been gripped by conflict for more than two decades. The new UN force in the east is due to consist of three infantry battalions, an artillery company, a reconnaissance company and "special forces".

      The troops are being mustered by South Africa, Malawi and Tanzania. It marked the first time that UN peacekeepers were given a mandate to conduct offensive operations. Many rebel movements and armed tribal militias are active in the east of the country. M23, named for a peace deal with the government signed on March 23, 2009, emerged out of an ethnic Tutsi mutiny in the army in April 2012, on the grounds that Kinshasa was not upholding the pact. The rebels briefly seized the North Kivu provincial capital Goma in November last year. In a letter dated April 3, the M23 had already urged the South African parliament to not contribute troops to the brigade. The Congolese foreign minister Raymond Tshibanda said the brigade would be deployed by the end of April, but the United Nations expects it to be operational in several weeks

      Source: Rebels urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC - Africa - nation.co.ke


    2. Tai Ngwilizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2010
      Posts : 691
      Rep Power : 647
      Likes Received
      147
      Likes Given
      150

      Default Re: Update: Tanzania yaonywa vikali na waasi wa m23 drc isipeleke wanajeshi!

      Mimi nilidhani wanajeshi wa TZ wameshakwenda tayari??
      Kwani hao M23 huko DRC wanafanya nini?? hebu waondoke haraka sana wanawake na watoto wa Kivu wapumuwe ndani nchi yao...

    3. Bukyanagandi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th June 2009
      Location : BLACKPOOL
      Posts : 2,787
      Rep Power : 1136
      Likes Received
      1197
      Likes Given
      1652

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By JUDAMANY View Post
      Am still trust on JWTZ ikiwa hao sponsors wao hawana uwezo kwa JWTZ na sembuse hako kakikundi. Sasa ndo muda mzur kwa JWTZ kuaaply yule matizi tunayoyaona kwenye sherehe pale taifa.
      Viva JWTZ kanyaga twende, mpaka na wafadhili wao wajitokeze hadharan.
      Mkuu kila Mtanzania ana imani na umahili wa JWTZ, tunacho zungumzia hapa ni usalama wao; tusije tukajidanganya hapa kwa kusema M23 ni walevi ni kiasi cha kuwasukuma tu watahanguka, mkuu hawako peke yao - M7 na Kagame hawapendi kabisa nchi za SADC kuingilia kati mgogoro wa DRC kwa kuwa wao wanafaidika nao, nakuhakikishia hata barua hii walio mu-address JK itakuwa imetokana na ushauri wa M7 au Serikali ya Rwanda - M23 hawana ubavu wa kuandika barua ya vitishao kwa Rais wa JMT wanatumika kama rubber stamp tu; alafu kumbuka wakati fulani majeshi ya Uganda na Rwanda yaliwahi kupigana wenyewe kwa wenyewe nchini DRC!! Cha kujiuliza kuna nini DRC mpaka wafikie hatua ya kuto elewana - mtu uwezi kujua wana mpango gani kuhusu majeshi ya SADC msifikili wako dormant, hawa jamaa ni vichwa ngumu sana na wabishi - wamekaa kwa muda mrefu kwenye madaraka yaani hawaheshimu Viongozi wenzao barani Africa, wanafanya wapendalo na kutaka kuleta vurugu zisizo za lazima.

      Tusipo kuwa makini yatakuja kujirudia yale yale ya mwaka 1998 ambayo nchi nyingi za Africa zilijikuta zinaingilia kati kumuhokoa Kabira dhidi ya Majeshi ya Rwanda na Uganda tuna uhakika gani kwamba hawawezi kujaribu tena this time ikawa even worse, nilisha sema hawa jamaa ni diehard - yakijitokeza tena basi itafutwe final solution ya kudeal na war lords maboleo once and 4all.

    4. pmwasyoke's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2010
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,008
      Rep Power : 1129
      Likes Received
      501
      Likes Given
      552

      Default Re: Update: Tanzania yaonywa vikali na waasi wa m23 drc isipeleke wanajeshi!

      Siliogopi onyo la M23 - lakini kwa kweli toka mwanzo nisingependa nchi yetu kushiriki katika suala hili la majirani zetu. Wangezitumia nchi zilizo mbali na DRC.

    5. notradamme's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 1,310
      Rep Power : 743
      Likes Received
      243
      Likes Given
      144

      Default

      Quote By mugayasida View Post
      Viongozi wetu wanajikomba kwa Kabila ili wapate pakukimbilia 2015.
      watu wenye asili ya ukimbizi!!? kila cku mna mawazo ya kukimbiakimbia tuuuuuuu,

    6. Joseph Isaack's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th August 2011
      Posts : 357
      Rep Power : 512
      Likes Received
      71
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By Bukyanagandi View Post
      Mimi sina tatizo na jeshi la Africa Kusini, tatizo langu ni jeshi la Malawi tusipokuwa makini jamaa hawa wanaweza ku-side na M23 na kusaliti jeshi la TANZANIA na South Africa hasa hasa la Tanzania, kumbukawe're not in goodbooks na Malawi, alafu jamaa hawa tangu vita vya ukombozi walikuwa ni wasaliti tu. Kwa nini JK hajalingamua hilo, hawakatae Jeshi la Malawi 4security reasons hawa jamaa watafuta kila njia kutaka kutukomoa wanaweza kupenyeza ma-Commando wa Rwanda au Uganda wakaleta matatizo kwa vikosi vyetu. JK please rethink about Malawi Jeshi these guys are no Tanzanian Jeshi bedfellow.

      Alafu kitu kinacho nishangaza, sijuhi kama Jeshi la South Africa limefanya utafiti wa kutosha kuhusu watu walio husika ku-ambush kambi la jeshi lao huko Central Africa nina uhakika lili aliwezi kuwa ni jeshi ya Waasi, kwa nini hawakuvamia vikosi vingine kutoka mataifa mengine - why pick on South Africa, mimi nafikili zile zilikuwa ni njama za kujaribu kutisha Jeshi la Africa Kusini ili wasipeleke wanajeshi DRC hii itakuwa ni mipango ilisukwa mahususi ku-intimidate jeshi na public opinion in S.A, kumbuka Uganda na DRC/Rwanda hawako mbali na Central Africa. Kitu kingine kilicho nishangaza ni kile Jeshi la africa kusini kutumia Uwanja wa ndege wa Entebbe kwa kupeleka wanajeshi na zana za kivita! South Africa inawezaje kuamini jeshi la Mseveni la Uganda wakati wakijua M7 na Kagame lao moja linapokuja swala la DRC - thata was a tactical error in my opinion - nashauri Africa Kusini watumie Uwanja wa ndege wa Mwanza au Tabora. Don't underrate M23 there not alone na barua ya kwenda kwa JK/Bunge msifikili wameandika M23 wenyewe the brains behind this scam ni mtu/watu wengine kabisa M23 wametumika kama rubber stamp tu.
      You are very right ,and that's what I was thinking about. Swali langu ni kwa nini M23 waionye Tanzania na siyo Malawi au S. Africa? Hiyo ni kama unavyosema wanaotoa onyo siyo M23 it might be Rwanda or Uganda. Lakini pia nchi hizi zinaufahamu mgogoro wetu na Malawi so they can use this to align na kutuhujumu kwa Malawi as far wananufaika na vita vya Congo. Lakini pia kwa nini Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa wateue Tz, S. Africa na Malawi kupeleka vikosi Congo huku wakijua kuwa Tz na Malawi tuna mgogoro. Swali nini malengo ya Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa juu ya mpango huu? Hivyo tunapaswa kuwa makini sana katika kutekeleza jambo hili.

    7. JF SMS Swahili

    8. Joseph Isaack's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th August 2011
      Posts : 357
      Rep Power : 512
      Likes Received
      71
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By Mahesabu View Post
      ni sawa na kusema YANGA IPO TAYARI KUCHEZA NA BARCELONA ILA MESSI ASICHEZE
      Nimechukua muda kukuelewa unamaanisha nini halafu nimecheka sana. Kwa hiyo Tanzania ndo mesi siyo.

    9. Ndinani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2010
      Posts : 3,160
      Rep Power : 1621
      Likes Received
      804
      Likes Given
      246

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By Joseph Isaack View Post
      Kuwa tu mwanajeshi wa JWTZ inatosha kuijua Tanzania nje ndani. Sidhani.
      wanajeshi wa Tanzania waliokwenda huko DRC sio makuruta bali ni maofisa wastaafu wa JWTZ; hivyo wanalijua jeshi hilo vilivyo!!

    10. Mwita Maranya's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 1st July 2008
      Location : Ikorongo Game Reserve
      Posts : 10,236
      Rep Power : 126547
      Likes Received
      7334
      Likes Given
      6719

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Huu ni mkwara tu kwakuwa wanajua kwamba JWTZ ikiwamo ndani ya kikosi cha kulinda amani basi wamekwisha.

      Jeshi letu la ulinzi liko imara sana na haliwezi kubabaishwa na waasi wa M23 hata kama wanaungwa mkono na Rwanda na Uganda!

    11. Ndinani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2010
      Posts : 3,160
      Rep Power : 1621
      Likes Received
      804
      Likes Given
      246

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By ALEYN View Post
      Pamoja Sana Kiongozi.
      Nyerere alikuwa anaungwa mkono na wananchi wake wote kwani hakuwagawa , sasa huyu mkwereee hana backing ya wananchi wote kwani amewagawa kwa misingi ya dini zao mpaka huko jeshini; hivyo morale ya kupigana kama jeshi moja kwa wanajeshi iko chini sana na matokeo yake ni kichapo!!

    12. Kwetunikwetu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd December 2007
      Location : Kwetu uswahilini
      Posts : 1,412
      Rep Power : 912
      Likes Received
      241
      Likes Given
      3

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Mwisho wa Kajamaa umefika.......! Kuna scenario moja tunasubiri itokee i.e. M 23 washambulie SADC/UN Force, then casualties wengi wawe from TZ, then counter-offensive ifanyike halafu M 23 wa-cross border kukimbilia Rwanda. Contingency plan hapo ni JWTZ ku-cross Kagera...!
      Hardly a shoemaker goes barefoot..!

    13. Mzito Kabwela's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : MPUMBULI
      Posts : 11,117
      Rep Power : 476647
      Likes Received
      1821
      Likes Given
      11

      Default

      Quote By Sooth View Post
      Watu wengi wanajidanganya hapa. Wanaona tunaweza tukawapiga M23 kirahisi.. M23 wanayajua mapori ya DRC nje ndani-haitakuwa rahisi kama wengi wanavyodhani. Kuna uwezekanao mkubwa wa kikosi hicho kuchezea kichapo cha fedheha!
      Kujua mapori ndio kushinda vita? Hivi vitoto vya form four baada ya jk kuingia madarakani vinatia kinyaa

    14. Mzito Kabwela's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : MPUMBULI
      Posts : 11,117
      Rep Power : 476647
      Likes Received
      1821
      Likes Given
      11

      Default

      Quote By Mwita Maranya View Post
      Huu ni mkwara tu kwakuwa wanajua kwamba JWTZ ikiwamo ndani ya kikosi cha kulinda amani basi wamekwisha.Jeshi letu la ulinzi liko imara sana na haliwezi kubabaishwa na waasi wa M23 hata kama wanaungwa mkono na Rwanda na Uganda!
      Nimemis ile thread ya Invizibo iliyomhusu Shimbo

    15. Kwetunikwetu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd December 2007
      Location : Kwetu uswahilini
      Posts : 1,412
      Rep Power : 912
      Likes Received
      241
      Likes Given
      3

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By Bukyanagandi View Post
      Mkuu kila Mtanzania ana imani na umahili wa JWTZ, tunacho zungumzia hapa ni usalama wao; tusije tukajidanganya hapa kwa kusema M23 ni walevi ni kiasi cha kuwasukuma tu watahanguka, mkuu hawako peke yao - M7 na Kagame hawapendi kabisa nchi za SADC kuingilia kati mgogoro wa DRC kwa kuwa wao wanafaidika nao, nakuhakikishia hata barua hii walio mu-address JK itakuwa imetokana na ushauri wa M7 au Serikali ya Rwanda - M23 hawana ubavu wa kuandika barua ya vitishao kwa Rais wa JMT wanatumika kama rubber stamp tu; alafu kumbuka wakati fulani majeshi ya Uganda na Rwanda yaliwahi kupigana wenyewe kwa wenyewe nchini DRC!! Cha kujiuliza kuna nini DRC mpaka wafikie hatua ya kuto elewana - mtu uwezi kujua wana mpango gani kuhusu majeshi ya SADC msifikili wako dormant, hawa jamaa ni vichwa ngumu sana na wabishi - wamekaa kwa muda mrefu kwenye madaraka yaani hawaheshimu Viongozi wenzao barani Africa, wanafanya wapendalo na kutaka kuleta vurugu zisizo za lazima.

      Tusipo kuwa makini yatakuja kujirudia yale yale ya mwaka 1998 ambayo nchi nyingi za Africa zilijikuta zinaingilia kati kumuhokoa Kabira dhidi ya Majeshi ya Rwanda na Uganda tuna uhakika gani kwamba hawawezi kujaribu tena this time ikawa even worse, nilisha sema hawa jamaa ni diehard - yakijitokeza tena basi itafutwe final solution ya kudeal na war lords maboleo once and 4all.
      At operational level hii vita ilishaanza kitambo sana....ndio maana kulikuwa na uchelewevu wa kupelekwa vikozi kule Kivu. Rwanda tayari anajua plan B ya vita nini kwake..!
      Bukyanagandi likes this.
      Hardly a shoemaker goes barefoot..!

    16. Bukyanagandi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th June 2009
      Location : BLACKPOOL
      Posts : 2,787
      Rep Power : 1136
      Likes Received
      1197
      Likes Given
      1652

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By Kwetunikwetu View Post
      At operational level hii vita ilishaanza kitambo sana....ndio maana kulikuwa na uchelewevu wa kupelekwa vikozi kule Kivu. Rwanda tayari anajua plan B ya vita nini kwake..!
      Thanks, pamoja mkuu.

    17. nderingosha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2011
      Posts : 1,024
      Rep Power : 1536
      Likes Received
      536
      Likes Given
      162

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By Mkodoleaji View Post
      Rebels urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC


      Posted Saturday, April 13 2013 at 10:12
      SHARE THIS STORY

      0
      inShare
      The rebel M23 movement has asked Tanzania to scrap plans to contribute troops to the future UN intervention brigade which is designed to fight armed groups in the eastern Democratic Republic of Congo. The M23 rebels, who deny UN expert claims that neighbouring Rwanda and Uganda support them, "have consistently prevailed over much larger and better equipped forces," the movement's political leader Bertrand Bisimwa warned in a letter to Tanzanian President Jakaya Kikwete dated April 11. "The same will happen to the Intervention Brigade if your wisdom does not prevail to intervene and stop this dangerous adventure in its tracks," Bisimwa wrote. "For this reason the M23 invites the parliament and the people of Tanzania to carefully re-consider this situation and prevail upon the Tanzanian Government... not to send the sons and daughters of this noble nation to engage in an absurd war against their Congolese brothers," he said.

      The M23 warned Friday that they would retaliate if attacked by the intervention brigade which would be part of the United Nations Organization Stabilization Mission tasked with protecting civilian populations. On March 28, the UN Security Council unanimously approved the creation of a brigade of more than 2,500 troops with a mandate to conduct "targeted offensive operations" against rebels in eastern DR Congo, a mineral-rich area that has been gripped by conflict for more than two decades. The new UN force in the east is due to consist of three infantry battalions, an artillery company, a reconnaissance company and "special forces".

      The troops are being mustered by South Africa, Malawi and Tanzania. It marked the first time that UN peacekeepers were given a mandate to conduct offensive operations. Many rebel movements and armed tribal militias are active in the east of the country. M23, named for a peace deal with the government signed on March 23, 2009, emerged out of an ethnic Tutsi mutiny in the army in April 2012, on the grounds that Kinshasa was not upholding the pact. The rebels briefly seized the North Kivu provincial capital Goma in November last year. In a letter dated April 3, the M23 had already urged the South African parliament to not contribute troops to the brigade. The Congolese foreign minister Raymond Tshibanda said the brigade would be deployed by the end of April, but the United Nations expects it to be operational in several weeks

      Source: Rebels urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC - Africa - nation.co.ke
      ...why is it that only 3 countries are involved in this UN battalion??..by the way...since when are the M23 rebels bacame a threat to TZ??..or what were the motives behind TZ being involved in this???.....I'm always shocked by the way JK tries to solve other nations' problems....while back home in TZ he is faced with a mountain of issues to be solved by his government....Now he (JK)is sending TZ forces to be involved in this...what if our soldiers die there?...or if M23 rebels decide to invade Kigoma...to show their anger to TZ!...will it not led into full confrontation with TZ??....TZ should be aware that...even Rwanda will not be pleased by this decision to send our troops to take part in the UN force...I would urgue our leaders to think twice on this....we have alot of issues at home.....we even have unsolved lake Nyasa issues with Malawi.....and we now want to get involved with rebels.....TZ should take an example of Kenya....they got involved in somalia..because their people were killed by somalians in their borders....why didn't TZ send their soldiers there too????....what have M23 rebels done to TZ.....for us to go there and get involved with them??...We in TZ already know how shortsighted are our leaders on various issues at home....
      Last edited by nderingosha; 14th April 2013 at 14:59.
      ....real change begins with PEOPLE.......

    18. MTAZAMO's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 8th February 2011
      Location : KAISHO-KYERWA
      Posts : 6,857
      Rep Power : 139472
      Likes Received
      3835
      Likes Given
      7169

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Rais wetu na Kagame hawana mahusiano mazuri na hii si tu kusemwa hapa hata duru za kimataifa zinaonesha hivyo!
      Kagame pamoja na mazuri yake lakini anatawala kwa mkono wa chuma!
      Kagame na Museven wanajua hawana la kuificha Tanzania na JWTZ linaweza kwenda vitani hata na majirani wote waliotuzunguka na tukashinda (ukubwa na uwezo wa jeshi unatoa kiburi hicho)
      Changamoto aliyonayo Rais Kikwete ni kurudisha umoja na uzalendo wetu,vitendo vya wazi vya kihuni kisiasa vinavyoendeshwa na CCM vinatugawa mno na kuhatarisha hata usalama wa ndani!
      Nadhani muda muafaka tuheshimu democrasia na Rais atangaze wazi ni marufuku Vyombo vya dola na watendaji wa serikali kufanya siasa za CCM na ikibainika TISS wawashughulikie mara moja!
      Uwezo tunao ila uzalendo na umoja si ule wa enzi ya Mwalimu!

    19. haranduvye's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th April 2013
      Posts : 145
      Rep Power : 384
      Likes Received
      25
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Bukyanagandi View Post
      Mimi sina tatizo na
      jeshi la Africa Kusini, tatizo langu ni jeshi la Malawi tusipokuwa
      makini jamaa hawa wanaweza ku-side na M23 na kusaliti jeshi la TANZANIA
      na South Africa hasa hasa la Tanzania, kumbukawe're not in goodbooks na
      Malawi, alafu jamaa hawa tangu vita vya ukombozi walikuwa ni wasaliti
      tu. Kwa nini JK hajalingamua hilo, hawakatae Jeshi la Malawi 4security
      reasons hawa jamaa watafuta kila njia kutaka kutukomoa wanaweza
      kupenyeza ma-Commando wa Rwanda au Uganda wakaleta matatizo kwa vikosi
      vyetu. JK please rethink about Malawi Jeshi these guys are no Tanzanian
      Jeshi bedfellow.

      Alafu kitu kinacho nishangaza, sijuhi kama Jeshi la South Africa
      limefanya utafiti wa kutosha kuhusu watu walio husika ku-ambush kambi la
      jeshi lao huko Central Africa nina uhakika lili aliwezi kuwa ni jeshi
      ya Waasi, kwa nini hawakuvamia vikosi vingine kutoka mataifa mengine -
      why pick on South Africa, mimi nafikili zile zilikuwa ni njama za
      kujaribu kutisha Jeshi la Africa Kusini ili wasipeleke wanajeshi DRC hii
      itakuwa ni mipango ilisukwa mahususi ku-intimidate jeshi na public
      opinion in S.A, kumbuka Uganda na DRC/Rwanda hawako mbali na Central
      Africa. Kitu kingine kilicho nishangaza ni kile Jeshi la africa kusini
      kutumia Uwanja wa ndege wa Entebbe kwa kupeleka wanajeshi na zana za
      kivita! South Africa inawezaje kuamini jeshi la Mseveni la Uganda wakati
      wakijua M7 na Kagame lao moja linapokuja swala la DRC - thata was a
      tactical error in my opinion - nashauri Africa Kusini watumie Uwanja wa
      ndege wa Mwanza au Tabora. Don't underrate M23 there not alone na barua
      ya kwenda kwa JK/Bunge msifikili wameandika M23 wenyewe the brains
      behind this scam ni mtu/watu wengine kabisa M23 wametumika kama rubber
      stamp tu.
      dah! we jamaa ni mchambuzi wa haya masuala eeeeenh! nimeielewa sana coment yako, nashukuru kwa kunifumbua macho...umakini unahitajika sana

    20. Bukyanagandi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th June 2009
      Location : BLACKPOOL
      Posts : 2,787
      Rep Power : 1136
      Likes Received
      1197
      Likes Given
      1652

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By Joseph Isaack View Post
      You are very right ,and that's what I was thinking about. Swali langu ni kwa nini M23 waionye Tanzania na siyo Malawi au S. Africa? Hiyo ni kama unavyosema wanaotoa onyo siyo M23 it might be Rwanda or Uganda. Lakini pia nchi hizi zinaufahamu mgogoro wetu na Malawi so they can use this to align na kutuhujumu kwa Malawi as far wananufaika na vita vya Congo. Lakini pia kwa nini Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa wateue Tz, S. Africa na Malawi kupeleka vikosi Congo huku wakijua kuwa Tz na Malawi tuna mgogoro. Swali nini malengo ya Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa juu ya mpango huu? Hivyo tunapaswa kuwa makini sana katika kutekeleza jambo hili.
      Well said mkuu, hawa jamaa wamejipanga kufanya hujuma wana usongo sana na Jeshi letu/Tanzania kufuatana na msimamo wetu; niliwahi kuhuliza hapa hivi wahusika wamejaribu kupeleleza kihundani nani walihusika kuvamia kambi ya jeshi la Africa Kusini nchini Central Africa mbona kulikuwepo na kambi ya majeshi kutoka nchi tofauti kwa nini walihamua kuhujumu jeshi la Africa Kusini tu! Hii ilikuwa a well organised hujuma iliyokusudiwa kutisha nchi ya SADC ambazo zinakusudia kupeleka Wanajeshi DRC, waasi wa central Africa hawahusiki kabisa i.e hawakuwa na motive yoyote kuhujumu majeshi ya Africa Kusini, wenye usongo na majeshi ya SADC ni Uganda, Rwanda/M23 and 'am telling U moja ya nchi hizi ndio walituma ma-commando kuwaua wanajeshi wa Africa Kusini emass wakiwa kambini, walitekeleza mauaji haya 4 a reason namely to instill FEAR/Terror - kwa mawazo yao finyu wanafikili hilo tu litafanya Nchi za SADC kufikilia mara mbili kabla hawajapeleka majeshi yao huko DRC, plan yao inaonekana ku-backfire kwa kuwa Africa Kusini na Tanzania watapeleka vikosi vyao DRC regardless ya hujuma walizo fanyiwa ndani ya Central Africa consequently wakaja na plan B ya kuwa andikia Barua ya vitisho Mh. JK na Mh.Zuma, wahusika wakuu wa barua hiyi siyo M23 hawa wanatumika tu kama his Master's Voice. Ninayo zungumza humu sina shaka Military top brass wa Tanzania na South Africa wanayafanyia KAZI, chonde chonde tusije tukajikutatunakula MABUA - chunga sana.

      Kitu kingine Jeshi la Malawi halikuwemo katika list ya kwanza, one may ask nani kalingiza na kwa madhumuni gani? Kwani walikuwa hawajuhi sisi na Malawi hatuhivi!! Jibu ni kwamba kwa sasa hivi kuna mama fulani kutoka Rwanda ambaye yuko umoja wa mataifa, kumbukal Rwanda kwa sasa hivi ina kiti katika mambo yanayo husika na usalama Umoja wa Mataifa I suspect she's the one pulling the strings, yuko capable kweli kweli wakati fulani alikuwa yuko beneti/anashirikiana na a former Balozi wa USA katika Umoja wa Mataifa one Susan Rice, wakina mama hawa walikuwa wanafanya mambo ya ajabu! Rice alikuwa anahikingia Kifua Rwanda kwenye mambo mengine ya kushangaza, lakini watu wenye akili zao walijua ni kitu gani kinaendelea behind the scene, bahati nzuri Mungu kamuondoa katika kiti chake Balozi huyo RICE bila kutegemea!!

      Mimi kama mzalendo ningemshauri Rais Mh.JK na Mh.Zuma wakatae jeshi la Malawi kuwemo kwenye task FORCE hiyo, watoe sababu zao za msingi kukataa jeshi la Malawi - mbona mwanzo lilikuwa limependekezwa jeshi la Msumbiji, kuweni makini/macho na Malawi/Uganda/Rwanda-M23.
      Last edited by Bukyanagandi; 14th April 2013 at 16:12.
      Ogah likes this.

    21. nipper's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th March 2013
      Posts : 86
      Rep Power : 375
      Likes Received
      23
      Likes Given
      79

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Quote By mugayasida View Post
      Ngoja tuoni jinsi wanajeshi wetu wanavyoweza kupambana na wenzao maana kila siku tunasikia wameua raia wenzao..Lile Jeshi la Magaidi liitwalo Policcm likiongozwa na Kamanda Ahmed Msangi litangulizwe mstari wa mbele maana limekithiri kuua raia kwa risasi sasa kazi imepatikana peleka wakakamuliwe M..Vi na wanaume huko.

      Sijui hata hawa jamaa huko wanaenda kutafuta nini kama sio aibu ya karne!?......MAJAMBAZI katika mapori ya TANZANIA yanawashinda mpaka safari za abiria kwa kutumia mabasi usiku hakuna,ndio wataweza kushindana na waasi kweli hawa,wanatafuta aibu tu hawa jamaa!
      Mi nadhani wangeanza na kuweka amani katika nchi yetu MABASI yakawa yanasafiri 24 hours kwa amani kabla ya kujipendekeza kwa nchi nyingine kama DR Kongo.

    22. obeid666's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th November 2012
      Posts : 1,282
      Rep Power : 630
      Likes Received
      7
      Likes Given
      0

      Default Re: Rebels M23 urge Tanzania to scrap sending UN troops to DRC

      Isalia

      Unafikiria kwa kutumia makalio wewe ndio maana unaandika ujinga wako humu jf

      Hivi mods hawa wengine ni kuwatoa tu make hawana lolote humu

    23. JF SMS Swahili

    Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...