JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

    Report Post
    Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast
    Results 101 to 120 of 142
    1. ndugu yako's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 30th March 2013
      Location : tz
      Posts : 106
      Rep Power : 391
      Likes Received
      63
      Likes Given
      17

      Default Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Japo barua imechelewa kufika hapa takribani wiki mbili lakini hakijaharibika kitu, mwalim huyu anaomba yeyote atakayeweza amsaidie kuifikisha hii barua katika meza ya mheshimiwa rais na itakuwa vizuri zaidi kama rais atakabidhiwa hii barua mkononi mwake!


      BARUA YANGU KWA RAIS
      (Serious).
      Habari yako mheshimiwa Rais? Kwanza kabisa heshima yako, shikamoo na Pole sana na kazi za kulitumikia Taifa letu.
      Mimi ni mwalimu wa shule ya msingi Matakapola, iliopo Ilala hapa Dar.

      Haina aja ya utambulisho sana, naomba niende kwenye dhumuni la hii barua. (Ila ombi, naomba hii barua usome wewe mwenyewe Rais, kama kuna servant anakusomeaga, aishie hapa. Aiweke store siku ukiwa na muda wa ziada wewe ndio isome taratibu. Tafadhali sana).

      Ijumaa iliopita mshahara wangu uliingia kwenye account yangu. Asante sana ingawa ni jasho langu.

      Basi yafuatayo ni matumizi yangu yangu tokea Ijumaa hadi leo:

      1. Kodi ya chumba (miezi 3)- Tsh 60,000, bili ya maji mwezi huu Tsh. 4,000 na ya umeme Tsh. 5,000

      2. Chakula cha akiba kwa huu mwezi (Unga 10kg, Mchele 10kg, Maharage 5kg, Mafuta 2lts)-Tsh 42,000.

      3. Mazaga zaga (Mazagazaga ni vitu vidogo vidogo ila vya muhimu sana) ya jikoni kama majani ya chai, chumvi, mkaa, kiberiti, mafuta ya taa-Tsh.10,000

      4. Mwalimu usafi, imebidi nipitie mitumbani (huku ni sehemu unakoweza pata kitu cha bei kubwa kwa bei nafuu) nipate nguo za kubadilisha, maana hizi wanafunzi wamenizoea nazo. Hapa nili spend kama Tsh.15,000 na nkazipeleka kwa fundi kuzirekebisha (Efect (Madhara) mojawapo ya nguo za mitumbani ni kawaida kua oversize, ombea isiwe undersize, na ukishanunua hakuna guarantee wala kurudisha) hapa nkatumia tena Tsh 5,000.
      Pia nikaenda duka la vipodozi kudaka body spray (Tsh.5000), Mafuta ya BabyCare (Tsh.1000).

      5. Wazazi wangu wameteseka sana kunisomesha, hivyo fadhila muhimu kuwarudishia kwa hiki hiki kidogo nipatacho.
      Nika wa M-Pesa Tsh.40,000 ili watumie kubadilisha mboga juma pili na nusu iwasaidie kumalizia ada ya mdogo wangu Riziki, yupo ile shule uliokuja izindua mwaka 2011/May/13 kijijini kwetu Mwankosi Mbozi Mbeya (au basi, sidhani kama unakumbuka, maana ulituhaidi visima, barabara, madawati shuleni na kujenga bweni la wasichana, ila hadi leo umetuachia manyoya. Umekumbuka? Siku ile Ulivaa tai nyekundu, suti nyeusi na shati la drafti drafti jeupe. Na ulikuja na mama, yeye alivaa full vitenge vya chama! Kumbuka?)

      6. Kuna hela ya nauli kwenda na kurudi kila siku shuleni (Tsh.600 per day), vitafunwa asubuhi kila siku (Tsh.200 per day), na vitu visivyo nunulika kwa wingi, maana vitaharibika kama vitunguu, sabuni, nyanya, nazi,karoti, etc nakadilia Tsh.10,000 kwa mwezi.

      7. Mheshimiwa kuna vitu havizuiliki kama vocha, nyama wakija wageni, kwenda hospitali, bado kutoka out mara moja moja (Yaani kama wewe unavoendaga Sydney kula mbuzi, na sisi tunaendaga kwa mama Lucy sinza, kula vifaranga).

      8. Kuna Hiyo pesa tunaiita hela ya emergence kama michago ya mtaani, sadaka, misiba, kiatu/nguo kwa fundi...etc

      Mheshimiwa kama ulisoma vizuri hesabu kama mimi, roughly hapo ni jumla kama Tsh.210,000 nikiongeza na pesa ya hitaji no.7&8 jumla kama Tsh.250,000.

      Mheshimiwa kutaja mshahara wangu hapa si vizuri, lakini kwakua mama hapo nyumbani ameshawahi kua mwalimu naomba nikusumbue, ebu muulize walimu grade A, tunaoanza kazi tunalipwaje?

      Kumbuka hapa bado niko peke yangu (Single Boy), sina ata mpenzi. Hivi nna ndoto za kuoa kweli ukitizama iko kipato? Nikiwa na mtoto je? Akianza kusoma je?

      Nawaza sijui nikakope NMB au FINCA au VICOBA sijui Bay Port au SACCOS?

      Yaani sijielewi. Sikushawishi uniongeze mshahara, ninachoomba tu, fananisha kazi yangu na hiyo wanayofanya wabunge "wako" niliowachagua, au ata kazi unayofanya wewe. Ndio, Wewe Mheshimiwa!

      Kuna watu wananishauri nianzishe tuition, lakini mimi ni mzalendo wa pili baada ya Nyerere, itakuaje watoto wa maskini? Wasisome? Hapana, this is not fair (Sijui kama umeshawahi waza ili Mh.)

      Wengine wamesema nianzishe biashara. Sijui hata pa kupata mtaji, pili sio vizuri maana ntaelekeza nguvu nyingi kwenye biashara kuliko kazi ya kuelimisha ili Taifa, narudia tena mm Mzalendo.

      Hawa waliosema niache kazi wapotezee (achana nao).

      Ok Mh, naomba nisiongee sana maana unakazi, safari na mambo mengi sana. Nisikuchoshe.

      Natumaini ombi langu (Kama umesahau la kuweka hapo matumizi yako ya mshahara) litasikilizwa na kufanyiwa kazi.

      Wako katika kujenga, kuelimisha na kuandaa Taifa lijalo
      Mwl. G.C. Mwambije


    2. msnajo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 1,079
      Rep Power : 699
      Likes Received
      155
      Likes Given
      263

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      So sad........................!
      I love my teachers, but I'm afraid of your pay.

    3. majany's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th September 2008
      Location : IKULU
      Posts : 1,179
      Rep Power : 1786
      Likes Received
      478
      Likes Given
      939

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      hivi grade A analipwa bei gani kwa mwezi??

    4. Kamanda Moshi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 956
      Rep Power : 1353125
      Likes Received
      472
      Likes Given
      92

      Default

      Quote By bungeni View Post
      Maisha ni magumu kila mahali hata huku mtaani pia, afadhali ya wewe mwalim ambaye unapata mshahara. Kinachotakiwa ni kufanya kazi kwa bidii, kufikiria hata biashara ndogo ya kukupatia kipato mbadala tofauti na mshahara. Hata wanaolipwa milioni kumi kwa mwezi haziwatoshi nao wanataka waongezewe. Don over spend, don misuse...be economical
      Economical zaid ya hivo alivoelezea hapo?mkuu tafadhali usi-tuudhi hapa,rasilimali ngapi za nchi hii zinatumika hovyo?unajua thaman ya roho zenu ninyi ni sawa tu na ya roho zetu?kutuambia habari za million 10 hazitoshi je wataka kuturingishia mnacholipana?tunafahamu hayo yote,ila tunaomba mtuonee huruma na sie watoto wetu waende chooni!tunajua hatuwez kula na kuendesha mnavoendesha bt tuoneeni huruma mtupe haki zetu.
      Au mnafikiri mtaishi milele?kumbukeni all great leaders na matajiri wa dunia hii waliokwisha kufa,je walikufa tofauti na maskin wanaokufa?waliondoka na mali zao?jamani tendeeni watu haki,maana hata mkiringa siku moja wote tutakufa,na tutarudi mavumbini wote bila ubaguzi!hakuna atakayezikwa mawinguni!
      In short alichoeleza huyo mwalimu kimenigusa sana,na wewe unachojibu ni kuwa umeshiba hujui wenye njaa!

    5. Atongwele's Avatar
      Guest Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 2,472
      Rep Power : 0
      Likes Received
      103
      Likes Given
      15

      Default

      Quote By Ulukolokwitanga View Post
      Sasa wewe mbona
      unaishi kwa kujipendekeza kwa akina Napelwa pale Lumumba na wanakutuma
      tuma kutpost utumbo huku ili upate shs 5000 kwa siku za kuendesha
      maisha. Huoni mwenzako anafanya kazi za mikono yake na kuishi vizuri.

      Boss wako Mwigulu aliiba mke wa kada mwenzio pale Igunga saa saba za
      mchana kweupee, na wewe angalia vizuri ndoa yako maana hicho chama chenu
      kuaminiana kuko chini sana
      kwenye historia ya kupora wake za watu ni chadema. ona baba lenu halina hata haibu. limeukuzwa upadre kwa tamaa za kimwili. likaoa likatelekeza familia. kana kwamba haitoshi likapora mke wa mtu. looo aibu!

    6. koku1998's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 20th March 2013
      Posts : 8
      Rep Power : 373
      Likes Received
      3
      Likes Given
      3

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Mi namsaport huyo mwl sana tuko nyuma yake na mbaya zaid utake kujiendeleza mikwara kibao wakiona wameshindwa utasikia kajisomeshe ukikubali unaambiwa walimu wachache, jaman serikal mnataka nini? Hamtak sekta ya elimu iwe na walimu? Kama hamtak bas achen kuajir na mpunguze manyanyaso hao mnaowaita wachache. Tunataka taifa la wasomi na taifa lenye watu wanaoogopa kudai haki zao na tusimamie sheria tunazotunga sisi wenyewe

    7. Clean9

    8. Atongwele's Avatar
      Guest Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 2,472
      Rep Power : 0
      Likes Received
      103
      Likes Given
      15

      Default

      Quote By ndugu yako View Post
      baada ya kusoma hoja
      zako, nmemtafuta ticha aliyenipa hii barua na kumuuliza, majib yake ni
      kama ifuatavyo:
      "hapa Dar sina ndugu, kama yupo bac hatufahamian, nlihitim kitado cha
      nne mwaka 2010, matokeo yang n division IV ya point 26 kama
      Civ- C, Hist- C, Kisw-B, Eng-D, Geo-D, Bio-F na Math-F= kwa kuwa ckuweza
      kusomeshwa private nlienda kusomea ualimu ila kwa sasa nmeanza kusoma
      masomo ya advance pale Aman centre na mwakan Mungu akipenda natarajia
      kufanya mitihan ya form six.
      wazaz wang wapo Mbeya na hata leo asubh nmeongea nao anayesema
      nimewatosa wazaz wang ana lake jambo, hata kwa bahati mbaya siwezi
      kuwatosa wazazi wangu.
      kukopa n kweli nlikopa NMB lakin sio million 10, nlikopa million moja,
      nkanunua shamba (Mbozi) laki 5, familia nliipa laki 2 (baba na mama laki
      1 na nusu, mdogo wang elf 50) lengo n kwamba waanzishe biashara ili
      wapungze utegemezi kwang. kiaskilichobaki nlitumia kukipendezesha chumba
      chang, naamn watu wanajua n kiasi gani cha pesa walim tunapewa kwa ajil
      ya kuanza maisha.
      mkuu, utetezi wako ni dhaifu sana . sina hakika kama ulichoandika kimetoka kwa mhusika. umekuwa too general. hujasema mbozi kijiji gani wazazi wake wanaishi, hujasema amemaliza shule gani kidato cha nne. mambo chungu nzima ambayo ni ya kusadikika. mie naujua ukweli wake na wala sina shaka katika hilo. kajipange upya

    9. Sigma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2011
      Location : The 2nd House on the Left
      Posts : 4,998
      Rep Power : 5397
      Likes Received
      1204
      Likes Given
      789

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      inauma ujue...

    10. Mjuni Lwambo's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 25th April 2012
      Location : Lyamidati-Shinyanga.
      Posts : 3,942
      Rep Power : 5370656
      Likes Received
      1183
      Likes Given
      1174

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Quote By Kidatu View Post
      Kama mshahara wa mwalimu ni huu kwa mwezi na nikifananisha na mishahara ya wabunge, ukweli sina la kuchangia.
      Hiyo sio take home, ni basic salary, bado kuna makato mbalimbali kama kodi, NSSF, sijui nini, n.k, kinachobaki hapo ndio mwalimu anachukua.
      grafani11 likes this.
      "....But when all hope for change is denied, because the very principles of freedom and equality is denied, and when the laws prevent peaceful expression of opinions, then the people are confronted by a clear choice,they either acquiesce in their oppression and humiliation or they commit themselves to an armed struggle''. Mwalimu Julius Kambarage Nyerere.

    11. Mndengereko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : IKWIRIRI
      Posts : 6,568
      Rep Power : 37653258
      Likes Received
      2648
      Likes Given
      1924

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      anayajua yote haya yaani aache kusafiri awaze wewe mshahra wako haukutoshi wakatai anasema anaenda kuomba msaada
      you can either agree with me..
      or you can be wrong

    12. frakitosho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th December 2012
      Posts : 700
      Rep Power : 589864
      Likes Received
      222
      Likes Given
      73

      Default

      Quote By KakaJambazi View Post
      Mliambiwa hataki kura zenu bado mkajipendekeza.
      KakaJambazi hapo umenena. Tena walimu wa primary ndio wajinga kabisa wanaisaidia ccm kuiba kura then wanapiga mayowe eti maisha magumu. Mtu alishasema hataki kura zenu sasa ikawaje akashinda tena urais? Nonsense.
      KakaJambazi likes this.

    13. frakitosho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th December 2012
      Posts : 700
      Rep Power : 589864
      Likes Received
      222
      Likes Given
      73

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Hata waongeze mishahara kwa 100% bado hali itaendelea kuwa ngumu endapo mfumuko wa bei hautadhibitiwa. Kinachotakiwa hapa ni kubadili utawala ili tupate mawazo mbadala kwani ccm wamefika mwisho wao wa kufikiri hawana tena ubunifu. Sasa wanawaza usiku na mchana namna ya kuiua cdm badala ya kuwaza namna ya kuondoa kero za wananchi ikiwemo shida ya maji, umeme, miundombinu mibovu, kufa kwa elimu, kushamiri kwa udini, ufisadi, rushwa, nk. Mungu ihurumie tanzania.

    14. kinauche's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 3,564
      Rep Power : 1250
      Likes Received
      724
      Likes Given
      17

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Quote By Zinedine View Post
      Nikilinganisha uwezo wa walimu wa primary, ni dhahiri uwasilishaji huu wa maelezo umefanywa na mwalimu halisi kama alivyojitambulisha. Ila nimecheka sana namna alivyotoa maelezo yake na NIMEHUZUNIKA sana namna alivyowasilisha dhima yake. Huyu mwalimu amesema chai asubuhi 200/ unadhani ni chai ya namna gani hii?

      Kila kitu ameweka katika lowest estimates lakini huo mshahara wake hautoshi maskini. Kwa kifupi Rais wa Nchi hii ambaye watu kama huyu waliowasilisha mawazo kama haya walisimama (wengine) masaa 10 ili wakupigie kura jukumu lako la kwanza ilikuwa kuondoa class hii kwa kutumia rasilimali zilizopo.

      Kwa sisi ambao tunajua thamani ya rasilimali zinazopatikana tanzania, tunajua kuwa ni uzembe na wizi tu unaosababisha class hili kuendelea kuwepo hapa tz, na kwa minajili hiyo Huenda PEPO ya Mungu hautainusa.

      Ndiyo, dini inasema ukijiona si muadilifu usitake uongozi kwani utakupeleka motoni na ukijiona muadilifu watu watakuomba uwe kiongozi na utakupeleka peponi-I hope kwa lugha niliyotumia hapa ina-match na ya mwalimu wangu Mwambije
      Ndiyo maana tunasema watu wanaishi kiujanja-ujanja. Hiyo bajeti haitekelezeki. Ni lazima shule itafute hela ya mlinzi, mitihani, choo, usafi nk ili walau waweze kugawana kidogo. Mnakumbuka wale walimu waliokuwa wanawapa adhabu wanafunzi ya sh.500? Ni kwa sababu ya bajeti ya namna hii. Something should be done to alleviate the problem.

      Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums

    15. steveachi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th November 2011
      Location : Villageman
      Posts : 1,639
      Rep Power : 770
      Likes Received
      368
      Likes Given
      312

      Default

      Quote By Paul Erasto View Post
      Naamin ujumbe umefika.....ila duh nilikuwa na mpng wa kusomea ualim,naanza kukata tamaa
      usikate tamaa mkuu,wanetu watafundishwa na nani,halafu kakaa,uchaguzi ukifika nyie walimu ndo wanaoipitisha ccm,wakija huku wanajifanya wana machuuungu,mshahara mdogo kweli ila mbona promo kwa ccm ni kama kazi na dawa?

    16. Nyangomboli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th November 2010
      Location : Mwisenge
      Posts : 1,027
      Rep Power : 698
      Likes Received
      152
      Likes Given
      5

      Default

      Quote By bungeni View Post
      Maisha ni magumu kila mahali hata huku mtaani pia, afadhali ya wewe mwalim ambaye unapata mshahara. Kinachotakiwa ni kufanya kazi kwa bidii, kufikiria hata biashara ndogo ya kukupatia kipato mbadala tofauti na mshahara. Hata wanaolipwa milioni kumi kwa mwezi haziwatoshi nao wanataka waongezewe. Don over spend, don misuse...be economical
      no bidii kazini if there is no motivation and recognition for what you are calling kufanya kazi kwa bidii. in this country kuna sehemu ambazo hujafika wewe. mwalimu anakaa zaidi ya wiki bila kuoga wala kunywa maji. hapo kuna kufanya kazi kwa bidii? serikali inashindwa tu hata kujenga matank ili maji ya mvua yasipotee angalau hata walimu wapate maji. wewe unachofanya ni kama kumkuta mtu kafiwa then unampatia pole na kumwambia kuwa ni mambo ya kawaida na inatokea tu kwa kuwa msiba si wako.

    17. Zinedine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th April 2011
      Posts : 1,189
      Rep Power : 32570
      Likes Received
      687
      Likes Given
      1235

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Quote By Atongwele View Post
      MKUU, kumbe lengo la hiyo barua ni kujenga hoja ya jumla kwa walimu wote? ila kumbuka hiyo barua ni personal na wala si ya kikazi. kajieleza yeye na si walimu wote. ukiangalia kwa makini matumizi yake utagundua kuwa hayana uhalisia kama nilivyofafanua hapo juu. pia nimeeleza kuwa huyu mwalimu namfaham na hastahili kuwa mwalimu kama serikali itaamua kubana na kufuata haki. hastahili pia kudai kitu ambacho hastahili kukipata. huyu ni miongoni mwa watu waliokimbilia ajira ya ualimu baada ya kufanya vibaya kwenye mtihani wa form four. ni kielelezo kiigizo kibaya cha fani ya ualimu.
      Khaa, kuna watanzania wana vichwa vibovu hivi halafu wamepenya hawa leo wachambuzi; kwa akili yako hiyo barua ambayo ni personal ikitokea Mhe. Rais aifanyie kazi kwa kuongeza mshahara, unadhani ataongeza personal kwa mwalimu huyu tu? Nikukumbushe tu kama ulipita O'level katika kiswahili na English kuna uchambuzi wa vitabu, vile vitabu vimeandikwa in-persnal life, lakini reflection yake ni ya kijamii. Kuhusu maisha yake binafsi lete thread nyinggine inayohusu maisha yake lakini kuhusu hili, yuko sahihi kijana wa watu. Ujinga nyie watu mlioko huko govt kudharau tatizo/kauli/action hata kama itakuwa na chembe ya "sisimizi".
      grafani11 likes this.

    18. mwandiga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th December 2011
      Posts : 529
      Rep Power : 4991691
      Likes Received
      84
      Likes Given
      180

      Default

      Quote By bungeni View Post
      Mishahara ya walimu na watumishi wa umma kwa ujumla inapanda katika bajeti inayoendelea dodoma
      Wewe kwa akili zako unadhani serikali itaongeza zaidi ya 20,000/-Tanzania hii ys ccm sio ya kufanya maajabu hata siku moja,, nauli zimepanda maisha yamepanda watakachoongeza utacheka mwenyewe, utarudi hapa kuniambia
      grafani11 likes this.

    19. Shoo Gap's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th March 2009
      Posts : 197
      Rep Power : 687
      Likes Received
      55
      Likes Given
      103

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      grafani11 Nashukuru sana kwa kunikumbusha matibabu. Nina imani yapo mambo mengine ya msingi pia sijaweka mfano gharama za elimu(kujiendeleza kielimu) n.k. Niseme tu roughly ni kama 1M hivi.
      Quote By grafani11 View Post
      Mkuu Shoo sijaona matibabu au mwalimu haumwi?
      grafani11 likes this.

    20. grafani11's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th May 2011
      Location : Omnipotent Street
      Posts : 9,808
      Rep Power : 25489494
      Likes Received
      3432
      Likes Given
      5349

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Quote By Atongwele View Post
      kwenye historia ya kupora wake za watu ni chadema. ona baba lenu halina hata haibu. limeukuzwa upadre kwa tamaa za kimwili. likaoa likatelekeza familia. kana kwamba haitoshi likapora mke wa mtu. looo aibu!
      Haya inatosha turudi kwenye mada.
      1. Kama Ukubwa ni jalala basi Udogo ni Takataka.
      2. The secret of a happy marriage remains a Secret.

    21. Mhakiki's Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th December 2012
      Posts : 25
      Rep Power : 390
      Likes Received
      1
      Likes Given
      11

      Default Re: Barua: Kutoka kwa Mwalimu wa Shule ya Msingi kwenda kwa Rais wa JMT

      Mi ni mwalimu wa daraja 3a.nafundisha kijijini.wakuu maisha ya ualimu ni magumu kuliko watu wanavyo chukulia.sishauri mwanao/ndugu yako awe mwalimu.naunga mkono kwa mtoa hoja ya mwl mwambije

    22. Mhakiki's Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th December 2012
      Posts : 25
      Rep Power : 390
      Likes Received
      1
      Likes Given
      11

      Default

      Quote By Quadrat Jr View Post
      Naamini hiyo ndo hali ya maisha wanayoishi walimu wengi hapa nchini.Walimu wanaishi maisha duni sana, makazi yao ya hovyo, wengi wao wako mbali na huduma za kijamii, licha ya kwamba wanafanya kazi kubwa na ngumu lakini nchi hii imeamua kwa makusudi kuwatelekeza na kuwasahau wao na sekta nzima ya elimu.Hii nchi ya kipumbavu kabisa, pamoja na namna wanavyowa treat walimu wa nchi hii bado wanategemea miujiza kwenye matokeo ya mitihani ya kitaifa....!HUYO MWALIMU HAPO BADO HAJAWEKA FEDHA ZA NAULI KWENDA KUUFUATA HUO MSHAHARA WENYEWE. Wapo walimu na watumishi wengine wanaosafiri zaidi ya kilomita 100, kufuata mshahara, tena inampasa kuanza safari saa 10 usiku, na analipa nauli zaidi ya shilingi 10000/kwa safari.KUNA HAJA YA KUSIMAMA NA WALIMU KATIKA KUDAI MASLAHI NA HALI BORA ZA MAISHA ILI HATIMAYE WAWEZE KUTUFUNDISHIA WATOTO WETU VEMA.
      mkoa wa ruvuma wilaya ya mbinga kuna shule za msingi ziitwazo dar pori,lunyere,mpepo na mitomoni ziko zaidi ya km 190 toka makao makuu ya wilaya na nauli ni sh50,000.00 kwenda na kurudi.na ukifika mbinga ambapo ni mji lazima ukae kuanzia siku 3

    23. Kansime

    Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...