JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

    Report Post
    Page 1 of 7 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 136
    1. MALIKITI's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th April 2012
      Posts : 37
      Rep Power : 443
      Likes Received
      29
      Likes Given
      2

      Default Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti



      Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Philipo Mulugo anadaiwa kutumia ujanja katika wasifu na elimu yake ambapo katika maisha yake ya kielimu ametumia majina manne tofauti. Philipo Augustine Mulugo ndiyo jina lake halisi ambalo alilisomea mpaka alipohitimu darasa la saba kwa mara ya kwanza 1988, lakini kutokana na kwamba hakufaulu kwenda sekondari alirudia darasa hilo.

      Uchunguzi uliofanywa na Mwananchi kwa takriban miezi mitatu sasa umebaini kuwa 1989, Mulugo alirudia darasa la saba katika Shule ya Msingi Rukwa ya mkoani Mbeya akitumia jina la Hamimu Hassan.

      Imebainika kuwa kabla ya kuhitimu darasa la saba kwa mara ya pili, alibadili jina hilo (kutoka Hamimu Hassan) na kuwa Hamimu Augustino ambalo aliendelea nalo wakati akisoma elimu ya sekondari katika Shule ya Sekondari kutwa ya Mbeya (Mbeya Day) mwaka 1990.

      Hata hivyo, Mulugo mwenyewe akizungumza na gazeti hili jijini Dar es Salaam alipuuza tuhuma hizo kwa kusema kuwa ni njama za kisiasa zinazofanywa na maadui zake. Mulugo anasema madai hayo yamekuwa yakitolewa mara kwa mara na amekuwa akiyajibu kwa kuwaonyesha vyeti vyake halali vya shule.

      “Hayo madai ni ya muda mrefu, wewe sijui utakuwa mtu wa 20 kuuliza swali kama hilo. Mimi vyeti ninavyo na hata ukitaka ushahidi nitakuonyesha,” alisema Waziri Mulugo na kuongeza:

      “Haya mambo kabla hata sijachaguliwa kuwa Mbunge, tulivyokuwa bado kwenye mchujo wa ndani, usiku wa manane watu walisambaza huu uvumi na nilivyoenda kwenye kikao nikatoa vyeti vyangu, wakaviona.”

      Waliomfundisha

      Baadhi ya walimu waliomfundisha Mulugo, watu waliofanya kazi naye pamoja na wakazi wa Kijiji cha Udinde alikozaliwa, maelezo yao yanathibitisha mabadiliko ya majina ya Mulugo kwa nyakati tofauti pia ngazi mbalimbali za kielimu.

      Uchunguzi unabainisha kuwa baada ya kuhitimu kidato cha nne, alifaulu kwenda Shule ya Sekondari ya Wavulana, Songea ambako alisoma kati ya 1994 na 1996 akiendelea kutumia jina la Hamimu Mulugo.

      Baada ya kuhitimu kidato cha sita, uchunguzi ulibaini kuwa Mulugo alirejea Mbeya na 1998 alilazimika kubadili tena jina pale alipotumia cheti cha mtu aitwaye Dickson Mulungu, kuombea kazi ya kufundisha katika Shule ya Sekondari ya Southern Highlands.

      Habari zinasema Mulugo alichukua hatua hiyo ili kumshawishi mmiliki wa shule hiyo mfanyabiashara, Gulnoor Dossa (sasa ni marehemu), kumpa nafasi ya kufundisha shuleni hapo.
      “Mulugo alilazimika kutumia cheti cha rafiki yake aliyekuwa akiitwa Dick Mulungu ambaye alipata daraja la pili katika Shule ya Sekondari ya Songea Boys, hivyo ikawa rahisi kwake kupata kazi ya ualimu katika shule hiyo,” alisema mmoja wa waliofanya kazi naye shuleni hapo (jina tunalihifadhi kwa sasa).


      Aliongeza kuwa Mulugo alianza kama mwalimu wa kawaida, lakini baadaye aliteuliwa kuwa Mkuu wa Shule (headmaster) wakati hakuwa hata na cheti cha ualimu. Alichukua nafasi hiyo ya ukuu wa shule baada ya aliyekuwapo kufariki dunia.

      “Unajua wale wahindi (wamiliki) walikuwa ni wafanyabiashara kwa hiyo hawakufuatilia kiwango cha elimu ndiyo maana walimpandisha tu madaraja bila kujali kuwango cha elimu,” alisema rafiki yake huyo na kuongeza:

      “Nilimshauri aachane na cheo hicho kwani kama ungefanyika ukaguzi wa Serikali na kumkuta bila vyeti vya ualimu angechukuliwa hatua, hivyo alinisikiliza na akaachia nafasi hiyo na kujipa cheo cha umeneja wa shule.”

      Suala la uwezo na elimu ya Mulugo liliibua mjadala siku chache zilizopita baada ya kutoa kauli nchini Afrika Kusini aliponukuliwa akisema Tanzania ni muungano wa nchi mbili ambazo ni Tanganyika na Zimbabwe badala ya Zanzibar.



      Alikotokea
      Uchunguzi wa gazeti hili ulianzia katika kijiji alichozaliwa cha Udinde, Kata ya Kapalala wilayani Chunya mkoani Mbeya na alisoma Shule ya Msingi ya Rukwa.

      Mmoja wa walimu waliomfundisha aliyejitambulisha kwa jina la Nyoni anasema anakumbuka kwamba Naibu Waziri huyo 1989 na wakati huo alikuwa akijulikana kwa jina la Hamimu Hassan.

      “Mimi nilihamia hapa 1989 nikitokea Shule ya Msingi Kapalala. Kulikuwa na mwalimu mmoja tu kwa hiyo nikawa wa pili. Namfahamu Mulugo wakati huo akiitwa Hamimu Hassan. Sijui kabla hapo alikuwa akitumia jina gani,” alisema Nyoni anayetarajia kustaafu kazi ya ualimu mwakani.

      Mmoja wa ndugu wa karibu wa Waziri Mulugo anayeishi kijijini hapo ambaye hakutaka kutajwa jina lake gazetini alikiri kuwa awali waziri huyo alikuwa akiitwa Philipo Augustino Mulugo.

      “Philipo amesomea hapo Rukwa, ambayo ni Shule ya Msingi na alikwenda Kijiji cha Mkulwe kabla ya kwenda Mbeya kuwa Mwalimu. Sijui kama alirudia shule,” alisema ndugu huyo.

      Mkazi mwingine wa kijijini hapo, Peter Kayuti alikiri kumfahamu Waziri Mulugo tangu enzi za utoto na kwamba alirudia darasa la saba, lakini alisema hakumbuki jina la pili alilolitumia. “Ni kweli Philipo alirudia shule, lakini sijui kama alitumia jina jingine zaidi ya hilo la sasa,” alisema Kayuti.

      Mwalimu aliyemfundisha katika Shule ya Sekondari Mbeya ambaye pia aliomba jina lake lihifadhiwe, alikiri kumfahamu kwa jina la Hamimu Augustino, lakini akasema hafahamu lilibadilika lini.

      “Ni kweli, nilimfundisha Waziri Mulugo na alikuwa akiitwa Hamimu Agustino. Sidhani kama ni jambo geni kwa wanafunzi hasa wa zamani kurudia shule… Zamani ilikuwa kawaida kwa kuwa shule zilikuwa chache. Sijui alibadilisha jina hilo lini, lakini hilo ni suala la kisheria tu,” alisema mwalimu huyo.

      Utata wa majina


      Mwalimu mwingine aliyewahi kufanya kazi na Waziri Mulugo katika Shule ya Southern Highlands alisema waziri huyo alikuwa na tabia ya kuchanganya majina yake ya awali ili kuficha cheti alichoombea kazi.

      “Yule alikuwa mjanja sana, ndiyo maana ukiangalia kadi zake zilikuwa na majina mengi tu na yana badilika. Leo atasaini barua kwa jina hili kesho lile. Mara utaona ameandika kifupisho cha PHDA, yaani Philip Hamimu Dick Agustino, mara Mulungu EDM, mara Mulugu D. Philip,” alisema mwalimu huyo na kuongeza:

      “Amekuwa akijaribu kulibadilisha jina la Mulungu kuwa Mulugu mwisho amelipeleka kuwa lake la awali la Mulugo. Yote hayo ni kuficha tu ukweli kwamba alitumia cheti cha Dick Mulungu,” alisema mwalimu huyo.

      Mmoja wa wakuregenzi katika Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi (jina tunalihifadhi) alisema: “Ili mwalimu wa sekondari awe headmaster (mkuu wa shule) ni lazima awe na shahada ya kwanza kutoka kwenye chuo kikuu kinachotambulika. Anatakiwa pia kuwa na uzoefu wa kazi wa miaka isiyopungua minane.”

      Kuhusu kughushi vyeti mkurugenzi huyo alisema, ikigundulika kuwa mwalimu ameghushi cheti anafukuzwa kazi mara moja, lakini alikiri kwamba katika shule binafsi inawezekana walimu wasio na sifa wakapenya, lakini wakaguzi wakibaini hutoa maelekezo wafukuzwe.

      “Kwanza siku hizi ili mwalimu aajiriwe ni lazima akabidhi vyeti vyake wizarani na hupelekwa Baraza la Mitihani la Taifa (Necta) ili kuhakikiwa. Zamani ukaguzi haukuwa makini kwa hiyo inawezekana kuna watu wasio na sifa walipenya,” alisema.

      Kuhusu kurudia darasa la saba, alisema sheria haijawahi kuruhusu watu kurudia darasa la saba na kwamba wale waliorudia hutumia mbinu zao kufanya hivyo.

      “Sheria haijawahi kuruhusu watu kurudia darasa la saba. Ni kweli wengi wamerudia sijui wanatumia mbinu gani, lakini hairuhusiwi. Ukishafanya mtihani wa darasa la saba mara moja ndiyo basi,” alisema mkurugenzi huyo.

      Msemaji wa wizara hiyo, Mtandi Bunyanzu kwa kila swali aliloulizwa alisema hana uhakika hivyo asingeweza kutoa jibu lakini kwa suala la kughushi vyeti, alisema ni kosa la jinai siyo kwa walimu tu bali kwa kila mtu atakayebainika.





      “Kughushi vyeti ni kosa la jina siyo kwa walimu tu, hata waandishi wa habari,” aliongeza Bunyanzu.

      Kwa upande wake, Baraza la Mitihani la Taifa (Necta) halikuwa tayari kutoa matokeo ya mitihani ya Mulugo na badala yake msemaji wa baraza hilo John Nchimbi alisema matokeo hayo ni siri ya mtahiniwa na hawezi kupewa mtu mwingine.


      Chanzo: Gazeti la Mwananchi, Machi 25, 2013

      Hii ni habari inayoambatana na anguko la elimu nchini mwetu

      Quote By CHECHE KICHERE View Post
      JINA HALISI: Philipo Augustino Mulugo
      ELIMU: "FAILURE" Darasa la Saba, 1988
      JINA FEKI: Hamimu Hassan
      ELIMU: Darasa la Saba, 1989 (Baada ya kufeli mwaka 1988)
      JINA FEKI: Hamimu Augustino
      ELIMU: "O-Level" 1990~1993
      JINA FEKI: Hamimu Mulugo
      ELIMU: "A-Level" 1994~1996
      JINA FEKI: Dick Aron Mulungu
      KAZI: Mwalimu katika Shule ya Sekondari ya Southern Highlands. Hii ni baada ya kutumia vyeti vya rafiki yake aitwaye Dick Aron Mulungu ili kupata kazi ya ualimu. Pamoja na kutokuwa na cheti cha ualimu, aliteuliwa kuwa "headmaster" baada ya mmiliki wa shule hiyo kufariki.
      LEO HII: Philipo Augustino Mulugo ni Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi.

      Jamani kuteua waziri wa elimu ambaye kwanza ameishia standard seven lakini akaiba jina hadi akafika foorm six, pili hiyo form six alipata div.four, tatu alifeli standard seven hivyo akaiba jina la mtu, nne ameghushi vyeti ili kujipatia ajira. Kikwete kumteua mtu kama huyu ktuwa Naibu waziri wa elimu alifanya MAAMUZI MAGUMU SANA

      APPRECIATION:Post hii ni kwa hisani ya Bushman (senior JF Expert Member).
      Last edited by MALIKITI; 25th March 2013 at 02:25.
      Ogah, Asprin, Candid Scope and 2 others like this.

    2. Movie-Date

    3. Gambas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2011
      Location : dodoma
      Posts : 1,531
      Rep Power : 2643
      Likes Received
      436
      Likes Given
      22

      Default Naibu Waziri wa elimu Philipo Mulugo katika kashfa ya kufoji vyeti

      Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya
      Ufundi, Philipo Mulugo anadaiwa kutumia
      ujanja katika wasifu na elimu yake ambapo
      katika maisha yake ya kielimu ametumia
      majina manne tofauti.
      Philipo Augustine Mulugo ndiyo jina lake
      halisi ambalo alilisomea mpaka alipohitimu
      darasa la saba kwa mara ya kwanza 1988,
      lakini kutokana na kwamba hakufaulu
      kwenda sekondari alirudia darasa hilo.
      Uchunguzi uliofanywa na Mwananchi kwa
      takriban miezi mitatu sasa umebaini kuwa
      1989, Mulugo alirudia darasa la saba katika
      Shule ya Msingi Rukwa ya mkoani Mbeya
      akitumia jina la Hamimu Hassan.
      Imebainika kuwa kabla ya kuhitimu darasa
      la saba kwa mara ya pili, alibadili jina hilo
      (kutoka Hamimu Hassan) na kuwa Hamimu
      Augustino ambalo aliendelea nalo wakati
      akisoma elimu ya sekondari katika Shule ya
      Sekondari kutwa ya Mbeya (Mbeya Day)
      mwaka 1990.
      Hata hivyo, Mulugo mwenyewe
      akizungumza na gazeti hili jijini Dar es
      Salaam alipuuza tuhuma hizo kwa kusema
      kuwa ni njama za kisiasa zinazofanywa na
      maadui zake. Mulugo anasema madai hayo
      yamekuwa yakitolewa mara kwa mara na
      amekuwa akiyajibu kwa kuwaonyesha
      vyeti vyake halali vya shule.
      “Hayo madai ni ya muda mrefu, wewe sijui
      utakuwa mtu wa 20 kuuliza swali kama hilo.
      Mimi vyeti ninavyo na hata ukitaka ushahidi
      nitakuonyesha,” alisema Waziri Mulugo na
      kuongeza:
      “Haya mambo kabla hata sijachaguliwa
      kuwa Mbunge, tulivyokuwa bado kwenye
      mchujo wa ndani, usiku wa manane watu
      walisambaza huu uvumi na nilivyoenda
      kwenye kikao nikatoa vyeti vyangu,
      wakaviona.”
      Waliomfundisha
      Baadhi ya walimu waliomfundisha Mulugo,
      watu waliofanya kazi naye pamoja na
      wakazi wa Kijiji cha Udinde alikozaliwa,
      maelezo yao yanathibitisha mabadiliko ya
      majina ya Mulugo kwa nyakati tofauti pia
      ngazi mbalimbali za kielimu.
      Uchunguzi unabainisha kuwa baada ya
      kuhitimu kidato cha nne, alifaulu kwenda
      Shule ya Sekondari ya Wavulana, Songea
      ambako alisoma kati ya 1994 na 1996
      akiendelea kutumia jina la Hamimu Mulugo.
      Baada ya kuhitimu kidato cha sita,
      uchunguzi ulibaini kuwa Mulugo alirejea
      Mbeya na 1998 alilazimika kubadili tena jina
      pale alipotumia cheti cha mtu aitwaye
      Dickson Mulungu, kuombea kazi ya
      kufundisha katika Shule ya Sekondari ya
      Southern Highlands.
      Habari zinasema Mulugo alichukua hatua
      hiyo ili kumshawishi mmiliki wa shule hiyo
      mfanyabiashara, Gulnoor Dossa (sasa ni
      marehemu), kumpa nafasi ya kufundisha
      shuleni hapo.

    4. Oxlade-Chamberlain's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th May 2009
      Location : dodoma
      Posts : 7,627
      Rep Power : 4503
      Likes Received
      796
      Likes Given
      750

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Kitendo cha kutumia jina la mtu mwingine kuomba kazi ni udanganyifu na ni Tanzania tu mtu aliefanya udanganyifu kama huo anaendelea kufanya kazi serikalini.
      Mvaa Tai likes this.
      "Nobody has enough talent to live on talent alone. Even when you have talent, a life without work goes nowhere". A. Wenger

    5. manucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2012
      Posts : 3,405
      Rep Power : 1194
      Likes Received
      86
      Likes Given
      1

      Default

      Huyu jamaa pamoja na kutumia vyeti vya mtu mwingine, uwezo wake ktk hali ya kawaida ni mdogo sana. Nadhani amezaliwa hivyo ila mambo ya kupeana uongozi ndiyo haya sasa.
      Tulimumu likes this.

    6. Alfu Lela Ulela's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th October 2010
      Posts : 1,255
      Rep Power : 768
      Likes Received
      71
      Likes Given
      1

      Default

      Form six alipata div.4
      Kijana Mpole likes this.

    7. Ulemavu

    8. tetere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd December 2006
      Location : HEATHWAY
      Posts : 640
      Rep Power : 845
      Likes Received
      250
      Likes Given
      42

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Kwa nini mwajiri wa Mulugo ndio wababaishaji kuliko hata Mulugo mwenyewe! Kwa nini boss wake hatoi tamko juu ya hii sintofahamu??????

      Au Mulugo ana akili sana - taifa litakosa mchango wake kwenye wizara hii nyeti ya Elimu hasa kipindi hii ambacho wanahitaji mtu mwenye uwezo kama Mulugo kuweza kuwaondoa kwenye kitanzi cha kufeli!!!!!!!!1 Wizara ya Elimu ni kitovu cha Uzembe.
      Msingida likes this.

    9. Msenyele's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th February 2012
      Posts : 269
      Rep Power : 500
      Likes Received
      65
      Likes Given
      104

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      ukiona mtu wa dizaini ile ujue ni kilaza.

    10. Nyahende Thomas's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th November 2010
      Location : Chabugheche
      Posts : 212
      Rep Power : 554
      Likes Received
      98
      Likes Given
      49

      Default

      Quote By Oxlade-Chamberlain View Post
      Kitendo cha kutumia jina la mtu mwingine kuomba kazi ni udanganyifu na ni Tanzania tu mtu aliefanya udanganyifu kama huo anaendelea kufanya kazi serikalini.
      Wala issue si kufanya kazi serikalini tu. Ni kwamba mtu mwenye elimu ya mashaka, mwenye elimu ya kuungaunga ndiye naibu waziri wa elimu!

      Hii inawezekana Tanzania tu kwamba mburura ndo wanaongoza wizara ya elimu halafu tunatarajia matokeo mazuri.
      Ogah, SMU, Asprin and 5 others like this.

    11. MpigaFilimbi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th April 2008
      Location : Uvunguni
      Posts : 1,160
      Rep Power : 876
      Likes Received
      159
      Likes Given
      90

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Hii nchi yetu ni ya ajabu! Elimu ya watu wengi walio kwenye majukumu muhimu ya kuhakikisha ustawi na maendeleo ya nchi hii ni ya mashaka. Tusishangae kkuwa mambo hayaendi vyema, toka juu huo mti unateremka hivyo hivyo...vilaza ndio tumewapa majukumu. Ninadhani wanachofanya ni kutukomoa kwa kuwa tuliwaburuza shule, na hawataki kusikia ushauri hata kidogo.
      Ogah likes this.
      "If you are going through HELL, keep going..."-W.Churchill

    12. PhD's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th July 2009
      Location : houston texas
      Posts : 3,113
      Rep Power : 1772
      Likes Received
      923
      Likes Given
      223

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      huyu atupishe wala haitaji maandamano, hana moral authority ya kuwa naibu waziri wala kuwa kiongozi wa umma
      Msingida and Tulimumu like this.

    13. Mfamaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2007
      Posts : 4,243
      Rep Power : 1661
      Likes Received
      656
      Likes Given
      261

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Hah hivi umri wake ndio huo? Ss tuliosoma vidato na vyuo tuko bomba kuliko huyu ms****ng***** mwizi
      ''The most pathetic person in the world is someone who has sight, but has no vision''

    14. manucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2012
      Posts : 3,405
      Rep Power : 1194
      Likes Received
      86
      Likes Given
      1

      Default

      Hii ni hatari sana kwa taifa, haina tofauti na form IV/VI Div 0 ndiyo anakwenda kusomea ualimu tena wa vodafasta nini kitatokea hapo. . . .

    15. manucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2012
      Posts : 3,405
      Rep Power : 1194
      Likes Received
      86
      Likes Given
      1

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Hivi huyu nae anateuliwa na Rais au!

    16. politiki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd September 2010
      Posts : 1,950
      Rep Power : 1535
      Likes Received
      1023
      Likes Given
      174

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      suala la mulugu tulilifanyia kazi sana lakini tulikwamishwa na mtu wizara ya elimu anaitwa mtandi bunyanzi. pale wizarani yaani huyu mtu ni mkorofi sijapata kuona kwa kukataa kujibu maswali simple kama mulugu alikuwa mwalim mwalim huko mbeya je alisomea ualimu wapi?? kulingana na info. tulizo nazo ni kuwa dick mulugu alipata division one mwaka 1996 je ilikuwaje asiende university mpaka mwaka 2004 aje kujiunga na open university tena kwa kujilipia yeye mwenyewe wakati angeweza kwenda udsm na kulipiwa ingawa ni mkopo ?? je alipokuwa sekondari ya highland alifukuzwa kazi je alifukuzwa kazi kwa ajili ya kufanya nini ?? ingawa vyanzo vyetu vinasema alifukuzwa kwa wizi. je mtu huyu anawezaje kuwa naibu waziri wa elimu wakati shule yake aliyokuwa akiongoza ilifungiwa na serikali kwa kughushi mitiani? mulugu ni mfanyakazi wa umma kwahiyo taarifa hizi zote inabidi zipatikane kwa wananchi. he is not a private citizen. unapokuwa mtumishi wa umma watu wana haki kujua taarifa zako muhimu kama hizi kwahiyo chadema wanaweza wakamghaghania mulugo kupitia suala hili na nimaamini atangoka tu maana limemkalia vibaya sana.

    17. manucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2012
      Posts : 3,405
      Rep Power : 1194
      Likes Received
      86
      Likes Given
      1

      Default

      Hii ni hatari sana kwa taifa, haina tofauti na form IV/VI Div 0 ndiyo anakwenda kusomea ualimu tena wa vodafasta nini kitatokea hapo. . . .

    18. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 23,378
      Rep Power : 17073086
      Likes Received
      11829
      Likes Given
      2302

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Ndiyo maana mimi sipendi mambo ya majina manne manne kama ukoo wa kifalme wa Hispania.

      Sijui Mizengwe Kaanza Kupita Pinda, watapindisha mengi hawa.
      BabaDesi, Asprin, 911 and 3 others like this.
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    19. Secret Service's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Location : Washington DC
      Posts : 2,746
      Rep Power : 1063
      Likes Received
      665
      Likes Given
      1115

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Hata majina yatahitaji DNA test sasa. Dah..
      Ali said Even the Greatest gotta Suffer sometimes..

    20. manucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2012
      Posts : 3,405
      Rep Power : 1194
      Likes Received
      86
      Likes Given
      1

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Mulugo, Mulugu ondoka mwenyewe tu

    21. politiki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd September 2010
      Posts : 1,950
      Rep Power : 1535
      Likes Received
      1023
      Likes Given
      174

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Quote By Nyahende Thomas View Post
      Wala issue si kufanya kazi serikalini tu. Ni kwamba mtu mwenye elimu ya mashaka, mwenye elimu ya kuungaunga ndiye naibu waziri wa elimu!

      Hii inawezekana Tanzania tu kwamba mburura ndo wanaongoza wizara ya elimu halafu tunatarajia matokeo mazuri.
      kuwa na Elimu ya kuunga sio tatizo binafsi ila basi hata hiyo ya kuunga iwe ya ukweli basi
      Ogah and Asprin like this.

    22. manucho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2012
      Posts : 3,405
      Rep Power : 1194
      Likes Received
      86
      Likes Given
      1

      Default Re: Naibu Waziri Elimu katika kashfa vyeti

      Mulugo, Mulugu ondoka mwenyewe tu

    23. Azam

    Page 1 of 7 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...