JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

    Report Post
    Page 1 of 14 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 263
    1. Tumaini Makene's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th January 2012
      Posts : 2,005
      Rep Power : 126834519
      Likes Received
      4401
      Likes Given
      1193

      Default Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Muda mfupi uliopita hapa katika Viwanja vya Shule ya Msingi Mkendo, Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa, Freeman Mbowe, ametoa tamko la Musoma, likiwataka Watanzania wote wapenda nchi yao, kujiandaa kwa maandamano makubwa na mgomo wa wananchi yatakayofanyika Machi 25, 2013, nchi nzima, kushinikiza uwajibikaji (kujiuzulu au kufukuzwa kazi) kwa Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi Shukuru Kawambwa na Naibu wake, Phillip Mulugo, kutokana na matokeo mabaya ya kidato cha nne.

      "Yatakuwa maandamano makubwa ya kuisimamisha nchi...tunataka siku hiyo mama ntilie wawe barabarani, watoto waliofeli na wazazi wao wawe barabarani, bodaboda wawe barabarani, wamachinga wawe barabarani, walimu wawe barabarani, wanafunzi walioko shuleni na vyuoni wawe barabarani, askari watuunge mkono.

      "Wazalendo wote watuunge mkono, Machi 25, 2013, Watanzania wawaoneshe watawala kuwa sauti ya wananchi ni kubwa na muhimu kuliko waziri mmoja na naibu wake...tunataka kitu kidogo tu, waziri na naibu wake wajiuzulu, tunataka wawajibike kwa matokeo mabaya ambayo yametuingiza kwenye kitabu cha maajabu ya dunia..., wanaume na wanawake siku hiyo hakuna mtu kubaki ndani.

      "Tutaisimamisha nchi katika majiji manne, Dar es Salaam, Mbeya, Mwanza na Arusha...nanyi wa Musoma mnataka kulianzisha hapa? Haya Mbunge Nyerere wananchi wako nao wamesema watalianzisha hapa hapa, hawataki kuja Mwanza, kwa hiyo wa Butiama watashuka Musoma, wa Tarime watashuka hapa, wa Serengeti, Bunda na Mwibara, watashuka hapa, yataanzia wapi na kuelekea wapi, mtaambiwa hatua za baadae. Wananchi mjiandae Machi 25, maandamano na mgomo mkubwa," alisema Mbowe.


      2. Wawakilishi wa wananchi Vs the so called Kamati ya Ngwilizi


      Mwenyekiti Mbowe pia ametoa kauli na msimamo wa CHADEMA juu ya kuwepo kwa wito wa kile kinachoitwa kuwa ni Kamati ya Kudumu ya Kinga, Haki na Maadili ya Bunge chini ya uenyekiti wa Brigedia Jenerali Hassan Ngwilizi (Kamati ya Ngwilizi) kuwaita wabunge wa CHADEMA kutokana na kile kinachodaiwa kuwa vurugu zilizotokea bungeni siku ya Februari 4, 2013.


      Msimamo wa CHADEMA ni kwamba, wawakilishi hao wa wananchi hawatakwenda kuhojiwa kwenye hiyo Kamati ya Ngwilizi, kwa sababu za msingi zifuatazo; kamati hiyo haipo, kwa sababu kwa mujibu wa kanuni za bunge, kamati zote za bunge zilimaliza muda wake siku bunge lilipoahirishwa, Februari 8, 2013, baada ya mkutano wa 10 ambao ni nusu ya uhai wa bunge.



      "Kwa mujibu wa kanuni ya bunge 113 kifungu kidogo cha 7 kinazungumzia ukomo wa uhai wa kamati za bunge ambao ni wakati wa Mkutano wa 10 wa bunge, yaani nusu ya uhai wa bunge. Hivyo kamati zote, ikiwemo hii ya Ngwilizi, zilishamaliza muda wake. Kanuni ya 113 kifungu cha 10, kinazungumzia position ya Mwenyekiti wa kamati na ukomo wake, Ngwilizi hana mamlaka tena, maana uenyekiti wake ulikwisha kuanzia Februari 8, 2010..."


      "Hivyo wawakilishi hao wa wananchi walioitwa, hawatakwenda, kuhojiwa, kama wanataka kutufukuza ubunge kwa maslahi ya CCM wajaribu waone...hawa ni wawakilishi wa watu, si suala la wabunge wa CHADEMA! Kama inafikia hatua wao wanaweza kufanyiwa vyovyote tu watu wanavyotaka, je mwananchi wa kawaida atapata wapi ya kuzungumza," amesema Mbowe.


      Mwenyekiti Mbowe amesisitiza kuwa CHADEMA inashangaa kuona wabunge wake leo wanaitwa kuhojiwa na Kamati ya Ngwilizi, kwa suala la vurugu za bungeni, Februari 4, 2013, wakati kamati hiyo hiyo ilishalishughulikia suala hilo hilo na ikatoa hukumu bila kuwasikiliza.


      "Leo ndiyo wamekumbuka kuhahalisha utaratibu mbovu na haramu waliotumia kushughulikia suala hilo...walitunga tuhuma, wakaendesha mashtaka, wakatoa hukumu na wakataja hata wakosaji kuwa ni Lissu, Mnyika, Gekul na Nassar, wakaitangazia dunia nzima, watanzania wote na nchi nzima ikaambiwa kuwa hawa ndiyo wakosaji...wakafanya hivyo bila kuwaita na kuwasikiliza hata siku moja, sasa ndiyo wameona umuhimu wa kuwaita, kwa utaratibu upi? Wanataka kusikiliza kitu gani wakati walishaamua na wakosaji wanajulikana?


      "Wanasahau kuwa kamati hiyo ni sawa na mahakama ya bunge, inapokaa ni sawa na mahakama, sasa kwa taratibu za mahakama, ikishashughulikia suala moja, haiwezi tena kukaa kushughulikia suala hilo hilo ambalo tayari imeshalitolea uamuzi. Tatu wito huu unakiuka katiba ya nchi na sheria...," alisema Mbowe mbele ya mkutano huo wa hadhara uliohudhuria na maelfu ya wananchi wa Musoma na vitongoji vyake.


      Mbunge Vincent Nyerere azuiwa kwenda Kamati ya Bunge


      Wananchi wa Musoma waliohudhuria mkutano huo wa hadhara kwa kauli moja wamemzuia Mbunge wao Vincent Nyerere kuitikia wito wa kuhojiwa na kile kinachoitwa kuwa ni Kamati ya Ngwilizi, wakisema kuwa hiyo ni kinyume na misingi ya demokraia na uendeshaji wa shughuli za bunge.


      Wananchi hao walifikia uamuzi huo baada ya kuhojiwa na Mwenyekiti Mbowe, iwapo katika mazingira hayo (aliyoyaelezea mapema) iwapo wako tayari mbunge wao aitikie wito huo ambao umefikishwa kwake kwa barua ya kipolisi kupitia kwa Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mara, nao wakasema 'asiende asiende...hatutaki aende...'





      More updates to come...
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	image.jpg 
Views:	0 
Size:	1.63 MB 
ID:	86614   Click image for larger version. 

Name:	image.jpg 
Views:	0 
Size:	2.01 MB 
ID:	86615   Click image for larger version. 

Name:	image.jpg 
Views:	0 
Size:	1.74 MB 
ID:	86616  
      Last edited by Tumaini Makene; 12th March 2013 at 11:53.
      "Nothing in the world is more dangerous than sincere ignorance and conscientious stupidity." Martin Luther King


    2. MALI MISANGO's Avatar
      Member Array
      Join Date : 17th September 2012
      Posts : 33
      Rep Power : 408
      Likes Received
      2
      Likes Given
      1

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Du,kwani kuandamana ndo suluhu,kimsingi hiyo haitasaidia,kitakachokuja ni raia kuswekwa rumande,je atakaye wapa dhamana ni nani ?Poleni mtakaoandamana mie naaona rundu la dola liko nyuma yao.
      GIUSEPE likes this.

    3. Ruttashobolwa's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 22nd February 2012
      Posts : 21,277
      Rep Power : 143638317
      Likes Received
      7096
      Likes Given
      6913

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Bora tuisimamishe tuu hii nchi maana jk kashindwa kuiongoza yeye anachofanya ni kusafiri tuu!
      zumbemkuu likes this.

    4. majebere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 2,961
      Rep Power : 0
      Likes Received
      523
      Likes Given
      166

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Siasa za matukio, hawa kwisha kazi yao.hamna sera tena, la ufisadi limevunda sasa wamebaki kusubiri matukio ndio wawike.Lissu amebuma Dar,Mnyika amebuma UK,Slaa kaingia mitini,lema amebaki kufoka foka kama muimba rap. M4C wamekosa usafiri baada ya mikweche yao kukwama kenya. Naona mtoa roho anazunguka anga za CDM
      Sumu likes this.

    5. Kaunga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Location : Wild wild west
      Posts : 11,123
      Rep Power : 21470000
      Likes Received
      11204
      Likes Given
      9102

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Roger that!

    6. Clean9

    7. Yegoo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th November 2012
      Posts : 1,188
      Rep Power : 631
      Likes Received
      312
      Likes Given
      195

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Eeen kimenuka tena!
      Tumaini Makene likes this.

    8. Jabulani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th March 2009
      Location : Lumo Kigilagila
      Posts : 5,214
      Rep Power : 5841
      Likes Received
      1617
      Likes Given
      553

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Asije akaongea mengi akawatisha polisi, halafu wakatafuta sababu za kunyima kibali.
      mahoza likes this.
      Tyrannosaurus Rex

    9. wa hapahapa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd August 2012
      Posts : 587
      Rep Power : 523
      Likes Received
      57
      Likes Given
      61

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      SI MCHEZO... .
      serikali v/s sauti ya umma
      Tumaini Makene likes this.

    10. Ngalikihinja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st September 2009
      Posts : 9,430
      Rep Power : 1388122
      Likes Received
      2904
      Likes Given
      243

      Default

      Quote By MALI MISANGO View Post
      Du,kwani kuandamana ndo suluhu,kimsingi hiyo haitasaidia,kitakachokuja ni raia kuswekwa rumande,je atakaye wapa dhamana ni nani ?Poleni mtakaoandamana mie naaona rundu la dola liko nyuma yao.
      Kuna siku watataka jambo gumu toka kwako, na kwa kuogopa 'rundu' la dola utawapa maana watakuwa nyuma yako
      JIULIZE KWANZA likes this.

    11. majebere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 2,961
      Rep Power : 0
      Likes Received
      523
      Likes Given
      166

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Waunganishe na yale maandamano ya mnyika.

    12. majebere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 2,961
      Rep Power : 0
      Likes Received
      523
      Likes Given
      166

      Default

      Quote By wa hapahapa View Post
      SI MCHEZO... .
      serikali v/s sauti ya umma
      hilo tamko angetolea Dar kwenye ile nyomi ya lissu
      Tumaini Makene likes this.

    13. Kaunga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Location : Wild wild west
      Posts : 11,123
      Rep Power : 21470000
      Likes Received
      11204
      Likes Given
      9102

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Itakuwa jumatatu, waajiriwa watapatikana?

    14. Zogwale's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2008
      Posts : 9,609
      Rep Power : 200642424
      Likes Received
      2571
      Likes Given
      1189

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Hakika hebu kweli watoto siku hizi wanafeli kiasi hicho? Huduma mbovu kila siku, mashuleni!! Mtoto hana msingi mzuri wa elimu toka shule ya awali amekuwa akisoma kwa mateso kukaa kwenye vumbi na chakula hakuna!! Mwishowe akimaliza shule anapata average ya alama D unampeleka shule ya kata hakuna mwalimu!!! Je huyu atafaulu kwa muujiza au ni vipi?
      Tumaini Makene likes this.
      "Kama unaingia Ikulu kwa njia ya rushwa, je ni biashara gani iko huko ya kuwezesha kulipa fadhila ya rushwa hiyo???"

    15. Mboko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th October 2010
      Location : Kwemunyu Muheza Tanga
      Posts : 982
      Rep Power : 700
      Likes Received
      209
      Likes Given
      1684

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Quote By MALI MISANGO View Post
      Du,kwani kuandamana ndo suluhu,kimsingi hiyo haitasaidia,kitakachokuja ni raia kuswekwa rumande,je atakaye wapa dhamana ni nani ?Poleni mtakaoandamana mie naaona rundu la dola liko nyuma yao.
      Wewe Gamba huna lolote na huna ujualo zaidi ya kupalilia ajira yako uliyopata kwa kujuana,kumbuka maandamano ni sehemu kubwa sana tena sana ya kufikisha ujumbe,Juzi hapa Irak waliandamana waziri akajiuzulu so kwa nini unamtetea Kawambwa na wenzake who are you by the way let them go out

    16. Tony Gwanco's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 22nd January 2013
      Location : meryland
      Posts : 5,080
      Rep Power : 0
      Likes Received
      895
      Likes Given
      21

      Default

      Quote By majebere View Post
      Waunganishe na yale maandamano ya mnyika.
      umejuaje elimu kwanza we msukuma gani mwoga kama mbwa wa kijijini wasukuma wapo ngangali acha umaruhani

    17. majebere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 2,961
      Rep Power : 0
      Likes Received
      523
      Likes Given
      166

      Default

      Quote By Kaunga View Post
      Itakuwa jumatatu, waajiriwa watapatikana?
      wewe unafikiri alikua anajua itakua jumatatu,mtu mwenyewe alikua amekolea lager.yeye ni kuropoka tu

    18. BUMIJA MOSSES's Avatar
      Member Array
      Join Date : 5th December 2012
      Posts : 47
      Rep Power : 400
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Tupo pamoja, tunasubiri kwa hamu hayo maandamano.

      "Hakuna Kulala Mpaka Kieleweke"

    19. majebere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 2,961
      Rep Power : 0
      Likes Received
      523
      Likes Given
      166

      Default

      Quote By m 23 View Post
      umejuaje elimu kwanza we msukuma gani mwoga kama mbwa wa kijijini wasukuma wapo ngangali acha umaruhani
      acha hasira kijana

    20. Uwezo Tunao's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th November 2010
      Posts : 6,955
      Rep Power : 2372
      Likes Received
      1166
      Likes Given
      1517

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Katika ulimwengu wa watu waliostaarabika kama hapa nchini Tanzania, Dr Kawambwa na msaidizi wake wala hawakuhitaji kusubiri mpaka wasukumwe nje ya ofisi kwa maandamano ya nguvu ya umma.

    21. Kidzude's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2011
      Posts : 1,638
      Rep Power : 791
      Likes Received
      250
      Likes Given
      36

      Default Re: Mbowe atoa tamko: CHADEMA kuisimamisha nchi Machi 25, 2013

      Wazazi wasiotomiza wajibu wao pia wajiuzuru. Na tunahitaji SERA ya CDM ya elimu ndio kiwe ni kigezo muhimu cha kuhitaji attention ya wanachi wote wa Tanzani. Waseme ni mfumo gani wa elimu wanaupendekeza utumike na kama ikishika dola tatizo hili watalitatuaje maana tunahitaji miaka kumi turudi kwenye mstari. Kumbukeni watoto wengi wapo sekondari hawajui kusoma na kuandika na ni ngumu kuwarejesha nyumbani watakosa kura na misaada.
      Last edited by Kidzude; 12th March 2013 at 08:54.


    Page 1 of 14 123 11 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...