JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

    Report Post
    Page 4 of 7 FirstFirst ... 23456 ... LastLast
    Results 61 to 80 of 128
    1. #1
      EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 13,123
      Rep Power : 429499611
      Likes Received
      12121
      Likes Given
      8239

      Default Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Waziri wa Nishati na Madini Mhe. Profesa Sospeter Muhongo (Mb) akizungumza katika kipindi cha Nipashe cha Radio One Stereo, amesema anawaeleza Watanzania kuwa, uchumi wa Dunia wa sasa ni wa ushindaji, hivyo “sisi” Watanzania tumetaka tuifanye Bandari ya Mtwara kituo kikuu cha utafiti na uendeshaji wa shughuli zote za gesi. Kwa hivyo, wawekezaji waliotaka kuwekeza wakiondoka, bandari ya Mtwara kutokana na sababu zozote za kushindwa utulivu wa kufanya kazi zao, watahamishia shughuli zao bandari za Beira au Mombasa.

      Mwandishi: Tatizo la wakazi wa Mtwara ni lipi?

      Waziri: Mimi sielewi, inabidi wao waulizwe. Watu wa Mtwara kitu walicho nacho haki ni Korosho... Hizo korosho ni mali zao kabisa, mbona hizo korosho zinasafirishwa? Watanzania tuwaulize kwa nini korosho zao zinasafirishwa kutoka Mtwara.

      Mwandishi: Huoni vyema nyie Serikali mkakaa na wananchi kutoa elimu kuhusiana na suala la gesi?

      Waziri: Serikali na TPDC tumefanya vikao vingi sana na viongozi wa Mtwara na Lindi... wakiwemo Wabunge wao hadi wale wa Halmashauri wamepelekwa nje ya nchi kujifunza umuhimu unaotokana na hiyo gesi asilia.

      Isitoshe, wananchi wa Lindi na Mtwara wamepunguziwa bei ya umeme... Je, wanavyounganishiwa huo umeme kwa bei nafuu kuliko wananchi wengine, hawajiulizi? Pili, vijana wao tumewachukua wanakwenda kusoma VETA...

      Mwandishi: Upi ni wito wako kuhusiana na vurugu, migororo?

      Waziri: Kwanza naomba kuwaambia wananchi wa Mtwara, kuwa wasicheze ngoma wasiyoijua. Wasiimbe nyimbo wasizozijua wala hawajui wanaotunga tenzi za nyimbo hizo.

      Pili, Watanzania wote kwa miaka mingi tumepata matatizo ya umeme, suluhisho la umeme linapatikana sasa.

      Shukrani za dhati ziende kwa wavuti.com kwa kuyaweka hayo mahojiano kwenye maandishi. Unaweza kumskiliza Mh. Muhongo mwenywe hapa: audio:-Kauli ya Waziri wa Nishati na Madini & Taarifa za habari Januari 27, 2013 - wavuti.com
      "Poverty makes people do reckless things, but [the rich] do worse to protect their [interests]" - Immortal Technique.



    2. Uliza_Bei's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th February 2011
      Posts : 1,682
      Rep Power : 837
      Likes Received
      321
      Likes Given
      231

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Muhongo ana tatizo la mahusiano....hana lugha ya kiungwana (civilian) wala siyo mtu wa majadiliano. Atapata shida kama ataamua kubaki ktk siasa. Kwa utendaji na taalum kama mhandisi nafikiri hakuna tatizo
      MTAZAMO likes this.
      ukipenda asali usiogope ukali wa nyuki

    3. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 925
      Likes Received
      544
      Likes Given
      219

      Default Re: GESI YA Mtwara: Muhongo asema hajui tatizo la wana Mtwara ni nini.

      Quote By Chungurumbira View Post
      kwa hiyo hii Gesi ikishafika Dar Viwanda vyote viko kwenye yadi moja tu??? Acha kutumika bwana!! Kwanza Watanzania wanataka Mkataba uwekwe wazi wa huu Mradi, pili uzalishaji waweza fanyika Mtwara na Dar kukawa na Center ya distribution. Mbona maji ya Ruvu kiwanda chake kiko pale Ruvu na yakifika Dar ndo yanasambazwa kwa matumizi.
      Tatizo linajirudia, unasoma ili ubishe badala usome ili unielewe niliandika maandishi yooote haya. Ndugu yangu Chungurumbira, acha ushabiki wa kijinga. Kama maji kiwanda kiko Ruvu, je bomba linaloenda nyumbani kwako linatokea Ruvu moja kwa moja au kuna Bomba kubwa limekuja hadi mjini na distribution inaanzia hapo kuja kwako?

      Shida yetu hatupendi kuambiwa ukweli. Yaani kujaribu tu kukueleza kuwa haya yoote unayodai tayari yako hivyo, wewe umeshawahi kusema NATUMIKA.

      Usinichoshe, ashakhum si matusi, wewe ni MPUMBAVU. Hiyo kwenye red ndicho ambacho mimi nimetoka kusema. Nimekuita mpumbavu kwa kuwa mpumbavu ni mtu asiyependa kujifunza. Hebu soma kwanza nilichoandika halafu utakubaliana na mimi kuwa wewe ni wa hovyo kabisa.

      Unatoa mifano ya RUVU kipumbavu kabisa. Kama maji yanachakatwa Ruvu, yanabebwa kwa bomba kubwa mpaka Ubungo, yanaingia kwenye tank, hapo yanatoka mambomba tena makubwa kwenda hili Kurasini, hili Mabibo, hili Keko na kadhalika, sasa hiyo inatofauti gani na nilichosema kuwa Gesi itachakatwa Mtwara, itasafirishwa hadi Dar, hapo itagawiwa kwa watumiaji, au wewe unabishana nini sasa?
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    4. Lwesye's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2012
      Posts : 4,139
      Rep Power : 23103998
      Likes Received
      938
      Likes Given
      274

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Huyu mtu vipi yaani kwa sasa Pinda anafanya nini Mtwara kama ananchi hawajui nyimbo wa mashairi wanayoimba

    5. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 925
      Likes Received
      544
      Likes Given
      219

      Default Re: GESI YA Mtwara: Muhongo asema hajui tatizo la wana Mtwara ni nini.

      Quote By Mwita Maranya View Post
      Wananchi wa mtwara wanataka vitendo, wameshachoka kupewa ahadi kedekede zisizotekelezeka.
      Tangu kikwete aingie madarakani amewaahidi mambo mengi sana moijawapo ni ujenzi wa barabara lakini kwa muda wa miaka yake saba ameweza kujenga barabara yenye urefu wa kilometa 60 tu!!

      Wananchi wa Lindi waliahidiwa kiwanda cha mbolea sasa ni miaka nenda rudi lakini hakuna dalili ya kiwanda hicho kujengwa. Kama hiyo haitoshi, ilani ya uchaguzi ya ccm 2010 ibara ya 63 kifungu h na k vinataja ujenzi wa mitambo ya kuzalisha umeme mtwara (300MW) kwa gesi ya mtwara bay na Kinyerezi (240MW) kwa gesi ya songosongo. Sasa imekuwaje tena ccm na serikali yake wanahamisha magoli? au kwakuwa wamezoea kuhamisha na wananchi hukaa kimya? Mwaka jana mwishoni raisi kikwete alipokea ripoti ya wachina na siemens juu ya ujenzi wa njia ya kusafirisha umeme kutoka Mtwara/Lindi hadi singida yenye urefu wa kilometa 1,100 je mradi huo umeshatekelezwa?

      Kama hali yenyewe ndio hii, unadhani wananchi hawana haki ya kumdharau profesa Muhongo ambaye ameshindwa kabisa kujibainisha usomi wake na kuishia kuongea na kutoa mifano dhaifu ambayo huwezi kumtofautisha na lakairo ama profesa maji marefu walioishia darasa la pili!!??

      Safari hii hata ccm ifanyeje wananchi wa mtwara hawatakubali kurudi nyuma. Serikali lazima ijenge mtambo wa kuzalisha umeme kwa gesi asilia mkoani mtwara na ndipo iuingize kwenye gridi ya taifa. No more no less!!
      Kaka tafadhali weka kwanza kusudi la kunielewa, vinginevyo hata nikiongea mwaka mzima kama umedhamiria tu kubishana hakuna tunachoweza kuongea.

      Kiwanda cha Mbolea kilichoahidiwa, malighafi ni ya kutengenezea mbolea ni mabaki ya uchafu unaotokana na shughuli ya gesi. Kama gesi haijachimbwa bado, kiwanda kitazalisha mbolea kutumia hewa? Hapa utaona kwamba, ni mpaka gesi izalishwe ndio mbolea itapatikana, AU?

      Twende kwenye hili la umeme. Tata Mwita Maranya, naomba ujiulize mwenyewe, ikiwa wewe ndio kiongozi wa nchi hii, utafanya nini kwanza kati ya haya:
      1. Kujenga mtambo wa umeme kwa ajili ya Dar es Salaam ambayo ina uhaba wa umeme na mahitaji ni makubwa, au kujenga mtambo Lindi na Mtwara ambapo hata uliopo hautumiki wote? (Hata hivi sasa, Mtwara kuna uzalishaji wa 11MW ambapo ni 5MW tu ndio zinatumika) sasa mnataka ufahari wa kwamba kuna zingine 306MW hazitumiki au ni nini?

      2. Unaweza kuniambia Mtwara kama Mtwara inanufaika nini na ujenzi wa njia ya umeme unaoenda Singida ikizingatiwa hakuna mkoa unaolipwa fedha kwa kuwa mkoa huo kuna power station au power lines zimepita?
      Mwita Maranya, gesi matumizi yake si umeme tu. Gesi lazima ifike Dar es Salaam liliko soko kubwa. Hebu jenga picha ni akili gani itakuwa imetumika, kuleta bomba Dar kwa ajili ya kusupply gesi viwandani, majumbani na kwenye magari, halafu wewe huyo huyo ujenge tena njia ya umeme toka Mtwara hadi Dar kuuingiza kwenye Grid ya Taifa!!!

      Maneno yako ya kumalizia ya No more, no less hayaambatani na logistic reasoning ni ushabiki na si zaidi.

      Tusipende kuwa washabiki ndugu zangu. Acha nikwambie kitu. Amin Dangote (yule Mnigeria tajiri mkubwa kuliko wote Africa) anaplan kujenga kiwanda cha Cement Mtwara. Mawazo ya kujenga kiwanda yanakuja kwa kuwa tu anajua atapata malighafi ya kutengenezea cement kutokana na machimbo na uchakataji wa gesi. Hapa utasikia wengine wanasema tumeahidiwa kiwanda mbona hakijengwi, jibu linakuja pale pale, cement atazalisha kwa mabaki ya gesi. Sasa nyie mnatakaje?
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    6. Mwakalinga Y. R's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 22nd October 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 2,630
      Rep Power : 13645
      Likes Received
      1249
      Likes Given
      3681

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Kweli ukistaajabu ya Mussa utayaona ya Firauni....
      Kweli kuna haja ya kuangalia kwa makini viongozi tunaowapa dhamana ya kutuongoza. Huyu Prof. sizani kama ana cha kujivunia katika kutumikia uma. Inaelekea yeye ndiye mshauri no. 1 wa Jk katika kumshauri ----- kuhuusu GAS na Madini.
      “Even the smallest person can change the course of the future.”-Galadriel


    7. The FaMa's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 6th October 2011
      Posts : 125
      Rep Power : 493
      Likes Received
      26
      Likes Given
      1

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Mi nauliza tu, huyu Waziri Profesa hana uhusiano wowote na yule wa kina Masanja wa Orijino Komedi maarufu kama "La' Profeseri"?! Nahisi kama jamaa huwa wanamgusa huyu! Mtu ni waziri wa nishati, wananchi wanamgogoro juu ya nishati, anaulizwa ye anasema hajui?? Kweli? Ningekuwa mwandishi ningemjibu kwa swali kuwa kama yeye waziri husika wa nishati hajui wanamtwara wanachohitaji, anataka tumuulize waziri wa mifugo?! Hovyo!
      Mungo Park and ITEGAMATWI like this.

    8. ITEGAMATWI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th January 2012
      Posts : 3,000
      Rep Power : 614792
      Likes Received
      1008
      Likes Given
      1652

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Duh! Huyu jamaa nilikuwa namtegemea sana, sitaki kuamini kuwa ni bubusa kiasi hiki! Prof Muhongo unatukatisha tamaa tuliokuamini. Yaani bora uwe unakaa kimya tu uwaachie wanasiasa manaibu wako wakina Simbachawene wawe wanatoa matamko.

    9. Mungo Park's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2010
      Posts : 362
      Rep Power : 595
      Likes Received
      154
      Likes Given
      55

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Quote By Uliza_Bei View Post
      Muhongo ana tatizo la mahusiano....hana lugha ya kiungwana (civilian) wala siyo mtu wa majadiliano. Atapata shida kama ataamua kubaki ktk siasa. Kwa utendaji na taalum kama mhandisi nafikiri hakuna tatizo
      Nafikiri tatizo lake ni u-profesa wake. Unampa 'superiority complex' ambayo haipo. Anahisi yeye amebobea kuliko mtanzania yeyote katika gesi. After all yeye ni profesa wa 'geology'- elimu ya miamba si mhandisi wa kuchimba gesi au mchumi wa gesi. Si vyema kumjadili yeye kama mtu binafsi lakini anayotetea yanatia shaka ..

    10. zumbemkuu's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 11th September 2010
      Location : street dweller
      Posts : 7,918
      Rep Power : 11616606
      Likes Received
      3487
      Likes Given
      11622

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      duh!.....
      ''Overcome the devils with a thing called love'' bob marley

    11. Mwita Maranya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2008
      Location : Ikorongo Game Reserve
      Posts : 10,407
      Rep Power : 2478267
      Likes Received
      7558
      Likes Given
      6916

      Default Re: GESI YA Mtwara: Muhongo asema hajui tatizo la wana Mtwara ni nini.

      Quote By shizukan;
      Tusipende kuwa washabiki ndugu zangu. Acha nikwambie kitu. Amin Dangote (yule Mnigeria tajiri mkubwa kuliko wote Africa) anaplan kujenga kiwanda cha Cement Mtwara. Mawazo ya kujenga kiwanda yanakuja kwa kuwa tu anajua atapata malighafi ya kutengenezea cement kutokana na machimbo na uchakataji wa gesi. Hapa utasikia wengine wanasema tumeahidiwa kiwanda mbona hakijengwi, jibu linakuja pale pale, [COLOR=#ff0000
      cement atazalisha kwa mabaki ya gesi. Sasa nyie mnatakaje[/COLOR]?
      Sina sababu ya kujibu hayo mengine uliyoandika kwakuwa hakuna hata hoja ya kujadili zaidi ya kuwakilisha tabaka tawala na hujipi nafasi ya kutazama hoja ya wanamtwara bali unaimbishwa wimbo na watawala bila kujua nani kautunga na kwa madhumuni gani.

      Kwa akili yako unataka niamini kwamba Tanga Cement (Tanga), Mbeya Cement (Mbeya), Twiga Cement (Dsm), Rhino Cement (Tanga na Mkuranga), Lake Cement (Dsm) na Dar es salaam (Cement) viwanda vyote hivyo vinafanya kazi kwakuwa huko viliko kwakuwa malighafi ambayo ni mabaki ya uchakataji wa gesi inapatikana kwa wingi? Ndugu shizukan ni aibu sana kuongelea vitu ambavyo hujui hata abc zake. Malighafi kubwa na ya msingi inayotakiwa kwa ajili ya kiwanda cha cement ni gypsum ambayo ndiyo sababu ya hivyo viwanda nilivyovitaja vimeendelea kuwepo kabla ya kuwepo kwa uvumbuzi na matumizi ya gesi asilia.

      Siku nyingine usikurupuke kuandika vitu usivyovifahamu kwakuwa tu umetumwa kuitetea serikali yako. Haya ndiyo maswali ya msingi ambayo seri8kali ya ccm imeshindwa kuyajibu na kubaki kupiga propaganda za hovyo. Sasa kwakuwa wananchi wanauelewa wa kutosha wanawachora tu jinsi mnavyoweweseka. Wewe na profesa Muhongo wote ni manzi ga nyanja....
      Honesty is a very expensive GIFT. Do not expect it from cheap people.

    12. Tai Ngwilizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2010
      Posts : 691
      Rep Power : 682
      Likes Received
      148
      Likes Given
      150

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Duh, yaani ...eti wana mkakati wa kufanya bandari ya Mtwara iwe kubwaaaaaa!! yakufanya biashara ya gesi Africa mashariki ..sasa kama wanao huo mkakati bomba la kazi gani???? si wajenge bandari basi wazalishe gesi, yaani wanawafanya wenzao kama watoto wadogo vile...."nyamaza!, ukiendelea kulia sintakununulia gari" kumbe hakuna gari, kama lipo ni toy....

      Ati wawekezaji watahamia Mombasa sijui Beira. oooh!!! kwa hiyo mmliki wa gesi ni mwekezaji ...lazima kumpigia magoti asiondoke ili walau tupate chapaa za bandari. Kama wa Mtwara ambao ni sehemu ya watanzania wanachomiliki ni korosho tu sasa useme gesi inamilikiwa na nani? !

      Ati, wamepeleka viongozi nje kusoma hadi viongozi wa vijiji, ha! kumbe ulaji umeanza mapema eeh , hebu kwanza litajwe jina moja tu la kiongozi wa kijiji aliyepelekwa nje "kujifunza faida za gesi". gesi ya Mtwara inayopigiwa kelele imevumbuliwa juzi juzi tu sasa mmetumia muda gani kuhakikisha watu wa mtwara na watanzania kwa ujumla wameshirikishwa kwenye mradi? walau hata kusoma mikataba tu... kwenye ufisadi mbio mbio, kwa maswala ya taifa eti "mikakati" DANGANYA TOTO.

      Professor, weka mikataba 26 ya gesi wazi tuisome, halafu ueleze kwa nini sera ya utafutaji/uvunaji wa gesi ndio inaundwa sasa hivi, wakati gesi ilianza kuvumbuliwa tokea mwaka 1974??

      Bora angenyamaza tu kuliko kuongea aliyoongea....yaani katia petrol kwenye moto

    13. Tai Ngwilizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2010
      Posts : 691
      Rep Power : 682
      Likes Received
      148
      Likes Given
      150

      Default Re: GESI YA Mtwara: Muhongo asema hajui tatizo la wana Mtwara ni nini.

      Quote By shizukan View Post
      Kaka tafadhali weka kwanza kusudi la kunielewa, vinginevyo hata nikiongea mwaka mzima kama umedhamiria tu kubishana hakuna tunachoweza kuongea.

      Kiwanda cha Mbolea kilichoahidiwa, malighafi ni ya kutengenezea mbolea ni mabaki ya uchafu unaotokana na shughuli ya gesi. Kama gesi haijachimbwa bado, kiwanda kitazalisha mbolea kutumia hewa? Hapa utaona kwamba, ni mpaka gesi izalishwe ndio mbolea itapatikana, AU?

      Twende kwenye hili la umeme. Tata Mwita Maranya, naomba ujiulize mwenyewe, ikiwa wewe ndio kiongozi wa nchi hii, utafanya nini kwanza kati ya haya:
      1. Kujenga mtambo wa umeme kwa ajili ya Dar es Salaam ambayo ina uhaba wa umeme na mahitaji ni makubwa, au kujenga mtambo Lindi na Mtwara ambapo hata uliopo hautumiki wote? (Hata hivi sasa, Mtwara kuna uzalishaji wa 11MW ambapo ni 5MW tu ndio zinatumika) sasa mnataka ufahari wa kwamba kuna zingine 306MW hazitumiki au ni nini?

      2. Unaweza kuniambia Mtwara kama Mtwara inanufaika nini na ujenzi wa njia ya umeme unaoenda Singida ikizingatiwa hakuna mkoa unaolipwa fedha kwa kuwa mkoa huo kuna power station au power lines zimepita?
      Mwita Maranya, gesi matumizi yake si umeme tu. Gesi lazima ifike Dar es Salaam liliko soko kubwa. Hebu jenga picha ni akili gani itakuwa imetumika, kuleta bomba Dar kwa ajili ya kusupply gesi viwandani, majumbani na kwenye magari, halafu wewe huyo huyo ujenge tena njia ya umeme toka Mtwara hadi Dar kuuingiza kwenye Grid ya Taifa!!!

      Maneno yako ya kumalizia ya No more, no less hayaambatani na logistic reasoning ni ushabiki na si zaidi.

      Tusipende kuwa washabiki ndugu zangu. Acha nikwambie kitu. Amin Dangote (yule Mnigeria tajiri mkubwa kuliko wote Africa) anaplan kujenga kiwanda cha Cement Mtwara. Mawazo ya kujenga kiwanda yanakuja kwa kuwa tu anajua atapata malighafi ya kutengenezea cement kutokana na machimbo na uchakataji wa gesi. Hapa utasikia wengine wanasema tumeahidiwa kiwanda mbona hakijengwi, jibu linakuja pale pale, cement atazalisha kwa mabaki ya gesi. Sasa nyie mnatakaje?
      Labda ungesoma kwanza nyaraka za wana Mtwara kuhusu hili suala, hawajasema gesi isiondoke, wanataka waone matunda yake kwanza hapo walipo, kwa sababu wameachwa nyuma kwa miaka mingi, na hata sasa ambapo mlangoni kwao kuna opportunity ya kufaidika walau kidogo wanapitwa tu kama vile hawapo...

      wamegundua kwamba "plans za mnaijeria tajiri, mikakati ya libandari likubwaaaa, na mipango kabambe" ni danganya toto, vinginevyo ingetekelezwa kabla au hata sambamba na ujenzi wa bomba la gesi. wanataka viwanda vijengwe, bandari ijengwe, barabara zijengwe etc ili nao waweze kupata ajira waweze kumudu kusomesha watoto wao kwenye shule za kawaida na sio unyagoni, na waweze kumudu hata huo umeme waliopunguziwa bei ambao sasa hivi hawana ubavu wa kuugusa kwa sababu ya umaskini.

    14. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 925
      Likes Received
      544
      Likes Given
      219

      Default Re: GESI YA Mtwara: Muhongo asema hajui tatizo la wana Mtwara ni nini.

      Quote By Mwita Maranya View Post
      Sina sababu ya kujibu hayo mengine uliyoandika kwakuwa hakuna hata hoja ya kujadili zaidi ya kuwakilisha tabaka tawala na hujipi nafasi ya kutazama hoja ya wanamtwara bali unaimbishwa wimbo na watawala bila kujua nani kautunga na kwa madhumuni gani.

      Kwa akili yako unataka niamini kwamba Tanga Cement (Tanga), Mbeya Cement (Mbeya), Twiga Cement (Dsm), Rhino Cement (Tanga na Mkuranga), Lake Cement (Dsm) na Dar es salaam (Cement) viwanda vyote hivyo vinafanya kazi kwakuwa huko viliko kwakuwa malighafi ambayo ni mabaki ya uchakataji wa gesi inapatikana kwa wingi? Ndugu shizukan ni aibu sana kuongelea vitu ambavyo hujui hata abc zake. Malighafi kubwa na ya msingi inayotakiwa kwa ajili ya kiwanda cha cement ni gypsum ambayo ndiyo sababu ya hivyo viwanda nilivyovitaja vimeendelea kuwepo kabla ya kuwepo kwa uvumbuzi na matumizi ya gesi asilia.

      Siku nyingine usikurupuke kuandika vitu usivyovifahamu kwakuwa tu umetumwa kuitetea serikali yako. Haya ndiyo maswali ya msingi ambayo seri8kali ya ccm imeshindwa kuyajibu na kubaki kupiga propaganda za hovyo. Sasa kwakuwa wananchi wanauelewa wa kutosha wanawachora tu jinsi mnavyoweweseka. Wewe na profesa Muhongo wote ni manzi ga nyanja....
      Mwita Maranya, yoote niliyoyaweka hapo hukuyaona bali uliona kipande hiki tu cha kukupatia ushindi wa UBISHI. Sikumaanisha kuwa ni gesi ndio hugeuzwa kuwa cement, mimi si mtaalamu wa cement na wala sijatumwa na mtu kama unavyosema lkn sipendi unafiki kama uliotumia kuruka mada zoote na kuja hapa na kipengele kimoja tu ili uendeleze ubishi.

      Cement hutengenezwa kwa miamba. Lakini hii miamba huchomwa. Namna za kuchoma (kiln) hutofautiana kuzingatia na upatikanaji wa malighafi za kuchomea. Kuna wanaotumia petroleum coke, coal, na natural gas extracts. Sasa kama hii ndio imegeuka mada kwa manufaa ya ubishi, itabidi twende darasani. Gypsum haichukuliwi na kupakiwa kwenye viroba kuuzwa mitaani.

      Viwanda vya cement vina matumizi makubwa ya fuel, lkn upatikanaji wa hizi extracts unarahisisha uzalishaji kwa kiwango kikubwa. Kwa hiyo sioni point hapa, kwani hata niliposema mbolea itazalishwa mbona hukusema mbolea hupatikana kwa kinyesi cha wanyama, si ni kwa vile unajua kuna namna mbali mbali za mbolea na upatikanaji wake.

      Acha kurukaruka, jibu hoja zangu za msingi
      OMBUDSMAN likes this.
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    15. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 925
      Likes Received
      544
      Likes Given
      219

      Default Re: GESI YA Mtwara: Muhongo asema hajui tatizo la wana Mtwara ni nini.

      Quote By Tai Ngwilizi View Post
      Labda ungesoma kwanza nyaraka za wana Mtwara kuhusu hili suala, hawajasema gesi isiondoke, wanataka waone matunda yake kwanza hapo walipo, kwa sababu wameachwa nyuma kwa miaka mingi, na hata sasa ambapo mlangoni kwao kuna opportunity ya kufaidika walau kidogo wanapitwa tu kama vile hawapo...

      wamegundua kwamba "plans za mnaijeria tajiri, mikakati ya libandari likubwaaaa, na mipango kabambe" ni danganya toto, vinginevyo ingetekelezwa kabla au hata sambamba na ujenzi wa bomba la gesi. wanataka viwanda vijengwe, bandari ijengwe, barabara zijengwe etc ili nao waweze kupata ajira waweze kumudu kusomesha watoto wao kwenye shule za kawaida na sio unyagoni, na waweze kumudu hata huo umeme waliopunguziwa bei ambao sasa hivi hawana ubavu wa kuugusa kwa sababu ya umaskini.

      Waone matunda ya gesi ikiwa ardhini?
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    16. Bobuk's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th October 2010
      Posts : 4,213
      Rep Power : 85948390
      Likes Received
      1878
      Likes Given
      118

      Default Re: GESI YA Mtwara: Muhongo asema hajui tatizo la wana Mtwara ni nini.

      Quote By shizukan View Post
      Kaka tafadhali weka kwanza kusudi la kunielewa, vinginevyo hata nikiongea mwaka mzima kama umedhamiria tu kubishana hakuna tunachoweza kuongea.

      Kiwanda cha Mbolea kilichoahidiwa, malighafi ni ya kutengenezea mbolea ni mabaki ya uchafu unaotokana na shughuli ya gesi. Kama gesi haijachimbwa bado, kiwanda kitazalisha mbolea kutumia hewa? Hapa utaona kwamba, ni mpaka gesi izalishwe ndio mbolea itapatikana, AU?

      Twende kwenye hili la umeme. Tata Mwita Maranya, naomba ujiulize mwenyewe, ikiwa wewe ndio kiongozi wa nchi hii, utafanya nini kwanza kati ya haya:
      1. Kujenga mtambo wa umeme kwa ajili ya Dar es Salaam ambayo ina uhaba wa umeme na mahitaji ni makubwa, au kujenga mtambo Lindi na Mtwara ambapo hata uliopo hautumiki wote? (Hata hivi sasa, Mtwara kuna uzalishaji wa 11MW ambapo ni 5MW tu ndio zinatumika) sasa mnataka ufahari wa kwamba kuna zingine 306MW hazitumiki au ni nini?

      2. Unaweza kuniambia Mtwara kama Mtwara inanufaika nini na ujenzi wa njia ya umeme unaoenda Singida ikizingatiwa hakuna mkoa unaolipwa fedha kwa kuwa mkoa huo kuna power station au power lines zimepita?
      Mwita Maranya, gesi matumizi yake si umeme tu. Gesi lazima ifike Dar es Salaam liliko soko kubwa. Hebu jenga picha ni akili gani itakuwa imetumika, kuleta bomba Dar kwa ajili ya kusupply gesi viwandani, majumbani na kwenye magari, halafu wewe huyo huyo ujenge tena njia ya umeme toka Mtwara hadi Dar kuuingiza kwenye Grid ya Taifa!!!

      Maneno yako ya kumalizia ya No more, no less hayaambatani na logistic reasoning ni ushabiki na si zaidi.

      Tusipende kuwa washabiki ndugu zangu. Acha nikwambie kitu. Amin Dangote (yule Mnigeria tajiri mkubwa kuliko wote Africa) anaplan kujenga kiwanda cha Cement Mtwara. Mawazo ya kujenga kiwanda yanakuja kwa kuwa tu anajua atapata malighafi ya kutengenezea cement kutokana na machimbo na uchakataji wa gesi. Hapa utasikia wengine wanasema tumeahidiwa kiwanda mbona hakijengwi, jibu linakuja pale pale, cement atazalisha kwa mabaki ya gesi. Sasa nyie mnatakaje?
      Mkuu shizukan mimi naomba nikuulize maswali madogo yafuatayo, tumeletewa hadi press release ya IKULU, na pia Mwita ame-quote manifesto ya CCM inayoonyesha kwamba serikali ilikuwa na mpango ya kujenga mtambo wa kuzalisha umeme kwa kutumia gesi wa 360MW Mtwara. Je unataka kutuambia huo Mpango wa serikali ulikuwa ni HADAA TU ya serikali kwa WanaMtwara? Maana unasema Mtwara sasa hivi kuna mtambo wa kuzalisha 11MW na matumizi ya Mtwara ni 5MW tu.

      Pili Serikali inasema ina mpango wa kujenga viwanda vya cement na mbolea Mtwara. Je hizo 11MW ambazo ndiyo zinazalishwa sasa hivi Mtwara zitatosha kuendesha hivyo viwanda vinavyotarajiwa kujengwa Mtwara?.

      POINT TO NOTE: WanaMtawara hawakatai gesi isisafirishwe kwenda Dar es Salaam, bali wanataka waelezwe ni kwa vipi watafaidika na rasilimali ya gesi iliyovumbuliwa Mtwara. Huu ni upotoshaji ambao serikali inaufanya mara kwa mara. Naomba usome tamko la Shura ya maimum wa Mtwara.
      Richard likes this.

    17. KV LONDON's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2012
      Posts : 263
      Rep Power : 479
      Likes Received
      24
      Likes Given
      330

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Siamini kama huyu ndiye yule Waziri aliyesema "mgao wa umeme ukitokea tena atajiuzulu" au na hapa hakujua alichokuwa anamaanisha?

    18. MTAZAMO's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 8th February 2011
      Location : KAISHO-KYERWA
      Posts : 8,634
      Rep Power : 264978886
      Likes Received
      5643
      Likes Given
      11323

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Ndio taabu ya hawa Maprofesa kuingia kwenye siasa za chama kama CCM mwisho lazima ushikiwe akili na akina Nape!!!!
      "TANZANIA NI NCHI YENYE KILA KITU ISIPOKUWA WATANZANIA" BY AKENAJO JF MEMBER

    19. Ndinani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2010
      Posts : 3,684
      Rep Power : 1760
      Likes Received
      969
      Likes Given
      261

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      WanaMtwara waliahidiwa wakati wa kampeni za urais kuwa mitambo ya kufulia umeme wa gesi ingejengwa huko kwao; sasa kitu gani kimetokea hapo katikati mpaka ahadi hiyo kubadilika na badala yake WACHINA kupewa tenda kubwa ya kujenga mabomba ya gesi kutoka Mtwara na kuipeleka Dar es Salaam? Je inawezekana kuwa mradi huu wa mabomba ya gesi ulibuniwa kama njia ya kulipa fadhila kwa serikali ya China? Kama hivyo ndivyo hiyo fadhila inalipwa na hawa waongoza nchi kwa lipi ambalo serikali ya China imewatendea? Tafakali.

    20. #79
      Kiwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th October 2011
      Posts : 1,751
      Rep Power : 6229831
      Likes Received
      608
      Likes Given
      209

      Default Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Prof wa madini atajulia wapi ishu za PR!huko ni kukurupuka,he is making things to become worse!hana wasaidizi wake wa kumshauri cha kuongea?better arudi akafundishe tu!

      Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums

    21. Filipo Lubua's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th November 2011
      Posts : 272
      Rep Power : 515
      Likes Received
      450
      Likes Given
      173

      Default Re: Sakata la gesi Mtwara: Kauli ya Profesa Muhongo

      Quote By shizukan View Post
      Tusipende kuwa Wakomunisti wa maneno wakuu, alichosema Waziri ni sahihi. Nchi hii haina utaratibu wa ukanda au majindo, kwa hiyo kauli ya Waziri ni kuwakumbusha wakaazi wa Mtwara kuwa, kuna tofauti ya Korosho uliyolima na Gesi ambayo ni MALI YA ASILI.

      Kuwa darasa la 7 haimaanishi kuwa huna akili, tazama wewe na madarasa yako umeshindwa kuelewa suala dogo sana. Waziri hafananishi usafirishaji, Waziri anahoji 'Korosho za Mtwara zinaenda sokoni, gesi ya Mtwara itashindwaje kwenda sokoni?' Shida ni kwamba unajaribu kutumia hisia kuelewa.

      Haya anayoyasema Waziri Muhongo hata Zitto Kabwe aliyasema BBC (simaanishi hizo mnazoziita kejeli) kwamba kuna viongozi wa ngazi ya Mkoa, Wilaya, Halmashauri na Wabunge wa mikoa ya Kusini walipelekwa nje kujifunza mambo kadhaa juu ya gesi. Kama nia ni kuweka maazimio wazi kwa Wanamtwara, mbunge wa Mtwara mjini ambaye nasikia naye ni kinara wa maandamano, anataka kuieleza nini Tanzania juu ya ushiriki wake katika ziara na vikao hivyo?
      Hata wewe nimekuwa na wasiwasi na uelewa wako, kama hujui tofauti ya korosho na gesi, pamba na dhahabu, mahindi/maharage na tanzanite!
      [email protected]
      www.filipolubua.blogspot.com

      The first and greatest victory ever is to conquer yourself

    Page 4 of 7 FirstFirst ... 23456 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...