JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

    Report Post
    Page 3 of 9 FirstFirst 12345 ... LastLast
    Results 41 to 60 of 168
    1. Mwita Maranya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2008
      Location : Ikorongo Game Reserve
      Posts : 10,399
      Rep Power : 2478258
      Likes Received
      7551
      Likes Given
      6915

      Default Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Ndugu wanaJF,

      Nimelazimika kuanzisha thread hii kwa lengo moja tu la kutoa ufafanuzi juu ya upotoshwaji wa jina la mwenyekiti wa baraza la vijana Chadema unaofanywa na kundi la masalia kwa sababu maalum.

      Mwishoni mwa mwaka jana TUNTEMEKE aliwahi kuibuka na madai kama haya kwamba John Heche anatumia cheti cha ndugu yake, na kwamba hakuwahi kusoma chuo kikuu cha mtakatifu augustino (SAUT) cha mwanza. Leo tena katika thread iliyoanzishwa na mwanamasalia aliyetimuliwa Chadema bi. Juliana Shonza amejitahidi sana kutumia jina la Wegesa Charles Suguta ama Wegesa Suguta.

      Bila shaka ameamua kufanya hivyo kama muendelezo wa tuhuma walizozianzisha kundi la masalia kwa kutumia ID yao ya kundi ya Tuntemeke kama nilivyoeleza hapo mwanzo. Hili kundi la PM7 linataka kumuonyesha John Heche kwamba naye amegushi jina kama walivyo baadhi ya viongozi wakubwa huko ccm (wafadhili wao). Mathalani imetajwa mara kadhaa kwamba miongoni mwa watu wanaotumia majina ya kugushi huko ccm ni pamoja na Naibu katibu mkuu bara Bw. Mwigulu Nchemba (Lameck Madelu?) na Dr. HKigwangalla (Saidi Bagaile?) ambao wanadaiwa kutumia majina ya bandia.

      Sasa nirudi kwenye hoja ya msingi. Kawaida sisi wakurya hata kama umezaliwa mjini ama katika mazingira ya mbali na nyumbani/kijijini lazima unapewa jina la kikurya, kwahiyo kwa wakurya wengi wanakuwa na majina mawili ama matatu lakini yote yakiwa ya mtu mmoja.

      Kwa mfano mwalimu Nyerere, majina yake ni Julius Kambarage Nyerere(Julius jina la kikristo). Kuna mwanae Charles Makongoro Nyerere (Charles jina la kikristo), kuna Dr. James Mnanka Wanyancha-mwenyekiti wa Road Fund (James jina la kikristo), Marehemu Jenerali Ernest Mwita Kyaro (Ernest jina la kikristo), Jenerali mstaafu George Marwa Waitara (George jina la kikristo. Nadhani kwa kutaja hao wachache mnaweza kuona scenario ya majina ya kikurya, naamini kuna makabila mengine yenye utamaduni kama wa kwetu.

      Sasa nije kwa John Heche Suguta:
      Jina lake la kikurya ni Wegesa na baba yake mzazi anaitwa Heche Suguta. Wegesa Heche Suguta jina lake la kikristo ni John, ndipo sasa unapata John Heche Suguta. Jina la kikristo la baba yake John Heche (Heche Suguta) ni Charles, ndipo sasa unapata Charles Heche Suguta.

      Katika vyeti vyake vya shule John Heche anatumia jina la Wegesa Charles Suguta (Wegesa Suguta). Aliandikishwa shule kwa jina la Kikurya na akaendelea kulitumia katika harakati zake zote za kishule. Ndugu zake na John Heche ni pamoja na Bw.Manchare Heche Suguta (Mwanasheria NEMC), Chacha Heche Suguta (M/Kiti Bavicha Tarime) na Mome Heche Suguta (Tarime) kwa kutaja wachache ambao angalau wanafahamika na watu wengi.

      Nimalizie kwa kuwajulisha masalia kwamba kama mnadhani mnaweza kumchafua Bw. John Heche kwa staili ya majina basi nawashauri msahau kwakuwa watu wote waliokua nae toka utotoni Tarime, shuleni alikosoma sekondari ya Bulima (O level), Musoma Alliance (A level), Bunda TTC na hatimaye SAUT Mwanza wanamfahamu sana John Heche kwa majina yote mawili.

      John Heche aligombea na kushinda kiti cha udiwani Tarime mjini mwaka 2008 katika uchaguzi mdogo kufuatia kifo cha Chacha Wangwe, kwa kumshinda mbabe wa Tarime Bw. Peter Zakaria. Wakati huo alikuwa mwanafunzi wa chuo cha mtakatifu augustino (SAUT) Mwanza. Kama angelikuwa anatumia majina ya bandia ama majina ya mtu mwingine bila shaka hilo lisingejificha wakati wa kampeni za uchaguzi.

      Baada ya kusema hayo nadhani nime-clear doubts zilizokuwa zimeanza kujitokeza kwa baadhi ya watu hapa JF.

      Nawatakia jioni njema.

      Quote By Mohamedi Mtoi View Post
      Kuhusiana na majina ya heche kama moja ya shutma za mtoto wa kigogo na baharia muendesha majungu soma huu ufafanuzi wa kaka yeke John Heche.

      "John Heche ni mdogo wangu kwanza naomba niweke wazi hilo...Sisi baba yetu alikua na wanawake 7 kati ya hao watoto tuko 42 wote wa baba mmoja ni marehem sasa( Mungu amweke pema) .

      Mzee alikua anaitwa CHARLES HECHE SUGUTA...sasa ukiangalia hapo jina CHARLES ni la baba na pia HECHE Ni jina lingine la mzee, Jina la John la ukoo ni WEGESA na hilo JOHN ni la ubatizo,,sasa kwenye vyeti na shuleni alikua anatumia WEGESA CHARLES ambae CHARLES NI jina la mzee kama ilivyo pia HECHE,,,its not an issue kabisa ni ushauri wangu kwa vijana wa cdm wakue wajadili masuala ya Kitaifa ya kusaidia nchi sio kurukaruka kama njiwa na kusema vitu vya ajabu...jina hilo ni sahihi na la kwetu kabisa anayebisha aende Tarime aulize mzee HECHE/IMEKUBALIKA watu wanamjua baba yetu majina yote hayo ni yetu..na hilo John Heche.

      Wegesa Charlese yote ni majina ya ukooVs haya ya ubatizo lakini yote ya mtu mmoja simple...Suala lingne kuna mtu wa hao jamaa anasema eti wadogo zetu wanasomeshwa na Mbunge hilo sio kweli ni UONGO na UZUSHI mtupu sisi kama familia tunasomesha wale vijana wetu wote walioko vyuoni na secondary kwa kipato halali tulicho nacho".

      Manchare Charles Heche Suguta.
      Last edited by Mwita Maranya; 17th January 2013 at 11:29. Reason: Updates
      Honesty is a very expensive GIFT. Do not expect it from cheap people.


    2. majaar's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 973
      Rep Power : 592
      Likes Received
      147
      Likes Given
      762

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Hivi kuna majina ya kikiristo duniani?
      Yapo tena mengi,kwa mfano nina ndugu yangu anaitwa kokubanza james kiiza lakini baada ya kubatizwa akaitwa Priscillah James Kiiza kwa hiyo hapa jina Priscillah ni la kikristu je una la ziada dada?

    3. masopakyindi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th July 2011
      Posts : 8,138
      Rep Power : 172917350
      Likes Received
      2767
      Likes Given
      1479

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Quote By Mwita Maranya View Post
      Ndugu wanaJF,

      Nimelazimika kuanzisha thread hii kwa lengo moja tu la kutoa ufafanuzi juu ya upotoshwaji wa jina la mwenyekiti wa baraza la vijana Chadema unaofanywa na kundi la masalia kwa sababu maalum.

      Mwishoni mwa mwaka jana TUNTEMEKE aliwahi kuibuka na madai kama haya kwamba John Heche anatumia cheti cha ndugu yake, na kwamba hakuwahi kusoma chuo kikuu cha mtakatifu augustino (SAUT) cha mwanza. Leo tena katika thread iliyoanzishwa na mwanamasalia aliyetimuliwa Chadema bi. Juliana Shonza amejitahidi sana kutumia jina la Wegesa Charles Suguta ama Wegesa Suguta.

      Bila shaka ameamua kufanya hivyo kama muendelezo wa tuhuma walizozianzisha kundi la masalia kwa kutumia ID yao ya kundi ya Tuntemeke kama nilivyoeleza hapo mwanzo. Hili kundi la PM7 linataka kumuonyesha John Heche kwamba naye amegushi jina kama walivyo baadhi ya viongozi wakubwa huko ccm (wafadhili wao). Mathalani imetajwa mara kadhaa kwamba miongoni mwa watu wanaotumia majina ya kugushi huko ccm ni pamoja na Naibu katibu mkuu bara Bw. Mwigulu Nchemba (Lameck Madelu?) na Dr. HKigwangalla (Saidi Bagaile?) ambao wanadaiwa kutumia majina ya bandia.

      Sasa nirudi kwenye hoja ya msingi. Kawaida sisi wakurya hata kama umezaliwa mjini ama katika mazingira ya mbali na nyumbani/kijijini lazima unapewa jina la kikurya, kwahiyo kwa wakurya wengi wanakuwa na majina mawili ama matatu lakini yote yakiwa ya mtu mmoja.

      Kwa mfano mwalimu Nyerere, majina yake ni Julius Kambarage Nyerere(Julius jina la kikristo). Kuna mwanae Charles Makongoro Nyerere (Charles jina la kikristo), kuna Dr. James Mnanka Wanyancha-mwenyekiti wa Road Fund (James jina la kikristo), Marehemu Jenerali Ernest Mwita Kyaro (Ernest jina la kikristo), Jenerali mstaafu George Marwa Waitara (George jina la kikristo. Nadhani kwa kutaja hao wachache mnaweza kuona scenario ya majina ya kikurya, naamini kuna makabila mengine yenye utamaduni kama wa kwetu.

      Sasa nije kwa John Heche Suguta:
      Jina lake la kikurya ni Wegesa na baba yake mzazi anaitwa Heche Suguta. Wegesa Heche Suguta jina lake la kikristo ni John, ndipo sasa unapata John Heche Suguta. Jina la kikristo la baba yake John Heche (Heche Suguta) ni Charles, ndipo sasa unapata Charles Heche Suguta.

      Katika vyeti vyake vya shule John Heche anatumia jina la Wegesa Charles Suguta (Wegesa Suguta). Aliandikishwa shule kwa jina la Kikurya na akaendelea kulitumia katika harakati zake zote za kishule. Ndugu zake na John Heche ni pamoja na Bw.Manchare Heche Suguta (Mwanasheria NEMC), Chacha Heche Suguta (M/Kiti Bavicha Tarime) na Mome Heche Suguta (Tarime) kwa kutaja wachache ambao angalau wanafahamika na watu wengi.

      Nimalizie kwa kuwajulisha masalia kwamba kama mnadhani mnaweza kumchafua Bw. John Heche kwa staili ya majina basi nawashauri msahau kwakuwa watu wote waliokua nae toka utotoni Tarime, shuleni alikosoma sekondari ya Bulima (O level), Musoma Alliance (A level), Bunda TTC na hatimaye SAUT Mwanza wanamfahamu sana John Heche kwa majina yote mawili.

      John Heche aligombea na kushinda kiti cha udiwani Tarime mjini mwaka 2008 katika uchaguzi mdogo kufuatia kifo cha Chacha Wangwe, kwa kumshinda mbabe wa Tarime Bw. Peter Zakaria. Wakati huo alikuwa mwanafunzi wa chuo cha mtakatifu augustino (SAUT) Mwanza. Kama angelikuwa anatumia majina ya bandia ama majina ya mtu mwingine bila shaka hilo lisingejificha wakati wa kampeni za uchaguzi.

      Baada ya kusema hayo nadhani nime-clear doubts zilizokuwa zimeanza kujitokeza kwa baadhi ya watu hapa JF.

      Nawatakia jioni njema.
      Mkuu wewe ndio Suguta mwenyewe nini?
      The TRUTH is like a lion,You dont have to defend it. Just let it loose, It will defend itself~St Augustine (354-430AD)

    4. #43
      ycam's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th March 2012
      Posts : 128
      Rep Power : 462
      Likes Received
      90
      Likes Given
      109

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Asante kwa ufafanuzi Ndg. Mwita Maranya. Ila nadhani bado sijaelewa vizuri ufafanuzi wako. Kama Wegesa Suguta ndiyo jina lake "Official" na ndilo amelitumia kwenye "official" documents zake kwanini kwenye matamko yake "official" ya kimaandishi anajitambulisha kama "John Heche", jina ambalo siyo "official"? Amesharasimisha jina "John Heche" pia kwa mujibu wa sheria? Sihukumu kwamba anagushi jina, nataka kuelewa vizuri tu.

    5. idawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2012
      Location : karibu na nyumbani.
      Posts : 8,363
      Rep Power : 43977151
      Likes Received
      2704
      Likes Given
      1497

      Default

      Quote By Matola View Post
      Please ignore him, hii thread inafuatiliwa na Moderators kwa ukaribu zaidi, Control ur temper.
      shukrani mkuu.!

    6. Dr.zero's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2012
      Posts : 972
      Rep Power : 2743
      Likes Received
      430
      Likes Given
      453

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Ahsante kwa ufafanuzi mkuu,napita naona kuna watu hapa wanataka nipigwe ban!

    7. masopakyindi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th July 2011
      Posts : 8,138
      Rep Power : 172917350
      Likes Received
      2767
      Likes Given
      1479

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Quote By ycam View Post
      Asante kwa ufafanuzi Ndg. Mwita Maranya. Ila nadhani bado sijaelewa vizuri ufafanuzi wako. Kama Wegesa Suguta ndiyo jina lake "Official" na ndilo amelitumia kwenye "official" documents zake kwanini kwenye matamko yake "official" ya kimaandishi anajitambulisha kama "John" Heche, jina ambalo siyo "official"? Amesharasimisha jina lake la asili kwa mujibu wa sheria pia? Simaanishi anagushi jina nataka kuelewa vizuri tu.
      Mtoa mada ameelezea majina ya kikuria kirahisi rahisi mno na maelezo hayo hayawezi kusimama mbale ya sheria.Kisheria mtu anakuwa na majina matatu ambayo hayatambui dini ya mtu bali majina hayo.Sasa mheshimiwa Mwita Maranya katoa ufafanuzi wa jinsi Wakuria wanvyokuwa na parallel names ambazo kisheria ni aliases.Kwa hiyo tuhuma zilizopo haziwezi kuelezwa kirahisi hivyo.
      The TRUTH is like a lion,You dont have to defend it. Just let it loose, It will defend itself~St Augustine (354-430AD)

    8. #47
      1800's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th December 2010
      Posts : 2,146
      Rep Power : 1064
      Likes Received
      559
      Likes Given
      22

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Hivi kuna majina ya kikiristo duniani?
      Jaribu kuhangaisha ubongo wako hata kwa ku google tu,kua kwako ni kada wa chama chenye wengi wa wenye akili mfu basi na wewe ushindwe hata kushughulisha ubongo wako japo kidogo!

    9. Mtambuzi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 29th October 2008
      Location : Dar Es Salaam
      Posts : 8,141
      Rep Power : 228274067
      Likes Received
      13467
      Likes Given
      27230

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Hata mimi hayo majina yalinichanganya

      Ahsante sana Kamanda Mwita Maranya
      Mwita Maranya likes this.

    10. asigwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2011
      Location : Tandhaniya
      Posts : 6,929
      Rep Power : 10094883
      Likes Received
      2451
      Likes Given
      1908

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Safi sana kamanda Mwita Maranya...ufafanuzi huu ni mzuri sana na hta mie nimeuelewa....
      !!..Ukiamua KULA NGURUWE.. CHAGUA aliyenona..!!

    11. Dijovisonjn's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th November 2011
      Location : Dar
      Posts : 447
      Rep Power : 16107
      Likes Received
      121
      Likes Given
      34

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      mbona mnajibu vitu vdogo na kuacha mambo makubwa yaliyohojiwa na Shonza?
      hebu tupeni ufafanuzi juu ya vifungu alivyolalamikia Shonza kwamba vmekiukwa! hebu tuambieni vigezo vilivyotumika kumwadhibu Shonza na kumuacha Mamuya wakati wote hawakuhudhuria kikao, hebu tuambieni juu ya mshahara wa Heche na kwann kodi ya nyumba yake inatoka kwa katibu mkuu?
      hebu tufafanulieni juu ya gari la BAVICHA na dreva wake.
      CHHADEMA acheni kujibu hoja nyepesi na zisizohitaji kujibiwa wakat kuna hoja znahtaj majibu yenu na hapo sijawauliza kwann hamjamfukuza Zitto kwa sababu najua Zitto sio BAVICHA!
      ... Mwaka 2015 mkitupa dola tutahalalisha nyumba ndogo....!!!!!

    12. Lwesye's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 29th September 2012
      Posts : 4,131
      Rep Power : 0
      Likes Received
      937
      Likes Given
      272

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Quote By joe5 View Post
      Kwani we mwita ni nan ake wegesa, kwanin yy aloiba majina asije hapa kufafanua? Mwaka wenu huu kwakweli.
      Mwizi wa kingwangwala na mwigulu wote wanadai majina yao ya rudishwe lakini Wegesa ni jina alipewa na baba yake kama wewe ni mwana wa kuzaliwa wa nje na mzee heche basi utakuwa unajua kuwa baba yenu alimpa jina hilo

    13. Mkekuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th April 2012
      Posts : 1,173
      Rep Power : 668
      Likes Received
      152
      Likes Given
      0

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      M.maranya tunashukuru kwa kumuacha uchi mauzo shonza.

    14. asigwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2011
      Location : Tandhaniya
      Posts : 6,929
      Rep Power : 10094883
      Likes Received
      2451
      Likes Given
      1908

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      safi sana mkuu...hata mie nimeupenda ufafanuzi huu mura......
      !!..Ukiamua KULA NGURUWE.. CHAGUA aliyenona..!!

    15. kichomiz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th February 2011
      Location : Nkyamba
      Posts : 5,819
      Rep Power : 538457
      Likes Received
      1059
      Likes Given
      146

      Default

      Hapana si ndio maana kuana shekhe anaitwa Paulo.

    16. Mwita Maranya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2008
      Location : Ikorongo Game Reserve
      Posts : 10,399
      Rep Power : 2478258
      Likes Received
      7551
      Likes Given
      6915

      Default

      Quote By SikuIkifika View Post
      Mwita Maranya mbona unapindisha ukweli? si uwaambie ukweli kuwa jina hilo ni la kike ndio maana huyu jamaa halipendi jina hilo, kwa kuwa hana cheti chenye jina la John mshauri atumie jina lake la wegesa hata kama la kike.

      WEGESA ni jina la kikurya la kike wanalopewa watoto wa kike wazaliwao wakati wa mavuno, na Magesa la kiume kwa wazaliwao wakati huo. Kama hapendi jina hilo aende mahakani aape
      Kweli siku yako haijafika. Hujui asili na utaratibu wa majina ya kikurya usipotoshe bora uulize usaidiwe.
      Kuna wanawake wanaitwa Marwa, Chacha ama Mwita ambayo ni majina ya asili ya kiume na kuna wanaume wanaitwa Bhoke, Ghati ama Rhobi ambayo ni majina ya asili ya kike.
      Kuna majina kama Wegesa, Matinde, Nyamhanga, Nyangi, Mogesi n.k ambayo yanatumika na jinsia zote kutokana na sababu maalum wazazi wanaamua kumpa mtoto jina fulani.
      Mathalani bibi yake na baba yangu anaitwa Mogesi lakini sasahivi familia yetu inawapa jina hilo watoto wa kiume kutokana na familia kuamua hivyo kama kumuenzi.
      tweve likes this.

    17. Mwita Maranya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2008
      Location : Ikorongo Game Reserve
      Posts : 10,399
      Rep Power : 2478258
      Likes Received
      7551
      Likes Given
      6915

      Default

      Quote By sajosojo View Post
      Mh! Bado umeniacha njia panda kama kwenye vyeti vya shule anatumia Wegesa Charles Saguta, why kwenye siasa anatumia John Heche, je kwenye huo udiwani wapiga kura wake walimchagua kwa jina gani?
      Wapiga kura wa Tarime mjini wanamfahamu kwa majina yote mawili John na Wegesa lakini wengi hupendelea kumuita John Heche Suguta.

    18. IGUDUNG'WA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2011
      Location : iborogero
      Posts : 955
      Rep Power : 649
      Likes Received
      209
      Likes Given
      135

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      asante sana mwita maranya.... aibu yao PM7..... Tatu bila mpka sasa, ngoja wakajipange tena mr leka du tigite

    19. #58
      rsvp's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th December 2012
      Posts : 216
      Rep Power : 442
      Likes Received
      41
      Likes Given
      36

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      naaaam.!

    20. tetere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd December 2006
      Location : HEATHWAY
      Posts : 640
      Rep Power : 841
      Likes Received
      250
      Likes Given
      42

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Machafuko ya hali ya hewa kwenye siasa au vyama vya siasa si jambo geni mahali popote duniani. Ni vizuri tukajifunza kuwa usaliti ni jambo la lazima kwenye siasa. Sema usaliti mwingine ni wa kijinga sana - mikakati ya kijinga na ya kitoto. Huyu Juliana anayaweza au ndio remote control kashikilia mtu mwingine (Na yeye hana ya kwake)

      Wajifunze kufanya research kabla ya kutupa mawe!

    21. omben's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th May 2012
      Posts : 573
      Rep Power : 541
      Likes Received
      154
      Likes Given
      1037

      Default Re: Ufafanuzi: Majina John Heche Vs Wegesa Suguta

      Quote By Mwita Maranya View Post
      Kweli siku yako haijafika. Hujui asili na utaratibu wa majina ya kikurya usipotoshe bora uulize usaidiwe.
      Kuna wanawake wanaitwa Marwa, Chacha ama Mwita ambayo ni majina ya asili ya kiume na kuna wanaume wanaitwa Bhoke, Ghati ama Rhobi ambayo ni majina ya asili ya kike.
      Kuna majina kama Wegesa, Matinde, Nyamhanga, Nyangi, Mogesi n.k ambayo yanatumika na jinsia zote kutokana na sababu maalum wazazi wanaamua kumpa mtoto jina fulani.
      Mathalani bibi yake na baba yangu anaitwa Mogesi lakini sasahivi familia yetu inawapa jina hilo watoto wa kiume kutokana na familia kuamua hivyo kama kumuenzi.
      Mkuu achana na huyo masalia mbona hata majina ya kiswahili yapo yanayo tumika kwa wanaume na wanawake,mafano: Neema,Furaha,bahat,ombeni,ombi ,maombi,fikiri,sikujua,maisha, n.k
      Lichungeni kundi la MUNGU lililo kwenu,na kulisimamia, si kwa kulazimishwa, bali kwa hiari kama Mungu atakavyo; si kwa kutaka fedha ya aibu,bali kwa moyo.


    Page 3 of 9 FirstFirst 12345 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...