JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: 'Mwanajeshi' aliyepiga picha na Lema afungwa jela miaka minne

    Report Post
    Page 1 of 20 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 398
    1. #1
      Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 31,298
      Rep Power : 78548317
      Likes Received
      14125
      Likes Given
      2021

      Default 'Mwanajeshi' aliyepiga picha na Lema afungwa jela miaka minne






      MTU aliyepiga picha na Mbunge wa Arusha mjini, Godbless Lema akiwa amevalia sare za Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), amehukumiwa kifungo cha miaka minne jela.

      Abubakari Kikulu (29), alipiga picha na mbunge huyo Desemba 23 mwaka jana, baada ya Lema kumaliza kuhutubia mkutano wa hadhara eneo la Mererani, ikiwa ni sehemu ya mikutano aliyoifanya kutokana na Mahakama ya Rufani Tanzania kumrejeshea ubunge wake.

      Mbali na kupiga picha hiyo na Lema pamoja na Mbunge wa Arumeru Mashariki Joshua Nassari, kijana huyo alionekana katika picha hiyo akionyesha vidole viwili, ambayo ni alama ya Chadema.

      Hata hivyo, baada ya picha hiyo, JWTZ lilimtilia shaka kijana huyo na kutangaza rasmi kumsaka, ili lijiridhishe kama ni mmoja wa wanajeshi wake.

      Baada ya kumsaka kwa takriban siku 12, kijana huyo alikamatwa Januari 13, katika Mji wa Bomang’ombe wilayani Hai na baada ya kupekuliwa alikutwa na sare hizo.

      Jana, Kikulu alifikishwa mahakamani mjini Moshi, akiwa chini ya ulinzi wa polisi na kusomewa mashtaka mawili, ambayo yote alikiri kuyafanya kama ilivyodaiwa mahakamani.

      Baada ya kukiri kosa hilo Hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mahakama ya Mkoa wa Kilimanjaro, alimhukumu kifungo cha miaka minne jela, ili iwe fundisho wa wakosaji wengine wa aina hiyo.

      Kabla ya hukumu hiyo, Wakili wa Serikali, Ignas Mwinuka alimsomea mshtakiwa huyo mashitaka yake mawili, likiwamo la kujifanya Ofisa wa Jeshi, wakati akijua ni uongo.

      Wakili huyo alidai mahakamani kuwa Januari 3, mwaka huu katika eneo la Bomang’ombe wilayani Hai, mtuhumiwa huyo alijitambulisha kama mtumishi wa umma.

      Katika shtaka la pili, wakili huyo alidai siku hiyo hiyo katika Mtaa wa Msikitini, eneo hilo la Bomang’ombe, mtuhumiwa alipatikana na sare za JWTZ kinyume cha sheria.

      Sare hizo ni pamoja na suruali moja, mashati mawili na kofia mbili, vyote vikiwa na alama za Jeshi la Wananchi wa Tanzania la Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

      Baada ya Hakimu Kobelo kumuuliza mshtakiwa kama ni kweli alitenda makosa anayoshitakiwa, mshtakiwa huyo alikiri makosa yake katika hali ambayo haikutarajiwa.

      Kutokana na kukiri kwake makosa hayo, Hakimu Kobelo alimhukumu kifungo cha miaka miwili kwa kosa la kwanza la kujifanya Ofisa wa JWTZ na miaka mingine miwili kwa kosa la pili.

      Hata hivyo, Hakimu Kobelo alisema kuwa kwa kuwa adhabu hizo zinakwenda kwa pamoja (concurrent), mshtakiwa huyo atatumikia kifungo cha miaka miwili jela.

      Kwa mujibu wa hakimu huyo, kosa alilolifanya mtuhumiwa huyo ni baya na linastahili adhabu kali, ili iwe fundisho kwa watu wengine wanaotumia vibaya sare za majeshi nchini.
      Chanzo: Mwananchi - Januari 12, 2013

      My Take...

      Chadema mmesababisha kijana wa watu kaenda jela ni jukumu lenu kuitunza familia yake pamoja na kusomesha watoto wake.
      Last edited by Ritz; 12th January 2013 at 17:24.
      "Kuna kontena la futi 40 lilobeba karatasi za kupigia kura limekamatwa Tunduma" Dr.W.Slaa "30.10.2010"


    2. Precise Pangolin's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 4th January 2012
      Posts : 8,575
      Rep Power : 340086
      Likes Received
      2042
      Likes Given
      803

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Vipi Yule polisi wa ccm aliyemuua mwangosi kafungwa miaka mingapi? Halafu vipi familia ya mwangosi inapata huduma kutoka ccm?
      Jasusi, Ndahani, mizambwa and 14 others like this.

    3. ntamaholo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2011
      Location : Mwilavya
      Posts : 4,899
      Rep Power : 1750
      Likes Received
      1112
      Likes Given
      465

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      na yule polisi aliyeenda kugombea dodoma akakamatwa, kafungwa miaka mingapi?
      UTUMISHI WA HAKI, NI SULUHISHO LA MAOVU YOTE

    4. #4
      joely's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 700
      Rep Power : 648
      Likes Received
      236
      Likes Given
      57

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      vipi ninyi mlipo muua mwangosi, mnatunza family yake

    5. Molemo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th September 2010
      Posts : 11,372
      Rep Power : 25012686
      Likes Received
      6334
      Likes Given
      578

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Mkuu Ritz tunaomba Source ya habari.

    6. Chiya Chibi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th July 2011
      Location : Penye Oxygen
      Posts : 459
      Rep Power : 564
      Likes Received
      104
      Likes Given
      12

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Umeitoa wap hiyo habar!?
      Kifungu kip cha sheria kimehusika kumfunga!?
      Chadema hawakumlazimisha kupiga picha, ilikuwa ni hial na utash wake kama m2 mzima mwenye akil timamu.!
      Muangila and jyn like this.

    7. Mwanakili90's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th November 2010
      Posts : 1,560
      Rep Power : 828
      Likes Received
      203
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Wanabodi.

      Mtu aliyepiga picha na Mbunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema akiwa amevalia sare za Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), amehukumiwa kifungo cha miaka minne jela.

      My Take....

      Chadema mmesababisha kijana wa watu kaenda jela ni jukumu lenu kuitunza familia yake pamoja na kusomesha watoto wake.
      Hahahaha jamani wewe jamaa unatatizo gani?
      Hivi ccm inahusika na gharama za kesi ya lema au wanachama ndiyo watalipa?

    8. #8
      Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 31,298
      Rep Power : 78548317
      Likes Received
      14125
      Likes Given
      2021

      Default

      Quote By Molemo View Post
      Mkuu Ritz tunaomba Source ya habari.
      Mwananchi 12.1. 2013.

    9. Rapherl's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th June 2012
      Location : Dar es salaam
      Posts : 2,010
      Rep Power : 825
      Likes Received
      551
      Likes Given
      618

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Kesi za kijinga jinga ndo zinaendaga haraka ila za kina Dk Ulimboka hata kwenda kumtambua mtuhumiwa bado
      Jasusi, grandpa, mizambwa and 1 others like this.

    10. #10
      Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 31,298
      Rep Power : 78548317
      Likes Received
      14125
      Likes Given
      2021

      Default

      Quote By Chiya Chibi View Post
      Umeitoa wap hiyo habar!?
      Kifungu kip cha sheria kimehusika kumfunga!?
      Chadema hawakumlazimisha kupiga picha, ilikuwa ni hial na utash wake kama m2 mzima mwenye akil timamu.!
      Kwa hiyo utaki kukubali kuwa mwanajeshi wa Chadema kaenda jela miaka minne.

    11. Kiona's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2012
      Posts : 898
      Rep Power : 2893
      Likes Received
      226
      Likes Given
      291

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Quote By Ritz View Post
      Wanabodi.

      Mtu aliyepiga picha na Mbunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema akiwa amevalia sare za Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), amehukumiwa kifungo cha miaka minne jela.

      My Take....

      Chadema mmesababisha kijana wa watu kaenda jela ni jukumu lenu kuitunza familia yake pamoja na kusomesha watoto wake.

      Acha mambo ya ajabu mkuu na ''my take'' yako hiyo. ni wapi katika katiba ya nchi imeandikwa mwanajeshi asipige picha na raia?????????????????????? Chadema ndiyo walimvisha magwanda nyumbani kwake?????????? Waliyovaa kiraia na kwenda kumteka Ulimboka waliitunza familia yake???????????

      acheni nasema.
      “True leadership must be for the benefit of the followers, not the enrichment of the leaders"


    12. #12
      Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 31,298
      Rep Power : 78548317
      Likes Received
      14125
      Likes Given
      2021

      Default

      Quote By Rapherl View Post
      Kesi za kijinga jinga ndo zinaendaga haraka ila za kina Dk Ulimboka hata kwenda kumtambua mtuhumiwa bado
      Mkuu kulichafua Jeshi letu ni ujinga?

    13. Phillemon Mikael's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 5th November 2006
      Location : mwanza,/uk/santa clara
      Posts : 5,693
      Rep Power : 1862
      Likes Received
      1598
      Likes Given
      31

      Default Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Quote By ntamaholo View Post
      na yule polisi aliyeenda kugombea dodoma akakamatwa, kafungwa miaka mingapi?
      True this is double standard....kabisa...,Yule Askari Polisi alifanya Kosa kubwa kuliko Hilo la aliyevaa sare....kwa mazingira ya vijijini kuna vijana wengi ambao walikuwa na ndoto ya kuwa wana jeshi na hawakufanikiwa...wanavaa sare za Ndugu Zao wastaafu...elimu inahitajika.

      Sasa Watu wataanza Kuhoji Askari wanaofanya siasa....Kama wenyeviti wa Kamati za siasa

      Watu wataendelea Kuhoji kwanini viongozi wa CCM wanashirikishwa kwenye vikao Vya kupendekeza vijana wa kuajiriwa jeshi,Polisi ,usalama etc..kuanzia mitaani hadi wilayani....eti lengo kuhakikisha vijana wapinzani au wa wazazi wapinzani hawaingii kwenye vyombo Vya usalama...

      Nadhani pamoja na ukweli wa Kosa la kijana ....tujiandae Watu kuanza Kuhoji haya....na haipendezi jeshi letu la ulinzi likaingizwa kwenye siasa Kama Polisi

    14. kaburungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th March 2011
      Location : Unga limited
      Posts : 758
      Rep Power : 718
      Likes Received
      209
      Likes Given
      1099

      Default Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Mambo ya ajabu kabisa sasa wanamkomoa nani.......

    15. LiverpoolFC's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2011
      Posts : 9,981
      Rep Power : 88723559
      Likes Received
      2308
      Likes Given
      1753

      Default

      Ritz; Nakuona kama unacheka vile............. zomba; Rejao; thatha; hebu chekeni kwa pamoja tuwaone............!


      Ritz; Umesema CDM imemsababishia kijana wa watu kifungo??????
      Kwa kweli unanichekesha tumia akili wewe mtumwa feki,,,,haya mambo ya familia na watoto kwenda shule ni mambo ya kawaida na utaona mwenyewe na utashaangaa na magamba wako.



      Quote By Ritz View Post
      Wanabodi.

      Mtu aliyepiga picha na Mbunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema akiwa amevalia sare za Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), amehukumiwa kifungo cha miaka minne jela.

      My Take....

      Chadema mmesababisha kijana wa watu kaenda jela ni jukumu lenu kuitunza familia yake pamoja na kusomesha watoto wake.

    16. MsemajiUkweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th July 2012
      Posts : 548
      Rep Power : 3869
      Likes Received
      205
      Likes Given
      149

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Subiri Mh. Godbless Lema atatoa tamko kama lile alilotoa baada ya polisi kuanza kumtafuta.
      TO DARE IS TO DO. WHO DARES, WINS.

    17. #17
      Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 31,298
      Rep Power : 78548317
      Likes Received
      14125
      Likes Given
      2021

      Default

      Quote By Kiona View Post
      Acha mambo ya ajabu mkuu na ''my take'' yako hiyo. ni wapi katika katiba ya nchi imeandikwa mwanajeshi asipige picha na raia?????????????????????? Chadema ndiyo walimvisha magwanda nyumbani kwake?????????? Waliyovaa kiraia na kwenda kumteka Ulimboka waliitunza familia yake???????????

      acheni nasema.
      Mkuu huyo siyo mwanajeshi ni muhuni tu wa Chadema ambaye alivalishwa na Lema sare za Jeshi nakupiga naye picha kulichafua jeshi letu kujiingiza kwenye siasa.

    18. Makunga's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st December 2011
      Posts : 230
      Rep Power : 495
      Likes Received
      43
      Likes Given
      154

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      hii kesi mbona imewahi sana kutolewa hukumu, yaan kukamatwa wiki iliyopita na hukumu wiki hii.
      Aisee hii haijawahi tokea Tanzania,ingekuwa hv na kwa Mafisadi mbona ingekuwa raha sana.
      Kidatu likes this.

    19. salimkabora's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2012
      Posts : 1,601
      Rep Power : 722
      Likes Received
      357
      Likes Given
      119

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Kwa shitaka/kosa gani? manake sidhani kupoz na Lema pekee ni tatizo mwanajeshi kupoz na mwananchi wake ambaye ndiye mwajiri wake kuna tatizo gani? kwani kashikwa na kadi ya chama? labda kama ishu ni kwamba sio mjeshi kiukweli lakini katinga mijigwanda.

    20. LENGIO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th April 2012
      Posts : 681
      Rep Power : 569
      Likes Received
      229
      Likes Given
      5

      Default Re: Mwanajeshi wa Chadema afungwa jela miaka minne

      Wanajeshi wangapi wanapiga picha na wabunge wa ccm hawafungwi kama sio uonevu nin?i


    Page 1 of 20 12311 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...