JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 34
    1. lodrick's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th December 2010
      Posts : 61
      Rep Power : 502
      Likes Received
      19
      Likes Given
      7

      Default JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      JESHI la Kujenga Taifa (JKT) limetaja shule 24 za sekondari ambazo zitatoa wanafunzi 5,000 waliomaliza kidato cha sita watakaojiunga na jeshi hilo. Mkuu wa JKT, Meja Jenerali Raphael Mahuga alisema katika taarifa yake jana kuwa wanafunzi hao watatakiwa kujiunga na jeshi hilo ifikapo Machi 2, mwaka huu.

      Shule hizo za sekondari ni Kibondo, Musoma, Kibaha, Ilboru, Bagamoyo, Jitegemee, Tabora Wavulana na Nganza.Shule nyingine ni Mtwara Wasichana, Ihungo, Kilakala, Benjamin Mkapa, Maswa Wasichana, Dodoma, Tumain-Singida na Galanos.Nyingine ni Ashira, Nangwa-Manyara, Iyunga, Mpanda, Lindi, Iringa Wasichana, Kawawa-Iringa na Ruhuwiko-Songea.

      Taarifa hiyo ilisema maofisa wa JKT watakwenda kwenye shule hizo kuanzia Januari 9, mwaka huu kwa ajili ya kutoa utaratibu wa mafunzo na kambi ambazo watakwenda.“Mkuu wa JKT kwa mamlaka aliyopewa kisheria ya mwaka 1964 na kufanyiwa mapitio mwaka 2002, chini ya kifungu cha sheria namba 5,” ilisema taarifa hiyo.
      Iliongeza kuwa “Anawaita vijana watakaohitimu kidato cha sita mwaka 2013 kujiunga na JKT kwa mujibu wa sheria ifikapo terehe 2, Machi 2013.” Utaratibu wa mafunzo ya JKT kwa mujibu wa sheria ulisimamishwa tangu mwaka 1994.Akiwasilisha bajeti ya Wizara ya Jeshi la Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Julai mwaka jana, Waziri wake, Shamshi Vuai Nahodha alisema kambi zilizopo za JKT zina uwezo wa kuchukua vijana 20,000 kwa wakati mmoja, lakini kutokana na ufinyu wa bajeti mwaka huu wataanza kwa majaribio na vijana 5,000.Alisema wanafunzi 41,348 wanatarajiwa kuhitimu elimu ya kidato cha sita katika mwaka 2013 na kwamba vilikuwa vikiandaliwa vigezo ili kuwapata vijana 5,000 ili kujiunga na JKT.

      Kwa mujibu wa jarida la JKT, mafunzo hayo yatakuwa ya miezi sita katika Kambi za JKT Bulombora na Kanembwa mkoani Kigoma.Nyingine ni Mlale (Ruvuma), Mafinga (Iringa), Msange (Tabora) na Oljoro(Arusha).

      Maswali yakujiuliza:-
      1)Ni vigezo gani walivyotumia kuchagua wanafunzi kutoka shule 24 tu?
      2)Ina maana wanafunzi kutoka shule zingine hawana haki au vigezo vya kujiunga na JKT?
      3)Wote tunajua kwamba zaidi ya 90% ya shule zote za secondary Tanzania zinapatikana Mkoa wa Kilimanjaro, lakini jambo la kushangaza Kutoka mkoa wa kilimanjaro imechaguliwa shule 1 tu ya weruweru. usawa uko wapi?

      Nawasilisha.
      mukizahp2 likes this.


    2. Setuba Noel's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th March 2012
      Posts : 430
      Rep Power : 514
      Likes Received
      201
      Likes Given
      333

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Hivi ni kweli kuwa zaidi ya 90% ya shule zote za sekondari Tanzania ziko mkoa wa Kilimanjaro? Naomba ushahidi bwana lodrick, hebu tupatie orodha. Na pili, siamini kuwa JKT ni jambo zuri namna hiyo hata wachagga na wapare wa Kilimanjaro walalamike vijana wao kukosa kuitwa.

    3. lodrick's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th December 2010
      Posts : 61
      Rep Power : 502
      Likes Received
      19
      Likes Given
      7

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Quote By Setuba Noel View Post
      Hivi ni kweli kuwa zaidi ya 90% ya shule zote za sekondari Tanzania ziko mkoa wa Kilimanjaro? Naomba ushahidi bwana lodrick, hebu tupatie orodha. Na pili, siamini kuwa JKT ni jambo zuri namna hiyo hata wachagga na wapare wa Kilimanjaro walalamike vijana wao kukosa kuitwa.
      Kupata idadi ya shule na location zake ingia Tanedu - Home
      JKT ni jambo zuri sana kwa vijana wetu wanaohitimu shule za secondary. Kuna mambo mengi wanajifunza huko ikiwepo nidhamu, ukakamavu, etc etc... Kama isingekuwa jambo zuri basi hapakuwa na haja yakurudisha mfumo huu wa vijana kwenda JKT wanapohitimu masomo yao

    4. kibogo's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 20th April 2012
      Location : MBEYA
      Posts : 5,396
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1852
      Likes Given
      812

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Inawezekana sio mafunzo ya Jeshi La Kujenga Taifa bali ni Jeshi La Kujenga CCM (JKC) wanaandaliwa Green Guard.

    5. FULLUMBU's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th March 2012
      Posts : 150
      Rep Power : 458
      Likes Received
      29
      Likes Given
      1

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      hzo shule ni za kitafa zna mchanganyiko wa makabila yote uliyeleta hii thread unaendeleza habari za ukanda

    6. Clean9

    7. Kijana Mpole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th July 2011
      Posts : 2,758
      Rep Power : 1012
      Likes Received
      498
      Likes Given
      140

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      WEWE apo kwenye asilimia 90 futa unajiaibishaaa
      it takes a real woman to make a man satisfy her.

    8. The Hunter's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2010
      Location : Lubumbashi
      Posts : 981
      Rep Power : 687
      Likes Received
      256
      Likes Given
      174

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Kimsingi hili swala la JKT linapaswa kuwekewa maandalizi ya kutosha ili vijana wote Tanzania wapate nafasi ya kujiunga na si shule 24 tu
      Kuwa na msimamo katika kile unachoamini ndio utu wako na kwa hivyo utakumbukwa

    9. MpiganajiWetu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 101
      Rep Power : 407
      Likes Received
      16
      Likes Given
      6

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Kumbe suala lako ni ubaguzi na si vigezo, hizo shule ni za Tanzania na waliochaguliwa ni Watanzania. Pia karibu shule zote hizo ni za kitaifa ambamo asilimia kubwa ya wanafunzi wanatoka mikoa yote ya Tz. Kuwa na subra MKUU mwakani wanaweza panua wigo wakuchukua maana wameshasema wapo ktk majaribio na kuna ufinyu wa BAJETI.(Japo mi si msemaji wao).

    10. Mkuu rombo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2012
      Location : MKUU ROMBO
      Posts : 1,174
      Rep Power : 630
      Likes Received
      286
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By kibogo View Post
      Inawezekana sio mafunzo ya Jeshi La Kujenga Taifa bali ni Jeshi La Kujenga CCM (JKC) wanaandaliwa Green Guard.
      aiseeeeeeee babaangu naunga mkono asilimia 100

    11. lodrick's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th December 2010
      Posts : 61
      Rep Power : 502
      Likes Received
      19
      Likes Given
      7

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Quote By FULLUMBU View Post
      hzo shule ni za kitafa zna mchanganyiko wa makabila yote uliyeleta hii thread unaendeleza habari za ukanda
      Kwenye thread yangu nimeongelea wingi wa shule zinazopatikana kilimanjaro, kaa ukijua pamoja na shule nyingi kuwa kilimanjaro bado haimaanishi kwamba ni wachagga na wapare tu wanaosoma hizo shule. Zina mchanganyiko wa wanafunzi from all over the country. Hili la ukanda linakuhusu wewe.

    12. lodrick's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th December 2010
      Posts : 61
      Rep Power : 502
      Likes Received
      19
      Likes Given
      7

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Quote By MpiganajiWetu View Post
      Kumbe suala lako ni ubaguzi na si vigezo, hizo shule ni za Tanzania na waliochaguliwa ni Watanzania. Pia karibu shule zote hizo ni za kitaifa ambamo asilimia kubwa ya wanafunzi wanatoka mikoa yote ya Tz. Kuwa na subra MKUU mwakani wanaweza panua wigo wakuchukua maana wameshasema wapo ktk majaribio na kuna ufinyu wa BAJETI.(Japo mi si msemaji wao).
      kwa hiyo ambao hawakuchaguliwa si watanzania? Nimeuliza kuhusu vigezo vilivyotumika kuchagua shule 24 tu. Utatusaidia zaidi kama utalijibu hilo manake inaonekana unawajua vizuri

    13. WA-UKENYENGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2011
      Location : Inside a Smart Grid
      Posts : 2,724
      Rep Power : 5164
      Likes Received
      899
      Likes Given
      2191

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Hakuna ubaguzi, hao 5000 acha waende wakaandae mazingira zaidi ya wengine.
      "The usual conclusion is that you can't put a price on a human life. But you can if you must".

    14. John the babtist's Avatar
      Member Array
      Join Date : 27th June 2012
      Posts : 54
      Rep Power : 422
      Likes Received
      6
      Likes Given
      5

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Unatoa source then unadanganya its not 90%

    15. wagaba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 722
      Rep Power : 569
      Likes Received
      169
      Likes Given
      125

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Laiti ungejua hawa vijana wa .com wanavyochukia suluba!
      Hao vijana watakaobaki nyuma, sasa hivi kwao ni sherehe. Kijana gani anataka kash kash wakati huu?
      Hata wale wenzetu waliojulikana ni wapenda jeshi (kina mura!) siku hizi wamestuka.
      Shuhudia watavyotoroka kambini!

    16. Ennie's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th January 2011
      Location : Home
      Posts : 6,540
      Rep Power : 74517654
      Likes Received
      3654
      Likes Given
      4887

      Default

      Quote By lodrick View Post
      Kupata idadi ya shule na
      location zake ingia Tanedu - Home
      JKT ni jambo zuri sana kwa vijana wetu wanaohitimu shule za secondary.
      Kuna mambo mengi wanajifunza huko ikiwepo nidhamu, ukakamavu, etc etc...
      Kama isingekuwa jambo zuri basi hapakuwa na haja yakurudisha mfumo huu
      wa vijana kwenda JKT wanapohitimu masomo yao
      Kwani Ashira iko mkoa gani mkuu?

    17. Mdau35's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th April 2012
      Posts : 114
      Rep Power : 446
      Likes Received
      13
      Likes Given
      7

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Kilimanjaro umetaja shule tatu na siyo weruweru tu mana Lyamungo na Ashira pia zipo k/njaro

    18. JOJEETA's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 27th March 2012
      Posts : 163
      Rep Power : 458
      Likes Received
      47
      Likes Given
      66

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Duh kaziiiiiii kweli kweli

    19. sansiro12's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 100
      Rep Power : 416
      Likes Received
      15
      Likes Given
      90

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Quote By lodrick View Post
      kwa hiyo ambao hawakuchaguliwa si watanzania? Nimeuliza kuhusu vigezo vilivyotumika kuchagua shule 24 tu. Utatusaidia zaidi kama utalijibu hilo manake inaonekana unawajua vizuri
      Najua kuwa hata kwenye shule za "Academy" kuna watoto wa vigogo -watanzania. Mbona hizo hazikuguswa? Na ndio maana wengine wanafikiria kuna ubaguzi. Nadhani vigezo vilivyotumika viwekwe wazi hili kuzuia kuwa kuna hisia za ubaguzi.

    20. JERUSALEMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th September 2012
      Posts : 1,306
      Rep Power : 661
      Likes Received
      413
      Likes Given
      316

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      wajitahidi kutushawishi wazazi kwanini shule 24 tu? bila maelezo mazuri mtoto wangu haendi. kama ni jeshi wote waende.

    21. bibliography's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th May 2011
      Posts : 318
      Rep Power : 533
      Likes Received
      41
      Likes Given
      35

      Default Re: JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      JKT isikie tu usije pelekwa wala kumpeleka mtoto wako utamsahau na kama ni kikeni ndio kabisaa anaenda kugegedwa ile mbaya


    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...