JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

    Report Post
    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
    Results 21 to 40 of 46
    1. PISTO LERO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2011
      Posts : 2,109
      Rep Power : 0
      Likes Received
      826
      Likes Given
      665

      Default Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Wamajamvi Heshima kwenu.

      Nina swali dogo tu au pengine linaweza likawa kubwa kulingana na wachangiaji watakavyo jitokeza kuchangia.

      Na huenda si mimi peke yangu ninaetaka kufahamu nini chanzo cha kuanzishwa kwa chama cha demokrasia na maendeleo?

      kwa nijuavyo mimi baadhi ya viongozi walionzisha chama hiki walitokea NCCR Mageuzi, lakini sina uelewa wa nini kilitokea mpaka wakajitoa NCCR Mageuzi Na kuanzisha Chama cha CHADEMA.

      Naomba mtusaidie historia hii mzuri ya vyama hivi viwili.
      Last edited by PISTO LERO; 4th January 2013 at 14:51.


    2. kistwangara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2012
      Location : Songea Ruvuma
      Posts : 502
      Rep Power : 505
      Likes Received
      55
      Likes Given
      6

      Default

      Quote By Crashwise View Post
      Waanzilishi wa CHADEMA ni hawa hapa nani chama cha kisiasa hakikuwahi kubadilishwa.
      Edwin Mtei (Arusha),
      Makani (Shinyanga),
      Marehemu Brown Ngwilupipi (Iringa),
      Edward Barongo (Kagera),
      Mary Kabigi (Mbeya),
      Menrad Mtungi (Kagera),
      Costa Shinganya (Kigoma),
      Evalist Maembe (Morogoro) na
      Steven Wassira (Mara)
      Ficha upumbavu wako
      nashukuru kaka nilitaka nimtajie wazilishi wa CHADEMA lakn naona umemaliza kazi. Ila tu ni chama kilichoazishwa baada ya kuwepo mfumo wa vyama vingi ya maltiparty system. Hvy mtoa mada ajue hilo.
      Crashwise likes this.

    3. kistwangara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2012
      Location : Songea Ruvuma
      Posts : 502
      Rep Power : 505
      Likes Received
      55
      Likes Given
      6

      Default

      Quote By PISTO LERO View Post
      Asante: ila ndiya sababu nikaomba kujua nini kilitokea.
      kaka lengo kuu lilikuwa lilikuwa kuleta democrasia ya kweli na maendeleo.

    4. kistwangara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2012
      Location : Songea Ruvuma
      Posts : 502
      Rep Power : 505
      Likes Received
      55
      Likes Given
      6

      Default

      Quote By Chenge View Post
      Kumbe Wassira nae ni mmojawapo wa waanzilishi wa CDM?
      ndyo kaka kwan ulikuwa haujui kuwa wasira naye alikuwa ni mmoja? Bt alihamia ccm baada ya kuona alikokuwa kulikuwa hakuna mianya ya kuiba.

    5. MOn'goO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd July 2012
      Location : Nchi Ya Ahadi
      Posts : 338
      Rep Power : 493
      Likes Received
      123
      Likes Given
      74

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Quote By PISTO LERO View Post
      Asante: ila ndiya sababu nikaomba kujua nini kilitokea.
      Samaki mkunje angali m'bichi... Nccr haikupata dira mathubuti, ilikua tayari imekwisha corruptiwa na mfumo chakavuu.. Kuliko mlio wa punda, bora upate punda mwenyewe... Cha muhimu ni kujivunia sasa tuna CHADEMA imara...
      If you want to ignore PAIN, first ignore SORROW... Am not responsible for your Happiness.

    6. Waridi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2008
      Posts : 1,005
      Rep Power : 853
      Likes Received
      147
      Likes Given
      108

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Subiria kidogo niwasiliane na afisa wa kitengo cha wazee NCCR-Mageuzi ana full history ya CHADEMA na NCCR

    7. kistwangara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2012
      Location : Songea Ruvuma
      Posts : 502
      Rep Power : 505
      Likes Received
      55
      Likes Given
      6

      Default

      Quote By PISTO LERO View Post
      Je? Ni wasira huyu aliyeko ccm kwa sasd au ni wasira baba yake esta.
      ndyo huyu huyu aliyepo ccm alikuwa chadema. Ila ulafi ndo uliomfanya ahame.

    8. Gagnija's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th April 2006
      Posts : 3,616
      Rep Power : 85902417
      Likes Received
      1308
      Likes Given
      1065

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Quote By Crashwise View Post
      Waanzilishi wa CHADEMA ni hawa hapa nani chama cha kisiasa hakikuwahi kubadilishwa.
      Edwin Mtei (Arusha),
      Makani (Shinyanga),
      Marehemu Brown Ngwilupipi (Iringa),
      Edward Barongo (Kagera),
      Mary Kabigi (Mbeya),
      Menrad Mtungi (Kagera),
      Costa Shinganya (Kigoma),
      Evalist Maembe (Morogoro) na
      Steven Wassira (Mara)
      Ficha upumbavu wako
      Ni George Wasira, nduguye Steven.
      "If you are neutral in situations of injustice, you have chosen the side of the oppressor" Tutu



    9. PISTO LERO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2011
      Posts : 2,109
      Rep Power : 0
      Likes Received
      826
      Likes Given
      665

      Default

      Quote By Gagnija View Post
      Ni George Wasira, nduguye Steven.
      Asante: Huyu Geogre wasira yuko wap kwa sasa na anafanya nini?

    10. Chungurumbira's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd January 2013
      Posts : 1,152
      Rep Power : 633
      Likes Received
      272
      Likes Given
      563

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Heading ingekuwa ni wapi sasa CCM ilipotufikisha watanzania na sio ulichoandika.

    11. Fisadidagaa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 617
      Rep Power : 538
      Likes Received
      108
      Likes Given
      5

      Default

      Quote By Makupa View Post
      ila Slaa ni mwanachama hai wa vyama viwili vya siasa
      Ndiyo,umefurahi?akiri yako haina akiri,karare ukue kimwiri na kiakiri.

    12. PISTO LERO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2011
      Posts : 2,109
      Rep Power : 0
      Likes Received
      826
      Likes Given
      665

      Default

      Quote By Chungurumbira View Post
      Heading ingekuwa ni wapi sasa CCM ilipotufikisha watanzania na sio ulichoandika.
      hayo ni mawazo yako,ulicho kiandika kinahusiana vip na hili bandiko.

    13. Kishalu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Posts : 521
      Rep Power : 624
      Likes Received
      66
      Likes Given
      10

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      karibu sana JF

      Join Date : 2nd January 2013
      Posts : 11
      Rep Power : 303
      Likes Received1
      Likes Given0

    14. Waridi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2008
      Posts : 1,005
      Rep Power : 853
      Likes Received
      147
      Likes Given
      108

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Hadithi hiko namna hii
      Mwishoni mwa mwa miaka ya 80 na mwanzoni mwa miaka ya 90, Watanzania kadhaa (hususan wasomi wa UDSM) walianza kuhoji mifumo mbalimbali ya nchi ambayo walikuwa hawalidhiki nayo, ukiwemo mfumo wa demokrasia nchini uliofinywa na katiba na utaratibu wa chama kushika hatamu. Mawazo yao, haraka haraka yaliwavutia viongozi wa zamani wa serikali au umma, ambao kwa namna moja ama nyingine waliwahi kusigishana na Mwalimu. Hawa wako wengi, kutaja wachache hapa; Mzee Edwin Mtei, Marehemu Chifu Abdallah Fundikira, Christopher Kasangatumbo, na James Maparaka.
      Kukutana kwa pande hizi mbili (critical wasomi, na wenye dukuduku lao) kukapelekea kuundwa kwa kamati ya kudai mabadiliko ya katiba nchini (NCCR), mnamo mwaka 1991. Kamati hii ikapata viongozi; Mwenyekiti - Fundikira, Makamu - Maparara, na Katibu -Marando.
      Ilipofika mwaka 1992, Mzee Ruksa 'akaruksu' mfumo wa vyama vingi. Basi Fundikira akaanzisha chama chake (UMD), Maparara naye chake (CCW, ambacho baadaye kikaungana na KAMAURU ya Zanzibar kuunda CUF). Marando akabaki na NCCR, ikageuzwa kuwa chama cha NCCR-Mageuzi na yeye akawa Mwenyekiti.
      Wakati Marando na wana NCCR wangine wakijiandaa kusajili chama, waliwaza sana kutafuta jina la kiswahili ili wawe na radha ya kitanzania zaidi. Ndipo Mzee Mtei akatoa wazo; "Jamani ee, kwanini tusitumie kaulimbiu yetu ikawa ndio jina la chama?" Tangia mwanzo NCCR ilikuwa ikutumia maneno; 'Demokrasia na Maendeleo' kama kaulimbiu yake. Maneno hayo, yako kwenye nembo ya chama cha NCCR-Mageuzi hadi leo.
      Basi wazo la Mzee Mtei likakubalika, chama kiitwe CHADEMA. Ndipo wanasheria ndani ya chama, mfano Dr. Sengondo Mvungi wakapewa jukumu la kuaandaa katiba na sera ili zitumike kusajili chama kwa jina hilo.
      Baada ya kukamilika kwa maandalizi hayo, msafara wa viongozi ukaelekea ofisi ya msajili wa vyama kufanya kazi inayotakiwa. Akina Mvungi walipofika kwa Mhe. George Liundi, akawambia "Nyie vipi, mbona chama hiki tumeishakisajili?"
      Wakapigwa butwaa. Kumbe Mtei na wenzake alifanya kitu timing kama ya Essau na Yakobo wa Kwenye Biblia.
      Anyway, akina Mvungi na Marando wakaona hakujaharibika neno, ikabidi wasajili chama kwa jina la awali; NCCR-MAGEUZI.

      Sasa, kuhusu swali la kwanini viongozi wengi wa CHADEMA leo ndio hao hao walikuwa NCCR? Ieleweke kwamba si wote, bali hapa wanatajwa kama akina Mhe. Tundu Lissu, Mhe. Marando, Mhe. Chiku Abwao, Mhe. John Mnyika, Mhe. Joseph Selasini, Marehemu Chacha Wangwe ... orodha ni ndefu.
      Sababu mojawapo ya kuhama kwao, ni 'kupasuliwa kwa ngoma' mwaka 1996 kule jijini Tanga.
      Sababu nyingine ni mwendelezo wa 'crossing the floor' kwa mfano, mwezi uliopita kuna kiongozi wa NCCR kaenda CHADEMA na Mwezi huu (in fact leo), kiongozi wa CHADEMA kahamia NCCR.
      The two parties are twin sisters, sometimes hugging sometimes hating each other.
      Piere. Fm likes this.

    15. Safari_ni_Safari's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2007
      Location : Kibaruani
      Posts : 17,202
      Rep Power : 3276855
      Likes Received
      9009
      Likes Given
      3616

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Quote By MAFILILI View Post
      Ukweli umejulikana kuwa CDM ina mahusiano na maendeleoya kanisa Tanzania, waanzilishi ni WAKRISTO!
      Really? What about Suleyman Nyanga "Bob" Makani (Shinyanga)

      Vipi TANU?

      Hawa ni
      John Rupia,
      Dossa Aziz,
      Tewa Said Tewa,
      Julius Nyerere,
      Dome Budohi,
      Abdulwahid Sykes
      Ally Sykes.
      "If you can't RESPECT EXISTENCE then you must EXPECT RESISTANCE!"

    16. PISTO LERO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2011
      Posts : 2,109
      Rep Power : 0
      Likes Received
      826
      Likes Given
      665

      Default

      Quote By Kishalu View Post
      karibu sana JF

      Join Date : 2nd January 2013
      Posts : 11
      Rep Power : 303
      Likes Received1
      Likes Given0
      asante sana

    17. Piere. Fm's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th March 2011
      Location : Popote - TZ.
      Posts : 2,022
      Rep Power : 902
      Likes Received
      956
      Likes Given
      1156

      Default

      Quote By Kagalala View Post
      Lengo kuu la Chadema ni Kutetea Demokrasia na kuleta Maendeleo. Si kweli viongozi wote wa Chadema walitoka NCCR. Zitto, Dr Slaa etc hawajawahi kuwa wanachama wa NCCR
      Jamaaa kaongelea waanzilish wa chama so Zitto na Dr Slaa si miongoni wa waanzilishi wa Chama cha CHADEMA.

    18. PISTO LERO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2011
      Posts : 2,109
      Rep Power : 0
      Likes Received
      826
      Likes Given
      665

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Je? Hivi vyama vya UMD na CCW Bado vipo?
      Na kuna ukweli wowote kuwa Mh.Tundu Lisu alishawahi kuikimbia nchi chini ya utawala wa Raisi Benjamin Mkapa?

      Kama ni kweli sababu ilikuwa nini na alikimbilia nchi gani?

    19. Waridi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2008
      Posts : 1,005
      Rep Power : 853
      Likes Received
      147
      Likes Given
      108

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Quote By PISTO LERO View Post
      Je? Hivi vyama vya UMD na CCW Bado vipo?
      Na kuna ukweli wowote kuwa Mh.Tundu Lisu alishawahi kuikimbia nchi chini ya utawala wa Raisi Benjamin Mkapa?

      Kama ni kweli sababu ilikuwa nini na alikimbilia nchi gani?
      Mkuu Pisto Lero,
      Unafanya utafiti? Sema wazi uambiwe vyanzo mbalimbali vya data.
      CCW ambayo kirefu chake Kilikuwa Chama cha Wananchi, hakipo tena, ila kilimzaa CUF, ndio maana hadi leo utawasikia CUF wakisema; 'Chama cha Wananchi - CUF'.
      Mapalala alianzisha kingine CHAUSTA

    20. Matola's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 18th October 2010
      Posts : 23,480
      Rep Power : 0
      Likes Received
      13239
      Likes Given
      9063

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Hivi mpaka leo bado kuna jitu halijui katiba za vyama na anakuja kutujazia wingi tu humu , hivi wewe hata katiba ya nchi utaijuwa kweli?

      Nenda kwa msajili wa vyama ndio atakusaidia alisajili vyama kwa ajili ya nini? ushuzi mtupu.

    21. Crashwise's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2007
      Location : Safarini
      Posts : 19,691
      Rep Power : 201037704
      Likes Received
      6833
      Likes Given
      4332

      Default Re: Nini chanzo cha kuanzishwa chama cha CHADEMA?

      Edwin Mtei (Arusha),
      Makani (Shinyanga),
      Marehemu Brown Ngwilupipi (Iringa),
      Edward Barongo (Kagera),
      Mary Kabigi (Mbeya),
      Menrad Mtungi (Kagera),
      Costa Shinganya (Kigoma),
      Evalist Maembe (Morogoro) na
      Steven Wassira (Mara)
      Quote By MAFILILI View Post
      Ukweli umejulikana kuwa CDM ina mahusiano na maendeleoya kanisa Tanzania, waanzilishi ni WAKRISTO!
      Sina tabia ya kuangalia kwa majina lakini kwa kumbukumbu zangu za karibuni kwenye mazishi ya Makani nijua kuwa ni mwislam baada ya kutazama mazishi yake sina uhakika na wengine nita kujuza siku ya vifo vyao kama watanitangulia ikiwa kinyume basi endelea na usaa wako masikioni na tongo tongo machoni huku mdomoni ukiwa umejaza kinyesi...
      CCM NI CHAMA CHA MAJANGILI, WABAKAJI, MAFISADI, WATEKAJI, KUUA NA KUNGOA MENO BILA GANZI...

    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...