JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

    Report Post
    Page 2 of 9 FirstFirst 1234 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 170
    1. Pasco_jr_ngumi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th November 2010
      Posts : 1,760
      Rep Power : 330710
      Likes Received
      225
      Likes Given
      57

      Default Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Maandamano halali, makubwa na ya kihistoria yanatarajia kufanyika Alhamis hii tarehe 27.Disemba.2012 kupinga GESI isiondoke Mtwara ikiwa GHAFI. Maandamano yataanzia maeneo ya Mtawanya saa tatu asub. Mlioko Newala. Masasi, Tandahimba, Nanyamba. maeneo ya Lindi na Kwingineko tuungane kutetea maendeleo ya KUSINI kwa ujumla.

      Madai ya watu wa Mtwara kuhusu rasilimali yetu ya Gesi na Mafuta ni haya!

      1. Gesi isiende Dar
      2. Kazi zote waajiriwe wazawa
      3. Makampuni ya gesi na mafuta ni lazima wajenge
      huduma za jamii ie. Maji, afya, barabara
      4. Ni lazima watoe umeme bure kwa mtu anayetaka kuwekewa nguzo
      5. Ni lazima kuwe na scholarship za kusoma elimu ya
      juu ndani na nje ya nchi

      Kama hawataki waache, kwani vinaoza!??!!


      Last edited by Pasco_jr_ngumi; 27th December 2012 at 15:40.


    2. SHERRIF ARPAIO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Location : Mbudya Island
      Posts : 4,499
      Rep Power : 1971714
      Likes Received
      1755
      Likes Given
      1224

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      He who knows, and knows that he knows, is a wise man, emulate him.
      He who knows not, and knows not that he knows not, is a fool, shun him.

    3. #22
      Ritz's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 32,021
      Rep Power : 78548470
      Likes Received
      14752
      Likes Given
      2031

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Hayo maandamano yatafanyikia humu JF.

    4. Naibili's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2011
      Location : MCHAGONI
      Posts : 1,600
      Rep Power : 39922
      Likes Received
      378
      Likes Given
      48

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      sidhani kama kuna maandamano, au ndo unawapa taarifa wanamtwara?
      angalia usije andamana peke yako
      UJINGA NI KILEMA by NAIBILI

    5. Naibili's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2011
      Location : MCHAGONI
      Posts : 1,600
      Rep Power : 39922
      Likes Received
      378
      Likes Given
      48

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Quote By Mkereketwa_Huyu View Post
      Hata mimi nawaunga mkono, gesi ni yao kwanini iletwe Dar Es Salaam? Mbona makampuni ya almasi toka Shinyanga/Mwadui hayajahamishiwa Da Es Salaam? Yes, Mtwara andamaneni tu mtetee mali yenu, barabara mmenyimwa na maendeleo kibao mlinyimwa kwa makusudi, wakati umefika wa kujikomboa.
      hata huku dar Ges bado haijatusaidia, si kwa matumizi ya nyumbani wala ya umeme
      UJINGA NI KILEMA by NAIBILI

    6. SHERRIF ARPAIO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Location : Mbudya Island
      Posts : 4,499
      Rep Power : 1971714
      Likes Received
      1755
      Likes Given
      1224

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      He who knows, and knows that he knows, is a wise man, emulate him.
      He who knows not, and knows not that he knows not, is a fool, shun him.

    7. dunia jalala's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th December 2012
      Posts : 20
      Rep Power : 408
      Likes Received
      2
      Likes Given
      1

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      mtwara nawaunga mkono asilimia mia jiji letu la dar haliitaji kurundikiwa kila kitu kwanza nimji ambao haukuwa na plan yani haukuandaliwa kabisaa kuwa jiji mpaka sasa hata mfumo wa usafirishaji majitaka ushaishinda serikali mjii unamiundo mbinu mibovu na isio na mpangilio kwani waendelee kufanya kila kitu kiwe huko,mtwara ges ifaidishe kwanza nyie ndio iende kungineko sawaa?komaeni sanaaaaaa

    8. Ngalikihinja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st September 2009
      Posts : 10,126
      Rep Power : 1388277
      Likes Received
      3196
      Likes Given
      273

      Default

      Quote By juu kwa juu View Post
      Kazi ya cdm hiyo kupinga kila kitu.
      kuokota makopo si alama pekee ya kumjua kichaa, kuna nyingine pia

    9. Atukilia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd February 2009
      Posts : 549
      Rep Power : 802
      Likes Received
      163
      Likes Given
      104

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Ni rahisi kusafirisha gesi kwenda kwenye soko kuliku ku process kwenye eneo la uzalishaji. Ndio maana kuna bomba la gesi kutoka siberia kwenda EU. Ni sawa na kutaka kutengeneza fenicha msituni badala ya kusafirisha mbao.

    10. Nyakageni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st February 2011
      Posts : 10,324
      Rep Power : 2638
      Likes Received
      1830
      Likes Given
      53

      Default

      Quote By Kamundu View Post
      Naona kuna ushamba kidogo hapa wa Gesi ya asilia. Gesi haisafirishwi na matenka kama mafuta sasa mnataka Gesi iende vipi kwenye matumizi ya nyumba zaidi ya pipeline. Kwa matumizi ya nyumbani Gesi inabidi kusafirishwa kwa pipeline lakini kwa kupekeza nchi za nje wawekezaji watajenga kituo cha kuifanya gesi kuwa liquid na kuishafirisha nje hii itajegwa hukohuko inakotokea ni miradi tofauti. Gesi ya Dar ni kwa matumizi ya umeme na nyumbani tu.
      Why Dar? Kwa nini isipelekwe Kigoma ambao hawana umeme toka dunia kuumbwa

    11. Makala Jr's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th August 2011
      Location : Africa
      Posts : 3,331
      Rep Power : 14487
      Likes Received
      1000
      Likes Given
      0

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Ukipuuza ukweli baadaye unakudhalilisha, elimu zaidi itolewe na haki ionekane kutendeka kwenye mgawanyo wa rasilimali za nchi ili kuzuia migogoro ya kikanda.Siyo Mtwara tu kwenye gas,tumeshuhudia mamia ya watu wakifia kwenye mgodi wa north mara (kwa kupigwa risasi) wakilalamikia kutokufaidika vya kutosha na dhahabu,hata kule Mbeya tumesikia kuhusu malalamiko ya kutokunufaika na Makaa ya mawe (kiwira) na gas kutoka mlima Kyejo,ukienda Geita ukifika Sophia town utakumbana na malalamiko yale yale. Naishauri bure serikali ya ccm, iache kuamua mambo kishabiki kwa kudhani kila wananchi wanapolalamika wanatumiwa na CHADEMA kwani ni kuimarisha donda ndugu.Kumbuka,majuto ni mjukuu na neno ningejua huja mwisho wa safari.

    12. Nyakageni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st February 2011
      Posts : 10,324
      Rep Power : 2638
      Likes Received
      1830
      Likes Given
      53

      Default

      Quote By dunia jalala View Post
      mtwara nawaunga mkono asilimia mia jiji letu la dar haliitaji kurundikiwa kila kitu kwanza nimji ambao haukuwa na plan yani haukuandaliwa kabisaa kuwa jiji mpaka sasa hata mfumo wa usafirishaji majitaka ushaishinda serikali mjii unamiundo mbinu mibovu na isio na mpangilio kwani waendelee kufanya kila kitu kiwe huko,mtwara ges ifaidishe kwanza nyie ndio iende kungineko sawaa?komaeni sanaaaaaa
      i second you! Akili za ccm ni Dar kwanza. So stupid

    13. Nyakageni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st February 2011
      Posts : 10,324
      Rep Power : 2638
      Likes Received
      1830
      Likes Given
      53

      Default

      Quote By Atukilia View Post
      Ni rahisi kusafirisha gesi kwenda kwenye soko kuliku ku process kwenye eneo la uzalishaji. Ndio maana kuna bomba la gesi kutoka siberia kwenda EU. Ni sawa na kutaka kutengeneza fenicha msituni badala ya kusafirisha mbao.
      mi ninachopinga ni Why Dar? Imefikia hatua watu wanafikiria kujenga flyovers wakati vijijini hakuna maji. Kutafuta maji ni siku nzima

    14. Makala Jr's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th August 2011
      Location : Africa
      Posts : 3,331
      Rep Power : 14487
      Likes Received
      1000
      Likes Given
      0

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Ukipuuza ukweli baadaye unakudhalilisha, elimu zaidi itolewe na haki ionekane kutendeka kwenye mgawanyo wa rasilimali za nchi ili kuzuia migogoro ya kikanda.Siyo Mtwara tu kwenye gas,tumeshuhudia mamia ya watu wakifia kwenye mgodi wa north mara (kwa kupigwa risasi) wakilalamikia kutokufaidika vya kutosha na dhahabu,hata kule Mbeya tumesikia kuhusu malalamiko ya kutokunufaika na Makaa ya mawe (kiwira) na gas kutoka mlima Kyejo,ukienda Geita ukifika Sophia town utakumbana na malalamiko yale yale. Naishauri bure serikali ya ccm, iache kuamua mambo kishabiki kwa kudhani kila wananchi wanapolalamika wanatumiwa na CHADEMA kwani ni kuimarisha donda ndugu.Kumbuka,majuto ni mjukuu na neno ningejua huja mwisho wa safari.Pia lisemwalo lipo Mtwara,lisipotokea leo basi ni kesho!

    15. Paterne's Avatar
      Member Array
      Join Date : 27th May 2012
      Posts : 85
      Rep Power : 451
      Likes Received
      13
      Likes Given
      19

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Naunga mkono

    16. Kibanga Ampiga Mkoloni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2007
      Location : Here! here!
      Posts : 10,952
      Rep Power : 90196579
      Likes Received
      3524
      Likes Given
      2217

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Nasubiri mtakapo pata Ken Sarowiwa wenu.

    17. kazidi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 7th July 2008
      Posts : 57
      Rep Power : 648
      Likes Received
      20
      Likes Given
      42

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Nami naunga mkono maandamano haya kwa sababu:
      1. badala ya kusafirisha gesi kwa zaidi ya KM 550 toka mtwara hadi dar kwa zaidi ya dola 1.2 bilioni na kuja kujenga kituo cha kuzalisha umeme wa 3900MW ni bora hizi pesa zingetumika kuweka hii mitambo ya Gesi palepale mtwara kwa sababu ni karibu na pia kwa kutumia pesa hiyo hiyo tumaweza jenga mitambo ya gesi kuzalisha UMEME mara 2 zaidi ya hiyo gharama ya kujenga pipepline hadi Dar.
      2. Kama umeme wote unaoingia katika gridi ya Taifa wote unakuwa controlled DAR sioni umuhimu wa ulazima kusafirisha gesi hadi dar then kuzalisha huo umeme....maana unaweza zalishwa palepale mtwara na unaingwizwa katika gridi ya taifa na kama nilivyosema wote unakuwa monitored from DAR
      makundi4619 likes this.

    18. THE BIG SHOW's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2012
      Location : tabata-dsm
      Posts : 11,188
      Rep Power : 55788
      Likes Received
      4713
      Likes Given
      7262

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Quote By kazidi View Post
      nami naunga mkono maandamano haya kwa sababu:
      1. Badala ya kusafirisha gesi kwa zaidi ya km 550 toka mtwara hadi dar kwa zaidi ya dola 1.2 bilioni na kuja kujenga kituo cha kuzalisha umeme wa 3900mw ni bora hizi pesa zingetumika kuweka hii mitambo ya gesi palepale mtwara kwa sababu ni karibu na pia kwa kutumia pesa hiyo hiyo tumaweza jenga mitambo ya gesi kuzalisha umeme mara 2 zaidi ya hiyo gharama ya kujenga pipepline hadi dar.
      2. Kama umeme wote unaoingia katika gridi ya taifa wote unakuwa controlled dar sioni umuhimu wa ulazima kusafirisha gesi hadi dar then kuzalisha huo umeme....maana unaweza zalishwa palepale mtwara na unaingwizwa katika gridi ya taifa na kama nilivyosema wote unakuwa monitored from dar


      tell them

      tell them

      tell them
      "IF YOUR LEGS CAN'T TAKE YOU TO PRAYER,THEN HOW DO YOU EXPECT THEM TO CARRY YOU TO PARADISE??"


    19. WABHEJASANA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th September 2012
      Posts : 4,106
      Rep Power : 38812
      Likes Received
      806
      Likes Given
      641

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      Quote By Mkondakaiye View Post
      chadema wanaingiaje hapa? Wananchi wanapotambua hakizao mnasema chedema imeingia acheni hizo
      Mkuu ungemuuliza na THE BIG SHOW CCM wanaingiaje ningefurahi sana kwa ababu na yeye ameanza na CCM sasa sijui anataka kutotoa kwenye mada ili tuanze malumbano yasiyo na tija kwetu sisi???!!
      If God say YES!no body can say NO!,& If God say NO! no body can say YES!
      VINDICATE me,O God,and plead my cause against an ungodly nation:,Oh,deliver me from the deceitful and unjust man.

    20. JIULIZE KWANZA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2010
      Posts : 2,340
      Rep Power : 983
      Likes Received
      426
      Likes Given
      1383

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja



      There shall be no peace without right for all...By Bob Marley.
      There shall be no peace without right for all...By Bob Marley.

    21. Tman Clever's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 11
      Rep Power : 407
      Likes Received
      1
      Likes Given
      1

      Default Re: Mtwara kumekucha; Maandano ya kupinga kusafirisha gesi yaja

      >Si Mtwara tu! Bali inawezekana ni Watanzania wote Hawajitambui.
      >Haiwezekani kila ki2 iwe dar. Ni lazma sehem zenye rasilimali ndizo ziendelezwe kwanza.
      >Tukiacha ili lifanyike tutajkuta tuna mkoa(JJ) mmoja tu tutakaoutegemea na unapopatwa na matatizo mikoa mingne na Tanzania kwa ujumla tunaathirika.
      >Hivi kwann hawapelek Dodoma makao makuu ya Tz? Au sababu hakuna bandar?
      >Hata hivyo kwann tukaongeze population Dar wakat kuna mikoa mingne inanafas zisizo na wa2?
      >Naamin wa2 wa Mtwara wanahitaj Ajira. Watapataje endapo mitambo imewekwa Dar?
      >Tz hatuna ubaguz wa Kidin,Kikabila,kirang, n.k,
      ILA SERIKALI INAUBAGUZ WA KIMAENDELEO KWA KUPENDELEA SEHEMU KADHAA KWA MANUFAA BINAFSI. Tusikubali ubaguz wa namna hii.

    Page 2 of 9 FirstFirst 1234 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...