JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

    Report Post
    Page 1 of 3 123 LastLast
    Results 1 to 20 of 44
    1. Sophist's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th March 2009
      Posts : 495
      Rep Power : 685
      Likes Received
      62
      Likes Given
      0

      Thumbs down Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      It is not a fiction we are used to like those authored by African writers; Ngugi wa Thiongo, Chinua Achebe, Ole Soyinka and other you know.. not, it is real life experience;

      "It was a Wednesday, December 6, 1983. A friend and I had just finished a frugal lunch in a shed next to a butchery in Mbabane, Swaziland, opposite the Swazi Observer newspaper. We had bought meat from the butchery, roasted it, and then eaten it with hard porridge. It was a popular place where people would meet for a midday meal and chat. I had just lunched with a Kenyan friend, John Cartridge, who had been in Swaziland for several days, stranded.

      His version of how he ended in this predicament was not entirely coherent, though it sounded circumstantial. He said he had been working in Lesotho, another Southern African kingdom, as a motor mechanic and businessman. Cartridge even boasted of having repaired the official car of King Moshoeshoe II, the Lesotho monarch who died in 1996.

      He said he was stranded because his passport had been impounded by a local hotel where he and a Malawian business associate had failed to pay their bills from a previous visit. Rumour had it that Cartridge’s passport had indeed been impounded by the hotel, but only after a business deal with the hotel turned sour.

      Cartridge and his partner had apparently tried to sell petrol economisers to the hotel’s manager. As it turned out, the economisers proved quite useless to the manager and, according to some sources, he then decided to keep Cartridge’s passport in the hope of recovering his money. Cartridge strenuously denied this claim.

      Whatever the truth, it was because Cartridge’s passport had been impounded that he was unable to proceed home. It was at this time that I first got to know him, through another Kenyan expatriate who was then working with Posts and Telecommunications as an accountant in Mbabane. I had come to Swaziland from Nairobi in April 1983 to seek refuge after a spate of arrests in Tanzania, my home country, in January.

      Julius Nyerere’s government was arresting people it accused of dissension. I considered myself unsafe in Nairobi because of the proximity of Tanzania and because of threats I had received before the Kenyan authorities transferred me to Thika Refugee Reception Centre. A benign German Catholic church minister at Thika town had given me 4200 Kenya shillings,.......(text attached)"
      Attached Files
      gwambali likes this.


    2. Junius's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th March 2009
      Posts : 3,122
      Rep Power : 1212
      Likes Received
      60
      Likes Given
      16

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Mkuu hii ukiisoma humtamani Nyerere, jamaa kaelezea karibu mambo yote maovu ya Mwalimu ambayo siku hizo yalifanywa kwa siri na kufichwa na utawala wa kidikteta wa Mwalimu, kwa kuwa Mwalimu alidhibiti vyombo vya habari vyote, hakuna aliyethubutu kuhoji, wala kujuwa undani wa maovu ya rushwa, ukatili na ukiukwaji wa haki za binaadamu uliofanana na tawala nyingi za kidikteta za kiafrika wakati huo.

      Udikteta wa Nyerere wa kudhibiti wapinzani wa serikali na uhuru wa kutoa maoni na kujieleza kwa ukatili wa namna kama hizo za yaliyowakuta akina Mwijage na wenzake, umefichwa na kumfanya Nyerere asionekane mwenye mikono ya damu, lakini hakuna jambo ovu litakalofichika, kama Nyerere alifunga milango ili watanzania wasijuwe ukatili wa utawala wake, basi milango mingine ipo wazi kufunua maovu hayo.

    3. Kituko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2009
      Posts : 4,335
      Rep Power : 40009636
      Likes Received
      958
      Likes Given
      452

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Quote By Junius View Post
      Mkuu hii ukiisoma humtamani Nyerere, jamaa kaelezea karibu mambo yote maovu ya Mwalimu ambayo siku hizo yalifanywa kwa siri na kufichwa na utawala wa kidikteta wa Mwalimu, kwa kuwa Mwalimu alidhibiti vyombo vya habari vyote, hakuna aliyethubutu kuhoji, wala kujuwa undani wa maovu ya rushwa, ukatili na ukiukwaji wa haki za binaadamu uliofanana na tawala nyingi za kidikteta za kiafrika wakati huo. Udikteta wa Nyerere wa kudhibiti wapinzani wa serikali na uhuru wa kutoa maoni na kujieleza kwa ukatili wa namna kama hizo za yaliyowakuta akina Mwijage na wenzake, umefichwa na kumfanya Nyerere asionekane mwenye mikono ya damu, lakini hakuna jambo ovu litakalofichika, kama Nyerere alifunga milango ili watanzania wasijuwe ukatili wa utawala wake, basi milango mingine ipo wazi kufunua maovu hayo.
      ndugu yangu junius unakuwa mwepesi sana wa kujudge mambo ya upande mmoja, hiyo statment au maelezo ni ya upande mmoja tu, wewe unaamini vipi kwamba huo ndio ukweli halisi.

      Pili huyu bwana na kikundi chake inaonekana ni kikundi cha ukabila (HAYA TRIBE) na kwa asilimia kubwa kina ushirikiano mkubwa na nchi ya jirani Uganda kutokana na maelezo ya huyo bwana.

      TATU hakuna kiongozi au state yoyote inayoweza kusimama bila ya damu kumwagika na watu kupata mateso makuu, hata Muhamadi alipokuwa anasimamisha dini watu wengi walikufa kwa sababu tu ya kutomwamini/kutomkubali, sasa iweje unashangaa ya Nyerere, lakini hata tukimwacha Nyerere je waliomfuata walishakuwa na mambo kama hayo ya Nyerere, ndugu yangu Junius hebu angalia vifo vya utata vya KOLIMBA, KOMBE,MALIMA,BALALI , sasa hapa utamshirikisha Nyerere, wewe umecomment hii issue kwa chuki za dhairi kwa Nyerere,

      kuna mambo mengi tu yanatokea na kuna watu wengi tu wanashindwa hata sasa kukanyaga Tanzania japo Nyerere keshakufa, ajali ya Mwakyembe mpaka leo ni utata mtupu, kifo cha Wangwe mpaka leo ni utata mtupu,

      NNe, sio Tanzania tu ndio watu walikuwa wapo detained hiyo nni system ya dunia nzima, Moi aliua (R.Auko na wengineo), Iddi Amini alikua, Bush, Putin, na viongozi almost wote katika hii dunia

      Mwisho kabisa, ni kwamba usijudge vitu kwa chuki binafsi hata kama ni kweli huyo bwana aliteswa lakini alikuwa anadeserve kwa sababu alikuwa kinyume na misingi iliyokuwa inasimamishwa wakati ule, na sio yeye tu hata Kambona alishindwa ile misingi na akaamua kutimkia UK

    4. Junius's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th March 2009
      Posts : 3,122
      Rep Power : 1212
      Likes Received
      60
      Likes Given
      16

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Kituko,
      Nashindwa kukuelewa unachokubali kipi na kipi unakataa. Kweli sipendi maovu ya Nyerere na sitaki unifanye niamini kuwa hakuwa nayo.
      Lonestriker likes this.

    5. Invisible's Avatar
      Robot Array
      Join Date : 11th February 2006
      Location : Here...!
      Posts : 9,479
      Rep Power : 100000
      Likes Received
      5922
      Likes Given
      9132

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Bado naulizwa kitabu hiki; kipo hapa
      Ficha Upumbavu wako; Usiifiche Hekima yako!
      24/7 Email SUPPORT: [email protected]


    6. Mzizi wa Mbuyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th May 2009
      Posts : 4,169
      Rep Power : 1532
      Likes Received
      795
      Likes Given
      593

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Kwani kitabu ni kitu gani hasa cha kumaanisha kuwa jambo hilo ni kweli??!!
      Mbona kuna vitabu vya dini vingine ni vya uongo kabisa kabisa lakini watu wanaviamini na wako tayari kuua na kufa kuvitetea!
      Kinacho mata ni kweli hayo???
      Ukweli ni maji ya chumvi unayotakiwa kuyaoga, ukiona mahali panawasha usiyachukie hayo maji....jua hapo pana jeraha pafanyie kazi.

    7. kashengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : ROCK CITY
      Posts : 1,580
      Rep Power : 798
      Likes Received
      533
      Likes Given
      376

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      nyerere alikuwa mtu ana sura mbili

    8. Salimhamad's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st February 2011
      Posts : 30
      Rep Power : 493
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Ludovick, kwa vijana wa hapa naona utadunda, tafuta watu wa kuzungumza nao. Hata huku kwetu Zanzibar unapo jaribu kutowa machafu ya Karume, utaambiwa ahaa kutokana na hali ya hewa ya wakati huo, basi alipaswa, kuuwa, na yote yaliyo machafu, hata kuwachukuwa wake za wapizani wao. Haya kwa vijana wa Jamii forum ni sawa sawa...

      Ubaya lazima usemwe, Mitume waliteswa kwasababu wakisema ukweli na kwa imani ya ki-islamu waumini wote wa kweli ni warithi wa Mitume kwa kufanya kazi hiyo hiyo yakuambrisha yale yaliyo ambrishwa kwenye Qur-an, inawezekana na Bible ina ujumbe huo huo, kwa hiyo usichoke kusimamia haki japo kuwa kuna wachache watachukia
      Ludovick Mwijage likes this.

    9. Ndahani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2008
      Location : Somewhere
      Posts : 10,843
      Rep Power : 4324
      Likes Received
      3354
      Likes Given
      6412

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Why did he fall in the state machinery of JK Nyerere? We have to have a balanced story.
      Jasusi and MAMA POROJO like this.
      We are all inventors, each sailing out on a voyage of discovery, guided each by a private chart, of which there is no duplicate. The world is all gates, all opportunities.
      Ralph Waldo Emerson

    10. MKWECHE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th April 2011
      Location : IGANGIDUNGU-IRINGA
      Posts : 300
      Rep Power : 560
      Likes Received
      57
      Likes Given
      0

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Hata mimi baada ya kusoma simulizi la Ludovick Mwijage nilipunguza Imani kwa Hayati JK!
      Ludovick aliteswa sana na nyendo alizopitia ni dhahiri kabisa kulikuwa na Udikteta wa siri siri!
      Ila kila jambo lina mwisho wake!
      Mara nyingi viongozi wa huwa hawawapendi wanaowapinga kwa hoja nzit hasa inapotokea Siasa ni za Zidumu Fikra Sahihi za kama Mwenyekiti wa CCM!
      Ludovick mwijage Mie namwonaga kama Shujaa!
      Ludovick Mwijage likes this.

    11. FuturePresident's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th November 2010
      Posts : 314
      Rep Power : 564
      Likes Received
      47
      Likes Given
      442

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Huyu Mzee JULIUS alikuwa anatisha kumbe hata Yule Mchawi Sheik Yahaya Alikuwa TIS kazi kweli kweli !!!!!!
      Jasusi and mkao wa kula like this.
      Better is not Good enough the best has yet to come!!!

    12. MNYISANZU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2011
      Posts : 6,596
      Rep Power : 2206
      Likes Received
      707
      Likes Given
      82

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Binafsi naamini Kikwete ana udikteta mwingi wa siri kuliko JK 1

    13. Mwita Maranya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2008
      Location : Ikorongo Game Reserve
      Posts : 10,378
      Rep Power : 2478247
      Likes Received
      7532
      Likes Given
      6902

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Kazi inaendelea hapa kama ilivyokwisha kuanza. Ngoja nijisomee kwa utulivu nione kilichomo.

    14. Stuxnet's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 703
      Rep Power : 2946
      Likes Received
      189
      Likes Given
      0

      Default

      Kwani Ludovick Mwijage ni mnyama gani? Maana katika binadamu amvao Mwalimu Nyerere alikuwa na upinzani nao sijawahi kumsikia. Kimsingi tukiupa nafasi mjadala huu basi kila Mtanzania anaweza kudai kuwa aliteswa na Nyerere. Tumdharau author kama ---- material

    15. ben van mike's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th August 2010
      Posts : 334
      Rep Power : 578
      Likes Received
      94
      Likes Given
      61

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      hahahahahah..........bado nyerere alikuwa kiongozi shupavu ...........huwezi kuongoza nchi na kupendwa na kila mtu ....kama kweli huyu msimulizi angekuwa hana hatia hata kidogo faili lake lisingekuwa ikulu ...kuna vitu bado naamini zaidi ya anavyosema vimepelekewa kuingizwa kwenye 18 ...lakini TISS noooma ...kweli jamaa wana mkono mrefu

    16. cerengeti's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 19th January 2011
      Posts : 726
      Rep Power : 0
      Likes Received
      166
      Likes Given
      1515

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Quote By Kituko View Post
      ndugu yangu junius unakuwa mwepesi sana wa kujudge mambo ya upande mmoja, hiyo statment au maelezo ni ya upande mmoja tu, wewe unaamini vipi kwamba huo ndio ukweli halisi
      pili huyu bwana na kikundi chake inaonekana ni kikundi cha ukabila (HAYA TRIBE) na kwa asilimia kubwa kina ushirikiano mkubwa na nchi ya jirani Uganda kutokana na maelezo ya huyo bwana
      TATU hakuna kiongozi au state yoyote inayoweza kusimama bila ya damu kumwagika na watu kupata mateso makuu, hata Muhamadi alipokuwa anasimamisha dini watu wengi walikufa kwa sababu tu ya kutomwamini/kutomkubali, sasa iweje unashangaa ya Nyerere, lakini hata tukimwacha Nyerere je waliomfuata walishakuwa na mambo kama hayo ya Nyerere, ndugu yangu Junius hebu angalia vifo vya utata vya KOLIMBA, KOMBE,MALIMA,BALALI , sasa hapa utamshirikisha Nyerere, wewe umecomment hii issue kwa chuki za dhairi kwa Nyerere,
      kuna mambo mengi tu yanatokea na kuna watu wengi tu wanashindwa hata sasa kukanyaga Tanzania japo Nyerere keshakufa, ajali ya Mwakyembe mpaka leo ni utata mtupu, kifo cha Wangwe mpaka leo ni utata mtupu,
      NNe, sio Tanzania tu ndio watu walikuwa wapo detained hiyo nni system ya dunia nzima, Moi aliua (R.Auko na wengineo), Iddi Amini alikua, Bush, Putin, na viongozi almost wote katika hii dunia
      Mwisho kabisa, ni kwamba usijudge vitu kwa chuki binafsi hata kama ni kweli huyo bwana aliteswa lakini alikuwa anadeserve kwa sababu alikuwa kinyume na misingi iliyokuwa inasimamishwa wakati ule, na sio yeye tu hata Kambona alishindwa ile misingi na akaamua kutimkia UK
      nyerere si mungu, ana udhaifu mkubwa.

    17. SHERRIF ARPAIO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Location : Mbudya Island
      Posts : 4,495
      Rep Power : 1971700
      Likes Received
      1750
      Likes Given
      1221

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Du!v nimemaliza kuisoma. Nyerere alikuwa na maovu yake. Halafu kuna kanisa wamependekeza jina lake lipelekwe Vatican for sainthood!
      He who knows, and knows that he knows, is a wise man, emulate him.
      He who knows not, and knows not that he knows not, is a fool, shun him.

    18. Kundelungu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd October 2011
      Posts : 58
      Rep Power : 466
      Likes Received
      10
      Likes Given
      3

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Nyerere was very right. sio kila mtu ataku-support kwa kila unachofanya kama kiongozi hasa wa nchi. Wale wachache wanaokuwa against na uongozi wa nchi na huenda wakawa na mipango mibaya (e.g. uhaini and the like) hiyo ndio dawa yao - na hii sio kwa Nyerere tu, wamefanya hivyo viongozi wengi duniani -Kina Mobutu, Amini, Obotte, n.k.

    19. salmar's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 559
      Rep Power : 512
      Likes Received
      131
      Likes Given
      41

      Default

      Quote By Kituko View Post
      ndugu yangu junius unakuwa mwepesi sana wa kujudge mambo ya upande mmoja, hiyo statment au maelezo ni ya upande mmoja tu, wewe unaamini vipi kwamba huo ndio ukweli halisi.

      Pili huyu bwana na kikundi chake inaonekana ni kikundi cha ukabila (HAYA TRIBE) na kwa asilimia kubwa kina ushirikiano mkubwa na nchi ya jirani Uganda kutokana na maelezo ya huyo bwana.

      TATU hakuna kiongozi au state yoyote inayoweza kusimama bila ya damu kumwagika na watu kupata mateso makuu, hata Muhamadi alipokuwa anasimamisha dini watu wengi walikufa kwa sababu tu ya kutomwamini/kutomkubali, sasa iweje unashangaa ya Nyerere, lakini hata tukimwacha Nyerere je waliomfuata walishakuwa na mambo kama hayo ya Nyerere, ndugu yangu Junius hebu angalia vifo vya utata vya KOLIMBA, KOMBE,MALIMA,BALALI , sasa hapa utamshirikisha Nyerere, wewe umecomment hii issue kwa chuki za dhairi kwa Nyerere,

      kuna mambo mengi tu yanatokea na kuna watu wengi tu wanashindwa hata sasa kukanyaga Tanzania japo Nyerere keshakufa, ajali ya Mwakyembe mpaka leo ni utata mtupu, kifo cha Wangwe mpaka leo ni utata mtupu,

      NNe, sio Tanzania tu ndio watu walikuwa wapo detained hiyo nni system ya dunia nzima, Moi aliua (R.Auko na wengineo), Iddi Amini alikua, Bush, Putin, na viongozi almost wote katika hii dunia

      Mwisho kabisa, ni kwamba usijudge vitu kwa chuki binafsi hata kama ni kweli huyo bwana aliteswa lakini alikuwa anadeserve kwa sababu alikuwa kinyume na misingi iliyokuwa inasimamishwa wakati ule, na sio yeye tu hata Kambona alishindwa ile misingi na akaamua kutimkia UK
      Hata yesu aliwaua wasio muamini

    20. nngu007's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd August 2010
      Posts : 14,895
      Rep Power : 840647
      Likes Received
      4790
      Likes Given
      586

      Default Re: Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

      Quote By Sophist View Post
      It is not a fiction we are used to like those authored by African writers; Ngugi wa Thiongo, Chinua Achebe, Ole Soyinka and other you know.. not, it is real life experience;

      "It was a Wednesday, December 6, 1983. A friend and I had just finished a frugal lunch in a shed next to a butchery in Mbabane, Swaziland, opposite the Swazi Observer newspaper. We had bought meat from the butchery, roasted it, and then eaten it with hard porridge. It was a popular place where people would meet for a midday meal and chat. I had just lunched with a Kenyan friend, John Cartridge, who had been in Swaziland for several days, stranded.

      His version of how he ended in this predicament was not entirely coherent, though it sounded circumstantial. He said he had been working in Lesotho, another Southern African kingdom, as a motor mechanic and businessman. Cartridge even boasted of having repaired the official car of King Moshoeshoe II, the Lesotho monarch who died in 1996.

      He said he was stranded because his passport had been impounded by a local hotel where he and a Malawian business associate had failed to pay their bills from a previous visit. Rumour had it that Cartridge’s passport had indeed been impounded by the hotel, but only after a business deal with the hotel turned sour.

      Cartridge and his partner had apparently tried to sell petrol economisers to the hotel’s manager. As it turned out, the economisers proved quite useless to the manager and, according to some sources, he then decided to keep Cartridge’s passport in the hope of recovering his money. Cartridge strenuously denied this claim.

      Whatever the truth, it was because Cartridge’s passport had been impounded that he was unable to proceed home. It was at this time that I first got to know him, through another Kenyan expatriate who was then working with Posts and Telecommunications as an accountant in Mbabane. I had come to Swaziland from Nairobi in April 1983 to seek refuge after a spate of arrests in Tanzania, my home country, in January.

      Julius Nyerere’s government was arresting people it accused of dissension. I considered myself unsafe in Nairobi because of the proximity of Tanzania and because of threats I had received before the Kenyan authorities transferred me to Thika Refugee Reception Centre. A benign German Catholic church minister at Thika town had given me 4200 Kenya shillings,.......(text attached)"
      Hio ndio wakati PIA Mzee NGAIZA akikuwa MATATANI??? Yeah ilisemekana walishikwa kwa kutaka kuivuruga serikali lakini waliachiwa... Sasa KENYA -waliotaka kuipindua serikali ya KENYA kama Robert AUKO waliishia wapi???

    21. Clean9

    Page 1 of 3 123 LastLast

    LinkBacks (?)


    Similar Topics

    1. The dark side of mwl. Nyerere's speech is critically analyized
      By Abdalla Khamis in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 0
      Last Post: 10th December 2011, 10:37
    2. Why is Jakaya on the dark side of the tunnel?
      By Shomoro in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 4
      Last Post: 31st January 2011, 22:49
    3. The Dark Legacy...
      By Kibunango in forum International Forum
      Replies: 2
      Last Post: 3rd September 2009, 02:44
    4. The Dark Side of Dubai.
      By Icadon in forum International Forum
      Replies: 0
      Last Post: 14th April 2009, 21:19
    5. The dark side of Dubai
      By BAK in forum International Forum
      Replies: 0
      Last Post: 6th October 2008, 03:06

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...