JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

    Report Post
    Page 14 of 16 FirstFirst ... 41213141516 LastLast
    Results 261 to 280 of 312
    1. BondJamesBond's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th July 2011
      Posts : 87
      Rep Power : 494
      Likes Received
      55
      Likes Given
      28

      Default Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Hivi kuna sababu yoyote ile inayowafanya wa Tanzania wanaotoka maeneo ya Mbeya na Kilimanjaro kuwa na nyoyo za kuthubutu na kuweza kufanya na hasa kwenye medani ya siasa?

      Wanasiasa wao hawana woga, nimejaribu kuwachukia lakini wapi I cant hate their hustle, ukienda Benki unawakuta, Ukienda kwenye michozo wamo, Universities nyingi ziko kwao (hawategemei hand outs za serikali) na hawana mambo ya kuoneana aibu wao wenyewe kwa wenyewe wanaambiana ukweli bila woga. I mean tazama mtu kama 2 Proud alipotokea na mpaka alipofikia, I simply have nothing but respect.

      Sasa tazama mikoa ambayo watu hawana maendeleo kama Tanga, Pwani na huko kusini watu hawana hasira yoyote ile na wako more at ease na maisha kama kawaida.

      Kweli mtu anaweza kusema kuwa wako more exposed na wana network kila sehem lakini naamini kuwa siri kubwa ya wa Tanzania wanaotoka mikoa hii ni kuwa wao ni watu wa kuthubutu na muhimu zaidi wana CONFIDENCE za ajabu na sijapata ona.

      Sasa kama kama wakijipanga vizuri hawa watu sitoshangaa kuona vijana wao (nazungumzia under 32) wakiwa tayari washaandaliwa kuwa movers and shakers in the next 20 years na kama hamuamini tazameni medani ya siasa Tanzania ni akina nani wako more active

      Hongereni sana wana Mbeya na Kilimnajaro.
      Data & Stats

      Mbeya population wanakaribia 2 million

      Education


      Besides a growing number of secondary schools like Meta, Sangu, Loleza, Mbeya day, Iyunga,Igawilo, UWATA Secondary School, St Mary's Mbeya, St. Francis Girls Secondary School, which the best Secondary School in Tanzania (the leading school in the entire country, has been in that position for couple of years now). Mbeya has some institutes of higher learning education:



      • Teofilo Kisanji University is a young institution of the Moravian Church in Tanzania offering courses in theology,business, arts, sciences and educational studies, as well as training pastors and. Since 2005, it has grown out of the earlier Moravian Theological College. The college is situated at Soweto suburb.



      • Mbeya Institute of Science and Technology (MIST) is a public institution offering degrees, advanced diplomas, and ordinary diplomas in various engineering disciplines. MIST was formerly known as Mbeya Technical College (MTC). The College is at Iyunga area. Currently, it is under the process of being transformed into a full University



      • Mzumbe University (MU) Mbeya Campus is situated in Forest area next to the Bank of Tanzania. This public University offers bachelor degrees and diplomas in law and business, as well as providing evening programs in postgraduate studies.






      • Agricultural Research Institute (ARI Uyole), with a training college and a large research library. This was previously the Ministry of Agriculture Research and Training Institute (MARTI).



      • MARTI-Igurusi is a training college in agricultural sciences, and is similar to the ARI Uyole. Its uniqueness is based on being the only agricultural institution in Tanzania which offers various irrigation courses



      • Shukrani International College of Business Management and Administration is an institution operated by The Salvation Army in Tanzania. Located in the Soweto area of Mbeya, it offers diploma courses in Business Administration, Sales and Marketing, Computer Studies, Office Management and Administration.



      • VETA Southern Highland Zonal Centre is another vocational training college, situated in the Ilomba area.



      • Tumaini University has also opened its centre in Mbeya, at Uzunguni area, which offers various diplomas and certificate courses. The processes are underway in order to open the University College at Uyole



      • The University of Arusha has already opened its centre at SOWETO suburb, which offers various courses there.



      • Mbeya Referral Hospital School for Assistant Medical Officer, the college located within Mbeya Referral Hospital, it offers Advanced Diploma and Diploma in Medicine, Pharmacy, Laboratory and Dental.



      • Tukuyu Teachers College and Makandana Teachers College, they offer Certificate and Diploma.



      • Uyole Social College, belongs to the Ministry of Health and Social Welfare, it offers Certificate in Sociology.



      • Mbozi Mission Nursing College, is under Ministry of Health and Social Welfare.



      • Uyole Teachers College is a branch of Tumaini University.


      en.wikipedia.org/wiki/Mbeya#Education



      Data za Elimu na mengineyo kuhusu Kilimanjaro hakuna hata kwenye WIKI so nawapa big up watu wa Mbeya kwa kuwa mstari wa mbele online na offline pia
      Last edited by BondJamesBond; 2nd November 2012 at 01:45.

    2. Movie-Date

    3. Geza Ulole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2009
      Posts : 6,127
      Rep Power : 1880
      Likes Received
      1629
      Likes Given
      240

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Alonick Antony View Post
      Radio na tv uko sahihi viwanda na vyuo umedanganya!
      hapa isiwe tunabishana ili mradi tu kutimiza matakwa binafsi ya utashi wetu! unaposema vyuo vipo vingi Mbeya, ukivichukua hivyo vyoote ukalinganisha capacity zao, je vinafikia SAUT zaidi ya wanachuo 10,000? au ndiyo vile vyuo vyenye wanafunzi 200? na viwanda vya Mbeya ni vipi hivyo kujaribu kujilinganisha na Mwanza? mi ninachojua Mbeya wana brewery moja (TBL) na Tembo cement wakati Mwanza Breweries mbili (TBL na Srengeti) soft drinks (u both have two cocacola and pepsico)! BUT myfriend Mwanza wana maviwanda ya minofu ya samaki na migodi kuliko Mbeya! Kiufupi Mwanza iko more industrious kuliko Mbeya...naomba uweke evidence hapa kukataa hayo! BTW Mbeya haipo kwenye top 10 ya walipa kodi hapa nchini! ?Chini hapa ni institutions ambazo zipo Mwanza.

      Jedwali likionyesha Ajira inatokana na viwanda Mkoa wa Mwanza
      Aina
      Idadi
      Ajira ya muda na ya kudumu
      (i)
      Viwanda vya kusindika samaki
      6
      2538
      (ii)
      Viwanda vya vyuma
      3
      391
      (iii)
      Kusindika vyakula
      3
      282
      (iv)
      Maji/soda
      2
      692
      (v)
      Pombe
      2
      692
      (vi)
      Pamba
      12
      401
      (vii)
      Viwanda vya mafuta ya kula
      3
      491
      (viii)
      Viwanda vya nguo
      1
      1183
      (ix)
      Viwanda vya magodoro
      3
      136
      (x)
      Viwanda vya plastic
      2
      163
      Jumla
      37
      6277
      NA.
      SHIRIKA
      BOX NA.
      1.
      Mwatex 2001 Ltd.
      Box 1758, Mwanza
      2.
      JAET (T) Ltd.
      Box 2781, Mwanza
      3.
      Furaha Nyanza Co. Ltd.
      Box 2959, Mwanza
      4.
      Nyakato Steel Mill Co. Ltd.
      Box 10514, Mwanza
      5.
      Victoria Poly Bags Ltd.
      Box 190, Mwanza
      6.
      TBL Mwanza
      Box 661, Mwanza
      7.
      Nyanza Bottling Co. Ltd.
      Box 706, Mwanza
      8.
      Nile Perch
      Box 1752, Mwanza
      9.
      Azania Bank
      Box , Mwanza
      10.
      Somanya Enterprises (1997) Ltd.
      Box 513, Mwanza
      11.
      Mansoor Industries Ltd.
      Box 2860, Mwanza
      12.
      Hunasa Ltd.
      Box 1654, Mwanza
      13.
      Huduma (T) (1995) Ltd.
      Box 87, Mwanza
      14.
      Shinyanga Industries Ltd.
      Box 878, Mwanza
      15.
      Lintex (T) Ltd.
      Box 16, Mwanza
      16.
      Tanganyika Bus Ltd.
      Box 190, Mwanza
      17.
      Tanken Industries Ltd.
      Box 1977, Mwanza
      18.
      Tanzania Fish Development (NICO)
      Mwanza
      19.
      Omega Fish Ltd.
      Box 94, Mwanza
      20.
      Tan Perch
      Box 549, Mwanza
      21.
      Vicfish
      Box 1654, Mwanza
      22.
      Tanzania Fish Processors
      Box 300, Mwanza
      23.
      CRDB – Mwanza
      Box 1330, Mwanza
      24.
      NMB – Mwanza
      Box 1444, Mwanza
      25.
      NBC – Mwanza
      Box 1580, Mwanza
      26.
      Standard Chartered Mwanza
      Box , Mwanza
      27.
      Kenya Commercial Bank Mwanza
      Box , Mwanza
      28.
      Exim Bank Mwanza
      Box , Mwanza
      29.
      Bureau de Change Mwanza
      Box , Mwanza
      30.
      New Mwanza Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      31.
      Tilapia Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      32.
      Tunza Lodge Mwanza
      Box , Mwanza
      33.
      Monarch Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      34.
      La kairo Hotel Mwanza
      Box 10609, Mwanza
      35.
      Midland Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      36.
      Tai five Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      37.
      Lema Enterprises Ltd. Mwanza
      Box 1051, Mwanza
      38.
      Voil Mwanza
      Box 210, Mwanza
      39.
      Nyanza Cotton Oil – Mwanza
      Box , Mwanza
      40.
      NIC Mwanza
      Box , Mwanza

      www.mwanza.go.tz
      Last edited by Geza Ulole; 6th November 2012 at 12:31.

    4. Ngokongosha's Avatar
      Member Array
      Join Date : 9th February 2011
      Posts : 55
      Rep Power : 509
      Likes Received
      15
      Likes Given
      13

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Geza Ulole View Post
      hapa isiwe tunabishana al mradi kutimiza utashi wetu! unaposema vyuo vipo vingi Mbeya, ukivichukua hivyo voote ukalinganisha capacity zao, je vinafikia SAUT? au ndiyo vile vyuo vyenye wanafunzi 200? na viwanda vya Mbeya ni vipi hivyo kujaribu kujilinganisha na Mwanza? mi ninachojua Mbeya wana brewery moja (TBL) na Tembo cement wakati Mwanza Breweries mbili (TBL na Srengeti) soft drinks (u both have two cocacola and pepsico)! BUT myfriend Mwanza wana maviwanda ya minofu ya samaki na migodi kuliko Mbeya! Kiufupi Mwanza iko more industrious kuliko Mbeya...naomba uweke evidence hapa kukataa hayo! BTW Mbeya haipo kwenye top 10 ya walipa kodi hapa nchini! ?Chini hapa ni institutions ambazo zipo Mwanza.

      Jedwali likionyesha Ajira inatokana na viwanda Mkoa wa Mwanza
      Aina
      Idadi
      Ajira ya muda na ya kudumu
      (i)
      Viwanda vya kusindika samaki
      6
      2538
      (ii)
      Viwanda vya vyuma
      3
      391
      (iii)
      Kusindika vyakula
      3
      282
      (iv)
      Maji/soda
      2
      692
      (v)
      Pombe
      2
      692
      (vi)
      Pamba
      12
      401
      (vii)
      Viwanda vya mafuta ya kula
      3
      491
      (viii)
      Viwanda vya nguo
      1
      1183
      (ix)
      Viwanda vya magodoro
      3
      136
      (x)
      Viwanda vya plastic
      2
      163
      Jumla
      37
      6277
      NA.
      SHIRIKA
      BOX NA.
      1.
      Mwatex 2001 Ltd.
      Box 1758, Mwanza
      2.
      JAET (T) Ltd.
      Box 2781, Mwanza
      3.
      Furaha Nyanza Co. Ltd.
      Box 2959, Mwanza
      4.
      Nyakato Steel Mill Co. Ltd.
      Box 10514, Mwanza
      5.
      Victoria Poly Bags Ltd.
      Box 190, Mwanza
      6.
      TBL Mwanza
      Box 661, Mwanza
      7.
      Nyanza Bottling Co. Ltd.
      Box 706, Mwanza
      8.
      Nile Perch
      Box 1752, Mwanza
      9.
      Azania Bank
      Box , Mwanza
      10.
      Somanya Enterprises (1997) Ltd.
      Box 513, Mwanza
      11.
      Mansoor Industries Ltd.
      Box 2860, Mwanza
      12.
      Hunasa Ltd.
      Box 1654, Mwanza
      13.
      Huduma (T) (1995) Ltd.
      Box 87, Mwanza
      14.
      Shinyanga Industries Ltd.
      Box 878, Mwanza
      15.
      Lintex (T) Ltd.
      Box 16, Mwanza
      16.
      Tanganyika Bus Ltd.
      Box 190, Mwanza
      17.
      Tanken Industries Ltd.
      Box 1977, Mwanza
      18.
      Tanzania Fish Development (NICO)
      Mwanza
      19.
      Omega Fish Ltd.
      Box 94, Mwanza
      20.
      Tan Perch
      Box 549, Mwanza
      21.
      Vicfish
      Box 1654, Mwanza
      22.
      Tanzania Fish Processors
      Box 300, Mwanza
      23.
      CRDB – Mwanza
      Box 1330, Mwanza
      24.
      NMB – Mwanza
      Box 1444, Mwanza
      25.
      NBC – Mwanza
      Box 1580, Mwanza
      26.
      Standard Chartered Mwanza
      Box , Mwanza
      27.
      Kenya Commercial Bank Mwanza
      Box , Mwanza
      28.
      Exim Bank Mwanza
      Box , Mwanza
      29.
      Bureau de Change Mwanza
      Box , Mwanza
      30.
      New Mwanza Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      31.
      Tilapia Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      32.
      Tunza Lodge Mwanza
      Box , Mwanza
      33.
      Monarch Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      34.
      La kairo Hotel Mwanza
      Box 10609, Mwanza
      35.
      Midland Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      36.
      Tai five Hotel Mwanza
      Box , Mwanza
      37.
      Lema Enterprises Ltd. Mwanza
      Box 1051, Mwanza
      38.
      Voil Mwanza
      Box 210, Mwanza
      39.
      Nyanza Cotton Oil – Mwanza
      Box , Mwanza
      40.
      NIC Mwanza
      Box , Mwanza

      www.mwanza.go.tz
      bora umenisaidia, ingawa takwimu hizo ni za zamani kuna hoteli mpya na makampuni mapya hayapo hapo,
      na takwimu hizo ni za jiji la mwanza pekee yaani Nyamagana na Ilemela

      halafu hao wanaosema wamesoma ukiacha moshi, mbeya bado sana hata hadhi ya jiji wamepewa tu dodoma na iringa ni miji mizuri na yenye maendeleo kupita mbeya.
      Hivyo vyuo vya mbeya naona ni vya hukohuko, maana hata hao waliosoma hawakusoma hivyo vyuo vyao

    5. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 15,938
      Rep Power : 1835580
      Likes Received
      3379
      Likes Given
      5196

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      watu wana machungu sana.Ila wanasahau kuwa mikoa kama Mbeya,Dar,Dodoma (na CDA),Arusha.Ilijengwa makusudi kw amipango ya kitaifa na kisiasa na hivyo wakazi wake hawawezi jivunia sana kuwa wana mchango mkubwa kihivyo.
      SIMPLY THE RADICAL: I can`t wait to see the criminalization of CCM,UWT,Bunch of Policemen/women,and all wanafiki na wachumia tumbo.

    6. Geza Ulole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2009
      Posts : 6,127
      Rep Power : 1880
      Likes Received
      1629
      Likes Given
      240

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Nicholas View Post
      watu wana machungu sana.Ila wanasahau kuwa mikoa kama Mbeya,Dar,Dodoma (na CDA),Arusha.Ilijengwa makusudi kw amipango ya kitaifa na kisiasa na hivyo wakazi wake hawawezi jivunia sana kuwa wana mchango mkubwa kihivyo.
      r u serious hapa?

    7. JokaKuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st July 2006
      Posts : 8,475
      Rep Power : 7588
      Likes Received
      4772
      Likes Given
      6348

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Nicholas,

      ..mimi nadhani data alizoleta Geza Ulole zinaongeza uwigo wa mjadala wetu.

      ..tumeelezwa kwamba Tanga inachangia ktk pato la taifa kuliko Kilimanjaro and Mbeya.

      ..sasa kama Tanga inachangia zaidi kwenye pato la taifa kwanini haina hospitali za rufaa, shule za sekondari, etc etc kwa idadi au kiwango kile cha Kilimanjaro na Mbeya?? hapa nitamuomba Nguruvi3 atusaidie kidogo.

      ..zaidi, kama Kilimanjaro ni kati ya mikoa ambayo ina shule nyingi za sekondari, tena zenye viwango vizuri, kwanini mchango wake ktk pato la taifa unashindwa na mkoa kama Tanga??

      ..je, ni kitu gani kinatakiwa kifanywe na wenyeji/wakaazi wa Tanga ili na wao wafike pale ambapo Kilimanjaro na Mbeya wamefika? zaidi, ni kitu gani wenyeji/wakaazi wa Kilimanjaro wanatakiwa kufanya ili mkoa huo uweze kuchangia ktk pato la taifa kama ilivyo kwa Tanga.
      Nguruvi3 likes this.

    8. Zakumi's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 24th September 2008
      Location : Mtoni
      Posts : 4,280
      Rep Power : 1486
      Likes Received
      1212
      Likes Given
      444

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By JokaKuu View Post
      Nicholas,

      ..mimi nadhani data alizoleta Geza Ulole zinaongeza uwigo wa mjadala wetu.

      ..tumeelezwa kwamba Tanga inachangia ktk pato la taifa kuliko Kilimanjaro and Mbeya.

      ..sasa kama Tanga inachangia zaidi kwenye pato la taifa kwanini haina hospitali za rufaa, shule za sekondari, etc etc kwa idadi au kiwango kile cha Kilimanjaro na Mbeya?? hapa nitamuomba Nguruvi3 atusaidie kidogo.

      ..zaidi, kama Kilimanjaro ni kati ya mikoa ambayo ina shule nyingi za sekondari, tena zenye viwango vizuri, kwanini mchango wake ktk pato la taifa unashindwa na mkoa kama Tanga??

      ..je, ni kitu gani kinatakiwa kifanywe na wenyeji/wakaazi wa Tanga ili na wao wafike pale ambapo Kilimanjaro na Mbeya wamefika? zaidi, ni kitu gani wenyeji/wakaazi wa Kilimanjaro wanatakiwa kufanya ili mkoa huo uweze kuchangia ktk pato la taifa kama ilivyo kwa Tanga.
      JK,

      Kwanini watu waishio kwenye maeneo ya yenye kilimo cha kahawa, chai na kakao barani Afrika wawe na maendeleo kuliko maeneo mengine? Iwe Kenya, Uganda, Tanzania, Malawi, Rwanda, Ethiopia au Burundi, Ghana, au Ivory Coast?
      Nicholas and JokaKuu like this.
      If we permit feathers to be freely borrowed, who is to tell the peacock from the crow?

    9. babalao 2's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Posts : 2,553
      Rep Power : 10848
      Likes Received
      797
      Likes Given
      170

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      <b><a href="http://www.jamiiforums.com/member.php?u=51" target="_blank">Nicholas</a></b>,<br />
      <br />
      ..mimi nadhani data alizoleta <b><a href="http://www.jamiiforums.com/member.php?u=19620" target="_blank">Geza Ulole</a></b> zinaongeza uwigo wa mjadala wetu.<br />
      <br />
      ..tumeelezwa kwamba Tanga inachangia ktk pato la taifa kuliko Kilimanjaro and Mbeya.<br />
      <br />
      ..sasa kama Tanga inachangia zaidi kwenye pato la taifa kwanini haina hospitali za rufaa, shule za sekondari, etc etc kwa idadi au kiwango kile cha Kilimanjaro na Mbeya?? hapa nitamuomba <b><a href="http://www.jamiiforums.com/member.php?u=24272" target="_blank">Nguruvi3</a></b> atusaidie kidogo.<br />
      <br />
      ..zaidi, kama Kilimanjaro ni kati ya mikoa ambayo ina shule nyingi za sekondari, tena zenye viwango vizuri, kwanini mchango wake ktk pato la taifa unashindwa na mkoa kama Tanga??<br />
      <br />
      ..je, ni kitu gani kinatakiwa kifanywe na wenyeji/wakaazi wa Tanga ili na wao wafike pale ambapo Kilimanjaro na Mbeya wamefika? zaidi, ni kitu gani wenyeji/wakaazi wa Kilimanjaro wanatakiwa kufanya ili mkoa huo uweze kuchangia ktk pato la taifa kama ilivyo kwa Tanga.
      Kwa Tanga kuendelea na kuwa na shule bora ni kwa wananchi wenyewe kuhamasika na kufanya kazi kwa bidii bila kuchagua aina ya kazi bora iwe halali na yenye utu. Kilimanjaro wao kwa asilimia kubwa wanawekeza ktk maeneo mengi nchini hasa arusha tanga na manyara kwa mikoa ya jirani.
      JokaKuu likes this.

    10. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 15,938
      Rep Power : 1835580
      Likes Received
      3379
      Likes Given
      5196

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Geza Ulole View Post
      r u serious hapa?
      kwanini udhani kuwa sipo serious?Kufupisha mazungumzo pasiwe na mengi hembu jiulize Magorofa yote ya serikali, Vyuo vilijengwa kwa michango ya watu wa dar?Sijui shule ngapi dara ni za wazazi kabla ya hizi za kata?
      SIMPLY THE RADICAL: I can`t wait to see the criminalization of CCM,UWT,Bunch of Policemen/women,and all wanafiki na wachumia tumbo.

    11. Raia Fulani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2009
      Posts : 9,905
      Rep Power : 2832
      Likes Received
      1503
      Likes Given
      962

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Kilimanjaro ilikuwa enzi zile. Mkoa kwa sasa umechoka, shughuli za maendeleo chache, mzunguko wa fedha mdogo, hali ya hewa imebadilika, wenyeji tumeukimbia mkoa... Ni Kilimanjaro ipi inazungumziwa?
      JokaKuu likes this.

    12. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 15,938
      Rep Power : 1835580
      Likes Received
      3379
      Likes Given
      5196

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By JokaKuu View Post
      Nicholas,

      ..mimi nadhani data alizoleta Geza Ulole zinaongeza uwigo wa mjadala wetu.

      ..tumeelezwa kwamba Tanga inachangia ktk pato la taifa kuliko Kilimanjaro and Mbeya.

      ..sasa kama Tanga inachangia zaidi kwenye pato la taifa kwanini haina hospitali za rufaa, shule za sekondari, etc etc kwa idadi au kiwango kile cha Kilimanjaro na Mbeya?? hapa nitamuomba Nguruvi3 atusaidie kidogo.

      ..zaidi, kama Kilimanjaro ni kati ya mikoa ambayo ina shule nyingi za sekondari, tena zenye viwango vizuri, kwanini mchango wake ktk pato la taifa unashindwa na mkoa kama Tanga??

      ..je, ni kitu gani kinatakiwa kifanywe na wenyeji/wakaazi wa Tanga ili na wao wafike pale ambapo Kilimanjaro na Mbeya wamefika? zaidi, ni kitu gani wenyeji/wakaazi wa Kilimanjaro wanatakiwa kufanya ili mkoa huo uweze kuchangia ktk pato la taifa kama ilivyo kwa Tanga.
      Hospital Za moshi ni za makanisa, na ushawishi wa kujengwa moshi na si sehemu nyingine ulikjengwa na wazawa ,kwa tamadunizao za kujichangisha na misaada ya nje inayotokana na mahusiano binafsi kati ya watu wa kilimanjaro na wa nje.Sasa hivi tunaona Lutheran imevunja diocese ya kaskazini na kupata nyingi tuu,sasa pengine Tanga wataweza jenga mifumo mingi wenyewe,kwani sasa wameanza kuwa na University ila kama ubaguzi ukikuwa basi kunawezekana pakajenga mtandao wa kushindana kula.

      Sucess ya shule za kilimanjaro itaonekana kw akutazama mikoa inayotuma wanafunzi kusoma mkoani pale,ingawa Dar imekuwa na mlipuko wa shule nyingi sana na pengine inaweza kuwa inaongoza kwa sasa ila bado wingi wa watu unasukuma watu kurudi mikoani.Dar imepata mlipuko wa shule baada ya commercialization of education.


      Kilimanjaro kw amiaka si mingi nyuma iliwahi kuwa ya kwanza TRA hawajaweka records zao za muda mrefu na kwa mipangilio mizuri, sasa imekuwa number kumi kwa vile kuna networks mbaya za serikali ktk mkoa huu zinazofanya kazi kisasa,na hivyo mapato kupotea kwa kuingia njia mbaya, au kwa miradi kutokuwa na ufanisi.
      JokaKuu likes this.
      SIMPLY THE RADICAL: I can`t wait to see the criminalization of CCM,UWT,Bunch of Policemen/women,and all wanafiki na wachumia tumbo.

    13. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 15,938
      Rep Power : 1835580
      Likes Received
      3379
      Likes Given
      5196

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Zakumi View Post
      JK,

      Kwanini watu waishio kwenye maeneo ya yenye kilimo cha kahawa, chai na kakao barani Afrika wawe na maendeleo kuliko maeneo mengine? Iwe Kenya, Uganda, Tanzania, Malawi, Rwanda, Ethiopia au Burundi, Ghana, au Ivory Coast?.....

      Pengine kwa vile maeneo kahawa zinalimwa ni maeneo yenye hali ya hewa nzuri,na watu wanaoweza kaa huko wanakuwa ni watu wenye vipaumbele.

      Pia kahawa kilimo chake kinaruhusu wakulima wadogo na wakubwa na hivyo kufanya wote wajikute katk vikundi vinavyopelekea kushiriki mambo mengi ya kijamii,kuwa na vyma vya ushirika imara, na mengine.kama ujuavyo umoja ni nguvu utengano ni udhaifu.
      SIMPLY THE RADICAL: I can`t wait to see the criminalization of CCM,UWT,Bunch of Policemen/women,and all wanafiki na wachumia tumbo.

    14. MATESLAA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th August 2011
      Location : KINONDONI STUDIO
      Posts : 1,253
      Rep Power : 722
      Likes Received
      64
      Likes Given
      50

      Default

      Quote By ngokongosha View Post
      bora umenisaidia, ingawa takwimu hizo ni za zamani kuna hoteli mpya na makampuni mapya hayapo hapo,
      na takwimu hizo ni za jiji la mwanza pekee yaani Nyamagana na Ilemela

      halafu hao wanaosema wamesoma ukiacha moshi, mbeya bado sana hata hadhi ya jiji wamepewa tu dodoma na iringa ni miji mizuri na yenye maendeleo kupita mbeya.
      Hivyo vyuo vya mbeya naona ni vya hukohuko, maana hata hao waliosoma hawakusoma hivyo vyuo vyao...
      UMESEMA KWELI MKUU MBEYA NI JIJI CHAFU SANA HAPA TZ, THEN HAUJAPANGILIWA NAFIKIRI ULIPEWA HADHI YA JIJI BSE OF DEMOGRAFIC FACTOR MBONA KUNA MIJI ILIYOPANGILIWA KAMA VILE irng,Dodoma

    15. Geza Ulole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2009
      Posts : 6,127
      Rep Power : 1880
      Likes Received
      1629
      Likes Given
      240

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Nicholas View Post
      kwanini udhani kuwa sipo serious?Kufupisha mazungumzo pasiwe na mengi hembu jiulize Magorofa yote ya serikali, Vyuo vilijengwa kwa michango ya watu wa dar?Sijui shule ngapi dara ni za wazazi kabla ya hizi za kata?......
      Nathani uelewa wako wa economics ni mdogo sana naomba nikuambie hilo in good faith! Dar imekuwa capital hata kabla ya Uhuru na sababu kuu ni bandari asili na railway kuanzia hapo!

      Hata kama hayo majengo hayakujengwa na watu wa Dar economic prospects of the city led them to be built there! Haiwezekani majengo hayo yajengwe sehemu kama Moshi wakati hamna shughuli za kiuchumi kubwa kama Dar!

      Nadhani kwa mawazo yako ninayokusoma hapa ndani una hulka ya ku-polarize facts na kwako wewe economics do not matter but self pride and glorification! Hata kama unafikiri Kilimanjaro (nahisi hivyo) ilikuwa sabotaged unapaswa kuwa fair na kuangalia hali ya uchumi miaka ya sabini na themanini ilikuwa vipi?

      kwa nchi za Afrika kiujumla na Kilimanjaro kama mkoa uliokuwa ukitegemea zao la kahawa pekee, ungeweza vp kuhimili vishindo vya Brazil na Colombia kuingia rasmi katika biashara ya kahawa wakiruhusu mabepari wa Marekani wenye mitaji mikubwa kuendesha mashamba makubwa! Ikiwa kilimnjaro at that time uchumi wake haukuwa diversified but all massively relying to coffee exports!

    16. Geza Ulole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2009
      Posts : 6,127
      Rep Power : 1880
      Likes Received
      1629
      Likes Given
      240

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Nicholas View Post
      Hospital Za moshi ni za makanisa, na ushawishi wa kujengwa moshi na si sehemu nyingine ulikjengwa na wazawa ,kwa tamadunizao za kujichangisha na misaada ya nje inayotokana na mahusiano binafsi kati ya watu wa kilimanjaro na wa nje.Sasa hivi tunaona Lutheran imevunja diocese ya kaskazini na kupata nyingi tuu,sasa pengine Tanga wataweza jenga mifumo mingi wenyewe,kwani sasa wameanza kuwa na University ila kama ubaguzi ukikuwa basi kunawezekana pakajenga mtandao wa kushindana kula.

      Sucess ya shule za kilimanjaro itaonekana kw akutazama mikoa inayotuma wanafunzi kusoma mkoani pale,ingawa Dar imekuwa na mlipuko wa shule nyingi sana na pengine inaweza kuwa inaongoza kwa sasa ila bado wingi wa watu unasukuma watu kurudi mikoani.Dar imepata mlipuko wa shule baada ya commercialization of education.


      Kilimanjaro kw amiaka si mingi nyuma iliwahi kuwa ya kwanza TRA hawajaweka records zao za muda mrefu na kwa mipangilio mizuri, sasa imekuwa number kumi kwa vile kuna networks mbaya za serikali ktk mkoa huu zinazofanya kazi kisasa,na hivyo mapato kupotea kwa kuingia njia mbaya, au kwa miradi kutokuwa na ufanisi.......
      Huu ni uwongo mkuu leta vielelezo hapa!

    17. Mwakalinga Y. R's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 22nd October 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 2,613
      Rep Power : 13637
      Likes Received
      1224
      Likes Given
      3642

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By BondJamesBond View Post
      Hivi kuna sababu yoyote ile inayowafanya wa Tanzania wanaotoka maeneo ya Mbeya na Kilimanjaro kuwa na nyoyo za kuthubutu na kuweza kufanya na hasa kwenye medani ya siasa?

      Wanasiasa wao hawana woga, nimejaribu kuwachukia lakini wapi I cant hate their hustle, ukienda Benki unawakuta, Ukienda kwenye michozo wamo, Universities nyingi ziko kwao (hawategemei hand outs za serikali) na hawana mambo ya kuoneana aibu wao wenyewe kwa wenyewe wanaambiana ukweli bila woga. I mean tazama mtu kama 2 Proud alipotokea na mpaka alipofikia, I simply have nothing but respect.

      Sasa tazama mikoa ambayo watu hawana maendeleo kama Tanga, Pwani na huko kusini watu hawana hasira yoyote ile na wako more at ease na maisha kama kawaida.


      Kweli mtu anaweza kusema kuwa wako more exposed na wana network kila sehem lakini naamini kuwa siri kubwa ya wa Tanzania wanaotoka mikoa hii ni kuwa wao ni watu wa kuthubutu na muhimu zaidi wana CONFIDENCE za ajabu na sijapata ona.

      Sasa kama kama wakijipanga vizuri hawa watu sitoshangaa kuona vijana wao (nazungumzia under 32) wakiwa tayari washaandaliwa kuwa movers and shakers in the next 20 years na kama hamuamini tazameni medani ya siasa Tanzania ni akina nani wako more active

      Hongereni sana wana Mbeya na Kilimnajaro.
      Data & Stats

      Mbeya population wanakaribia 2 million

      Education




      Besides a growing number of secondary schools like Meta, Sangu, Loleza, Mbeya day, Iyunga,Igawilo, UWATA Secondary School, St Mary's Mbeya, St. Francis Girls Secondary School, which the best Secondary School in Tanzania (the leading school in the entire country, has been in that position for couple of years now). Mbeya has some institutes of higher learning education:



      • Teofilo Kisanji University is a young institution of the Moravian Church in Tanzania offering courses in theology,business, arts, sciences and educational studies, as well as training pastors and. Since 2005, it has grown out of the earlier Moravian Theological College. The college is situated at Soweto suburb.



      • Mbeya Institute of Science and Technology (MIST) is a public institution offering degrees, advanced diplomas, and ordinary diplomas in various engineering disciplines. MIST was formerly known as Mbeya Technical College (MTC). The College is at Iyunga area. Currently, it is under the process of being transformed into a full University



      • Mzumbe University (MU) Mbeya Campus is situated in Forest area next to the Bank of Tanzania. This public University offers bachelor degrees and diplomas in law and business, as well as providing evening programs in postgraduate studies.






      • Agricultural Research Institute (ARI Uyole), with a training college and a large research library. This was previously the Ministry of Agriculture Research and Training Institute (MARTI).



      • MARTI-Igurusi is a training college in agricultural sciences, and is similar to the ARI Uyole. Its uniqueness is based on being the only agricultural institution in Tanzania which offers various irrigation courses



      • Shukrani International College of Business Management and Administration is an institution operated by The Salvation Army in Tanzania. Located in the Soweto area of Mbeya, it offers diploma courses in Business Administration, Sales and Marketing, Computer Studies, Office Management and Administration.



      • VETA Southern Highland Zonal Centre is another vocational training college, situated in the Ilomba area.



      • Tumaini University has also opened its centre in Mbeya, at Uzunguni area, which offers various diplomas and certificate courses. The processes are underway in order to open the University College at Uyole



      • The University of Arusha has already opened its centre at SOWETO suburb, which offers various courses there.



      • Mbeya Referral Hospital School for Assistant Medical Officer, the college located within Mbeya Referral Hospital, it offers Advanced Diploma and Diploma in Medicine, Pharmacy, Laboratory and Dental.



      • Tukuyu Teachers College and Makandana Teachers College, they offer Certificate and Diploma.



      • Uyole Social College, belongs to the Ministry of Health and Social Welfare, it offers Certificate in Sociology.



      • Mbozi Mission Nursing College, is under Ministry of Health and Social Welfare.



      • Uyole Teachers College is a branch of Tumaini University.


      en.wikipedia.org/wiki/Mbeya#Education



      Data za Elimu na mengineyo kuhusu Kilimanjaro hakuna hata kwenye WIKI so nawapa big up watu wa Mbeya kwa kuwa mstari wa mbele online na offline pia
      Nashukuru kwa kutuwekea sifa kem kem
      “Even the smallest person can change the course of the future.”-Galadriel


    18. Nguruvi3's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 21st June 2010
      Location : Kidabashi-Dongobeshi
      Posts : 6,989
      Rep Power : 191955038
      Likes Received
      11031
      Likes Given
      6515

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By JokaKuu View Post
      Nicholas,

      ..mimi nadhani data alizoleta Geza Ulole zinaongeza uwigo wa mjadala wetu.
      ..tumeelezwa kwamba Tanga inachangia ktk pato la taifa kuliko Kilimanjaro and Mbeya.

      ..sasa kama Tanga inachangia zaidi kwenye pato la taifa kwanini haina hospitali za rufaa, shule za sekondari, etc etc kwa idadi au kiwango kile cha Kilimanjaro na Mbeya?? hapa nitamuomba Nguruvi3 atusaidie kidogo.
      ..zaidi, kama Kilimanjaro ni kati ya mikoa ambayo ina shule nyingi za sekondari, tena zenye viwango vizuri, kwanini mchango wake ktk pato la taifa unashindwa na mkoa kama Tanga??
      ..je, ni kitu gani kinatakiwa kifanywe na wenyeji/wakaazi wa Tanga ili na wao wafike pale ambapo Kilimanjaro na Mbeya wamefika? zaidi, ni kitu gani wenyeji/wakaazi wa Kilimanjaro wanatakiwa kufanya ili mkoa huo uweze kuchangia ktk pato la taifa kama ilivyo kwa Tanga.
      Mkuu Joka Kuu, kwa hili lina mambo mengi sana ya kuangalia na labda nijaribu kuyaangalia bila mpangilio maalumu na katika vipande pande ili kutokuwa na post ndefu.

      Shule: Baada ya kupata chachu ya elimu iliyotokana na madhehebu ya dini, wananchi wa Kilimanjaro walitambua wtatizo la ardhi na pia walitumbua umuhimu wa elimu kama ilivyokuwa Kagera pia.

      Katika miaka ya 60 na 70 mitihani ilikuwa inafanyika kitaifa.
      Kuna wakati mtihani wa taifa ulikuwa na nafasi 900 na kati hizo robo walifaulu watu wa mkoa mmoja.

      Nyerere akaamua nafasi zitolewe kwa uwiano wa mikoa.Wananchi wakaamu watumie shule za private ziwe za dini au za jumuiya bila kujali itikadi isipokuwa elimu. Mwisho waliofaulu kwenda kidato cha tano walikuwa wengi na hivyo hadi chuo kikuu. Hamasa na ushindani katika elimu ndio siri ya mafanikio yao!

      Mkoa wa Tanga ulipaswa kuwa mbele sana kielimu, wasomi wao waliondoka na hawakurudi tena makwao.
      Ari ya elimu na kukosekana kwa role model kukawafanya wakazi wake waridhike na maisha yao.

      Watu waliofaidika na fursa za Tanga ni wageni tena kutoka mikoa ya jirani kama Kilimanjaro.
      Kwasababu ya kukosa mwamko elimu haikupewa kipaumbele na jitihada kama za ujenzi wa shule zilikuwa jambo lisilo na umuhimu.

      Kwasababu ya elimu ilikuwa rahisi kwa wakazi wa Kilimanjaro kuwana huduma kama Hospitali za rufaa.
      Kumbuka kuwa Mkoa wa Kilimanjaro una Hospitali mbili za rufaa KCMC na Kibong'oto (TB) iliyokuwepo tangu mkoloni

      Mkoa wa Tanga ulitakiwa ndio uwe na Hospitali kubwa ya rufaa.Tanga ilikuwa na hadi ya District kuanzia 1890.
      Hospitali ya Bombo ilikuwepo toka enzi na enzi. Haikuendelezwa kwasababu wakazi wa Tanga waliotakiwa kuongoza jitihada hizo walihama na kwenda Dar es Salaam kwa hofu ya kulogwa! Wakawatelekeza wananchi wao.

      Kwa eneo, Kilimanjaro ni ndogo ukilinganisha na Tanga,baadhi ya maeneo hayafai kuishi kutokana na majanga ya asili. Ndio maana wakazi wengi wanaishi milimani.Baada ya kifo cha kahawa hakuna zao la biashara lingine.
      Maisha ya watu wa Kilimanjaro ni magumu sana yanayohitaji kujituma sana.

      Ingawa Inaonekana watu wa Kilimanjaro wana unafuu wa maisha kiasi fulani, ukweli ni kuwa unafuu unaletwa na remittance kutoka nje ya mkoa kutokana na uwekezaji wa wananchi katika elimu!

      Mkoa wa Tanga una ardhi kubwa yenye rutuba inayotoa mazao mengi ya biashara na chakula na wala si mkonge tu.
      Tanga ni tajiri kabla hujataja vitu kama bandari, bahari, mbuga za wanyama(Sadan) vivutio vya utalii, uwepo wa viwanda kama Saruji, vyanzo vya nishati Pangani na Hale n.k. na imekuwa sehemu nzuri kwa wahamiaji kimazingira.

      Mapato ya Tanga yanatokana na shughuli za kiuchumi tofauti na Kilimanjaro ambayo ni remittance za watoto na wajukuu.
      Tanga ni wazalishaji wazuri sana wa mazao ya biashara na chakula.Ni wazalishaji wa matunda(Muheza na Lushoto) ambayo siku hizi yana soko zuri EAC. Wanatoa Iliki, Chai (Usambara range), mahindi n.k.
      Hata baada ya kufa mkonge kama kahawa ilivyo, bado wana safety net ya mazao mengine.

      Pia tusisahau vivutio vya utalii kama Sadan, Ambaoni na pwani nzuri. Viwanda vichache kama vya Saruji na chuma navyo vimechangia moja kwa moja na kupitia shughuli zao katika pato liwe la mkoa au taifa.

      Tatizo kubwa ni kuwa wananchi hasa wasomi wamekimbia kwao, wenyeji wanakuwa displaced na hivyo kukosa watu wa kuongoza na kuleta mabadiliko. Wazalishaji ni wageni si wenyeji kwahiyo impact ya uchumi haionekani moja kwa moja.

      Wageni wanachuma Tanga na kupeleka makwao. Kwasasa Tanga ni lifeline ya Kilimanjaro, kwa bahati mbaya wenyeji hawatumii fursa hiyo na wamebaki kuridhika. Wanaridhika kwasababu waliotarajiwa kuleta msukumo wamehama! hii ni factor kubwa sana.

      Ili Tanga iondoke ilipokwama lazima wawekeze katika elimu sana, wajenge utamaduni wa kurudi makwao!
      Huwezi amini nikikuambia kuwa kule Muheza kuna kijiji kinaitwa Mikwamba karibu na Magila. Hapo ndipo walipotoka wasomi wa kwanza waliobobea nchii hii. Fika hapo uone!
      JokaKuu, Geza Ulole and sweke34 like this.

    19. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 15,938
      Rep Power : 1835580
      Likes Received
      3379
      Likes Given
      5196

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Geza Ulole View Post
      Nathani uelewa wako wa economics ni mdogo sana naomba nikuambie hilo in good faith! Dar imekuwa capital hata kabla ya Uhuru na sababu kuu ni bandari asili na railway kuanzia hapo!

      umeongezea neno asili ujiokoe?Tanga wana Reli na banadari pia.Ktk Business haijalishi kuwa ni artificial au natural bandari kama imekuwa sehemu sahihi na nchi ina sera sahihi bandari itakuwa na manufaa yaliyokusudiwa.

      Mombasa miaka yote huwa wanabadilisha peak season na Dara mara utendaji wa dara ukibadilika au wakiwa na policy mbaya.Na ikifikia hapo huwa vitu vingi vya TZ hupitia kule ana kuingia nchini baadaye tena hupitia Tanga.Kwanini tanga isikue kama huo uchumi unaojidai kuujua kweli umekupa ucahmbuzi kamili?Kila wizi wenu wa radio ukiongozeka deal huamia mombasa.
      Hata kama hayo majengo hayakujengwa na watu wa Dar economic prospects of the city led them to be built there! Haiwezekani majengo hayo yajengwe sehemu kama Moshi wakati hamna shughuli za kiuchumi kubwa kama Dar!

      Unapenda kukataa obvious sana, Mpaka sasa siasa ndizo zimefanya makao makuu yakawa dodoma ila mawizara officially yapo Dar, na dodoma wamejenge vijengo mshenzi.Imagine BOT ingekuwa wapi kama si siasa?Km ni Issue ya bandari na rel mbona Nairobi ipo Katikati na Mombasa ina Vitu vtote hivyo ila haifikii Nairobi?N ahii ni kwa capital nyingi tuu duniani.

      Political will inapelekea government kupeleka resources zao kule, na wafanya bishara wanaowinda hela za big spendors "Serikali" huamishia office zao huko.Preciniair walihamishia headquarters zao dar, mabank yote yapo Dar na hivyo kuhitaji majengeo makubwa ,ambayo nayo huvutia wajenzi wa majengo kwa hela za mikopo.

      Pakiwa na political will, wengine hufuata, kwanini BOt wajenge zonal office Arusha na si Moshi, Kwanini Nakumati wajenge Supermarket Moshi na si Arusha wala Dar kama Kili ilikuwa that Boring?

      Pakiwa na political will utashangaa jinsi watu watashift kwenda Moshi kwa haraka zaidi ya unavyodhani.

      Huo uchumi wako haujakuonyesh akuw akuna mikio imeachwa ijijenge ina anatural ways,wakati mingine hua inajengwa kwa mipango kamili inayosukumwa kwa nguvu zote. Dodoma wana CDA,dar wana miradi mingi hadi mamlaka ya masoko ya kariakoo, mradi wa mabasi UDA, baadaye mabasi yaendayo kwa kasi etc.Hivi haya yote na mengine huyaoni au ni hizo fikra zenu za kuona kuwa moshi wameshiba na hivyo unaweza wachima haki kirahisi hivyo?

      Nadhani kwa mawazo yako ninayokusoma hapa ndani una hulka ya ku-polarize facts na kwako wewe economics do not matter but self pride and glorification! Hata kama unafikiri Kilimanjaro (nahisi hivyo) ilikuwa sabotaged unapaswa kuwa fair na kuangalia hali ya uchumi miaka ya sabini na themanini ilikuwa vipi?

      Kwa jinsi ulivyo na shida na watu wakifurahi, ni rahisi sana kumwona mtu aancheka ukamchukia ukidhani anafanya glirification na kuonyesha pride.Nyie ndio huwa hamchoki tishia watu mnacheka nini.Hali ya uchumi ipi sasa?HIyo miaka watu kibao walikuwa wakitoka moshi na kupeleka bia za kenya Tusker, ndo za Amboni, sabuni(rexona,mbuni ,sabuni za magadi etc ),sukari , mikate ya Arusha ambayo hata nylon haikuwa nayo ilikuwa ikipangwa hivyo hivyo, na betri na vitu vingine kwa watu wa mikoa ya Kigoma, Tabora,singida,Kondoa, shinyanga, huko watu watu walikuwa wakikamuliwa kwa bei mtu anayotaka,watu walikuwa na hela sana moshi wakati wengine wanalalia vibanda vya kuhamia ndege, na mehela wamefukia ardhini.Kipindi hicho money wasnt a problem kwa mchaga, problem ilikuwa vyakula na si hardware.

      Tone yako hapa, ya viongozi wa serikali, na makada wa CCM ,kupewa viongozi wenye utendaji haribifu kwa mkoa, sera mbovu za serikali(Mbowe aliuliza mkamkejeli -Hela ya mlima ni kiasi gani vijiji vinavyo zunguka mlima vimepewa tangu uhuru -jibu ni hakuna, wakati zenji kila kitu kinakuwa subsidized ) ni ushahidi tosha kuwa mko ahuu ulikuwa sabotaged.

      kwa nchi za Afrika kiujumla na Kilimanjaro kama mkoa uliokuwa ukitegemea zao la kahawa pekee, ungeweza vp kuhimili vishindo vya Brazil na Colombia kuingia rasmi katika biashara ya kahawa wakiruhusu mabepari wa Marekani wenye mitaji mikubwa kuendesha mashamba makubwa! Ikiwa kilimnjaro at that time uchumi wake haukuwa diversified but all massively relying to coffee exports!
      kwanza huijui kilimanjaro.Kilimanjaro inalima kahawa,inalima katani, inalima miwa, inalima ndizi, inatoa magogo kwa mbao West Kili, Kilimanjaro imekuwa ikitoa maua bora kwa miaka mingi,kilimnjaro imekuwa ikibangua kahawa za Tanzania karibu nzima.MBoga za majani na matunda mabayo ahta wabongo walikuw ahwajui mapishi yake zinalimwa kule na kupelekwa ulaya kw amiaka mingi tuu,sasa hivi ndio Arusha, na mahoteli ya Kenya na Tanzania yemeanza kuwa wateja.

      Kwani kilimanjaro hapakuwa na mapepari wakubwa?Hizo stori zakoza dar ndizo ninazosema sera mbovu za dar kwa baraka za bunge kule dodoma ndizo zinatia kichefuchefu na kurudisha mkoa nyuma.Ndio maana utalii arusha unafaidisha wahindi na wazungu kwa vile hamjui mnaloongea wala kupanga, JK anajichekesha alipoona tented camp kwa mzungu wakati wabongo wanazifanya ila mikopo hawapati kirahisi kama wazungu wasiokuja hata na kitu,Jk akaishia kuweka mashrti magumu kifedha ili mtu kuingia ktk business anayoijua vyema.waswahili wanaofaidika ni wale wanaokutana na wazungu wenye uchungu ambao hawapendi hela yao iende kwa mzungu mwenzao au mhindi kwa vile wanajua mwishi wa siku haina faida kwa nchi hii.Serikali ya JK na akina nyie hamna habari,bado mpo busy na mivyeti yenu , ma theory msiyojua pa kua apply zaidi ya kutishia nayo watu kwa terminologies kibao na mikwara na Mwanri.

      Kahawa ya Kilimanjaro iliwahi leta shida kwa mjerumani na mwingereza baada ya wazawa kuamua lima kahawa bora,kinyume na nia ya Mzungu aliyekuw akaitaka linda estates za mabepari wao,ambao walikuwa ma mashamba kuanzi amarangu ,kibosho, Machame, Sanya,masama, etc.Suala la ubora halikuwa issue ndugu yangu.Mimi nimecheza, nimekata majani ya sungura, nimechukua kuni sana ktk hizo estates, nimeshuhudia hadi zilivyokufa na kila kitu kutoweka kabisa, na hata sasa nimeshuhudia wawekezaji waliorudi wakiotesha upya kahawa.Ila hakuna tena yale mandhari ya nzuri,miti mirefu ya kivuli iliyooteshwa kwa mistrari, chini pakiwa na mibuni, na systema za umwagiliaji wa maji na dawa za hali ya juu.

      NImeshuhudia mameneja wasambaa,warangi, wasukuma, na makabila mengine ambayo mibuni wameiona ukubwani achilia mbali uwezo wao wa management.Bora wangekuwa wameru, wahaya, watu wa mbozi waliosmea utawala,wangekuwa n akazi rahisi kuendesha hizo estates.Kwa vile hawakutaka wachanga mamabo yakaenda hivyo, hadi mamabo yalipofikia mahali ahakuna tena hela ya nania wa nanai ndipo wakawaachia wachanga watafute wa kulinda na ajilipe anavyojua.matokeo ndiyo miti kukatw ana kuuza kama kuni hadi kwa magereza, mabomba kuchukuliwa, watu kulima mazao mabadala baada ya serikali ya magamba kula hela na kudai bei imeshuka bishara ikaisha.

      Hao mabepari ni wapi wanaokutisha hivyo?Wagiriki wote TZ, wakisaidiana na wahindi na wayahudi (kidogo waingereza na wamarekani)ndio walichukua Tenda za kilimo na walikuwa wakikopeshwa na NBC/baclay ili waweze zalisha nafaka, vyakula, maua ,na vitu kama kahwa na chai kwa jaili ya soko la ulaya.Na hii ili apply dunia nzima.Sijui unachojua nini?Sasa baclay walishairudisha NBC kupitia Asbsa ,na Barclay ayao ya kuzuga ni kama Kibo ilivyonunuliw ana TBL kupitia hao wa south waliokuwa wamenunua Kenya Breweries.

      Plse acha kuongea story za kubahatisha huku ukijilinda na Terminologies ili watu waogope.
      Last edited by Nicholas; 7th November 2012 at 03:18.
      jmushi1 likes this.
      SIMPLY THE RADICAL: I can`t wait to see the criminalization of CCM,UWT,Bunch of Policemen/women,and all wanafiki na wachumia tumbo.

    20. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 15,938
      Rep Power : 1835580
      Likes Received
      3379
      Likes Given
      5196

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Geza Ulole View Post
      Huu ni uwongo mkuu leta vielelezo hapa!
      uongo wa nini sasa?Nimekuambia kama unazo data za TRA za miaka kuanzia kipindi chpili cha mkapa hadi mwanzoni akiingia Kikwete ziweke zikutetetee. Hiyo habari ilinitisha sana hata mimi na kunishangaza hadi nikaconfirm kwa kuangalia traffic ya border ya holili baada bandari ya dar kukimbiwa na hivyo watu kupitisha magari, mafuta, na vitu vingine kupitia Holili.Ingawa pia influx ya watalii wa mlima walikuwa juu,kwani palikuwa na wimbi la upandani mlima kwa charity na makundi mbalimbali ya ulaya ,australia na America.

      Kilichoniudhi ni kuona budget iliyokuwa ikitengwa kuwa ndogo sana.Pamoja na mapato yaliyokuwa mazuri kwa miaka kadhaa.
      SIMPLY THE RADICAL: I can`t wait to see the criminalization of CCM,UWT,Bunch of Policemen/women,and all wanafiki na wachumia tumbo.

    21. Nicholas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 15,938
      Rep Power : 1835580
      Likes Received
      3379
      Likes Given
      5196

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Mkuu uncmbuzi mzuri.
      Quote By Nguruvi3 View Post
      Mkuu Joka Kuu, kwa hili lina mambo mengi sana ya kuangalia na labda nijaribu kuyaangalia bila mpangilio maalumu na katika vipande pande ili kutokuwa na post ndefu.

      Shule: Baada ya kupata chachu ya elimu iliyotokana na madhehebu ya dini, wananchi wa Kilimanjaro walitambua wtatizo la ardhi na pia walitumbua umuhimu wa elimu kama ilivyokuwa Kagera pia.
      Pia ktk books za wajerumani na wamisionary wa mwanzo na watafiti wengine,wana jaribu angalia mila na dini asili ya mchaga, wanoana kuna vitu vipo parallel na christianity ingawa si equal,ila viliweza wafanya wachaga wa pick vinavyowasaidia na hivyo kujikuta kuwa Ukristu unawafaa zaidi, ingawa kama waafrika wengine ambao huwa siku zite wana dini zaidi ya moja.Kwani hali inapokuwa ngumu basi kuna watakaokimbilia matambiko, uganga etc.

      n ahii ndiyo iliyofanya machaga wengi kujaribu uislam na kuwashinda baadaye kuachana nao wakati wengine wakifanya kejeli.
      Katika miaka ya 60 na 70 mitihani ilikuwa inafanyika kitaifa.
      Kuna wakati mtihani wa taifa ulikuwa na nafasi 900 na kati hizo robo walifaulu watu wa mkoa mmoja.

      Nyerere akaamua nafasi zitolewe kwa uwiano wa mikoa.Wananchi wakaamu watumie shule za private ziwe za dini au za jumuiya bila kujali itikadi isipokuwa elimu. Mwisho waliofaulu kwenda kidato cha tano walikuwa wengi na hivyo hadi chuo kikuu. Hamasa na ushindani katika elimu ndio siri ya mafanikio yao!
      Hapa upo sahihi kabisa seminary ndizo zlikuwa notorious kwa hii business,wachaga hawakupata nafasi ya kuingia government kwa kiasi walichofaulu,nakumbuka shule niliyosoma mara ya miwsho kufaulisha walimu walikuwa hawakumbuki na jumla ya wote waliowahi faulu hawakuzidi 3,ila waliokuwa akifaulu walikwenda seminary na walikuwa wakikimbiza hata wale waliokataa za serikali ili wasome seminary.Mwishowe ikawa escape door ya hiyo rationing.
      Mkoa wa Tanga ulipaswa kuwa mbele sana kielimu, wasomi wao waliondoka na hawakurudi tena makwao.
      Ari ya elimu na kukosekana kwa role model kukawafanya wakazi wake waridhike na maisha yao.

      Watu waliofaidika na fursa za Tanga ni wageni tena kutoka mikoa ya jirani kama Kilimanjaro.
      Kwasababu ya kukosa mwamko elimu haikupewa kipaumbele na jitihada kama za ujenzi wa shule zilikuwa jambo lisilo na umuhimu.
      Tanga ,kigoma,sumbawanga, Tabora,singida ,kondoa hadi leo si wengi wanakwenda kirahisi ,(wengine hwapeleki watoto kabisa kwani wazazi wao huamika kuwa faninyizia na wakirudi kufa)hawakurudi na wengi waliridhika sana.Watu wa Tanga walifika mahali pa kuwa lifist sana, hata wafanya biashara waliopata advantage za ndugu zao ktk mashirika na nafasi za umma,bado ndugu walipotoka nao bishara zao zikabaki za kulipia kodi tuu.

      Kwasababu ya elimu ilikuwa rahisi kwa wakazi wa Kilimanjaro kuwana huduma kama Hospitali za rufaa.
      Kumbuka kuwa Mkoa wa Kilimanjaro una Hospitali mbili za rufaa KCMC na Kibong'oto (TB) iliyokuwepo tangu mkoloni

      Mkoa wa Tanga ulitakiwa ndio uwe na Hospitali kubwa ya rufaa.Tanga ilikuwa na hadi ya District kuanzia 1890.
      Hospitali ya Bombo ilikuwepo toka enzi na enzi. Haikuendelezwa kwasababu wakazi wa Tanga waliotakiwa kuongoza jitihada hizo walihama na kwenda Dar es Salaam kwa hofu ya kulogwa! Wakawatelekeza wananchi wao.
      Tanga hadi leo unaweza sikia mzazi akilia kuwa hili toto limenishida halipendi shule kama babu yake.Kule kwa wachaga mtoto akigoma shule ni issue na mzazi na mbaya, na salama yake ni aweze prove kuwa anaweza make life somewhere else on his/her own kisha aje kwa mzee kuomba msamaha kwa kumpotezea hela zake.(anayetafuta hela kwa biashara,wizi etc ila lazima ajikombe mwenyewe kama kakataa shule)
      Kwa eneo, Kilimanjaro ni ndogo ukilinganisha na Tanga,baadhi ya maeneo hayafai kuishi kutokana na majanga ya asili. Ndio maana wakazi wengi wanaishi milimani.Baada ya kifo cha kahawa hakuna zao la biashara lingine.
      Maisha ya watu wa Kilimanjaro ni magumu sana yanayohitaji kujituma sana.

      Ingawa Inaonekana watu wa Kilimanjaro wana unafuu wa maisha kiasi fulani, ukweli ni kuwa unafuu unaletwa na remittance kutoka nje ya mkoa kutokana na uwekezaji wa wananchi katika elimu!

      Mkoa wa Tanga una ardhi kubwa yenye rutuba inayotoa mazao mengi ya biashara na chakula na wala si mkonge tu.
      Tanga ni tajiri kabla hujataja vitu kama bandari, bahari, mbuga za wanyama(Sadan) vivutio vya utalii, uwepo wa viwanda kama Saruji, vyanzo vya nishati Pangani na Hale n.k. na imekuwa sehemu nzuri kwa wahamiaji kimazingira.
      sasa hapa ktk utalii ndipo taabu sana ktk circuit nyingine zaidi ya Arusha.Saadan wageni kule wana deal ma makampuni ya kizungu toka ulaya na wamiliki wanakuwa na hela za huduma tuu, makampuni mengine yanayofanya kazi ni ya arusha, na siku zote saadani ni no mbili kwa wageni.Labda wale wenye kupenda beach na kujificha ndio wanaweza iweka number moja na hivyo huspend hela mwanzoni pale il anyao si nyingi kwani walishalipia kila kitu wakiwa kwao.
      Mapato ya Tanga yanatokana na shughuli za kiuchumi tofauti na Kilimanjaro ambayo ni remittance za watoto na wajukuu.
      Tanga ni wazalishaji wazuri sana wa mazao ya biashara na chakula.Ni wazalishaji wa matunda(Muheza na Lushoto) ambayo siku hizi yana soko zuri EAC. Wanatoa Iliki, Chai (Usambara range), mahindi n.k.
      Hata baada ya kufa mkonge kama kahawa ilivyo, bado wana safety net ya mazao mengine.
      Kilimanjaro inabaki kama west africa diaspora wanatumia resources za watu wengine kusupport the motherland kwa kuleta hela nyumbani,watu walidharau sana sasa hivi kila nchi imeamua iga hiyo model.Wachaga hawakupanga hiyo ila naturally wapo hivyo,n akwa vile ni ndani ya nhi masikini watu hawawezi ona hii system kama ilivyo kwa nchi kama somalia, nigeria, india wanaputawanyika na kurudisha hela ktk nchi.Ingekuwa Tsh ni hela kama dollar na Kili ni kanchitofauti basi ungesikia kelel ya watanzania kuwa dollar yao kiasi gani inahama nchi.

      UK na US siku hizi china ndio kiwanda chao, Africa na south amerika ndio mashamba yao, na haivyo wamekimbia kazi ngumu,
      Pia tusisahau vivutio vya utalii kama Sadan, Ambaoni na pwani nzuri. Viwanda vichache kama vya Saruji na chuma navyo vimechangia moja kwa moja na kupitia shughuli zao katika pato liwe la mkoa au taifa.

      Tatizo kubwa ni kuwa wananchi hasa wasomi wamekimbia kwao, wenyeji wanakuwa displaced na hivyo kukosa watu wa kuongoza na kuleta mabadiliko. Wazalishaji ni wageni si wenyeji kwahiyo impact ya uchumi haionekani moja kwa moja.

      Wageni wanachuma Tanga na kupeleka makwao. Kwasasa Tanga ni lifeline ya Kilimanjaro, kwa bahati mbaya wenyeji hawatumii fursa hiyo na wamebaki kuridhika. Wanaridhika kwasababu waliotarajiwa kuleta msukumo wamehama! hii ni factor kubwa sana.

      Ili Tanga iondoke ilipokwama lazima wawekeze katika elimu sana, wajenge utamaduni wa kurudi makwao!
      Huwezi amini nikikuambia kuwa kule Muheza kuna kijiji kinaitwa Mikwamba karibu na Magila. Hapo ndipo walipotoka wasomi wa kwanza waliobobea nchii hii. Fika hapo uone!
      Ndugu zangu walipoingia tanga walipapenda sana na son walibadili biashara hadi watu wakawashangaa kwanza kwanini wamekwenda katk mji mfu.Ila soon wamejionea wenyewe jamaa walivyofanikiwa na mitaji imekuwa mikubwa sana, wana nyumba kila mtaa, na baishara mchanganyiko ktk hiyo mitaa za hela nyingi.

      Nyumba nzuri NI bei ya kiwanja cha hovyo ktk miji mingine.
      Nguruvi3 likes this.
      SIMPLY THE RADICAL: I can`t wait to see the criminalization of CCM,UWT,Bunch of Policemen/women,and all wanafiki na wachumia tumbo.

    22. Geza Ulole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2009
      Posts : 6,127
      Rep Power : 1880
      Likes Received
      1629
      Likes Given
      240

      Default Re: Mbeya na Kilimanjaro: Siri ya mafanikio yao ni nini?

      Quote By Nicholas View Post

      umeongezea neno asili ujiokoe?Tanga wana Reli na banadari pia.Ktk Business haijalishi kuwa ni artificial au natural bandari kama imekuwa sehemu sahihi na nchi ina sera sahihi bandari itakuwa na manufaa yaliyokusudiwa.

      Mombasa miaka yote huwa wanabadilisha peak season na Dara mara utendaji wa dara ukibadilika au wakiwa na policy mbaya.Na ikifikia hapo huwa vitu vingi vya TZ hupitia kule ana kuingia nchini baadaye tena hupitia Tanga.Kwanini tanga isikue kama huo uchumi unaojidai kuujua kweli umekupa ucahmbuzi kamili?Kila wizi wenu wa radio ukiongozeka deal huamia mombasa.

      [/SIZE]Unapenda kukataa obvious sana, Mpaka sasa siasa ndizo zimefanya makao makuu yakawa dodoma ila mawizara officially yapo Dar, na dodoma wamejenge vijengo mshenzi.Imagine BOT ingekuwa wapi kama si siasa?Km ni Issue ya bandari na rel mbona Nairobi ipo Katikati na Mombasa ina Vitu vtote hivyo ila haifikii Nairobi?N ahii ni kwa capital nyingi tuu duniani.

      Political will inapelekea government kupeleka resources zao kule, na wafanya bishara wanaowinda hela za big spendors "Serikali" huamishia office zao huko.Preciniair walihamishia headquarters zao dar, mabank yote yapo Dar na hivyo kuhitaji majengeo makubwa ,ambayo nayo huvutia wajenzi wa majengo kwa hela za mikopo.

      Pakiwa na political will, wengine hufuata, kwanini BOt wajenge zonal office Arusha na si Moshi, Kwanini Nakumati wajenge Supermarket Moshi na si Arusha wala Dar kama Kili ilikuwa that Boring?

      Pakiwa na political will utashangaa jinsi watu watashift kwenda Moshi kwa haraka zaidi ya unavyodhani.

      Huo uchumi wako haujakuonyesh akuw akuna mikio imeachwa ijijenge ina anatural ways,wakati mingine hua inajengwa kwa mipango kamili inayosukumwa kwa nguvu zote. Dodoma wana CDA,dar wana miradi mingi hadi mamlaka ya masoko ya kariakoo, mradi wa mabasi UDA, baadaye mabasi yaendayo kwa kasi etc.Hivi haya yote na mengine huyaoni au ni hizo fikra zenu za kuona kuwa moshi wameshiba na hivyo unaweza wachima haki kirahisi hivyo?

      Kwa jinsi ulivyo na shida na watu wakifurahi, ni rahisi sana kumwona mtu aancheka ukamchukia ukidhani anafanya glirification na kuonyesha pride.Nyie ndio huwa hamchoki tishia watu mnacheka nini.Hali ya uchumi ipi sasa?HIyo miaka watu kibao walikuwa wakitoka moshi na kupeleka bia za kenya Tusker, ndo za Amboni, sabuni(rexona,mbuni ,sabuni za magadi etc ),sukari , mikate ya Arusha ambayo hata nylon haikuwa nayo ilikuwa ikipangwa hivyo hivyo, na betri na vitu vingine kwa watu wa mikoa ya Kigoma, Tabora,singida,Kondoa, shinyanga, huko watu watu walikuwa wakikamuliwa kwa bei mtu anayotaka,watu walikuwa na hela sana moshi wakati wengine wanalalia vibanda vya kuhamia ndege, na mehela wamefukia ardhini.Kipindi hicho money wasnt a problem kwa mchaga, problem ilikuwa vyakula na si hardware.

      Tone yako hapa, ya viongozi wa serikali, na makada wa CCM ,kupewa viongozi wenye utendaji haribifu kwa mkoa, sera mbovu za serikali(Mbowe aliuliza mkamkejeli -Hela ya mlima ni kiasi gani vijiji vinavyo zunguka mlima vimepewa tangu uhuru -jibu ni hakuna, wakati zenji kila kitu kinakuwa subsidized ) ni ushahidi tosha kuwa mko ahuu ulikuwa sabotaged.


      kwanza huijui kilimanjaro.Kilimanjaro inalima kahawa,inalima katani, inalima miwa, inalima ndizi, inatoa magogo kwa mbao West Kili, Kilimanjaro imekuwa ikitoa maua bora kwa miaka mingi,kilimnjaro imekuwa ikibangua kahawa za Tanzania karibu nzima.MBoga za majani na matunda mabayo ahta wabongo walikuw ahwajui mapishi yake zinalimwa kule na kupelekwa ulaya kw amiaka mingi tuu,sasa hivi ndio Arusha, na mahoteli ya Kenya na Tanzania yemeanza kuwa wateja.

      Kwani kilimanjaro hapakuwa na mapepari wakubwa?Hizo stori zakoza dar ndizo ninazosema sera mbovu za dar kwa baraka za bunge kule dodoma ndizo zinatia kichefuchefu na kurudisha mkoa nyuma.Ndio maana utalii arusha unafaidisha wahindi na wazungu kwa vile hamjui mnaloongea wala kupanga, JK anajichekesha alipoona tented camp kwa mzungu wakati wabongo wanazifanya ila mikopo hawapati kirahisi kama wazungu wasiokuja hata na kitu,Jk akaishia kuweka mashrti magumu kifedha ili mtu kuingia ktk business anayoijua vyema.waswahili wanaofaidika ni wale wanaokutana na wazungu wenye uchungu ambao hawapendi hela yao iende kwa mzungu mwenzao au mhindi kwa vile wanajua mwishi wa siku haina faida kwa nchi hii.Serikali ya JK na akina nyie hamna habari,bado mpo busy na mivyeti yenu , ma theory msiyojua pa kua apply zaidi ya kutishia nayo watu kwa terminologies kibao na mikwara na Mwanri.

      Kahawa ya Kilimanjaro iliwahi leta shida kwa mjerumani na mwingereza baada ya wazawa kuamua lima kahawa bora,kinyume na nia ya Mzungu aliyekuw akaitaka linda estates za mabepari wao,ambao walikuwa ma mashamba kuanzi amarangu ,kibosho, Machame, Sanya,masama, etc.Suala la ubora halikuwa issue ndugu yangu.Mimi nimecheza, nimekata majani ya sungura, nimechukua kuni sana ktk hizo estates, nimeshuhudia hadi zilivyokufa na kila kitu kutoweka kabisa, na hata sasa nimeshuhudia wawekezaji waliorudi wakiotesha upya kahawa.Ila hakuna tena yale mandhari ya nzuri,miti mirefu ya kivuli iliyooteshwa kwa mistrari, chini pakiwa na mibuni, na systema za umwagiliaji wa maji na dawa za hali ya juu.

      NImeshuhudia mameneja wasambaa,warangi, wasukuma, na makabila mengine ambayo mibuni wameiona ukubwani achilia mbali uwezo wao wa management.Bora wangekuwa wameru, wahaya, watu wa mbozi waliosmea utawala,wangekuwa n akazi rahisi kuendesha hizo estates.Kwa vile hawakutaka wachanga mamabo yakaenda hivyo, hadi mamabo yalipofikia mahali ahakuna tena hela ya nania wa nanai ndipo wakawaachia wachanga watafute wa kulinda na ajilipe anavyojua.matokeo ndiyo miti kukatw ana kuuza kama kuni hadi kwa magereza, mabomba kuchukuliwa, watu kulima mazao mabadala baada ya serikali ya magamba kula hela na kudai bei imeshuka bishara ikaisha.

      Hao mabepari ni wapi wanaokutisha hivyo?Wagiriki wote TZ, wakisaidiana na wahindi na wayahudi (kidogo waingereza na wamarekani)ndio walichukua Tenda za kilimo na walikuwa wakikopeshwa na NBC/baclay ili waweze zalisha nafaka, vyakula, maua ,na vitu kama kahwa na chai kwa jaili ya soko la ulaya.Na hii ili apply dunia nzima.Sijui unachojua nini?Sasa baclay walishairudisha NBC kupitia Asbsa ,na Barclay ayao ya kuzuga ni kama Kibo ilivyonunuliw ana TBL kupitia hao wa south waliokuwa wamenunua Kenya Breweries.

      Plse acha kuongea story za kubahatisha huku ukijilinda na Terminologies ili watu waogope.
      Aisee naomba kujua shule yako maana unafananisha dukalawa na taasisi ya fedha ya BOT kwa hiyo wewe kwako existence ya lile genge la Nakumatt linaweza kuwa substituted by BOT as far as economic potentials of Moshi r to be concidered? Hili linaonyesha hujui maana ya vitu hivi viwili!

      Halafu naomba kujua umri wako pia biashara ya maua Kilimanjaro imeanza 1990s sasa ninapoongelea demise of coffee haikuwa kipindi hicho bali miaka ya 70 mpaka 80! Na hayo mazao yote unayoongelea ukiacha maua hayajawahi kuwa considered kama cash crops for Kilimanjaro yaani for export to bring foreign currency! hiyo miwa unayoongelea sijui ni lini TPDC ili-export miwa au sukari abroad!? Usijichanganye kijana Kilimanjaro haiko hivyo unavyoisifu!

      Pia kahawa Kilimanjaro imeanza kulimwa mwaka 1929 kipindi cha Mwingereza na si kipindi cha Mjerumani na kutokana na juhudi za DC kipindi hicho kwa urafiki wake cha kuwaombea kibali kutoka kwa Queen na si kwamba ati Wachagga walilazimisha! Usipotioshe hili! Na kwa taarifa yako uzalishaji wa kahawa unakua tena kwa vile huko Brazil na Colombia kulizuka ugonjwa wa miche ya kahawa kwa hiyo ikabidi wafyeke hecta nyingi ndio maana demand ya kahawa imerudi tena!

      Anyway inaelekea hutaki kusikia ukweli we baki na kasumba yako kwamba unaonewa lakini fursa ipo kwa kila mtu na bado nataka uniletee kielelezo cha Kilimanjaro kuongoza kwa mapato Tanzania mkoa ambao haujawahi kuwa juu ya namba nane!

    Page 14 of 16 FirstFirst ... 41213141516 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...