JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

    Report Post
    Page 1 of 34 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 669
    1. Lukolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2009
      Location : Iringa
      Posts : 4,909
      Rep Power : 343202
      Likes Received
      2846
      Likes Given
      2009

      Default Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe



      Duh, Mulugo analiaibisha Taifa, Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe.... nani amemuandalia huyu hii hotuba? Mungu wangu, anakuwaje waziri wa Elimu huyu ilihali yeye mwenyewe Elimu yake ina walakini? Hawezi hata kulocate Zimbabwe katika ramani ya dunia?


      update: Kuna makosa mengi ukiachilia mbali hilo la Zimbabwe. Katika speech yake anaanza na Tanzania ilizaliwa mwaka one nineteen sixty four. Wewe unaifahamu hiyo 1-1964? lakini cha ziada anasema NACTE inaoffer master na PhD. Wewe unaifahamu NACTE ni nini? NACTE inatolea wapi hizi degree? Yaani at the level of waziri wa elimu huwezi kutofautisha NACTE, TCU na vyuo vikuu? What are you doing katika wizara ya elimu kama vitu vidogo kama hivi kwako ni shida?

      Kwa level ya waziri wa wizara ya elimu alitakiwa awe na uwezo wa kufafanua vizuri nini ni nini katika elimu ya Tanzania. Kwa watu ambao hawajui NACTE ni nini wanaweza kudhani ni chuo kikuu. Na wengi watakuwa wanashangaa sana kwamba ni chuo kikuu gani hicho kinachopigiwa chapuo kiasi hicho na Naibu waziri ilihali kuna vyuo vikuu vingine vingi nchini vinavyo award hiyo master na PhD. Ulikuwa ni wajibu wake kudefine NACTE na kueleza institution zinazounda NACTE na namna ambavyo NACTE inafanya kazi ya kuassure quality ya hizo institutions, na si ku award Master na PhD.

      Quote By BAK View Post
      Waziri aiaibisha serikali

      -Asema Tanzania ni Muungano wa Zimbabwe, Pemba na Tanganyika

      na George Maziku|Tanzania Daima


      NAIBU Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Philipo Mulugo, amemwaibisha Rais Jakaya Kikwete na taifa kwa ujumla mbele ya jamii ya kimataifa, baada ya kuitangazia dunia kuwa Tanzania imetokana na muungano wa visiwa vya Zimbabwe na Pemba vilivyoungana na Tanganyika.

      Mbali na hilo, aliwaambia mamia ya wajumbe kutoka mataifa mbalimbali katika Bara la Afrika kuwa, Tanzania ilizaliwa mwaka 11964.

      “Wasilisho langu litakuwa na sehemu saba…Utangulizi, Tanzania iliundwa mwaka 11964 kwakuunganisha visiwa vya Bahari ya Hindi vya Zimbabwe na Pemba vilivyoungana na nchi ya Bara iliyokuwa ikiitwa Tanganyika…,” alisema Naibu Waziri Mulugo kwa kujiamini na bila kuonyesha dalili yoyote kuwa alikuwa amekosea.

      Naibu waziri huyo alikuwa akiwasilisha mada katika mkutano wa viongozi na wataalamu wa elimu katika Bara la Afrika, ambao ulifanyika Afrika Kusini kuanzia Oktoba 5-7, mwaka huu.

      Kuboronga huko kwa naibu waziri huyo kumeibua mjadala mkubwa na mzito miongoni mwa Watanzania wa kada na rika mbalimbali, huku wengi wakianza kupata wasiwasi juu ya uwezo wa watu wanaoteuliwa na Rais Kikwete kushika nyadhifa mbalimbali serikalini.

      Watu wengi waliotoa maoni yao juu ya suala hili kupitia mitandao ya kijamii ya Jamii Forum, Wanabidii, Facebook na Twiter wameonyesha wasiwasi mkubwa na kiwango cha elimu na weledi wa Mulugo na kuuliza swali; “elimu ya waziri huyu inatosheleza kumudu majukumu yake ya Naibu Waziri wa Elimu?”

      Wasifu wa Naibu Waziri Mulugo uliopatikana kupitia mtandao wa Google, unaonyesha kuwa ana elimu ya shahada ya kwanza aliyoipata kutoka Chuo Kikuu Huria cha Tanzania, kati ya mwaka 2002 na 2008.

      Anadai katika wasifu huo kuwa kabla ya kuingia chuo kikuu, amesoma katika shule za sekondari za Songea Boys High School kwa masomo ya kidato cha tano na sita kuanzia mwaka 1994 mpaka 1996, na Sekondari ya Mbeya kwa masomo ya kidato cha kwanza mpaka cha nne kuanzia mwaka 1990 mpaka 1993.

      Mulugo amejieleza kuwa kati ya mwaka 2000 na 2004 alifanya kazi ya ualimu katika Shule ya Sekondari Southern Highland, huku akiwa hajapata mafunzo yoyote ya taaluma ya ualimu.

      Alipotafutwa kwa njia ya simu kufafanua alivyojieleza, Waziri Mulugo alisema alikuwa mjini Dodoma kuhudhuria kikao cha Baraza la Mawaziri, hivyo hakuwa na muda wa kuzungumza na gazeti hili.
      Click image for larger version. 

Name:	mulugo.jpg 
Views:	0 
Size:	152.2 KB 
ID:	69693
      Picha kwa hisani ya global publishers
      Last edited by Lukolo; 29th October 2012 at 15:15.
      Mtaji mkubwa kabisa wa CCM katika chaguzi zake ni umaskini na ujinga wa watanzania. CCM haitafanya kosa la kuyamaliza matatizo hayo kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wamehatarisha nafasi yao ya kuendelea kutawala


    2. mgomba101's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2011
      Posts : 1,727
      Rep Power : 863
      Likes Received
      590
      Likes Given
      270

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Original Comedy wanawaita vilaza! wakenya wanawaita mburula! Aibu kwa taifa! Ndio maana waTZ tunadhaulika sana kimataifa.Migiro alichemka UN,Tibaijuka alichemsha UN-habitat!
      You can fool all the people some of the time, and some of the people all the time, but you cannot fool all the people all the time.

    3. Mtumpole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2010
      Location : Dreamland
      Posts : 845
      Rep Power : 660
      Likes Received
      171
      Likes Given
      518

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Nimeisikiliza nimecheka sana. Utafikiria ni Zekomedi!!!!!
      Lukolo, eddo, kuberwa and 1 others like this.
      Mwenye dhambi hana raha

    4. Lukolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2009
      Location : Iringa
      Posts : 4,909
      Rep Power : 343202
      Likes Received
      2846
      Likes Given
      2009

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Quote By Mtumpole View Post
      Nimeisikiliza nimecheka sana. Utafikiria ni Zekomedi!!!!!
      Haha, jamaa hata English yake tu kichekesho. Full comedy yaani. Kwa kweli nina wasi wasi sana na uwezo wa huyu jamaa, kuna siku niliwahi kualikwa kwenye ufunguzi wa kituo fulani hapa Dar, jamaa hakuongea chochote cha maana zaidi ya kutulazimisha tumpigie makofi. Nilikuwa namshangaa sana, how on earth unaweza kuwaambia wasikilizaji wakupigie makofi badala ya wewe mwenyewe uongee kitu cha kukufanya upigiwe makofi. Ningekuwa JK, huyu angeshaondoka kwenye uwaziri tangu siku aliyotoa speech hii!
      Ogah, Kichuguu, Shwari and 6 others like this.
      Mtaji mkubwa kabisa wa CCM katika chaguzi zake ni umaskini na ujinga wa watanzania. CCM haitafanya kosa la kuyamaliza matatizo hayo kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wamehatarisha nafasi yao ya kuendelea kutawala

    5. katundu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 30th September 2010
      Posts : 62
      Rep Power : 499
      Likes Received
      24
      Likes Given
      0

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Zecomedy
      Hao ndio maprofessor wetu wa bongo. Ndio maana na Dhaifu hawezi kuongea chochote cha maana alifundishwa na akina Mulugo. Natamani niwepo kwenye mikutano yao ya baraza la mawaziri. Unatarajia nini kwenye elimu kama wazirii ndio huyo?? Sishangahi kuona wanamweka tena Dr Katunzi kwenye elimu yeye na Mungai walitoa vipindi vya science katika ssule zote za sekondari
      Shwari and Lukolo like this.

    6. JF SMS Swahili

    7. #6
      don12's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th October 2012
      Posts : 428
      Rep Power : 0
      Likes Received
      104
      Likes Given
      89

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      ilingishi kama ya mama kinda, anayesema, senkyu vere mache
      Ogah, Bigirita, Lukolo and 5 others like this.

    8. Mwakalinga Y. R's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 22nd October 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 2,583
      Rep Power : 13601
      Likes Received
      1214
      Likes Given
      3521

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Huyu ni kilaza namna maelezo ....
      Lukolo and King Kong III like this.
      “Even the smallest person can change the course of the future.”-Galadriel


    9. WA-UKENYENGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2011
      Location : Inside a Smart Grid
      Posts : 2,724
      Rep Power : 5147
      Likes Received
      897
      Likes Given
      2191

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Ni aibu! napendekeza ajiuzuru mara moja au aombe msamaha.
      Lukolo likes this.
      "The usual conclusion is that you can't put a price on a human life. But you can if you must".

    10. BHULULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 4,497
      Rep Power : 30633
      Likes Received
      1371
      Likes Given
      1063

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Zimbabwe and Pemba?Mungu wangu
      BAK, Shwari, Gamaha and 2 others like this.

    11. mabuba's Avatar
      Member Array
      Join Date : 5th December 2006
      Posts : 79
      Rep Power : 701
      Likes Received
      20
      Likes Given
      21

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Juzi pia alitoa mpya aliposema, wanafunzi wa kidato cha nne, leo wanafanya somo la Agricuturing. Ah ha ha

    12. #11
      PhD's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th July 2009
      Location : houston texas
      Posts : 3,024
      Rep Power : 1723
      Likes Received
      873
      Likes Given
      218

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      jamaa alikuwa mwalimu wa shule ya msingi hana elimu ya chuo kikuu, angalia cv yake kwenye tovuti ya bunge
      Shwari and Lukolo like this.
      They wiil disqualify you for the little weaknesses you have and they will never glorify you for the great strength you have shown, Phd- Houston Texas July 23, 2012

    13. Mtumpole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2010
      Location : Dreamland
      Posts : 845
      Rep Power : 660
      Likes Received
      171
      Likes Given
      518

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Mbona ile Power Point imeandikwa Pemba & Zanzibar lakini yeye akasema Zimbabwe & Pemba.
      Bill, Lukolo and EMT like this.
      Mwenye dhambi hana raha

    14. #13
      FJM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 7,838
      Rep Power : 1354143
      Likes Received
      5845
      Likes Given
      4706

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Naaaaaaaah.... Naibu waziri (wa elimu)? Zimbabwe imetoka wapi Tanzania? Huo mkutano umefanyika South Africa, kuna ulazima gani wa Naibu waziri kuanza kusema Tanzania inapakana na nchi gani, anahutubia watoto wa darasa la kwanza?

      Hii clip inabidi CABINET nzima ione, jamnani hakuna mtu aliyeipitia hiyo presentation kabla mheshimiwa hajapanda ndege?
      Shwari, Lukolo and m.kessy like this.

    15. Nicole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th September 2012
      Posts : 4,284
      Rep Power : 1307
      Likes Received
      2481
      Likes Given
      2312

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Hahahahahah kama waziri wa elimu kilaza hvyo wategemea kupata product gan?pemba na zimbabwe hii kali
      Shwari and Lukolo like this.

    16. nlambaa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 363
      Rep Power : 452
      Likes Received
      51
      Likes Given
      33

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Hii ndiyo bongo bwana, usishangae wakati mwingine ndo atakuwa waziri mkuu wetu. Nimewahi pia kumsikia kama mara mbili hivi, nikajiuliza sana kuhusu uwezo wake.
      Shwari and Lukolo like this.

    17. Mtumpole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2010
      Location : Dreamland
      Posts : 845
      Rep Power : 660
      Likes Received
      171
      Likes Given
      518

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Quote By Ciello View Post
      Hahahahahah kama waziri wa elimu kilaza hvyo wategemea kupata product gan?pemba na zimbabwe hii kali
      Labda sio MTANZANIA!!!!!!!!!!
      Kubwajinga likes this.
      Mwenye dhambi hana raha

    18. BHULULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 4,497
      Rep Power : 30633
      Likes Received
      1371
      Likes Given
      1063

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Nilichogundua kabla ya utandawazi kuna mambo mengi sana yamevurundwa na viongozi wetu sisi bila kujua

    19. mzamifu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th March 2010
      Location : IN SPACE
      Posts : 1,353
      Rep Power : 786
      Likes Received
      321
      Likes Given
      202

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      nimeona cv yake jinsi alivyopanda vyeo inatia mashaka
      cv pia haijaandaliwa vizuri
      nani kamwandalia hii hotuba?
      Shwari and Lukolo like this.

    20. WA-UKENYENGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2011
      Location : Inside a Smart Grid
      Posts : 2,724
      Rep Power : 5147
      Likes Received
      897
      Likes Given
      2191

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      Ni kumshikia kidedea aondoke kwenye ofisi nyeti kama hiyo, JK ampangie kazi nyingine anatuaibisha sana. Hafai kwenye hiyo nafasi. Hope UWT wanaiona hiyo aibu, na watasaidia kufikisha ujumbe!!
      "The usual conclusion is that you can't put a price on a human life. But you can if you must".

    21. Lokissa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th November 2010
      Location : Lokisale.
      Posts : 6,725
      Rep Power : 112783
      Likes Received
      1738
      Likes Given
      4585

      Default re: Waziri Mulugo: Tanzania ilitokana na muungano wa visiwa vya Pemba na Zimbabwe

      hadi nimehisi kichefuchefu, ni kilaza mkuu kati ya mawaziri wote
      yaani hata introduction anasoma hawezi kutaja muungano umetokana na nchi zipi
      fun enough hata pronunciation yake ni ya utata nadhani amefaulu kwa kudesa.
      a minister yewomi shame upon him kaliabisha taifa kajiabisha yeye na familia yake
      kamwaibisha pia aliemteuwa,
      *Niko bungeni kutafuta posho na Ipad, Katiba mpya hainihusu*

    22. JF SMS Swahili

    Page 1 of 34 123 11 ... LastLast

    LinkBacks (?)

    1. 23rd October 2012, 12:31

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...