JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

    Report Post
    Page 1 of 4 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 67
    1. Father of All's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2012
      Posts : 3,095
      Rep Power : 1116
      Likes Received
      1844
      Likes Given
      3345

      Default Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Ingawa uchaguzi wa CCM ni wao, hakuna kitu kimenishangaza kama watu wenye udhu kama Fredrick Sumaye waziri mkuu wa zamani kuangushwa na Mary Nagu mtuhumiwa wa kughushi vyeti vya taaluma. Nimeshangaa kwa mafisadi kama Edward Lowassa na Andrew Chenge kupeta huku watu wenye udhu kama Sumaye kutupwa nje. Je CCM na wanachama wake wameanza kujitofautisha na biashara ya kula takrima bila kujali kama wanayemchagua ni fisi, fisadi au chatu? Nini mawazo yako?
      KOMBESANA and andate like this.


    2. Mpitagwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th February 2012
      Location : Bamuda
      Posts : 1,419
      Rep Power : 721
      Likes Received
      522
      Likes Given
      364

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Hiyo ndiyo sura halisi ya CCM ya sasa ndugu yangu na wala usishangae
      blueray likes this.
      A man who hires a detective should be included in the list of suspect.

    3. OSOKONI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th October 2011
      Location : yamaguchi
      Posts : 4,493
      Rep Power : 1352
      Likes Received
      1184
      Likes Given
      943

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      mimi sio muislamu ila hebu uliza mislamu udhu ni nini halafu jibu ufananishe ni Sumaye! ndani ya CCM hakuna mwenye udhu hata mmoja!1
      Narrow minded people discuss people,common minded people discuss events great minded people discuss ideas!!!

    4. Ndahani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2008
      Location : Somewhere
      Posts : 10,879
      Rep Power : 4333
      Likes Received
      3372
      Likes Given
      6460

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Ukidhani umesimama angalia usianguke....maisha yanaenda hayasimami kumsubiri mtu.
      We are all inventors, each sailing out on a voyage of discovery, guided each by a private chart, of which there is no duplicate. The world is all gates, all opportunities.
      Ralph Waldo Emerson

    5. bariadi2015's Avatar
      Member Array
      Join Date : 26th September 2012
      Posts : 22
      Rep Power : 409
      Likes Received
      6
      Likes Given
      0

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      sunay nae kwani hakujua kuwa mtandao ulishamtema kitambo!shauri yake.

    6. The Hunter's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2010
      Location : Lubumbashi
      Posts : 981
      Rep Power : 693
      Likes Received
      256
      Likes Given
      177

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Bora huyo Nagu kuliko Sumaye. Waulize mvomero watakupa habari yake

    7. Kingmairo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th April 2012
      Location : In the Palace
      Posts : 2,473
      Rep Power : 5427880
      Likes Received
      1140
      Likes Given
      261

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Principle ya sehemu yoyote ni kuwa ukiondoka kwenye position, unapoteza network (mtandao) na influence. Hiki ndo kilichomgharimu Sumaye. Ila kumuita mwenye udhu sidhani kama ni msafi kiasi hicho, maana naye alipokuwa madarakani tuliona alichofanya!
      "Hottest Places in Hell are Reserved For Those Who in Time of Moral Crisis Maintain Their Neutrality"

    8. jmushi1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2007
      Posts : 15,947
      Rep Power : 32245408
      Likes Received
      5313
      Likes Given
      6337

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Simple,JK bado anamhofia Sumaye,kumbuka ile kauli yake kwamba "ukiingia madarakani kwa kalamu utabaki kwa risasi",nadhani anaogopa visasi kwasababu inasemekana na yeye ni mtu wa hivyo.
      Ame, KUN and makundi4619 like this.
      "One of the penalties for refusing to participate in politics is that you end up being governed by your inferiors"-Plato

    9. #9
      SG8's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th December 2009
      Location : DSM
      Posts : 2,823
      Rep Power : 4301
      Likes Received
      898
      Likes Given
      833

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Mimi nakushangaa wewe mleta mada. Kama hao unawaita mafisadi bado ni Wabunge na wengine wenyeviti wa bunge unahitaji shahada ngapi kujua kwamba Chama ndio tatizo? "tumefika hapa kwa sababu ya uzembe wa Bunge, udhaifu wa JK na uozo wa CCM"- JJ Mnyika (Mb).
      KOMBESANA, Ame, mrere and 2 others like this.

    10. MORIAH's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th August 2012
      Posts : 103
      Rep Power : 432
      Likes Received
      50
      Likes Given
      77

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Ukweli ni kwamba Nagu alibebwa na wakubwa. Full stop. Rushwa kwa kwenda mbele.

    11. Angel Msoffe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st June 2011
      Location : Tanzania
      Posts : 6,546
      Rep Power : 1953
      Likes Received
      1477
      Likes Given
      62

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Shetani wa siku hizi wana mbwebwe.wakizeeka wanakua malaika.
      Last edited by Angel Msoffe; 2nd October 2012 at 19:19.
      KOMBESANA and Father of All like this.

    12. Nyakipambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2011
      Posts : 434
      Rep Power : 537
      Likes Received
      131
      Likes Given
      147

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Mkuu CCM ya sasa ni sikio la kufa halisikii dawa tena hadi siku litakapojifia kabisa!
      Father of All likes this.
      "Asiyejua Anakokwenda Hawezi Kupotea"



    13. Zimamoto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th March 2012
      Posts : 362
      Rep Power : 503
      Likes Received
      89
      Likes Given
      36

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Ingekuwa inawezekana kuchagua pa kuzaliwa, Tz isingekuwa 'shortlisted' katika orodha yangu.
      Father of All likes this.

    14. Ndinani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2010
      Posts : 3,636
      Rep Power : 1740
      Likes Received
      946
      Likes Given
      259

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Quote By The Hunter View Post
      Bora huyo Nagu kuliko Sumaye. Waulize mvomero watakupa habari yake
      Amos Makalla wa Mvomelo nae kaangukia pua!!
      Father of All likes this.

    15. peri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2011
      Posts : 2,364
      Rep Power : 110821
      Likes Received
      986
      Likes Given
      195

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      sumaye nae ni fisadi, hana tofauti na hao wachafu wenzake.
      Father of All and blueray like this.

    16. Mungi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 23rd September 2010
      Location : JF
      Posts : 15,841
      Rep Power : 115513402
      Likes Received
      8320
      Likes Given
      4426

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Sumaye amekula NSSF mpaka imeisha, ndo maana kaanza kuomba kazi upya!
      Shauri yake bana
      Father of All likes this.

    17. Zogwale's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2008
      Posts : 9,779
      Rep Power : 201427152
      Likes Received
      2641
      Likes Given
      1219

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Wakuu nguvu kubwa sana imetumiwa na SSM kuhakikisha Sumaye hashindi!!! Pesa kibao ilimwaga kupita kiasi. Na mkono wa mamvi pia upo kwa sana kwa sababu fulani fulani hivi. Katika hali ya kawaida yule mama asingepata kura, hatakiwi kule japo anatumia nguvu nyingi sana kutaka kutetea kiti cha ubunge. Rushwa zilikuwa zinapitishwa usiku wa manane!! Fisadis at work!!
      "Kama unaingia Ikulu kwa njia ya rushwa, je ni biashara gani iko huko ya kuwezesha kulipa fadhila ya rushwa hiyo???"

    18. Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 30,971
      Rep Power : 78548249
      Likes Received
      13908
      Likes Given
      2016

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Kwani Sumaye ana usafi gani yeye na Mkapa si ndio wameuza migodi yetu kwa wazungu.

    19. Tango73's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th December 2008
      Posts : 1,599
      Rep Power : 922
      Likes Received
      487
      Likes Given
      3

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      Huyu sumaye hata akigombea kitu chochote hawezi kabisaa kushinda. niko tayari kumpigia maiti kura kuliko kumpatia sumaye. Yaani alikuwa waziri mkuu tanganyika miaka kumi na akshindwa kabisaa kutatua kero ya magari msongamano ktk barabara ya ali hussein Mwinyi.
      Father of All likes this.

    20. blueray's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th September 2012
      Posts : 2,098
      Rep Power : 1289
      Likes Received
      386
      Likes Given
      239

      Default Re: Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

      EL na FS wote ni mafisadi wakuu ila EL ufisadi wake unafahamika zaidi. Ukijua na ya FS basi hutakaa umwamini yeyote ndani ya CCM. Kwa taarifa yako ufisadi ni sera ya CCM ndio maana wananchi tunapiga kelele wafukuzwe lakini ndio kwanza wanapongezwa na kupewa madaraka zaidi!
      Ame, Father of All and hodogo like this.

    21. Clean9

    Page 1 of 4 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...