JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

    Report Post
    Page 1 of 7 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 126
    1. VUTA-NKUVUTE's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 25th November 2010
      Location : Where the truth is
      Posts : 3,007
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1905
      Likes Given
      305

      Default SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Hauna jipya zaidi ya kuabudu mashetani. Kuna taarifa rasmi kuwa Mwenge huo unapofika Rombo-Kilimanjaro hufanyiwa tambiko mbalimbali ili kulinda viongozi wa nchi.

      Taarifa zinaonesha kuwa kuna Wazee maalum wameandaliwa kule Rombo kwa ajili ya matambiko haya kila mwaka.Mmoja wa wazee hao aitwaye Mzee Malamsha amenithibitishia hicho.

      Kwenye matambiko hayo,kafara hutolewa.Na kadhalika na kadhalika.Ndio maana,kila mwaka Mwenge wa Uhuru lazima ukimbizwe Mkoa wa Kilimanjaro na kufika Wilaya ya Rombo.

      Mwenge huu ni wa kuupiga vita. Unaleta laana zaidi ya baraka. Unatubakisha kama nchi kwenye kuabudu mizimu badala ya kusonga mbele kimaendeleo.

      Laana za Mwenge huu ndizo zinazotufanya tusieendelee. Ni muda sasa wa kuachana na imani hizi za kishirikina kwa kuachana na Mwenge huu.
      Last edited by VUTA-NKUVUTE; 7th May 2013 at 09:26.
      takashi, msumeno, Asante and 9 others like this.


    2. #2
      Baba V's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 29th December 2010
      Location : Planet Nibiru
      Posts : 19,045
      Rep Power : 2225297
      Likes Received
      8922
      Likes Given
      10473

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      mine is an ordinary and simple mind, im listening!

    3. #3
      PJ's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th October 2007
      Location : EVERY WHERE
      Posts : 280
      Rep Power : 698
      Likes Received
      20
      Likes Given
      10

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Kwani Mwenge ni kitu gani
      Victory has a hundred fathers, but defeat is an orphan. Win a hundred and they shower praise on you, but lose one and they will forget they ever know you.

    4. KANA KA NSUNGU J's Avatar
      Member Array
      Join Date : 18th July 2012
      Posts : 23
      Rep Power : 397
      Likes Received
      10
      Likes Given
      0

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Twakukaribisha mwenge mgeni wetu uringe.
      Na wenyeji tukuchunge huku tukushangilia.
      Kwetu ukitoka mwenge uendelee mahenge
      Ila mwakani upange kuja kututembelea
      ram and N-handsome like this.

    5. #5
      Bujibuji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2009
      Location : NYUMBANI PANONO
      Posts : 20,797
      Rep Power : 34750689
      Likes Received
      10531
      Likes Given
      8853

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Mi nilikuwa najua mwenge uliondoka na shilingi moja yake
      Isaac JK likes this.

    6. JF SMS Swahili

    7. DULLAH B.'s Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2011
      Posts : 489
      Rep Power : 554
      Likes Received
      94
      Likes Given
      58

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Muongo mwenge hukimbizwa wilaya zote za Tz kila mwaka na co Rombo peke yake. Jipange ndugu.
      Lokissa likes this.

    8. #7
      watu8's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Juu ya Tukutuku
      Posts : 31,731
      Rep Power : 36508982
      Likes Received
      18826
      Likes Given
      20356

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Kwa uelevu nilionao ninatambua ya kwamba dhana nzima ya mbio za mwenge na uwepo wa mwenge unahusika moja kwa moja na ibada za kishetani. Sina uhakika sana na uwepo wa matambiko huko Rombo kama ulivyotabainisha.
      Kwa babu na wazee wetu wenye uelewa na nini kilifanyika wakati Tanzania inakaribia kupata uhuru na siku ya 9/12 wanaeleza wazi jinsi Taifa hili lilivyokabidhiwa kwa mashetani na yule ambaye Watanzania zaidi ya 70% walikuwa wakimtukuza kama Baba yao, (Kambarage).
      Kuna ushahidi ambao Kambarage ameshawahi kuutamka mbele ya kadamnasi jinsi alivyozindikwa na wazee wa Mzizima(mafundi wa jiji) kabla ya kwenda UN.
      Siku mmoja wa wanajeshi wa Tanzania(nadhani kwa jina atakua anaitwa Nyirenda kama sijakosea) alipopandisha mwenge na bendera ya Taifa kwenye kilele cha mlima mrefu kuliko yote barani Afrika, ndiyo siku Tanzania ilipojikabidhi rasmi kwa baba wa uovu, na kwa heshima hiyo Taifa letu likatunukiwa heshima kubwa katika vyeo vya kichawi Afrika.
      Nicholas, msumeno, Asante and 2 others like this.

    9. #8
      watu8's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Juu ya Tukutuku
      Posts : 31,731
      Rep Power : 36508982
      Likes Received
      18826
      Likes Given
      20356

      Default

      Quote By DULLAH B. View Post
      Muongo mwenge hukimbizwa wilaya zote za Tz kila mwaka na co Rombo peke yake. Jipange ndugu.
      Quote By VUTA-NKUVUTE
      ".....Mwenge huo unapofika
      Rombo-Kilimanjaro
      hufanyiwa tambiko mbalimbali ili kulinda viongozi wa nchi."
      kweli kiswahili kigumu, neno "unapofika Rombo-Kilimanjaro" maana yake ni kwamba pengine mahali huo mwenge umetoka.
      napata wakati mgumu kuamini kuwa umeshindwa kushirikisha ubongo wako kudadavua huo msamiati
      Nicholas likes this.

    10. Ralphryder's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th November 2011
      Posts : 4,178
      Rep Power : 1338
      Likes Received
      647
      Likes Given
      91

      Default

      Quote By KANA KA NSUNGU View Post
      Twakukaribisha mwenge mgeni wetu uringe.
      Na wenyeji tukuchunge huku tukushangilia.
      Kwetu ukitoka mwenge uendelee mahenge
      Ila mwakani upange kuja kututembelea
      Mwenge oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!

    11. #10
      mwitu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd June 2012
      Posts : 859
      Rep Power : 567
      Likes Received
      164
      Likes Given
      0

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      mwenge lazima uende kila wilaya. Jipange tena

    12. Gwakisa Mwandule's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th June 2012
      Posts : 516
      Rep Power : 500
      Likes Received
      175
      Likes Given
      1

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Cardinary Pengo,Maaskofu mapadre,wachungaji kama kina Mwingira,Mzee wa upako,kolola,na wengine wengi ambao mnaanza na utumishi wa Mungu,Shehe mkuu wa Tanzania Simba wanamapinduzi wa kiislamu kama Ponda na kikundi chako waumini wa dini zote kasoro wapagani kwanini mmekaa kimya wakati taifa linapokea laana ya Mwenyezi Mungu kila mwaka kwa kulipeleka kwenye madhabahu za shetani anayetembea kuabudiwa na kusujudiwa na CCM aitwaye MWENGE WA UHURU.

      Wakati anaambukiza ukimwi watu wetu, anawatesa wazazi wetu huko vijijini na kusimika viongozi mashetani katika taifa hili?Hivi mmewahi kujiuliza kwanini taifa hili haliendelei?Ni laana zitokazo kwa mungu wa Ccm itwaye mwenge hivyo kama kweli mnalitakia mema taifa hili Hubirini waumini wenu wakatae ibada ya mungu-mwenge na kasisi wake Ccm ili tuokoke na balaa hili!Wabilah tofiq asalaam aleykum wallahmatullah wabarakat!Atukuzwe baba na mwana na roho mtakati Aaaaaamen!!!!
      msumeno, soledad, joyous and 1 others like this.

    13. #12
      Maga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2010
      Posts : 282
      Rep Power : 536
      Likes Received
      29
      Likes Given
      29

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Weka ushahidi wa kutosha

    14. Mzalendo JR's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th June 2012
      Posts : 922
      Rep Power : 583
      Likes Received
      282
      Likes Given
      215

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Hii ishakua ligi, ila yote yaweza kua majibu
      "Happiness is what you think, what you say, and what you do are in harmony"

    15. #14
      Annael's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th September 2011
      Location : Dar es salaam, Tanzania
      Posts : 1,702
      Rep Power : 1645
      Likes Received
      428
      Likes Given
      367

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Kwanini uwe mjinga? Kwanini usitumie akili? Kwanini ufikirie kuwa kunamashetani?
      Mwenge wa Uhuru haunaconnection na imani ya aina yote.
      Halafu baadae utasema kumpigia saluti raisi ni kumuabudu.
      Dhana ya mwenge wa uhuru ni kuwamulika wanyonyaji wote na kuleta mshikamano.
      Hivi umezaliwa mwaka gani vile?
      Ondoa imani potofu ndani ya akili zako.
      Kwani wazee kuchinja mbuzi au kondoo ndio kuabudi mashetani?
      Hiyo ni ishara ya furaha na Mlima kilimanjaro ndio mrefu kuliko yote Africa.
      Hatutaki kuamini hayo tunayo yasikia lakini pia hatuta yapuuzia

    16. HOMOSAPIEN's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2011
      Posts : 554
      Rep Power : 570
      Likes Received
      156
      Likes Given
      52

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Quote By VUTA-NKUVUTE View Post
      Hauna jipya zaidi ya kuabudu mashetani. Kuna taarifa rasmi kuwa Mwenge huo unapofika Rombo-Kilimanjaro hufanyiwa tambiko mablimbali ili kulinda viongozi wa nchi.

      Taarifa zinaonesha kuwa kuna Wazee maalum wameandaliwa kule Rombo kwa ajili ya matambiko haya kila mwaka.Mmoja wa wazee hao aitwaye Mzee Malamsha amenithibitishia hicho.

      Kwenye matambiko hayo,kafara hutolewa.Na kadhalika na kadhalika.Ndio maana,kila mwaka Mwenge wa Uhuru lazima ukimbizwe Mkoa wa Kilimanjaro na kufika Wilaya ya Rombo.

      Mwenge huu ni wa kuupiga vita. Unaleta laana zaidi ya baraka. Unatubakisha kama nchi kwenye kuabudu mizimu badala ya kusonga mbele kimaendeleo.

      Laana za Mwenge huu ndizo zinazotufanya tusieendelee. Ni muda sasa wa kuachana na imani hizi za kishirikina kwa kuachana na Mwenge huu.
      Jaribu kuweka thread ya maana kama huna wacha,ila upuuzi huu hakuna atakayeuamini,Rombo wana matamiko gani ya kuweza kuleta laana kwa nchi,siamini kuwa mtu mzima jiamini.
      THE FUTURE ALWAYS START TOMORROW AND NOT TODAY

    17. #16
      Kirode's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th March 2011
      Posts : 3,571
      Rep Power : 27845
      Likes Received
      66
      Likes Given
      38

      Default

      Inasaidia nini sasa kukimbiza koroboi nchi nzima we ndo ujipange tupe faidaa zake kama sio uchuro........
      Quote By DULLAH B. View Post
      Muongo mwenge hukimbizwa wilaya zote za Tz kila mwaka na co Rombo peke yake. Jipange ndugu.

    18. #17
      dotto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2010
      Posts : 1,594
      Rep Power : 805
      Likes Received
      201
      Likes Given
      94

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Quote By Annael View Post
      Kwanini uwe mjinga? Kwanini usitumie akili? Kwanini ufikirie kuwa kunamashetani?
      Mwenge wa Uhuru haunaconnection na imani ya aina yote.
      Halafu baadae utasema kumpigia saluti raisi ni kumuabudu.
      Dhana ya mwenge wa uhuru ni kuwamulika wanyonyaji wote na kuleta mshikamano.
      Hivi umezaliwa mwaka gani vile?
      Ondoa imani potofu ndani ya akili zako.
      Kwani wazee kuchinja mbuzi au kondoo ndio kuabudi mashetani?
      Hiyo ni ishara ya furaha na Mlima kilimanjaro ndio mrefu kuliko yote Africa.
      Tumefanywa mazezeta na huu unaoitwa mwenge. ndio maana jamaa wanakuja na kubeba kila kitu hapa nchini. Hapo zamani ilikuwa lazima shughuli zote zifungwe ili kila mmoja akauangalie huo mwenge unapopita. Mwenge huu ukizimika kwa bahati mbaya huwashwa kifichoni kwa nini????

    19. #18
      Annael's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th September 2011
      Location : Dar es salaam, Tanzania
      Posts : 1,702
      Rep Power : 1645
      Likes Received
      428
      Likes Given
      367

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Quote By dotto View Post
      Tumefanywa mazezeta na huu unaoitwa mwenge. ndio maana jamaa wanakuja na kubeba kila kitu hapa nchini. Hapo zamani ilikuwa lazima shughuli zote zifungwe ili kila mmoja akauangalie huo mwenge unapopita. Mwenge huu ukizimika kwa bahati mbaya huwashwa kifichoni kwa nini????
      Wewe dotto wewe ni muumini wa dini gani? naomba unijibu kabla wakuendelea ninayotaka kusema.
      Hatutaki kuamini hayo tunayo yasikia lakini pia hatuta yapuuzia

    20. #19
      ram's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2007
      Posts : 3,339
      Rep Power : 350848
      Likes Received
      1382
      Likes Given
      968

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Dah! umenikumbusha mbali kishenzi, enzi hizo miaka ya 80 kweusi

      Quote By KANA KA NSUNGU View Post
      Twakukaribisha mwenge mgeni wetu uringe.
      Na wenyeji tukuchunge huku tukushangilia.
      Kwetu ukitoka mwenge uendelee mahenge
      Ila mwakani upange kuja kututembelea
      ''1 Samweli 7:12 - Eben-ezeri - Hata sasa BWANA ametusaidia''

    21. james chapacha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 600
      Rep Power : 528
      Likes Received
      117
      Likes Given
      25

      Default Re: SIRI ya MWENGE wa UHURU...

      Quote By Annael View Post
      Kwanini uwe mjinga? Kwanini usitumie akili? Kwanini ufikirie kuwa kunamashetani? Mwenge wa Uhuru haunaconnection na imani ya aina yote. Halafu baadae utasema kumpigia saluti raisi ni kumuabudu. Dhana ya mwenge wa uhuru ni kuwamulika wanyonyaji wote na kuleta mshikamano. Hivi umezaliwa mwaka gani vile? Ondoa imani potofu ndani ya akili zako. Kwani wazee kuchinja mbuzi au kondoo ndio kuabudi mashetani? Hiyo ni ishara ya furaha na Mlima kilimanjaro ndio mrefu kuliko yote Africa.
      Kama moja yakazi za MWENGE nipamoja na kuwamulika WANYONYAJI,basi kuna umuhimu wa kuongeza utambi mwingine ili mwanga uongezeke! lakin kwa huu uliopo umeshindwa kabisa kuwamulika wanyonyaji.Tanganyika imejaa viongozi wanyonyaji inakuwaje MWENGE hauwamuliki badala yake unawamulika watu wasio kuwa na hatia kama Mwangosi?

    22. JF SMS Swahili

    Page 1 of 7 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...