JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

    Report Post
    Page 1 of 40 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 794
    1. George Smiley's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2011
      Posts : 407
      Rep Power : 530
      Likes Received
      217
      Likes Given
      119

      Default GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Hii article imeandikwa kwenye gazeti la Guardian la UK. Sasa January ambaye mara kwa mara amekuwa anachukiwa na watu wenye husda na chuki ambao hawatokuwa na nia ya kujadili chochote kile based on facts and evidence bali watakuja na innuendos na stories ambazo zaidi ni za kuunganisha ili waweze de derail hii there.

      Hawa watu wako driven na sifa kem kem na wengi wao mara nyngi ni mashabiki wa upinzanina CHADEMA in particular na wengine wanatokea CCM: Kwa kifupi hawa jamaa wana sifa zifuatazo:

      1.Ideological purity.

      2.Wanaona Compromise as weakness.

      3. A fundamentalist belief in scriptural literalism.

      4.Unmoved by facts.

      5.Undeterred by new information.

      6.A hostile fear of progress.

      7.A demonization of education, the educate and the Intelligentsia community.

      8.Severe xenophobia.

      9.Tribal mentality.

      10.Intolerance of dissent, and a pathological hatred of the Commander in Chief Dr Jakaya Kikwete, his government and CCM.

      Wako humu ndani and they can call themselves the Great Thinkers. They can call themselves Cyber brigade of the opposition. And they can even call themselves CHADEMA – though CHADEMA certainly shouldn’t. But I/we should call them what they are – the Tanzania Taliban. And the Tanzanian Taliban cannot survive if January Makamba and the young politicians of his calibre who are passionate about development of this Great Country are in charge or are allowed to bring in Development initiatiatives such as Bumbuli Development Corporation (BDC) and the like.


      That said, mtegemee makundi yafuatayo kwenye hii thread:

      1. Kundi la kwanza ambalo lina ugonjwa unaoitwa JANUARYPHOBIA litakuja kumtukana na matusi kede kede bila kusoma article.

      2. Kundi la pili litakuja kutoa tuhuma za rushwa bila kuonyesha ushahidi wowote ule kuwa J amekula rushwa. Kundi hili nalo halitosoma hiyo article.

      3. Kundi la tatu litaingia na kukandia huuu mpango wake wa kuendeleza Bumbuli. Yes lipo kundi ambalo halipendi chochote kile cha maendeleo kifanyike kwa watu walio vijijini.

      4. Kundi la Nne hawa wanaitwa JANUARYHATERS. Hawa hawatokuja na hoja yoyote ile zaidi ya matusi ambayo yatamlenga baba yake Mzee Makamba, Mwamvita na January. Kundi hili deep down wanamchukia huyu kwa sababu za husda tuu na hakuna zaidi.

      5. Kundi la tano ndio hili lililohodhi JF na pia wakati mwingine wako sympathetic na CHADEMA si kwa sababu Chadema wana la zaidi bali kwa sababu ya bifu zao na CCM. Kundi hili ni prominent members wa JF ambao wachambuzi mahiri wa posts za JF lakini pia nao reasoning yao inakuwa clouded na lile kundi la kwanza lenye ugonjwa wa JANUARYPHOBIA. Watajaribu nao kulalamika kuwa January kwa nini yuko CCM huku wakisahau kuwa hata huko CHADEMA nako ni CCM 'B'. So wataendeleza matusi lakini tofauti na makundi ya awali wao watasoma article kisha watatamani majimboni kwao wangekuwa na na shirika la maendeleo kama BUMBULI DEVELOPMENT CORPORATION ambalo llipo kwa ajili ya kuwaendeleza wananchi wa jimbo la bumbuli. Kundi hili lita kandia mipango yoote ya maendeleo ya BDC kwa sababu ya kuichukia CCM 'A'.

      Kundi la sita: Hawa wapo kwa ajili yakusoma as they cant be bothered kujibu, kuchangia au kusema neno na hawa ndio the silent majority ya wana JF. na jinsi hii thread itakavyovamiwa na January haters.

      Thread ikifika siku ya Ijumaa tarehe 31 August thread itakuwa imejaaa matusi ya kumtukana January na hakuna atayejadili mpango wa maendeleo wa Bumbuli.

      Let the hate begin....!






      Tanzanian minister January Makamba on the campaign trail. Photograph courtesy of January Makamba

      January Makamba is Tanzania's deputy minister for communication, science and technology. In 2009, President Kikwete introduced him to Barack Obama, who was much taken by his dynamism, observing that he was the sort of politician likely to help transform the fortunes of the continent.

      Makamba is an interesting combination of old and new Africa. He attended university in the US, but explains that, although he is the son of a teacher, politician and public servant, it was the time spent in Tanzania's rural areas as a child that most influenced his development. "The most rewarding experience was living with my grandmother. The daily routine was testing – I'd wake at 5am, walk 8km to school, come home at 3pm and go out to herd goats." This gave him, he feels, the "empathy needed for good decision-making".

      It was empathy that turned him into a politician when, in his gap year, he was manager of Mtabila refugee camp, overseeing 120,000 Burundi refugees. "Witnessing that misery made me political." It made him "philosophical". But Makamba has emerged as a politician who does more than philosophise. He is an innovator with formidable drive. He is determined to unshackle his country from reliance on aid. He set up
      Bumbuli Development Corporation to borrow $10m from Wall Street philanthropists, invested in bonds with dividends to be spent in his constituency. "We decided not to find an NGO to help us but start our own – and not make it a charity. We have had a flurry of NGOs with little impact. This corporation would be a driver for development and private enterprise.

      It would be a social business with huge potential." The corporation money is already funding community projects. He gives an example: "Fifty per cent of our fruit and vegetables used to be spoiled before going to market." Now, a "new aggregation centre" is putting this right.

      His most exciting innovation, launching next month, is a new text message anti-corruption campaign, a global naming-and-shaming project. "Only 6.9% of corruption cases are currently reported. We want to solve the problem. Almost everyone in Tanzania has a mobile." He sets the scene: "At a hospital you are asked for a bribe. You have a USP code, you enter the location and details of the bribe and send it to a web platform: it will appear as a dot on a map so everyone can see that at a certain hospital a bribe was asked for."


      source: New Africa: the politician fighting corruption in Tanzania | World news | The Observer
      Last edited by George Smiley; 28th August 2012 at 03:47.


    2. OLESAIDIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2011
      Location : As per Assignment
      Posts : 12,753
      Rep Power : 266999357
      Likes Received
      5865
      Likes Given
      5088

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      So baada ya kuonekana kwamba kuna sehemu rushwa imeombwa........???????
      Nani asiyejua kwamba rushwa inaombwa na inatolewa.........????

      Kweli an interesting combination.......biography... ...campaign and obsession
      Stiphan likes this.
      Where political parties exist it is important to asses the degrees in which the parties express the interests of the various classes (Karl Marx)

    3. jmushi1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2007
      Posts : 15,893
      Rep Power : 32245393
      Likes Received
      5292
      Likes Given
      6318

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Mafisadi wana pesa nyingi sana za kutosha kusafishwa hata na CNN nani asiyejuwa?

      Eti anapinga ufisadi, kwa kupitia chama gani? CCM? Lini na wapi? Hizi porojo tu na wananchi wa kawaida sidhani kama they care about this, they know the truth, and so nashangazwa na merit ya habari hii pamoja na malengo yake either mwandishi,ama January ama maybe both wana agenda moja mbaya.

      Eti atapinga ufisadi kwa text, upuuzi mwingine bana unaudhi sana. Mmeshindwa kuondoa mafisadi kwenye chama na serikali sasa mnadanganya wananchi wa text kuhusu rushwa ndogo ndogo. Mfano unatakiwa uanzie juu! Wajibisheni mafisadi kama wananchi hawatafuata mfano na kusema kweli nikimripoti hatua itachukuliwa.

      Mnaniudhi sana ndugu Makamba kwa kutona kama sisi wajinga kiasi hiki!
      Jasusi, BabaDesi, Mag3 and 18 others like this.
      "One of the penalties for refusing to participate in politics is that you end up being governed by your inferiors"-Plato

    4. jmushi1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2007
      Posts : 15,893
      Rep Power : 32245393
      Likes Received
      5292
      Likes Given
      6318

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Quote By OLESAIDIMU View Post
      So baada ya kuonekana kwamba kuna sehemu rushwa imeombwa........???????
      Nani asiyejua kwamba rushwa inaombwa na inatolewa.........????

      Kweli an interesting combination.......biography... ...campaign and obsession
      yuko kimaslahi zaidi,pengine anazivia pesa flani somewhere za kampeni.Hawa watu wabinafsi sana,sijui wanamwongoza nani?
      Pasco, Kiumbemzito, Mkono and 4 others like this.
      "One of the penalties for refusing to participate in politics is that you end up being governed by your inferiors"-Plato

    5. Njoka Ereguu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th April 2012
      Posts : 528
      Rep Power : 531
      Likes Received
      174
      Likes Given
      30

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      It si good for confusiong people who do not want to spend even a single second to think about everthing around them.

    6. Clean9

    7. simplemind's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2009
      Posts : 5,047
      Rep Power : 1662
      Likes Received
      1003
      Likes Given
      0

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Kumbe Makamba ni Game Programmer,
      mbagasa likes this.

    8. Gagnija's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th April 2006
      Posts : 3,049
      Rep Power : 1345
      Likes Received
      1071
      Likes Given
      853

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Rushwa inayomuumiza mtanzania si hii inayoombwa na clinical officers au nurses kwenye vituo vyetu vya afya. Ni ile inayotolewa na multinationals kwa viongozi wetu kama vile tunavyosikia kuwa wamewekewa billions huko Uswisi, na kama vile Barrick walivyompa Makamba huyuhuyu billions kuwasaliti watanzania wenzake wa Nyamongo.
      Nyamgluu, Jasusi, jmushi1 and 9 others like this.
      "If you are neutral in situations of injustice, you have chosen the side of the oppressor" Tutu



    9. muhosni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Location : Right here
      Posts : 1,115
      Rep Power : 718
      Likes Received
      146
      Likes Given
      81

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Every point in this story is not making any sense. What is the point here?

    10. babu M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th March 2010
      Location : Tanga
      Posts : 1,829
      Rep Power : 962
      Likes Received
      310
      Likes Given
      339

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Huyu jamaa anapenda sana kujiuza kwenye vyombo vya nje.Mara The Economist,hivi zile ahadi za Bumbuli-Matunda,mboga na magari ya usafirishaji sijui zimefikia wapi!

    11. babu M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th March 2010
      Location : Tanga
      Posts : 1,829
      Rep Power : 962
      Likes Received
      310
      Likes Given
      339

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Sulemani na George Smiley wana undugu wowote?

    12. Mwakalinga Y. R's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 22nd October 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 2,599
      Rep Power : 13622
      Likes Received
      1220
      Likes Given
      3569

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Tanzania ni nchi ya sanaa na wasanii ...
      jmushi1, Nyunyu and Mandown like this.
      “Even the smallest person can change the course of the future.”-Galadriel


    13. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 22,194
      Rep Power : 2900575
      Likes Received
      6206
      Likes Given
      12855

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      vifisadi vidogo vidgog vipo kazini..

    14. Lonestriker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th October 2010
      Location : Dar
      Posts : 601
      Rep Power : 624
      Likes Received
      217
      Likes Given
      207

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Is this a Guardian article? It is just below par...it is not even boring,just pathetic. Is a Sms campaign an innovation? How many times have we seen or read this being done somewhere with little or no impact.

      The most infuriating thing is him trying to use the overused story of 'humble beginning and seeing poverty in rural areas'. He lacks an original story, kwani ni lazima amtaje Obama? Check the parallels in his story with Obama's ...kwamba na yeye aliishi na bibi yake kwenye umaskini...umaskini huo na kukaa na watu wa kima cha chini ulimfanya apende siasa...

      Kiongozi unashindwa kuelezea historia yako bila kupiga copy and paste narration!? Which empathy does this guy show...why can't he wait for others to see and tell of his empathy rather than him painting himself that way.

    15. aminiusiamini's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th August 2011
      Location : Dar
      Posts : 902
      Rep Power : 638
      Likes Received
      299
      Likes Given
      228

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Usishangae akasema anautaka uraisi. Wenye data ya CV zake wamwage hapa.
      Dh, CCM kubebana bwana. Mimi niko sawa nayeye lakni kashashika vyeo kibao. Mimi niko wizara fulani. Tz inatisha

    16. Pasco's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd September 2008
      Posts : 13,557
      Rep Power : 5928753
      Likes Received
      10701
      Likes Given
      46171

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      jmushi1

      Mkuu, hapa ndipo mimi ninapotofautiana na baadhi yetu humu! Tunapaswa tuwe na genuine appreciation kwenye every good deed someone does, na kiukweli, this guy ni briliant na upstairs yuko fit sana!.

      Niliwahi kusafiri nae same flight na baada ya hapo nikapanda lift yake na ndipo nilipokuja kumfahamu vizuri, kiukweli, he should have not supposed to be CCM kwa sababu anaelewa fika how CCM stink with rushwa, huyu alipaswa kabisa kuwa kwenye opposition, tatizo lake he is too genuine, anaijua vizuri Tanga, anawajua vizuri watu wa Tanga, ameamua kubaki CCM just not to waste the opportunities, ili watu wa type hii, 'young, vibrant reformists, wakiishika CCM vilivyo, nawahakikishia 2015, ikulu tutaishia kuisikia kwenye bomba tuu!. Thank God CCM is rot toka kwenye mizizi, anachotaka kufanya ni kukata tuu matawi ya rushwa kule kwenye ncha kwa kuibua hivi vijirushwa vidogo vodogo vya kiasi cha mboga, huku mashina na mizizi yenye grand corruption are untouchable na huu ndio mtaji mkubwa wa kifo cha CCM!.

      Mushi, tuwe wakweli, Watanzania wangapi wanaweza ku secure international loan?, wangapi wanajua "bond" bussiness?, wangapi wanaweza kuwekeza "wall street? etc?. This is a good move na kama ni kweli, Chadema itachukua 2015, then 2020 ni January type watairudisha madarakani na itatawala milele!.
      Kakalende, jmushi1 and Edo like this.

    17. Kagalala's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2010
      Posts : 1,818
      Rep Power : 864
      Likes Received
      648
      Likes Given
      239

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Makambo!!!! This is another timed bomb to Tanzania. If JK is bad, J Makamba can turn to disaster to Tz
      Our biggest Enemy is not to try what others have done.

    18. Kagalala's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2010
      Posts : 1,818
      Rep Power : 864
      Likes Received
      648
      Likes Given
      239

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Quote By Pasco View Post
      Niliwahi kusafiri nae same flight na baada ya hapo nikapanda lift yake na ndipo nilipokuja kumfahamu vizuri, kiukweli, he should have not supposed to be CCM kwa sababu anaelewa fika how CCM stink with rushwa, huyu alipaswa kabisa kuwa kwenye opposition, tatizo lake he is too genuine, anaijua vizuri Tanga, anawajua vizuri watu wa Tanga, ameamua kubaki CCM just not to waste the opportunities, ili watu wa type hii, 'young, vibrant reformists, wakiishika CCM vilivyo, nawahakikishia 2015, ikulu tutaishia kuisikia kwenye bomba tuu!
      Pasco; Hapo kwenye Red ndo kunamfanya asifae. Kama anajua hayo kwa nini anakaa nao. Hapo anaonyesha jinsi gani anaweza kula uchafu ili apate uongozi. I hate such people.
      BabaDesi and Pasco like this.
      Our biggest Enemy is not to try what others have done.

    19. Edson's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2009
      Posts : 7,383
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1845
      Likes Given
      459

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      The daily routine was testing – I'd wake at 5am, walk 8km to school, come home at 3pm and go out to herd goats." This gave him, he feels, the "empathy needed for good decision-making".

      nilikuwa natafakari mstari huo...
      Jasusi likes this.
      I'm Naturaly Evasive..

    20. njiwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2009
      Location : ax^2+bx+c=0
      Posts : 6,297
      Rep Power : 889983
      Likes Received
      1366
      Likes Given
      216

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      January ni moja kati ya wanasiasa makini ambao "wanafanya badala ya kupiga domo..!na kulaumu serikali " kuna mabadiliko mengi ameyafanya bumbuli na ana mipango endelevu ...

      Hongera sana! muheshimiwa.
      Last edited by njiwa; 27th August 2012 at 18:10.
      Edo, Pasco, TandaleOne and 2 others like this.
      Pure Matrimony >> Purity starts here (Quran 24:26)
      My loyalty is to reason,and as a reasonable person I reserve the right to change my mind when presented with new information that alters my perspective" Njiwa"ᵀᴴᴱ'ᴼᴿᴵᴳᴵᴻᴬᴸ✯

    21. Paul S.S's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th August 2009
      Location : Bongo
      Posts : 4,648
      Rep Power : 9686
      Likes Received
      1522
      Likes Given
      1239

      Default Re: GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

      Unless kama tunataka malaika toka CCM ambao kwa hakika hawapo
      Lakini vinginevyo Mh J Makamba ni miongoni mwa wachache kutoka CCM wenye kuleta matumaini tofauti na viongozi wenzake wengi tu toka CCM

      Makala hiyo inaweza ikawa na nia ya kumjenga kisiasa na hii ndio michezo ya siasa duniani kote kutafuta publicity, so hainishangazi wala kunishtua kama wengi wetu humu ndani walivyotaharuki
      Edo, Pasco, Bukyanagandi and 4 others like this.


    Page 1 of 40 123 11 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...