JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: M4c ni noma!

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 30 of 30
    1. Marire's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st May 2012
      Posts : 5,548
      Rep Power : 2264580
      Likes Received
      1414
      Likes Given
      0

      Default M4c ni noma!

      Nimeshuhudia kupita itv news ya saa 2 wananchi wakimzomea makongoro mahanga na kuimba mafisadi ,nikajiuliza hakuna tena wafuasi wa ccm hata wa kukodi kwani hata tanga jk alipokelewa. na cuf


    2. Kuntakint's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th September 2011
      Posts : 525
      Rep Power : 540
      Likes Received
      148
      Likes Given
      25

      Default Re: Baada ya Huku ya segerea Jana wapiga kura walimzomea Mahanga

      Quote By Teroburu View Post
      WANANCHI WATAAMKA KAMA WATASOMA, WATAJISOMEA, NA KUTAFUTA TAARIFA WENYEWE BILA KUTEGEMEA MAGAZETI YA KISHABIKI.

      MIMI NIMEJIFUNZA KITU KIMOJA KUHUSU WATANZANIA. WENGI WETU NI WAVIVU WA KUSOMA NA KUJISOMEA.

      Tunapenda majibu rahisi na mepesi kutoka majikwa ya kisiasa.

      Sisi WATANZANIA ni wepesi kulaumu wengine na sisi wenyewe hatutaki kutambua mapungufu yetu. Sisi ni wepesi kuwaamini tunaowashabikia na kuwapenda. TUTAJUTA HAPO BAADAYE KWA UVIVU WETU WA KUSOMA, UVIVU WETU WA KUTOJISOMEA, UVIVU WETU WA KUTOJITAFUTIA TAARIFA.

      Nina maswali kadhaa kwa wanaojiita GREAT THINKERS WA JAMII FORUMS:

      1. Nani amesoma sheria ya uchaguzi ambayo imeandikwa kwa lugha ya Kiswahili kabla ya kulaumu?
      2. Je wananchi wangapi walisoma HUKUMU kabla ya kulaumu?
      3. Nani amesoma vifungu has cha 108 cha sheria hii kuhusu wajibu wa anayefungua kesi za uchaguzi?
      4. Magezeti gani yaliandika mwenendo wa kesi neon kwa neon badala ya vichwa vya HABARI VYA KISHABIKI?
      5. Je wananchi wangapi walisoma ushahidi wa pande zote mbili zilizotolewa mahakamani?


      Bila kuacha uvivu wa kufikiri na UVIVU WA KUSOMA NAKALA HALISI ZA HUKUMU demokrasia haitajengeka hapa Tanzania. Bila kuacha uvivu wa kujisomea na kusoma TUTAJADILI KATIBA KISHABIKI.
      Fuatilia na Hukumu ya Arusha na ya jana. Umezionaje ndio maana wananchi wanalalamika hakuna haki. Hukumu ya mahanga Hakimu anasema mshtaki hakukidhi kwa kuwaleta mashahidi wenye vielelezo vya kutosha na hasa hakuleta picha na mikanda ya kuona ya video. Wakati Arusha inakubalika sheria io io ya kutokuwa na picha wala mikanda ya video ya kuona sasa hapo tuamini mahakama ipi. Isingekuwa rahisi katika serikali ya Kikwete na ccmafisi kumnyanganya cjui naibu waziri/waziri ubunge. Kwani wanaona ingekuwa kashfa na anguko lao. Hivyo piga galagaza ua ni lazima Mahanga ashinde io ndio sera ya ccmafisi. Kulindana na mahakama, mahakimu wetu wanavunja taaluma yao kwa tamaa ya vyeo pasipokujali kuwa yeye ni msomi haogopi lolote hata akitimuliwa kazi. Narudia tena yana mwisho nafikiri tunayaona yanayotokea Malawi ivi sasa ni nani alijua kuwa Mutharika atakufa na rais kuwa mwanamama Banda kutoka upinzani. Hawa wanaopindisha sheria iko siku lazima tutawahukumu, lazima tutawatafuta na kuwafunga wale wote wanaopendelea serikali na chama chao cha ccmafisi kwani kuna wananchi walioteseka/wanaoteseka kutokana na hukumu zao. Yana mwisho na mwisho wake sio mbali Mungu ibariki Tanganyika.
      nashy likes this.

    3. Eistein's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th November 2011
      Posts : 308
      Rep Power : 487
      Likes Received
      102
      Likes Given
      86

      Default Re: Baada ya Huku ya segerea Jana wapiga kura walimzomea Mahanga

      Quote By Teroburu View Post
      WANANCHI WATAAMKA KAMA WATASOMA, WATAJISOMEA, NA KUTAFUTA TAARIFA WENYEWE BILA KUTEGEMEA MAGAZETI YA KISHABIKI.

      MIMI NIMEJIFUNZA KITU KIMOJA KUHUSU WATANZANIA. WENGI WETU NI WAVIVU WA KUSOMA NA KUJISOMEA.

      Tunapenda majibu rahisi na mepesi kutoka majikwa ya kisiasa.

      Sisi WATANZANIA ni wepesi kulaumu wengine na sisi wenyewe hatutaki kutambua mapungufu yetu. Sisi ni wepesi kuwaamini tunaowashabikia na kuwapenda. TUTAJUTA HAPO BAADAYE KWA UVIVU WETU WA KUSOMA, UVIVU WETU WA KUTOJISOMEA, UVIVU WETU WA KUTOJITAFUTIA TAARIFA.

      Nina maswali kadhaa kwa wanaojiita GREAT THINKERS WA JAMII FORUMS:

      1. Nani amesoma sheria ya uchaguzi ambayo imeandikwa kwa lugha ya Kiswahili kabla ya kulaumu?
      2. Je wananchi wangapi walisoma HUKUMU kabla ya kulaumu?
      3. Nani amesoma vifungu has cha 108 cha sheria hii kuhusu wajibu wa anayefungua kesi za uchaguzi?
      4. Magezeti gani yaliandika mwenendo wa kesi neon kwa neon badala ya vichwa vya HABARI VYA KISHABIKI?
      5. Je wananchi wangapi walisoma ushahidi wa pande zote mbili zilizotolewa mahakamani?


      Bila kuacha uvivu wa kufikiri na UVIVU WA KUSOMA NAKALA HALISI ZA HUKUMU demokrasia haitajengeka hapa Tanzania. Bila kuacha uvivu wa kujisomea na kusoma TUTAJADILI KATIBA KISHABIKI.
      Acha mbwembwe kijana duniani hakuna haki.

    4. Mungi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 23rd September 2010
      Location : JF
      Posts : 14,940
      Rep Power : 3103600
      Likes Received
      7708
      Likes Given
      3957

      Default Re: Baada ya Huku ya segerea Jana wapiga kura walimzomea Mahanga

      Baadhi ya Majaji wanatuangusha sana kwenye kutoa hukumu.
      Jaji anatakiwa awe na ngozi nene wakati wa kutoa uamuzi.
      God will not permit any troubles to come upon us, unless He has a specific plan by which great blessing can come out of the difficulty..

    5. Userne's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th June 2011
      Posts : 713
      Rep Power : 593
      Likes Received
      87
      Likes Given
      41

      Default Re: M4c ni noma!

      kwa mtaji aliopata! atapewa wizara kamili! Mhh!

    6. Noboka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th November 2011
      Posts : 812
      Rep Power : 2360
      Likes Received
      324
      Likes Given
      38

      Default Re: M4c ni noma!

      Sijutii kamwe kumpa kura yangu, ingawa najutia uamuzi wa kutolinda kura yangu ambayo nadhani mwizi Mahanga na genge lake waliiba.
      Kwa kitendo walichofanya wapiga kura kumzomea Mahanga, naamini Mpendazoe umma uko nyuma yake.

    7. JF SMS Swahili

    8. Barnabas Shadrack's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd July 2011
      Posts : 2,140
      Rep Power : 0
      Likes Received
      227
      Likes Given
      14

      Default Re: M4c ni noma!

      Kwa hiyo kuzomea na kuita mwizi, ndiyo yamaanisha ushindi kwa kiti cha ubunge wa segerea?.
      .
      "Ama kweli CHADEMA NI SAWA NA NG'OMBE ASIYE NA BEI SOKONI".
      .
      "WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".

    9. MgungaMiba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th August 2011
      Posts : 407
      Rep Power : 631
      Likes Received
      331
      Likes Given
      7

      Default

      Quote By Kuntakint View Post
      Fuatilia na Hukumu ya Arusha na ya jana. Umezionaje ndio maana wananchi wanalalamika hakuna haki. Hukumu ya mahanga Hakimu anasema mshtaki hakukidhi kwa kuwaleta mashahidi wenye vielelezo vya kutosha na hasa hakuleta picha na mikanda ya kuona ya video. Wakati Arusha inakubalika sheria io io ya kutokuwa na picha wala mikanda ya video ya kuona sasa hapo tuamini mahakama ipi. Isingekuwa rahisi katika serikali ya Kikwete na ccmafisi kumnyanganya cjui naibu waziri/waziri ubunge. Kwani wanaona ingekuwa kashfa na anguko lao. Hivyo piga galagaza ua ni lazima Mahanga ashinde io ndio sera ya ccmafisi. Kulindana na mahakama,



      mahakimu wetu wanavunja taaluma yao kwa tamaa ya vyeo pasipokujali kuwa yeye ni msomi haogopi lolote hata akitimuliwa kazi. Narudia tena yana mwisho nafikiri tunayaona yanayotokea Malawi ivi sasa ni nani alijua kuwa Mutharika atakufa na rais kuwa mwanamama Banda kutoka upinzani. Hawa wanaopindisha sheria iko siku lazima tutawahukumu, lazima tutawatafuta na kuwafunga wale wote wanaopendelea serikali na chama chao cha ccmafisi
      kwani kuna wananchi walioteseka/wanaoteseka kutokana na hukumu zao. Yana mwisho na mwisho wake sio mbali Mungu ibariki Tanganyika.
      .
      Alieshitakiwa Arusha ni Mwanakondoo wakati alieshitakiwa Segerea alikuwa Mbwamwitu, watahukumiwaje sawasawa?

    10. Nono's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2008
      Location : Bulyanhulu
      Posts : 1,047
      Rep Power : 833
      Likes Received
      143
      Likes Given
      81

      Default Re: M4c ni noma!

      Quote By Marire View Post
      Nimeshuhudia kupita itv news ya saa 2 wananchi wakimzomea makongoro mahanga na kuimba mafisadi ,nikajiuliza hakuna tena wafuasi wa ccm hata wa kukodi kwani hata tanga jk alipokelewa. na cuf
      Niliona hii, vijana wakiwa na bendera za ccm na chadema, vidole viwili juu wakiimba kwa msaada. Baadae nikasikia wakimwita mwizi wakati wa kuondoka. Du, hii noma kweli. Chakushangaza hakukuwa na wafuasi wa ccm japo kumpa faraja mzee wao baada ya kujipati a ushindi kwa msaada

    11. Kyaiyembe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st December 2011
      Location : Kisukuru
      Posts : 1,371
      Rep Power : 699
      Likes Received
      403
      Likes Given
      400

      Default Re: M4c ni noma!

      Quote By Ciphertext View Post
      Kashinda mahakamani si kwa wapiga kura. Akizomewa kuna ubaya gani?
      Kwhiyo wagombe wawe wanaenda kupiga kampeni mahakamani kuliko kupoteza mda na pesa nyingi kuwazungukia wananchi wawapigie kura siyo!.
      -Unahitaji kujua mbunge ni mwakilishi wa nani.
      "Ikulu ni mahala PATAKATIFU,
      mimi sikuchaguliwa kuja kupageuza kuwa pango la wala RUSHWA."
      By J.K. NYERERE.

    12. MNYISANZU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2011
      Posts : 6,590
      Rep Power : 2184
      Likes Received
      705
      Likes Given
      82

      Default Re: M4c ni noma!

      Mateso yakizidi ujue neema inakaribia. Freedom is around...

    13. JF SMS Swahili

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...