JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 38 of 38
    1. Dijovisonjn's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th November 2011
      Location : Dar
      Posts : 444
      Rep Power : 515
      Likes Received
      118
      Likes Given
      34

      Default Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Mmoja wa rafiki zangu aliwahi kuniambia kuwa hata siku moja wanaume na wanawake hawawezi kuwa sawa 50%-50% katika nyanja ya kisiasa! Kwamba siku zote wanaume watakuwa juu ya wanawake! Nilipouliza kwa nini aliniambia kuwa sababu kuu ni moja kwamba WANAWAKE WENYEWE KWA WENYEWE HAWAPENDANI yaani wanahofia kama wakimuunga mkono mwenzao na akafanikiwa atawasumbua kwa sababu wanahisi kama ni kuringa kutaogezeka, kama ni mwendo utabadilika na kama ni dharau kwa wanawake wenzake ndo zitaongezeka mara 100! Na hii ndo sababu wanawake wengi wanawaunga mkono wanaume ktk nyanja za siasa!

      Kwa karibu hali hii naona kama vile inatunyemelea sisi vijana! Kwa sababu zisizowazi na naogopa kusita kuziita za kinafiki vijana wengi walimchukia Zitto na kumuita majina mbalimbali na tofauti (haswa haswa walimuona kama kibaraka wa CCM ndani ya CHADEMA!) ukiuliza sababu unaambiwa eti ni kwa nini alikubali kuteuliwa na raisi kwny ile tume ya kuchunguza sekta ya madini, mara utaambiwa eti kuwa alitaka kugombea uenyekiti ili amuondoe Mbowe, mara anapendwa na wabunge wa CCM n.k lakin sababu zoteee hazina hata msingi wa kumuita mtu kibaraka!

      January Makamba, huyu naye ni mbunge kijana mwenye uwezo mzuri sana bungeni lakini siku hizi anaitwa eti "mnafiki" kisa eti hakusaini ili kuuunga mkono hoja ya Zitto ya kumuondoa waziri mkuu. Binafsi mwanzoni nlimshangaa Makamba na nakumbuka niliingia twitter na kumuomba asaini! Nakumbuka alijibu kuwa yeye (Makamba) akitaka mtu/kiongozi ajiudhuru atamfuata ana kwa ana na kumwambia wewe hufai na jiudhuru .....
      Na kwamba yeye na Zitto wana nia moja (same objective) ila wanatofautiana njia za kufikia hiyo nia! Nilipofuatilia yaliyojiri kwny kikao cha wabunge wa CCM ni kweli Makamba alifanya kama alivyonambia kwenye twitter! Sasa unafiki upo wapi?

      My Take: vijana wenzangu hebu tujitahid kujivunia na kuwaunga mkono hawa viongozi ambao ni vijana wenzetu (sio Zitto na Makamba tu bali viongozi vijana wote) na tujifunze kuwahukumu baada ya kuwasikiliza (kama tulivyomuhukumu yule mbunge wa Nzega (Dr Kigwangala) sina uhakika na usahihi wa kuandka jina) na sio kwa kusikiliza maneno ya wengine!


    2. Viol's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2009
      Location : Shamna
      Posts : 10,253
      Rep Power : 21851993
      Likes Received
      312
      Likes Given
      116

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      jambo usilolijua ni kama usiku wa giza
      If first calculation is wrong,we make a second better,we find comfort somewhere!

    3. Remmy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th June 2009
      Location : home
      Posts : 4,452
      Rep Power : 7837
      Likes Received
      1583
      Likes Given
      1984

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Uko sahihi kabisa...... Binadamu tumezoea kuhukumu Na kusahau kuwa sisi si MUNGU wa kutokosea, ukishakosea basi imetoka hata ifanye zuri vipi hueleweki. Hii yote pia ni kwasababu tunalazimisha mtu mmoja akifikiri hivi basi wote tufikiri vile. Wanasahau kuwa kila mtu anamtazamo wake, maadili yake Na mantiki yake. Basi kwasabu zitto Kafanya hivi basi Na Fulani afanye hivyohivyo.

      Hawa Vijana ni wakali Mimi Nawakubali Na ninatambua pia wanamapungufu Kama binadamu mwingine yoyote.

    4. Shardcole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th January 2012
      Posts : 6,023
      Rep Power : 68458
      Likes Received
      1361
      Likes Given
      4

      Default

      Quote By bakenyile View Post
      Ndg mtoa hoja kuna kitu kimoja umesahau kwamba hii JF ni yana Chadema tu. ukionge ukweli wao kazi yao ni kung'aka. nasikitika JF sikuhizi imepotez mvuto maana imekaa ki Chadema zaidi na sio ki Taifa.

      Ombi: wekeni wazi tu kuwa hoja za hapa ni kwaajili ya kusifia CDM na viongozi wao na sio kwa maslahi mapana ya taifa la Tanzania.
      ndio JF ni ya chadema. So inabidi uhamie mihuzi.blog kama ww ni gamba, pia kama ww ni CUF inabidi uhamie mzalendo.net"
      Safari njema mkuu.
      kalokolaVIII likes this.

    5. nziriye's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd January 2011
      Posts : 749
      Rep Power : 619
      Likes Received
      37
      Likes Given
      20

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Yani humu jf kuna watoto wamekuja kwa ajiri ya kupinga,akianza kupinga mtu wa kwanza katika thread ya mtoa mada basi mingine inafwata kuponda,acheni kufikiria na ma------...anyways big up kwa wanaoponda na kuonyesha wp mtoa mada amekosea na kumpatia facts mpya huo ndo u-gret thinka

    6. Ta Muganyizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2010
      Location : Kashasha
      Posts : 3,150
      Rep Power : 1113
      Likes Received
      1168
      Likes Given
      1698

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Quote By DCONSCIOUS View Post
      Hata Kikwete alituambia tumcchague sababu ni kijana leo hii
      ametusaidia nini kutokana na ujana wake??
      Kanunua bajaji za wajawazito!!!!
      kalokolaVIII likes this.
      "Okole nolya, Omusika Tasiima" Fanya kazi unakulapo, Mrithi hanaga Shukrani" Ta Muganyizi
      "

    7. JF SMS Swahili

    8. long'oi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 16th July 2011
      Posts : 105
      Rep Power : 466
      Likes Received
      59
      Likes Given
      61

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Quote By Songoro View Post
      Zitto ni noumaaaaaaaa! Kama umesoma nae onesha mchango wako kwa Taifa unaomzid Zitto,wameshindwa watu wenye nguvu zao kumchafua Zitto itakuwa ww mlemavu wa akili!

      Songoro nafikiri soma, afu njoo nahoja, Mimi kwa namna yeyote siwezi fanana na zitto wala Makamba. Naleta mabadiliko katikaa afasi niliyo nayo, of course sio ya kisiasa. How about you?

    9. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 21,659
      Rep Power : 2900449
      Likes Received
      6016
      Likes Given
      12831

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      inabidi mods mu improve JF iwe ina detect pumba watu tusipoteze muda kuzisoma
      kalokolaVIII likes this.
      JF the best place to be. and the POWER of God be with us all the time.

    10. BONGE BONGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th October 2011
      Location : Chumbe
      Posts : 600
      Rep Power : 551
      Likes Received
      115
      Likes Given
      123

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      .........sijui huu muda niliopeteza kwennye hii nyuzi nitaulipizia wapi, hovyooooo!
      kalokolaVIII likes this.
      "I did not care if the name was Lake Nyasa, Malawi, Banda or Kamuzu, but borders were not negotiable." Tanzania’s president Julius Nyerere.

    11. Ng`wanakidiku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th April 2009
      Posts : 1,198
      Rep Power : 801
      Likes Received
      227
      Likes Given
      418

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!



      .....hivi ni kweli????????????????????????? ?????????????????????????????? ?????????????????????????????? ????????????
      kalokolaVIII likes this.
      Mimi siyo mwana siasa!

    12. BONGE BONGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th October 2011
      Location : Chumbe
      Posts : 600
      Rep Power : 551
      Likes Received
      115
      Likes Given
      123

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      .......uko sahihi kulingana na upeo uliojaliwa; lakini kinyume chake ni sahihi zaidi
      Quote By nziriye View Post
      Yani humu jf kuna watoto wamekuja kwa ajiri ya kupinga,akianza kupinga mtu wa kwanza katika thread ya mtoa mada basi mingine inafwata kuponda,acheni kufikiria na ma------...anyways big up kwa wanaoponda na kuonyesha wp mtoa mada amekosea na kumpatia facts mpya huo ndo u-gret thinka
      "I did not care if the name was Lake Nyasa, Malawi, Banda or Kamuzu, but borders were not negotiable." Tanzania’s president Julius Nyerere.

    13. Kibanga Ampiga Mkoloni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2007
      Location : Here! here!
      Posts : 8,900
      Rep Power : 0
      Likes Received
      2693
      Likes Given
      1899

      Default

      Quote By Havizya View Post
      Hivi lazima uandike? Kwa nini usichangie hoja za wengine!? Simple mind.........!
      anaongeza rep power!

    14. baraka boki's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th September 2010
      Posts : 181
      Rep Power : 523
      Likes Received
      18
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By GEMBESON View Post
      Hamna cha maana hapo. Labda cha maana kwa Zito (25) ni maamuzi ya kamati ya rufaa yanasema mechi ya Azam na Mtibwa itarudiwa.
      sasa hayo mambo ya mechi ya Azam na mtibwa yanahusiana vipi hii mada

    15. flyover's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 22
      Rep Power : 411
      Likes Received
      6
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Mwacheni Zitto aitwe Zitto, na January aitwe Magamba

    16. Al Zagawi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th March 2009
      Location : Morogoro
      Posts : 967
      Rep Power : 759
      Likes Received
      221
      Likes Given
      71

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      great post but wrong heading....sorry, utakuwa cursed hapa mpaka ujione choo.
      ...........Uwanja wa siasa katika nchi karibu zote za Kiafrika, ni uwanja uliotekwa na majambazi ambao wanafanya wanachotaka, vile wanavyotaka..........Jenerali Ulimwengu, Raia Mwema Namba 278.

    17. TEMILUGODA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2012
      Posts : 1,321
      Rep Power : 679
      Likes Received
      221
      Likes Given
      1

      Default

      Tutamuunga mkono kijana yeyote anayeonekana dhahiri anaumia na umaskini wa watanzania,anaumia na ufisadi,anaumia na uwajibikaji duni wa serikali.Kimsingi na uhalisia wa mambo ni kosa kumlinganisha Zitto na Jamuary kwana wa mwanzo ni jasiri na wa mwisho ni mnafiki kama kabila lake.ZITO aliyatenda mambo kwa manufaa ya taifa kwanza kisha hayo mambo yakawa na impact kwa chama chake.Kwa vijana wa Tz,hakunaga aliyejaliwa kucheza siasa kama Zito,huyo January ni kitukuu cha Zito kwenye medan hizi za siasa.Kwanza January hawezi kulinganishwa hata na Deo Fils ndani ya vijana wa ccm wenye ujasiri,January hampati hata Ester Bulaya.IN GENERAL KIJANA AMEKUMBANA NA UGONJWA'ANGUKO LA KISIASA'.USICHEZEE CHADEMA &ZITO KAMA WEWE NI MWIZI,WATAKAMATA MWIZI MEEEEEEEN!
      ChaterMaster likes this.

    18. democratic's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st November 2011
      Posts : 1,640
      Rep Power : 874
      Likes Received
      287
      Likes Given
      62

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Quote By bakenyile View Post
      Ndg mtoa hoja kuna kitu kimoja umesahau kwamba hii JF ni yana Chadema tu. ukionge ukweli wao kazi yao ni kung'aka. nasikitika JF sikuhizi imepotez mvuto maana imekaa ki Chadema zaidi na sio ki Taifa.

      Ombi: wekeni wazi tu kuwa hoja za hapa ni kwaajili ya kusifia CDM na viongozi wao na sio kwa maslahi mapana ya taifa la Tanzania.
      hakuna maslahi mapana ya taifa la tanzania kama hauisifii cdm.msalimie mwigulu na nape

    19. MR.SILVER's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2012
      Posts : 287
      Rep Power : 476
      Likes Received
      78
      Likes Given
      337

      Default Re: Ukibaraka wa Zitto wa jana na unafiki wa Makamba wa leo!

      Why vijana ,why profiling people..!! how many youth had mess up so far? so did the elders.
      Set creteria for a appropriate leader in our situation,and if it happen the person to be kijana good for him.
      But do not support anybody simply cause is young you gonna regret.
      Once Mwl said "hatuta mchagua kutokana na dini yake,kabila lake,umri wake ......"
      Please guys dont profile ni sumu

    20. The Eagle2012's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 119
      Rep Power : 430
      Likes Received
      24
      Likes Given
      4

      Default

      Quote By Havizya View Post
      Hivi lazima uandike? Kwa nini usichangie hoja za wengine!? Simple mind.........!

      He is truly a simple mind!!

    21. JF SMS Swahili

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...