JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 26
    1. Arusha Mambo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 27th January 2011
      Posts : 169
      Rep Power : 182626
      Likes Received
      148
      Likes Given
      2

      Default Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      LIVE:
      ili kusikiliza tembelea www.arushamambo.com click ''Sikiliza Arusha Mambo FM....'' ili kusikiliza,
      tutafurahi ukituunga Mkono kwa ku ''Like'' Radio yetu kwenye Tunein Page baada ya kufunguka.
      Elewa kwa nini Rais Mstaafu Mh, Benjamin Mkapa alikuwa Mkali katika mjadala huo......


    2. REBEL's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 15th December 2010
      Posts : 150
      Rep Power : 533
      Likes Received
      46
      Likes Given
      24

      Default Re: KIGODA CHA MWALIMU - LIVE (PROF. SHIVJI Vs MKAPA)

      mkapa noma...mwenye wivu ajinyonge!

    3. Sr. Magdalena's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2011
      Posts : 689
      Rep Power : 24377
      Likes Received
      330
      Likes Given
      81

      Default Pres. Ben Mkapa : Kigoda cha Mwl on TBC1

      One of the best president of this country.

      Yes wote hatujakamilika tunamapungufu, mabovu tunarekebisha.

      Fuatilia TBC1

    4. Jasusi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,629
      Rep Power : 1862325
      Likes Received
      4549
      Likes Given
      14539

      Default Re: Pres. Ben Mkapa : Kigoda cha Mwl on TBC1

      Speak for yourself. He could have been had he not turned out to be a thief and a sell out.

    5. Matope's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Location : Dar es salaam
      Posts : 523
      Rep Power : 692
      Likes Received
      68
      Likes Given
      27

      Default Re: Pres. Ben Mkapa : Kigoda cha Mwl on TBC1

      mdahalo ni mzito sana huu wacha tuone baadae ntarudi kwa more comment
      TRUE

    6. Ta Kamugisha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th May 2011
      Posts : 1,547
      Rep Power : 3784
      Likes Received
      427
      Likes Given
      55

      Default Re: KIGODA CHA MWALIMU - LIVE (PROF. SHIVJI Vs MKAPA)

      Mbona anakuwa na asila anapoulizwa maswali jamani
      " WEAK PEOPLE REVENGE, STRONG PEOPLE FORGIVE AND INTELLIGENT PEOPLE IGNORE"

    7. Sr. Magdalena's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2011
      Posts : 689
      Rep Power : 24377
      Likes Received
      330
      Likes Given
      81

      Default

      Quote By Ta Kamugisha View Post
      Mbona anakuwa na asila anapoulizwa maswali jamani
      Watu wanauliza maswali yale yale for 10 years, yaani kila mtu akipata fursa ya kuongea na Mkapa for the past 10 years atalalamika kuhusu ubinafsishaji.

      Ameongea hapa kuwa kati ya Viwanda 300 alivyo binafsisha, 180 wamepewa wa Tanzania na vingine zaidi ya 40 serikali ya tanzania ina hisa, na vilivyobaki waliuziwa wageni.

      Amekuwa akieleza haya mambo kwa miaka 10 sasa, why are we still asking the same question over and over again.

      Na kati ya watu ambao tangu waulize hivyo viwanda hawajaviendeleza kwa asilimia kubwa ni wa TZ.

      Ok Mkapa alikosea na kuuza viwanda, je baada ya yeye kuuza viwanda hivyo ni viwanda vingapi vipya vilivyojengwa so far? Kuna mtu ana takwimu zake hapa atueleze.

      Criticism ni nzuri lakini mara nyingi huwa hazijengi, tuachane na ubinafsishaji wa wa viwanda wa Mh. Mkapa, je tumefanya nini kwa miaka kumi sasa kwenye secta ya Viwanda?
      Matope and Mupirocin like this.

    8. MD25's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th January 2012
      Location : Mugumu, Serengeti
      Posts : 3,018
      Rep Power : 1195
      Likes Received
      936
      Likes Given
      611

      Default Re: KIGODA CHA MWALIMU - LIVE (PROF. SHIVJI Vs MKAPA)

      Nimemsikiliza Ben Mkapa kwa makini, huyu jamaa ALIKUWA GOOD PRESIDENT.

    9. MtamaMchungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2011
      Posts : 2,370
      Rep Power : 1048
      Likes Received
      1042
      Likes Given
      133

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      This guy was tough, imagine ten years to come, this current president in the same seat as Mkapa, unadhani ataongea nini? Atabaki kucheka tu.

    10. Kijunjwe's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd March 2007
      Posts : 172
      Rep Power : 734
      Likes Received
      9
      Likes Given
      7

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      Kwa mtazamo wangu baada ya kumsikiliza BWM. Alikuwa na mtazamo wa Tanzania aitakayo, tatizo yawezekana ni muda au waliopokea vijiti/kijiti hauwajui au hawakubaliani na nini alikuwa anafikiria. Maswali aliyotoa yanaonyesha kuwa bado anaamini alikuwa sahihi na hakuna aliyeweza kuonyesha kuwa hakuwa sahihi. Hivyo ni jukumu la serikali ya sasa kujibu kuwa hakuwa sahihi au umeshindwa kufanya kazi.
      Mupirocin likes this.

    11. MD25's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th January 2012
      Location : Mugumu, Serengeti
      Posts : 3,018
      Rep Power : 1195
      Likes Received
      936
      Likes Given
      611

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      Ben Mkapa anauliza, nitajieni viwanda vipya vilivyofunguliwa tokea nitoke madarakani... Watu kimya...
      Mkapa ameongea kwa vision kubwa sana, JK hata robo ya akili ya Mkapa hajafika.
      Mupirocin likes this.

    12. Sr. Magdalena's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2011
      Posts : 689
      Rep Power : 24377
      Likes Received
      330
      Likes Given
      81

      Default

      Quote By MD25 View Post
      Ben Mkapa anauliza, nitajieni viwanda vipya vilivyofunguliwa tokea nitoke madarakani... Watu kimya...
      Mkapa ameongea kwa vision kubwa sana, JK hata robo ya akili ya Mkapa hajafika.
      President Mkapa anadai tunamatatizo ya sukari jamaa wa kilombero sugar wameomba eneo ili waongeze kiwanda na uzalishaji lakini for over 5years ardhi hawajapewa.

    13. Wakati's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th July 2011
      Posts : 23
      Rep Power : 475
      Likes Received
      6
      Likes Given
      42

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      mbona hawa mambo fm wanapiga tu muziki ama kigoda kimefikia tamati

    14. Wakati's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th July 2011
      Posts : 23
      Rep Power : 475
      Likes Received
      6
      Likes Given
      42

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      Quote By Arusha Mambo View Post
      LIVE:
      ili kusikiliza tembelea www.arushamambo.com click ''Sikiliza Arusha Mambo FM....'' ili kusikiliza,
      tutafurahi ukituunga Mkono kwa ku ''Like'' Radio yetu kwenye Tunein Page baada ya kufunguka.
      Elewa kwa nini Rais Mstaafu Mh, Benjamin Mkapa alikuwa Mkali katika mjadala huo......
      Waheshimiwa mbona mwapiga muziki tu..vp kigoda kishaisha?

    15. enockk's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 8th May 2011
      Posts : 7
      Rep Power : 483
      Likes Received
      1
      Likes Given
      6

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      Mkapa mwizi tu, yeye ndio chanzo cha kufuga mafisadi..amefanya kipi kizuri? Amewapigia debe mafisadi na chama chake kuendelea kula nchi na mali za uma, halafu leo anauliza serikali ya chama chake imejenga viwanda vingapi, kama sio upuuzi?
      Binafsi naungana na hoja ya Nyerere.. Mkapa alipwe peshen yake na chama chake na sio serikali... MWIZIIIIII

    16. umsolopagaz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 73
      Rep Power : 449
      Likes Received
      11
      Likes Given
      17

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      kaka zangu...samaki wa dhahabu hana pa kujificha...niko safarini sijapata nafasi ya kutazama kivumbi, lkn namjua rais wa awamu ya tatu uwezo wake wa kujenga hoja...ah! anasema marehem shaaban roberts..."mbwa wa msasi mkali, ni wakali kama msasi mwenyewe"...huyu bwm.alikuwa ni mmoja wapo wa mawaziri waandamizi na tegemezi wa jkn....lkn bado pia...wanasema.." the more learned and witty, the more fit to serve the shetani" uuzwaji wa nyumba za serikali, mbona hajaulizwa? au hadhara hiyo si mahali pake?
      Jasusi likes this.

    17. Mupirocin's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th January 2011
      Location : Tanzania
      Posts : 1,587
      Rep Power : 886
      Likes Received
      548
      Likes Given
      418

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      Mkapa is my role Model, in reality ameongea mabo ya msingi sana ambayo watanzania wa sasa hatuyatazami na wala hatuyafikirii.
      Mkapa kasema kuwa tumebaki siku zote kulalamika tu,
      1. Hakuna aliyekuja na utafiti kuonysha kwa nini ubinfsishaji umeshindwa tunapiga mayowe, wazungu husema no research no right to speak.
      2. Mkapa kasema pia mamlaka iliyopewa hii sera ya ubinafsishaji hakutumia muda wake kumobolize wananchi ili waelewe dhana ya ubinafsishaji ili wananchi wajiandae kwa mitaji na elimu ili kuintergrate hii dhana kwa vitendo. akatoa mfano mobilization ya vita ya ID amin ilivyokuwa mobilized na wananchi kushiriki kwa kujitolea. Yeye kama Rais kazi yake kutoa chagizo na baadaye mamlaka husika kusimamia.
      3. Pia Mkapa amezungumzia kuhusu vusion ya 2025 aliyoiacha ambayo mimi na wewe hakuna aliyeshaisoma, ambayo hii imeeleza kuwa Taifa hili mpaka muda huo linatakiwa kuwa Taifa la namna gani, na hii inahitaki uelewa kwa wananchi ili watekeleze kwa vitendo, lakini sasa tumekuwa walalamishi na wachakachuaji. Mfano alitoa kiwanda cha Nyumbu kilitengeneza powertllars ambazo hazikuwa na uwezo wa kulima au kutumika katika maeneo mengi hii ni kutikana na kufanya utafiti ambao hauendani na hali halisi ya mazingira. Poor in technology and innovation.
      4. Pia kasema lazima tuwe na independence integrity, yaani baada ya miaka 50 lazima tuwe na haya
      -food security tuwe na uwezo wa kuzalisha wenyewe chakula cha kutosha na siyo kwenda kuomba kwenye mashirika ya kimataifa kama OXFARM n.k
      -tuwe na uwezo wa kutumia kile tunachozalisha lakini pia lazima tuwe na uwezo wa kutumia tekinohama. coz kama hatuna uwezo bado ubinafsishaji utakuwa hauna maana kwetu. mfano gas mikoa ya kusini, kama hatuna technologia hatuwezi kuchimba gas hivyo bado itatulazimu kuleta wawekezaji kutoka nje.
      -lazima applicabl education na siyo elimu ya nadharia.
      lazima tuwe na strategy na outline za Taifa .
      Mh. Mkapa kasema mengi sana ya msingi ambayo watu waliokuwepo kwa ukweli walikuwa wakimshangilia kwa makofi kwa jinsi alivyokuwa anaelezea mambo kwa ufasaha. ki ukweli hata prof. Shivji alionyesha kumkubali.
      My take what i see here ni kwamba Mh. Mkapa alikuwa na vision nzuri sana na taifa hili lakini time ndiyo ilikuwa shida na type ya mtu aliyemwachia madarka ndo shida zaidi.
      Right angebaki madarakani hadi sasa real kwa jinsi tulivyokuwa tunakwenda kiuchumi tungekuwa mbali na uchumi ilikuwa unakuwa kweli.
      Let don't blame our President he did alot of his best together with his weakness la haki yake tumpe. si kama Mkwe.re ambaye anazurura duniani.
      Mh. Makapa kama uko humu nakwambia kuwa mimi i still love you forever for the whole of my life time i will be in this World.
      Katika maisha yangu tangu nipate akili sijawahi kumwona kiongozi yeyote poa akawa na mafanikio katika uongozi kunzia primary mpaka sasa naona level ya rais. Kiongozi serious like Mkapa is the most of them wamekuwa na succesfully leadership na maendeleo.
      umsolopagaz likes this.

    18. Mupirocin's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th January 2011
      Location : Tanzania
      Posts : 1,587
      Rep Power : 886
      Likes Received
      548
      Likes Given
      418

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      watu wengi wanasema anakuwa na hasira, kwa binadamu wa kawaida kama unakuwa attacked kwa namna ile kwa kukosa uelewa nafikri hata mimi na wewe tungepandwa na hasira tu, si rahisi kusimama mbele ya watu ambao unajibzana nao hoja lakini mioyoni mwao wanakulaumu kuwa ni chanzo cha maisha magumu. pia cha kushangaza watu walikuwa wanarudia mabo yaleyale. Nimemshangaa hata mzee Makwaiya Mh. Rais alikuwa ameshalizungumzia afu yeye bado anarudia hilohilo.
      Pia JF tuwe tunapost mambo ya kweli. Siku ile huu mjadala watu walisema Mkapa ametoka nje maada lakini jinsi nilivyoona na watu walivyokuwa wameandaliwa wala hakutoka nje mada. Mkapa namfahamu ni Brain yule he think before talking.
      tukumbuke yale yote yalikuwa yanaotoka kichwani na hakuwa na karatasi zaidi ya ile ya kunukuu hoja wanazo mmuliza.
      Sasa mleteni kilaza wenu MKWE>re ataanza kutafuta madesa mwisho wa siku anakolapse.
      tusiongee kwa chuki ila pale penye ukweli tuseme ukweli.
      MKAPA was the best presudent,
      umsolopagaz likes this.

    19. umsolopagaz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 73
      Rep Power : 449
      Likes Received
      11
      Likes Given
      17

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      mkapa ana mapungufu yake, lkn ni mjenga hoja mzuri wa kiwango cha "kiulimwengu"..mimi huamini ccm isingeukimbia mdahalo wa wagombea urahisi wakati wa uchaguzi wa 2010 kama mgombea angekuwa mkapa(na si kiwete wala wa aina ya kikwete, maanake hao ndio waliojaa ndani ya ccm kwa sasa)..na "angewashangaza" wapinzani wake...! mungu amemjalia uwezo mkubwa wa kufanya tafakari... mjenga hoja "nyahala nyahala, na mwenye kichwa pamba"...ktk hadhara BWM itamuwia vigumu kumuelewa...

    20. BMT's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Posts : 405
      Rep Power : 553
      Likes Received
      55
      Likes Given
      28

      Default Re: Kigoda cha Mwalimu: Prof. Shivji vs Mkapa

      no one like former president mkapa!jf mtaongea sana lakini ukweli upo wazi kwamba mzee mkapa uwezo wake kiungozi ni mkubwa,wote tumeshuhudia kwenye kigoda cha mwalimu,na tbc jana wamerudia,hvi jaman katba inasemaje?hakuna uwezekano wa kumrudisha mzeee mkapa?


    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...