JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

    Report Post
    Results 1 to 14 of 14
    1. kingfish's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th April 2011
      Posts : 562
      Rep Power : 570
      Likes Received
      152
      Likes Given
      171

      Default Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

      Nitapendekeza kufuta vyeo vya wakuu wa mikoa,wakuu wa wilaya na maafisa tarafa.vyeo hivi ni mzigo kwa serikali na vinaleta mgongano kiutendaji na ngazi nyingine,kwa mfano kuna mkuu wa wilaya na mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya,mkurugenzi ndiye msimamizi wa shughuli zote za maendeleo katika wilaya akisaidiwa na baraza la madiwani.sielewi mkuu wa wilaya anafanya nini zaidi ya kuambiwa na kuaminishwa kuwa yeye ni msimamizi wa usalama katika wilaya.pia napendekeza kuwa kuwe na "limit" ya idadi ya wizara,rais asiwe na mamlaka ya kuongeza wizara.


    2. Havizya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 1,252
      Rep Power : 658
      Likes Received
      233
      Likes Given
      60

      Default Re: Mambo nitakayo pendekeza katika tume ya katiba mpya.

      Ninakuunga mkono 101%
      nyatofundi likes this.

    3. dosama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2010
      Posts : 777
      Rep Power : 629
      Likes Received
      353
      Likes Given
      1

      Default Re: Mambo nitakayo pendekeza katika tume ya katiba mpya.

      Rais apunguziwe mamlaka ya uteuzi wa nafasi mbalimbali kama bodi

    4. King Kong III's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 17,206
      Rep Power : 3877135
      Likes Received
      5349
      Likes Given
      3535

      Default Re: Mambo nitakayo pendekeza katika tume ya katiba mpya.

      Vyeo vya ulaji hivyo!!!

    5. Baba Zahra's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Posts : 13
      Rep Power : 409
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Mambo nitakayo pendekeza katika tume ya katiba mpya.

      Na mawaziri wawe si wabunge. Wabunge wabaki wasiasa tu si kuongoza wizara asiona taaluma kisa anatoka chama tawala. Rais apewe uwezo wa kuchagua mawaziri nje ya wabunge wenye taaluma husika ila hao wabunge waisimamie sirikali. Sio wewe mbunge hapohapo unaiongoza sirikali. Je utaihoji serikali muda gani kwa w'nch wako waliokutuma wakt wewe ni waziri?
      Havizya likes this.

    6. JF SMS Swahili

    7. dallazz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th August 2011
      Posts : 97
      Rep Power : 461
      Likes Received
      11
      Likes Given
      96

      Default Re: Mambo nitakayo pendekeza katika tume ya katiba mpya.

      viti maalum viondoshwe.

    8. nyatofundi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 15
      Rep Power : 411
      Likes Received
      7
      Likes Given
      4

      Default Re: Mambo nitakayo pendekeza katika tume ya katiba mpya.

      Nchi nyingi duniani hasa zilizoendelea, mayor wa Halmashauri na MKURUGENZI WAKE WANATOSHA KUFAYA COVERAGE YA SEKTA ZOTE ZA KIUCHUMI NA KIJAMII NA MAENDELEO YANAONEKANA. SISI HAPA DUPLICATION/OVERLAPPING OF DUTIES KIBAO. kUONGEZA TUU GHARAMA ZA KUIENDESHA SERIKALI.
      TUZIBE UFA, UKUTA UTATUSHINDA

    9. Mvaa Tai's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th August 2009
      Location : Kunduchi
      Posts : 4,614
      Rep Power : 33446
      Likes Received
      2078
      Likes Given
      1601

      Default Re: Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

      Mimi nitapendekeza yafuatayo.
      1.Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya uchaguzi apatikane kwa kuomba kazi na awe anafanyiwa Interview na wataalamu maalumu wakishirikiana na Wawakilishi wa vyama vyote vya siasa kila chama kinatakiwa kiwe na muwakilishi mmoja.

      2. Rais wa nchi asiwe na mamlaka yeyote kwa Mwenyekiti wa Tume ya Taifa wa uchaguzi ili kupunguza undue influence.
      3. Pia rais aondolewe kinga dhidi ya makosa anayofanya pindi akiwa madarakani.

      Haya ndiyo maoni yangu siku nikifuatwa n ile tume.
      Yataka Moyo kuikataa Millioni200 na kung'ang'ania uenyekiti wa Chadema Mkoa

    10. kishare's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 8
      Rep Power : 409
      Likes Received
      1
      Likes Given
      2

      Default Re: Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

      nakuunga mkono 100% mkuu

    11. jimjamtz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th March 2008
      Posts : 86
      Rep Power : 636
      Likes Received
      13
      Likes Given
      36

      Default Re: Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

      Quote By kingfish View Post
      Nitapendekeza kufuta vyeo vya wakuu wa mikoa,wakuu wa wilaya na maafisa tarafa.vyeo hivi ni mzigo kwa serikali na vinaleta mgongano kiutendaji na ngazi nyingine,kwa mfano kuna mkuu wa wilaya na mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya,mkurugenzi ndiye msimamizi wa shughuli zote za maendeleo katika wilaya akisaidiwa na baraza la madiwani.sielewi mkuu wa wilaya anafanya nini zaidi ya kuambiwa na kuaminishwa kuwa yeye ni msimamizi wa usalama katika wilaya.pia napendekeza kuwa kuwe na "limit" ya idadi ya wizara,rais asiwe na mamlaka ya kuongeza wizara.
      Hizi message ni vema zifike kwenye tume and its better pia hiyo tume iwe na website ambayo watu wanaweza kupost mapendekezo yao!
      peter tumaini likes this.

    12. Ndachuwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2006
      Location : ARUSHA
      Posts : 3,128
      Rep Power : 1354
      Likes Received
      716
      Likes Given
      561

      Default Re: Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

      Kampuni zote za ukaguzi na ushauri hapa Tanzania zisiruhusiwe kutumia "Global names" watumie majina yaliyosajiliwa hapa nchini kama Mushi & Company, Tibazigwa & Associates etc. India wanatumia mtindo huu hivyo kuondoa ushindani usio sawa unaoletwa na "brand names" wakati watenda kazi ni wale wale waliofundishwa na Musarira, Kilagane na wengineo
      "Effective leadership is not about making speeches or being liked; leadership is defined by results not attributes" Peter Drucker

    13. Mtoto Wa Mbale's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th May 2011
      Posts : 450
      Rep Power : 548
      Likes Received
      299
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Ezan View Post
      Mimi nitapendekeza yafuatayo.
      1.Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya uchaguzi apatikane kwa kuomba kazi na awe anafanyiwa Interview na wataalamu maalumu wakishirikiana na Wawakilishi wa vyama vyote vya siasa kila chama kinatakiwa kiwe na muwakilishi mmoja.

      2. Rais wa nchi asiwe na mamlaka yeyote kwa Mwenyekiti wa Tume ya Taifa wa uchaguzi ili kupunguza undue influence.
      3. Pia rais aondolewe kinga dhidi ya makosa anayofanya pindi akiwa madarakani.

      Haya ndiyo maoni yangu siku nikifuatwa n ile tume.
      Mawazo mazuri, lakini kaa ukijua tume haitakufuata. Itabidi uifuate.

    14. peter tumaini's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2012
      Location : DSM
      Posts : 575
      Rep Power : 531
      Likes Received
      86
      Likes Given
      54

      Default Re: Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

      Quote By jimjamtz View Post
      Hizi message ni vema zifike kwenye tume and its better pia hiyo tume iwe na website ambayo watu wanaweza kupost mapendekezo yao!
      nimeipenda hii mkuu nakumwagia like yangu hapa.

    15. Makyomwango's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 262
      Rep Power : 511
      Likes Received
      48
      Likes Given
      14

      Default Re: Mambo nitakayopendekeza katika tume ya katiba mpya

      Quote By kingfish View Post
      Nitapendekeza kufuta vyeo vya wakuu wa mikoa,wakuu wa wilaya na maafisa tarafa.vyeo hivi ni mzigo kwa serikali na vinaleta mgongano kiutendaji na ngazi nyingine,kwa mfano kuna mkuu wa wilaya na mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya,mkurugenzi ndiye msimamizi wa shughuli zote za maendeleo katika wilaya akisaidiwa na baraza la madiwani.sielewi mkuu wa wilaya anafanya nini zaidi ya kuambiwa na kuaminishwa kuwa yeye ni msimamizi wa usalama katika wilaya.pia napendekeza kuwa kuwe na "limit" ya idadi ya wizara,rais asiwe na mamlaka ya kuongeza wizara.
      • Majaji, dpp, CAG, mKuu wa TAKUKURU na Mwanasheria mkuu wa serikali wasiwe wateule wa Rais
      • Mahakama na ofisi ya mkaguzi mkuu wa serikali zijitegemee kwa fedha na wapate fedha kwa % inayokusanywa na TRA
      • Kuwepo na mgombea binafsi
      • Yainishwe madaraka ya waziri mkuu
      • Kuwepo na mfumo wa serikali za Majimbo

    16. JF SMS Swahili

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...