JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Rushwa yakithiri mchakato wa kuwapata wawakirishi wa bunge la e.a

    Report Post
    Results 1 to 20 of 20
    1. ELIESKIA's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st July 2011
      Posts : 119
      Rep Power : 481
      Likes Received
      15
      Likes Given
      0

      Default Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      tumezoea kuona ccm wakitoa rushwa za kofia,tshirt na pilau ili wawachague . nimesoma kwny blod ya mjengwa nikaluta post ya zitto akisikitika kwny FB kuwa rushwa imekidhiri kuwapata wabunge wa kuwakilisha bunge la afrika mashariki. kama wananch wanahongwa kofia wabunge wanahongwa nn
      Daudi Mchambuzi likes this.


    2. Hassan J. Mosoka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th October 2010
      Posts : 598
      Rep Power : 615
      Likes Received
      188
      Likes Given
      296

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Wabunge huenda watakuwa wanahongwa bia mzee lol
      Sasa ni sahihi nchi hii kubatizwa jina jipya FISADISTAN 'The Land of The Corrupt'"- Zitto Kabwe.

    3. Antar bin Shaddad's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th October 2010
      Posts : 178
      Rep Power : 534
      Likes Received
      70
      Likes Given
      0

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      si wote wanaotoa rushwa namfahamu mgombea Mrisho Gambo hatoi rushwa hata kidogo!

    4. Halisi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2007
      Posts : 3,009
      Rep Power : 2233
      Likes Received
      488
      Likes Given
      269

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Huu ni wakati mwingine wa serikali kuonyesha kama kweli wanaweza kudhibiti rushwa. Tunaambiwa kuna mwanadada ambaye anamwaga fedha kama hana akili nzuri na kwa kweli ni kuanzia milioni moja kwenda juu. Cha ajabu hana biashara inayojulikana ya kumfanya awe na uwezo wa kuwa na kiasi hicho cha fedha. Katika moja ya nafasi kabla ya hii ya Afrika Mashariki, alitumia zaidi ya Sh milioni 300 lakini akabwagwa na mpinzani, sasa tena anatumia mamilioni, anazitoa wapi hizo fedha na anapozimwaga ni faida ama mtaji wa hiyo biashara yake? Anawaambia wabunge kwamba anafanya biashara ya Import and Export lakini haijulikani hasa anavyoifanya maana kabla ya 2010 alikua kiongozi tu wa CCM wa wilaya!!!! Jamani hapo Takukuru wanahitaji kweli kusaidiwa na SFO? FIU hivi mpaka mupate nyaraka? Tunakwenda wapi kama Taifa? Kwamba kila nafasi ya uongozi inapatikana kwa fedha? Vyombo vya dola visikate tamaa na yaliyotokea Arusha, vifanye kazi na kuweka katika kumbukumbu. Mbona Muheza Mbunge kashitakiwa mwaka huu kwa rushwa ya 2010? Vita hii isiishie kwa hao wanasiasa pekee ihusishe na vyanzo vyao vya mapato maana yaweza kuwa ni wahalifu wanataka kutupandikizia watu wao, je, tuko tayari?
      Irankhunda and Kasimba G like this.

    5. BAK's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2007
      Location : Mfaranyaki
      Posts : 33,715
      Rep Power : 429503862
      Likes Received
      15085
      Likes Given
      17026

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Quote By ELIESKIA View Post
      tumezoea kuona ccm wakitoa rushwa za kofia,tshirt na pilau ili wawachague . nimesoma kwny blod ya mjengwa nikaluta post ya zitto akisikitika kwny FB kuwa rushwa imekidhiri kuwapata wabunge wa kuwakilisha bunge la afrika mashariki. kama wananch wanahongwa kofia wabunge wanahongwa nn

      Wanachukua Dollars, Pounds au Euro hela za madafu hawataki hata kuzisikia. Nimemuona Mbunge mtarajiwa mmoja kwenye picha mbali mbali jinsi anavyojikomba ili kupata kura za kuingia kwenye Bunge hilo kusema kweli inatia kinyaa na bado atatoa mshiko mnene kwa hao wapiga kura ili wampitishe....Kweli siasa ni mchezo mchafu.
      Let your graceful words fly out into the World, carried on winds of courage, imagination and joy. Let them inspire others to step into action

    6. Kansime

    7. timbilimu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd September 2010
      Location : DSM
      Posts : 3,882
      Rep Power : 1280
      Likes Received
      1025
      Likes Given
      426

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Uhai wa chama cha CCM unategemea rushwa! Bila rushwa hakuna CCM!
      Kasimba G likes this.

    8. Ngarenaro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th November 2011
      Posts : 300
      Rep Power : 499
      Likes Received
      44
      Likes Given
      11

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Kwani huu ubunge wa A/Mashariki ndio ule wa Masaburi?

    9. Wakati's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th July 2011
      Posts : 23
      Rep Power : 462
      Likes Received
      6
      Likes Given
      42

      Default Rushwa yakithiri mchakato wa kuwapata wawakirishi wa bunge la e.a

      Inasemekana zoezi la kuwapata wawakilishi wetu katika bunge la Afrika mashariki limegubikwa na rushwa kwa kiwango kikubwa kiasi cha kuleta wasiwasi juu ya uthabiti wa ushiriki wetu kama nchi katika bunge hilo lijalo.

      Source: Zitto Kabwe twitter account

    10. Wakati's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th July 2011
      Posts : 23
      Rep Power : 462
      Likes Received
      6
      Likes Given
      42

      Default Rushwa yakithiri mchakato wa kuwapata wawakirishi wa bunge la e.a

      Inasemekana zoezi la kuwapata wawakilishi wetu katika bunge la Afrika mashariki limegubikwa na rushwa kwa kiwango kikubwa kiasi cha kuleta wasiwasi juu ya uthabiti wa ushiriki wetu kama nchi katika bunge hilo lijalo.

      Source: https://twitter.com/#!/zittokabwe

    11. jogi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th September 2010
      Posts : 5,561
      Rep Power : 1590
      Likes Received
      1439
      Likes Given
      252

      Default Re: Rushwa yakithiri mchakato wa kuwapata wawakirishi wa bunge la e.a

      Pamoja na kuwa tweeter ni mtandao wa kijamii, huyu bwanamdogo zitto nadhani utaifa hana, wala hafikirii kuwa nao. yeye ni member humu, kuvipakua vyamoto huku haoni umuhimu, akijabanwa popote anakuja kutuumiza vichwa, nikiunganisha dot naona kama walivyo hawaipendi jf kina mukama na jk, wamemuelekeza naye kwani ni rahisi kujichanganya akabwatuka waliyopanga sirini.
      Hata mimi naanza kuwa na mashaka na ZITTO KABWE

    12. Halisi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2007
      Posts : 3,009
      Rep Power : 2233
      Likes Received
      488
      Likes Given
      269

      Default

      Quote By timbilimu View Post
      Uhai wa chama cha CCM unategemea rushwa! Bila rushwa hakuna CCM!
      Tusishabikie, hili ni tatizo ambalo linaathiri hata wasiokuwa na vyama. Tuchukue hatua sote.

    13. Keil's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd July 2007
      Posts : 2,359
      Rep Power : 1147
      Likes Received
      762
      Likes Given
      292

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Quote By Halisi View Post
      Tusishabikie, hili ni tatizo ambalo linaathiri hata wasiokuwa na vyama. Tuchukue hatua sote.
      Ndugu yangu Halisi,

      Unataka kuniambia serikali na vyombo vyake vya dola havijui kwamba kuna rushwa inatembea? Kwa mahali tulipofika kuhusu tatizo la rushwa ni kwamba ni ngumu kulishughulikia.Vijana wa PCCB wao wenyewe wako frustrated maana unamshika mtu huku una evidence lakini ukisogeza kwa wakubwa unaambiwa huyo hutakiwi kumshughulikia na kama ikitokea kushikwa kwake kumefanyika mbele ya wambea then ushahidi utakaopelekwa kwa DPP ili kuomba ridhaa ya kesi kwenda mahakamani unakuwa ni mwepesi na hivyo kumpa ground DPP kusema hapa hakuna kesi.

      Serikali yetu na Chama tawala ni waumini wakubwa wa rushwa. Hivi mmesahau kwamba waliwahi kupitisha sheria ya TAKIRIMA? Hata hizo parties, dinner na lunch ambazo wabunge wanapewa ni sehemu ya "vitakrima" kabla hawajashikisha mamilioni ya shilingi. Ukijiuliza hivi mtu anahonga milioni zote hizo, in return anategemea nini? Maana hata nikikusanya mshahara wa wa Mbunge wa EALA kwa miaka 5 haufiki hayo mamilioni ambayo mtu anayateketeza ili apate huo Ubunge.

      Je, tuchukue hatua gani? Maana ukiwaita TAKUKURU au Polisi, hawaji kuwashika watuhumiwa.

    14. Keil's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd July 2007
      Posts : 2,359
      Rep Power : 1147
      Likes Received
      762
      Likes Given
      292

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Quote By Ngarenaro View Post
      Kwani huu ubunge wa A/Mashariki ndio ule wa Masaburi?
      YES, ila mwaka huu hajagombea maana ana "ma-ulaji" mengine makubwa kule Tume ya Jiji.

    15. Halisi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2007
      Posts : 3,009
      Rep Power : 2233
      Likes Received
      488
      Likes Given
      269

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Quote By Keil View Post
      Ndugu yangu Halisi,

      Unataka kuniambia serikali na vyombo vyake vya dola havijui kwamba kuna rushwa inatembea? Kwa mahali tulipofika kuhusu tatizo la rushwa ni kwamba ni ngumu kulishughulikia.Vijana wa PCCB wao wenyewe wako frustrated maana unamshika mtu huku una evidence lakini ukisogeza kwa wakubwa unaambiwa huyo hutakiwi kumshughulikia na kama ikitokea kushikwa kwake kumefanyika mbele ya wambea then ushahidi utakaopelekwa kwa DPP ili kuomba ridhaa ya kesi kwenda mahakamani unakuwa ni mwepesi na hivyo kumpa ground DPP kusema hapa hakuna kesi.

      Serikali yetu na Chama tawala ni waumini wakubwa wa rushwa. Hivi mmesahau kwamba waliwahi kupitisha sheria ya TAKIRIMA? Hata hizo parties, dinner na lunch ambazo wabunge wanapewa ni sehemu ya "vitakrima" kabla hawajashikisha mamilioni ya shilingi. Ukijiuliza hivi mtu anahonga milioni zote hizo, in return anategemea nini? Maana hata nikikusanya mshahara wa wa Mbunge wa EALA kwa miaka 5 haufiki hayo mamilioni ambayo mtu anayateketeza ili apate huo Ubunge.

      Je, tuchukue hatua gani? Maana ukiwaita TAKUKURU au Polisi, hawaji kuwashika watuhumiwa.
      Mkuu maneno yako sahihi kabisa. Mfano wa hivi karibuni ni wa Arumeru ambako Takukuru walikamata watuhumiwa wa CCM lakini CCM wenyewe wakaudharau ushahidi uliokusanywa na waliohusishwa wakaibuka kuwa wateule na waliowapinga wakaenda kufanya nao kampeni 'bega kwa bega', unadhani vijana wasio na uvumilivu wanaweza tena kukamata watu wa CCM? wamekatishwa tamaa, japo tumeshuhudia Mbunge wa CCM akifikishwa mahakamani kwa makosa aliyoyafanya mwaka 2010 wakati wa uchaguzi.

      Kwa sisi sote kuna njia nyingi za kuwashinikiza watawala waone umuhimu wa kuchukua hatua. Kwanza kwa kukataa rushwa katika mioyo yetu, na pili kuikataa kwa vitendo kila mtu katika nafasi zetu, kuanzia wananchi wa kawaida vijijini na mijini (hawa wanaweza kwa njia nyingi na zaidi ni kura zao), na kwa tunaobahatika kuingia kwenye mitandao, tuendelee kupiga kelele kama hivi tufanyavyo na waandishi wetu nao wafuate hayo hapo juu (namba moja na mbili) na waandike kuwazindua watawala na wanasiasa bila kuchoka, kama ilivyokuwa kwenye EPA, pamoja na kuwa bado wapo watuhumiwa ambao hawajaguswa. TUSIKATE TAMAA.
      Tanzania 'njema' inawezekana!

    16. Kimbunga's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Location : Lyakanyasi
      Posts : 8,533
      Rep Power : 6441
      Likes Received
      3774
      Likes Given
      1169

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Quote By ELIESKIA View Post
      tumezoea kuona ccm wakitoa rushwa za kofia,tshirt na pilau ili wawachague . nimesoma kwny blod ya mjengwa nikaluta post ya zitto akisikitika kwny FB kuwa rushwa imekidhiri kuwapata wabunge wa kuwakilisha bunge la afrika mashariki. kama wananch wanahongwa kofia wabunge wanahongwa nn
      Mkuu hao hao wabunge si walipatikana kwa kuhonga? Kwa hiyo wanajua kuhonga na pia kuhongwa. Wabunge wengi wamechoka Mkuu hongo yao ni hela ya kununulia mafuta ya kuweka kwenye gari basi!
      CCM na CDM vyote ni vyama vya siasa vinavyoongozwa na wanasiasa; tofauti yao kubwa ni moja kwamba kimoja kina dola kingine kinataka kushika dola.

    17. King Kong III's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 17,904
      Rep Power : 82927936
      Likes Received
      5668
      Likes Given
      3535

      Default

      Quote By Antar bin Shaddad View Post
      si wote wanaotoa rushwa namfahamu mgombea Mrisho Gambo hatoi rushwa hata kidogo!
      Promo @ work.

    18. PhD's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th July 2009
      Location : houston texas
      Posts : 3,039
      Rep Power : 1739
      Likes Received
      881
      Likes Given
      218

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Quote By Kimbunga View Post
      Mkuu hao hao wabunge si walipatikana kwa kuhonga? Kwa hiyo wanajua kuhonga na pia kuhongwa. Wabunge wengi wamechoka Mkuu hongo yao ni hela ya kununulia mafuta ya kuweka kwenye gari basi!
      kimbunga vipi una hang over ? sijakuona jana mtaani
      They wiil disqualify you for the little weaknesses you have and they will never glorify you for the great strength you have shown, Phd- Houston Texas July 23, 2012

    19. simplemind's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2009
      Posts : 4,737
      Rep Power : 1595
      Likes Received
      935
      Likes Given
      0

      Default Re: Rushwa yakithiri mchakato wa kuwapata wawakirishi wa bunge la e.a

      Kunani bunge la EA, hadi tunatembeza rushwa kiasi hiki tuchaguliwe?

    20. buyegiboseba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2011
      Posts : 535
      Rep Power : 572
      Likes Received
      142
      Likes Given
      39

      Default Re: Rushwa yakithiri mchakato wa kuwapata wawakirishi wa bunge la e.a

      CCM Bila rushwa haiwezekani!

    21. nderingosha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2011
      Posts : 1,098
      Rep Power : 1566
      Likes Received
      597
      Likes Given
      175

      Default Re: Uchaguzi wa Wabunge wa kuwakilisha nchi yetu ya FISADISTAN bunge la afrika mashariki

      Quote By Keil View Post
      Ndugu yangu Halisi,

      Unataka kuniambia serikali na vyombo vyake vya dola havijui kwamba kuna rushwa inatembea? Kwa mahali tulipofika kuhusu tatizo la rushwa ni kwamba ni ngumu kulishughulikia.Vijana wa PCCB wao wenyewe wako frustrated maana unamshika mtu huku una evidence lakini ukisogeza kwa wakubwa unaambiwa huyo hutakiwi kumshughulikia na kama ikitokea kushikwa kwake kumefanyika mbele ya wambea then ushahidi utakaopelekwa kwa DPP ili kuomba ridhaa ya kesi kwenda mahakamani unakuwa ni mwepesi na hivyo kumpa ground DPP kusema hapa hakuna kesi.

      Serikali yetu na Chama tawala ni waumini wakubwa wa rushwa. Hivi mmesahau kwamba waliwahi kupitisha sheria ya TAKIRIMA? Hata hizo parties, dinner na lunch ambazo wabunge wanapewa ni sehemu ya "vitakrima" kabla hawajashikisha mamilioni ya shilingi. Ukijiuliza hivi mtu anahonga milioni zote hizo, in return anategemea nini? Maana hata nikikusanya mshahara wa wa Mbunge wa EALA kwa miaka 5 haufiki hayo mamilioni ambayo mtu anayateketeza ili apate huo Ubunge.

      Je, tuchukue hatua gani? Maana ukiwaita TAKUKURU au Polisi, hawaji kuwashika watuhumiwa.
      inauma brother.....dawa ni kukataa kushiriki michakato inayoshirikisha rushwa.....mfano hapa kwenye huu ubunge tuna taarifa za rushwa kutawala..haswa kwa wawakilishi toka ccm.....sasa kwa vile wao ni wengi na watatoa wabunge wengi kwenda EAC parliament..kwanini vyama pinzani vishiriki kuwapitisha watu waliopatikana kwa rushwa???..kufanya hivyo ni kushiriki rushwa.....I'm sure wanaotoa rushwa wanajulikana......dawa nyingine pia ni kuwanyima kura...maana inasikitisha mijitu inayotaka kutuwakilisha kama nchi inapatikana kwa rushwa......ikienda huko si ndio kwenda kushiriki kuihujumu nchi!!..maana watanzania wanashiriki kwa kiasi kikubwa sana kuimaliza TZ......
      ....real change begins with PEOPLE.......

    22. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...