JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

    Report Post
    Page 1 of 14 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 280
    1. EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 12,901
      Rep Power : 411284087
      Likes Received
      11871
      Likes Given
      8195

      Default Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

      Nilikuwa nasoma ripoti za CAG zinaonyesha kuwa deni la taifa limeongezeka kutoka trilioni 10.5 mwaka 2009/10 hadi trilioni 14.4 mwaka 2010/11. Ongezeko hili ni sawa na asilimia 38 kwa mwaka. Nashangaa deni la taifa kuendelea kukua tena kwa kasi kubwa sana wakati miradi mingi nchini haina fedha. Hivi huwa tunakopa kwa matumizi gani? Wakati tunakopa huwa tunafikiria vizazi vinavyo?

      Ama kweli deni la taifa litatupa matatizo makubwa sisi wote na vizazi vijavyo maana tunakopa tuu lakini miradi ya maendeleo haina pesa. Wakati huo huo, Waziri Mkuu Pinda anatuambia, kutokana na ukata, serikali imeagiza kusimamishwa kwa matumizi yasiyo ya lazima. Kwamba, tubane matumizi kweli kweli ili shughuli za serikali ziendelee kama kawaida. Sijui kuhusu shughuli za miradi ya maendeleo.

      Kuna umuhimu wa kuwa na kikomo cha kukopa. Hatuwezi kuendelea kukopa tuu bila kufikiria vizazi vijavyo watalipaje. Kuna mdau humu alishashau kuweka deni la taifa kwenye Katiba kwa kutumia GDP kupiga hesabu ni kiasi gani kiwe cha mwisho kukopa kwa mwaka kutokana na uwezo wetu kama nchi (debt ceiling).

      Whether or not ni wazo zuri kuna umuhimu mkubwa wa kuwa na kikomo cha kukopa. Vingenevyo vizazi vijavyo vitaishia kuwa watumwa wa kulipia madeni yetu ambayo mengi tumekopa kwa sjili ya kujikidhi sisi wenyewe bila kuwekeza kwenye miradi ya maendeleo kwa faida ya vizazi vijavyo.

      ---------------------

      June, 21.

      Quote By EMT View Post
      Tanzania: Deni la taifa lafikia Sh. Trilioni 20!


      Deni la taifa limefikia zaidi ya Sh. Trilioni 20 mwishoni mwa mwaka huu, lakini Waziri wa Fedha Dkt. William Mgimwa amesema hakuna sababu ya kupaniki kwa kuwa sehemu kubwa ya deni hilo limewekezwa kwenye miradi ya nishati na maji.

      Dkt. Mgimwa amesema kuwa katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita, Tanzania ilipata mkopo wa karibu sh. trilioni moja kutoka China kujenga bomba la gesi kutoka Mtwara kwenda Dar Es Salaam.

      Amesema kuwa mradi huo ukikamilika utazalisha nishati zaidi na kwa gharama nafuu. Mradi huo unatarajiwa kukamilika ndani ya miezi 18 ijayo.

      Pia amesema Tanzania imepokea dola za Kimarekani milioni 178.2 kwa ajili ya mradi wa maji Ruvu, kwa hiyo hakuna haja kuogopa kuongezeka kwa deni la taifa.

      Some reflections


      ------------------------

      Jan, 2014.

      Quote By Candid Scope View Post

      Kila Mtanzania bila kujali kama ni mtoto, mzee au mfanyakazi anadaiwa Sh. 600,000 miongoni mwa watu milioni 45 raia wote wa Tanzania.

      Hali hiyo inatokana na kuongezeka kwa deni la Taifa kufikia Dola za Marekani bilioni 17.10 (Sh. trilioni 27.04 hadi kufikia Desemba mwaka jana.

      Kwa mtumishi wa serikali anayelipwa kima cha chini cha Sh. 150,000 kwa mwezi atatakiwa kulipa deni kwa miezi minne mfululizo bila kubaki na chochote.

      Deni hilo ni bajeti ya serikali ya mwaka mmoja na nusu kwa mujibu wa bajeti ya mwaka 2013/14 ya Sh. trilioni 17.7.

      Kati fedha hizo, Dola bilioni 12.79 (Sh. trilioni 20.23) ni deni la nje na la ndani ni Sh. trilioni 6.81.

      Hayo yalibainishwa na Waziri wa Fedha, Saada Mkuya Salum, jijini Dar es Salaam jana alipozungumza na waandishi wa habari kuelezea utekelezaji wa majukumu ya wizara hiyo.

      Hata hivyo, alisema pamoja na kuongezeka kwa deni hilo, serikali itaendelea kukopa kwa sababu bado ina sifa za kukopa kwa kuwa kiwango cha deni ni asilimia 28 wakati ukomo wa kukopa ni asilimia 50.

      Aliongeza kuwa itakopa fedha kwa masharti nafuu ambazo zitaelekezwa kwenye miradi ya maendeleo ya miundombinu ambayo aliitaja kuwa ni barabara, reli, bandari, mkongo wa Taifa, bomba la gesi, viwanja vya ndege Zanzibar na Songwe.

      Waziri Mkuya alifafanua kuwa sababu za kuongezeka kwa deni ni mikopo iliyopokelewa na serikali ambayo muda wake wa kulipa haujafika kutoka vyanzo vya masharti nafuu na ya kibiashara na malimbikizo ya deni la nje kiasi cha dola za Marekani milioni 801.7 kwenye nchi zisizo wanachama wa jumuiya ya wahisani.

      Aliongeza kuwa serikali itajadiliana na nchi hizo kuhusu msamaha wa kufutiwa deni hilo.

      Alisema Serikali inatoa kipaumbele kwa miradi ya ubia kati ya serikali na sekta binafsi ili kuiwezesha kuchangia maendeleo ya uchumi na kuipunguzia serikali mzigo wa madeni.

      Alisema Septemba mwaka jana serikali kwa kushirikiana na taasisi za kimataifa ilifanya thathmini kuangalia uhimilivu wa deni la taifa kwa kutumia vigezo vilivyowekwa na kutambuliwa kimataifa na kwamba ilionyesha deni ni himilivu kwa sababu viashiria vyote bado viko chini ya ukomo unaotakiwa.

      MATUMIZI YA EFD
      Akizungumzia matumizi ya mashine za kielektroniki EFD, alisema wataendelea kuyazitolea ufafanuzi na kuyasimamia vema kwa madhumuni ya kukusanya kodi kwa ufanisi zaidi ili kuongeza pato la taifa na kupunguza ukwepaji kodi.

      Alisema serikali itaendelea kutoa elimu kupitia Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kwa wafanyabiashara kwa kuwa huo ndiyo msimamo wa serikali. Alifafanua kuwa serikali iliwapa uhuru wafanyabiashara wanaolalamikia mashine hizo kuunda kamati na kwenda kutembelea nchi za China na Bulgaria zinapotengenezwa na kuangalia uhalisia wa bei, lakini walikataa.

      Kuhusu ukuaji wa uchumi, Mkuya alisema umekua kwa kiwango kikubwa na unaendelea kuimarika kwa wastani na kwamba pato la taifa lilikuwa kwa asilimia saba kwa kipindi cha miezi tisa ya mwanzo wa mwaka 2013.

      MFUMUKO WA BEI

      Kwa upande wa mfumuko wa bei, alisema umeendelea kushuka hadi asilimia 5.6 Desemba mwaka jana kulinganisha na asilimia 19.8 mwaka 2012. Alisema kupungua kwake kulitokana na sera thabiti za fedha na kibajeti pamoja na kuimarika kwa uzalishaji na usambazaji wa chakula.

      Alisema matumizi ya fedha za kigeni katika mzunguko wa uchumi Mtanzania asilazimishwe kulipia bidhaa au huduma yoyote nchini kwa fedha hizo isipokuwa sehemu za utalii na ada za shule za kimataifa.

      Alisisitiza kuwa serikali itaendelea kusimamia vyema suala hilo ikiwamo kuwachukulia hatua wanaokiuka utaratibu huo.

      SARAFU MOJA EAC
      Akizungumzia matumizi ya sarafu moja kwa nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC), Mkuya alisema wanaendelea na mchakato na watalipeleka bungeni kwa majadiliano zaidi kabla ya maamuzi.

      Akizungumzia Bunge la Bajeti, alisema licha ya kufanyika kwa Bunge la Katiba, wanatarajiwa kuwa bajeti itawasilishwa, kupitishwa na kuanza kutumika Julai Mosi, mwaka huu, lakini alisema kama kutakuwapo na viashiria, serikali itatoa taarifa.

      Alipoulizwa kuhusu baadhi ya wanasiasa wanaohoji uwezo na uzoefu wake wa kusimamia wizara hiyo, alijibu kwa kifupi kuwa hataki maswali hayo kwani ni historia na kwamba Rais Jakaya Kikwete amekwisha kumteua na anaendelea kuchapa kazi.

      Kuhusu madai ya baadhi ya watumishi wa serikali na watoa huduma serikalini, alisema tatizo liko katika halmashauri kwa kuwa fedha zinatumwa na kuwa kinachofanyika ni uzembe. Hata hivyo, Mkuya aliahidi kwamba serikali itafuatilia.
      Moderator, JS, Mwasi and 1 others like this.
      In Tanzania 'Everything is allowed after giving bribe or with the support of uncle'.




    2. EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 12,901
      Rep Power : 411284087
      Likes Received
      11871
      Likes Given
      8195

      Default Re: Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

      Katika kujadili ripoti mbalimbali bungeni leo, mbunge mmoja amesema kuwa kama deni la taifa ikigawanywa kwa kila mtu including watoto, kila mtu atakuwa anadaiwa milioni 350



      In Tanzania 'Everything is allowed after giving bribe or with the support of uncle'.



    3. Tume ya Katiba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : Anonymous
      Posts : 3,874
      Rep Power : 0
      Likes Received
      818
      Likes Given
      438

      Default Re: Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

      Nitajie nchi unayoifahamu isiyodaiwa!

    4. EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 12,901
      Rep Power : 411284087
      Likes Received
      11871
      Likes Given
      8195

      Default Re: Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

      Leo bungeni:
      Deni la trilion 14 zionyeshwe zimefanya nini kwa watanzania!
      Deni linaongezeka kwa asilimia 39
      Uchumi unadaiwa kukua kwa asilimia 6
      Lakini serikali inatumbia tukaze mikanda
      Wabunge leo wamechachamaa
      muchetz likes this.
      In Tanzania 'Everything is allowed after giving bribe or with the support of uncle'.



    5. Losambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2011
      Location : Katikati
      Posts : 2,393
      Rep Power : 933
      Likes Received
      719
      Likes Given
      299

      Default

      Quote By Tume ya katiba View Post
      Nitajie nchi unayoifahamu isiyodaiwa!
      Hoja si kudaiwa, hoja fedha hizo zinafanya nini? Fedha za miradi hazijulikani zilipo, kila kitu kipo ICU.
      lokiyo likes this.

    6. Kingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2009
      Posts : 581
      Rep Power : 682487
      Likes Received
      119
      Likes Given
      248

      Default Re: Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

      Quote By Tume ya katiba View Post
      Nitajie nchi unayoifahamu isiyodaiwa!
      Nahisi hapa umetumia ushabiki na si juibu la hoja.
      Tatizo siyo kutajiwa nchi au kukopa, ila unakopa kwa sababu gani, nani anfaidika na unarudisha nini na lini!
      GOOD TIMBER DOES NOT GROW WITH EASE. THE STRONGER THE WIND THE STRONGER THE TREES.

    7. EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 12,901
      Rep Power : 411284087
      Likes Received
      11871
      Likes Given
      8195

      Default Re: Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

      Quote By Tume ya katiba View Post
      Nitajie nchi unayoifahamu isiyodaiwa!
      Wewe ni mwajiriwa mpya?
      In Tanzania 'Everything is allowed after giving bribe or with the support of uncle'.



    8. EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 12,901
      Rep Power : 411284087
      Likes Received
      11871
      Likes Given
      8195

      Default Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Kukotona na deni la taifa kuendelea kuongezeka kwa speed kubwa, mahesabu yaliyofanywa na mbunge mmoja bungeni anadai kila Mtanzania, wakiwemo watoto, anadaiwa kiasi cha sh millioni 350. Wamegawanya deli hilo ambalo ni trilioni 14.4 kwa kila mtanzania takribani watanzania milioni 40.

      Kwa hiyo, kila mtu aanze kulipa deni lake.
      Daudi Mchambuzi likes this.
      In Tanzania 'Everything is allowed after giving bribe or with the support of uncle'.



    9. muonamambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd September 2010
      Posts : 721
      Rep Power : 661
      Likes Received
      278
      Likes Given
      1550

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Tutafufua viongozi wote wa CCM wao na Ndugu zao watalipa hilo deni

    10. Ambitious's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th December 2011
      Posts : 1,924
      Rep Power : 832
      Likes Received
      623
      Likes Given
      252

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Tunaposikia usemi nchi imeuzwa pamoja na wananchi wake plus viongozi wenyewe sio utani.
      Sasa wakitaka hela yao leo haturudi kwenye ukoloni?

    11. Losambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2011
      Location : Katikati
      Posts : 2,393
      Rep Power : 933
      Likes Received
      719
      Likes Given
      299

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      EMT ipo siku nchi hii ikifika kutokukuposheka nadhani hali itakuwa mbaya sana, hasa kama serikali ya CCM itang'ang'ania madarakani.

    12. Angel Msoffe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st June 2011
      Location : Tanzania
      Posts : 6,549
      Rep Power : 1956
      Likes Received
      1477
      Likes Given
      65

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Yote inatokana na kuikumbatia CCM, tutajibeba

    13. Sanja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th November 2010
      Posts : 277
      Rep Power : 562
      Likes Received
      48
      Likes Given
      2

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Yaani najaribu kuangalia hili deni langu na kulinganisha na nilichonacho sipati picha. Sina mali ila nna deni la mil 350, duh kuwa uyaone wallah !

    14. Mkulima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2007
      Posts : 610
      Rep Power : 825
      Likes Received
      102
      Likes Given
      12

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Quote By EMT View Post
      Kukotona na deni la taifa kuendelea kuongezeka kwa speed kubwa, mahesabu yaliyofanywa na mbunge mmoja bungeni anadai kila Mtanzania, wakiwemo watoto, anadaiwa kiasi cha sh millioni 350. Wamegawanya deli hilo ambalo ni trilioni 14.4 kwa kila mtanzania takribani watanzania milioni 40.

      Kwa hiyo, kila mtu aanze kulipa deni lake.
      EMT,
      Mwambie huyo mbunge akajifunze kwanza hesabu za kuzidisha na kugawa.

      Hilo deni linatakiwa kuwa karibu laki tatu na nusu kwa kichwa na wala sio milioni 350.

      garbage in garbage OUT
      EMT likes this.

    15. Mungi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 23rd September 2010
      Location : JF
      Posts : 15,913
      Rep Power : 115513420
      Likes Received
      8372
      Likes Given
      4491

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Issue siyo kulipa deni. Issue ni kwamba hiyo hela ilikopwa wapi na kwa madhumuni gani? Na je, imetumika kama ilivyotarajiwa? Tumesikia ubadhirifu mkubwa wa matumizi mabaya ya fedha ya wananchi.

    16. Mbimbinho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st August 2009
      Posts : 2,570
      Rep Power : 1088
      Likes Received
      753
      Likes Given
      402

      Default Re: Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

      Quote By Tume ya katiba View Post
      Nitajie nchi unayoifahamu isiyodaiwa!
      There are people out there are alive only because it's illegal to kill them. But if you'd be standing right in front of me, I would have punched you heavily on your nose.
      Mbwa ukimjua jina wala hakupi shida....

    17. Srashid2's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 18th April 2012
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Hivi waliokopa bank kwa madhumuni ya mtaji wa kibiashara wa million 50 tu in sawa kugawana Hilo Deni kwa watoto wako wakati mtaji huo unatumika kutunisha biashara zako? With politics we undermine our capacities to see the visible objects. God help us to be more objective for our lives and our world.

    18. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,183
      Rep Power : 32373775
      Likes Received
      726
      Likes Given
      112

      Default

      Quote By EMT View Post
      Kukotona na deni la taifa kuendelea kuongezeka kwa speed kubwa, mahesabu yaliyofanywa na mbunge mmoja bungeni anadai kila Mtanzania, wakiwemo watoto, anadaiwa kiasi cha sh millioni 350. Wamegawanya deli hilo ambalo ni trilioni 14.4 kwa kila mtanzania takribani watanzania milioni 40.

      Kwa hiyo, kila mtu aanze kulipa deni lake.
      sijui ndo athari za shule za kata...na wewe umechukua hiyo hesabu kama ilivyo?

    19. Ndahani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2008
      Location : Somewhere
      Posts : 10,915
      Rep Power : 4344
      Likes Received
      3394
      Likes Given
      6520

      Default Re: Kila Mtanzania Anadaiwa Sh. Milioni 350

      Serikali yetu haina akili wala maarifa ya kutusaidia kufika tunakokwenda salama. Tunaposikia habari kama hizi, maumivu yanaingia rohoni kama nameza tindikali.
      We are all inventors, each sailing out on a voyage of discovery, guided each by a private chart, of which there is no duplicate. The world is all gates, all opportunities.
      Ralph Waldo Emerson

    20. dosama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2010
      Posts : 777
      Rep Power : 655
      Likes Received
      355
      Likes Given
      1

      Default Deni la Taifa lafikia zaidi ya Trilioni 20: Nini hatma ya nchi kiuchumi?

      Sasa deni la Tanzania limefika Trilioni 22 sasa tunaambiwa tunadaiwa sasa kwani ile misaada Jk anayopitisha bakuli ndo madeni haya au kuna kwingine wanakokopa? Kwa matumizi ya nani?

      Source: Star tv habari

      ============

      Jan 2014:

      Kila raia Tanzania anadaiwa 600,000/-. Deni la Taifa lafikia trillion 27.04
      Dotworld and Askari wa miguu like this.


    Page 1 of 14 123 11 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...